ni nani atakayewatenga wenye haki na upendo wa kristo walumi sula ya nane, wa 35 na 5, hadi wa hadi ni nani atakayetutenga na upendo wa kristo je ni dhiki au shida au aza au njaa au uchi au hatari au mpanga kama ilivyoandikwa ya kwamba kwa ajili yako tunaugua mchana kutwa tunahesabiwa kuwa kama kondoo wa kuchinjwa lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyetupenda kwa maana imekwisha kuwa hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyomo wala yatake kuwepo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kinginecho chochote hakitaweza kututenga na upendo wa mungu ulio katika kristo yesu bwana wetu aya ya 35 inasema ni nani atakayetutenga na upendo wa kristo je ni dhiki au shida au aza au njaa au uchi au hatari au upanga ni nani anayoweza kututenga na upendo wa kristo ulioletwa kwa wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho ambayo ina haki ya mungu ndani yake je mateso na matatizo vinaweza kututata toka katika upendo huo je yale mapigo makuu ya miaka saba yanaweza kututenga na upendo huo wa yesu kwa kweli hapana hakuna mapigo au mahangaiko katika ulimwengu yanayoweza kututenganisha na upendo wa bwana wetu ambao umetuokoa toka katika dhambi zetu hata pale ambapo tunaamini kuachwa pekee yetu kwa sababu ya uchovu halafu mtu mmoja atatuuliza ikiwa yesu ametuokoa toka katika dhambi zetu au la kwa hakika sisi sote tutajibu dhahili kuwa kwa hakika yesu ametuokoa na kwamba hatuna dhambi haijalishi jinsi mioyo yetu inavyoweza kuwa imechoka na kudhoofika ukweli unabaki kuwa yesu ametuokoa na bado ni mwokozi wetu wa milele hata kama tutakuwa tumechoka sana au tunaumwa sana kiasi kuwa hatuwezi hata kubudu miili yetu bado tutaendelea kukili na kutoa shukulani zetu kwa haki ya mungu hakuna kuchoka kwa namna yoyote ile kinachoweza kututenganisha na haki ya mungu ambayo imetuokoa sisi toka katika dhambi zetu zote si mateso wala njaa wala uchi wala adha wala upanga unaoweza kututenga na haki ya mungu walakini mwingine tunakutana na mateso toka kwa watu wa dini ambao wanatuhudhulisha na kutusema vibaya mateso yetu hayawahusishi pia rafiki zetu majilani jamaa na hata baadhi ya wanafamilia hasa pale wanapotuacha kutokana na madai kuwa sisi ni wazushi je mateso haya yanaweza kututenga na wokovu wa yesu kristo kwa hakika ni hapana bila kujali jinsi ambavyo tunateswa kwa ukaidi ukweli ni kuwa mateso hayo yanaweza kututenga na haki ya mungu ambayo imetuokoa kwa kuwa haki ya mungu imetufanya sisi kuwa tusio na dhambi na kwa kuwa huu ndio ukweli usiobadilika basi hakuna mtu au kitu kitakachoweza kututenga na upendo wa mungu njaa iwe ya kiroho au ya kimwili haiwezi kututenga na upendo wa mungu kwa kuwa tunaamini katika injili ya maji na roho basi kile kinachobakia katika mioyo yetu ni haki ya mungu ambayo ni imani katika bwana wetu yesu kristo ametufanya sisi kuwa tusiyo na dhambi kwa injili ya maji na roho imani hii ni imani tokanayo na baraka za akuiamini katika haki ya mungu kwa kuwa bwana amezifanya dhambi zangu zote kutoweka basi mimi sina dhambi mungu amenifanya mimi kuwa mwenye haki nisiye na zambi hali akinifunika sawasawa na kazi haki yake hii ndiyo sababu imani yetu katika haki ya mungu haiwezi kupotea hata kama njaa itakuwa kali kiasi gani haki ya mungu kwa injili ya maji na roho mtu yoyote atakuwa na dhambi katika moyo wake hadi pale atakapoamini katika injili ya maji na roho ndipo dhambi hizo zitakapoondolewa lakini yule anayeamini katika haki ya mungu hana dhambi hii ndiyo sababu bwana wetu