miili yetu ambayo inatumikia mwili tu walumi sula ya saba wa hadi tuakwa maana twa jua ya kuwa tolati asili yake ni ya rohoni bali mimi ni mtu wa mwilini nimeuzwa chini ya dhambi mana sijuwi mfanyalo kwa sababu lile nipendalo silitendi bali lile nichukiyalo ndilo ninalolitenda lakini kama nilitenda lile nisilolipenda na kili ile sheliya ya kuwa ni njema basi sasa si mimi nafsi yangu ninayetenda hilo bali niile dhambi ikaayo ndani yangu kwa maana na jua ya kuwa ndani yangu yaani ndani ya mwili wangu hakukai neno jema kwa kuwa kutataka na taka bali kutenda lililojema sipati kwa maana lile jema nilipendalo silitendi bali lile baya nisilolipenda ndilo nilitendalo basi kama lile lisilopenda ndilo nilitendalo si mimi nafsi yangu nilitendaye bali niile dhambi ikayo ndani yangu basi nimeona sheria hii kwangu mimi nitakaye kutenda lililo jema lipo lililo baya kwa maana naifurahia sheria ya mungu kwa utu wa ndani lakini katika viungo vyangu naona sheria iliyo mbali inapiga vita na ile sheria ya akili zangu na kunifanya mateka ya ile sheria ya dhambi iliyo katika viungo vyangu ole wangu masikini mimi ni nani atakeye na mwili huu wa mauti namshukuru mungu kwa yesu kristo bwana wetu basi kama ni hivyo mimi mwenyewe kwa akili yangu naitumikia sheria ya mungu bali kwa mwili wangu sheria ya dhambi jinsi neema yake ilivyo ya kushangaza tunamtolea shukulani mungu wetu ambaye ameturuhusu sisi katika kipindi hiki cha mkutano wa bibilia wa kiangazi na ambaye ameitawala hali ya hewa hali ikizuia dhuruba na tufani na ambaye ametupatia sisi siku hizi njema mungu amezituma nafsi za amewakusanya watu wake pamoja ili aweze kutupatia neno lake na kutufanya tufurahie katika ushirika kati yetu na pamoja na roho mtakatifu mungu yupo hai jinsi neema yake ilivyo ya kushangaza kwa sasa watu wanafikiria kuwa kimbunga tufani kiitwacho dog kwa hakika kitaipiga nchi yetu hivyo maofisa wa serikali wamekuwa wakifanya dolia ili kuwaondoa watu katika eneo la bonde la injeki leo mchana nilikwenda katika mji wa injeki niliwasikia watu wakizungumzia hali wakiwa na hofu juu ya kimbunga hicho hali wakibuni jinsi kimbunga hicho kinavyoweza kuwa na nguvu kubwa na chenye uharibifu lakini je kila kitu kitatoleka katika namna ambayo wanatarajia hata pale ambapo sisi watoto wa mungu tumekusanyika hapa kwa ajili ya utulivu wa kiangazi ikiwa tunaomba basi kwa hakika mvua haitanyesha kwa rehema za mungu je mungu atawaruhusu mbali watu wake mungu atawatawala juu ya hali ya hewa lakini anafanya hivyo kutokana na imani yetu mungu anatenda kwa busara na hii inamaanisha kuwa hataweza kuzijaribu imani zetu hasa sisi ambao imani zetu zimeanza tu hivi karibuni kwa kutufanya tushangae kwa nini mungu anatupatia kimbunga na tufani katika wakati huu ambapo tuna faraga ya kiangazi mimi sikuwa na nguvu ya kuweza kukizuia kimbunga kitwacho doug mahala niliposikia habari hizo kitu pekee ambacho niliweza kukifanya ilikuwa ni kuomba mkutano huu wa bibilia wa kiangazi ulikuwa tayari umeshapangwa tulikuwa tumeshakusanyika na hakukuwa na kitu kingine ambacho tungeliweza kukifanya na nilikuwa na hofu kuu kanisa hili linaweza lisiwe na nguvu ya kutosha kuweza kukili kimbunga hicho hasa ukizingatia ule ukweli kuu wa kanisa hili lilijengwa na vifaa ambavyo awali vilikuwa ni kama nguo hivyo sikuweza kufanya lolote zaidi ya kumtegemea mungu niliomba mungu atusaidie mungu atulinde naomba hivi katika jina la yesu amina na kwa kweli mungu alizuia kimbunga dog ninaamini kuwa mungu anafahamu kila kitu anatuongoza katika mahali salama kwa sababu anaifahamu hali yetu zaidi ya sisi tunaomfahamu hali ya hewa ituonyeshe kwa dakika kuwa mungu yupo hai nilisikia kishindo cha ngurumo kama vile mlipuko wa bunduki katika hewa langu basi nikatoka nje na hema langu kisha nikangalia angani anga lilikuwa ni jeusi na mawingu mazito yalikuwa yakitokea kila upande wa bonde lile hivyo nikaomba bwana je mawingu yanakuja imani yangu ikaanza kuwa dhaifu mungu nini kinaendelea je kimbunga kimefika hapa je ni kweli kuwa kimbunga kimefika hapa lakini nilikuwa nimeomba na kuamini katika mungu na kisha nilikuwa nimeikili imani hii hali nikimwambia mungu ninaamini kuwa mungu utatunza ninakuamini wewe nilikwisha amini kuwa mungu utatenda kazi kwa ajili yetu kwa kweli mungu alitubaliki kadili alivyoomba tunamshukulu mungu kwa mioyo yetu mwili ni mbinafsi na wenye uovu sisi hatuwezi kufanya jambo lolote ikiwa mungu hatendi kazi akiwa upande wetu mungu wetu anatunza na anatusaidia hebu tuliangaliye neno la mungu walumi sula ya saba mstari wa kumi na nne hadi mstari wa ihtao inatuelekeza sisi kuwa mtume paulo alijiona yeye mwenyewe kuwa anaishi katika mwili hali akiwa amezuiwa chini ya dhambi pia aligundua kuwa kwa sababu ya sheria mwili hauwezi kufanya lolote zaidi ya kuendelea kufanya dhambi muda wote atakapokuwa hai sisi ambao pia tumezaliwa tena upya tunaendeleza maovu ingawa tunapenda kutenda mema kwa mili yetu walumi sula ya sa mstari wa1t inasema kwa maana lile jema nilipendalo ksilitendi bali lile nisilolipenda ndilo nalitenda tunafikilia hatua ya kuona kuwa hakuna jema linalokaa ndani yetu kwa sababu ya jambo hilo ninashusha pumzi nzito kwa machungu hali tukiwaza je naweza kuitunza na kuifuata imani yangu tunaitwa cungu tunaitwa wenye uovu je unafahamu jinsi mwili ulivyo mbinafsi walumi sura ya saba mstari wa kumin8 inasema kwa maana na jua ya kuwa ndani yangu yaani ndani ya mwili wangu halikai neno jema kwa kuwa kutaka nataka bali kutenda lililo jema sipati mara nyingi tunajichukulia upande wetu tu hata pale ambapo sisi ni mbegu ya watenda mabaya je unafahamu jinsi tulivyo wa binafsi kwa hakika tunajifumua kuwa sisi ni waovu lakini hatujiweki katika upande wa mungu bali tunasimama katika upande wetu tu kwa hakika mungu ni mwema na mapenzi yake pia ni mema sisi tunajitambua kuwa tu waovu lakini bado tunajipenda wenyewe kupitia kiasi mungu alituamulu sisi tusiwe na miungu mingine mbele zake mungu alitueleza hivi ili aweze kutupatia ufahamu kuhusu zambi tunapopenda mwenyewe na kufanya kila kitu kwa ajili yetu wenyewe hata pale tunapotambua jinsi tulivyo na ubinafsi na wenye kujitakia haki binafsi tunajisumbua pale tunapokuwa na kitu chenye faida kwetu lakini tunanuka kiasi gani mbele za bwana hii ni kwa sababu hatuna ufahamu watoto hawaruhusu biskuti zao kuondoka kila hisi wanashikilia kile kilicho katika mikono yao hadi kinapovunjika na hawapendi kushikiliana na mwingine kwa sababu wao bado ni watoto na hawana ufahamu wa kutosha hawafahamu kuwa kuna kitu kingine cha thamani katika ulimwengu huu zaidi ya biskuti sisi tupo kama hao watoto dhambi zetu zilioshelewa mbali lakini ukweli ni kwamba sisi bado ni wabinafsi tunamshukuru mungu kwa kutufanya sisi kuwa tusio na dhambi na kwa kutupatanisha na roho mtakatifu kwa nguvu zake lakini vita inaanza ndani yetu wenyewe baada ya kuwa tumepokea ondoleo la dhambi na kuzaliwa tena upya vita hivi ni kati ya mwili na roho mara baada ya kuzaliwa upya tunakuwa na furaha lakini muda sio mrefu tunaumizwa na vita hivi lakini bwana anatuhitaji sisi ili tuweze kuifanya kazi kwa ajili ya ufalume wa mungu bwana wetu aliuacha utukufu wake kwa ajili yetu alitumwa kuja katika mfano wa mwili hakutumwa kuja hapa ulimwenguni kama mtu mtanashati alikuja hapa ulimwenguni kama mtu mwenyenyekevu kwa kweli inasemekana kuwa yesu hakuwa na utanashati wowote isaya alisema maana alikuwa mbele zake kama mche mololo na kama mzizi katika nchi ikavu yeye hana umbo la uzuli na tumwonapo ha, hana uzuli hata tumtamani isaya lakini bwana amezichukuliya mbali zambi zetu ili yetu inatumikia zambi tu paulo alifahamu kuwa mwili wake ulikuwa ni lundo la zambi na hivyo akasema kwa maana lile jema nilipendalo silitendi bali lile baya nisilolipenda ndilo nilitendalo hata hivyo mtume paulo haelezei hili kwa kina kwa kuwa alikuwa akizionea aibu zambi zake sisi ni kama mapipa ya takataka sisi ni lundo la dzambi tunaweza kukatishwa tamaa kiasi gani pale tutakapojiona tukiacha mnyololo wa taka nyuma yetu lakini hali tukiwa tumebanwa na dhamili zetu tunajikuta tukimwambudu mungu bwana sipaswi kufanye hivi na ninapenda kuishi kwa kufuata mapenzi yako lakini nimefanya tena kosa hili ninawezaje kuacha kutenda jambo hili bwana tunaweza kumshukulu mungu pale tunapoitambua haki yetu ya wokovu ni lazima tufikirie juu ya neema ambayo yesu kristo mungu wetu ametupatia ni lazima tufikilie kile ambacho mungu alikifanya kwa mioyo yetu basi ni hapo tu ndipo tunapoweza kufahamu kile kilicho sahihi na ndipo tunapoweza kuanza kumtumikia mungu ni kwa neema ya mungu na imani yetu katika mungu ndipo tunapoweza kumtafuta mungu kujitolea kwetu kwake na kuisha kushinda changamoto yoyote ambayo inawezekana kuwa inatusubiri kadiri ninavyofahamu mungu kwa moyo wangu yote na kadiri ninavyotembea pamoja naye mara nyingi tunaanza kujikana wenyewe tunapofikia katika kufahamu sisi ni waovu na tusio na maana mbele za mungu tunatambua kuwa kuwepo dhambi ni kitu kisichowezekana kwa sababu ya miili yetu na kwamba hatuwezi kufanya lolote kwa sababu ya udhaifu wetu ingawa tumebalikiwa sana ninamtolea mungu shukulani ambaye amenibariki ili niweze kumtumikia ikiwa mungu angekuwa hajaniweka katika huduma hii kuitumikia injili basi kwa hakika ningelikuwa nimebaki kuwa lundo la dhambi ambayo ilikuwa bado upo katika mwili na nisingeweza kufanya kitu chochote cha haki mbele za mungu ninamshukuru mungu kwa kuniwezesha mimi kumtumikia yeye hii ndiyo sababu ninatoa maombi kama haya asante sana bwana mungu ninahitaji fedha lakini sina chochote ninapenda kufanya mambo haya yote kwa ajili yako ingawa sina kitu tafadhali naomba unisaidie sitazitumia fedha hizo kwa ajili yangu bali kwa ajili ya bwana ikiwa nitatazumia fedha hizo kwa ajili yangu ninahakika mwili utakuwa na raha lakini ninapenda kuzitumia fedha hizo kwa ajili ya bwana kwa ajili ya kazi ya haki fedha hizi ni za thamani kwangu ninakutolea wewe naomba uzitumie kwa ajili ya kazi yako haki wale wanaofahamu maovu yao wanafahamu kuwa hakuna kitu chema kinachochoka ndani yao ninaposema hakuna kitu chema kinachochakaa ndani yao ninamaanisha nini ninamaanisha kuwa wao wana vitu viovu tu katika miili yao kwa kweli kuishi kwa njili yao binafsi ni kitu kiovu mungu kwa kupitia yesu kristo bwana wetu paulo alikili kuwa ole wangu maskini mimi ni nani atakenihokowa na mwili huu wa mauti namshukulu mungu kwa yesu kristo bwana wetu basi kama ni hivyo mimi mwenyewe kwa akili zangu naitumikia sheliya ya mungu bali kwa mwili wangu sheliya ya dhambi walumi sula ya saba msitali wa ishirini na nne hadi msitali wa ishirini na tano je mwili unatumikia nini kwa kweli mwili unatumikia dhambi wakati wote hata hivyo sisi tunamtumikia mungu kwa mioyo yetu je tunamshukulu mungu kwa kutupatia na, neema tunamshukulu mungu kwa kupitia yesu kristo bwana wetu paulo alisema namshukulu mungu kwa yesu kristo bwana wetu vivyo hivyo nami namshukulu mungu ikiwa bwana angekuwa hajazichukua mbali zambi zangu zote basi kwa hakika nisingeliweza kuokolewa kwa kuwa mwili bado unaitumikia dhambi hata sasa namshukulu mungu kwa yesu kristo bwana wetu tunamtolea bwana shukulani kwa sababu alizichukua mbali zambi za miili yetu hata baada ya kuwa tumepokea ondoleo la dhambi bado miili yetu inatumikia dhambi tu lakini moyo unataka siku zote kumtumikia mungu sababu inayotufanya tumshukulu mungu ni kwamba ni kwa nini moyo umefanywa kuwa wenye haki ni kwa sababu ya yesu kristo je unaamini hivi tunamshukuru mungu na tunamtumikia kwa sababu alizichukua mbali zambi zetu zote ikiwa bwana angelikuwa hajazichukua mbali zambi zetu zote na hajatuokoa toka katika dhambi za mwili basi kwa hakika tungelikuwa tumeangamia milele naamini hivi ikiwa bwana angelikuwa hajazichukua mbali zambi zetu tungeliwezaje kuwa na amani tungeliwezaje kumpatia bwana shukulani na ningewezaje kumtumikia inawezekanaje kwa mtu aliye chini ya dhambi kuwasaidia watu wengine inawezekanaje kwa mtu aliyejela kuwakomboa wengine waliyojela namshukulu mungu kwa yesu kristo bwana wetu bwana alizisafisha zambi zambi zote ili tuweze kumtumikia na ametupatia amani katika mioyo yetu sisi tumekwisha kufa ulimwenguni tunawezaje kuihubili injili kumtumikia mungu kufanya kazi kwa ajili yake na kisha kutoa mchango kwa huduma yake pasipo bwana wetu sisi tunafanya haya mambo yote kwa kupitia bwana wetu tunaendelea kumfuata bwana leo kesho na kesho kutwa hatubadiliki hii ndiyo imani sahihi wale wanaomtumikia bwana na kama wale wema na wenye busala wanaozitunza nyumba zao vizuri usiishi maisha mabaya ya kidini kama vile kikaango kinavyopoa haraka mara baada ya kutondolewa katika moto unapaswa kumfuata bwana wakati wote mpaka pale atakapokuja tena hebu jichukulie wewe mwenyewe kuwa umekatwa na kuondolewa toka katika ulimwengu baada ya kuzaliwa tena upya ninaomba ukumbuke kuwa wewe ni mtu wa ulimwengu tena sisi tumeishaifunga ulimwengu majina yetu yameondolewa toka katika kukoo wa kifamilia ya ulimwengu je unafahamu majina yetu hayapo hapa duniani ulimwenguni unaweza kukuambia muda mrefu hatujaonana chochote nini kinafuata nimesikia kuwa unahudhuria kanisani pia nimesikia kuwa dhambi zako zote zimeshasamehewa kwa hiyo hauna dhambi tena hapana sina zambi hilo ni jambo la kushangaza ninafikiri utakuwa umeangukia katika kanisa potofu hapana usilitazame kanisa hilo kwa jinsi hiyo njo kanisani kwangu utajionea mwenyewe jinsi lilivyo zuli bado ninafikili kuwa una shida fulani ndipo unapofikilia kuwa nini hanielewi natamani kama wangeliweza lakini wale ambao bado hawajazaliwa upya tena wanaweza kutolewa sisi inawezekanaje kwa watu ambao bado hawajafahamu kuwa watu wanawezaje kuwa wasiyo na dhambi wakatuelewa sisi wanawezaje kufahamu kuwa yesu alizichukua dhambi mbali zote za ulimwengu hawawezi kufahamu hivyo usitegemee kuwa watakuelewa bwana aliuambia ulimwengu kwa heli kwa ajili yetu alipunguza kitambaa cha njano akiwa msalabani bwana alisema imekwisha yohana ya 19 wa 30. wakati mwingine tunaweza kushindwa kuwambia ulimwengu kwa heli kwa sababu tunashukumiwa na huluma pia bwana alisema niyaondowayo majina yenu toka katika ukoa wa kifamilia wa ulimwengu bwana alituwezesha sisi ambao tusingeliweza kumtumikia ili tuweze kumtumikia kwa kuzichukulia mbali zambi zetu zote sisi ambao tusingeliweza kumtumikia bwana tulifanywa kuwa wale wanaoweza kumtumikia mungu kwa kupitia yesu kristo kwa asili sisi tulikuwa ndio wale ambao tusingeliweza kumtumikia bwana ni lazima tumsifu bwana kwa kutuletea katika kanisa lake na kutupitisha ili tuweze kumtumikia bwana anatutumia sisi kwa maneno mengine bwana anatutumia sisi katika kazi yake za kila siku wakati mmoja mwinjilisti lii alinukuu mfululizo wa mbolea katika mahubili yake akasema kuwa yeye ni kama, kand, ni kama lundo la mbolea yenye kutoa harufu lakini hata hivyo bado alitumia maneno ya upole kusema kweli hali yetu ya dhambi haiwezi kulinganishwa na kitu chochote sula ya wa chochotere inasema moyo huwa mdanganyifu kuliko vitu vyote mungu aliwawezesha wale ambao mioyo yao ilikuwa mdanganyifu kuliko vitu vyote ili kuishi kwa ajili ya utukufu wa mungu mungu alituita ili tuweze kuifanya kazi yake ya haki tunaweza kumfuata bwana na kuishi katika neema yake kwa kuwa bwana aliziochea mbali zambi zetu zote tunaweza kusema pamoja na bwana na kuishi tukatukuzwa pamoja naye siku tukisha kufa kwa ajili ya bwana ikiwa bwana angelikuwa hajazichukua mbali zambi zetu zote basi kwa hakika tungekuwa tumeachwa nje ya uokovu kama tungeliendelea kuishi kwa kuufahamu mwili basi tungelikuwa tumebakia kuwa watu wa kidunia bwana alituokoa sisi mala moja na kwa wakati wote milele alituokoa na kutufanya sisi kuwa vyombo vya huduma yake ya milele sisi ni wachafu na waovu kiasi gani baada ya kukutana na bwana ndipo tunapofikia hatua ya kujitambua na kujiona jinsi tulivyokuwa wachafu na waovu hii ndiyo sababu tunafurahia sana mala tunapomuona mwanga lakini tunapojiangalia sisi wenyewe tunashusha pumzi kwa uzito kama paulo alivyokili ole wangu masikini mimi ni nani atakeye na mwili huu wa mauti walumi ya wa lakini muda si mrefu paulo alimsifu bwana na mungu kwa yesu kristo bwana wetu bwana alizihoshea mbali zambi zetu zote alizituoshea mbali zambi zote za mwili je ni dhambi ngapi ambazo miili yetu inatenda kila siku usijifanye kana kwamba mwili wako hautendi dhambi je unamshukuru bwana bwana alizioshea mbali dzambi zetu ambazo zinahifadhi katika miili je unaamini kule kusema kuwa bwana alizichukua dhambi za ulimwengu wote haunaweza kusionekane kuwa na umuhimu sana kwako lakini ukitambua kuwa bwana alichukua zambi zote za ulimwengu zinazofanywa na mwili wako basi kwa hakika utapiga kelele ukisema na mshukuru mungu kwa yesu kristo bwana wetu nina kusifu dhambi ina uzito wake bwana amezichukulia mbali zambi zote tunazozifanya katika kipindi chote cha maisha yetu hadi siku ile ya mwisho je hatupaswi kuwa na shukulani kama tungelifanya dhambi kidogo tungelimwona bwana msamaha kwa sasa zetu za toba lakini zambi ni nyingi zisizowozesha haziyesabiki hata mwisho wa maisha yetu tunapotambua hivi basi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu mungu asante bwana umezitowesha mbali zambi zangu zote nina kusifu wewe kwa maneno mengine tunamshukulu mungu kwa yesu kristo bwana wetu je unamshukulu mungu na kukili hivi asante bwana na kushukuru kwa kunitia na kuniokoa ili niweze kutumikia haki yako ninamshukuru bwana aliyeniokoa toka katika dhambi zote za mwili je unamshukuru bwana ukombozi wa kweli wa dhambi unaonekana kuwa ni rahisi kiasi hiki lakini ukweli ni kuwa si kitu kinachopaswa kuchukuliwa kama wepesi ni kitu kizito kipana kikubwa cha thamani na cha milele ni lazima tumfuate bwana kwa kuwa hakuna kitu cha faida ndani yetu sisi ni lundo la dhambi ni lazima tufahamu kuwa sisi wenyewe ni kama giza tupu ndani yetu mimi ni giza bali wewe ni mwanga wewe ni mwanga wa kweli wakati mimi ni giza kamili wewe ni jua mimi ni mwezi mwezi unaweza kuangaza duniani pale tu inapokuwa imepata mwanga toka katika jua mwezi wenye hauwezi kutoa mwanga mwenyewe unaweza kutoa mwanga kwa kiasi ule mwanga unaopokea toka katika jua kila kitu ni, ka, ni giza je wewe ni mwangaza au giza pasipo bwana sisi tupo katika giza sisi tunaweza kumshukuru kutumikia na kisha kumfuata mungu kwa sababu ya yesu kristo kwa kuwa katika yeye hakuna hukumu ya adhabu upande mwingine kule kuitumikia miili tu si sawa kuitumikia ka, giza kama ni hivyo basi acha kufanya hivyo mapema kadiri uwezavyo kwa kweli miili yetu haiwezi kubadilika hata kutukijitahidi kiasi gani hakuna kitu cha upekee ndani yetu miili yetu haidumu milele na kwa hiyo tunapaswa kuishi kwa ajili ya vitu vinavyodumu milele mtu yule anayeishi kwa ajili ya vitu vinavyodumu milele ni mtu mwenye busara ni lazima tujitambue mapema na kisha kuacha mabaya mapema ni lazima tumfahamu kuwa hakuna cha kutengemea toka kwetu na kwamba hakuna kitu kizuri ndani yetu sisi ni lundo la dhambi ambalo wakati wote linatumikia mwili mwili unasema nipitie kitu chochote ninachokitaka na unafanya kama hivyo luba anavyoonyesha damu hali ikiwa amengang'ania mwili mithali sula ya thelathini mstari wa kumi na tano baada ya