je unamshukuru mungu kwa ajili ya bwana walumi sura ya tatu mstali wa kumi hadi mstari wa thelathiamoja kama ilivyoandikwa ya kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja hakuna afahamuye hakuna mtafutaye mungu wote wamepotoka wameoza wote pia hakuna mtenda mema ra hata mmoja koo lao ni kaburi wazi kwa ndimi zao wamemtumia hila sumu ya fila hii chini ya midomo yao vinywa vyao vimejaa raana na uchungu miguu yao ina mbio kumwaga damu uharibifu na mashaka yamo njiani mwao wala njia ya amani hawakuijua kumcha mungu hakupo machoni pao basi twajua kuwa mambo yote inenayo tolati huyanena kwa hawo walio chini ya tolati ili kila kinywa kifumbue na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu kwa sababu huku na mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele za mungu kwa matendo ya sheria kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria lakini sasa haki ya mungu imedhihirishwa pasipo sheria inashuhudiwa na tolati na manabii ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminio maana hakuna tofauti kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu anahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kumuweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa apata kuonyesha haki yake wakati huu ila awe mwenye haki na mwenye kuhesabiwa haki yeye amwaminie yesu kuu wapi hasa kujisifu kumefungiwa nje kwa sheria ya namna gani kwa sheria ya matendo la bali kwa sheria ya imani basi twaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa imani pasipo matendo ya sheria au je mungu ni mungu wa wayahudi tu siye mungu wa mataifa pia nam ni mungu wa mataifa pia kama kwa kweli mungu ni mmoja atakayewahesabia haki wale waliotahiliwa katika imani nao wale wasiotahiliwa atawahesabia haki kwa njia ya imani hiyo hiyo basi je twaibiti sheria kwa imani hiyo hasha kinyume cha hayo twaithibitisha sheria wanadamu hawana chochote cha kujisifu kwa miili yao walumi sura ya tatu mstali wa kumi hadi mstali wa kumi na mbili inatamka kuwa kuna mwenye haki hata mmoja hakuna afanyaye hakuna mfuataye mungu wote wamepotoka wameoza wote pia hakuna mtenda mema raa hata mmoja sisi sote ni wenye dhambi mbele ya mungu kwa sababu ya miili je mtu aweza kuwa mwenye haki kwa mwili wake binafsi je kuna mwenye haki kwa asili mbele ya mungu mwanadamu kamwe hawezi kuwa mwenye haki kwa kutegemea mwili mwili hautoweza kuwa wenye haki pasipo kukombolewa toka dhambini kupitia yesu kristo wale ambao dhambi zao zimefutwa hawana la kujisifu katika miili yao sisi ambao dhambi zetu zimefutwa pia hatuna zaidi ili kuachana na miili yetu na kuona kwamba hatuna uwezo wa kutenda jema hatuwezi kusema kwamba tumeishi kwa uadilifu kama siyo pale tunapomtumikia bwana na kufanya kazi za kiloho kama vile yesu alivyosema kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho yohana ya tatu, wa sita. mwili hupendelea zaidi kufuata tamaa zake na roho kumfuata roho kamwe mwili hautoweza kubadilika na kuwa roho wanadamu wote wamezaliwa wakiwa na dhambi wakiishi chini ya dhambi kufa wakiwa njia panda na hatimaye kutupwa katika moto wa jehanamu wasingeliweza kuwa na tumaini ikiwa kama mungu asingemtuma mwanawe wa pekee ulimwenguni kuokoa wenye dhambi wote ikiwa kama tuna tumaini kwetu ni kwa sababu tu mungu ndiye atupaye tumaini la kweli kama isingelikuwa ni mungu basi tusingelikuwa wenye haki au tumaini hii ni kweli pale tunapochunguza hatima ya kila nafsi ikiwemo yako na yangu hapa ulimwenguni ingawa tunaitwa mabwana wa uumbaji bado hatima yetu ni kuzaliwa tukiwa wenye dhambi bila kujali utaishi, utashi wetu tukiishi katika njia panda na hatimaye jehanamu