kuja kwa bwana mara ya pili na ufalume wa milenia ya nane mstali, wa nane, hadi mileniawalumis82 kwa maana na hesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu kwa maana viumbe vyote pia vinatazamia kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa mwana wa mungu kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili si kwa hiali yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika, katika tumaini kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa hulu na kutolewa katika utumwa wa uharibifu hata viingie katika uhulu wa utukufu wa watoto wa mungu kwa maana twajua jua ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina utungu pamoja hata sasa wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho katika nafsi zetu tukiutazamia kufanywa wana yaani ukombozi wa mwili wetu kwa maana tuliokolewa kwa talaja lakini hakuna talaja tena kwa maana ni nani anayekitarajia kile akionacho bali tukitarajia kitu tusichokiona twangojea kwa saburi wale ambao ni wenye haki kwa kuamini katika haki ya mungu basi hao wameupokea utukufu wa mbinguni hii ndiyo sababu wanateseka pamoja na injili ya maji na roho ya yesu ili kuvikwa watu wote kwa utukufu huo wa mbinguni waamini wanajitoa wao wenyewe kwa injili ya haki ya mungu na kisha wanateseka hapa duniani kwa sababu ya kushiriki katika mateso ya kristo ni utukufu na haki je si heshima kwetu kuteseka kwa ajili ya mungu ambaye tunamheshimu kwa kina kwa kweli ni heshima ni mateso yenye utukufu hii ndiyo sababu kuwa wale wote wanaoamini katika haki ya mungu wanateseka kwa ajili ya haki yake je hivi sasa unateseka kwa ajili ya nani je unateseka kwa ajili ya ulimwengu na mwili wako je ni mambo gani mema ambayo nafsi yako itayapata kwa kubeba mateso ya ulimwengu teseka kwa ajili ya haki ya mungu na kisha uiamini haki hiyo kisha utukufu wa mungu utakuwa pamoja nawe urifi ambao kwa huo tutabalikiwa hapo baadaye hebu tufikirie juu ya uritfi ambao tutaupokea urifi ambao tutaupokea huko mbinguni ni tuzo ya kutawala pamoja na yesu katika mbingu na nchi mpya utukufu ambao tutaupokea katika ufalume wa miaka 1 na katika ufalume wa milele wa mungu ni mkubwa sana kiasi kuwa hauwezi kupimika ni wale waliozaliwa tena upya tu ndiyo watakaoufahamu na kuumiliki utukufu huo unaowasubilia wao utukufu usiolinganishwa kwa maana na yahesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu Walumi sura ya nane, mstari, wa hali ikilinganishwa utukufu utakapookelewa na waumini kutokana na mateso yao katika wakati huu wa sasa paulo alisema kuwa utukufu wao utayazidi mbali mateso wanayoyapitia sasa hii ni kweli kabisa utukufu ambao unatusubiri sisi ni mkubwa sana kuliko mateso ambayo tunayabeba hivi sasa tarajio kuu la uumbaji kwa maana viumbe vyote pia vinatazama kwa shauku nyingi kufunuliwa kwa wana wa mungu kwa maana viumbe vyote pia vilitiishwa chini ya ubatili si kwa hiyali yake ila kwa sababu yake yeye aliyevitiisha katika tumaini kwa kuwa viumbe vyenyewe navyo vitawekwa huru na kutolewa katika utumwa wa uharibifu hata viingie katika uhulu wa utukufu wa watoto wa mungu sula ya nane, wa tisa, hadi wa hadi uumbaji wote wa mungu unatamani kuwekwa hulu toka katika utumwa wa dhambi ili viweze kuwekwa hulu ni lazima ufalume wa mungu uanzishwe kwanza hapa duniani viumbe vingine vya uumbaji vinasubiri watoto wa mungu kuwa wakuu wa ule ufalume wa miaka elf 1 hivyo uumbaji wote unaisubiri ile siku ambayo wana wag wakiwa wamevikwa utukufu wa mungu watakapotawala pamoja na mungu katika ufalume ule wa mungu unaokuja kusubili ukombozi wa miili yetu kwa maana twajua jua ya kuwa viumbe vyote pia vinaugua pamoja navyo vina utungu pamoja hata sasa wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio na malimbuko ya roho sisi pia tunaugua katika nafsi zetu tukiutazamia kufanywa wana yaani ukombozi wa mwili wetu kwa maana tuliokolewa kwa talaja lakini hakuna talaja tena kwa maana ni nani aliyekitarajia kile akionacho bali tukitarajia kitu tusichokiona twakingojea kwa sula ya wa wa hadi wale wanaoamini katika njia ya haki ya mungu wameokolewa toka katika dhambi zao zote wanausubilia ufarume wa mungu katika siku ile utakapowadia hali wakivumilia katika mateso yao yote wanateseka sana kwa ajili ya injili na kwa kupitia mateso tarajio lao kuu ni ufalume wa mungu linakuwa kubwa zaidi hili ni jambo la asili na la kawaida kwao hawalisubiri aina ya taraja ambalo linaonekana kwa macho ya kimwili bali ufarume wa mungu ambao hauonekani na kule kubadilika kwao watu pamoja na vitu vingine vyote vinaishi maisha mabaya ya shida na yanavyochosha katika ulimwengu huu kadiri mungu anavyozidi kwenda ulimwenguni unazidi kubadilika na kadiri teknolojia na ustarabu unavyozidi kukuwa matarajio ya watu katika mioyo yao yanaongezeka zaidi wanatarajia kuona paradiso hapa hapa duniani katika wakati ujao lakini bado wanakuwa na shaka hasira na mashaka hali wakishangaa kwa nini mchakato huo unachukua muda mrefu hali kuna maendeleo hayo yote kompyuta magari na teknolojia nyingi na mafanikio mengi ya kisayansi yanaendelea pamoja na mafanikio hayo bado imekuwa ni vigumu sana kusikia watu wakifurahia kwa vicheko je kuna matarajio yeyote kwa wakati ujao kwa mwanadamu kwa bahati mbaya jibu litakuwa ni hapana kwa majibu ya neno la ufunuo na pia kwa mujibu wa maono ya wanasayansi machafuko yanatusubiri kwa upungufu wa maji uharibifu wa ukanda wa uzoeni ukame na uharibifu wa mazingira vitu ambavyo vinatawanya wengi kufa kwa kiu na joto je unaweza kuyahisi machafuko haya yote yakitusubiri katika mioyo yetu je tunaishi katika ulimwengu mzuri ulimwengu unaweza kuonekana kuwa ni mzuri kwa maana fulani je kuna nini ambacho hakiwezi kununuliwa kwa fedha lakini tunahitaji maji safi na mazingira safi ya kiafya lakini hata sasa ukanda wa ozon unazidi kuharibiwa jambo linalosababisha miare yenye sumu kupenya na kuingia katika hewa miare hii isiyoonekana kwa macho ya kibinadamu inasababisha mimea kuwa hafifu na mioyo ya watu kuwa migumu watu wanaendelea kuhofia wakisema ni jambo gani litatokea dunia hii lakini kinyume na watu wa ulimwengu sisi waumini tuliozaliwa tena upya tuna imani kuwa tutashiriki katika ufufuo wa kwanza na kisha tutatawala pamoja na yesu kwa miaka elufu moja bibilia inatueleza sisi kuwa bwana mwenyewe atashuka tena kutoka mbinguni kwa sauti kuu sauti ya malaika mkuu na turaumbeta ya mungu wathesalonike wa kwanza sura ya4 mstari wa16 swali ni kuwa lini atarudi bwana wetu aliahidi kuwa atakuja kuwachukua wote wanaoamini katika injili ya maji damu na roho kwa hiyo tunaisubiri ile siku wale waliozaliwa upya wanaamini katika injili hii dhambi zangu zilipitishwa kwa yesu wakati alipobatizwa na inamwamini bwana kuwa ni mwokozi aliyehukumiwa adhabu kwa ajili ya dhambi zangu na kwa niaba yangu mungu ametupatia wokovu kwa kupitia mwanawe pekee yesu kristo yesu kristo anakuja tena kuwafufua watu wake na kuwafanya kutawala kwa miaka eu 1 katika dunia hii bibilia ni kama fumbo la picha ambalo linapaswa kuanganishwa pamoja na wasomaji wake wakati yesu alipokuwa kwanza hapa duniani alikuja kwanza kuwaita wenye dhambi ili watubu yesu alizibeba dhambi zao katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake na alihukumiwa kwa ajili ya dhambi hizo kwa kuimwaga damu msalabani wakati bwana ambaye sasa anakaa mbinguni atakapokuja tena atawafufua wale wote wanaoamini katika haki ya mungu ili waweze kutawala pamoja naye kwa miaka elfu mojafalme wa milenia wale ambao wanawapenda wengine kwa kweli katika ulimwengu huu basi hao ni watoto wa mungu ni watu pekee ambao ndio wanaitoa injili ya haki ya mungu kwa kila nafsi iliyopotea ili, ili kuwavutia hao kwa wakristo je watu wa dunia hii wanawapata utuzo watoto wa mungu hapana basi ni nani anayetoa tuzo kwa watoto wa mungu wakati yesu atakapokuja tena atawatuza kwa kuwafufua wale ambao wamezaliwa tena upya na kuwaruhusu kutawala kwa miaka elfu moja ufalume wa miaka e1 ni kwa ajili yetu sisi waumini ambayo tumezaliwa tena upya hata pale ambapo ulimwengu wa sasa unazidi kuwa mpweke wakati bwana wetu atakapokuja tena sisi tutaishi katika ulimwengu mpya katika ulimwengu huo bwana atatuluhusu kutawala na kukaa pamoja naye kwa miaisha ya raha kwa muda mrefu kadiri tupendavyo