upendo wa wa wa milele walumi sula ya nane, wa moja, hadi wa nane. basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwepo upande wetu ni nani aliye juu yetu yeye asiyemwachilia mwana wake mwenyewe bali akamtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukilimia na mambo yote pamoja naye ni nani atakayewashitaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki ni nani atakayewahukumia adhabu kristo yeye ndiye aliyekufa nam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea ikiwa mungu alikwisha amua kutufunika sisi kwa haki yake katika yesu kristo hata kabla ya uumbaji basi hakuna mtu anayeweza kutusumbua na kutuharibu mpango huu kwa kuamini katika haki ya mungu na wala si kupitia katika fundisho la kuhesabiwa haki kwa imani basi wale ambao wamekuwa hawana dhambi kiuhakika ndio watoto wa kweli wa mungu kwa hiyo sio kwamba watu wote wa kidini wapo sawa siku sikuhizi ni watu wachache ndio wanaoteswa katika sababu ya kumwamini yesu lakini wengi wao wale wanaoifahamu haki ya kweli ya mungu wamekuwa wakiteswa hata hivyo watu waliofanyika kuwa watoto wa mungu kwa kuamini katika haki ya mungu hawawezi kutenganishwa na mungu ni nani aliyeweza kuwanyima nao wakati mungu amekwisha kuwapatia injili ya haki yake mungu ametupatia kila kitu kama zawadi yeye asiyemwachia mwana wake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukilimia na mambo yote pamoja naye walumi sura ya nane mstari wa thelathini na mbili kwa wale walioipokea haki ya mungu kwa kumwamini mwanawe mungu amewapatia kila kitu kama zawadi ufalume wa mbinguni upendeleo wa kufanyika watoto wa mungu neema na kulifanya neno lake baraka ya kuwa tayari kuishi kama mtumishi wa haki na baraka ya uzima wa mirele mungu alitupatia mwanawe ili kutufanya sisi kuwa watoto wake je ni kitu gani basi ambacho mungu hawezi kutupatia mungu amewapata baraka zote za mbinguni na duniani wale wote ambao wameipokea imani ya kweli kwa kupitia ya haki yake waamini na watumishi wa mungu wanamsifu mungu milele kwa ajili ya haki yake ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki ni nani atakayewahukumia adhabu kristo yesu ndiye aliyekufa nam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea ya nani, wa 33, hadi wa hadi na nne hakuna anayeweza kuleta mashtaka dhidi ya watu ambao mungu amewachagua kwa haki yake katika yesu kristo kwa kuwa yesu kwa kumpitisha haki ya mungu amewafanya wao kuwa wasio na dhambi watu wanaoamini katika haki ya mungu kwa kupitia yesu kristo hawana dhambi katika mioyo yao hii ni kwa sababu ya mungu na wala si mwingine aliyewafanya wale wanaoamini katika haki yake kutokuwa na dhambi mwana wa mungu yesu kristo alikuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu alibatizwa na yohana mbatizaji akachukua mzigo wa dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake alikufa msalabani na kisha akafufuka toka kwa wafu siku ya tatu na amefanyika kuwa ni bwana wa wale wanaoamini hiyo ndiyo sababu hatuwezi kusema kuwa wale waliofanyika kuwa wenye haki kwa kuamini katika haki ya mungu kuwa wana dhambi na wataenda ma- hata sasa mungu anawatambua wale wanaoamini katika haki yake kama ushindi wa jambo hili roho mtakatifu anakaa katika mioyo yao hii ndiyo sababu hakuna anayeweza kuishi katika haki ya mungu au kwa wale ambao dhambi zao zimesamehewa kwa kuamini katika haki ya mungu haki ya mungu inaonekana kwa kupitia ubatizo wa yesu kristo kuimwaga damu yake msalabani na kifo chake na ufufuo wake baada ya kuwa amekwisha kuitimiza yote ya mungu yesu kristo ameketi katika mkono wa kuume wa mungu kama mwokozi na mwombozi wetu mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwbj org