utangulizi katika kitabu cha walumi sula ya tatu paulo alisema kutokuamini kwa watu hakukubadili uaminifu wa, wa mungu akiendelea kutoka sula ya pili mtume paulo alitaja katika sula hii kwamba wayahudi hawana upendeleo zaidi ya watu wa mataifa katika sula hii paulo alilinganisha sheria na ile kanuni ya haki ya mungu kabla ya kuziungamia sheria ya haki ya mungu inayomruhusu mwenye dhambi kupokea haki yake na hatimaye uzima wa kweli pia alifafanua katika sura hiyo juu ya uokovu toka dhambini kuwa si kupitia matendo yetu bali kupitia imani katika haki ya mungu mtume paulo alisema kwamba ingawa wayahudi na watu wengine hawaiamini haki ya mungu kutokuamini kwao bado hakubadilishi haki ya mungu mungu hawezi kudanganya uaminifu wa haki yake kamwe hautotoweka matokeo ya kamwe hayotopotea kwa sababu tu eti wayahudi hawamwamini yeye na haki yake haki ya mungu ambayo paulo aliihubili juu ya haiwezi kubadilika kwa sababu tu ya watu kutoiamini yeyote aiaminiye okovu mungu aliowapa wenye dhambi atapokea haki ya mungu na haki hii ni sahihi zaidi na imepita akili za kibinadamu paulo aliwashutumu wale wote wasioiamini haki ya mungu kwa kumfanya mungu kuwa muongo mungu alisema kwamba kwa ukamilifu aliwaokoa watu toka dhambini mwao kwa njia ya haki yake lakini hawakuamini hivyo basi wakamfanya kuwa muongo hata hivyo haki ya mungu haijaathirika kwa kutokuamini kwao haki ya mungu imehihirika vipi wale wote wasio im amini haki ya mungu watahukumiwa kwa dhambi zao sote twaweza kuihadhirisha haki ya mungu kwa kuokovu uliotupatia wale wote wenye kuiamini haki yake hupokea msamaha wa dhambi na kupata uzima wa milele hivyo kila mmoja aweza kubarikiwa kwa kuiamini haki ya mungu haki ya mungu ni siyo batili bali ni kweli kila mmoja mkweli mbele za mungu lakini mungu hutenda vile alivyoahidi na hata kutimiza ahadi zake hivyo uaminifu wake huushinda uongo na wanadamu, wanadamu yawapasa kuiamini haki yake mungu haendi kinyume au habadiliki kile yalichosema bali wanadamu mara nyingi hubadilii fikira kulingana na mazingira wanayotathimini siku zote mungu hushika uaminifu katika kile alichowambia wanadamu walumi sula ya tatu mstali wa tano inatamka kwamba lakini ikiwa udhalimu wetu waithibitisha haki ya mungu tuseme nini udhalimu wa mwanadamu hauthibitishi haki ya mungu haki ya mungu inathibitishwa zaidi kwa udhaifu wetu hii ni kutokana na ile ilivyoandikwa yesu binafsi alitenda haki ili kuokoa wenye dhambi tokana na dhambi zao zote hivyo haki ya mungu hungara zaidi na zaidi hata katika uzaifu wa wanadamu ukweli huu hauwezi kupatikana katika injili ya maji na roho ambayo imejaa haki ya mungu sababu ya hii ni kwamba watu wote huendelea kutenda dhambi hadi mwisho wa mauti yao na upendo wa mungu hauko kwenye dhambi zaidi bwana wetu alishinda dhambi zote za ulimwengu na kukamilisha uokovu wake kwa njia ya msamaha wa dhambi hakuna yeyote awezaye kuishi pasipokutenda dhambi kwa kuwa hatima ya watu ni motoni mungu amekwishasuruhisha juu ya hilo kwa upendo wake ambao ndiyo haki yake sisi tulikuwa ni waragai toka tulipozaliwa na kuikataa haki ya mungu kwa kutoamini maneno yake mwanadamu mwisho wake alikuwa ni kuangamia mbele za mungu kwa sababu hakuna hata tendo moja lao lililokubalika mbele zake lakini mungu alituokoa kutokana na dhambi zetu kwa upendo wake kwa kutuonea huruma watu wote walikuwa watupwe motoni kwa sababu walikuwa ni dhalimu hata hivyo mungu alimtuma mwana wake wa pekee ili kutuokoa tokana na mikono ya shetani na nguvu za giza mtume paulo alisema kwamba wanadamu aweza kuwa na tabia njema kila siku lakini mwishowe hawezi kujizuia kutenda dhambi maishani mwake mote hata hivyo udhalimu huo wake hatimaye unadhihilisha haki ya mungu na upendo wake kusema kweli wanadamu hawana haki binafsi na hivyo kupelekea kumhitaji mjumbe kama mtume paulo yeye alijua na kuipokea haki ya mungu na hatimaye kuweza kuwa na uwepo wa roho mtakatifu ndani yake na hii ndiyo sababu aliweza kuihubili haki ya mungu injili paulo aliyoihubili ilihusika na haki ya mungu injili ambayo paulo aliihubili ilikuwa katika msingi wa haki ya mungu ili mlazimu paulo kuihubili injili hii kwa sababu mungu aliwapenda wenye dhambi na hivyo kuwaokoa kwa dhambi zao upendo wa mungu wa ukombozi umo katika injili ya maji na roho hivyo msamaha wa dhambi utegemea imani zetu katika haki ya mungu hata hivyo tatizo ni watu kudhani kiujumla kwamba imewapasa kuishi maisha ya uadilifu ili waweze kuokolewa na kuendelea na uokovu wa mungu wanadamu kamwe hawatoweza kuwa wema kwa msingi wa tabia hichi ndicho kizingiti cha kuikubali haki ya mungu watu imewapasa kuvunjika mbali mawazo yao au fikira zao katika kuishi maisha ya uadilifu ili kuweza kuikubali injili ya tohala ya kiroho ndani ya mioyo ambayo mungu aliileta ukweli ni kwamba hakuna hata mmoja awezaye kuwa mwema sasa basi mwenye dhambi atawezaje kuokolewa kwa zambi zake zote yampasa kuachilia mbali fikira ya kwamba imempasa kuishi maisha ya uadilifu ili yaweze kuokolewa wengine hukataa kuacha fikira zao na viwango vyao na