katika walumi sla a8 ma 23 paulo alisema kuwa wala si hivyo tu ila na sisi wenyewe tulio malimbuko ya roho sisi pia tunaugua katika nafsi zetu tukiutazamia kufanywa wana yani ukombozi wa mwili wetu je unaisubiria siku hiyo hata sio tulio na malimbuko wa roho tunaugua katika nafsi zetu hali tukitazamia ukombozi wa miili yetu mungu alisema kwa utafuti itabidilisha miili yetu na ataturuhusu kuishi pamoja naye sisi ambao tumezaliwa tena upya kama wenye haki tunatazamia na kusubiri kuja kwake mara ya pili kwa kupitia roho mtakatifu tunaugua katika nafsi zetu waumini waliozaliwa upya wanafahamu kuwa ulimwengu huu utakuwaje hapo baadaye yule ambaye hawabishi wanaabishiri kuhusiana na hapo baadaye haya maana yote waumini waliozaliwa tena upya wanafahamu kwa usahihi yale ambayo yatatokea hapo baadaye hata kama ulimwengu ungebadilika na kuwa kama tulivyobaliki kwa usahihi hakuna hata mmoja atakayetuamini wakati huu lakini wale wanaoamini katika neno la mungu lililoandikwa wanasubiri pasipo hata kujivuna hata kama watu wengine wasiolitambua neno la mungu wakiwachukulia kwa dharau bado wataishi wakiwa na tumaini kwa hiyo wale wasioamini ni lazima waupokee wokovu kabla maisha yao hayajafika mwisho ni lazima waumini kwamba yesu alizichukua dhambi zao katika mwili wake kwa ubatizo wake na kisha akahukumiwa kwa ajili yetu pale msalabani ni hapo tu ndipo wanapoweza kuingia katika ufalume wa mungu siku hiyo ya mwisho itakapowadia hapo ndipo tutakapopewa tuzo za kisha kuingia katika ufalume wake ili kupata uzima wa milele je una huzuni je una hofu na umechoka au umeridhishwa na maisha yako ni lazima tufahamu kwa usahihi na kuamini jinsi ambavyo yesu amefanyiwa kuwa mkozi wetu kabla hatujafariki pia ni lazima tujiandaye kuyaishi maisha yetu huko mbinguni ulimwengu huu si kitu hali tukiufahamu ukweli huu basi ni lazima tujiandae kuishi mbinguni hivyo ndivyo wenye busala na hekima wanavyofanya je unaishi katika anasa siku hadi siku ikiwa ndivyo basi wewe ni mtu mjinga kwa upande mwingine wale ambao wanayatamani mazuri yaani nchi na mbingu na kisha wanajiandaa kuzifanya ndoto zao kuwa kweli kwa kuingia katika mbingu basi hao ndio wenye busala na hekima ambao wanazijenga nyumba zao katika mwamba katika ufalume wa milenia mungu alituambia sisi katika sura na mfano wake na alitaka sisi tuishi pamoja naye milele hii ndiyo sababu bwana alikuja hapa duniani akaupokea ubatizo wake na akaimwaga damu yake ili kutukomboa toka katika dhambi zetu zote wale wanaoamini katika haki ya mungu wanaishi pamoja na bwana na bwana atawapa tuzo kwa ajili hiyo bwana wetu atayafuta machozi toka katika macho yetu na kisha atatupatia tuzo sisi sote kwa magumu yote na upweke tuliyokutana nao mungu anavifanya vitu vyote kuwa vipya atamruhusu ulimwengu mpya kutokea ambapo mtoto anyonyaye ataweza kuweka mkono wake katika tunda la nyoka na wala hatang'atwa isaya ya wa ng'atwa ni lazima tuamini na kuisubiri kile ambacho hakionekani hali tukiisubiri siku hiyo kwa shauku na utulivu ukiwa tutasema kuwa tunasubili kwa kile tunachoonekana basi sisi ni wajinga kwa upande mwingine ikiwa tutasubiri kwa kile kisichoonekana na kisha tukaamini neno la mungu basi sisi ni wenye busala baada ya uokovu wetu sasa tunasubiri utukufu ambao japo kuwa sasa hauonekani kwa macho yetu tunahakika kuwa utakuja mungu mwenyewe anaugua kuliko sisi tunavyofanya lakini bado anatufanya sisi kusubiri kwa kweli tunakutazamia sana kubadilishwa kwa miili yetu kwenda katika miili ya kiroho na kisha tutawala wakati mungu wetu atakapowadia je roho mtakatifu anayekaa ndani yetu anasema nini anatufanya tusubiri kwa jambo gani anatufanya tuusubiri ufalume wa milenia bwana anatusubiri kuifanya upya miili yetu na kisha kuishi pamoja nasi sisi pia tunasubiri kutawala kwa miaka elufu moja pamoja na mungu haleluya tunamtolea bwana shukulani zetu wakristo wanaishi hali wakiwa na tumaini lao la mbingu na wanajisiri katika tumaini hilo ujasiri huu haujengwi katika hisia zetu bali unajengwa katika neno la mungu ambaye hadanganyi mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr missioncom