sababu inayotufanya tumsifu bwana walumi sura ya saba mstari wa tano hadi mstali wa kumi na tatu kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa ya dhambi zilikuwako kwa sababu ya turati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkazaliwa mauti mazao bali sasa tumefunguliwa katika torati tumeifia hali ile iliyotupinga ili sisi tupate kutumikia katika hali mpya ya roho si katika hali ya zamani na andiko tusemeje basiai ni zambi hasha walakini zingelikuwa dhambi ila kwa sheria kwa kuwa singelijua kutamani kama torati singelisema usitamani lakini zambi ilipata nafasi kwa ile amli ikafanya ndani yangu kila namna ya kutamani kwa maana dhambi bila sheria imekufa nami ninaikuwa hai hapo kwanza bila sheria ila ilipokuja ile amri ya dhambi ilihuiksha nami nikafa nikaona ile amli iletayo uzima na kuwa kwangu mimi ilileta mauti kwa maana dhambi kwa kupata nafasi kwa ile amli ilinidanganya na kwa hiyo ikaniua basi tolati ni takatifu ile amri ni takatifu na ya haki na njema basi je ile iliyo njema ilikuwa mauti kwangu mimi hasha bali dhambi ili ionekane kuwa ni dhambi hasa ilifanya mauti ndani yangu kwa njia ile njema kusudi kwa ile amri dzambi izidi kuwa mbaya mno nina msifu bwana ambaye ameniongoza hadi sasa nina msifu bwana ambaye ameniongoza hadi kuuona na ninyi watu wa mungu kwa mala nyingine tena kwa kweli ninamshukuru sana mungu kwa kunibariki na kunifanya niishi maisha yenye furaha hadi leo hii mungu ameendelea kuwa pamoja nami na amekuwa akinihurumia ingawa kulikuwa na nyakati ambazo nilikuwa najisikia kukatishwa tamaa nyakati ambazo nilikutana na, na magumu na kupata udhaifu ndani yangu katika vipindi mbalimbali mbali. mungu amekuwa makini na amekuwa upande wangu katika maisha yangu yote katika shida na katika furaha hakuwahi na hawakati wote ambapo mungu aliniacha hata kwa sekunde moja mungu ametubariki kwa kiasi kikubwa sana ikiwa mungu angalikuwa kama sisi basi bila shaka angelituonea huruma mara mbili au tatu na hatimaye angepoteza kabisa uvumilivu wake lakini mungu si mwanadamu na uvumilivu wake hauna mpaka wala ukomo mungu anaelezea kupatia rehema zake zisizokwisha bila kujali ikiwa tunaendelea na mazuri au tuna tda mabaya bila kujalisha kuwa tunalitii au kutuolitii neno lake kwa kweli hali tukiwa na mungu mwenye upendo kama huyo basi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu kumwabudu na kumtumikia mfalume daudi alisifu bwana katika maisha yake yote hali akimshukuru kwa kumtukuza na kumlinda kila wakati alipoingia katika matatizo kwa kupitia magumu katika maisha yake daudi alikili kuwa maana kwa msaada wako nafuata jeshi kwa msaada wa mungu wangu na luka ukuta zaburi sura ya 1 mstari wa isht mungu ametubaliki kwa kiasi kikubwa sana kwa kweli hatuwezi kumsifu yeye kwa kutosha je tunaweza kutosheka ikiwa tutajenga kanisa kubwa kama ulimwengu mzima je tunaweza kutosheka ikiwa tutajenga kanisa ambalo linafikiwa hadi mawinguni kwa kweli siyo kweli tunaweza kujenga kanisa kubwa na zuli kuliko yote kama tunavyodhani lakini kinachojalisha si ukubwa na uzuri wa kanisa bali ni ule ukweli kuwa mungu anafanya kazi kwa thamani kubwa katika kuziitia nafsi za watu na kuzifanya zilisikie neno lake na kuwaruhusu kuzaliwa tena upya na kuamini katika neno lake na kwa sababu hiyo hakuna tunachoweza kukifanya zaidi ya kumsifu bwana wetu kwa baraka hizo zote tunatoa shukurani kwa mungu kwa kuturuhusu kumtumikia hali tukizaa matunda ya kazi yake je kumshukulu mungu kwa kulukaluka kuketi katika sehemu hii mpya ya utulivu mungu wetu ametubariki kwa neema yake isiyofungwa na ametufanya sisi kuwa mboni ya jicho lake sisi ni akina nani na tumfanye nini hata tukamstahili upendo wake huu sisi si kitu na hatujafanya lolote lakini bado mungu ametufanya sisi kuwa wathamani mbele zake ametufanya kuwa wathamani si kwa sababu tumefanya lolote la kuweza kulionyesha bali kwa sababu tumezaliwa tena upya kabla ya kukutana na yesu kristo sisi tulikuwa si kitu chochote mungu alitufanya sisi tuliokuwa katika matope tuliokuwa tukitangatanga jangwani tuliokuwa tumepangiwa kufa na kupotea kabisa mavumbini na majivu, na majivu tumekuwa watoto wake upendo wa mungu aliotupatia ni mzuri na mkubwa sana bwana asifiwe miongoni mwa nafasi nyingi katika ulimwengu huu mungu ametuokoa sisi kwa upendo wake usio na mashariti katika haki yake kwa kweli ni mwokozi mkamilifu na si ukombozi tu hii inamaanisha kuwa kwa sasa nafasi zetu zina uhusiano pamoja na mungu hii inamaanisha kuwa upendo wa mungu ni wetu pia inamaanisha kuwa hata baraka zake pia ni zetu na tunaweza kuzidai ni kwa kupitia mwongozo wa kushangaza wa mungu ndiyo maana tunaweza kujikuta sisi wenyewe tupo katika kanisa lake ikiwa mungu amekuwa hajatuweka hapa basi tungewezaje kuwa hapa ikiwa mungu angekuwa hajatupenda na kutubaliki basi tungewezaje kuihubiri injili na kumtumikia mungu sisi tunaweza kumtumikia mungu kwa sababu yuko hai yuko pamoja nasi na ametubariki ikiwa bwana angekuwa hajatutunza wala kutubariki basi kwa hakika tusingeweza kumsifu hapo kabla au hata sasa mungu ametubariki ametupenda ametutia moyo na ametufanikisha kwa mikono yake yeye rehema ili tuweze kumtumikia kumfuata kumsifu na kumwabudu yeye je hii si kweli kwa kweli sisi tunamsifu bwana kwa mioyo yetu yote kwa kazi zake za kushangaza na upendo wake usiokwisha kwetu mungu amefanya mambo mengi kwa wale ambao wamewaokoa kule kusema kuwa mungu ametukomboa na kwamba anaendelea kuimalisha imani ya watakatifu waliozaliwa tena upya ni uthibitisho kuwa mungu anatushikilia na kwamba anatulinda mungu anatenda na kuyatimiza mapenzi yake kwa kupitia kwetu ninaamini kuwa mungu ameyabariki makanisa yake yote ambayo ni makusanyiko ya waliozaliwa tena upya duniani pote na ataendelea kuwabariki milele sisi tumekutana na magumu mengi lakini mungu ameendelea kuwa pamoja nasi ametufanya sisi kuvumilia na kuendelea kuifanya kazi yake ameziamilisha roho zetu na ameiandaa mioyo yetu kuwa na imani iliyohitajika ili kuweka kupokea baraka za mungu neema yake ni kubwa sana kwa kweli ninatoa shukulani kwa bwana kwa mara nyingine tena tunaweza kumsifu bwana kwa mioyo yetu yote kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za zambi zilikuwako kwa sababu ya torati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkazaliwa mauti mazao bali sasa tumefunguliwa katika torati tumeifia hali ile iliyotupinga ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya roho si katika hali ya zamani ya andiko walumi sula ya saba mstari wa tano hadi mstari wa sita bibilia inasema kuwa tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za mwili ziliyoamshwa na torati zilikuwa katika viungo vyetu ili kuizalia matunda mauti hata hivyo bibilia inasema bali sasa tumefunguliwa katika tolati tumeifia hali ile iliyotupinga ili sisi tupate kutumika katika hali mpya ya roho si katika hali ya zamani ya andiko je mwili unaweza kukombolewa toka katika tamaa mbaya ya dhambi mwanadamu ana sehemu mbili za uwepo moja ni mwili na nyingine ni moyo mwili hauwezi kufikia haki ya mungu hata kama ukijitahidi kiasi gani pia hauwezi kuitunza na kuishika sheria ya mungu mwili wetu hauwezi kuitunza na kuishika sheria ya mungu hata baada ya kuzaliwa upya hata kama tukijitahidi kiasi gani ndiyo maana mtume paulo anasema kwa maana tulipokuwa katika hali ya mwili tamaa za zambi zilizukuako kwa sababu ya torati zilitenda kazi katika viungo vyetu hata mkazalia mauti mazao bali sasa tumefunguliwa katika torati tumeifahamu hali ile iliyotupinga walumi sula ya nne mstari wa kumi na tano inasema kwa sababu sheria ndiyoifanyayo hasila maana pasipokuwepo na sheria hapana kosa ni lazima tumsifu mungu wetu katika mioyo yetu mungu alituumba ili tumsifu katika upya wa roho na wala si katika hali ya zamani yaandiko kwa kuwa sisi tuliyokuwa tumeshikiliwa na shetani tulikuwa tumelaaniwa tayari na hasila ya tolati mwili ni tofauti na moyo mwili una ukomo lakini moyo unaweza kupokea neema la mungu na kumsifu kwa imani moyo unaweza kukombolewa toka katika dhambi sisi tumeifia sheria mimi ni mfu kwa sababu nimefia ile iliyokuwa ikinishikilia miili yetu imemfia mungu tayari kwa mwili hatuwezi kuifikia haki yake wala hatuwezi kuhesabiwa haki mbele ya sheria ya mungu mwili hauwezi kukwepa hukumu lakini mungu baba alimtuma mwanawe a pekee yesu kristo na akaipitisha hasila na gadhabu yote ya torati juu yake na kisha kasulubiwa kwa ajili yetu kwa hiyo mungu ametuwezesha sisi kumtumikia bwana kwa imani katika upya wa roho na wala si katika hali ya zamani ya andiko ambayo ilikuwa imetushikilia kwa tolati na chini ya ghadhabu ya tolati hiyo sasa tunaweza kumsifu mungu kwa imani pamoja kuwa bado tuna mwili moyo unaweza kumsifu bwana mioyo yetu inaweza kuamini kuwa bwana anatupenda sisi tunaweza kumsifu bwana wetu kwa kuwa tunaamini kuwa sisi tu wafu katika kristo mungu ametuokoa toka katika hasira na ghadhabu ya torati mungu baba alimtuma mwanawe pekee kwa ajili yetu sisi ambao tulikuwa tumeshikiliwa na raana ya sheria ya hukumu ya mungu na utimilifu wa wakati ulipowadia mungu alizipitisha zambi zetu tote na gadhabu ya sheria katika mwana wake hivyo mungu amewaokoa wale ambao wanaopokea upendo wake na wanaoamini mungu katika dhambi zao toka katika hukumu ya mungu na toka katika ghadhabu ya sheria sisi tuna msifu bwana kwa kutuokoa kkamilifu kutoka katika dhambi zetu zote tunaamini kwa moyo wetu kuwa mungu ametuokoa sisi katika haki yake tunatoa shukulani zetu tuna msifu na kumtukuza mungu kwa mioyo yetu yote kwa upendo wake lakini je tunaweza kuyafanya mambo haya yote kwa miili yetu hapana wakati tulipokuwa katika mwili tamaa mbaya ya dhambi iliyokuwa kwa tolati ilitenda kazi ndani ya viungo vyetu ili kuizalia matunda mauti mwili una dumu na kutenda chini ya hasila ya mungu sasa tumekombolewa toka katika hasila hii ya tolati kwa imani mungu alitufanya sisi tumtumikie yeye kwa imani yetu katika upendo wake na uokovu wake na wala si kwa hali ya zamani ya andiko na wala si chini ya sheria ya hasila ya mungu hata kama tutakuja kuhukumiwa kwa sheria hakuna hata mmoja kati yetu anayeweza kumtumikia bwana kwa matendo yetu pamoja na kuwa tumezaliwa tena upya kwa kweli hatuwezi kumtumikia mungu kwa miili yetu je kuna yeyote miongoni mwetu ambaye amekatishwa tamaa wakati akijaribu kumtumikia mungu kwa mwili kwa kweli hatuwezi kumtumikia mungu kwa mwili tamaa mbaya ya dhambi ina utawala mwili wakati wote hatuwezi kumtumikia bwana kwa miili yetu hata baada ya kuzaliwa tena upya tunaweza kumsifu mungu na kumtumikia yeye kwa mioyo yetu kwa imani hivyo tunaposifu mungu amini kwamba moyo wako wote na umpe mungu shukulani kwa upendo wake basi ukifanya hivyo mwili utakuwa ni kama chombo kinachoifuata imani nina msifu bwana ambaye ametuokoa sisi toka katika gadhabu ya tolati kwa kuwa ninamwamini bwana kwa moyo wangu wote ninamtolea bwana shukulani zangu bwana ameniokoa mimi ni kikamilifu bwana amenikomboa mimi toka katika dhambi zangu za kila siku na toka katika rana ya torati hivyo kusiwe na shaka tena maana bwana ametuokoa pamoja na madhaifu na mapungufu yetu yote bwana ametuokoa kwa kuwa ametupenda ni jambo la kufurahisha kiasi gani kuona kuwa mungu ametufanya sisi kuwa wenye haki hata pale ambapo tumejawa na mapungufu ni jambo la kushangaza kiasi gani kuona kuwa mungu ametufanya sisi kuwa watumishi wake tunaweza kumsifu mungu kwa sababu ametuokoa toka katika gadhabu ya tolati sisi tunaweza kumtumikia bwana kwa roho na kwa mioyo yetu tunaweza kumfuata bwana tunatolea bwana shukulani zetu ambaye ametukomboa toka katika dhambi zetu na hasira yake je unamtolea bwana shukulani je uokovu wetu haudhalishi jinsi tulivyokuwa dhaifu ni mara ngapi ambapo tumeshindwa kuishi kwa kumfuata mapenzi yake ingawa tumejaribu kwa kadiri tuwezavyo kufanya hivyo ni mara ngapi tumekuwa watu wenye kujisifu je tuna madhaifu mangapi kwa kweli hatuwezi kumsifu mungu kamwe kwa miili yetu na matendo yetu si tu kwa sababu bali hata kwa wakati ujao tunamsifu mungu kwa kile alichokifanya kuhusiana na mioyo yetu ni kwa mioyo yetu tu na kwa imani yetu tu ndipo tunapoweza kumsifu bwana hatuwezi kumsifu bwana kwa mwili haki yetu binafsi inafikia hatua ya kuvunjwavunjwa katika vipande vinapokuwa ikimtafuta bwana ulimwengu wa fikira na akili na ulimwengu wa mwili ni lazima vitenganishwe na huku ndiko kuitenganisha roho toka katika mwili je unamaana hivi kwa kweli ni jambo lisilo na maana kwetu kujaribu kwa mwili tunapoimba kufurahia kusifu kuamini kufuata na kutoa shukulani kwa mioyo yetu basi miili yetu inaweza kumtumikia mungu hali ikifuata mioyo yetu sisi tuna msifu bwana na kumtolea shukulani kwa ajili ya wokovu wetu hali tukiimba dhambi zangu zote zimetoweka kwa sababu ya kalivali maisha yamejawa na nyimbo yote ni kwa sababu ya kalivali kristo anaishi ili kuniweka huru toka katika dhambi siku moja atakuja oo kwa kweli itakuwa ni siku ya, ha- ya baraka yote hii ni kwa sababu ya kalivali lakini wakati mwingine tunajikwaa kwa sababu ya mwili ndipo tunapojifikiria kwa nini mimi ni dhaifu kwa kiasi hiki pamoja na kuwa sina dhambi nipo ninapojishangaa mwenyewe dhambi zangu zote zimetoweka hiyo ni sawasawa maisha yamejawa na nyimbo hiyo pia ni sawa na yote ni kwa sababu ya kalivali hiyo ni sawa lakini kwa nini mimi ni dhaifu kiasi hicho ninapaswa kutoa shukulani na kumfuata bwana kwa furaha zaidi na kwa wakati lakini kwa nini nimejawa na mapungufu a mwili wangu wa kusikitisha tunapojisikia kuwa tunahuzuni mungu anasema nasi kwa nini unahuzunika e nafsi yangu je unafahamu kuwa mimi ni mwokozi wako nimekufanya kuwa mwenye haki kwa kweli hatuwezi kumtumikia wala kumfuata mungu kwa mwili tunaweza kumtumikia mungu kwa kuamini katika kile alichokifanya ili kutuokoa sisi kwa kumpenda kwa kumpatia shukulani na kwa kumtukuza kwa mioyo yetu Ninahitaji msifu mungu kwa moyo wako pia ninataka uamini na kumtolea shukulani mungu kwa moyo wako mambo haya yanawezekana kwa kupitia katika mioyo yetu na mambo haya hayawezekani kwa mwili wakati wote mwili unabaki kuwa usiobadilika hata baada ya kuwa tumeokolewa kile ambacho mtume paulo anakisema katika kifungu hicho hapo juu ukanajumuisha hali zote kabla ya baada ya kuokolewa neno la mungu ni moja kwa moja waliookolewa na kwa wale ambao hawajaokolewa je umeendelea kumpendeza mungu kwa mwili baada ya kuokolewa je umeendelea kumpendeza mungu kwa mwili baada ya kuokolewa je unafikiri kuwa unaweza kumpendeza mungu ati kwa sababu wewe ni tofauti na wengine na kwamba unamtumikia mungu zaidi kuliko hao wengine wale ambao wamejazwa na haki yao binafsi kuna siku moja wataangukia katika shimo kuna baadhi ya watu ambao hawana uzoefu wa kuangukia katika shimo kuna dada mmoja aliangukia katika shimo la mbolea katika kipindi cha mkutano wa bibilia wa kiangazi ninamaanisha kuwa aliangukia katika shimo halisi lililokuwa nje ya nyumba ambalo lilikuwa bado halijatumika kama choo ingelikuwa kuna mtu amelitumia basi kwa kweli dada huyu angekuwa katika wakati mgumu sana tulikuwa tumeichimba shimo marefu na tulikuwa tumeyajenga vibanda katika kilima chenye miti ya kijani wakati tulipokuwa tukiunda mkutano huu kisha tukaweka sehemu ya kuwekea miguu katika kila choo lakini tulikuwa hatujakaza vizuri sehemu hizo za kuwekea miguu hivyo huyu dada aliteleza na kuangukia katika shimo mungu amechimba mashimo ya jinsi hiyo kwa wale ambao wamejazwa na haki yao binafsi mungu anatuhitaji sisi tumtumikie yeye tu nafsi yangu inajisikia kutokuwa na raha wakati ninapochepuka toka katika njia sahihi baada ya kuwa nimeokolewa ninapotafakari kuwa ni kwa nini najifikilia hivi ndipo ninapotambua kuwa mavazi yangu yametiwa doa na uchafu ndipo ninapotambua kuwa si paswi kuenenda kwa jinsi hiyo lakini baada ya muda mfupi ninasahau mala ninapo tambua hivi nina tubu kwa kusema sipaswi kufanya jambo hili nilikuwa nawaza nini ah bwana ninakusifu kwa kuzioshea dhambi zangu zote lakini baada ya muda mfupi ninatenda dhambi tena wakati fulani ninakuwepo na kuishi katika neema ya mungu na gafla ninaangukia katika dhambi kisha ninajikuta nikikwepa dhambi kwenda katika neema ya mungu ninayumba mbele na nyuma ndipo mwishowe ninashusha pumzi kwa, kuzu, kwa kuhuzuni nikifikiria juu ya uwepo wangu nikifikiria hatua ya kutambua jinsi nilivyomchafu baada ya dhambi zangu zote kusamehewa ndipo nilipofikia kutambua kwa kina ya kwamba ni mbaya sana pamoja na kuwa ninakuamini nina wewe mungu kwa nini mimi ni mnyonge na mdhaifu kiasi hicho tamaa mbaya za dhambi ambazo zinaamshwa kwa torati zinafanya kazi katika viungo vyetu nilitambua kuwa kadiri nilivyojitahidi kuishi kwa mujibu wa sheria ndivyo mwili wangu ulivyozidi kuangukia katika tamaa mbaya za dhambi nilifikia hatua ya kutambua kuwa mwili hauwezi kamwe kumfuata mungu nilifikia hatua ya kumtumikia bwana kwa kutoa mwili wangu kama chombo cha haki ya mungu nili kisifu kile ambacho mungu amekikaribiki baada ya kumwamini yeye katika moyo wangu mwili ni lundo la tamaa zaab wale wasioitambua kuwa wao ni lundo la tamaa ya dhambi mara nyingi wanashangazwa jinsi wanavyotoleza na kuangukia katika dhambi hasa pale wanapoiacha kumtumikia kwa kitambo fulani ni lazima tumwamini bwana tumsifu yeye tumtukuze na kumfuata yeye kwa mioyo yetu yote kumfuata mungu kwa mioyo yetu ni baraka ya neema na bwana tunaweza kumfuata mungu pale tunapomwamini yeye kwa mioyo yetu yote tunapokuwa katika mwili tamaa na zambi ambazo zilikuwa zikiamshwa na torati zinafanya kazi katika viungo vyetu ili kuizalia matunda mauti tunapokuwa kumsifu au kumtafuta bwana kwa mioyo yetu basi miili yetu inaanguka kwa haraka katika tamaa za zambi sisi sote tuna tatizo la aina hii ambalo hata mtume paulo alikuwa nalo paulo aliishi akiwa msemaji maisha yake yote hali akiihubili injili lakini alifika hatua ya kutambua kuwa dhambi iliamsha kwa kupitia tamaa mbaya za mwili shaka alifikiria kuwa ninaogopa nilikuwa nimejawa na furaha muda si mrefu uliopita lakini kwa nini sasa ninasononeka nina tatizo gani nilikuwa mtu wa akiroho sana muda mfupi uliopita lakini sasa ninajisikia kuwa ni kama pipa la takataka baada ya kufikilia tena na tena paulo alijikuta kutambua huwa hawezi kumtumikia bwana pasipokutenganisha mwili toka katika roho o oh, masikini mimi siwezi kufanya mema kwa mwili wakati tunamsifu na kumfuata mungu kwa mioyo yetu basi mwili una unautii moyo paulo aliutambua ukweli huu sisi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kuendelea kutenda dhambi je unalitambua jambo hili wakati wale wasio na dhambi wanapomsifu bwana kwa mioyo yao basi miili itaufuata moyo mtu anaweza kufikiria kwa mara ya kwanza nimeokolewa toka katika dhambi zangu zote haleluya ninafurahi sana lakini tamaa mbaya zinazidi kujifunua zaidi ya zaidi ndani ya mtu huyo katika kipindi fulani wale ambao wamejazwa na haki yao binafsi ndio wanaokatishwa tamaa kwa urahisi zaidi kadili tamaa mbaya zinavyozidi kujitokeza kidogo kidogo ingawa wanaweza wakifikilie hivyo ukweli ni kuwa wao ndio wanakuwa wabaya zaidi kuliko wanaoweza kujifikilia ni lazima tutambue kuwa miili yetu ni lundo la tamaa za zambi hatuna ujasiri katika mwili na kamwe usiutegemee mwili badala yake amini katika neema ya mungu mtukuze bwana na umfuate kwa moyo wako wote mambo haya yanawezekana tu kwa kupitia katika moyo msifu bwana kwa kuwa ni neema ya mungu inayoniruhusu mimi ambaye nilikuwa mbaya katika kuongea na niliyekuwa nimejaliwa na haki ya mungu binafsi ili kuihubiri injili ninawezaje kufanya hivyo pasipo neema ya mbwana ninawezaje kumsifu bwana wangu ninamshukuru bwana aliyeniwezesha kumsifu ninatoa shukulani kwa bwana aliyeziowezesha mbali zambi zote aliyenitupatia roho mtakatifu ili kutufanya sisi tuweze kumsifu yeye kwa mioyo yetu na si kwa miili yetu tunaweza kumsifu na