hivyo hawatoweza kuokolewa kikamilifu kwa zambi zao haki ya mungu ambayo imefunuliwa katika injili ya tohala ya kiroho ndiyo ituwezeshayo kubaini vile namna ambavyo udhalimu wetu ulivyohifadhiwa ili kwamba tu upendo wa mungu ubadilishe vile haki yake ilivyo kwa sababu hivyo basi wale wote wenye kuamini haki ya mungu wanajivunia haki yake na si ile haki yao binafsi haki yenye kujivunia ni haki ya mungu na kuitukuza zaidi huja toka kwa mungu mtume paulo hudhihilisha hadhi ya washika sheria wenye kuamini kwamba wataingia mbinguni ikiwa watatenda matendo ya uadilifu lakini wasipotenda na kuishi kwa uadilifu baada ya kumwamini yesu kama hawatoweza kufikia haki ya mungu sheria inafanana na kioo kinachobainisha na kuweka wazi zambi za wanadamu paulo anafundisha kwamba watu wana imani zenye mwonekano wa kupendeza kwa nje ambazo si sahihi hivi ndivyo paulo alifundisha na kueleza vile haki ya mungu ilivyo paulo huzungumzia na wale wote wenye kufuata walimu wa uongo wasiofikili Pua, wataweza kuwa wenye haki na wasio na dhambi baada ya kumwamini yesu hufundisha wasioamini kuweka kuamini ku, haki ya mungu na hata kuwa huru toka hukumuni paulo husema kwamba wale wasioamini wokovu wa maji na damu ya yesu wamo chini ya hukumu na kuwa hawamwamini mungu ni halali kwao kuhukumiwa husema kwamba wenye dhambi imewapasa kuirudia haki ya mungu na hatimaye kuipokea haki yake ili waweze kukombolewa toka hukumu ya kutisha je twaweza kutenda dhambi zaidi kwa kuwa tu twaiamini haki ya mungu mstari wa saba unatamka lakini ikiwa kweli ya mungu imezidi kudhihirishwa utukufu wake kwa sababu ya uongo wangu mbona mimi ni ngali hukumiwa kuwa ni mwenye dhambi kwa hiyo ikiwa tunaitwa wasio na dhambi je twaweza kutenda dhambi kwa uhulu paulo alifafanua kipengele hiki kwa kuwa mungu alikuokoa kwa haki yake sasa basi je umeluhusiwa kusema uongo kwa uhulu ikiwa unaamini hivyo basi ya kupasa ujue kwamba bado hujaifahamu haki ya mungu na hivyo unaipuuzia haki hiyo hata nyakati hizi wapo watu wengi wenye kuipuuzia haki ya mungu mioyoni mwao na hii haimtofauti na hapo wakati wa nyuma paulo aliahidi ili takribani miaka elfu mbili iliyopita na hata hapo nyuma walikuwepo na watu waliowaza kwa fikira zao hata leo hii wakristo wengi ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili huelewa visivyo kwa kudhani basi wataweza kutenda tena dhambi kwa makusudi watoto ambao bado hawajazaliwa upya hudhihaki wenye haki ambao wamezaliwa upya mara ya pili kwa maji na kwa roho kwa kupitia fikila zao za kimwili na huwakisengenya kwa mawazo yao yasiyo na imani imani ya kweli haitoweza kuelekewa kwa mwili wa mwanadamu dhambi ni kitu unachoendelea kukitenda maishani mote wote wenye haki na wasio na haki hawatoweza kujizuia kwa dhambi hata hivyo wale wote wenye kuipinga na kuidharau haki ya mungu ndio wenye dhambi huku wale wenye kuiamini ndiyo wasio na dhambi paulo alisema kwa wale wasioamini ni nini basi ikiwa baadhi ya hawakuamini kuto je kutokuamini kwao kutabadilisha uaminifu wa mungu hasha walumi sula ya tatu mstari wanne hadi watano kwa kuwa wanadamu hawaiamini haki ya mungu kutoamini kwao hakutoweza kuifanya haki yake iwe ni bule ikiwa mtu anaiamini haki ya mungu basi hataokolewa hata hivyo ikiwa mtu hatoiamini basi hatoweza kupokea haki hiyo hivi ndivyo ilivyo haki ya mungu itasimama imara daima wale waendao jehanamu ndio wasioamini ubatizo na damu ya yesu na kamwe hawotoweza kutakaswa kwa dhambi zao haki ya mungu yenye kuwaelekeza wanaoamini katika kuzaliwa upya kamwe haitopotea kwa sababu tu watu hawaiamini kuipata haki ya mungu hakuhitaji juhudi ya kibinadamu kuipata haki ya mungu hakuna uhusiano na juhudi zetu binafsi ina mahusiano na imani zetu za kweli ambazo haki ya mungu ndiyo ondoleo la dhambi zetu mtu anayeamini kweli wa maji na roho ndiye apokeaye haki na hukumu kulingana na maneno ya kweli ya mungu hivyo mungu alimtuma yesu ulimwenguni na kumfanya awe ni jiwe la kizingiti na mwamba wa mkosaji kwa wale wote wasiyotii haki ya mungu wapo watu wengi ambao kwa hiyari hupenda jehanamu kwa sababu hawataki kuamini haki ya mungu hata hivyo yesu jiwe la kizingiti na mwamba wa mkosaji amewapa haki ya mungu kwa njia ya kuwa mwokozi hata yule aliye mwovu zaidi aweza kuipata njia ya kuwa mwenye haki na hatimaye uzima wa milele hata mtu atendaye matendo mema hatoweza kukombolewa toka katika uharibifu ikiwa hatoamini haki ya mungu ambayo ndiyo imewezeshayo kupokea ondoleo la dhambi na hatimaye kuzaliwa upya mara ya pili kwa kuwa basi mshahara wa dhambi ni mauti yeyote yule mwenye dhambi atapitia hukumu yesu amekuwa ni jiwe la kizingiti na mwamba wa mkosaji kwa wale wote wanaojaribu kuanzisha haki binafsi na kutaka kuingia mbinguni pasipo kuamini haki ya mungu hivyo sababu ya watu kuangamia ni kutoamini haki yake baazi husema kwamba wao ni wenye dhambi waliyookoka lakini hakuna kitu kama hicho mwenye dhambi aliyeokoka yawezekana mtu awe mwenye dhambi tena baadaye kuokoka kwa dhambi zake zote mtu si mwenye dhambi ikiwa ameokolewa toka dhambini