kula kitu fulani tunajisikia njaa mara baada ya kwenda chooni mili yetu hairidhiki kamwe hata kama tukijitahidi kuitumikia kiasi gani nja, mara nyingi tunajisikia njaa mara baada ya masaa machache bila kujalisha kiasi gani cha ubora wa chakula ulichokula lakini ikiwa tunamshukuru bwana na kumfuata yeye basi ni kweli kuwa furaha yetu inakuwa kubwa zaidi kwa kweli hatujisikii kuwa ni watupu pale tunapomfuata bwana yesu anapenda kuwa na furaha ya milele baada ya ukombozi wako basi ikiwa ni hivyo umfuate bwana je unapenda kuyaongoza maisha yako kuwa maisha ya nulu ikiwa ni hivyo basi umfuate bwana je unapenda kuishi maisha yenye neema ikiwa ni hivyo basi umfuate bwana je unapenda kuishi maisha yenye matunda letele basi utambue kuwa upo katika giza na kisha umfuate nulu sisi tunamtafuta bwana popote anapokwenda na tunasimama pale anaposimama sisi tunafanya kile ambacho bwana anataka sisi tukifanye ni lazima tutembee pamoja naye na kisha tumtafute yeye je una kitu chochote cha kutegemea toka kwako wewe mwenyewe kwa kweli hapana ni lazima tumtafute bwana kwa kuwa hakuna kitu cha kukitegemea tokea kwetu je mwili wako ni wa milele kwa kweli hapana basi ni kwa namna unafifuta kitu ambacho hakiwezi kukupatia chochote wala ambacho hakiwezi kudumu milele hapo zamani nilizoea kuimba wimbo unaosema hivi nirudishie ujana wangu lakini sasa nipo vizuri hata mungu hatarudisha ujana wangu katika wazo la pili nilitambua kuwa sitaweza kuwa na furaha nikiwa mungu ataurudisha tena ujana wangu ikiwa ninamtafuta bwana ambaye ndiye nuru ya maisha yetu basi tufahamu kuwa taji ya utukufu imewekwa kwa ajili yetu hauhitaji kurudi katika utoto wako tena badala yake sisi tunaambiwa sitakana hii inayoonyesha imani ya kweli ambayo kwa hiyo hatuwezi kumkana bwana katika maisha yetu na ambayo kwa hiyo tunamshukuru mungu daima hebu tuiambie wimbo huu wa injili ninampenda bwana aliyenimuumba mwanadamu toka katika mavumbi ya aridhi ambaye alimpumzia mwanadamu pumzi ya uhai katika pua yake na ambaye alimtuma bwana wake kwa ajili yetu mimi nimeumbwa kwa amfano wake kwa hiyo nautoa mwili wangu kwa kuwa bwana sitamkana bwana nitamfuata yeye kila siku katika siku zangu zote ninatoa shukulani halisi kwa bwana ninatoa shukulani halisi kwa bwana bwana alizichukua dzambi zetu tuliwezesha sisi kumtumikia yeye kumfuata na kuifanya kazi yake ya haki sisi tungewezaje kufanya kazi yake ya haki ikiwa bwana angekuwa hajitoshelezi mbali zambi zetu zote ambazo zinanifanya kila siku kwa miili yetu tusingeweza kutaka kama kwa asilimia z1 mwenye dhambi bado ni mwenye dhambi hata kama akiwa amelelewa vizuri kiasi gani ni jambo la kufurahisha kuona kuwa bwana amezioshea mbali dhambi zangu na kutuweza sisi kumtumikia ni jambo la kushangaza kuona kuwa bwana ameziondolea mbali zambi zetu zote na ametubariki sisi ambao tulikuwa tumezama katika uchafu katika maisha yetu yote sisi ambao tulikuwa tukiishi kama wakosaji tuliokuwa tumefungwa ili kwenda kuzimu na tuliokuwa tukiishi maisha ya utupu pasipokuwa na bwana kule kusema kuwa bwana ametuchagua sisi ilimtumikia yeye kwa kuzichukua mbali zambi zetu zote kwa kutabili kwa kuukombozi wetu kwa imani tunayoonyesha jinsi neema ya mungu ilivyokuu je tunawezaje kuwa ukweli kuwa sisi hatuna dhambi ni neema tosha ya kipekee mungu asifiwe ukweli ni kuwa mwili utaendelea kutenda dhambi tena hata kama unalisikia neno la mungu sasa ukweli ni kuwa utaenda dhambi tena na pengine mara baada ya kutoka ndani ya jengo hili la ibada kwa sababu ya hilo ninamsifu bwana kwa kuziondoshea mbali zambi zetu zote bila shaka bwana wetu yesu kristo alizichukua mbali zambi zetu zote kwa ubatizo wake katika mtu yorodani na kisha akaikamilisha hukumu ya dhambi juu ya msalaba ninaamini na kumsifu mungu kwa kupitia yesu kristo wapenda watakatifu hatuwezi kutoa chochote kulipia neema ya mungu hata kama tukijaribu kiasi gani katika maisha yetu yaliyosalia kwa kweli hata kama tukitoa shukulani kwa bwana milele haito bwana aliyetuwezesha sisi kuifanya kazi yake ya haki na kazi yenye matunda kwa kuzichukulia mbali zambi zetu zote hata katika ule udhaifu tuliokuwa nao kwa kweli hata kama tutamsifu yeye katika siku zote za maisha yetu bado hatuwezi kumsifu vya kutosha kwa kweli tunafahamu kuwa kina katika mawazo yetu kuwa hakuna kitu chema kilicho ndani yetu hebu fikiria tena jambo hilo je utaendelea kutenda dhambi kadili unavyoishi kwa hakika utaenda kutenda lakini bwana amekwisha zichukua mbali zambi zako bwana ametubariki kuifanya kazi ya mungu bwana ametuwezesha sisi kumtumikia yeye hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumshukulu bwana nina kusihi umsifu bwana na kisha uishi maisha ya kushukulani kwake kwa kupitia yesu kristo katika maisha yako yote mungu wetu ametuwezesha kuishi maisha ya shukulani kwa mungu mungu ametuokoa toka katika dhambi zote tunazozifanya katika mwili ametuokoa toka katika dhambi zetu zote ili sisi tuweze kumtumikia yeye kwa mioyo yetu kwa kuwa neema ya bwana wetu yesu kubwa sana basi sisi tunataka kumfuata na kumtumikia yeye hebu tumshukulu bwana kwa moyo yetu yote neema ya mungu iliyopewa kwa kupitia yesu kristo ni ya kushangaza sana kwa kweli ninapenda kuufahamu jinsi mwili wako ulivyo movu na wenye udhaifu katika hilo ninaomba ufikilie lile ambalo unalitenda pia ufikilie ikiwa bwana alizichukua mbali zambi zako au la umshukulu bwana na kisha uishi kwa imani ninamshukulu bwana aliyetuwezesha sisi kuishi maisha ya thamani namshukuru mungu kwa yesu kristo bwana wetu basi kama ni hivyo mimi mwenyewe kwa akili zangu naitumikia sheria ya mungu bali kwa mwili wangu naitumikia sheria ya dhambi walumi sura ya saba mstari wa ishirini na tano sisi tunampenda mungu kwa mioyo yetu lakini kwa miili yetu tunapenda dhambi lakini bwana wetu ni mwema upendo zaidi zambi haiwezi kwa dhambi hadi tunapokuwa tumefanya tendo ambalo ni kinyume na maagizo ya mungu kwa miili yetu lakini hata hivyo bwana wetu amekwisha zitoesha mbali dhambi zetu hata zile ambazo tutazitenda hapo baadaye hii ndiyo sababu kuwa bwana wetu ni mwenye upendo zaidi na kwamba anastahili kushukuliwa asante sana bwana ninakusifu na kukupitia mioyo ambayo kwa hiyo tunakutumikia na kwa kukuokoa kikamilifu toka katika dhambi zetu zote tulizozitenda katika kipindi chote cha maisha yetu muungu wa mbinguni ya kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj nwlife org