kutembea katika haki ya mungu walumi ya nani, wa mbili, hadi wa hadi basi kama ni hivyo ndugu tu wadeni si wa mwili tu kwa kuishi kufuata mambo ya mwili kwa maana kama tukiisha kuwafuata mambo ya mwili mwataka kufa bali kama mkiyafisha matendo ya mwili kwa roho mtakatifu kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu ao ndio wana wa mungu wakuwa hamkupokea tena roho ya utumwa iletayo hofu bali mlipokea roho ya kufanywa mawana ambayo kwa hiyo twalia aba yaani baba roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu mtume paulo kama mtu aliyepokea wokovu toka kwa mungu alisema kuwa wale waliozaliwa tena upya hawapasi kuishi kwa jinsi ya mwili bali kwa jinsi ya roho hasa hasa paulo alisema kuwa ikiwa sisi ambao tunayo haki ya mungu hatutaishi kwa jinsi ya mwili basi tutakufa na kwamba kama tutaishi kwa jinsi ya roho basi tutaishi hivyo na lazima tuamini kwamba ukweli huu je imekuwaje basi kwa wale wanaoamini katika haki ya mungu je wanapaswa kuishi kwa mujibu wa kazi ya mungu au hata kwa tamaa ya mwili ni lazima watambue kile kilichosahihi na kiasi wabadilishe wa miili yao ili kujitoa kwa kazi ya mungu jukum lisilokwepeka mtume paulo alidai kuwa tuna jukumu la kuishi kwa njisi ya roho na si kwa masili ya dhambi zetu kwa sababu sisi wa kristo tumeokolewa toka katika hasila ya mungu na kuongozwa katika haki ya mungu kabla hatujafahamu haki ya mungu na kuiamini kwa kweli tusingeliweza kuishi kwa jinsi ya roho lakini kwa kuwa sababu tunafahamu na kuamini katika haki ya mungu tunaweza kuitoa mioyo yetu mawazo vipawa miili na muda katika kazi ya mungu ya haki ni lazima tujitumie sisi wenyewe kama nyenzo katika kuhubili haki ya mungu na kuzifanya kazi zake za haki kuishi kwa jinsi ya mwili ikiwa umo ndani ya kristo na unaishi kwa kufuata asiri ya dhambi na wala si kwa jinsi ya roho bibilia inasema kuwa utaangamia kama wanavyoangamia wengine wasioamini hii ni kwa sababu hata kama ni mkristo uliyezaliwa tena upya bado huishi kwa jinsi ya haki ya mungu ikiwa utapenda kuwa mkristo wa kweli basi hunapaswa tena kuishi kwa jinsi ya mwili bali kwa hili ya mungu kwa kuwa umechaguliwa kutumikia haki yake kwa kuwa unaiamini haki hiyo ikiwa unaishi kwa jinsi ya mwili badala ya kuishi kwa roho basi roho yako itakufa hata hivyo ukiwa utaishi kwa mujibu wa haki ya mungu basi utaishi kwa imani milele wana wa mungu kwa kuwa wote wanaoongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu ya wa kuminane. wale wanaomwamini katika haki ya mungu wanampokea roho mtakatifu kama karama ya, ya, ya kisa roho mtakatifu anawaongoza hawa ni wana wa mungu wana wa mungu wana roho mtakatifu anayekaa ndani yao kwa hiyo wale wasio na roho mtakatifu ndani yao basi hao si wa mungu mahali pa kuanzia katika kumfuata mungu panaanza katika imani katika haki yake kufanya mtoto wa mungu kunaanza kuwa amini katika neno la injili ya maji na roho kwa maneno mengine kufanyika mtoto wa mungu kunaanza kwa kuamini katika injili ya haki yake huku inamaanisha kuwa unamfanyia kuwa mungu mwanafamilia ya mungu kwa kuamini katika haki yake na kwamba mungu ametoa haki yake ili kukuokoa toka katika dhambi wakati yesu alipoalikwa na nikodemo alikuwa miongoni mwa kiongozi wa kiyahudi yesu alimwambia hakuna anayeweza kufanya mtoto wa mungu pasipokuzaliwa tena upya kwa maji na kwa roho nikodemu alishangazwa sana na neno hili akauliza awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee yohana ya wa, mze, Atatu, wa yesu akajibu amini amini nakwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia katika ufalume wa mungu kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho ustaajabu kwa kuwa nilikwambia hamna haja kuzaliwa mala ya pili upepo huvuma upendako na sauti yake waisikia lakini hujui unakotoka wala unakokwenda kadhalika na hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa roho yohana wa wa hadi yesu alisema kuwa yeye ambaye hajazaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kufahamu maana ya kuzaliwa tena upya imani katika ubatizo wa yesu aliyohupokea toka kwa yohana mbatizaji na damu yake iliyomwangika msalabani inaweza wote wanaoamini katika tendo lake la haki kupokea haki ya mungu wale wanaoamini katika neno la injili wanaweza kumpokea roho mtakatifu kama karama au zawadi mtu anaweza kufikia haki ya mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho yeyote anayeipokea haki ya mungu mungu anaweza kumfanyia mtoto wa mungu wale wanaofanyika watu wake ni kaka zetu na dada zetu roho hutushuhudia kuwa sisi tu watoto wa mungu kwa kuwa hamkupokea tena roho ya utumwa iletayo hofu bali mlipokea roho ya kufanywa kwana ambao kwa hiyo twalia aba yaani baba roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu Sula ya wa tano, hadi wa hadi kuna njia mbili tu ambazo kwa hizo tunaweza kubeba ushuhuda wa kuzingatia ukweli kuwa sisi ni watoto wa mungu kwanza haki ya mungu ambayo imefunuliwa katika injili ya maji na roho imetufanya sisi kuwa watoto wake na pili roho mtakatifu anakuja na kwetu roho mtakatifu anafanya kazi ndani ya injili ya maji na roho mungu aliyapangilia mambo haya yote kuwa na imani katika injili ya maji na roho ni ushuhuda kwetu wenyewe unaotueleza sisi kuwa tumefanywa kuwa watoto wa mungu wale waliofanyika kuwa watoto wa mungu kwa kufahamu na kuamini katika haki ya mungu wanayo haki ya kuomba kwa mungu wakisema aba yaani baba yetu hebu htujaribu kufikili kimantiki inawezekanaje kwa mtu mwenye dhambi katika moyo wake kumuita mungu baba yake mungu baba hajawahi kumtunza mwenye dhambi kama mtoto wake na mwenye dhambi hajawahi kumtumikia mungu kama baba ni lazima ujiangalie ndani yako mwenyewe ili uone kama kwa namna yoyote unafanya makosa kama haya wewe unayeshuhudia kufanyika watoto wa mungu kwa kupitia roho mtakatifu ni wale wanaoamini katika haki ya mungu ni lazima tufikiri kwa kina kuhusu haki ya mungu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr missioncom