na pia atakuwa ni mwenye dhambi ikiwa bado hupokea wokovu wa dhambi dhambi ikiwa bado imo ndani yake basi hawezi kupokea wokovu hapata kuwepo hata mtu mmoja mwenye dhambi katika ufalume wa mbinguni mungu asema kwa hiyo wasio haki hawatasimama hukumuni wala wakosaji katika kusanyiko la wenye haki zaburi sura ya kwanza mstari wa watano watu hubaki mbumbuwazi wakiwa na swali la namna ya kuweza kuwa wenye haki huku kila siku wakitenda dhambi hata hivyo hakuna haja kwao kutahuluki juu ya huko hukuwa mwenye haki kwa kuamini haki ya mungu inawezekana kwa kuwa tu tayari bwana alikuisha zibeba dhambi za ulimwengu pamoja hata na zile zijazo juu yake kwa kupokea kwake ubatizo katika mto yorodani na hatimaye kufa msalabani hivyo basi hatima ya haki ya mungu wenye dhambi wataweza kuwa wenye haki kwa kuamini haki ya mungu je bado ni mdaiwa hata baada ya deni lako kulipwa bwana wetu aliondoshea dhambi dhambi zote kwa haki bwana aliokoa wale wote wenye imani thabiti katika injili ya loho hivyo kwamba hakuna tena hukumu kwa hata ikiwa ni wenye dhambi kwa maana yeyote sote twaweza kuwa wenye haki kwa kuamini haki ya mungu fikira za kibinadamu kupelekea mauti fikira za binadamu hutupelekea mautini na chanzo chake ni akili ya kimwili akili ya kiloho imetokana na imani katika haki ya mungu ni rahisi mno kwa shetani kutawala akili au fikira za wanadamu wanadamu hawana jinsi zaidi ya kutenda dhambi kwa kupitia miili yao hata hivyo mtu mwenye imani ya haki ya mungu aweza kuwa mwenye haki kwa imani katika ubatizo na damu ya yesu mtu hatoweza kuwa mkamilifu asiye na dhambi kwa mabadiliko ya umbile tabia au utu wa nje ili aweze kuingia mbinguni kwa kuwa hakuna mtu mtakatifu asiyetenda kamwe makosa au zambi mbele za mungu twaweza kuokolewa toka dhambini mara moja kwa kuamini haki ya mungu zaidi ya yote kila mwenye dhambi huamini rehema iliyomo katika injili ya maji na roho ambayo ndiyo iongozayo wenye kuamini kuelekea kuzaliwa upya mara ya pili yawezekana kuonekana ni vigumu kwa mtu kuweza kuwa asiye na dhambi kwa mtazamo wa kibinadamu hata hivyo inawezekana kwa aimani katika neno la mungu mtu hawezi kuishi pasipo kutenda dhambi kupitia mwili lakini moyo wake waweza kuwa usio na dhambi ikiwa kweli anaiamini haki ya mungu miili ya wanadamu huhitaji kujitosheleza na haja zake kirahisi na hivyo huangukia dhambini kwa kuwa wakati wote hutamani mazuri mungu hunena kweli mtu aweza kuwa mwenye haki ikiwa tu atakuwa na imani kati ya injiri ya maji na roho ambayo bwana wetu atatupatia hatutoweza kuingia mbinguni kupitia miili yetu bali kwa kutumia haki ya mungu ipo tofauti kati ya akili ya kimwili na ile akili ya kiloho akili ya kimwili kamwe haiwezi kuleta ukweli kwamba waweza kutokuwa mwenye dhambi kwa imani na hatimaye kuwa mwenye haki mkristo aliyezaliwa upya mara ya pili kwa sababu hudhani kwamba ingawa mtu atatubu makosa yake bado ataendelea kutenda dhambi siku inayofuata hata hivyo ingawa si rahisi kwa mtu kuwa mwenye haki kwa njia ya matendo mema ya kibinadamu kwa upande mwingine inawezekana kabisa kupitia haki ya mungu hii ni kutokana na mtu aweza kuipokea haki ya mungu kwa kuamini ubatizo na damu ya yesu haki ya mungu inaweza wa kutufutia mbali dhambi zote za wanadamu inaweza sisi kuwa wenye haki na hatimaye kumwita mungu huwa ni baba hivyo inakupa kufahamu kwamba imani ya kweli huanzia katika imani ya haki ya mungu imani ya kweli haianzii kwa fikila za mawazo ya kimwili bali ni kwa imani ya maneno ya kweli watu wengi ambao bado hawajazaliwa upya hawawezi kukwepa fikila zao kwa sababu wakati wote wamefungwa ndani yake watu hawa kamwe hawawezi kusema kwamba wamekuwa wenye haki kwa sababu hufikili kimwili tu ingawa husema wanamwamini yesu mtu aweza kusema kwamba yeye kama na dhambi mbele ya yesu pale tu atakapokuwa amini maneno tohala ya kiroho ambayo huleta haki ya mungu hivyo basi ikiwa mtu atahitaji kupokea haki ya mungu inampasa ayasikilize maneno ya kweli toka kwa mtu aliyezaliwa upya mara ya pili ndipo basi ayaamuni kwa moyo wake wote roho mtakatifu huweka makazi kwa kila mtakatifu anayeamini haki ya mungu natumaini ninyi ndugu zangu mnaendelea na ukweli huu akilini mwenu ikiwa unatamani kweli kupokea baraka ya kuzaliwa upya mungu anaturuhusu na kuwezesha wewe ukutane na mtu anayeamini haki ya mungu je wewe wasema kwamba hakuna mwenye haki mstali wa tisa na kumi unatamka ni nini basi tu bola kuliko wengine la hata kidogo kwa maana tumekwisha kuwastaki wayahudi na wayaunani na kwamba pia wamekuwa chini ya dhambi kama ilivyoandikwa ya kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja maana yake ni nini je maneno haya yanazungumzia hali yetu kabla ya, na baada ya kuzaliwa upya mara ya pili sote tulikuwa wenye dhambi mbele ya mungu kabla ya kuokolewa maneno haya hakuna mwenye haki hata mmoja yanabainisha kuelezea kipindi kabla yesu kuitimiza huduma yake kuondolea mbali na kufuta kabisa zambi ya ulimwengu hutokea mm, kuwa mwenye haki pasipo kumwamini yesu hivyo maneno utakaso wa awamu kwa hatua kwa hatua