wale waulihio ufalume wa mungu walumi ya nane, msali, wa 16, hadi msali, wa hadi roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu na kama tu watoto basi tu warithi warithi wa mungu warithio pamoja na kristo nam tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye kwa maana na yahesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu kwa maana viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili si kwa habari yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini kwa kuwa viumbe vyetu navyo vitawekwa hulu na kutolewa katika utumwa wa uharibifu hata viingie katika uhulu wa utukufu wa watoto wa mungu kwa maana twa jua ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina utungu pamoja na sasa wala si hivyo ila na sisi wenyewe tulio malimbuko ya roho sisi pia tunaugua katika nafasi zetu tulikutazamia kufanywa wana yaani ukombozi wa mwili wetu kwa maana tuliokolewa kwa taraji la kitu kilichotarajiwa kukionekana hakuna taraji tena kwa maana ni nani anayetarajia kile kionekanacho basi tukitarajia kitu kisichoonekana kwa twangoja kwa subila kadhalika roho naye hutusaidia udhaifu wetu kwa maana mwenyewe hutuombea kwa kuugua kusikoweza kutamkwa na yeye aichunguzaye mioyo aijua ni ya roho iliyo kwa kuwa huwaombea watakatifu kama apendavyo mungu watu wote ambao wanasamehewa dhambi zao wanaamini katika injili ya maji na roho na wana wa roho mtakatifu katika mioyo yao katika waraka wa kwanza wa yohana sula ya 5 mstai wa1 bibilia inasema yeye amwaminiye mwana wa mungu anao huo ushuhuda ndani yake yeye ya aliye na haki ya mungu katika moyo wake anaohuo roho mtakatifu ndani yake na imani katika injili ya maji na roho inayomfanya roho mtakatifu aweze kukaa milele katika moyo wa watu tulifanyika watoto wa mungu kwa, ma- kwa dhambi zetu tukasamehewa kwa kupitia imani yetu katika injili ya maji na roho mtakatifu amekaa katika mioyo yetu na amefanyika kuwa shahidi wetu hali akisema ninyi ni watoto wa mungu na watu wake kwa wale wasio na roho mtakatifu katika mioyo yao sheria inawashuhudia ikisema ninyi si watoto wa mungu bali ninyi ni wenye dhambi kwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho roho mtakatifu anawashuhudia ninyi ni watoto wa mungu ninyi ni watu wa mungu msio na dhambi mungu aliweka jambo hilo wazi ili kwamba tuweze kutambua kuwa ili kufanyika watoto wa mungu basi ni lazima tumaini katika injili ya maji na roho unaweza kujiuliza sijisikii chochote je hii inamaanisha kuwa mimi si mtoto wa mungu baadhi ya watu bado ni wachanga sana katika imani zao na wanaweza wasitambue kuwa wana roho mtakatifu katika mioyo yao lakini roho mtakatifu anatuthibitishia kuwa hata kama tuna nafasi zenye mashaka roho anatufurahisha kwa kusema oya oh wewe ni mtoto wa mungu kwa kuwa unamaanisha basi wewe ni mtu wa mungu ikiwa tunaamini katika injili ya maji na roho basi hata pale tunapokuwa na mashaka tunabakia kuwa ni watoto wa mungu roho mtakatifu anashuhudia kuwa sisi tu watoto wa mungu roho mtakatifu si kitu kinachokaa katika mioyo yetu kwa kupitia fahamu zetu na hisia wale wanaoamini katika injili ya maji na roho hawana dhambi katika mioyo yao na kwa kuwa hawana dhambi basi roho mtakatifu anakaa ndani yao kwa hakika wao ni watoto wa mungu roho mtakatifu anatueleza sisi katika mioyo yetu kuwa mnamwamini yesu msalaba wake na mmeshaechwa basi kwa hiyo hamna dhambi na ninyi ni watoto wa mungu hata hivyo ushahidi wake hauji katika suala kama ile ya mwanadamu hivyo usitarajie kusikia sauti ivumayo ikiwa unatamani kuisikia sauti basi shetani anaweza kupenyeza sauti yake kama mwanadamu na kisha akajaribu kukujaribu shetani anafanya kazi kwa kupitia katika mawazo ya watu wakati roho mtakatifu anaenda kazi kwa mujibu wa neno la mungu wale walio na haki ya mungu ndiyo watoto na warithi wa mungu hebu tusome katika aya ya kumi na saba kwa pamoja na kama tu watoto basi tu warithi warisi wa mungu warithio pamoja na kristo nam tukiteswa pamoja naye ili tupate na kutukuzwa pamoja naye ikiwa sisi tu watoto wa mungu basi sisi pia ni warithi wake mrithi wa yule anayepokea kila kitu toka kwa wazazi wake kwa maneno mengine tuna haki ya kushiriki katika kila kitu ambacho mungu anacho kama ningeliuliza nani ni mrithi wa mungu baba bila shaka tunaweza kujibu warithi wa mungu ni watu wanaoamini katika injili ya maji na roho na waliosamehewa dhambi zao watu walio na aina hii ya imani wamebalikiwa na wataurithi utukufu wa mungu katika ufalume wa mungu pamoja na kristo maandiko yanasema kuwa kwa kuwa sisi tu warithi pamoja na kristo basi ili tuweze kukuzwa pamoja naye ni lazima na sisi tuteswe pamoja naye kuwa warithi pamoja na kristo maana yake ni kuishi katika ufalume wa baba yetu milele ikiwa unaamini katika injiri ya maji na roho basi wewe ni mrithi pamoja na kristo sisi tu waritsi kwa kuwa tunarithi kila kitu ambacho baba yetu anacho kwa nyakati mbalimbali nina uhisi ufalume wa mungu ukitukukalibia kila ninatotokea kwa wakati wake mzuli ahadi mungu katika bibilia zinatimizwa moja baada ya nyingine sasa kilichobakia ni kwa watu wa israeli kutubwa kumkili yesu kuwa ni mwokozi wao na kisha kuokolewa toka katika dhambi zao na mambo mengine machache israeli inatakiwa kumpokea yesu kuwa ni mwokozi wao katika kipindi cha miaka saba ya mapigo kutambulika kwa ufalume wa mungu duniani na mbinguni kuna husiana kwa karibu na toba ya waisraeli ninaamini kuwa siku ya mwisho itakuja karibu ninaamini kuwa siku ii karibu wakati wale wanaoamini katika injili ya maji na roho watakapoishi pamoja na mungu milele ulimwengu mzima ulisubiri kuja kwa mwaka elufu mbili na ikadhaniwa kuwa huenda akawa ndiyo siku ile ya mwisho lakini mwaka elfu mbili umepita ile hofu kuhusiana na mwisho wa milenia imeshapita na sasa tupo nusu ya mwaka elfu mbili na mbili na katika kipindi ambacho watu wengi walifikiri kuwa mabadiliko mengi duniani yangelitokea katika mwaka wa elfu mbili hata hivyo ufalme wa kristo ambao umekuwa ukisubiliwa kwa muda mrefu sasa umekaribia na unaendelea kukaribia kwa kila mmoja wetu pia roho mtakatifu anatuongoza sisi ambao tulishasamehewa dhambi zetu kuhisi kule kukaribia kwa ufalme wa mungu sasa kama hapo kabra kila kitu kitatimizwa kama mungu alivyosema hebu tuisubilie siku ile ya imani hapo baadaye israeli itafanyika kuwa jiwe la kujikwaa na kizuizi kuhusiana na amani ya ulimwengu na kwa sababu hii itajipatia uadui toka kwa mataifa mengi hii ndivyo bibilia ilivyoeleza kuwa israeli itakuwa adui wa wengi na baadhi ya waisraeli watatambua ya kuwa hakuhakika masihi ambaye walikuwa wakimsubili kwa miaka mingi alikuwa ni yesu watamsemea zambi zao kwa kuamini katika injili ya maji na roho kile ambacho mungu amekipanga kinakaribia kutimizwa muda si mrefu hata hivyo mambo haya yote watatokea kwa wakati wake hivyo hatupaswi kuyasubilia mambo haya kutokea kwa tarehe maalum kama ambavyo baadhi ya wanasaikolojia wa, wa, wa wanavyotabili wale wanaoamini katika injili ya maji na roho watapata nafasi ya kuona unabii wa mungu ukikamilika waumini wanatumaini ya kuwa ufalume wa mungu utawakaribiwa hapa duniani na ufalume wa mbinguni unakuja ninaamini kuwa siku hiyo inakaribia wakati unafikiri hii karibu ambapo yale mambo ambayo bwana ameyaahidi yatatokea kweli moja kwa moja jingine na ujasiri kuwa siku ile ya wakati wa ufalume wa miaka elufu moja na ufalume wa mungu ulioahidiwa na mungu vitakaribia hali ukiwa umevuliwa na roho mtakatifu je wewe pia unafikilia kama unavyofikilia je unaamini kuwa kila nabii wa mungu atatimizwa kwa kupitia roho mtakatifu roho mtakatifu atatusaidia kuziamini kweli ahadi za mungu kwa mioyo yetu yote kwa kupitia roho mtakatifu tunahakika katika mioyo yetu kwa ahadi ya mungu kuhusiana na siku za mwisho zinakuja hivi karibuni tunaamini kuwa kupitia roho mtakatifu kuwa kile kinachopita katika fikira zetu na matumaini yetu kitakuwa kweli pamoja na unabii wa mungu na hii ndiyo imani ya kweli wewe na mimi ni warifi wa baraka za mungu zilizoandikwa kwa mioyo tunapaswa kusubili hata tukiwa ndani ya roho mtakatifu ufalume wa mungu utakuja kwetu hivi kalibuni waisraeli watafika hatua ya kumwamini na kumpokea yesu kristo kuwa ni masihi wao hivi kalibuni watu wengi wanaomsubili yesu kristo hali wakisema tafadhali na uje bwana yesu paulo alisema kuwa kwa kuwa ukikuwa ni mrithi wa mungu basi yaweza mateso ambayo aliyapata hayakuweza kufanikishwa na ule utukufu ambao ulikuwa ukiutarajia kuupokea hii inamaanisha kuwa ili upokee utukufu pamoja na kristo basi natupasa tuteseke pamoja naye hii ni kwa sababu tunaamini tunausubilia ufalume wa mungu ili uje ili kupokea utukufu pamoja na kristo basi inatupasa kuteseka pamoja naye tumaini la paulo lilikuwa ni kwa uumbaji wote wakiwemo wanyama na mimea yaani kuwekwa hulu toka katika vifo hivi ndio sababu uumbaji wote unasubilia kwa hamu ujio wa watoto wa mungu tumaini juu ya watoto wa mungu ni kwa siku ile itakuja ambayo viumbe vyote vitaweza kuishi milele kwa hiyo ni lazima tuamba, tuambue kuwa sisi waumini tumebalikiwa kwa maisha ya milele tunapaswa kuendelea kuisubiri siku hiyo tukiuwa hai au katika hali bwana atakufanya toka katika usingizi wa mauti ili kutuchukua pamoja naye je utukufu wa mungu utakaofunuliwa kwetu ni mkuu utukufu ambao utafunuliwa mala kwa wetu haki ya utukufu wa milele unaohusishwa kiulithi ufalume wa milele na kuishi milele katika utukufu wa mungu hakutakuwa na kifo tena hakutakuwa na huzuni hakuna kulia katika ufalume wa mungu kutakuwa na maumivu na ufalume hautahitaji jua wala mwezi kwa kuwa utukufu wa mungu utangaza mwana kondoa atakuwa ndiye mwanga wake ni mahali ambapo yesu tu pamoja na wale waliozaliwa tena upya kwa mara ya pili watakapoingia na dhambi watakapokuwa na pajwa na utukufu wa mungu mfalume utajazwa na miyale ya dhahabu ule utukufu wa ufalume wa mbinguni ambao tutaishi milele umejazwa na utukufu ambao hauwezi kuelezewa kwa kuwa utukufu huu unaosubiliwa ni mkuu sana basi paulo anatuelezaa sisi kuwa mateso tunayoyapata kwa sasa hayana kut- lolote tukilinganisha na ule utukufu ambao utafunuliwa kwetu wakati fulani tunaweza kuuona utukufu wa mungu katika hili ya kiasi wakati tunapomtumikia mungu katika ulimwengu huu tunapoyaangalia maua yenye rangi mbalimbali nyakati nde, nde, ndefu uoto wa asili unaonekana katika majira ya kuchipua ubora wa misitu upepo safi nyota ambayo zinang'aa kwa utukufu katika giza basi tunapoyaangalia yale mungu anayokuwa nayo bola tunapokaangalia maajabu haya mungu anatujalia hivi karibuni wakati ufalme wa mungu utakapokuja hakutakuwa na kifo tena nata, na tutaishi kwa utukufu hakutakuwa na kiu hakutakucho ambacho kwa sababu hiyo tutaishi kwa furaha na mafanikio kule kufikilia tu kuwa nitaishi kwa utukufu mahali ambapo kila mtu ni mkamilifu na sahihi basi hapo hiyo ni inajuza moyo wa kuwa utukufu wa mungu ule ukweli kuwa vitu vyote vitakuwa vyetu sisi waumini kwa kweli ni kama ndoto na inatufurahisha sisi kushukulu zaidi na zaidi kwamba tumezaliwa tena upya kwa faida ninamshukuru bwana ambaye amejaza moyo wangu kwa tumaini kamilifu sasa tunaweza kuwa na tumaini la mbinguni katika fikila zetu lakini tunafahamu kuwa hapo baadaye ahadi zote za mungu zitakuwa za kweli basi kwa jinsi hiyo na tumaini yetu yatakuwa mapana zaidi na ile hali ya kufikilia kukaribia kwa utukufu wa mungu inakuwa na nguvu zaidi kadiri siku zinavyozidi kwenda hii ndiyo sababu waumini wanaotarajia wakati ujao imani katika mungu na tumaini kwa ujao ni utukufu na ni imani ya wale ambao wataulithi ufalume wa mungu je imani hii iliyotukuzwa ni baraka ambazo imetolewa kwa wale wanaoamini katika injili na maji na roho tu kwa hakika jibu ni ndiyo ni muda tu ndiyo utakaopita kabla ya utukufu huu haujakalibia kwa sababu wengi haki yaani kwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho kwa wakati maalum ahadi za mungu kuhusiana na utukufu wake wote yenye utukufu yatokea waumini utukufu ambao unasubiliwa sisi ni wa kushangaza na mkuu na wenye uzuri sana wewe na mimi ambao tuna amani inayofanana katika mji ya maji na roho ni watu ambao tutaingia katika ufalume wa mungu na utukufu ulimwengu unaochanganya na wenye maovu unaweza kuifanya mioyo yetu kuwa mieusi katika baadhi ya nyakati na tunaweza kukatishwa tamaa lakini wale ambao wamezaliwa tena upya mala wanaweza kuyashinda magumu haya kwa kuamini kuwa wanachofanyiwa kuwa warithi wa mungu pamoja na kuwa wanaweza