alisema kuwa tunaweza kuutambua mti kwa matunda yake wale wasioamini katika haki ya mungu wanaacha imani yao katika yesu mara wanapokutana na tatizo dogo au njaa mateso au mapigo kuna watu wanaofikiri kuwa ingawa yesu alihukumiwa msalabani kwa niaba yangu kwa ajili ya dhambi zangu basi ni dhambi ile ya asiri tu ndiyo iliyoondolewa na kwamba ninapaswa kuendelea kuomba msamaha kwa ajili ya dhambi nyingine ninazoendelea kuzitenda kila siku wale walio na imani hii ya imani kwa kweli wanatenda dhambi zidi ya mungu kwa kutokuamini kuwa yesu alizichukua mbali dhambi zao zote ni kwamba kwa sababu ya kutokuamini kwao wao wenyewe wanajihukumia adhabu na kujiharibu watu hao ndio wale hasa wanaomkana yesu na wasioamini haki ya mungu lakini wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ndio wale wanaoamini katika haki ya mungu na bila kujali mazingira wanayokutana nayo bado wataendelea kuishikilia imani yao katika kusema kwa hakika mungu ameniokoa mimi toka katika dhambi zangu ulimwenguni sina zambi hata kama nitakutana na kifo katika siku za mwisho za njaa yetu ya kiroho kwa hakika hatutaweza kamwe kumkana mungu kuwa ametufanya sisi tusio na dhambi na kwamba tumefanyika kuwa watu wake hakika mungu alizichukulia mbali dhambi zetu zote inabakia katika mioyo yetu kama imani yetu injili ya maji na roho ni kubwa sana na ina nguvu haijalishi kuwa nina aina gani ya mungu ipo ndani ya kristo basi sisi hatuwezi kamwe kutengwa na upendo wa kristo katika kifungu hicho hapo juu kule kusema uchi kuna maanisha nini hilo ni neno linamaanisha ni kupoteza mali zetu zote hata kufikia kipindi cha kati tulipojitokeza katika kijiji au taifa hasa katika nchi za ulaya mara nyingi watu walijihusisha katika kuwasaka wachawi hali wakitumia mbuzi wa kizungio ili kumleta mbuzi huyo matatizo yake yote hivyo watu walichukua kila kitu toka kwa wachawi hao na wakaamulu kuwa ni wazushi hii ndiyo sababu paulo alitumia neno uchi katika kuongelea jambo hili katika nyakati hizo ikiwezekana kabisa kumtuhumu mtu kwa nini ni mzushi pia aliwezekana kumtumia mashahidi wawili au mmoja kati ya kumhukumu adhabu mhutumiwa ili achomwe hadharani afisiwe mali zake zote na kuifuatilia mbali heshima yake yote hata kama tunashukumiwa kwenda katika hali isiyo ya uchi kwa maana hiyo tutapoteza kila kitu tulicho nacho na kisha kutakuwa na basi ile haki ya mungu ambayo hatutokana na upendo wake imo ndani yetu na ambayo imezichukulia mbali zambi zetu basi haitawezekana kamwe kutoweka kamwe toka kwetu hii ndiyo injili ya maji na roho iliyo kamilifu si adha au upanga vinavyoweza kututenganisha na upendo wa kristo hata kama tutawekwa chini ya upanga na kuuawa ukweli utabaki kuwa sisi tulioamini hatuna dhambi wakristo wengi katika kanisa la mwanzo walishutumiwa uongo kwa walichomwa moto mji wa roma na kwa sababu hiyo waliuawa hadharani kwa mili yao kulishwa simba hata kwa walipokuwa wakifaa bado waliendelea kumtukuza bwana ambaye amewaokoa waliweza kuendelea kusifu kwa kuwa wamekombolewa kwa kuamini katika ukweli wa mungu aliye wapenda na amezichukulia mbali zambi zao zote wanaweza kumsifu bwana hata wakati wanapouawa katika kuliwa na simba ujasiri huu unatokana na imani katika haki ya mungu ambayo imezichukua mbali zambi zetu zote na pia ujasiri huu unatokana katika upendo wake ujasiri wa jinsi hiyo unaweza kutupatikana katika ndani yetu kwa kuwa mungu yupo ndani yetu anazungumza nasi anatulinda anatupatia nguvu na anatufariji si adha wala upanga wala utisho wala kuuawa kwa imani