yalikuja na kuwepo kupitia wale wote waliokuwa wakitumikia dini na madhehebu au miungu na thanam hakuna mwenye haki hata mmoja je unadhani kwamba mwenye dhambi aweza bila shaka kuwa mwenye haki kwa kupitia kujifunza nafsi yake na kupanda mema kamwe mtu hatoweza kuwa mwenye haki hata mmoja hakuna hata mmoja atakayeweza kuwa mwenye haki au amekwisha kuwa mwenye haki kwa kupitia maisha binafsi ya uadilifu hakuna hata mmoja aliyekwisha kuwa mtu asiye na dhambi kwa njia ya binafsi inawezekana pale tu kupitia imani katika tohala ya kiroho yenye haki ya mungu ndani yake mstari wa kumi na moja pia unatamka kwamba hakuna fanyamye hakuna atafutaye mungu hakuna hata mmoja anayeelewa juu ya uovu wake kwa maneno mengine hakuna anayeelewa kwamba yeye ndiye atakayekwenda jehanamu mwenye dhambi haelewi hata kidogo kwamba yeye ni movu mwenye dhambi huishi huku haelewi kabisa na bayana kwamba atakwenda motoni kwa sababu ya dhambi zake mtu hujaribu kupokea wokovu toka dhambini kwa kuelewa kwamba anastahili kwenda jehanamu kwa sababu ya dhambi za hata hivyo hakuna hata mmoja anayeelewa asili ya nafsi yake yeye dhambi mbele za mungu au hatuna yake kwenda jehanamu je sisi ni viungo tulio wathamani au raa mbele za mungu wanadamu wote hawana thamani hadi pale watakapozaliwa upya mara ya pili ingawa sote kwa fadhali zake tumekuwa wenye haki je hapo mwanzo hatukuwa tukimpinga mungu huku tukikataa kuamini ukweli na hata kufikia kumtwika rawama sasa ni kwa vipi mwenye dhambi aweza kumtukuza mungu ni kwa jinsi gani mwenye dhambi ambaye hajaweza kumsuluhishia tatizo lake la mungu atakavyoweza kumtukuza na kumsifu mungu kumtolea shangwe mungu katika hali ya dhambi hakuwezi kuwa na sifa ya kweli kwa uwezekano gani mwenye dhambi aweza kumsifu mungu mwenye dhambi kamwe hatoweza kumtukuza mungu na pia mungu hakubali chochote kutoka kwa mtu wa aina hii siku hizi huduma za kusifu zimepatikana mahala pote ulimwenguni hata hivyo ni kwa wale tu wanaoamini haki ya mungu ndiyo wataweza kumsifu mungu je unadhani kwamba mungu aweza kuridhika na wewe dhambi kumsifu sifa za wenye dhambi ni sawa na sadaka ya kaini kwanani mungu hakubali sifa isiyo na maana toka mioyo ya wenye dhambi mstali wa kumi na mbili unatamka kwamba wote wamepotoka wameoza wote pia hakuna mtenda wema la hata mmoja wote wamepotoka hawajui kazi kuu mungu aliyoifanya na kumwamini yeye au neno la kweli zaidi ya yote wenye dhambi hawalikubali neno la mungu au kuliamini bali wamejikita zaidi na mambo ya mwili katika fikira zao hivyo hawawezi kutofautisha kati ya aya njema na baya mbele za mungu hukumu sahihi inawezekana kuwa maneno ya kweli yenye haki ya mungu uamzi mzuli na sahihi wa hukumu waweza kumfanya ndani ya haki ya mungu ya kupasa ujue kwamba hukumu zote za kisheria hazitokani na wanadamu bali ndani ya haki ya mungu fikila za kibinadamu zimepotoka na kuweka kando haki ya mungu watu husema na fikili hivi na kuamini kwa kulingana na mawazo yangu bila kujali bibilia inazungumzaje juu ya hilo lakini natumaini utagundua kwamba yule asiyenaacha fikira zake kwa namna ndiye hasa anayekataa haki ya mungu kwa sababu ya fikira za kikaidi zenye ubinafsi kwa hiyo huanza kwa jinsi hii hakutowezesha kuirudia haki ya mungu akili ya kimwili hupelekea roho ya mtu mautini yale ambaye hajazaliwa upya mara ya pili ndiye ahukumuye aina hii ya watu hakika hajui juu ya kilichoandikwa katika maneno ya mungu badala ya yeye akitokea jambo kwenye kinyume na fikira zao husema kuwa si sahihi na hivyo hukubali yale yaliyomo nje na maneno ya mungu yenye kuendana na fikira zao na ubinafsi wao ikiwa mtu anatumaini kukombolewa toka dhambini kwa njia iliyo sahihi basi anahitaji haki na sheria ya mungu sasa basi niipi sheriya ya mungu sheriya ya mungu ni haki yake na inakupasa kujua kwamba neno la mungu ni kipimo cha sheriya ya haki ya mungu hapo mwanzo kulikuwako na neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu yohana ya Kwanza, wa Kwanza. nafsi hii nani aliyoiita neno nafsi hii ni nani aliyekuwako kwa mungu baba na roho mtakatifu ni mwokozi wetu yesu kristo yesu kristo alikuwa ni mwokozi wa mfalume wa wafalume yesu ni mungu inayenenwa katika yohana kwamba walikuwako na neno hapo mwanzo naye neno alikuwako kwa mungu na chapa ya nafsi yake waeburania sura ya kwanza mstari wa tatu mwokozi ndiye mungu kwa hiyo kwa sababu neno ndiye mungu mwenye maneno yake ya haki ni tofauti na fikira za wanadamu ya kupasa ugundue kwamba wenye haki huthubutu kuielewa haki ya mungu kwa njia ya matazamo wa, wa, wa huku wakiwa hawajui haki ya mungu yule asiyeamini kidete kwa kuiamini haki hati ya, ku, ya mungu anafaidika na kutumiwa vyema na mungu yule ambaye anayesimama imara na kuyashika maneno ya mungu ndiye mtu wa imani na ni mwenye faida mbele za mungu aina hii ya mtu huwa amebarikiwa pia watu wote kila mala hukinzana na mungu kwa fikila zao ya kupasa hujue kwamba anayejiita kuwa ni mtakatifu na mwema au kujifanya mkalimu na mwenye rehema kwa wengine yote haya ni matendo ya kinafiki yenye kutokana na mawazo ya fikila zenye kumlagai mungu kujifanya kuwa mwema ni kinyume na mungu hakuna aliye mwema zaidi ya mungu ikiwa mkristo hakubali upendo wa mungu aliyohukamilisha na haki yake ya wokovu wake pasipo kuzaliwa upya mara ya pili ni kinyume na mungu na ukaidi katika kweli je unadhani kwamba ni wale tu wanaotenda dhambi kubwa ulimwenguni ndio watakaopokea adhabu ya mungu wale wote wasio na imani ya haki ya mungu hawatosilimika na hasila ya mungu mtu asiyemwamini yesu kwa usahihi amejawa na mtazamo waharaka akidhani ataweza kuishi maisha mazuri ni mani aliyewafundisha wazo haya ni shetani ndiye aliyewafundisha hata hivyo wanadamu hawana uwezo wa kuishi maisha ya uadilifu toka kuzaliwa hivyo neno la mungu hutuambia kwamba yatupasa kupokea ondoleo la dhambi je hii ina maana kwamba yatupasa tutende maovu kwa nia ya rehema iongezeke bila shaka sivyo kwa kuwa wanadamu wameambukizwa zambi toka siku waliozaliwa hatima yao ni jehanamu kutokana na majeraha ya dhambi ya kuambukizwa kwa hivyo mungu amewaambia wapokee ondoleo la dhambi ambalo yesu alikwisha litayarisha kwa ajili yao yeye ndiye mungu wa wokovu na kutushauli sisi sote kupokea wokovu kwa kulikubali neno la haki yake ambalo ni kweli mioyoni mwetu mwanadamu ni nani kwa asili mstari wa kumi natatu hadi kumi na nane unatamka koo lao ni kabuli wazi kwa ndimi zao wametumia kila sumu ya fila chini ya midomo yao vinywa vyao vimejaa raana na uchungu mungu miguu yao ina mbio kumwaga damu uharibifu na mashaka yamo njiani mwao wala njia ya amani hawakuijua kumcha mungu Hakuko machoni pao kwa ndimi zao wametumia hila ni kwa kiasi gani wametumia hila katika yohana iliandikwa asemapo uongo husema yaliyo yake mwenyewe yohana ya nane, wa 48. utasikia mtu akisema nakwambia kweli huu ni ukweli unanielewa maneno yote ya mtu asiyezaliwa upya mara ya pili kusisitiza kuwa ni ya kweli mala zote huwa ni ya uongo mtu ambaye hajazaliwa upya mara ya pili hawezi kujizuia kusema uongo kila anapozungumza na watu kusisitiza yale yote anayoongea kuwa ni kweli lakini si ukweli halisi kwani huwaragai watu kila anaposema kuwa ni kweli kila mambo anayosema mtu ambaye hajazaliwa upya mara ya pili ni ya uragai kwa sababu hayaiamini haki ya mungu walagai hawakosei baada ya kuwaeleza watu kuwa kile wafanyacho ni hujuma huzungumzia kama vile halisi huzungumza na watu kwa namna ya uhakiki na ukweli ili aweze kuwafanya wamwamini nawaeleza ukweli halisi na bayana ukiwa utaweka fedha hapa utavuna kiasi kikubwa jaribu uwekeze kiasi cha milioni na kwa mwaka na utapata kiasi cha milioni mbili zaidi ulichowekeza na kwa miaka miwili ifuatayo utavuna fedha nyingi sana hii ni biashara mpya kabisa na hakiki na salama Njoo fanya haraka fikiri na uamue kwa sababu wapo wengi wasubiri nao hii ndiyo matapeli waongeavyo ya kupasa ukumbuke kwamba mtu huyu ambaye bado hajapokea msamaha wa dhambi zake atatenda uragai kwa ulimi wake bibilia yasema kwamba shetani hunena uongo toka kwa, ya, kwa yaliyo yake kila anachonena mtu asiyeokoka ni uongo si ajabu kwa mhudumu wa kiloho ambaye hajaokoka kuragai wafuasi wa kanisa kwa kusema wataweza kuwa matajiri ikiwa watashika wadhifa wa kuwa mzee wa kanisa kwa baraka zisizozuilika za mungu hivyo watu hujibidisha na kuutafuta uzee wa kanisa na nafasi zake ni kwa sababu ya uragai wa watumishi wao wa kiroho wenye kudai kwamba mungu atamjaza mtu na utajiri wa mali pale atakaposhika wadhifa wa nafsi ya uzee wa kanisa wapo wakristo wengi waliopoteza mali zao baada ya kujaribu kutaka nafasi ya uzee wa kanisa wamejitolea gharama kubwa na kuwa watumishi wao waragai kwa sababu walitamani nafasi hizo katika kanisa hebu natuangaliye kwa undani walumi sula ya tatu mstali wa kumi tena mstali wenye maneno kama ilivyoandikwa unatuashilia kwamba mstali unaofuata umenukuliwa toka agano la kale badala ya kutoka mahelezo ya ziada paulo alinukuu vile vya mstali ulivyotoka chanzo mwa maandiko maana vinywani mwawo hamna uaminifu mitima wao si shimo tupu ko lao ni kabuli wazi ulimi wao hujipendekeza sura ya tano, wa tisa. miungu yao hukimbilia maovu nao hufanya haraka kumwaga damu isiyo na hatia mawazo yao ni mawazo ya uovu ukiwa na uharibifu zaonekana katika njia kuu zao isaya sura ya na tisa, wa saba. watu wanaoishia jehanamu kwa kutojua haki ya mungu wanasikitisha mstari wa unatamka basi twa juwa ya kuwa mambo yote inaenayo tolati uyanena kwa hawo waliyo chini ya torati ili kila kinywa kifumbuliwe na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu sheriya huleta hukumu sula ene wa tano. mungu ameleta sheriya kwa wale ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili ili wawezeshe kufahamu kwamba wao ni wenye dhambi sheriya hufundisha kila mwenye dhambi kwamba hana uwezo wa kuishi kulingana na sheria ya mungu kwa uwazi imeandikwa kwamba mungu hakutupa sheria ili tuifuate lakini hii haifanyi sheria kubadilika hapana yeye hufanya hilo mungu amesema kwamba alileta sheria kupitia msa ili aweze kutufundisha kwamba sisi ni wenye dhambi anataka tugundue asili ya dhambi kwa njia ya sheria na hivyo haikutuleta ili kwamba tuifuate kazi ya sheria ni kutaja na kubainisha udhaifu na upungufu wa mwanadamu hivyo mstari wa ishirini unatamka kwamba kwa sababu hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele zake kwa matendo ya sheria kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria hakuna mwili utakaohesabiwa haki mbele yake kwa matendo ya sheria hakuna aliyewahi kuweza kufuata sheria yote na hakuna atakayeweza kuifuata hivyo hitimisho ni kuwa mtu hatoweza kuwa mwenye haki kwa matendo ya sheria je twaweza kugeuzwa kuwa watu wenye haki kwa kuifuata sheria tunapotazama vifungu hivi vya maandiko twaweza kurahisi kudhani kwamba utakatifu kwetu huja tu kwa hatua hadi kufikia utakaso kamili kwa kuishi maisha mema kupitia matendo yetu baada ya kuwa waumini wa yesu hata hivyo hii si kweli kabisa kusema kwamba mtu aweza kuingia ufarme wa mbinguni kwa kutakaswa kupitia awamu kwa awamu hakika hili si la kweli wale wote ambao hawajazaliwa upya mara ya pili wamo chini ya sheria ya mungu yaani sheria ya dhambi na mauti walumi sula ya nane, wa pili. ni kwa sababu punde mtu anapokuwa mkristo hudhani kwamba amemlazimu kuishi kwa kufuata maandiko ya mungu katika tolati wakristo hudhani ni wajibu kufuata sheria kwa matendo yao lakini kiuhalisia hawawezi kamwe kufuata sheria zote ndiyo maana hujikuta wakifanya sala za toba kila siku hawagundui kwamba wanaangukia katika mtego wa kidini usio na matumaini uitwao dini ya kikristo hii inathibitisha kwamba kuishi katika aina hii ya maisha ya kidini ni makosa tokea awali kujaribu kufuata sheria ya mungu baada ya kutoelewa sheria inayopelekea ukristo wa kidini ni makosa makubwa wale wenye kushindana na haki kwa njia ya sheria ingawa sheria hiyo ipo kwa ajili ya kutuelekeza kwamba sisi ni wenye dhambi hutenda makosa fundisho la utakaso wa viwango katika awamu ndani ya ukristo linafanana na fundisho la dini za kipagani katika ulimwengu huu fundisho hili ni sawa na lile la dini ya kibudha litwalo nivana hali ya kuwa na amani na furaha ambayo mtu huifikia baada ya kuachana na tamaa binafsi ambamo katika ukristo fundisho la utakaso wa viwango katika awamu hutamka kwamba mwili wa mtu na roho yake hufikia utakatifu zaidi baada ya mtu huyo kumwamini yesu na hatimaye mtu huyo kuwa mtakatifu vya kutosha kuingia mbinguni mtu aliyezaliwa na maambukizo ya dhambi aweza kutenda kazi ya kueneza dhambi hiyo maishani mwake mote sababu ya ahiri ni kwa kuwa mtu huyo amekwisha dhambi virusi vya dhambi kutoka ndani ya mwili wa mtu huyo hata ikiwa hakudhamiria kueneza zambi ipo tiba moja tu ya ugonjwa huu ni kusikiliza na kuamini neno la injili ya kweli iliyo na haki ya mungu mtu aweza kuokolewa kutokana na dhambi zake zote na hata kupokea uzima wa milele ikiwa atasikia na kuamini maneno ya ondoleo la dhambi ambalo linatuwezesha kupokea tohala ya kiroho kutawezekana vipi kuwepo mtu katika dunia hii anayeishi maisha yaliyo makamilifu kufuata sheria hata baada ya kuzaliwa upya mara ya pili rahasha hakuna bibilia inatamka kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria walumi sula ya tatu mstari wa ishirini je ukweli huu si bayana na rahisi kuuelewa adamu na hawa waliacha neno la mungu kwa kuitoiamini kwao na hivyo kuangukia dhambini kwa kurubuniwa na shetani katika kipindi kile cha nyakati za kutokokua na hatia na hatimaye kuirithisha dhambi hiyo kwa kizazi chao baada ya tukio hili hatari hivyo ingawa wanadamu wote wamelithi dhambi toka kwa wazazi wa kwanza wa kufahamu kwamba walikuwa wamezaliwa wakiwa wenye dhambi tokea sasa pale kipindi cha abrahamu mungu aliwapa wanadamu ufahamu mkubwa wa kujua juu ya haki yake ili waweze kuwatu kupokea ondoleo la dhambi kwa kuamini neno la mungu paulo alishuhudia juu ya haki ya mungu pasipo shelia mstari wa ishirini na moja hadi ishirina mbili unatamka lakini sasa haki ya mungu imedhihirishwa pasipo shelia inashuhudiwa na torati na manabii ni haki ya mungu iliyo kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote watakaoamini wa maana hakuna tofauti inasema kwamba haki ya mungu imedhihirishwa yaani inashuhudiwa na tolati na manabii hapa tolati na manabii inamaanisha gano la kale sasa paulo alizungumzia juu ya injili ya haki ya mungu ambayo ilidhihirishwa kwa kupitia mpangilio wa utoaji wa sadaka katika hema ya madhabahu ambapo mtu aliweza kupokea ondoleo la dhambi kupitia sadaka ya dhambi na imani ya paulo ilikuhusika na imani katika haki ya mungu ambayo ilihihirishwa katika maandiko yote paulo aliazimia kwamba yeyote mwenye imani katika yesu kristo bila upendeleo ataweza kupokea haki ya mungu kuokolewa au kutokokolewa kwa mtu akika utegemea imani au kutoamini kwake kwa hiyo anasema kwamba haki ya mungu imedhihirishwa kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminiyo maana hakuna tofauti imani ya kweli ni ipi nani aliye kiini cha imani ni yesu kristo waibrania sula ya kumi na mbili mstari wa pili inatamka tukitazamia tuki yesu mwenye kuanzisha na mwenye kutimiza imani yetu yatupasa kujifunza juu ya ukweli wa mungu toka kwa wale waliozaliwa upya mara ya pili na kupokea uokovu katika yesu kristo kuamini ukweli huo na hatimaye kuishi ima, imani ya maneno ya mungu kuamini haki ya bwana kwa moyo ni kuwa na imani ya kweli malumi sula ya kumi mstali wa kumi inatamka kwa maana kwa kuwa moyo wa mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa hukili hata kupata wokovu twaweza kuwa wenye haki kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani mioyo yetu na kuthibitika uokovu kwa kukili imani zetu kwa kinywa ondoleo la dhambi halitoweza kupatikana kwa matendo yetu bali kwa imani zetu katika haki ya mungu mstari wa ishiri na tatu hadi ishiri na tano inatamka kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kumuweka awe upatanisho wa njia ya imani katika damu yake yesu ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia kazi ustahimili wa mungu dhambi zote zilitangulia kufanywa bibilia inatwamka kwamba wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wenye dzambi hawana uchaguzi zaidi ya jehanamu hata hivyo kupitia ukombozi ambao ndiye kristo yesu na haki ya mungu watu wamepokea ondoleo la dhambi bule watu hawana dhambi tena kwa sababu wanaamini haki ya mungu yesu kawa upatanisho wa damu yake kupitia imani tunapotazama mstari wa ishiri na tatu hadi ishiri na sita imeandikwa ambaye mungu amekwisha kumweka awe upatanisho kwa njia ya imani lakini damu yake yesu ili ionyesha haki yake kwa sababu ya kuziacha katika ustahimili mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa hapa usemi ili yaonyeshe haki yake unamaanisha haki ya mungu iliyo kamilishwa kwa tendo la ustahimili alilotenda yesu kristo sababu ya yesu kumwaga damu msalabani ilikuwa kwa sababu kabla yakifo ilimpasa kuitimiza haki yote ya, ya mungu kwa kubatizwa na yohana mabatizaji katika mte yorodani sura ya tatu wa tatu, hadi wa saba. mungu baba alimfanya yesu awe sadaka ya upatanisho kwa ajili ya dhambi za dunia hii ilikuwa alete amani kati ya wanadamu naye yesu kristo aligeuzwa kuwa haki ya mungu yesu alibeba dhambi zote za dunia kwa kupokea ubatizo wa yohana yesu alikuwa ni arfa na omega hii maana yake kwamba kila mmoja atakayepokea wokovu toka dhambini ikiwa ataamini maneno yake kutamka kwamba bwana alifuta dhambi zote za dunia tokea mwanzo hadi mwisho wa dunia iki ni ya mungu ambayo yesu aliyoitimiza anatuwezesha kuwa na amani na mungu ilifanyika ili kwamba ni kwa mtu yeyote akaaye kuwa na amani na mungu ndiye pekee atakayeingia mbinguni binafsi ni pale nilipoanza kuamini injili ya kweli ndipo nilipoelewa maandiko yanasema mungu amekwisha kumwekea awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya ku ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotunguliwa kufanywa hivyo kuamini haki ya mungu kupitia yesu haki ya mungu ilikamilishwa katika ulio ambapo huonyesha kwamba tayari imekwisha kamilishwa twapokea ondoleo la dhambi kwa imani ya neno la mungu lisemalo kwamba yesu aliondoka mbali dzambi zote za ubatizo wake na damu yake ingawa roho zetu zimekwisha samehewa dhambi mara moja zote miili yetu bado haitojizuia kutenda dhambi mungu ana maana dhambi iliyotendwa wakati uliopo hapa ulimwenguni kuwa hizi ni dhambi zote zilizotangulia kufanywa kwa nini mungu aliuweka ubatizo wa yesu kuwa ndiyo sehemu ya kwanza ya wokovu hivyo ndivyo ambavyo ondoleo la dhambi lilivyokamilishwa mara moja kwa njia ya haki ya mungu ambapo yesu kristo ndiye aliyekamilisha haki ya mungu ambapo yesu kristo ndiye aliyekamilisha dhambi kuzitendazo kwa miili katika wakati huu ni dhambi zilizoondolewa kupitia ubatizo wa yesu kwa mtazamo wa mungu dhambi zote za dunia zimekwishwa samehewa mbele ya mungu kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa maana yake ni kuchukulia kwamba mshahara wa dhambi umekwishwa lipwa dzambi zote za dunia ni zambi zote za wanadamu toka mwanzo wa ulimwengu hata mwisho wake toka adamu hadi siku ya mwisho wa dunia pia ni dhambi za watu wazitendazo sasa na zambi zilizotangulia kutendwa ambazo yesu alikwishaziondoa hapo nyuma wale waaminia haki ya mungu hawana tena zambi ukweli huu ni kwamba dhambi zilizokwisha tendwa tayari zimekwisha twikwa kwake hata dhambi tuzitendazo katika muda huu nazo pia ni mojawapo ya dhambi alizotwishwa kufanywa na kusamehewa mbele ya mungu watu wa dunia hii hutenda zambi ambazo tayari zilikwisha kuondolewa na mwana wa mungu aliyeletwa ulimwenguni ni ili kubeba dhambi za dunia zambi ziliondolewa hasa hizi ni zile zilizokwisha kufutwa je unaelewa maana ya hili yesu alisema tayari amekwisha ondoa zambi za dunia kwa njia ya haki ya mungu mtu anaweza asielewe vyema juu ya hili ikiwa hataelewa kwa undani maana ya kifungu hiki kwa mtazamo wa, wa bwana dhambi zitaendelea sisi wanadamu ni zile zilizokwisha kuhukumiwa toka pale yeye alipobatizwa na yorodani na kuhukumiwa msalabani sababu mungu hutwambia tusiwe na wasiwasi juu ya zambi ni kwa kuwa yesu alikuja ulimwenguni na kuwafanya watu kuwa wenye utakaso kamili mala moja na kwa wakati wote ukweli huu ambao paulo anauzungumzia katika kifungu hiki ni muhimu sana kwa wale aliyeokolewa kwa kuamini haki ya mungu hata hivyo watu ambao bado hawajazaliwa upya mara ya pili huidhalau haki ya mungu mungu na hatimaye watakwenda jehanamu ndugu zangu yakupasa usikilize na kuelewa vyema neno la mungu ndipo hapo itakapokuwa vyema katika kustawi kwa imani yako na katika kuihubiri injiri kwa wengine je wajua kwamba mungu hukakisilisha ulimwengu kwa habari ya dhambi haki na hukumu yake yohana ya yakeyohana 8 mungu alimfanya yesu kuwa kipatanisho kwa ajili ya damu yake kwa imani ili kuonyesha haki yake kwa sababu ya uaminifu wake mungu alimtwika yesu dhambi zilizokwisha tendwa kwa kuwa mungu alimweka yesu kuwa kipatanisho anatufanya kwa dhambi zote zimekwisha kuondolewa hivyo basi tunakuwa wenye haki kwa kutumia haki ya mungu katika mstari wa ishirini na sita imeandikwa apate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuheshimika haki ya yeye amwaminiye yesu wakati huu mungu ametuwezesha kuwa na uwamzi wa milele na hahitaji kuhukumu ulimwengu wakati huu alipokuwa mtu yesu kristo apate kuonyesha haki yake bwana alionyesha haki ya mungu kwa ubatizo na damu yake mungu alimfanya mwana wake pekee kubatizwa na kusulubiwa na hatimaye kuonyesha kwetu upendo wake na hali na haki yake mungu aliitimiza haki yake kwa njia ya yesu kila anayeamini haki ya mungu ni mwenye haki mungu mwenyewe alitimiza kitendo cha hiki katika kufuata dhambi zote za dunia mara moja na kwa wakati wote je twaweza sasa kuiamini haki ya mungu kwa mioyo yetu mungu anasema kwamba sisi ni wenye haki na tusio na dhambi pale tunapoamini haki yake kwa nini je wanaomwamini yesu hawana dhambi kwa kuwa amekwishatenda tendo la haki katika kutakasa zambi zote anayeamini haki ya mungu ni mwenye haki bwana amekwishafuta futa zambi zote atendazo maishani mwetu pote hivyo tuna uwezo wa kuamini haki ya mungu kwa njia nyingine tusiweze kamwe kupokea haki ya mungu ni haki ya mungu pekee ndiyo ya kujisifia mstari wa ishirina7aba hadi helaii na moja unatamka kuu wapi basi kujisifu kwa sheria namna gani kwa sheria ya matendo la bali kwa sheria ya imani basi twaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa njia pasipo matendo ya sheria au je mungu ni mungu wa wayahudi wa tu siye mungu wa mataifa pia mungu ni mmoja atakayewahesabia haki wale waliotahiliwa katika imani nao wale wasiyotahiliwa watahesabiwa haki kwa njia ya imani hiyo hiyo basi je twaibatilisha sheria kwa imani hiyo hasha kinyume cha hiyo twaithibitisha sheria kuithibitisha sheria maana yake ni kwa nikwakuu ni kwamba hatutoweza kuokolewa toka dhambini kwa matendo yetu sisi ni dhaifu na tusiyo viungo wakamilifu lakini haki ya mungu ndiyo iliyotufanya kuwa wakamilifu kwa neno lake kwa kuamini neno la haki ya mungu ndiko kuliko kutoa hata baada ya kuokolewa toka dhambini bwana wetu anaendelea kunena nasi akisema wewe si mkamilifu lakini nimekutakasa hivyo ya kupasa uwe karibu na mungu kwa haki yake katika mstari wa ishirini na saba imeandikwa kuu wapi basi kujisifu la kumefungiwa nje kwa sheria ya namna gani kwa sheria ya matendo ra bali kwa sheria ya imani mtu imempasa kuelewa sheria ya haki ya mungu ambayo mungu ameiweka na hivyo kuamini sheria ya haki yake kwa sheria ya namba gani kwa sheria ya matendo r bali kwa sheria ya imani ya kupasa ujue ya kwamba tulikombolewa toka dhambini pale tu tulipoamini haki ya mungu hivyo hatuko hatutoweza kukombolewa kwa matendo yetu paulo mtume anasema je kutoamini kwao kutaubadilisha uaminifu wa mungu hasha anayeamini haki ya mungu atasimama imara lakini yule asiyeamini ataanguka walumi sura ya tatu inadhihirisha haki ya mungu kwa wazi ya kupasa uelewe kwamba mungu amedhihirisha sheria ya haki yake ili kuwawezesha wale wanaoazimia fikira zao binafsi kuanguka mungu ametuokoa kikamilifu kutokana na dhambi zetu zote hivyo twaweza kuokolewa toka dhambini kwa kuamini neno lake linalodhihirisha haki yake twaweza kuurithi ule ufalume wa mbinguni na kuwa na amani naye kwa kuamini haki yake wale wote wasioamini haki ya mungu hawatoweza kuwa na amani moyoni mwao swala la mtu kubalikiwa au kulaniwa hutegemea ikiwa anaamini haki ya mungu au la ikiwa mtu huchukulii maneno ya haki ya mungu basi atahukumiwa kulingana na sheria ya hukumu ya maneno ya mungu wokovu asili yake ni upendo wa mungu na hivyo tunapopokea kwa ajili ya dhambi zetu kwa kuamini haki ya mungu tumshukulu bwana aliyetupatia imani hii ya haki ya mungu tumshukulu kwa kuwa tuna, ima, tuna imani sawa na ile ya paulo mtume tumsifu bwana pia tuna msifu na kumpa shukulani na kumpa shukulani yeye kwa kuwa tumekombolewa toka dhambini kwa kuamini ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kama isingekuwa hokovu huu imani na kanisa la mungu tusingeliweza kamwe kupokea ondoleo la dhambi kwa hakika tuna imani haki na mungu kwa moyo na kukili uhokovu kwa kinywa tunampa shukulani mungu aliyetuokoa kutoka na dhambi zetu zote kwa njia ya haki yake mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwnrssicm