kuwa na mawazo ya kimwili ni kifo bali kuwa na mawazo ya kiroho ni uzima na amani walumi sula ya nane, wa nne, hadi wa hadi ili maagizo ya tolati yatimizwe ndani yetu sisi tusiyoenenda kwa kufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho kwa maana wale waufuatao mwili huyafikili mambo ya mwili bali wale waifuatao roho huyafikili mambo ya roho kwa kuwa nia ya mwili ni mauti bali nia ya roho ni uzima na amani kwa kuwa ile niya ya mwili ni uwadui juu ya mungu kwa wafuatao mwili hawawezi kumpendeza mungu lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamumfati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awaye yote asipokuwa wa roho wa kristo huyo si wake na kristo akiwa ndani yenu mwili wenu umekufa kwa sababu ya dhambi bali roho yenu ii hai kwa sababu ya haki lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye aliyemfufua kristo yesu katika wafu ataihuisha na mili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu umisionari katika nchi za nje unakuwa mzuri zaidi unapokuwa ukifanywa kwa kupitia uandishi ambao ndiyo kazi tunayoifanya hivi sasa tunabalikiwa tunapolisoma neno la mungu na imani yetu inakuwa kwa sababu tunaamini katika neno lake watu wamekuwa wakiteseka kwa karine tano zilizopita hali wakidanganywa na mafundisho potofu ya kiimani katika vile fundisho la utakatifu unaozidi fundisho la kuhesabiwa haki kwa imani na mafundisho mengine ambayo yanasisitiza kuwa ukombozi unawezekana kwa kupitia sala ya toba kwalumi sura ya tatu mstari wa nane inatueleza sisi kuwa mungu alifanya kile anachosheria anacho isingaliweza kukifanya kwa kuwa ilikuwa ni dhaifu kwa kupitia mwili wa mungu alimtuma mwana wake pekee katika mfano wa mwili wake wenye dhambi akaihukumu dhambi katika mwili wake na akamuhukumu ili kutukomboa sisi sote katika dhambi zetu zote sasa tunageukia walumi su mstari wae hadi mstari wa kumi na moja kwa ajili ya ukweli wa mungu walumi8 suata mstari wane inasema mungu alihukumu dhambi katika mwili ili maagizo ya torati yatimizwe ndani yetu sisi tusiyoenenda kwa kufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho kwa kweli swali linalobaki kuwa aya hizi nzima maanisha nini kwanza kuishi kwa kutofuata mambo ya mwili kuna maanisha nini? The fresh hii inamaanisha kuwa kutofuata faida ya mwili ni kutenganishwa kati ya matakwa ya roho na tamaa za mwili na kukaa mbali na wale ambao hawalitii neno la mungu aya ya a inasema kwa maana wale wa ufuatao mwili huyafikilia mambo ya mwili haya mambo ya mwili yanamaanisha kitu gani hii inamaanisha kuwa kuna wale ambao pamoja na kuwa wanahudhuria kanisani wapo pale kutafuta matamanio yao binafsi kwa lugha yingine rahisi wakristo hawapasi kwenda kanisani kwa lengo la kupata au kutafuta faida ya kibiashara ulimwenguni huku ndiko kuishi kwa kuufuata mwili watu hawa wanakwenda katika makanisa yaliyo na waumini wengi ili kuti- tambulisha na kutangaza biashara zao kwa watumaini kuwa wanaweza kupata wateja wa mala kwa mala na wakudumu wanahudhuria kanisani na wanamwamini yesu kwa ajili ya miili yao wenyewe kuna wengine pia wale ambao wanafundisha madhehebu kati ya jumuia ya kikristo wale ambao wanawafundishia wafuasi wao kuzitafuta baraka za mali tu na wao pia ndio wanaoishi kwa kuufata mwili na ambao wamezielekeza akili zao katika vitu vya kimwili tunaweza kuliona kwa urahisi kabisa suala la madhehebu katika jumuia ya kikristo je hawa wna madhehebu ni