kuwa aina mbalimbali za shida katika mioyo ya waumini wao na dhambi ukweli ni kwawa waamini hao wanaweza kupata nguvu na kuendelea kuishi kwa kujikumbusha juu ya ahadi ya mungu ninashukuru kuwa roho mtakatifu anabakia katika mioyo yetu hak, hali akitufariji na anaanzisha shuhuda roho zetu kwa wasisi tu watoto wa mungu wale ambao wamekombolewa hivi karibuni toka katika dhambi zao pia wanapaswa kuutazamia utukufu wa mbinguni na kuishi katika tumaini si sote kulifanyika kuwa watu wa mungu kwa usawa ili umeishi maisha ya imani katika kanisa kwa muda mrefu basi unaweza kumwona roho mtakatifu ndani yako akikufurahia kutokana na utajili wako katika urithi wako wenye utukufu hata hivyo mioyo ya wenye hekima inaugua katika dunia hii hebu tusome aya ya ishiinatatu kwa pamoja wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho sisi pia tunaugua katika nafasi zetu tukiutazamia kufanywa na wana ya ufalume ukombozi mwili wetu hebu tujiulize wenyewe tunamtumainia kitu gani katika maisha sisi waumini tunaishi hali tukitarajia mkombozi wa miili yetu tunaposema kuwa sisi tu watoto wa mungu kuwa namaanisha kuwa ni roho zetu tu ndiyo watoto wa mungu miili yetu bado haijapokea utukufu kwa hiyo waumini wote wanatarajia kuwa na miili yao pia inabadilika wakati miili ya waumini inapokuwa utukufu wa mungu basi wataweza kupitia katika ya mamoto bila kuungua na tutaweza kupewa katika kizuizi chochote au ukuta miili yetu iliyobadilishwa itakuwa hulu kutokana na ukomo wa muda wa mahali lakini miili yetu bado haijabadilika na hata kwa sababu hiyo sisi ambao hatuna matunda ya kwanza ya roho tunaugua ndani yetu hivyo wenye haki ambao wamezaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho wanausubilia ukombozi wa mwili kuugua imeandikwa kuwa hata sisi ambao tunapokea matunda ya kwanza ya roho tunaugua je umewahi kusikia roho mtakatifu akiugua ndani yako ni lini alipougua roho mtakatifu anaugua tunapojaribu kuyafukuzia matumaini ya mwili tunapouangalia ulimwengu na kuyapenda yale yanayoona basi roho mtakatifu aliye ndani yetu anaugua miili yetu haijabadilika na kwa hiyo inafurahia inapojaribu kuyafuata mambo ya kidunia lakini kwa kuwa nafsi zetu zimekwisha badilishwa basi roho mtakatifu aliye ndani yetu anaugua hivyo ni lazima tuiguze mioyo yetu inapojaribu kufuata stalehe za dunia na kisha tunapokea mwongozo wa roho mtakatifu roho mtakatifu anaugua ndani yetu sisi ambao tu warithi wa mungu hii ni kwa sababu roho mtakatifu anakaa ndani yetu tunapoishi katika ulimwengu huu tunaweza kuona jinsi ambavyo wakati wetu wa baadaye ulivyogizani na jinsi miili yetu ilivyo ya udhaifu katika nyakati kama hizi tunapaswa kuzingatia baraka za warithi wa mungu kwa kuwa tunafahamu kuwa miili yetu pia itakombolewa kikamilifu kuishi kwa tumaini lenye utukufu hebu tusome aya za ishirini na nne na ishii tano kwa sauti moja kwa maana tuliokolewa katika talaja lakini kitu kilichotarajiwa kuonekana hakuna talaja tena kwa maana ni nani anayetarajia kile akionacho bali kukitarajia kitu kusichokiona twangojea kwa saburi je tulipokea msamaha wa dhambi zetu zote katika tumaini la ufalume wa mungu hebu tujiulize swali hili tuseme kuwa ulipokea msamaha wa dhambi zetu kwa kuamini katika injili ya maji na roho mungu anasema bali tukilitarajia kitu kisichoonekana twakingojea kwa saburi ili kwamba mbingu na kuweka hulu toka katika dhambi zetu ni lazima tuokolewe kwa kuamini katika neno la maji na roho mtakatifu baada ya kuwa tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote ikiwa tutaligeuza jicho letu na kuutazama ulimwengu halafu tukatarajia kile kinachoweza kuonekana basi ili itamaanisha kuwa hatutaufahamu utukufu wa mungu na kwamba hatutausubili utukufu huo ikiwa tunatarajia kile kinachoonekana basi kitu hicho hakiwezi kuwa tarajio ndiyo maana paulo aliuliza kwa nini mtu asubilie kile anachokiona sisi ambao sasa tumefanyika kuwa wenye haki hatupasi kutarajia yale au kile kilichopo hapa duniani bali kwa mujibu wa adui zake tunapaswa kuitarajia mbingu mpya na nchi mpya ambapo wenye haki wa mungu wataishi wa wa petro, sula tatu, wa pili petro ya aina