ni kwa jinsi gani basi tulivyo wa mda mfupi mara kadhaa maisha ya mwanadamu yanatafasiliwa kama maisha ni ya muda mfupi kama yale ya nzi anayezaliwa na kuishi maisha yake yote kwa masaa au siku chache hatimaye kurudi mavumbini bule hatuna tumaini pasipo yesu jambo ambalo ni muhimu zaidi analoweza kulifanya mwanadamu katika uhai wake maishani ni kuzaliwa kula kunywa kufa na kwenda jehanamu ingawa aweza kuwa maarufu au tajiri tunaishi pasipo faida na kutoweka pasipo faida na hatimaye kupotea hukumu ya mirere hata hivyo mungu alitupatia sheria ili kutuwezesha kutambua dhambi na kutupatia haki bule kwa rehema zake kupitia ondoleo la dhambi katika yesu kristo alimtuma mwana wake wa pekee yesu aliyechukua dhambi zetu zote na kusulubiwa ili awe kipatanisho kwa wale wote watakaoamini ubatizo na damu ya yesu mungu alimfanya yesu awe kipatanisho kwa ajili yetu na kumfanya tuwe wenye haki itawezekanaje kwa wale walio na ondoleo la dhambi kuweza kuwa wenye haki je sisi wenye ondoleo la dhambi tuna haki ya kimwili je kuna sehemu tunayoweza kujisifia mbele ya mungu hatuna cha kujisifia katika mwili kwa sababu ya bwana mungu tunafanyika na kumpa shukulani yeye kwa kuwa tunalo ondoleo la dhambi uhakika wa uokovu na uzima wa milele sisi tulio na ondoleo la dhambi hatuna chochote pasipo mungu je mwili wa mwanadamu una chochote cha kujisifu je mwili unayo haki hata kidogo je tunachochote cha kujisifia katika umri wa miaka sabini hata semanini ya maisha yetu mwanadamu hana haki je nini tulicho nacho cha kujisifia mwili hauna chochote cha kujisifia hata kwa asilimia sifurim kitu pekee cha kujisifu ni haki ya mungu kile tunachojisifu ni kwamba bwana alituokoa toka dhambini kama ilivyoandikwa lakini sasa haki ya mungu inadhihirika pasipo sheria inashuhudiwa na tolati na manabii bwana ndiye uzima wetu wa milele na mwokozi ametufanya kuwa haki sisi ni wenye haki kwa sababu yesu ametuokoa vile ipasavyo hatuna cha kujisifu kwa mwili au kwa matendo ya sheria tuna na kumsifu bwana kwa kubatizwa na kusafishwa dhambi zote za dunia ili kuitimiza haki yote tunakuwa na haki ya imani bwana aliokoa watu wote ulimwenguni kwa dhambi zao pasipokumwacha hata mmoja uokovu wa mungu unatufanya kuwa wenye furaha na kutupa tumaini unatupa nguvu mpya hatuna cha kujisifu bali bwana zaidi tukijisifia juu ya haki zetu mbele ya mungu tunaona aibu watu wengi hujaribu kujitolea juhudi zao kwa mungu kwa majivuno ya matendo yao na haki zao binafsi lakini haki hizo binafsi ni sawa na nguo chafu wanaweza wakawa na kitu cha kujisifia baina yao au kwao binafsi lakini si mbele ya mungu bwana ni mwokozi kamili kwetu yesu maana yake ni mwokozi na pia ameitwa ni kristo maana yake ni kwamba mwokozi aliyekuja kwa mfano wa mtu ndiye mungu tunamwita yesu kristo yesu ndiye mwokozi wetu na mungu tunampa shukulani bwana tukimsifu yeye tukizifanya kazi za haki mbele zake na kuwa na maisha ya uaminifu kwa kuwa mungu alituokoa kikamilifu ni wale tu wenye kumwamini mungu ndio watakaoweza kutenda kazi za haki tunaweza kufanywa kazi kwa haki pasipo na dhambi kwa kuwa bwana amekwisha kuzibeba dhambi zetu zote hatutoweza kusuruhisha tatizo la dhambi binafsi mwanadamu hawezi kufuta zambi zake au hata kufuta haki ya mungu kwa kutenda mambo mema kwa mwili mungu alizifuta zambi zote tunapopokea haki toka kwa mungu sisi ni wenye haki je tunaweza kubaki na haki zetu kwa njia ya kujitakasa miili yetu kwa matendo ya uadirifu kwa upande wetu ikiwa yupo ambaye angeweza kufanya hivyo basi angelikuwa kaka au dada mkuu wa yesu yesu asingeliweza tena kuwa mwokozi kwa mtu huyo tuna kasumba ya kufuata haki zetu kwa uwezo wa miili yetu na hisia zetu pasipokuelewa hili mwili hufuata kasumba tuna kasumba ya kukwepa hatari pale tunapokumbana nayo kupenda kula sana pale tunapoona chakula kitamu na kutaka kucheza pale tunapoona jambo la kufurahisha tuna kasumba ya kufuata sheria ya mungu kwa miili kwa sababu miili hufuata kasumba hata hivyo kuokolewa kwetu si kwa njia ya haki zetu binafsi hatutoweza kuokolewa kwa kufuata sheria za mungu tolati kwa nafasi zetu juhudi zetu hazijimuishwi katika haki ya mungu hata kwa asilimia 1 si tumefanywa wenye haki kwa kuamini kwamba mungu alikuja ulimwenguni kwa mfano wa mwanadamu na kupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji kabla ya kusulubiwa ili kuikamilisha haki yote ambayo kwa uhakika na kwa ukamilifu ndiyo iliyotuokoa kutokana na dhambi zetu bwana aliyetuokoa hakika ndiye mwokozi bwana aliitimiza haki yote kwa kuzichukua dhambi zote za wanadamu wazitendazo kabla ya kufa kwa kuwa hakika yeye ndiye mwokozi kwao na hatimaye huwafanya kuwa wenye haki mungu ametufanya kuwa kamili kwa kutimiza haki yote mungu ndiye atawezeshaye kiroho kutenda kazi tuna hadhi ya kufanywa, kufanya kazi za kiroho mbele ya mungu kwa kuwa tumekwishapokea haki yake tukiwa watu wasio na dhambi ingawa miili yetu huendelea kufanya ya mwili hata hivyo wale ambao bado dhambi zao hazijafutwa hawatoweza kuenenda kiroho hawana hadhi tumepewa hadhi ya kufanya kazi za kiroho na mungu sasa tunaweza kufanya mambo ya kiroho tunaweza kutenda kazi ya haki ya mungu ukiachilia mambo ya mwili ni kwa namna gani ilivyo vyema mungu kwa mwokozi wetu mungu aliyeumba vitu vyote wakiwemo wanadamu amedhihirishwa kwetu kama bwana wa wokovu kwa sababu alikuja duniani na kuitimiza haki yote kwa uhusiano nasi mungu akawa bwana na mwokozi aliyetuokoa wokovu hautokamilika ikiwa mtu aliye dhaifu na asiye na uwezo atakuokoa kutakuwa na uwezekano wa kushindwa wakati mwingine kinyume cha huyu wa jinsi hii aliyetuokoa sisi yesu yeye ndiye mungu na muumba aliyeumba vitu vyote yohana sula ya knza mstali watatu inatamka vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye akikufanyika chochote kilichofanyika yesu nani yeye ndiye mwokozi mokozi ni nani ndiye mungu muumba mungu alituokoa vyema wokovu wetu ni kamili kwa sababu yeye ndiye aliyetuokoa ni wamilele hata hivyo ungeweza kubatilika ikiwa kama yeye asingelikuwa ni muumba au kuwa ni mtu kati ya viumbe usingekuwa ni wamilele na haki yake ingekuwa kama matambala mabovu ikiwa mtu atavaa nguo zilizo safi na ngumu zitoweza kuchakaa kwa urahisi kamwe hata ikiwa atacheza soka au kujigalagaza lakini ikiwa nguo hizo si madhubuti mala moja zitachakaa bwana aliyetuokoa toka dhambini yeye si zaifu bwana aliyetuokoa ndiye mungu aliye mkamilifu uokovu wa yesu aliyezi batizwa ili kubeba dhambi zetu zote akasulubiwa akafufuka toka kifoni na ameketi kuume kwa mungu baba kamwe hautobadilika ingawa miili ya wanadamu ni dhaifu huu ndiyo wokovu wa mungu aliyo haki zetu binafsi ni lazima zivunjike ili tuweze kuenenda kwa imani katika bibilia wale waliojawa na haki zao walipitia magumu mengi kwa sababu mungu aliwahitaji kuzivunja haki zao kwanza akupitia taabu vipo vifungu vingi mfano hata hivyo mahala pa juu hapata kutwaliwa katika matukio ya wafalme maana yake ni kwamba mwanadamu kwa kuwa yeye si mwakamilifu lakini alifanywa kuwa mwenye haki kwa kumwamini bwana wapendwa watakatifu mungu wetu ndiye mwokozi hakika na kweli haijalishi vile tulivyo wadhaifu kimwili tutakufa ili kiwa tutaishi kwa haki zetu tu lakini bwana mungu alituokoa ipasavyo kutokana na dhambi zetu atatufurahia pamoja nasi ikiwa tutaishi kwa kuifuata haki ya mungu