kunakoweza kututenga na upendo wa mungu wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho ni wale ambao wanaamini pia katika haki ya mungu na ambao ni watu wa kikristo wale wanaoamini katika haki ya mungu ni wale ambao wanapenda na kristo lakini baadhi ya watu wanaobadilisha upendo mkamilifu wa kristo kuwa katika upendo wa kawaida wa kihisia hali wakiangalia kifo chake tu msalabani hali wakizihuzunisha na kulia kwa sababu ya mateso ya yesu lakini hisia za kibinadamu zinaweza kubadilisha kwa usiku mmoja ingawa hisia zetu zinabadilika kila subuhi na kila usiku ule upendo ambao bwana huo bwana wetu ametuokoa hauwezi kubadilika wala kulekebishwa na chochote upendo wake ni wa milele na haubadiliki hivi ndiyo injili ya maji na roho ilivyo na nguvu na hivi ndivyo haki ya mungu ilivyokuu hakuna anayeweza kututenga na bwana wetu ambaye amefanya sisi kuwa wakamilifu na aliyetufanikisha katika upendo wake mkamilifu hii ndiyo nguvu ya injili ya maji na roho na pia ni nguvu ya imani yetu katika haki ya mungu neno la kiyunani linalomaanisha injili linaitwa evangelion na limesemekana kuwa lina dunams neno hili la kiyunani linamaanisha nguvu ujasiri au uwezo neno hilo ndilo lililofanya kuwepo kwa neno nguvu ya mungu nguvu kidogo na dinamor inaweza kuwaunganisha nyumba nzima na kuitawanya bomu la tomaac lililotupwa toka katika meli ya kivita linaweza kuharibu jengo kubwa imara na kulifanya kuwa kifuu haijalishi jinsi jengo hilo lilivyoweza kuwa limeimarishwa ukweli ni kuwa jengo hilo haliwezi kulinganishwa na nguvu ya bomu la maangamizi ndege mbili za kiraia ziliweza kuliunganisha gorofa pacha na kutoo chabrashan ulimwenguni huko new york ni kutoka katika zile ndege zilizogongana jengo hilo jengo lilipuliwa kwa mlipuko wa ndege hizi kisha moto ukatoweka zaidi ya kutokana na mafuta ya ndege hizo kiasi kuwa kila kitu kiliyeyuka kwa kuwa zile nguzo ya nyumba zinazoshikilia jengo pia ziliyeyuka basi muda si mrefu jengo zima nalo likaanguka likianzia ghorofa moja hata nyingine jengo zima likaanguka baada ya dakika chache kutokana na mhimili wake yote kushindwa kuhimili uzito wa jengo baada ya kuwa mihimili hiyo imeyeyuka nguvu ya injili ya mungu ni ile ya injili ya maji na roho pia ni nguvu ambayo ina haki ya mungu ndani yake wengine si vizuri kutumia jambo hili kulielezea haki ya mungu lakini nguvu ya injili ya maji na roho iliyotuolewa na haki ya mungu ni kama dinam maana inaweza kuziondolea mbali dhambi zote haki ya mungu ni kuwa bwana wetu ametuokoa sisi kwa kuchukulia mbali dhambi zetu zote wakati ule alipokuja hapa duniani akabatizwa akafa msalabani na kufufuka toka kwa wafu injili ya maji na roho ni hakika ya mungu ambayo kwa hiyo yesu amezichukulia mbali zambi zote ambazo mwanadamu alikuwa anazitenda tangu mwanzo na kuumbwa ulimwenguni hadi mwisho wake hii ndiyo sababu kuwa hakuna kitu kinachoweza kumtenga mungu na wale ambao wanampenda kwa kupitia ukombozi hawo huo kwa imani katika injili ya haki ya mungu pia imani ya paulo ilikuwa ni ile iliyokuwa ikiamini katika haki ya mungu sasa je tunaweza kuupokea haki ya mungu kwa injili ya damu ya msalaba tu kwa kweli hatuwezi kuiamini injili ya damu ya msalaba pekee haiwezi kutupatia haki ya mungu wale wanaofikiria kuwa watajikuta wakiacha imani yao katika yesu mala wapatwapo na tatizo dogo kwa mfano wakati mali zao za kidunia zinapokuwa zimechukuliwa au kwa mfano wanapokutana na matatizo kazini kwa sababu ya masuala yao ya kidini watu wa jinsi hiyo wanaweza kukubali kuikana imani yao hata ya matokeo ambayo hayawezi kukwepeka kwa wakristo wengi wale ambao hawana roho mtakatifu katika mioyo yao ya kutokuamini katika injiri ya maji na roho hawajakombolewa toka katika dhambi zao na wamefungwa ili kujizuia na kurudi nyuma mara wapatapo utisho mdogo sababu iliyomfanya ukristo wa leo kuwa dhaifu katika ulimwengu huu ni kwa sababu ya imani hii ambayo imefungwa katika damu ya yesu tu msalabani aina hii ya imani ni ile ambayo haijapokea haki ya mungu kwa kupitia injili ya maji na roho mwamini mwenye haki ambaye amekombolewa toka katika dhambi zake zote kwa kuipokea haki ya mungu anaweza kutenda haki kwa ajili ya nafasi nyingine kwa kuwa mtu huyo anaamini katika injili ya maji na roho na ana roho mtakatifu na kwa kuwa mungu yupo pamoja naye katika neno la basi mtu huyo anaweza kufanya kazi nyingi za kiroho na kuzigeuza nafsi nyingi zilizopotea kumrudia mungu hii ndiyo imani katika haki ya mungu yaani imani katika injili ya maji na roho injili ya maji na roho inatolewa na mungu na wala haitokani na matendo yetu na kwa sababu hiyo tunaweza kuifahamu haki yake kwa kupitia mungu mwenyewe aya ya 36 inasema kama ilivyoandikwa kwa ajili yako tunauawa mchana kutwa tumehesabiwa kuwa kama kondoo wa kuchinjwa kati ya wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wapo wale watu ambao hawaifanyii hii hapa duniani kwa kweli mara nyingi waamini katika injili ya maji na roho wanachukiwa na wengi hasa kwa wale ambao imani yao ni potofu ambao wanajidai wao wenyewe kuwa ni wakristo kwa maneno mengine wakristo waliozaliwa tena upya wanachukiwa zaidi na wakristo wa madhoea kuliko hata mabudha kifungu hiki kinasema kwa ajili yako tunauawa mchana kutwa tumehesabiwa ku kama kondoo wa kuchinjwa ni neno la mungu ambalo linasemwa kwa waumini wa injili ya maji na roho hata bwana wetu hali akiyafuata mapenzi ya mungu kwa ubatizo wake na damu yake mamsalabani alihesabiwa kama kondoo wa kuchinjwa bwana alikotoka kwa kuja na kuishi hapa duniani kwa maisha ya jinsi hiyo haki ya mungu imedhihirishwa dhambi zote za ulimwengu aya 37 inasema lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyetupenda tunawezaje kuyashinda mambo haya yote sisi tunaungaza ushindi wetu kwa nguvu ya imani yetu katika upendo wa mungu yesu anayeamini katika injili ya maji na roho ana nguvu ya mungu lakini yeye asiyeamini katika injili ya maji na roho ana dhambi tu katika moyo wake imani nayo wokovu wa wale walio na dhambi hauwezi kuwa imara bali itakuwa na milima na mabonde kwa sababu ya hisia zao na kwa sababu hiyo hawana nguvu lakini wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wana nguvu hawana nguvu itokanayo na wao wenyewe bali wana nguvu ya injili iliyotolewa na mungu na kwa nguvu hiyo wanaweza kuihimili na kuyashinda mateso na mapigo yote wenye haki ni lazima washiriki katika vita ya kiloho kwa wenye dhambi hao pia wenye haki ni lazima wavumilie kuishi na kuteswa kwa ajili ya injili kama sehemu ya maamuzi ya kiasili maamuzi yetu yanahusu maisha ya kuishi kwa ajili ya bwana mithali ya kale inasema ikiwa mtu angekosa kusoma kwa siku moja angelimzungumzia maneno ya kuudhi sasa ni vipi kuhusu sisi sisi pia ikiwa tutairuhusu siku moja kuisha bila mungu na injili yake basi tutasukumwa kukimbilia katika ufisadi hivyo ndivyo inavyotupasa kuishi maisha yetu katika kifo chetu kitakapotokea lakini tukiishi kwa ajili ya kristo ukijitoa mwenyewe kwa ajili ya dhabihu na kuteswa kwa ajili ya mungu na ikiwa tutapigana vita vya kiloho dhidi ya majeshi roho wa ovu basi mioyo yetu itajazwa chakula cha kiroho ambapo tutaweza kupata nguvu mpya ya kusonga mbele wakati wa kristo wanapopangia pahali ujue kuwa ni kwa sababu hawajali kwa ajili ya bwana lakini tunapoishi kwa ajili ya bwana nguvu zetu za kiloho zinakuwa zaidi na zaidi na afya yetu ya kimwili na nguvu ya pia zinaongezeka zaidi aya3839 mpaka zinasema kwa maana nimekwisha kujua hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyopo wala yaliyopokuwepo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kininecho chochote hakitaweza kututenga na upendo wa mungu uliyo katika kristo yesu bwana wetu paulo aliamini hivi kwa kuwa alikuwa ni mwamini katika injili ya maji na roho ukweli huu unaturuhusu pia sisi wala mauti wala uzima havitaweza kututenga na kristo katika dhama za kale maramlaka za kidunia na wakati huo kama vile dola ya rumi ilijaribu kuwa washawishi wa kristo kuikana imani yao na kutoka katika habari waumini wengi wa malaika, wa, wa, wa malaika hiyo huku wakiwapatia aina zote za vivutio kama vile cheo katika ofisi za juu wale na mali ilikuwa kwamba waweze kuikana imani yao lakini waamini ya kweli katika injili ya maji na roho hawakubaliani majaribio kama hayo na mamlaka mali na heshima imani si kitu kinachoweza kubadilisha na vitu ambavyo ulimwengu unaviweza kuvitoa lakini mtu angelituonyesha hundi iliyo wazi na kisha akatwambia nitakupatia hundi hii ikiwa utaacha kuihubiri njiri bila shaka tutaweza kumjibu kuwa kwa sababu ya tumaini letu la hapo baadaye na kwa sababu ya imani yetu yenye nguvu kwa mungu basi uitumie wewe mwenyewe kwa kuwa unaihitaji kwangu mimi hundi hiyo si kitu ni kama kipande cha karatasi tu injili ya maji na roho ndiyo injili pekee iliyo na haki ya mungu kuna watu wengi ambao wameniambia mimi kuwa ilikuwa haikubaliki kuwa imani ya kweli katika damu ya msalaba pia ni imani sahihi basi sisi pia tutaithibitisha imani yako si kwamba tutaacha kukuita wewe kuwa ni mzushi bali tutakusaidia hawa wanaoitwa kuwa ni wa viongozi wa kidini wamewahi kuyasema hayo kwangu lakini haki ya mungu ni sahihi na yenye uhakika hasa inapopimwa neno lake kile ambacho ni sahihi kitabaki kuwa ni sahihi wala sile ambacho ni cha kweli kitabakia kuwa cha kweli kitaitambulisha imani isiyo na kweli ni tendo la uwasi dhidi ya mungu na kwa sababu hiyo siyo tu kwamba siwezi kuithibitisha imani yako bali ninapaswa kukosoa makosa yaliyomo ndani ya imani yako bila kukoma ye wewe unaamini katika damu ya msalaba tu basi kama ni hivyo una dhambi katika moyo wako umefungwa ili kwenda kuzimu hata kama unafikiria kuwa ninasema kwa namna mbaya ukweli utabaki kuwa ni ukweli kutokana na maneno kama hayo watu wengi wamekuwa wakijitenga na imani nkisema kwa usahihi kabisa watu wengi wanashindwa kuwa karibu na mimi watu wengi waliozoea kunifuata wakifikiri kuwa mimi nipo kama wao lakini kila wakati walipoufitia niliwaambia kuwa ninyi ni wachungaji wa uongo na mtapeli mnaolifanya biashara jina la mungu ili muweze kuishi ninyi kama wazee tu ni nani ambaye angeniua kwa kusema mambo kama hayo lakini lile ambalo si chake okay, kweli litabaki kuwa hivyo tu na hili ndilo sababu nimekuwa imara na mwenye msimamo usiyoyumbishwa pia nimewahi kujaribiwa na wale wanaosema kuwa ikiwa nitatamani katika damu ya yesu watanipitia hiki na kile na mamlaka lakini kama kifungu hicho hapo juu kinavyosema wala yalivyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kingine cho chochote hakitaweza kunitenga na upendo wa mungu sisi hatuhitaji mamlaka yoyote ile hatuhitaji yaliyo juu au chini hatuhitaji nguvu ya uponyaji ambayo baadhi ya matapeli wanadai kuwa nayo sisi tuliyozaliwa tena upya hatuhitaji mambo kama hayo na wala hatuyapendi pia kifungu hicho kinaelezea kuwa hakuna kitu kingine kilichoumbwa kinachoweza kututenga na upendo wa mungu katika yesu kristo bwana wetu hata kama kungekuwa na wageni wa ajabu katika ulimwengu bado wasingeweza kututenga na upendo wa mungu ambao umetuokoa kuna baadhi ya wakristo ambao wanaamini juu ya uwepo wa viumbe hai wasio nje ya dunia kuna baadhi ya hao wachungaji ambao wanaamini juu ya uwepo wa viumbe hao lakini ukweli ni kuwa hakuna viumbe kama hao nilipokuwa nikisoma katika seminari moja profesa wangu mmoja ambaye alikuwa akinifundisha kiyunani alikuwa akiamini juu ya uwepo wa viumbe hao basi nikamuuliza je unaweza kuthibitisha imani yako kwa ushahidi wowote toka katika maandiko kwa kweli hakuweza kuwa na jibu lolote kuhusiana na hoja yangu kwa kweli hakuna kiumbe kama hao waishio nje ya dunia tuliyo nayo mungu aliupenda sana ulimwengu hata akamtoa mwana wake wa pekee kama kweli kungelikuwa na hao viumbe waishiyo nje ya dunia basi kusingekuwa na haja ya yesu kuzaliwa katika ulimwengu huu baada ya kuwekeza fedha nyingi katika utafiti tumeweza kuufikia mwezi tu na baadhi ya vyombo vyetu vimefika hata sayari ya marsi lakini hatujaweza kuthibitisha kuwa kuna maisha hai nje ya dunia tunayoishi hata kama uwezo wa mwanadamu kisayansi na kiteknolojia ni mkubwa wa kiasi gani ninaweza kusema kuwa ujasiri kuwa kwa kufuata msingi wa maandiko hatuwezi kamwe kuviona viumbe vingine vilivyo nje ya dunia bibilia inatueleza kuwa hakuna viumbe vingine vilivyoumbwa vilivyoweza kututenga na upendo wa mungu katika yesu kristo bwana wetu sasa upendo huu ni mungu wa kitu gani huu si mwingine dzaidi ya injili ya maji na roho huu ndio upendo wa mungu uokovu ambao umetuokoa na kutufanya sisi kuwa tusiyo na dhambi kwa injili ya maji na roho ndiyo upendo wa mungu na hakuna kitu kinachoweza kututenga na upendo huu katika sula ya 9 paulo anazungumzia tena kuhusiana na imani katika sula hii inafanya majumuisho ya yale yaliyoongewa katika sura ya nane ambapo kilele cha imani kimefikiwa sura ya kwanza hadi ya nane ya kitabu cha walumi kinatengeneza mada nzima ambayo katika sura ya nane ndiyo kama kilele cha imani kinafikiwa kama ambavyo neno la mungu lilivyotuonyesha katika sura ya nane wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ndiyo wanaoweza kututenganishwa na upendo wa mungu hao hivyo walio wasioamini hawataweza kuwa kama wale wanaoamini pengine wanaweza kuishi kwa ajili ya bwana kwa muda tu lakini kusema kweli hawataweza kuilinda imani yao na kuishi katika imani hiyo hadi watakapokufa wanaweza kuishi katika hali ya kidini kwa miaka kumi au ishirini lakini hatimaye imani yao itapungua na kuharibika na kufa kabisa hii ikiwaacha wakiwa wametengwa na mungu kikamilifu si kwa sababu ya matendo yao yana upungufu bali ule upendo wao wa kristo utapotea ndani yao kwa kuwa hawana roho mtakatifu katika akili zao basi watu hao watajikuta hawana upendo wa kumpenda bwana katika mioyo yao kwa kifupi ndani ya mioyo yao kuna dhambi badala ya upendo kadiri siku zinavyozidi kwenda inatambua zaidi na zaidi jinsi ambavyo upendo wa uokovu ulivyomkamilifu ambao kwa huo bwana wetu ametuokoa kwa kupitia injili ya maji na roho nilipokutana na bwana kwa mara ya kwanza chukulani zangu za kina kwa upendo wa yesu zilikuwa ni za kimiakimia kimia. kama ambavyo jiwe dogo linavyoweza kutengeneza wimbi dogo baada ya kutupwa katika ziwa mwitikio wangu ulikuwa ni kutambua ule ukweli kimiakimya kuwa yesu alizichukua dhambi zangu zote na kwamba kwa sababu hiyo mimi nimefanywa kuwa nisiye na dhambi lakini wakati nikiishi maisha ya kuihubiri injili tangu wakati huo basi mawimbi katika moyo wangu yamekuwa na kuwa makubwa na yenye kina kana kwamba moyo wangu umepigwa na bomu ni nani aliyesema kuwa tunapaswa kuamini katika damu ya msalaba tu je paulo alisema hivi katika kitabu cha walumi paulo anazungumzia kwa wazi na bila kubabaika juu ya injili ya maji na roho hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo nasi tuenende katika upya wa uzima warumi sura ya sita mstari watatu hadi mstari wanne je injili hii ya maji na roho si hali na kamilifu haijalishi jinsi imani ya mtu fulani inavyoweza kuwa ndogo ikiwa mtu huyo anaamini katika injili ya maji na roho basi mtu huyo ameokolewa toka katika dhambi zake zote haijalishi kuwa ana mapungufu kiasi gani imani yako imefanywa kuwa kamilifu kwa injili ya maji na roho haijalishi kwamba wewe ni dhaifu kiasi gani unaokolewa kwa imani yako katika injili ya maji na roho ingawa sisi binafsi hatuna nguvu lakini ikiwa tutaishi kwa injili ya mungu basi ule uchafu wote utaondolewa toka katika mioyo yetu hata kama watu wameisikia injili hii na kisha wakaishi na kuifuata kwa miaka kumi ukweli ni kuwa wale wasioamini tangu mwanzoni watageuka mwishoni na kwa kinyume na, kumungu, na mungu na kumwacha mungu wale ambao wameamua kutotutazama wala kutosikia ukweli wa mungu hao ni wajinga sana kwa kuwa wanaikataa baraka ya mungu kwa mikono yao wenyewe na wanaelekea kwenda katika maangamizo ya kifo chao watu hao ndio wale wanaomsurubisha kristo kila siku kwa dhambi zao ingawa ukweli ni kuwa bila ubatizo wa yesu kusingekuwa na kifo cha yesu msalabani kila siku inayopita ninazidi kutambua jinsi ambavyo injiri hii ni kuu na kamilifu kadi ninavyozidi kuwa dhaifu ndipo ninapokumbuka kutambua jinsi upendo wa mungu wetu ulivyomkamilifu na wa kushangaza kama unavyoonyeshwa na injiri hii na hapo ndipo ninapomshukuru mungu zaidi na zaidi kadilinavyozidi kuihubiri injiri hii ndivyo ninavyozidi kupaza sauti kadii linavyozidi kuihubiri injili hii ndivyo ninavyozidi kuwa na nguvu zaidi na kadii ninavyozidi kuihubiri injili hii ya kweli ndiyo ninavyozidi kushawishika hata kama umezaliwa tena upya ikiwa haulisikilizi neno la mungu na hamtamki basi magugu yataanza kukua katika akili zako na kwa sababu ya magugu haya akili zako zitakuwa na huzuni na upweke hali hii itakapotokea imba nyimbo zako za kusifu tena na tena na kisha mfikirie yehova akili zako zitasafishwa na utaweza kuinainua roho yako na kwa mungu nyimbo za sifa ni lazima uzichangamshe akili zako ili kuondokana na mambo yote ambayo si safi na kisha ufanye moyo wako kuwa mpya kwa kuujaza neno la mungu mioyo yenye imekwisha kusafishwa lakini wakati uchafu wa dunia unapoingia katika akili zetu na kujaribu kutuchanganya na kumfanya kutokuwa wazingatiaji basi tunaweza kumwabudu mungu na kumwomba tena kwa kuimba nyimbo za sifa za bwana na katika hali hiyo tutakuwa tukiinua na kuifanya mioyo yetu kuwa mipya haijalishi kuwa ni watu tunaweza kukwepa kwa kweli kumsifu mungu ni uzoefu wenye kupendeza na kutia moyo hakuna dhambi ndani ya wale waliokombolewa na kwa hiyo kusifu na kufurahia kunajitokeza mwenyewe toka katika akili zao nyimbo za kusifu zisokazwa katika mioyo yetu yenye furaha zinaweza kuyafanya magugu yanayokuwa katika akili zetu