hii ya imani ndiyo ile ambayo yesu haki inayowatarajia wenye haki wanaishi hali wakitarajia nchi na mbingu mpya kile kinachoweza kukiona kwa macho yetu ya kimwili si kitu ambacho ndicho tunachokitarajia huwezi kuona kwa macho yetu ya kibinadamu kwa hiyo tunausubilia ufalume wa mungu na utukufu ulioahidiwa na mungu kwa macho yetu ya kiloho hii ndiyo sababu wale ambao ni wenye haki kwa kweli wanayaweka matarajio yao katika ufalume wa mbinguni na tarajio ni, ni kuamini kuwa kile ambacho mungu ametuelezea katika kwa kweli mungu alisema basi sasa ina dum imani tumaini upendo haya matatu na katika hayo lililokuu ni upendo wakorintho wa wa kwanza ya tumepokea ondoleo la dhambi zetu kwa kupitia imani yetu natumaini kwa ufalume wa mbinguni ufalume wa mbinguni utakuwa hapa duniani na utakapo mbinguni tunatarajia kuwa tutaishi milele katika ufalume wake hii ndiyo sababu tunaamini katika ahadi ya neno la mungu na tunavumilia mateso ya sasa hapa imeandikwa kuwa bali tukilitarajia kitu tusichokiona twakingojea kwa saburi kitu ambacho tunakitarajia kwa sabuli si kitu ambacho tunaweza kukiona kwa macho yetu tunasubilia ahadi za mungu ambazo hatuwezi kuziona kimwili ahadi za mungu zitatimia kwetu sisi waamini kwa sababu tuliambiwa kuwa utukufu wa mungu utafunuliwa hivi karibuni nasi twaiamini ahadi hii ya mungu kwa kuwa tunaamini kuwa bwana wetu anakuja tena katika dunia hii basi sisi tunaweza kuyavumilia mateso yetu makubwa bila shaka ufalume wa mungu unakuja hapa duniani ufalume wa mungu utakuja wakati njili itakapokuwa ikienezwa katika mataifa yote wenye haki wanaisubili siku hiyo kwa uvumilivu bwana wetu atakuja hali tukiwa bado tunasubilia huu ndio ukweli kwangu mimi na kwako wewe ambao tunaishi katika wakati huu na matendo kadhaa mwetu wa kike kutoka ukln ambaye anatafasili vitabu kwenda katika lugha ya kiuklenia hivi karibuni aliona majengo ya kituo cha biashara ulimwenguni yakianguka kutokana na mashambulio ya kigaidi na akasema kuwa alijisikia kuchanganyikiwa na kupata hofu aliuliza ikiwa hali hii inatangaza kipindi cha falasi wa kijivu katika ufunuo akauliza kama kuna kitabu chochote kuhusiana na sehemu hii ya maandiko hatuwezi kusema kwa hakika kuwa tukio hili ni ufunguo wa sehemu ya kipindi cha farasi wa kijivu lakini pia hatuwezi kukana kuwa inaweza kuwa na mahusiano na kipindi hicho ikiwa mambo kama haya yanatokea mara nyingi basi kutakuwa na vita na mataifa yatapigana yenyewe kwa yenyewe wakati vita inapoamka wazi kuwa ulimwengu utapata shida kutokana na njaa na pengine kile kipindi cha farasi wa kijivu kinaweza kuwa cha kweli hivyo wakati mnapoyaona matukio haya yanaongezeka juu y kwa maangamizo ya ulimwengu basi hapo ndipo ninapopaita mimi yangu nguvu ya kwamba tunapaswa kuieneza injili hadi mwisho wa dunia ni kweli kuwa tunapoteza matumaini kwa ulimwengu huu na kwamba mioyo yetu inaugua wakati majanga yanapotupita hata hivyo kadiri tunavyoishi tunapaswa kuendelea kuusubili ufalume wa mungu ambao hatuwezi kuuona kwa macho yetu ya kimwili bali kwa macho ya kiroho kwa kuwa tunatumaini katika injili ya maji na roho basi tunatarajia ufarume wa mbinguni na tunausubilia kwa saburi kwa kuwa atumaini kuwa ufalume wa mbinguni umekaribia basi tunaweza kuyavumilia magumu yote hii inawezekana kuwa roho mtakatifu anakaa katika mioyo yetu je unaugua vumilia na uwe na subila si wewe peke yako unayeteseka bali sisi sote pia tunatumaini kuwa baada ya hali hii kupita mambo yote yatageuka kuwa mazuri je tunafahamu kuwa huwezi kuwa na tumaini kiroho ikiwa hupati magumu kimwili wakati mwili unapokuwa na raha sana basi mara nyingi hamtafuti mungu na kuomba baraka zake na mara nyingi tunapokuwa na raha ndipo tunapoachana na mungu sisi ambao tumezaliwa tena upya na lazima tuwe na tumaini kwa utukufu unaokuja na kisha tuyavumilie magumu yaliyopo mungu alisema kuwa wale ambao watavumilia shida kwa subila kwa ajili ya bwana ndio waliobarikiwa siku ambayo ufalume wa mungu utakuja hapa duniani itafika nasi tutaingia katika ufalume wake tutapaswa kuvumilia kuwa na subila na kutokana na, na, na tamaa wala hapatokuwa tumaini tunapoingojea