utangulizi kwa sula ya nane pengine sula ya nane inaweza kuelezewa kuwa ni sula muhimu sana miongoni mwa sula kadhaa za kitabu hiki cha walumi paulo anatufunulia jinsi ambavyo haki ya mungu ilivyo yakushangaza kwa kupitia maada mbalimbali mbali ambazo zinapatikana katika kitabu hiki maada ya kwanza ni sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu walumi sula ya nane, mstali, wa risto hii inamaanisha kuwa bila kujua jinsi ambavyo tunaweza kuwa waovu na wasio na thamani katika mwili wa kristo ni kuwa haki ya mungu imetuweka hulu mbali na dhambi zote maada ya pili ni maana yale yasiyowezekana kwa sheria kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa sababu ya mwili mungu kwa mutuma mwana wake mwenyewe katika mfano wa mwili ulio wa dhambi na kwa sababu ya dhambi alihukumu zambi katika mwili sula ya nane wa tatu. hii inamaanisha kuwa kwa kuwa watu katika hali ya mwili hawakuweza kuifuata sheria iliyokuwa imetolewa na mungu basi yesu kristo kwa kuzichukua zambi zote katika mwili wake kwa ubatizo wake na kifo chake msalabani aliwaokoa watu wote toka katika dhambi na hukumu zao yesu alikuja hapa duniani na akazichukua dhambi zote za mwanadamu mala moja kwa ubatizo wake aliyoupokea toka kwa yohana na ndiyo maana yesu aliweza kuzibeba dhambi zote za ulimwengu katika msalaba wake akasulubiwa kisha akafufuka ili kuwaokoa wote wanaoamini katika ukweli huu kazi hii zote za bwana wetu zilitengwa kuitimiza haki ya mungu na kuwaokoa wenye dhambi toka katika zambi zao kwa unyenyekevu na kwa mapenzi ya mungu baba maada ya tatu ni kwa maana wale wa ufuatao mwili huyafikili mambo ya mwili bali wale wa ufuatao roho huyafikili mambo ya loho, walumi sula ya tano, wa ma hii inamaanisha kuwa wakati tunapoamua kumwamini mungu basi tunapaswa kumwamini mungu kwa kutofuata mawazo yetu binafsi bali tulifuate neno la mungu maada ya nne ni lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamuufuati mwili bali mwafuata roho walumi sula ya wa wale wanaoamini katika haki ya mungu wamepokea roho mtakatifu katika mioyo yao na wamefanyika kuwa wana wa mungu hii pia inamaanisha kuwa huwezi kufanyika mwana wa mungu ati kwa sababu tu unahudhuria kanisani kwa juhudi maada ya tano ni basi kama ni hivyo ndugu tu wa deni si wa mwili tu kwa akufuata mambo ya mwili ya nane, wa kumi na mwilimaada hii inatueleza sisi kuwa wale waliookolewa toka katika dhambi zao kwa kuamini katika injili ya bwana wetu ambaye imetimiza haki ya mungu hawawezi kuwa wadeni na watumwa wa miili yao maada ya sita ni kwa kuwa hamkumpokea tena roho ya utumwa iletayo hofu bali mlipokea roho ya kufanywa wana ambayo kwa hiyo ya aba yani baba walumi nane wa tano. kwa sababu wale wanaoamini katika mungu wamempokea roho mtakatifu ndiyo maana sasa wanamuita mungu aba yani baba maada ya saba ni roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu na kama tu watoto basi tu warithi warithi wa mungu warithio pamoja na kristo walumi sura ya nane, wa sita, hadi wa hadi wale wanaoamini katika haki ya mungu ni wale waliopokea roho mtakatifu na wale waliopokea roho mtakatifu ndio wale ambao watakuwa warithi wa ufalume wa mbinguni pamoja na kristo mada ya nane ni kwa maana hatu ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina utungu pamoja hata sasa walumi sura ya nane mstari wa ii bi hii inatueleza sisi kuwa hata wa waamini katika haki ya mungu wanakutana na mateso katika ulimwengu huu pamoja na viumbe vingine vyote pia maada hii inatueleza sisi kwawa katika ulimwengu ujao hakutakuwa na manung'uniko wala maumivu maada ya maumivumaadaat ni nani na wale waliowachagua tangu asili ao wakawaita na wale aliowaita ao wakawahesabia haki na wale aliowahesabia haki ao wakawatukuza walumi sura ya nane mstari wa thelathini hii inatueleza sisi kuwa mungu amewaita wenye dhambi katika mwana wake yesu kristo na kwamba amewafanya kuwa watoto wake kwa kuziondoka mbali zambi zao zote mara moja na kwa haki yake maada ya kumi na ya mwisho ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki walumi sura ya wa hakiwalumisaamtaa hakuna anayeweza kuwahukumu watoto wa mungu ambao wamempokea roho mtakatifu kuwa ni karama yao kwa ukombozi toka katika dhambi kwa kuamini katika haki ya mungu maada hizi kumi ni muhutasari ya misingi ya kitabu hiki walumi sula ya 8 sasa tutageukia ili kuweza kuzichunguza mada hizo kwa kina katika mjadala wetu mkuu mungu akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bjn org