watu gani hawa ni watu ambao wanajidanganya wao wenyewe hali wakiwa na imani iliyopotoshwa hali wakijivunia madhehebu yao wanasema kuwa dhehebu lao lilianzishwa na fulani na kwa wamekuwa na wanatheolojia kama vile fulani na fulani na kwamba dhehebu lao ni kubwa na linalofahamika duniani kote ni kwamba wana destuli ya mapokeo yenye nguvu sana na kadhalika majivuno yao yote ndiyo yanayofanya uharibifu wa watu kuwa hivyo wanaijenga imani yao binafsi kuna watu wengine wenye imani kama hiyo katika ulimwengu huu wana madhehebu wanamwamini yesu kwa faida za mwili yao binafsi wale wanaoishi kwa kuufuata mwili bado wanaendelea kujivunia makanisa yao na baraka ambazo wamezipata katika upande wa mali kwa kuhudhuria katika makanisa yao makubwa baadhi ya makanisa yao lengo moja la kijamii kama vile mpende mkeo pia lengo kama hili ni sehemu ya wake wanaoishi kwa kuufuata mwili je makanisa yanapaswa kuweka lengo lao katika mkazo wa kumpenda mke wake kwa kweli hayapaswi kufanya hivyo je kwa hilo ninasema kuwa tusiwapende wake zetu kwa kweli hiyo sivyo lakini malengo ya jinsi hiyo hata katika hayatakuwa na mazuri hayapaswi kuwa ndiyo misingi wa dhumuni la kanisa wale wanaoishi kwa kuufuata mwili wana wanazielekeza akili zao katika mambo ya mwili wanatumisha wengi siku hizi wamegeuka na kuwa watu wa jinsi hiyo hasa pale wanapokuwa wakivutiwa na kuongezeka kwa idadi ya waumini katika kanisa yao ongezeko la, la matoleo na majengo mambo haya ya kwa yanafuamyika kuwa ndiyo malengo yao makuu kujenga kanisa kubwa zaidi refu na la kutosha imekuwa ndiyo lengo la kuu hata kama wanasema kwa nje kuwa lengo lao ni kusanya wafuasi wengi ili wapeleke watu mbinguni lakini ukweli unabaki kuwa lengo kuu ni kupata fedha nyingi zinazotokana na sadaka ili kuweza kujenga majengo makubwa ya kanisa ili waweze kuyafanya makanisa yao ya wafuata mambo ya mwili basi wanaogeuza wafuasi wao kuwa wakileketwa wadini baadhi ya wachungaji wameyajenga mafanikio yao katika uwezo wa kuwageuza waumini wao kuwa wakileketwa na wenye nusu upungufu wenye kujidanganya na waliopotoshwa wale wanaoishi kwa kufuata roho wa mungu hata hivyo miongoni mwa wakristo walio wapale ambao wakweli wanaishi kwa kufuata mambo ya roho wa mungu wakristo hawa wanaoishi kwa kufuata mambo ya roho wanaishi kwa kulifuata neno la mungu mungu anawalika kile kilichoandikwa katika maandiko hali wakiakuna mawazo yao binafsi wanafanya kile ambacho mungu anapenda na wanaihubiri njiri ya maji na roho bibilia inasema kuwa wale wanaoishi kwa kufuata roho wasielekeza akili zao katika mambo ya roho ikiwa tumesemehewa dhambi zetu kwa kuamini katika haki ya mungu basi yatupasa kuishi pasipokufikilia bali tuishi hali ya kutafakari juu ya kazi ya roho wale wanaoishi kwa roho wanafikilia kiroho na wanaojitoa kufanya mambo ya roho kwa kadiri dhambi za ulimwengu na ndio hao hao wanaoishi kwa kuimani sisi tumewasamehe dhambi zetu na kwa hilo ni lazima tuzielekeze akili zetu katika mambo ya mungu na roho tuishi kwa kufuata mambo ya roho katika maisha yetu lengo liwe ni kutimiza kazi ya roho ambayo inehubiliwa injili ya maji na roho lazima tuzielekeze akili zetu katika mambo ya roho je umeelekeza akili zako katika mambo ya roho kwa kiasi gani sisi tunapambana na vita ya kiroho na ni lazima tufanye mazoea ambayo ya kiroho kwa kuandamana katika haki ya mungu na kwa kuihubili haki hiyo hata kama tutakuwa dhaifu na wenye mapungufu ni lazima wakati wote tufikilie yale yanayomfurahisha bwana na kisha kuwekwa changamoto katika kazi za roho kwa kuzielekeza akili zetu katika kazi ya mungu inapotokea kuwa kazi fulani imefanyika basi ni lazima tuongezee juhudi ili kufanya kazi zaidi ambazo zitampendeza mungu sasa tunaihubili injili ya maji na roho katika ulimwengu mzima na kupitia uandishi wa vitabu takribani watu mia mbili hadi mia tatu wanavipokea vitabu vyetu vya kikristo vya bule na vitabu pepe ili siku kwa kuitembelea tovuti yetu sisi tunaitumikia injili pamoja na waye katika kanisa la mungu kwa kungang'ania imani katika kuhubili injili ya maji na roho kwa kila mtu ulimwenguni ili kugeukia kujizielekeza akili zetu katika mambo ya roho basi kwa hakika tungekuwa hatujapewa matunda haya ya roho sisi ni lazima tuendeleze akili zetu katika mambo ya roho basi kwa hakika tungekuwa hatujapewa matunda ya roho sisi ni lazima tuendelee katika kazi yake moja kwa baada ya nyingine hali ikiwa zetu akiwa zimeelekezwa katika mambo ya roho basi kwa kuwa kufanya hivyo kwa hakika kutapendeza bwana harusi wetu wa kiroho yesu kristo kama vile mke mwema anayepatikana katika mithali sula ya na moja. aya ya aa inasema wale wa ufuatao mwili hawawezi kumpendeza mungu hii inazungumzia wale ambao hawajapokea msamaha wa dhambi kwa hiyo ile niya ya mwili ni uadilifu ni uadui juu ya mungu kwa maana haina sheria ya mungu wala haiwezi kuitii wale wa ufuatao mwili hawawezi kumpendeza mungu walumi sura ya nane mstari wa saba hadi mstari wa nane kwa hiyo wenye dhambi ambao hawana roho mtakatifu ndani yao hawawezi kuifanya kazi ya mungu wala hawawezi kumpendeza mungu wenye dhambi hawaitii sheria ya mungu wala hawatii haki ya mungu hivyo waweza kumpendeza mungu hii ni kwa sababu watu wa jinsi hii waweza kuyafahamu mapenzi ya mungu jinsi yalivyo kwa kuwa roho mtakatifu hukaa ndani ya kinachomfurahisha bwana ni kuzisamehe dzambi zote za wanadamu kwa injili ya maji na roho mungu hafurahishwi na sifa za maombi ya wenye dhambi mungu hafurahishwi wakati wenye dhambi wanapomsifu haijalishi ni kwa kiasi gani wenye dhambi watainua mikono yao ili kusifu na kumwabudu machozi yao katika ibada bado wenye dhambi ao hawa, hawawezi kumpendeza mungu wakristo wenye dhambi wanajaribu kumpendeza mungu kwa kuelewa na mihemko ya hisia ukweli ni huu hawawezi kumpendeza bwana wale walio na dhambi hawawezi kumpendeza mungu kwa kuwa ni wenye dhambi haijalishi ni kwa kiasi gani wanajaribu kufanya ukweli ni kuwa wewe dhambi hawawezi kumpendeza bwana suala la msingi hapa ni halihusiani na kiwango cha nia iliyomo ndani katika kumpendeza bwana bali ule ukweli kuwa haiwezekani kwa wa- waovu kumpendeza bwana je mungu atapendezwa ikiwa watu watajenga makanisa makubwa kwa kweli hatapendezwa ikiwa ni muhimu kuhamia katika jengo kubwa la kawaida basi kanisa kubwa ni katika kujenga kwa jitihada zote lakini kujenga kanisa kubwa ili kwa sababu wa jengo tu hilo haliwezi kumpendeza mungu kabisa kwa mfano hivi karibuni kanisa moja katika mji wangu lilitumia takribani dola za kimarekani milioni tatu ili kujenga jengo jipya la kanisa wakati kanisa la kwanza lilipo lilikuwa imala na ilikuwa limesimama katika hali nzuri jengo hilo jipya la kanisa lilipojengwa kulikuwa na waumini kati ya mia mbili na mia tatu walikuwa na haja yoyote ya kujenga jengo jipya la kanisa kanisa la mungu halijengwi kwa matofali mungu wa mbinguni anakaa ndani ya mioyo yetu wenyewe ni sahihi kujenga kanisa kubwa lakini kuna uhitaji wa kufanya hivyo katika kujenga makanisa makubwa na tu pekee yake kunampatia mungu utukufu jibu ni hapana je kuwakusanya watu wengi kuingia kanisani kunampatia mungu utukufu hapana huwezi kumfurahisha mungu kwa kufanya hivyo wale walio katika mwili hawawezi kumpendeza bwana wakati fulani hata watu wenye haki wanafukuza faida za mwili tu wakati hawa hawawezi kumpendeza bwana hata watu wenye haki wanafukuza faida za mwili tu watu hawa hawawezi kumpendeza bwana kwa kuwa baadzi ya watu miongoni mwao wenye haki ambao bado wamefungwa na mawazo ya mwili kama ilivyo ilivyowawenye dhambi watu wa jinsia hii hawawezi kumpendeza mungu kwa kweli watu hawa hawawezi kuishi maisha ya imani yenye afya katika kanisa bali huendelea kulalamika na hatimaye kuliacha kanisa la mungu kwa hiyo hiyo si ambayo ni wenye haki tunapaswa kuishi maisha ambayo ni ya haki na yanayompendeza ya mungu na wala si maisha yanayotafuta faida ya mwili tu ni lazima tufikilie juu ya kazi ya mungu na haki yake na, la, na lazima tusitumikie kazi za haki yake na kumpendeza mungu wale walio katika roho wa kristo hebu tusome aya ya tisa pamoja lakini ikiwa roho wa mungu anakaa ndani yenu ninyi hamfuati mwili bali mwaifuata roho lakini mtu awaye yoyote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake kwa mujibu wa paulo kifungu hiki kinamaanisha kuwa ikiwa tunaamini katika injili ya maji na roho kwa maneno mengine ikiwa tunaamini katika haki ya mungu na ikiwa tumeokolewa toka katika dhambi zetu basi sisi hatumo tena katika mwili bali katika roho ikiwa mtu anayeyote roho wa mungu basi mtu huyo yumo katika roho hana rorote wa kristo basi huyo si wake hivyo basi sisi hatumo katika mwili bali tumo katika roho sisi ambao tumo katika roho na ambao tumekombolewa toka katika dhambi kwa kupitia injili ya maji na roho yatupasa sasa kuwa sisi ni maskari wa haki ambao tuna uwezo wa kumpendeza mungu kama wenye haki katika roho sisi hatupasi kufa moyo kwa sababu ya wadhaifu wa mili yetu bali tumpendeze mungu kwa imani kwa ingawa tu wadhaifu sisi ni mali yake na kwa tumo ndani yake na kwa sababu hiyo tu mateka wa kazi yake ni lazima tumkumbuke mungu baada ya kuzaliwa upya tena na kuviluhusu kutafuta faida ya mwili tu ni lazima tuishi hali tukifahamu kuwa wenye haki wamepingwa ili kwamba ajili ya haki ya mungu tu aya ya kumi inatuonyesha wa kristo walivyopaswa kuishi na kristo akiwa ndani yenu mwili wenu umekufa kwa sababu ya dhambi bali roho yenu ii hai kwa sababu ya haki kusema kweli miili yetu ilisurubiliwa na kufa pamoja na yesu kristo kwa sababu ya dhambi zetu tumekombolewa toka katika dhambi zetu zote kwa kupitia tendo la haki la mungu kwa sababu ya haki hii basi roho za wengi haki zina uzima wa milele ni lazima tutambue kuwa wale waliohesabiwa haki kwa imani hawaruhusiwi tena kuishi kwa ajili ya miili yao tu wale ambao hawaishi kwa ajili ya haki ya mungu hata baada ya kuzaliwa upya hawa basi watu hao wapo mbali na baraka za mungu sisi tulipangiwa ili kuishi kwa ajili ya haki ya mungu pengine baadhi yenu baadhi ya wakuu mmezaliwa tena upya kwa maji na kwa roho mmekuwa na mawazo ya, ya kukata tamaa hali wakiwaza bibilia inasema kuwa wale walio katika mwili hawawezi kumpendeza mungu bila shaka mimi ninakuwa mmoja wao lakini hii si kweli mungu ametuzaa tena kwa ajili ya kuishi katika as, kama askari wa haki yake baadhi ya watu wanafikiria hivyo labda kwa sababu wameelelewa vibaya bibilia hata kama baadhi ya wenye haki wanafikiri kuwa hawawezi kuishi kwa kumfuata mungu kwa sababu ya miili ya yao Inasi, inaisi kwa kufata mwili kwamba hili yao ni dhaifu ukweli ni kuwa wao walio na roho mtakatifu wanafurahia kwa kuzifanya kazi za mungu kule kuzifanya kazi za mungu kuna wafanya wao kuwa na furaha kwa upande mwingine maisha yao pasipo kuzifanya kazi za mungu ni maisha pasipo motisha wala dhumuni ni maisha yaliyolaniwa baada ya kuwa tumepokea injili ya maji na roho kisha tukakaa katika haki ya mungu basi roho mtakatifu anataka ndani yetu roho mtakatifu anakuja na kukaa juu ya mtu yoyote ambaye ameupokea ukombozi je nini kinachotokea ndani ya wale ambao roho mtakatifu anakaa ndani yao hao wamepagiwa kuitumikia haki ya mungu na kuifanya kazi ya mungu ya haki kwa ufupi wale wote waliompokea msamaha wa dhambi na wamesamehewa haki basi wanapaswa kuishi kwa imani wenye haki wanaweza kuitunza imani yao pale tu wanapoishi kwa kuiamini na wanapozifanya kazi za mungu ikiwa wanafikilia kuwa utaishi katika ulimwengu huu kwa mwili wako pamoja na kuwa umehesabiwa haki basi utambue wazi kuwa hii ni kwa sababu hujatambua kuwa umepokea ondoleo la dhambi mahali pa wenye haki palipopangiwa pamebadilika kabla hawajazaliwa tena upya walikuwa wakiishi kwa ajili ya ulimwengu na kwa ajili yao binafsi na walikuwa na furaha wakati huo walipokuwa wakiishi kwa kufuata tamaa zao kimwili hata hivyo baada ya kuzaliwa tena upya basi ni vigumu kuendelea kuishi kama vile tena sisi tumepokea ondoleo la dhambi je tutakuwa na furaha hata kama tunapata pato la sita zaidi tunapojitoa sisi wenyewe katika kuzikomboa nafsi nyingi toka katika ulimwengu huu tunawezaje basi kuridhishwa na mambo ya husuyo na mari kwa maneno mengine ninakuomba ufikiri kwa kina kuhusu mambo ya mwili na yale ya roho hupaswi kuyatenda mambo hayo ndipo uweze kufahamu unachopaswa kukifanya ni kufikilia kwa kina kuhusu mambo jambo hili nimekwisha kuubili mara nyingi katika kitabu cha walumi kuanzia sula ya kwanza hadi ya sita katika kitabu changu cha mahubili kilichopita cha walumi na pia imekuwa katika sula ya saba na ya kumi na sita kitabu cha walumi katika kitabu hiki vitabu hivi viwili vya mahubili kitabu cha nne na cha tano katika mfululizo wa vitabu vyangu vya kiloho vitaolea kwa wakristo katika ulimwengu mzima ili waweze kujisomea ninahakika kuwa watu wengi mfululizo wa vitabu hivi kwa kupitia mfululizo wa vitabu hivi vya mahubili nilivyovitoa nimezungumzia juu ya mafundisho ya msingi kuhusiana na uokovu wa mungu toleo la kwanza lilizungumzia juu ya injili toleo la pili lilizungumzia juu ya masuala ya kithiorojia na toleo la tatu lilizungumzia juu ya roho mtakatifu na juu ya njia ya sahihi ya jinsi ya kumpokea roho mtakatifu na toleo hili la nne na tano pia linazungumzia kwa kina jinsi ambavyo mafundisho mengi ya kithiolojia yaliyo ya makosa pia linajaribu maswali kama kwa nini dhambi haitoweki hata pale ambapo wakristo wanamwamini yesu na pia vinaeleza jinsi ambavyo injili ya maji na roho ilivyofunuliwa kuwa ndiyo haki ya mungu ninaamini kuwa injili itaendelea kuwa pana zaidi ulimwenguni kwa kupitia kitabu hiki tumekwekwa na maendeleo mazuri katika kuihubili injili hasa pale tulipochapisha kitabu cha tatu kilicho wakati tulipokuwa tumechapisha vitabu viwili vya kwanza sasa baada ya kutoa kitabu cha tatu wengi sana wamekuwa wakiviulizia vitabu vya toleo hili la kwanza na toleo la pili katika mfululizo wa mafundisho ya vitabu vyangu vya kikristo baada ya kuwa vitabu hivi viwili vimechapishwa ndipo tutakapoweza kutambua jinsi injili ya maji na roho iliyo nguvu kuwa ninaomba kuwa baraka nyingi za mungu ziwaendee wale wote ambao watafikia kuifahamu haki ya mungu hii ni sawasawa na watena kuifahamu vizuri katika siku walumi na huko ndiko ufahamu kwa imani unapohusika injili ambayo na imani ya mungu sisi sote tunafanya kazi kwa injili njema je wewe haufanyi kazi ya mungu wewe unaiunga mkono huduma ya kuhubiri injili ili kuwaokoa wenye dhambi toka katika dhambi zao tunapokuwa waminifu kwa upande wetu na tunapotumikia injili basi ni hakika kwa nafasi nyingi ulimwenguni kote zinakombolewa toka katika dhambi zao tunaweza basi kuiachia kazi hii ya thamani hati kwa sababu ya kazi ya dunia ninapenda kuweka wazi mbele yako kuwa sisi wenye haki tumepangiwa kutoishi kwa ajili ya mili yetu tu sasa sisi tumepangiwa kuikamilisha haki ya mungu kuziokoa nafsi na kuishi kwa ajili ya haki ya mungu ni lazima tuitambue jambo hili na kisha uitumie muda wako uliosalia ka ishi kwa ajili ya mungu kwa ajili ya injili ya kweli na kwa ajili ya uokovu wa nafsi zilizopotea katika dhambi hivyo ndivyo kitabu cha walumi kinavyosema kuhusiana na sehemu hii sehemu tuangalie aya ya kumi na ya kumi na moja na kristo akiwa ndani yenu mwili wenu umekufa kwa sababu ya dhambi bari roho yenu ii hai kwa sababu ya haki lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye amemfufua kristo yesu katika wafu ataihuisha na mili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu kifungu hicho hapo juu kinamaanisha kuwa miili yetu si imekufa kwa sababu ya dhambi zetu lakini roho zetu zi hai kwa sababu ya haki ya mungu na imani ikiwa mtu yeyote aaminie katika haki ya mungu basi mtu huyo atapata maisha mapya sisi tumeyapata maisha mapya kwa kuamini katika haki ya mungu aya yakuminmoa inasema lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua yesu katika wafu inakaa ndani yenu yeye aliyemfufua kristo yesu katika wafu ataihuwisha na mili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa roho wake anayekaa ndani yenu hii inamaanisha kuwa yesu atatufufua sisi mwisho wa dunia maisha ambayo tutakuwa tumeyaishi kwa muda mrefu uliopita kwa ajili ya mwili na dhambi sasa yamepita na mahala petu pamebandlika ili yaishi maisha yetu yaliyosalia kwa ajili ya mungu na haki yake unaweza kuudhiwa na unaishi maisha wenye haki hali ukisema hakuna shaka kuwa wewe haki watakukusanyikia na kusema yale wanayoyasema hata hivyo hata kule kuusikia mwanzo wa mwamini aliyezaliwa tena upya au kulisikiliza akisifu kwa sauti hutafanya mawazo yako kuwa mapya hasa pale utakapokuwa ukidumu katika kanisa hii ni kwa sababu roho mtakatifu anafanya kazi ndani ya kanisa na mungu na katika mioyo ya waamini mawazo yako hayatafanywa upya na utapata nguvu mpya katika moyo wako Uta, utalishwa mkate wa kiloho wa uzima na kisha utayapata majukumu yako ya kiloho ili kuweza kwenda nje ya kanisa na kuzifanya kazi za roho unaweza kuburudishwa unapokuwa umekusanyika katika kusanyiko la waumini ule ukweli huu wewe umetenganishwa na ulimwengu ni uthibitisho tosha kuwa hatima yako imebadilika hii ndiyo sababu ya wale wanaoishi kwa kufuata mwili wamezielezea akili zao katika mambo ya mwili lakini wale wanaoishi kwa kufata roho wamezielekeza akili zao katika mambo ya roho sisi ambao tumehesabiwa haki kutaishi kamwe kwa kufuata mwili wenye haki hawapendi kamwe kuwa watumwa wa dhambi kwa kweli tunapenda kuishi kuifuata roho na kisha tukizielekeza akili zetu katika mambo ya roho wenye haki wanafanya mambo ya roho ambayo ni kazi ya kuzipata nafsi kwa ajili ya kristo ni lazima tufanye kazi kwa juhudi kwa ajili ya kazi ya mungu ni lazima tuyakane mawazo na akili zetu binafsi na kisha kuzielekeza akili zetu katika kazi ya mungu ni lazima kuishi maisha yetu yaliyosalia kwa jinsi hii mstakabari wako umebadilika na unafanya uishi majili ya haki ya mungu tu hii ni kwa sababu umepokea ukombozi kwa kuamini katika injili ya maji na roho ninataamini kuwa unafahamu ukweli huu samahani sana lakini ukweli ni kuwa uwezi tena kurudi katika ulimwengu na kwenda kuwa mtumwa wa dhambi kwa mala nyingine ikiwa utarudia ulimwengu hiyo itakuwa ni sawa na kuyarudia mauti kuwa na mawazo ya kimwili ni kifo ikiwa utaendelea kuzifuata tamaa za mwili basi ujue kuwa roho yako itakufa akili zako zitakufa na mwili wako utakufa mara baada ya kutoka misri waisraeli hawakurudi tena misri wala hawakuwa na furaha kuonana na misri baada ya kuwa wameivuka bahari nyekundu vivyo hivyo sisi ambao tumesha hesabiwa haki hatuwezi kamwe kurudi tena misili wala hatuwezi kuwa na furaha ya kukutana na mmisili wa kiroho ikiwa mwenye haki mtu aliyezaliwa upya ataendelea ulimwenguni na anaishi pamoja na wenye dhambi wa ulimwengu basi mtu huyo atapata changamoto ya kutaka kurudi tena katika kanisa la mwungu mtu wa jinsi hiyo atalikosa kanisa la mwungu hivyo hebu tuishi hali ya akili zetu zikiwa zimeelekezwa katika mambo ya roho je hayo mambo ya roho ya mungu yanamaanisha nini je mambo hayo si mambo ya mungu je si mambo yanayohusiana na kuitumikia injili ya mungu je sisi si, si, si wadhaifu na wenye mapungufu wewe ni dhaifu na mimi pia ni dhaifu lakini hukupokea msamaha wa dhambi hata pale ulipokuwa ukiingia na udhaifu na mwenye mapungufu kwa kweli ulipokea msamaha je roho mtakatifu anakaa ndani yako bila shaka jibu ni ndiyo je sisi tunaweza kuyaelekeza mawazo yetu na akili zetu katika mambo ya roho au hatuwezi kwa kweli tunaweza sisi sote tunaweza kuyaelekeza mawazo na akili zetu katika mambo ya roho je unafahamu kuwa mungu ameubadilisha mustakabali wako ili kwamba uweze kuyafanya mambo haya ya kiroho je unaamini hivyo mawazo na akili zetu sasa zimebadilishwa ikiwa hufahamu kuwa mawazo na akili zako zimebadilishwa hata pale inapoonekana hivyo basi utakumbua kuwa kuna tatizo ndani yako ni lazima uzielezee akili zako kwa nguvu zote katika haki ya mungu ukifanya hivyo basi kanisa la mungu litakuwa ndiyo nyumba kwako waumini wenzako watakuwa ndiyo ndugu zako na wazazi wako na familia yako katika roho kila mmoja katika kanisa lako atakuwa ni sehemu ya familia yako ikiwa hujafikilia hivyo hapo kabla basi sasa wakati wako wako ya kwa kina mafundisho haya usifikilie kuwa familia yako ambayo mna uhusiano wa damu na nyama ndiyo familia yako pekee mahali walipo wale waliozaliwa tena upya ndiyo nyumba ni kwako na kila awezae tena upya na mmoja wa wafuasi wako ni nyote ni sehemu ya familia ya mungu na hii ndiyo sababu inatupasa kuishi kwa kuifuata roho ni lazima tuishi kwa ajili ya mungu kwa kuwa na akili za kiroho na kuipata amani mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnir mission com