siku hiyo haijalishi jinsi tunavyoweza kuwa na huzuni na kuwa na magumu kwa wakati huu wa sasa bado tunapaswa kusubili na kuvumilia hata ufalume wa mungu utakapokuja kwa mbingu mpya na nchi mpya roho mtakatifu anawasaidia wale walio na haki ya mungu hebu tusome aya ya ishirinina sita kadhalika roho naye hutusaidia udhaifu wetu kwa maana hatujui kuomba jinsi itupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa uchungu usioweza kutamkwa je roho mtakatifu anaomba kwa ajili yetu ndiyo anafanya hivyo roho mtakatifu anafahamu madhaifu yetu na anatuombea nilizigumbuza kidogo kuhusu kuugua kwa roho mtakatifu roho mtakatifu anaugua wakati anapoelekea katika uelekeo ambao mungu baba yetu hapendi tuelekee huko wakati tunapoangalia mazingira ya kidunia halafu tukagundua pamoja naye tunapokelea katika uelekeo ambao mungu baba yetu hapendi tuelekee huko au wakati tunapoyadhalau mapenzi ya mungu na kuishi kinyume na mapenzi ya mungu wakati huo roho mtakatifu anapofanya kazi ndani ya mwamini aliyezaliwa upya tena anaugua kwa namna isiyoweza kutamkwa hasa wakati ule tunapopoteza nguvu na kuwa wadhaifu wa, wa, wa katika mioyo yetu ni wakati huo ndipo roho mtakatifu anapotufanya sisi kuomba wakati fulani roho mtakatifu anafanya maombi kwa ajili yetu na au anatuweka wazi kuwa tunahitaji kuomba roho mtakatifu anaugua katika mioyo yetu na anatufanya sisi kuomba mbele za baba yetu kwa mujibu wa mapenzi yake bwana mungu amezitoshea mbali dhambi zetu kwa kupitia ubatizo wake na damu yake msalabani na kuwa kupitia haya tumefanyika kuwa watoto wake tumaini kuwa kuja kwako mara ya pili hapa duniani kutakuja hivi karibuni tunaomba kwamba mapenzi yako yatendeke basi huwa tunaomba kama hivi tunaomba kwa ajili ya imani ya kiroho mungu sisi maskini na wenye mapungufu mbele za macho yako hivyo tunakuomba utupe imani inayohitajika ili mapenzi yako yaweze kutendeka basi mungu anatusaidia kwa sababu ana ufahamu udzaifu wetu roho mtakatifu hatuachi peke yetu bali anatufanyia tuombe kwa mujibu wa mapenzi ya mungu na kisha anatuombea na sisi pia hali akiimarisha mioyo yetu roho mtakatifu anatufanya tuombe na majibu ya mapenzi ya mungu na wakati tunapoomba msaada roho mtakatifu anatufanya tu yaelewe mapenzi ya mungu kwetu anatupatia na nguvu mpya kadhalika roho naye hutusaidia udhaifu wetu kwa maana hatujui kuomba jinsi tupasavyo lakini roho mwenyewe hutuombea kwa uchungu usiowezwa kutamkwa je wakati mwingine unajihisi kuwa na mambo haya wakati ambapo unafikiri na kutenda kinyume na jinsi mungu anavyotaka tutende je unajihisi roho mtakatifu akikueleza kuwa kuna kitu ambacho hakijaenda sawa roho mtakatifu anasema hee umekosea halafu mioyo yetu inaanza kuugua je unafahamu kuwa huyu ni roho mtakatifu ndiye anayeugua pengine umewahi kupitiza uzoefu kama huo wakati roho ya mutu mwenye hakii anapokuwa katika furaha na kwa sabuli roho mtakatifu anafurahi ndani yake basi ikiwa umewahi kupitia uzoefu huo wa furaha hapo juu na utaona wazi wakati moyo wako unapougua basi na roho mtakatifu ndiye anayeugua wakati tunapokuwa wadhaifu na kutenda kwa makosa roho mtakatifu anafanya maombi ya kutuombea kwa ajili yetu halafu mungu baba yetu anatupatia nguvu roho mtakatifu ametufanya sisi kuomba kwa vitu vyote hali ikitupatia sisi nguvu mpya na kiloho hii ndiyo sababu wale walio na roho mtakatifu katika mioyo yao wana furaha sana roho mtakatifu anatupatia nguvu kwa kupitia neno la mungu kwa maneno mengine roho mtakatifu anafanya kazi pamoja na neno lake ndani ya mioyo yetu ili kutupatia nguvu mpya ya kiloho roho mtakatifu hapendi kuongea kwa kupitia mambo mengine anatupatia nguvu kwa kupitia maandiko kanisa la mungu na kwa kupitia ushirika wetu na kaka zetu na dada zetu hii ndiyo sababu kanisa la mungu ni la muhimu sana na hii ndiyo sababu kanisa lina jukumu muhimu sana la kufanya kusimamia na kazi za roho mtakatifu katika kanisa kuna waumini kuna ushirika na faraga yao sifa na ujumbe wa neno roho mtakatifu yupo anafanya kazi kupitia wahubili waliyopo bila kujalisha kuwa ni akina nani ili kwamba aweze kutoa ujumbe sahihi unaohitajika kwa wakati muwafaka roho mtakatifu anafanya kazi ndani ya yeyote yule ambaye anatoa ujumbe na wale wanaompa ujumbe hii ikimaanisha akili zao na kuwapatia baraka wanazozihitaji roho mtakatifu anatenda haya kwa ndani ya kanisa la mungu mahali ambapo wenye haki wamekusanyika hii ndiyo sababu kanisa la mungu sasa kwa waumini wakati waumini wanapopitia katika wakati mgumu kan, katika moyo wake halafu ikiwa wanamwamini huyo hawashiriki wengi maumivu aliyo nayo basi watumishi wa mungu wanaweza wakaelewa hili hivyo kwa kupitia roho mtakatifu ikiwa wanaamini wapo katika kusanyiko la kanisa la mungu roho mtakatifu anaweza kukugusa na kuifariji mioyo ya roho mtakatifu atawasaidia kuyashika maandiko na kisha atawapatia nguvu ya kupona tunapoyaona mashaka yetu na imani kabisa tunaamini katika injili ya maji na roho tunapokea msamaha wa dhambi zetu tunafanyika watoto wa mungu na kama ashuhudiavyo tunapokea roho mtakatifu kama karama kisha mungu anaongea kwa watumishi wake kwa kupitia kanisa na anawafanya watumishi wake kuihubili injili ujumbe wake mungu anayatibu majeraha yetu kwa maandiko anawapatia nguvu wale walio dhaifu anawabariki wale ambao ni masikini wa loho na anawapatia uwezo wa kuiendeza kazi yake mungu anayetekeleza mapenzi yake kwa kupitia sisi kwa hiyo waumini hawawezi kamwe kujitoa katika kanisa waumini hawawezi kujitoa toka katika mazungumzo na mahusiano na wenye haki wengine pia hawawezi kujitoa toka katika hukumu kwa kupitia maandiko ya mungu ukweli kama unapatikana tu ndani ya kanisa la mungu kwa hiyo naamini umoja ni imani ya uongo je unaamini kuwa roho mtakatifu anakaa katika moyo wako kama inavyoeleza katika maandiko na kama kanisa linavyoelezea katika ujumbe wake tunapoungana na kanisa la mungu roho mtakatifu anatusaidia na kutufurahia macho yetu kukuelekea ukweli hali ikitupa balaka hiyo ungana na kanisa ukiwa na imani kama hiyo basi hapo roho mtakatifu atafurahi tumeendelea kuishi hadi sasa hii kwa msaada wa roho mtakatifu pia tunaishi kwa kutengenea msaada wake hapo baadaye hii ndiyo sababu roho mtakatifu ni wa muhimu sana kwetu ambao tumepokea msamaha wa dhambi zetu zote tunapaswa kufahamu na kuamini kuwa roho mtakatifu yupo na anaishi tunapaswa kufurahia kuwa na utakiwa kuishi kwa roho mtakatifu na kupokea mwongozo wake katika mioyo yetu wale walio na roho mtakatifu katika mioyo yao wanafanya kazi mapem, senzi ya mungu roho mtakatifu ikiwa wewe ni mtu mwenye haki basi roho mtakatifu anakaa ndani yako na kwa huyo na ni lazima ufuate sheria na maisha kadili roho mtakatifu atakavyokuongoza hebu tusome aya ya ishirina saba kwa pamoja na yeye aichunguzaye mioyo ajua niya loho iliyokuwa kumwambia watakatifu kama apendavyo mungu baba yetu anaifahamu nia ya roho anayekaa ndani yetu roho mtakatifu anafahamu kila kitu katika akili zetu hivyo mungu baba anafahamu kila kitu alicho katika akili zetu kwa hiyo yeye roho mtakatifu hufanya maombi kwa ajili ya watakatifu kwa kujibu wa mapenzi ya mungu hii inamaanisha kuwa baba yetu anafahamu kile kilicho katika mawazo na akili za roho mtakatifu na roho mtakatifu anatuombea kwa mujibu wa mapenzi ya baba hivyo waumini wanapaswa furaha na kuhishi kwa mujibu wa mapenzi ya mungu hii ndiyo sababu wale waliosamehewa dhambi zao wanaona faida ya maisha yao kiimani kwa kupitia roho mtakatifu akili za wenye haki zinaongozwa kwa uamsho wa roho mtakatifu matatizo yanayotokea kanisani wakati wale wasio na roho mtakatifu katika mioyo yao wanapokuwepo ndani ya kanisa la mungu wale wasioamini katika injili ya maji na roho hawana roho mtakatifu ndani yao na kwa sababu hiyo hawawezi kuwasahliana na vitu na waumini wa kweli walio na roho mtakatifu watu waasi wa, wa na roho mtakatifu wanaleta matatizo mengi katika kanisa la mungu wakati wale walio na roho mtakatifu wanapoyasikia mafum, mahubili na mtumishi wa mungu aliyejazwa na roho mtakatifu macho mungu anaacha kuwaelezea kwa kupitia mtumishi wake kwa hakika yeyote yule aliyesamehewa dhambi zake ana roho mtakatifu akaye ndani yake sisi tuna roho mtakatifu ndani yetu na tunaishi kwa kufuata mapenzi ya mungu na kwa mwongozo wa roho mtakatifu roho mtakatifu anatuongoza sisi kwa njia hizi zifuatazo wakati mwingine kwa kupitia kanisa wakati mwingine kwa kupitia faraga na ushirika wa amani na wakati mwingine kwa kutupitia maneno ya mungu roho mtakatifu anatufanya sisi kutafuta mapenzi ya mungu na anaturuhusu kuzifuata njia za haki na mungu roho mtakatifu anapatikana nguvu mpya ili kupande kushinda kwa mungu hadi atakapofika katika ufalume wake kwa hiyo wewe na mimi ni lazima tuambue jinsi ya roho mtakatifu alivyo na umuhimu wake maisha yetu kiimani tunapokuwa katika injili ya maji na roho tunapokea roho mtakatifu kama karama kama ilivyoelezwa katika maandiko tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu kristo mpate kuondolewa dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu matendo sula ya pili mstali wa theathi mungu alitupatia roho mtakatifu kama karama ili kwamba aweze kutuongoza sisi kuishi kwa mujibu wa mapenzi yake haya ni mapenzi ya mungu baba yetu mungu anayetueleza kuwa ni lazima tuishi kwa kufuata mapenzi yake ili atuweze kuingia katika ufalume wake tunapaswa kuwa na roho mtakatifu ili tuweze kuishi kwa kufuata mapenzi ya mungu na wale tu wanaoamini katika injili ya maji na roho ndio wanaopokea roho mtakatifu hivyo ni lazima tuamini katika injili ya maji na roho ili tuweze kupokea roho mtakatifu kama karama na kisha kuishi kwa kufuata mapenzi ya mungu na hatimaye kuwaingia katika ufalume wa mungu hatupokei roho mtakatifu na ukombozi toka siku hizi watu wanafikiri kuwa baraka hizi mbili ni vitu viwili tofauti wanafikiri kuwa roho mtakatifu atawashukia ikiwa atakwenda kuomba kwa nguvu katika mapango na milimani watakwenda kuomba kwa nguvu katika mapango na milimani hali wakiwa wanaomba katika rugha mpya wanafikiri kuwa roho mtakatifu anawasikia na kisha atawapatia ujumbe mmoja kwa moja na kuongea pamoja nao lakini wao kama wao sio ya kweli roho mtakatifu na maandiko hayawezi kutenganishwa na roho mtakatifu na mwamini hawezi pia kutenganishwa hii ndiyo sababu mahusiano kati ya mwanadamu na roho mtakatifu mwamini na kanisa na mwamini na mungu utatu baba mwana na roho mtakatifu yapo karibu sana sisi tunaoishi katika kipindi hiki cha mosho tunaishi kwa kufuata roho mtakatifu sisi tunaishi kwa mujibu wa mapenzi ya baba kwa kupitia roho mtakatifu roho mtakatifu anayafahamu mapenzi yote ya mungu baba yeye anafahamu kila kilicho katika akili na roho mtakatifu roho mtakatifu anayaongoza mawazo na akili zetu katika mawasiliano na mungu kwa njia hii roho mtakatifu anaomba kulingana na mapenzi ya mungu na baba yetu anayajibu majibu hayo kwa kufanya sisi tuishi kulingana na mapenzi yake hii ndiyo sababu paulo alizungumza katika warumi sula ya 8ane mstali na kumi nasita hadi ishirina saba kuhusiana na kazi za roho mtakatifu tunaweza kumsubiri ufalume wa mungu kwa kupitia roho mtakatifu tunaweza kuyavumilia magumu na mateso ya wakati huu na kisha kuingia katika mujibu wa mapenzi ya baba hali tukijitarajia ufalume wa mungu kwa nguvu za roho mtakatifu anayekaa katika mioyo yetu tunaweza kuvumilia na kuwa na asubila kwa kupitia roho mtakatifu na kuwa na uwezo wa kumtumikia bwana wetu kwa kupitia roho mtakatifu tumepewa mambo haya yote kwa kupitia roho mtakatifu ni lazima tutambue kuwa sisi ni watu ambao tunaenenda pamoja na roho mtakatifu hali tukisoma neno la mungu wakati wote hali ya kiunganishi mioyoni mwetu na neno ya maisha kwa ukiasi baba yetu na roho mtakatifu wanafulahi ndani yetu na kamwe tusiishi maisha ya kimwili ambayo yanafulahisha miili yetu tu hivi ndivyoasemavyo paulo katika kifungu hiki siku zote mungu yupo na si katika maisha yetu mungu anatunza mioyo yetu na anatamka kusudi bwana na aendelee kutubariki sisi wakati bwana wetu atakapokuja tena kila kitu kitakapobadilishwa katika utukufu sisi ambao tuna haki ya mungu tuna urithi ufalme wa mungu wote pamoja na utukufu wa anayetaka kuurithi ufalme wa mungu ni lazima asikilize kwa makini na aamini katika maji na roho haleluya naomba huku haki ya mungu iwe pamoja nawe na ikubariki mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha abule katika tovuti ya wwwbj newlife org