kutoweka kwa baadhi ya nyakati udhaifu wetu hufunuliwa kwa kuwa mawazo yetu na hisia zetu zinaweza kubadilika katika mazingira tofauti ingawa tunaweza kuwa na furaha na hisia nzuri tunapokuwa na ndugu zetu katika kristo basi tunaweza pia kujikuta tukiwa na mawazo machafu hasa wakati tunapokuwa peke yetu hii ndiyo sababu paulo alipokuwa akiungalia mwili wake alilia akisema ole wangu masikini mimwi mwenye dhambi ni nani atakayeniokoa na mwili huu wa mauti na mshukulu mungu kwa bwana wetu yesu kristo pamoja na kuwa paulo alikuwa dhaifu katika mwili wake ukweli ni kuwa paulo alifanyika kuwa mkamilifu kwa kuokolewa na injili ya maji na roho je ni paulo peke yake aliyekuwa kama hivi mimi pia nipo kama paulo je wewe pia upo kama paulo wakati watu wa kidunia wanapowakusanya watu pamoja basi mara nyingi wanaume hupenda kunywa hali wakizungumzia kuhusu kazi zao na kuhusu waliopanda vyeo na wale ambao hawajapanda vyeo na mambo mengine kama hayo wakati wanawake huwa wanatumia muda mwingi kujisifia waume zao watoto wao nyumba zao na mambo kama hayo lakini majadiliano kati ya wenye haki na kweli yapo tofauti kabisa kiviwango ukilinganisha na yale ya watu wa kidunia hata pale wanaposhauriana mkate pamoja na mara nyingi tunazungumzia kuhusu nafsi ambazo zimeokolewa katika ulimwengu mzima india japani ulaya afrika marekani na kadhalika hali tukisifu mungu na kuwa na faraga ya pamoja na akili zetu tunapokisoma kitabu cha walumi tunaweza kuona imani ya paulo hivyo kushirikisha uzoefu wake katika mioyo yetu pia tunaweza kuona jinsi ambavyo uokovu wa mungu ulivyomkuu pia tunaweza kuhisi hali ya injili iliyo ya kushangaza tunaweza kujifahamu kufungua na kutambua maana iliyofichika katika maandiko kwa kuwa tunatambua jinsi uokovu wa bwana wetu ulivyokuwa sahihi na mkamilifu basi hatuna jambo lolote la kufanya zaidi ya kuisifu haki ya mungu hata kama ulimwengu mzima ungekuwa sasa hivi ukweli ni kuwa injiri ya maji na roho ambayo imetuokoa sisi toka katika dhambi itabariki kama ilivyo na haitabadilika kwa kuwa upendo wa kristo umetuokoa na kwa kuwa upendo huu haujatuacha kamwe na bado umo ndani yetu basi tunachotakiwa kufanya ni kuigeuzia mioyo yetu iyoelekee duniani na kumwelekea mungu sisi ni wadhaifu na kwa sababu yetu huu kuna nyakati ambazo tunajikuta tukizifuata njia za namna za kidunia lakini hali hii inapojitokeza kila wakati basi tunachopaswa kukifanya ni kuzigeuza akili zetu ili zimwelekee mungu na kuamini katika ule ukweli kuwa bwana wetu ametuokoa miili yetu bado haijabadilika na bado inaishi chini ya sheria ya dhambi hivyo ni lazima kuwa utaishi kabisa kuikana imani yetu na kisha kuishi maisha yetu hali tukiwa na mwazo ya kiroho ili tuweze kuyazuia magugu kukua katika mioyo yetu hapa tunapaswa kumrudia mungu kila mara na kuhusifu haki yake je sawa unatuambia jinsi injili hii ya maji na roho ilivyo ni nguvu kwa kuwa kitabu hiki cha walumi kinajengwa katika injili ya maji na roho basi ukweli ni kuwa hatuwezi kulifungua neno la mungu vizuri pasipo kuanza kuiamini injili hii ninamshukuru bwana kwa kuturuhusu kuzifungua na kuziona sili ya neno lake hakuna anayeweza kututenga na hali ya mungu ambayo imo katika upendo wa kristo ikiwa unapenda kuamini haki ya mungu basi amini katika ubatizo wa yesu aliyoupokea toka kwa yohana na damu yake msalabani kwa ondoleo ukombozi na uokovu wako basi hapo ndipo wewe naweza ukaipokea haki ya mungu baraka dha haki ya mungu naziwe juu yako mungu akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bji org