ishi kwa ajili ya haki ya mungu walumi sula ya 1 mstari wa kanza inasema kila mtu naaitii mamlaka iliyo kuu kwa maana hakuna mamlaka isiyotoka kwa mungu na ile iliyopo imeamliwa na mungu ni lazima tuishi katika mipaka ya desturi za kijamii mungu alituamulu kuwaogopa na kuwaheshimu wale walio na mamlaka katika maisha yetu yote ya kimwili na ya kiroho mungu anatoa mamlaka kwa maofisa wa serikali kwa sababu maalum na kwa hiyo kuwa tha... haipaswi kuwadhalau ni lazima tukumbuke msemo wa paulo akisema msiwiwe na mtu chochote isipokuwa kupendana sula ya wa hii ndiyo sababu tumekuwa tukichapisha vitabu vya bule na kuitoa injili hii nzuri kwa watu wote katika ulimwengu mzima bwana anasema upendo na utimilifu wa sheria watu wamejazwa na, na dhana potofu huwa wanaitunza na kuishiria sheria ya kikamilifu katika maisha yao ya kidini mungu alitupatia sisi injili ya maji na roho ambayo inaifunua haki yake ili kutuokoa toka katika dhambi tunazofanya tukiamini katika haki ya mungu inaonyeshwa katika injili ya maji na roho kueneza injili hii nzuri ambayo bwana wetu ametupatia ni sawa na kutoa maisha yetu au uhai wetu kwa wengine kwa sababu injili hii inawaokoa watu toka katika dhambi zao zote hatupasi kuwiwa deni lolote zaidi ya deni la upendo linaloeleweka kwa upendo wa yesu kristo sasa ni wakati wetu wa kuamka aya ya kuamkaa inasema inasemana tukiujua wakati kwamba saa ya kuamka katika usingizi imekwisha kuadia kwa maana sasa uokovu wetu u karibu nasi kuliko tulipoanza kuamini sasa tunawatawala pamoja na kristo kwa miaka elfu moja wakati miili yetu ya udhaifu itakapobadilishwa ambayo ni sawa na kusema kuwa wakati miili yetu inapokuwa imekombolewa pia tunaweza kuona kufanana katika kati ya kizazi chetu na kizazi cha nuhu wimbi jipya la ushoga limechanua sana katika nyio vikuu ulimwenguni huu ni wa uovu sana kiasi kuwa mtu mmoja anamchoma mtu mwingine na kumuua kwa kutumia sim, sum kwa muda mrefu ukatili na maovu mengi ya jinsi vilivyo vinatokea sana katika kizazi hiki ni lazima tutambue kuwa sasa ni wakati wetu wa kuamka katika usingizi kuja kwa bwana na wetu mala ya pili umekaribia sana ni lazima tuwe makini ili tuweze kutanabaisha jinsi nyakati hizi zilivyo na kutambua kuwa kujua kwa bwana wetu mala ya pili kumekaribia lakini kwa wakati huo huo ni lazima utambue kuwa kuna watu wengi sana ambao bado hawajajua lolote kuhusu nyakati hizi kwa maana kama vile ilivyokuwa siku za nuhu ndivyo itakavyokuwa kuja kwake mwana wa adamu ya wa 37. hata katika kipindi cha nuhu watu walijenga nyumba walioa na kuoana walifanya kila aina ya dhambi na waliendelea kufanya shughuli zao za kila siku hadi siku moja wakati hukumu ya mungu ilipomwagwa juu yao kwa gafla zaidi ya nuhu hakuna yeyote aliyekuwa akitegemea kuja kwa mvua kubwa na garika ambayo iliwaangamiza ili wote isipokuwa wachache waliopata kimbilio katika safina wale walioangamia walikutana na hukumu ya mungu ya kutisha na kuangamiza hali wakiwa bado wanaendelea kula na kunywa kwa uhuru pasipokuwa na matarajio yoyote ulimwengu huu upo wazi si kwa hatari za vita tu bali pia hatari kwa majanga ya asili ya kutisha ambayo yanatokea katika ulimwengu mzima yakiambatana na mabadiliko ya hali ya hewa kuna hatari kubwa ambayo imo hata katika vyakula tunavyokula kiasi kuwa hatuwezi hata kuvifurahia vyakula vyetu kwa kuwa tunaovihofia hii ndiyo sababu inatupasa tuishi kwa busala katika nyakati hizi hali tukimkumbuka kuwa wokovu wa mili yetu upo karibu sana kuliko wakati tulipoanza kuamini je umejivika wokovu wa kristo unaweza kufikiria kuwa maangamizi ya ulimwengu huu hayana lolote kuhusiana na suala la kiimani na kwamba maangamizi hayo yanahusiana zaidi na masuala ya kisiasa na kiuchumi lakini ukweli ni kuwa machafuko kati ya ulimwengu mzima yanatoa onyo juu ya maangamizi ya ulimwengu ulimwengu huu unakaribia kukutana na maangamizi sasa ya ulimwengu huu kiuchumi na kimazingira bibilia inatueleza kuwa kadiri ya kuja kwa bwana wetu mara ya pili kunavyozidi kukaribia basi ni lazima sisi tusiwe chochote isipokuwa kupendana tukisaidiana kulindana tukiongozana na kushikiliana sisi kwa sisi kwa upendo na ni lazima tukum, tukumbuke kuwa wamtumaini yesu yapo karibu sana kuliko tulipoanza kuamini sisi tunaishi katika kipindi ambacho tunahitaji kuishi kwa matumaini hali tukisubili kurudi kwa yesu kristo je tuna tumaini letu lipo wapi tumaini letu lipo linatokana