kumtumikia mungu kwa sababu tunamwamini yeye kwa mioyo yetu yote basi siku zote tuna moyo mkuu tena twa jua ya kuwa wakati tuliwapo hapa katika mwili tunakaa mbali na bwana Sura ya tano wa sita. nina ninamsifu bwana aliyetuokoa toka katika dhambi zetu zote ninamsifu na kumshukuru bwana ninamtukuza na kumwamini bwana bwana ametuokoa toka katika dhambi zetu zote hata pale tulipokuwa tumepangiwa kufa baada ya kuwa tumeishi katika tamaa ya dhambi mungu alituruhusu kuokolewa kwa kumwamini mungu kwa mioyo yetu alitufanya sisi tumsifu yeye akatupatia furaha asijaribu kumtumikia mungu kwa mwili kwa kuwa haiwezekani usijaribu kuipata haki ya mungu kwa mwili kwa kuwa hali hiyo haiwezi kupatikana jitahidi uwache juhudi hizo za kimwili je utafanyaje basi katika kumfuata mungu tunamfuata mungu kwa mioyo yetu tunamwelekeza kumtumikia mungu kwa moyo katika upya wa roho mungu wetu ametuokoa sisi hivyo mfuate mungu kwa moyo wako uliokuwezesha kuupokea wokovu ninamsifu mungu je ni watu wangapi ambao wanajiombolezea wao wenyewe wanashusha pumzi kwa uchungu na wanajuumiza wao wenyewe hali wakisema kwa nini ninafanya kama hivi usiwe kama wao kwa kweli haiwezekani kwa wewe kutotenda dhambi hali ukiwa na mwili usijaribu kuufanya lisilowezekana kuwa linawezekana na nataka uamini katika mungu na usifu yeye katika moyo wako kisha mwili utaufuata moyo je umejaribu kumfuata bwana kwa mwili wako kwa muda mrefu baada ya kuwa umeokolewa je una tatizo kuhusiana na ile ambalo ungepaswa kulitenda ikiwa ndivyo basi tatizo ni kuwa unajaribu kumtumikia mungu kwa mwili wako na wala si kwa moyo wako je unafahamu kile ambacho wanachokisema wale ambao wananidhalau mimi wananicheka huku waking'ong'a lakini mimi ninatoa tabasamu kwa kuwa ninafahamu kuwa hawatambui kile kinachoendelea ndani yangu mimi ninaweza kuihubili injili kwa sababu bwana amekwisha ziosha zambi zangu zote ikiwa bwana angekuwa hajaziosha mbali zambi zangu basi kwa hakika ningekuwa nimeshahukumiwa kufa na mungu mungu ametufanya sisi kuwa wakamilifu kwa kufanya sisi kuwa wamoja kwa roho mungu ametufanya sisi kuwa ni wake wanaomsifu wanao yeye ametufanya sisi kuishi kwa akili zenye shukulani ametufanya sisi kuzifurahia baraka zake mungu asifiwe bwana asifiwe aliyetufanya sisi kuwa watoto wake utukufu wote na uwe wake kwa kweli bado hatujachelewa usiweke tumaini katika mwili wako tamaa za zambi zinatoka ndani yetu mara moja na katika fursa ndogo inayopatikana mara nyingi mwili unataka kujifanya kuwa ni kipaumbele baada ya mapenzi ya mungu hii ndiyo sababu kuyafuata mapenzi ya mungu inawezekana kwa imani tu kwa kweli kwa mwili haiwezekani usijaribu kujidanganya wewe mwenyewe hata baada ya kuwa umeokoka pamoja na wokovu wetu chini ya utawala wa mwili bado inawezekana kabisa kwenda sisi kuanguka katika sababu tunafahamu wazi kuwa mala zote mwili si mkamilifu na ni mdhaifu sisi ni watu wa roho ni watu wa imani hivyo usiweke matumaini yako katika mwili nifuatishe mimi mwili wangu ni kama pipa la takataka ninataka ukumbuke hili usijiaminishe sana wewe mwenyewe ni lazima tuamini na kumfuata mungu kwa mioyo yetu ninatoa shukulani kwa bwana na nina msifu kwa kutuokoa toka katika ghadhabu yote ya sheria ya mungu haleluya mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr missioncom