ingawa tutakuwa wadhaifu isaya sura ya wa wadhaifus inatamka bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu mungu alichukua uovu wetu mara moja na kwa wakati wote hatuhitaji tena kuwa waoga kwamba haki aliyotupatia itavunjika baadhi ya watu wana hadhi zinazofanana na vyombo vya vioo kuna dada fulani ninayemfahamu aliyekwenda malekani alikuwa ni wa kuheshimiwa akizungumza kwa uangalifu hakuwahi kamwe kuongea mambo machafu kila nilipokutana naye alikuwa na mazoea ya kusema kusemao oh, huyu ndugu ni mwovu sana kwa kumshutumu mtu dhaifu ingawa yeye binafsi alikuwa amepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ingawa kwa upande mwingine alijawa na haki binafsi hata hivyo kwake yeye baada ya kupokea ondoleo la dhambi bado alikuwa akijitafutia na kujiwekea haki binafsi hata kuwa mwangalifu sana akijaribu kutojionyesha nafsi yake kwa kuogopa kwamba haki hiyo ingevunjika wapo wengi wa aina yake je lakini haki hizi zao hudumu zitavunjika punde je mwili wako bado una udhaifu ingawa umeokolewa ndiyo je unaishi maisha yaliyo nyeofu na kamili tunaweza kuishi maisha nyeofu yaliyo kamili baada tu ya ondoleo la dhambi ikiwa tutaenenda katika roho kazi za wenye haki ndizo zenye kukidhi viwango vya juu mbere za mungu tuna thamani ikiwa tunatenda na kuenenda katika roho hatuna tuwezalo kujivunia katika mwili bali ya watu katika ya watakatifu wenye ondoleo la dhambi hujaribu kutunza haki zao katika hofu ya kuvunjika hata hivyo bwana hapendezwi nao haki ya kibinadamu huvunjika ingelikuwa vyema zaidi ivunjike mapema lakini itaweza kuvunjika baada ya miaka kumi au ishirini kwa hiyo mtu wa nje atakuwa na unafuu zaidi pale atakapovunjika mapema ili kwamba utu wa ndani uweze kuenenda kwa imani watu hujaribu kutunza haki zao ingawa zitavunjika bila shaka bwana alikuwa mwokozi wetu ni kwa mambo gani aliyokwetu bwana mungu amekuwa mwokozi wetu ametuokoa wewe na mimi je unakuwa mwenye dhambi tena kwa sababu ya udhaifu wa mwili wako hapana mungu aliitimiza haki yote haki yetu ilivunjika baada ya kuokoka uovu wetu sasa unajidhihirisha mala kwa mala kila tumtafutapo bwana hujitokeza pamoja na kujaribu kujificha hasa ubinafsi na kujitokeza pia mbele za watu wakati tunapojihusisha na wengine haki zetu zinapojidhihirisha ni pale tu inapotoka uvunjika huku ile haki ya mungu kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho ningependa uamini kwamba bwana mungu ndiye mwokozi wetu hakika hivyo kwamba yatupasa kuenenda kwa imani mungu anataka haki zetu binafsi ziweze kuvunjika na awe kuridhika kwa hilo yohana sula ya tatu mstali wa sita inatamka kwamba kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho mwili kamwe hautoweza kugeuka na kuwa roho katika dini ya kibudha lipo fundisho la kujikomboa toka uwepo wa kidunia fundisho hili hutilia mkazo kwamba mwili waweza kugeuka na kuwa roho kamwe haitowezekana ni nani awezaye hili bila shaka hakuna sang chung kasisi maarufu wa korea katika dini ya kibudha alifariki miaka hiyo pita kidogo alitafuta ukweli huu akitafakari kwa kina huku uso wake akiugeuza ukutani kwa miongo miwili hakulala kwa migongo kadhalika ili hakuweza kupata ueleo wa kiloho alilala akiwa amekaa kwa wakati mwingine kwa takribani miaka kumi na huku akijaribu kuwa na mawazo mema akishindana na mawazo ya uovu uzinzi tamaa mabaya ya uuaji wizi udhaifu majivuno na ujinga utakavyo ndani yake wengi walidhani kwamba yeye ndiye mungu wa kibudha aliye hai hata hivyo yeye binafsi alifahamu kwamba asingeliweza kuzima tamaa za mwili wake hata kidogo hivyo hatimaye aliacha nyumba kipande cha shaili kiitwachov alipokaribia kufa baada ya kuitosa akili yake kwa miongo miwili akiishi katika, ya katikati ya milima shaili hilo ni kama ifuatavyo ama nimewalagai watu wengi wanaume na wanawake wakati wa uhai wangu dhambi zangu ni kubwa kuliko mlima uliyo mrefu zaidi nitadondokea ndani ya jehanamu isiyo na hikina sononeko langu litagawanyika katika njia elfu kumi kipande cha juu chenye rangi nyekundu kitazama nyuma ya mlima ya rangi ya samawati watu wote washika dini waliusifu utu wake na mafundisho yake yeye umadhubuti ingawa binafsi kwake alitamka ukweli kwamba angelikwenda jehanamu kamwe mwili hautoweza kuwa na roho lakini nafsi zetu hugeuka na kuwa watoto wa mungu pale tunapozaliwa upya mara ya pili kwa kuamini uokovu wake tunakuwa viumbe vipya kwa rehema ya mungu aliyetufuta katika haki yake wanadamu hawataweza kufanywa upya kupitia juhudi zao binafsi wahudumu wa kiloho makanisa na mapadri wa kikatoliki wote hawa hawajahusisha na huduma za wafungwa wakiwashauli kuishi kwa uadilifu maisha yao yote hata hivyo mwili kamwe haubadiliki mungu anahitaji kuachana na haki binafsi na kwa dhati tuwaamini kwamba bwana ndiye mwokozi amini ubatizo na msalaba wa yesu ndipo basi utaweza kuwa na imani kuu katika wokovu sasa mungu anatufuta wenye kuamini bwana alifanywa kuwa kipatanisho kwa ajili yetu yeye alibatizwa ili abebe dhambi zetu zote zenye kututenganisha na mungu baba alisulubiwa ili alipe mshahara wa dhambi zetu alihukumiwa badala yetu na kutuokoa toka dhambini mungu alikuwa upatanisho kwetu anasema ambaye mungu amekwisha kumweka upatanisho kujichaa rehema kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake na kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilitanguliwa kufanywa apate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuhesabiwa haki yeye amwaminie yesu walumi sura ya 3 wa 25, hadi wa hadi walu mungu alikuja duniani na kutimiza haki yote kila mtu duniani hana tena dhambi hakuna aendaye jehanamu kwa kuamini uokovu halisi na kweli wa mungu mtu yoyote ataweza kwenda jehanamu kutokana na kutokuamini kwake aweza kuokolewa ikiwa ataachana na haki binafsi na unafiki alimwamini mungu kama mwokozi kwa njia ya imani katika ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani tunaishi katika kipindi ambacho hakuna dhambi kwa mtazamo wa mungu kwa kuwa yeye mwenyewe ndiye aliyezibeba dhambi hizo za dunia juu yake na hatimaye kuziondolea mbali kwa kifo chake msalabani kwa kumwaga damu mimi namwamini mungu je wewe nawe yeye ndiye mwokozi hatuna tena dhambi bwana mungu alituokoa wa kikamilifu tatizo pekee lililobaki kwetu ni namna ya kuishi maisha yaliyosalia tutaishije yatupasa kwenda katika roho hatuna sababu ya kuhofu juu ya kufuta dhambi zetu maneno yasemayo huziachilia kufanywa maana yake ni kwamba mungu hatuhukumu kwa sababu ya dhambi tena hatuna dhambi na hatuna la kuhukumiwa kwa sababu tayari mungu alikwisha toka dhambini kwa kubatizwa na yohana mbatizaji ili yabembe dhambi hizo na hatimaye kusulubiwa hivyo basi mungu hatuhukum kwa sabbi zetu yeye hawatazama wale wote wanaoamini ukweli kwa mioyo yao yote bibilia inasema kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja lakini tumefanywa kuwa haki kwa imani kwa mungu mungu anatamka hayo na kwa mapana zaidi katika walumi sura ya tatu mstari wa kumi hadi mstari wa kumi na nane mungu alikuja duniani na kubeba dhambi zote za wale watendao kila aina ya uovu wakiwa duniani wasiyo na haki wala faida katika mtu yorodani je unaamini hili kwa sasa mungu anawatafuta wale wenye kuamini kwa kwamba aliwaokoa wa toka dhambini jicho la bwana lipo juu ya wale wote wenye haki yeye hutupa moyo sisi wenye haki anatuchunga yuko nasi wakati wote akitazama na kufanya kazi nasi yeye ndiye aliyetupa dhamana ya kazi yake ya haki yesu atasikitika zaidi ya vile tusikitikavyo kutokana na uovu nao na miili yetu husema kwa nini unasikitika kwa dhambi zako huku tayari nimekwisha kukuokoa kwa dhambi zote kile tumechazoweza kukifanya ni kumwamini mungu ukitembea katika roho na kuihubili injili kwa nia ya kuzufuta nafsi zilizopotea haya ndiyo mambo ambayo yatupasayo kutenda kwa sasa je unaamini hili usionyeshe vile ulivyo mwenye haki binafsi au kujaribu kuimarisha na kuiweka haki binafsi kwa kujilinganisha na wengine kwa kunyoosha kamwe usiwadhalau wale wasio na haki kwa nafasi zao ukweli ni kwamba hakuna mwenye haki binafsi kwa asili yake Tunapata, tunampa bwana shukulani aliyetuokoa kupitia ubatizo wake na msalaba hakika hakuna la kujisifia mbele za mungu zaidi ya ule upendo wake uliotuokoa nao kile tuwezacho kukifanya ni kujisifia wokovu wa mungu tukiuambia shangwe mtukuze na kuihubiri injili ya maji na roho hatuhitaji kuwa na hofu juu ya dhambi na kwenda jehanamu tena sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu ya walio katika kristo yesu walumi sula ya nane wa yesukamwe je unaona hilo mtu anakwenda jehanamu ikiwa hau, haungani na ukweli usemao bwana alitookoa kwa tendo lake la haki hata hivyo mtu hatahitaji kuwa na hofu na kutupwa motoni ikiwa anaamini hili bwana mungu alitookoa kwa, kwa dhambi zetu zote kwa njia ya ubatizo na damu yake kwa jinsi gani tusimshukulu basi tunaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa imani pasipo matendo ya sheria au je mungu ni mungu wa wayahudi tu siye mungu wa mataifa pia nam ni mungu wa mataifa pia walumi sula ya wa wa hadi tisa. mungu si mungu wa wayahudi bali pia ni mungu wa mataifa ni mungu wa wanadamu wote bwana mungu alituokoa kutokana na dhambi zetu ili kufanya hivyo alikuja ulimwenguni akabatizwa ili kubeba dhambi zote na kusulubiwa ili kupokea hukumu ya dhambi zote hili ndilo hitimisho la walumi sula ya tatu mtume paulo aliamini hili nasi pia tunaamini hivyo mtume paulo hakuzungumzia juu ya wadhilifu wa kimwili tu bali pia haki ya mungu pesipo sheria hatutoweza kuokolewa kwa matendo ya sheria sasa basi tunaweza kukombolewa kwa njia gani kwa imani ya wokovu na mungu lakini bwana mungu alikuwa ni mpatanisho kwa njia yetu na kujitwika dhambi zote zilizokwisha kutendwa kwa hiyo wasioamini watahukumiwa kwa dhambi ya kumpinga kumkufuru roho mtakatifu yeye hahukumu dhambi ambazo zilizokwisha kutendwa kwa udhaifu wa mwili kwa kuwa hakuna tena dhambi duniani kwa hiyo yatupasa kumwamini bwana mungu hakuna hukumu au adhabu kwa wanaoamini mungu wanaoamini hivyo utubi, yatubidi kutumia muda wetu uliosalia katika maisha yetu kwa kuenenda katika roho wakati wote tunaweza kutenda mambo ya kiroho kwa sababu dhambi zetu zote zilikwisha samehewa tayari ingawa miili yetu inaendelea kutamani kuishi kwa tamaa bwana mungu ni mungu wa wawote wayahudi na mataifa yeye pia ni mungu wa wote wanaoamini wasioamini hii maana yake ni kwamba mungu anataka wanadamu wote waokolewe toka zambini mwao yeye aweza kuwa mwokozi wa wasiowamwamini tayari amekwisha kuwa mungu wanaomwamini namshukulu bwana mungu kwa kina cha moyo wangu ningeangamia kwa kiasi gani kama bwana mungu asingelikuwepo kama asingelikuja duniani kwa mfano wa mwanadamu na kama asingelikubatizwa na mto yorodani kubeba dhambi zetu zote kama asingelikuwa mwokozi wa kweli atungelikuwa wenye dhambi tena baada ya kupokea ondoleo la dhambi kwa sababu sisi tu udhaifu hadi siku ya mwisho kifoni na mshukuru bwana mungu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwnr mssionc