katika kusubili kurudi kwa kristo ambaye atafufua sisi na kutupatia zawadi ya kutawala pamoja naye katika ufalme wa milenia hali ukitangulia kwa miaka saba ya mapigo makuu kadiri wakati unavyozidi kukaribia basi inatupasa sisi kuendelea kuishi kwa tumaini hali tukiwa na haki ya kristo ni lazima tusimame imara zaidi na zaidi katika injili ya maji na roho na kisha kuitumikia kwa mioyo yetu yote ni lazima tuipanue huduma yetu ili tuweze kuishirikisha injili kwa kila nafsi katika ulimwengu mzima ni lazima tusiwe chochote zaidi ya kupendana ninafahamu kuwa tutakuwa na mateso mengi kutokana na majanga ya asili kama vile volikeno matetemeko ya nchi siku hizi kuna makanda mingi ya filamu inatengenezwa ikiwa inabeba ujumbe unaohusiana na maangamizi ya dunia ninafikiri kuwa pengine ulimwengu unaweza kubadilika kama ambavyo waandishi wa hollywood wanavyodhania na kuwa ni uthibitisho wa jinsi watu wanavyojihisi kuhusiana na maangamizi ya jayo ya ulimwengu kwa hivyo tusijichanganye sana kwa kazi za matendo ya mwili bali tujihangaishe sana na matendo ya roho ni lazima tuamini kuwa maisha ya kuishi hali tukieneza injili ya maji na roho ndiyo maisha bora zaidi watu wengi katika ulimwengu mzima wanashangazwa sana na huduma yetu watu wengi wasio na hesabu wametuambia jinsi ambavyo wamepata changamoto kutokana na huduma yetu wengi wao bado hawaamini jinsi ambavyo sisi kama kikundi kidogo cha watumishi wa mungu toka katika nchi ndogo ya kolea tunavyoweza kuieneza haki ya mungu kwa nguvu kiasi hicho ni kweli sisi ni kikundi kidogo na dhaifu lakini bado tunaieneza injiri katika ulimwengu mzima kwa sababu tunaamini katika injili ya maji na roho ambayo imo katika haki ya mungu walumi sula ya 14 msta wa 8 inasema kwa maana kama tukiishi twaishi kwa bwana au kama tukifa twafa kwa bwana basi kama tukiishi au kama tukifa tu mali ya bwana pia katika aya zilizotangulia paulo alisema hakuna kati yetu anayeishi kwa ajili yake mwenyewe na hakuna anayekufa kwa ajili yake mwenyewe sisi tunaishi kwa sababu ya bwana wetu kwa kuwa tulizaliwa na bwana wetu katika ulimwengu huu kwa haki yake basi sisi ni wakristo tukiwa hai ama tukiwa tumekufa tutaishi na kuacha ulimwengu huu kama ambavyo kristo alivyoishi maisha yetu kwa haki ya mungu mungu anarudhisha nasi na ametuchagua kumtumikia sisi kama vyombo katika kueneza habari za furaha katika ulimwengu mzima hivyo mungu amefungua mlango ule mkuu wa minjilisti kwa ajili yetu ameturuhusu kuieneza injili kwa kupitia vitabu bila kuhitaji wenda katika kila taifa kwa miguu mfululizo wa vitabu vilivyo na injili ya haki ya mungu vimetafasiliwa na kupelekwa katika ulimwengu unaozungumza kiingereza katika nchi zinazozungumza kihispania na pia katika nchi kila katika asia afrika na ulaya ni hakika kuwa mfululizo huu mpya wa vitabu vinavyoitwa bwana wetu aliyofanyika kuwa haki ya mungu vitatoa baraka kuu za kiroho kwa kila nafsi katika ulimwengu ni jambo la kushangaza jinsi mungu anavyotenda ili kuyakamilisha mapenzi yake kwa kupitia uaamini katika haki yake muda si mrefu ulimwengu utafunikwa na injili nzuri na mara baada ya injili hii ambayo ina haki ya mungu itakapokuwa imeenezwa katika ulimwengu mzima basi hapo ndipo mungu atakapotumiza kila mpango ambao ameuhifadhi kwa ajili yetu kipindi hiki kipo katika mwisho wa pepo za zuruba matatizo ya mafuta na wanasayansi wa kidunia kuhusiana na masuala ya kifedha yanaweza kuipiga dunia mara nyingine tena tunapaswa kuwa waminifu zaidi katika kile ambacho mungu ametukabizi kukifanya ni lazima tuieneze injili ya maji na roho hadi mwisho wa ulimwengu huu utakapowadia hebu tuieneze injili ya maji na roho kwa juhudi ili kwamba awepo mtu katika ulimwengu huu ambaye hajaisikia injili hii ni lazima tushirikiane na kufanya kazi kwa udhumuni mmoja ni lazima tufanye kazi kama walivyofanya wale washujaa wa miatat na gidioni ingawa idadi yetu ni ndogo sisi tu askari mashujaa wa mbinguni na mungu yupo pamoja nasi yeyote anayehupokea msamaha wa dhambi na aina shukulani kwa mungu anaweza kustahili katika kuieneza haki ya mungu sisi tutakuwa mashahidi kwa imani kwa sababu tunayo haki ya mungu wale wanaoamini katika haki ya mungu maala nyingi siku zote wanafuata matendo ya roho na wanayaweka malengo yao katika matendo ya kiroho ninaomba kwamba haki ya mungu iwe juu yako mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nl missioncom