imani ya ya kweli huja kwa kusikia walumi ya kumi wa kumi na sita hadi wa hadi lakini si wote waliitao lile bahali njema kwa maana isaya asema bwana ni nani aliyeziamini habari zetu bali imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo lakini nasema je wao hawakuisikia nam wamesikia sauti yao imenea duniani mote na maneno yao hata mwisho ya ulimwengu lakini nasema je waisraeli hawakufahamu kwanza msa anena nitawatia wivu kwa watu ambao si taifa kwa taifa lisilo nafahamu nitawagaribisha na isaya anaojasiri mwingine asema nalipatikana nao wasionitafuta nalidhihilisa kwao wasioniuliza lakini kwa israeli asema mchana kutwa waliwanyoshea mikono watu wasioitii na wakaidi aya ya 17 inasema basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo je imani inayomwokoa mtu katika dhambi zake zote inatoka wapi imani ya kweli inakuja kwa kulisikia neno la mungu ninapenda kuelewa kushuhudia injili ya haki ya mungu kwa kupitia neno lake hebu tuanze kuangalia walumi shule ya tatu mstari wa kumi hadi mstari wa ishirini kama ilivyodhihirika ya kwamba hakuna mwenye haki hata mmoja hakuna amtafutaye hakuna amtafutaye mungu wote wamepotoka wameoza wote pia hakuna mtendaye mema la hata mmoja koo lao ni kaburi wazi kwa ndimi zao wametumia hila sumu ya fila ii chini ya midomo yao vinywa vyao vimejaa laana na uchungu miguu yao ina mbio kumwaga damu uharibifu na mashaka yamo njiani mwao wala njia ya amani hawaikuijua kumcha mungu hakupo machoni pao basi twajua ya kuwa mambo yote inenayo torati huyanena kwayo waliyo chini ya torati ili kila kinywa kifumbwe na ulimi na ulimwengu wote uwe chini ya hukumu ya mungu kwa sababu hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele za mungu matendo ya sheria kwa maana kutambua dhambi huja kwa njia ya sheria tunawezaji kuifahamu na kuamini kifungu hiki ili tuweze kupokea wokovu tangu mwanzo hakukuwa na mwenye haki au waliyemtafuta mungu bali wote walikuwa wenye dhambi makoo yao yalikuwa ni makaburi yaliyo wazi ndimi zao zilikuwa kama sumu ya fila zikiwa zimejaa hila na uchungu miguu yao ilikuwa miepesi katika kumwaga damu hawakuifahamu njia ya amani na wala hawakujua hofu ya mungu katika macho yao na walikuwa wakitembea katika njia ya uharibifu wao na mashaka kabla ya kuifahamu na kuiamini haki ya mungu kila mtu alikuwa ni mwenye dhambi na njia ya iliyosaidia kumtambua kuwa alikuwa ni mwenye dhambi ni kupitia sheria tungeliwezaje kuzifahamu dhambi zetu pasipo sheria tungeliwezaje kumfahamu mungu je tuliwahi hata siku moja kumwogopa mungu walumsura ya mstari wa mar18 inasema kumcha mungu hakuko machoni pao je macho yetu ya kimwili yamewahi kumwona mungu pengine tunaweza kuwa tunafahamu juu ya uwepo wa mungu lakini hatujui kumwona wala kumwogopa yeye sasa tuliwezaje kutambua kuwa tulikuwa ni wenye dhambi tulifikia hatua ya kuufahamu uwepo wa mungu kwa kusikia neno lake lililoandikwa hii ndiyo sababu kusikia kuja kwa neno la mungu tunafahamu kuwa mungu aliumba ulimwengu kwa sababu imeandikwa katika maandiko hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi mwanzo sula ya kaza mstari wa za ni kwa kulisikia neno la hili la mungu ndipo tulifikia hatua ya kufahamu na kuamini uwepo wake na pia kuamini kuwa mungu ndiye muumba wa ulimwengu mzima kama isingekuwa kwa hali ya neno la mungu basi kwa hakika tusingekuwa na mtu yoyote ambaye angeliweza akafahamu wala kumcha mungu pasipo neno la mungu hata sisi tusingeliweza kuzitambua dhambi zetu kwa maneno mengine kimsingi sisi tulikuwa hatuna ule ufahamu wa mungu hali tukiabudu vitu visivyo na maana na tulikuwa hatuzifahamu dzambi zetu lakini mungu alitupatia sheria na hivi ndivyo tulivyoweza kuzitambua dhambi zetu mbele za mungu tulikiwa hatuna ya kuyafahamu mapungufu yetu na dhambi zetu baada ya kulisikia neno labuana, la bwana la sheria na amri kumi za zile amri mia sita kumi na tatu hakuna mtu anayeweza kuzitambua dhambi zetu mtu fulani pasipo uwepo wa neno la sheria karibu kila mtuhumiwa awapo kifungoni hudai kuwa walifahamu kosa lake au kwa nini kwa nini amefungwa wengi wao hudai kuwa wana hatia na kwamba walipelekwa jela kwa makosa na pasipo haki pasipo kuifahamu sheria ya mungu hatuwezi kuzifahamu dhambi zetu binafsi wakati mwingine twaweza kusema nimekuwa nikifanya hivi wakati wote na kila mtu anatenda hivyo inawezekana kufanya hivi ikawa dhambi ni kwa kusikia na kuiona sheria ya mungu ndipo tunaweza kuzitambua dhambi zetu pia tulifikia hatua ya kufahamu kuwa kuabudu miungu mingine kulihitaji bule jina la mungu kushindwa kuitunza kuifuata sabato kuua kuzini kuiba kuogopa wivu na kushindwa kuishi kwa kuifuata neno la mungu ni dhambi kwa kuwa sheria ya mungu imesema hivyo hivyo ndivyo tulivyotambua jinsi tulivyokuwa wenye dhambi mbele za mungu kwa neno la sheria kabla ya sheria hii tulikuwa hatuzijui kabisa dhambi zetu baada ya kutambua kuwa sisi ni wenye dhambi sasa tufanye nini mbele za mungu tunahitaji kujiuliza jinsi ambavyo zambi zetu zinavyoweza kusamehewa ni kwa kuisikia neno la mungu ndipo tunapopokea kuzifahamu dhambi zetu na kisha tunatambua hitaji la uokovu kama ambavyo wenye njaa wanavyojisikia haja ya kupata chakula wale wanaotambua kuwa wamejivunja sheria ya mungu na wanaotambua kuwa wao ni wenye dhambi wakubwa wanalitambua hitaji lao la uokovu hivi ndivyo tulivyofikia hatua ya kumtambua mungu na kumtambua hitaji letu la kuamini katika haki yake kwa kupitia yesu kristo ambaye mungu alimtuma kwa ajili yetu kwa ambavyo imani huja kwa kusikia sisi pia tunazifahamu zambi zetu kwa kulisikia neno la mungu sasa tunatambua kuwa sisi ni wenye dhambi sasa tufanye nini ili tuweze kukombolewa toka katika dhambi zetu wokovu huja kwa imani katika neno la mungu ambalo linasimama kati ya mioyo yetu kama tunavyozitambua dhambi zetu kwa kusikia na kujifunza neno la mungu kama walumi sura ya tatu mstari wa 21 hadi mstari wa 22 unavyosema lakini sasa haki ya mungu imedhihirishwa pasipo sheria inashuhudiwa na tolati na manabii na haki ya mungu iliyo kwa njia ya amani katika yesu kristo kwa wote waaminio mungu kwa kutupatia sheria yake ametufanya sisi tuweze kutambua kuwa ni wenye dhambi mbele zake kwa kuwa tumeshindwa kuishi kwa kufuata neno lake kimsingi sisi tuna mahitaji mawili tunapenda kuishi kwa kuifuata sheria lakini kwa kuwa wakati huo huo tuna uhitaji wokovu wetu toka katika dhambi lakini kwa kuwa haki ya mungu imedhihirishwa pasipo sheria wale ambao watakaokombolewa toka katika dhambi zao ni lazima wautafute wokovu wa imani yao katika hili hii ya mungu na si katika sheria tunatambua kuwa ukombozi huu wa hauji kwa kutii sheria ya mungu bali kwa kuamini uokovu ambao umetolewa na mungu katika ile haki ya mungu ambayo imetuokoa kwa kupitia yesu kristo sasa je hii haki ya mungu na uokovu wake ni kitu gani hii ni injili ya maji na roho ambayo imezungumziwa katika agano la kale na agano jipya injili ya maji na roho inaonekana katika agano la kale kuwa ni uokovu kwa amani katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na katika agano jipya kama imani katika ubatizo wa yesu na msalaba wake walumi sura ya pili mstari wa ishirina moja hadi mstari wa ishirina mbili inasema inashuhudiwa na tolati na manabii ni haki ya mungu iliyo katika njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminio sasa tunawezaje kuipokea haki ya mungu tunaweza kuipokea haki ya mungu kwa kufahamu kupitia neno la mungu linaloshuhudia na torati na manabii kuwa yesu mungu na mwokozi wetu na kwamba tunaokolewa kutoka katika dhambi zetu zote kwa imani katika yesu kristo kwa maneno mengine tunaipokea haki ya mungu kwa, kia, kwa kuliamini neno lake ambalo limeshuhudiwa na tolati na manabii wa agano la kale kule kusema kuwa sheria au tolati na manabii vinashuhudia neno la mungu kunaonyesha pia kuwa katika sura ya kwanza ya vitabu vya wibrania na walumi kule kusema kuwa yesu alikuja ili kutukomboa ni wokovu ambao wameahidiwa kwetu na mungu ahadi ya kwako wenye dhambi waliokuwa chini ya sheria na waliokuwa wamefungwa katika ajili ya uharibifu wao ilitolewa na mungu maelfu ya miaka iliyopita mungu aliendelea kuirudia hali hii na akaufahamu jinsi ambavyo aliyendelea kuishikilia ahadi yake kwa kupitia watumishi wengi mbalimbali mbali ambao walikuja kabla yetu kwa mfano hebu tuiangalie kifungu hiki ambacho walawi sula 16 mstari wa 21 inasema na naharuni ataweka mikono yake miwili juu ya kichwa cha yule mbuzi aliye hai na kuungama juu ya maovu yao wote ya wana wa israeli na makosa naamdhambi zao zote naye ataziweka juu ya kichwa cha yule mnyama kisha atapelekwa aende jangwani kwa mkono wa mtu aliye tayari kifungu toka walumi sula mstari wa hadi wa hadimstariwab kuwa haki ya mungu ilishuhudiwa na torati na manabii kinamaanisha kuwa wokovu mkamilifu wa yesu ulifunuliwa kwa kupitia sadaka ya kuteketezwa na hema takatifu la kukutania katika agano la kale kwa kupitia manabii kama vile isaya ezekieli yeremia na danieli kwa maneno mengine mungu jifunua kwa kupitia neno lake la agano la kale jinsi ambavyo ataitunza ahadi yake ya wokovu kwamba atafanya hivyo kwa kumtuma yesu kristo na kumfanya kuzichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa ubatizo wake kwa kufa msalabani baada yetu na hivyo kulipa mshahara wa dhambi zote za kila mwili wake yote haya kwa ajili ya ukombozi toka katika dhambi zetu kwa kupitia haki ya mungu hivyo uokovu wetu si kwa sheria bali ni kwa imani yetu katikati ya mungu ambaye ni yesu kristo mwenyewe kama anavyoshuhudia na tolati na manabii mungu anatueleza kuwa yanatokea toka katika dhambi zetu kwa kuamini katika haki ya mungu ambayo ilitimizwa na yesu kristo imani yetu inakuja kuwa kulisikia neno la mungu ambalo ni neno la yesu kristo tunaweza kufahamu na kuamini kuwa yesu ni mwokozi wetu tunafahamu na kuamini kuwa yesu ni mwokozi wetu kwa kulisikia neno la mungu lililotunguzwa kwa watumishi wake kwamba mungu aliahidi kutuokoa kwa mujibu wa mpango wake na kwamba yesu alikuja kutoa kwa ajibu kwa ahadi ya mpango huo kama ilivyoandikwa katika danieli sura ya tisa mstali wa ishirii na nne mda wa majuma sabini umealiwa juu ya watu wako na kuwa mji wako mtakatifu ili kukomesha makosa na kuishiika dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uokovu na kuleta haki ya milele na kutia muhuli pa maono na unabii na kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu mungu anayeweka majuma sabini kwa ajili ya watu watu tunaendelea na kifungu hicho hapo juu toka katika kitabu cha danieli kifungu kinaelezea juu ya anguko la israeli kwa babeli wakati ambapo mungu aliazimia kuwa waisraeli wachukuliwe kwenda mamishoni kama wafungwa na waishi huko kwa miaka sabini kama watumwa wa sababu ya kuabudu miungu mingine kama mungu alivyodhamilia israeli aliwavumilia na kuzidiwa nguvu za babeli na uharibifu ulikuwa ni mkubwa sana kiasi kuwa israeli walisahau amri kwa majeshi ya, wa, ya wavamizi ambayo waliwachukua waisraeli wengi kama wafungwa na wakawweza kuwatuma wao miongoni mwa watumwa waliochukuliwa na walikuwemo pia na wenye busara kama vile danieli ambaye alifanywa kuwa mshauri wa mfalume wa babeli hivyo mungu aliwaadhibu waisraeli kwa namna hii kwa ajili ya dhambi zao lakini kwa kuwa alikuwa ni mwenye rehema hakuiacha ghadhabu yake idumu milele lakini baada yake alipanga kuwaweka hulu kutoka katika wiki sabini wakati danieli alipokuwa kitubu mbele za mungu kwa niaba ya wale wa, wake waliokuwa ajili ya rehema za mungu na ukombozi mungu akamtuma malaika ambaye alizu, al, alikizungumza kifungu hicho hapo juu muda wa majuma sabini ameliwa juu ya watu wako na juu ya mji wako mtakatifu ili kukomesha makosa na kuishiriza dhambi na kufanya upatanisho kwa ajili ya uovu na kuleta haki ya milele na kutia muhuli maono na nabii kwa kumtia mafuta yeye aliye mtakatifu kifungu hiki ni ahadi ya mungu kwa danieli kuwa atamsamehe dhambi zote za watu wake kwa wiki sabini wakati ambapo makosa yao yatamalizika pia kifungu hicho kinafundisha sisi ahadi ya ukombozi wa mungu wa kupitia yesu kristo kwa kuwa waisraeli wali walitenda dhambi nyingi mungu alipaswa kuwaadhibu lakini pia mungu alizisamehe zambi zao zote zilizopita kwa ghalama ya wiki sabini utumwa utumwani wakati makosa yatakapokuwa yamekombolewa na mwisho wa dhambi umefanyika basi dhambi zote za waisraeli zitakuwa hazipo tena wakati upatanisho wa kwa ajili ya makosa ya utakapokuwa umefanyika wakati haki ya milele itakapokuwa imeletwa na wakati huo maono ya ayunabii yatakapokuwa yamefungwa basi maneno yote yaliyozungumzwa na yeremia yatatimia katika kipindi chote cha wiki sabini za utumwa yote haya yanatokea na katika wiki la sabini waisraeli watarudi katika nchi yao ya asili hivyo ndivyo mungu alivyomweleza danieli kwa kupitia malaika wake ahadi hii ilikuwa ni ahadi ambayo ilitolewa kwa waisraeli lakini pia ina maana yake kiroho kama mungu alivyopanga zile wiki sabini kwa watu waisraeli na mji wao mtakatifu mungu ameunda mji wetu mtakatifu katika ufalume wa mbinguni wa ajili yetu sisi sote tunaomwamini katika walumi inasema kuwa lakini sasa haki ya mungu imedhihilika pasipo sheria inashuhudia na tolati na manabii hii ni haki ya mungu iliyokuwa kwa njia ya imani katika yesu kristo kwa wote waaminio wakati yesu alipokuja hapa duniani alibatizwa na kufa msalabani maovu yetu yote yaliondolewa dhambi zetu zote ziliisha haki ya mungu ilidhihirishwa na maono ya unabii yaliitwa muhuli kifungu toka danieli kinamalizia kwa kusema kumtii mafuta yenye aliye mtakatifu je hii inamaanisha nini yeye aliye mtakatifu ni yesu kristo ambaye ndiye alikuja hapa duniani ili kutiwa mafuta je kutiwa mafuta kunamaanisha nini maana yake ni kuwa yesu alizichukua zale za nafasi zitatu za mfalme kuhani mkuu wa ufalme wa mbinguni nabii kama mfalme wetu kuhani mkuu wa nabii yesu aliyatimiza mapenzi ya mungu ya kutukomboa toka katika dhambi zetu zote kama alivyotabiliwa na malaika aliyezungumzwa na danieli yesu kristu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake na atahukumiwa kwa niaba yetu kwa kuja hapa duniani na kubatizwa imani huja kwa kusikia tunawezaje kusikia na kuamini njiri hii ya haki ya mungu tunaweza kuiamini kwa yesu kristo ni mwokozi wetu tunaweza kusikia na kuamini kwa kutumia neno la mungu lililozungumzwa katika agano la kale na agano jipya kwa maneno yaliyozungumzwa na manabii wa mungu na watumishi wake hii ndiyo sababu paulo alisema kuwa imani huja kwa kusikia na imani hii huja kwa kusikia neno la kristo manabii wa gado la kale kama vile danieli na isaya walitabili juu ya kuja kwa yesu kristo hasa isaya alitabili kuwa hakika ameyachukua masikitiko yetu amejitwika huzuni zetu na lakini alinyenyekea wala hakufunua kinywa chake kama mwana kondoo apelekwaye machinjioni na kama vile kondoo anyamazavyo mbele ya wako wakatakao manyoya yake sula ya tatu wa tatu hadi wa hadi ni nani kati ya waliokuwepo katika isaya ambaye angeliamini kuwa yesu kristo atazaliwa kwa bikila ili kuja hapa duniani kama mtu wa kawaida akaishi kwa miaka 33at akabatizwa akasulubiwa akafufuka toka kwa wafu siku ya tatu lakini isaya aliiona na kutabiri mambo haya takribani miaka miasaba kabla ya kuzaliwa kwa yesu isaya alishuhudia kuwa kristo atazibeba huzuni zetu na zetu zote hii ndiyo sababu paulo alimtumia neno la gano la kale mala kwa mala alipokuwa akiandika kitabu cha walumi katika kuelezea jinsi ambavyo watumishi wa mungu walivyoshuhudia jinsi yesu alivyofanyika kuwa mkombozi wetu kwa kuja hapa duniani kwa kuzichukulia mbali zambi zetu zote na kwa kutuokoa na haki ya mungu kwa kuwa wote wamefanya dhambi walumi sula ya 3 wa 23, hadi wa 24, inasema kwa sababu wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu kwa kuwa tulizaliwa katika dhambi na kwa sisi sote tumefanya dhambi mbele za mungu basi kwa sababu hiyo sisi sote tumepungukiwa na utukufu wake lakini tulihesabiwa haki bule kwa neema na mungu kwa kupitia ukombozi katika yesu kristo kuhesabiwa haki kwetu haki kulikuwa ni bule pasipo gharama yoyote hatukupaswa kulipia mshahara wa dhambi zetu kwa kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake na akalipa mshahara wa dhambi hizo kwa kuyatoa maisha yake mwenyewe msalabani alifanya haya yote ili kutukomboa sisi ambayo tunamsikia na kumwamini tunamaanisha nini kusema juu ya wokovu toka katika dhambi kwa kweli tunamaanisha imani katika haki ya mungu kuiamini haki ya mungu hakuhusiani na chochote na matendo bali inahusiana na moyo yetu tunahesabiwa haki kwa kulisikia neno la bwana na kuliamini kwa mioyo yetu yote ili tuokolewe toka katika dhambi zetu zote bwana wetu alikuja hapa duniani akafanyika kuwa mwanakondoo wa mungu ambaye alizichukua dhambi zote za ulimwengu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kisha kafa msalabani kwa kisha akafufuka siku ya tatu na sasa ameketi mkono wa kuume wa mungu baba yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake akalipa ghalama zote za adhabu ya dhambi zetu kwa kuutoa uhai wake na kisha akafufuka toka kwa wafu yesu alifanya haya yote ili kutuokoa toka katika mauti yetu tunaokolewa kwa kuamini hivyo wokovu wetu unakuja kwa imani na imani yetu huja kwa kulisikia neno la mungu aliloandikwa na kusikia kwetu huja kwa neno la kristo imani huja kwa kusikia tunaamini kwa mioyo yetu akili zetu zinahusiana na ufahamu wakati miili yetu ipo kwa ajili ya kufanya kazi na tunaamini kwa kutumia mioyo yetu sasa tunapaswa kuamini nini katika mioyo yetu na kivipi ni kuakilisha neno la mungu tunaweza kusikia injili na kwa kusikia kuliziza injili tunaweza kuwa na imani na kwa kuwa na imani tunaweza kuokolewa tunapoamini kwa kutumia neno la mungu yaani kuamini katika neno lililoandikwa linalotangaza kuwa kristo alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa ubatizo wake akazibeba akafa msalabani na kisha akafufuka tena toka kwa wafu kuwa na imani katika neno la mungu ni kuwa na imani katika haki yake hivyo imani pasipo kulisikia neno la mungu ni jambo la ovyo na haina maana maadai yasemayo kuwa mungu alijifunua kwa kupitia ndoto za mtu fulani ni uongo kabisa tunaokolewa kwa imani na ni kwa imani tu hebu tusome tena kwa mara wanahesabiwa haki bule kwa neema yake kwa njia ya ukombozi ulio katika kristo yesu ambaye mungu amekwisha kuweka awe upatanisho kwa njia ya imani katika damu yake ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuzichukulia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa apate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kuhesabiwa haki yeye amwaminie yesu amina bwana wetu alifanyika kuwa kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu sisi tulifanyika kuwa maadui wa mungu kwa sababu ya dhambi zetu lakini yesu aliuanzisha upya uhusiano wetu na mungu kwa kufanyika kuwa kipatanisho kwa ajili ya dhambi zetu kwa ubatizo wake na kifo chake na ufufuo wake kati ya vitabu cha walumi sula yamsala 25 kuna kifungu kisemacho ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotanguliwa kufanywa kifungu hiki kinatueleza kuwa alisubiri kwa uvumilivu kwa muda mrefu na kwamba ataendelea kusubili hadi siku ya hukumu wale wanaomwamini yesu kristo wale wanaoamini wokovu kwa kupitia maji na damu wale wanaoamini katika wokovu na mwana wake wale wasiofanyika kuwa wakipatanisho kwa mungu baba hao ndiyo ambao zambi zote zimehamishwa mbali na mungu kuzihamisha dhambi maana yake ni kuwa mungu amezihamisha dhambi zao wale wote wanaosikia na kuamini katika neno la mungu na injili yake yaani wale wanaoamini katika ubatizo wa yesu na damu yake kwenye msalaba kwa baadhi ya nyakati tunaweza kujikuta tukisikitika katika maisha yetu lakini hii ni kwa sababu ya udhaifu wa miili yetu na akili zetu na kadili tusivyoukana uokovu wa yesu basi mungu hataziona dhambi hizi zote kwa, nini? Kwa, kwa ni dhambi kwa maneno mengine mungu haziangalii dhambi za wale ambao wameokoka kwa kuamini katika maji na damu ya yesu kristo katika mioyo yao bali mungu anazizamisha dhambi zetu na kuzipita inawezekanaje kwa mungu kuzizalau zambi kama hizo wakati yeye ndiye mungu pekee aliye wa haki hii ni kwa sababu kristo alikuja hapa ulimwenguni na alibatizwa na kwa sababu yesu alizitowesha dhambi zote za ulimwengu ubatizo wake na kusulubiwa kwake ambapo mungu alizipitisha zambi zetu zote tulizozifanya kwake je zile zambi zilizotufanya imani na inamaanisha kuwa ni dhambi ya asili hapana kwa kweli haimaanishi hivyo bali ni zambi zote zilizopita kwa mtazamo wa milele wakati wote katika ulimwengu huu unaonekana kuwa ni wakati uliopita ulimwengu huu una mwanzo wake na mwisho wake lakini mungu ni wa milele na kwa hiyo tunapoliangalia muda wake na muda wetu wa kidunia basi zambi zote za ulimwengu zinaonekana kuwa zimetendwa katika wakati uliopita mbele za mungu ili aonyeshe haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa haki yake kwa sababu ya kuziachilia katika ustahimili wa mungu dhambi zote zilizotangulia kufanywa hii ndiyo sababu mungu haziangalii dhambi zetu hii si kwa sababu hana macho ya kuziangalia zambi zetu bali hazioni kwa sababu mwanawe yesu kristo amelipa mshahara wa dhambi zetu kwa kuwa ubatizo wa kristo na kusulubiwa kwake kulisafisha mbali dhambi zetu basi sisi tunasimama mbele za mungu kama watu tusiyo na dhambi inawezekanaje kwa mungu kuziona dhambi zetu wakati yesu kristo ambaye ndiye utimilifu wa haki ya mungu amewakomboa wa wote wanaoamini haki ya mungu na kuzichukua mbali zambi toka kwetu hivi ndivyo mungu anavyoionyesha haki yake sasa kwa kuzipatia dhambi zetu ambazo tulizifanya hapo zamani yaani zambi ambazo zimekwishalipwa na yesu kristo imani katika haki ya mungu inakuja kwa neno la kristo kwa sababu neno la kristo lenyewe lina ile haki ya mungu halisi kwa kuonyesha haki yake si kwa mungu alionyesha haki yake tu bali pia haki ya wale wanaoamini katika yesu kristo mungu ameziondoa dhambi zetu zote na sisi pia tunaamini katika mioyo yetu huu yesu amezichukulia mbali zambi zetu zote hii ndiyo sababu tumefanyika kuwa tusio na dhambi na tuliohesabiwa haki kwa kuwa tumeivaa haki ile ile ya kristo wagalatia ya wa kwa kuwa sisi pamoja na mungu sote tu wenye haki basi sisi toe ni familia moja na mimi na wewe ni watoto wake je unaziamini hizi habari za kupendeza je hii inamaanisha kuwa tuna kitu chochote ambacho twaweza kujivunia kwa kweli hapana tunaweza kujivunia kitu gani katika uokovu wetu unawezekana kwa kusikia tu na kuliamini neno la kristo je tuliokolewa kwa matendo yetu wenyewe kuna nini cha kujivunia hakuna je aliyeokolewa kwa kuwa amehudhuria sala za mapema asubuhi katika kanisa lako uliolekewa kwa sababu hujawahi kukosa hata ibada moja ya jumapili kanisani je uliokolewa kwa sababu ya uhakiki kuwa hutakosa kulipa zaka kwa kweli hapana matendo haya yote na imani zinazojengwa katika matendo ni imani potofu sisi tuliookolewa toka katika dhambi zetu kwa kuiamini haki ya mungu katika mioyo yetu imani huja kwa kusikia na uokovu huja kwa imani katika neno la kristo kujaribu kupokea ondoleo la dhambi kupitia sala za toba baada ya kumwamini yesu pia ni imani isiyo sahihi hii ni kwa sababu imani ya kweli kuja kwa kuamini katika haki ya mungu na si kwa matendo ya sheria kama neno la mungu lisemavyo kuu wapi basi kujisifu kumefungiwa nje kwa sheria ya namna gani kwa sheria ya matendo la bali kwa sheria ya imani basi twaona ya kuwa mwanadamu huhesabiwa haki kwa imani pasipo matendo ya sheria au je mungu ni mungu wa wayahudi tu siye mungu wa mataifa pia naam ni mungu wa mataifa pia wokovu na kuja kwa waisraeli na mataifa pia kwa kusikia na kuamini katika mioyo yao kuwa yesu kristo amewaokoa kwa maji na damu yake tunaokolewa toka katika dhambi zetu pale tunapoiamini katika haki ya mungu tunapoiamini haki hii ambayo ni yesu kristo basi tunaokolewa toka katika dhambi zetu zote mungu anafanyika kuwa baba yetu na sisi tunafanyika kuwa watoto wake huu ndio wokovu kwa imani katika haki ya mungu unaopatikana kwa kusikia na kuamini katika neno la kristo imani yetu inakuja kuwa kamili katika haki ya mungu uokovu wetu unakuja kwa imani yetu katika neno la kristo je unaamini kuwa kristo alikuja hapa duniani kama mwokozi wako na kwamba alizichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa ubatizo wake na kuwa kipatanisho kwa mungu na kwamba alikufa msalabani akafufuka siku ya tatu toka kwa wafu na kwamba ameketi mkono wa kuume wa mungu baba je unaamini kweli uokovu huu na katika upatanisho wa bwana wetu yesu kristo kuna watu wengi wanaomwomba mungu kutokea katika ndoto zao wanaosema kuwa wataamini ikiwa wataweza kumwona mungu angalau mara moja kwa macho yao baadhi wanadai kuwa wamewahi kumwona yesu katika ndoto zao na kwamba waliwaambia kufanya mambo haya na yale kama vile kujenga kanisa hapa kujenga kituo cha maombi na kadhalika lakini mara nyingi hutaja vitu ambavyo vinahitaji fedha na kwa sababu ya madai hayo ya uongo kuna idadi kubwa ya watu ambao wamepotoshwa kuna matukio mengi ya kusikitisha katika ulimwengu wa kristo ni lazima utambue kuwa mambo hayo yote si kazi za bwana wetu bali ni mambo ya ibilisi mwenyewe ikitokea kuwa umemwona yesu katika ndoto zako basi usichukulie jambo hilo kwa undani sana ndoto ni ndoto tu yesu si yule anayeweza kukutokea wewe kwa namna kama hiyo lasi hivyo kungekuwa hakuna haja ya kuwa na bibilia ikawa yesu anaweza kutokea ingalau mara moja basi tunapaswa kuifungua bibilia kwa kuwa tutakuwa hatuhitaji tena lakini jambo kama hilo la kutegemea ndoto linaweza kuleta madhara makubwa katika kazi ya kristo ya uokovu ikiwa tunalimwamini yesu pasipokuwa na bibilia basi angelipaswa kuonekana kwa kila mtu lakini hakuna haja ya jambo kama hilo kwa kuwa bwana wetu amekwisha yatimiza mahitaji yote ya wokovu hii ndiyo sababu imani huja wa kusikia na kuamini katika neno la kristo je ni kweli kuwa watu wote wamesikia kuwasu yesu kristo wanaweza kuwa wamelisikia jina la yesu kristo lakini si wote ambao wameisikia injili ya kweli hii ndiyo sababu paulo aliuliza tena mwasiikieje pasipomhubili hivyo ni lazima tuihubiri injili hii ambayo ina haki ya mungu lakini kwa njia gani na kivipi lakini swala la njia gani injili ihubiriwe si la muhimu njia zote za kuhubiri habari njema kama vile kuongea maneno au kwa maandiko yaliyozindikwa zinaweza kutumika imani huja kwa kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo maandiko yaliyochapishwa ambayo yanaihubiri injili yanaweza pia kumwongoza wasomaji kwenye imani ya kweli ni lazima ukumbuke kuwa imani huja kwa kusikia na kusikia huja kwa kuihubili habari njema hivyo waijarishi unatumia mbinu gani katika kuihubili njili muhimu katika neno la mungu basi utatambua ya kuwa wewe ni mkristo wa kweli ninatumaini kuwa unalifahamu jambo hili kwa umekolewa toka katika dhambi zako pia ninatumaini na kuomba kuwa uendelee kulishikilia neno la maji na roho kwa wema hebu sasa tumalizie mjadala wetu kwa kusoma pamoja toka walumi sula ya kumi mstari wa kumi na saba basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo amini wale wanaoamini katika mioyo yao kwa kulisikia neno la hili la mungu lililoandikwa ndio wale walio na imani ya kweli je unayo imani hii ya kweli bwana wetu ametukomboa toka katika dhambi zetu zote tunamshukuru na kufurahia kuwa bwana wetu amelichukua dhambi zetu zote pamoja injili basi mala zote watu wanakatishwa tamaa lakini kwa kule kusikia kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa ubatizo wake basi mioyo yetu inajazwa furaha na imani yetu inaanza kukua zaidi ninamshukuru bwana kwa kutuokoa mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj nwlife org