ni nani anayeweza kudiliki kusimama kinyume nasi walumi sula ya8 mstarwa 1 hadi mtar wa3 basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwepo upande wetu ni nani aliye juu yetu yeye asiyemwachilia mwana wake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote akakosaje kutukilimia mambo yote pamoja naye ni nani atakee washtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki ni nani atakaewahukumia adhabu kristo yeye ndiye aliyekufa namna zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea katika sura ya mstari mstari wa na moja, hadi mstari wa hadi paulo anashuhudia juu ya upendo wa kristo usioweza kutenganishwa na waumini kwa kufanya majumuisho ya injili ya maji na roho na kisha kufukia hitimisho lake la mwisho kifungu hiki kinaelezea furaha kuu ya uokovu ambayo imefikwa katika kiwango cha juu cha imani1 katika sura ya nani, mstari wa moja, paulo alisema basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwepo upande wetu ni nani aliye juu yetu kama paulo sisi nasi tumepata uzoefu wa kwamba injili ya maji na roho ina ng'ara zaidi katika wakati unavyozidi kwenda na inazidi kuwa injili kubwa ya uokovu katika udhaifu wetu inavyozidi kutufunulia kadiri tunavyozidi kuitumikia injili ya maji na roho basi ndiyo tunavyozidi kujazwa na uhakika na furaha paulo aliita ile injili ambayo aliiamini kwa ni injili yangu timotheo wa wa pili ya injili ambayo paulo anaishuhudia haikuwa nyingine zaidi ya imani katika ubatizo na damu ya yesu injili yangu ambayo paulo aliihubili haimaanishi kuwa ni injili ya msalaba ambayo watu wa kidunia wanaiamini bali ni injili ya maji na roho ambayo inatangaza baraka kuw yesu alizichukua mbali dhambi zote za wanadamu mara moja na kwa wakati wote injili hii inamfanya paulo kuwa ni mtu wa ujasiri sana kwa kuwa alikuwa ameupokea msamaha wa dhambi basi hakika ya mungu iliujaza moyo wake na kwa kuwa sababu hiyo moyo wake ulijazwa na roho mtakatifu alijitoa katika kuubeba ushuhuda wa injili ya maji na roho katika maisha yake yote injili ya maji na roho ina nguvu na mamlaka ya kuzichukua mbali dhambi za wanadamu mara moja na kwa wakati wote ni nani basi anayeweza kudiriki kuwa kinyume na injili ya maji na roho ambayo paulo aliamini hakuna hata mmoja walumi sura a8 mstariwa31 inatueleza kuwa basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu ni nani katika ulimwengu huu anayeweza kuwa kinyume na wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wakati mungu amemwokoa wa mwanadamu toka katika dhambi za ulimwengu kwa kupitia injili ya maji na roho ni nani anayeweza kuzichukua nguvu zake katika utupu si wale wanaomwamini yesu kwa jina tu wale wanaomwamini shetani wanaweza kumpinga na wanaomwamini katika injiri ya maji na roho mungu alichohesabia haki sisi sote mara moja walumi sula ya 8ne mstari wa 29 hadi mstari wa 3 inasema maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwana wake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwao ndugu wengi na wale aliowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliowaita hao akawahesabia haki na wale aliohesabia haki hao akawatukuza hii inatueleza kuwa mungu baba alipanga kuwaokoa wenye dhambi wote katika kristo na aliwaita kwa kupitia injili ya maji na roho akizioshea mbali dhambi zao na kuwafanya kuwa watoto wake wakati bwana wetu alipowakomboa wenye dhambi wote toka katika dhambi zao kwa kupitia injili ya maji na roho ni nani basi anayeweza kuwa kinyume na yale ambayo mungu ameafanya ni nani anayeweza kuwa kinyume na kuwashinda wale ambao wamehesabiwa haki kwa katika injili ya maji na roho hakuna ni lazima utambue kuwa mtu yeyote ambaye yupo kinyume na wale ambao wamehesabiwa haki kwa kuamini katika injili ya maji na roho basi mtu huyo yupo kinyume na mungu mwenyewe ni lazima uamini katika injili ya maji na roho na kisha uokolewe toka katika dhambi zako zote kwa galama zote ikiwa katika akili zako na moyo wako upo kinyume na injili ya ukweli basi tutaweza kuokolewa toka katika dhambi zako na utahukumiwa adhabu ya kwenda kuzimu hakuna anayeweza kuwa kinyume na wale walio na haki ya mungu basi tuseme nini juu ya hao mungu akiwepo upande wetu ni nani aliye juu yetu walumi ya wa na moja. kule kusema kuwa mungu yupo upande wetu kunawasilisha ule ukweli kuwa mungu amezichukua mbali dhambi zetu zote kwa kupitia injili ya maji na roho na ametutokoa ni nani basi anayeweza kuwa kinyume na wale waliokombolewa na dhambi zao kwa kuamini katika injili ya maji na roho na ni nani zao katika injili ya maji na roho na ni nani awezaye kusema kuwa imani hii ni potofu kwa kweli ilikuwa ni zoezi la bule katika utupu mungu amewathibitisha imani za wale wanaoamini katika injili ya maji na roho inawezekanaje kwa mtu yeyote kuleta changamoto juu ya jambo hili yesu alizichukulia mbali dhambi zote za ulimwengu kwa kupitia ubatizo na damu yake msalabani ni nani anayeweza kusema kuwa wale wanaoamini hivi wamekosea hakuna hata mmoja katika warumi sura ya 6 mstai watat paulo alisema hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake paulo alimaanisha kuwa yeye mwenyewe aliamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ambayo kwa hiyo dhambi zake zote zilipitishwa kwenda kwa yesu na zikasafishwa na ambapo paulo alikufa na kufufuka pamoja na kristo wagalatia sula ya wa pia inatueleza kuwa mwana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo kifungu hiki kinatueleza sisi kuwa yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake na kwa ubatizo wake na kwamba alisurubiwa msalabani kwa ajili ya dhambi hizi na kisha akafufuka ili kutupatia baraka ili kwamba wote wanaoamini katika ukweli huu wafanyike kuwa watoto wa mungu imani ya paulo ilijengwa katika imani kuwa alibatizwa katika yesu alikufa msalabani pamoja na yesu na alifufuka pamoja naye kwa hiyo mara anapoamini katika ubatizo wa yesu basi zambi zako zinasafishwa na unafanyika kuwa mtoto wa mungu kwa kufufuka pamoja na kristo maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo kwa maneno mengine wale walioamini kuwa yesu alikuja hapo ulimwenguni na akabatizwa na yohana mbatizaji ili kuchukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake watu hao wanabatizwa katika yesu zaidi ya hayo yote watu hao pia wanaamini kuwa wamekufa msalabani pamoja na yesu na kwamba kwa imani yao wamefufuka pamoja naye kwa hiyo yeyote anayeamini katika ubatizo wa yesu na damu yake ataokolewa toka katika dhambi zake kama ambavyo ni hakika kuwa yesu ni mwana wa mungu basi wote waliokombolewa dhambi zao kwa kuamini katika ubatizo na damu ya kristo watafanyika kuwa watoto wa mungu maana ninyi nyote mliobatizwa katika kristo mmemvaa kristo tunapoamini katika injili ya maji na roho basi tunavaa haki ya kristo ya kufanyika watoto wa mungu paulo alizungamia ubatizo wa yesu kwa sababu alipokea baraka kuu kwa kuamini katika injili ya maji na roho lakini wengi bado hawajapokea baraka ya njisi hiyo toka kwa mungu inayokuja kwa injili ya maji na roho watu wengi wanafikiria kuwa injiri ambayo paulo aliihubiri ilikuwa ni injiri ya damu ya msalaba lakini ukweli ni kuwa paulo aliamini na kuitangaza injili ya maji na roho ambayo inajumuisha ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kwa nini basi wafuasi wa yesu siku hizi hawaifahamu injili ya maji na roho ni kwa sababu injili ya maji na roho iliyohubiliwa katika kipindi cha kanisa la mwanzo ilibadilika kadili wakati ilivyokuwa kwenda katika kipindi cha kanisa la mwanzo waumini wote waliamini na walihubiri injili ya maji na roho hata hivyo kadiri mungu alivyokwenda injili hiyo ilianza kuhubiliwa kama ni injili Adam ya damu ya kristo tu wakati ubatizo wake ulizidi kuwekwa pembeni hii ndiyo maana hata sasa kuna watu wengine ambao bado wanaamini juu ya damu ya yesu tu msalaba ambao ni kinyume na ile injili iliyohubiliwa katika kipindi cha kanisa la mwanzo watu wanaoamini hivyo bado wana dhambi katika mioyo yao hawaifahamu injili ya maji na roho ambamo ndimo haki ya mungu inamofunuliwa na kwa sababu hiyo wao wanabaki kuwa ni wenye dhambi na bado wapo kinyume na haki ya mungu pamoja na kusema kuwa wanamwamini yesu kipofu wa kiloho anaweza kuona nini kipofu anaweza kujaribu kumfahamu tembo alivyo kwa kumshikashika mtu asiyeona anaweza kugusa mguu wa tembo halafu akasema tembo yupo kama nguzo na wakati huo huo kipofu mwingine anaweza kugusa pua ya tembo halafu akasema ni kama kitu kirefu kwa kuwa hajawahi kumwona tembo hapo kabla vivyo hivyo mtu asiyekuwa aliye kipofu wa kiroho hawezi kumzungumzia juu ya ukuu wa injiri ya maji na roho kwa hiyo wale ambao hawaifahamu baraka ya maji na roho hawawezi kuihubiri wale wanaoweza kuona wanaweza kufahamu na kuelewa kile ambacho mtu anajaribu kukielezea kwa maneno lakini kipofu hawezi kuelewa kitu hicho kwa kuwa hajakiona watu wanazaliwa wakiwa ni wenye dhambi kwa kuwa tulikuwa ni wenye dhambi kiloho tangu kuzaliwa kwetu ndiyo maana hatuufahamu ukweli wa manji na roho wale ambao wanaamini katika damu ya msalaba tu wamejitengenezea toleo jingine la ukristo wao wenyewe inawezekana je kwa dhambi zao kuoshewa mbali wakati wanadai kuwa wanamwamini yesu katika damu ya msalaba tu kitakachotokea hapo ni kuwa dhambi itazidi kurundikana kadiri muda unavyozidi kwenda wale wanaoamini damu ya yesu tu kuwa ni uokovu wao ndio wale ambao hawajapata uamsho wa kiroho lakini yesu anatueleza wazi katika yohana ya wa 5 mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu hivyo ni lazima tuamini katika injiri ya maji na roho ili tuweze kubarikiwa kwa utukufu wa kufanyika watoto wa mungu na kisha kuingia katika ufalume wa mungu kwa kuwa paulo aliamini katika injili ya maji na roho ndiyo maana basi alisema kwa imani mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu warumi ya mstari wa je inawezekana kwa wale wwasiofahamu injili ya maji na roho wakawa kinyume na watoto wa mungu wanaweza kuwa kinyume na watoto wa mungu lakini hawawezi kuwashinda kamwe wale ambao wanaiamini damu ya msalaba tu hawawezi kuwashinda wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wale walio kinyume na haki ya mungu wanaweza kufanyika maadui wa mungu na kwa hiyo waweza kuzipokea baraka zake hakuna anayeweza kupokea wokovu au kuwa na imani ambayo inampelekea mbinguni pasipokuamini injili ya maji na roho injili ambayo haki ya mungu inafunuliwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wanaweza basi kushinda injili ya uongo na kisha kurudia injili ya kweli watoto wa mungu wanaweza kushinda ulimwengu na ibirisi mwenyewe baazi wafahamu vizuri ubatizo wa yesu na damu yake na kule kutofahamu kwao kunawaongoza kwenda katika imani potofu ikiwa unaamini katika damu ya yesu halafu haufikirii sana juu ya kupokea umsamaha wa dhambi kwa kuamini katika injili ya ubatizo wa yesu basi imani yako ni potofu wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ndio wale ambao wataipata haki ya mungu na kuwa wana imani ya kweli mbele za mungu mungu anatuelezea sisi kuwa wale wanaoamini katika damu ya mwana wake msalaba tu wamekosea wale wasioiamini haki yake ndiyo hao ambao hawaamini njiri ya maji na roho lakini wale wanaoiamini haki yake ndiyo hao wanaoamini katika damu ya yesu msalaba na ubatizo wake yesu kuwa ndivyo vilivyochukulia mbali zambi zao ni lazima tuachie mbali ugumu wetu na mioyo wale ambao wanaikataa injili ya maji na roho wanakazia kuwa imani zao potofu ndiyo za kweli wale ambao wanaamini juu ya damu ya yesu na msalaba tu wanaamini ilivyo nusu katika haki ya mungu ni wale tu wanaoamini katika injili ya maji na roho ndio walio na imani yote kikamilifu na hao peke yao wanaoamini katika haki ya mungu na kupitia matayo sula ya 3a mstari wa 15 na matayo 11 mstari wa 11 vitabu vilivyoandikwa na wale ambao wanaamini juu ya damu ya yesu tu kwa kweli wanaharibu karatasi yale mafundisho ya kidini ambayo yaliwahi kujadiliwa na wanathiolojia hivi sasa yanadhalauliwa na wakristo lakini injiri ya maji na roho inakubaliwa sana hivi sasa ukweli huu umekuwepo tangu kipindi cha mitume na hautabadilika neno la mungu lina dumu milele lakini wale wanaoamini katika damu ya yesu tu wataondolewa toka katika kumbukumbu zayo kwa sababu gani ni kwa sababu damu ambayo ina nusu ya haki ya mungu haina lolote la kufanya kuhusiana na mwenye dhambi mwenyewe nikisema wazi watu wengi siku hizi bila kujali kuwa ni wakristo au si wakristo wanafanya dhambi nyingi sana inawezekanaje basi kwa dhambi hizi zote kusamehewa kwa kuamini katika damu pekee yake mafundisho ya kidini ambayo yanasisitiza juu ya damu ya msalaba tu yanawafundisha watu kuomba sala za toba kila wanapofanya dhambi lakini wanaotenda kuomba hivyo toba kwa muda gani hata wakisema au kuomba vipi watu hao hawawezi kupokea msamaha wa zambi je yesu alikuwa hapa ulimwenguni halafu akamwaga damu yake msalabani bila kubatizwa unafahamu kuwa huu si ukweli yesu alikuja hapa ulimwenguni akachukua zambi zote kwa kubatizwa Mateo sura ya tatu wa kuminatano. yesu alibatizwa na yohana kabla ya kuimwaga damu yake msalabani na hivyo ubatizo ule ukamluhusu kusulubiwa msalabani hivi ndivyo yesu alivyotimiza haki yote ikiwa unaamini juu ya ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa Johan basi huna haja ya kuendelea kulia kwa ajili ya kuipata rehema ya msamehewa dhambi kila siku badala yake amini katika haki ya mungu na kisha upokee wokovu mkamilifu yesu alibatizwa ili kuzichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake na alisurubiwa ili kuhukumiwa dhambi kwa ajili ya dhambi hizo za ulimwengu mara moja na kwa ajili ya wote ukombozi unaweza kupatikana kwa kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake je yesu alitupatia wokovu ambao ni mkuu kuliko dhambi tunazozitenda ukombozi uliotolewa na yesu ni mkubwa sana kuliko zambi zote tunazozifanya na ambazyo tulizifanya ikiwa ubatizo wa yesu na damu yake visingekuwa na ukuu kuliko dhambi za wanadamu basi tusingeweza kumwamini yesu kuwa ni mwokozi na wala tusingeweza kuupata ukombozi hata hivyo uzuri wa bwana ni mkubwa sana kiasi kuwa alizichukulia mbali zambi za ulimwengu mara moja na kwa wakati wote wa kupitia ubatizo wake hivyo hivyo lango la mbinguni liko wazi lakini hakuna anayeweza kuingia katika lango hili pasipokuamini katika injili ya maji na roho unaweza kuwa kinyume na wale wanaoamini katika injili ya maji na roho lakini ukweli ni kuwa hautoweza kujificha na kuikwepa hukumu ya mungu ya kutisha kwa hiyo usifikiri kuwa unaweza kuishindania imani katika ubatizo na damu ya yesu ambayo kwa hiyo haki ya mungu imetimizwa wale wote waliokuwa kinyume na injili ya maji na roho pia walikuwa kinyume na mtume paulo lakini hakuna hata mmoja aliyediliki kusema kuwa injili ya maji na roho ambayo ilihubiriwa na kuaminiwa na paulo kuwa ilikuwa ni makosa wao waliweza kukiri kuwa yesu alikuwa ni mwana wa mungu na mwokozi wao sula ya waom32 inatueleza kuwa yeye asiyemwachilia mwana wake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukilimia mambo yote pamoja naye mungu baba alimtuma mwanawe pekee hapa ulimwenguni na akamfanya kubeba dhambi zote za ulimwengu kwa kupitia ubatizo wake kufa msalabani na kufufuka tena toka kwa wafu ili kutukomboa toka katika dhambi zetu mungu baba alitupatia sisi mwanawe pekee ili kutuokoa toka katika dhambi za ulimwengu na kutufanya sisi kuwa watoto wake kama yesu alivyokuwa mungu alimtuma mwanawe pekee kubatizwa ili aweze kuwafanya wote aweeuwafaa injiri ya maji na roho kuwa watoto wake wenye haki na waliobarikiwa mungu alikuwa amepanga kupitia mwanadamu baraka zote za mbinguni na injili ya maji na roho moja kati ya baraka hizi ni kufanyika watoto wake kwa kuamini katika injili ya maji na roho yeye asiyemwachilia mwana wake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukilimia mambo yote pamoja naye walumi sula ya ne mstari wa 320 neno mambo yote linamaanisha kuwa ni kalama za mungu kalama zipi mungu aliwapatia haki ya kufanyika watoto wa mungu wale wote waliompokea yesu na kumwamini yani wale waliomwamini injili ya maji na roho walifanywa na wakafanyika kuwa watoto wa mungu wale wanaoamini katika injili ya maji na roho hawana dhambi wao ni wenye haki na ni watoto wa mungu waliotakaswa kwa kweli wale wanaofanyika kuwa watoto wa mungu kwa kuamini katika haya yote tutapewa zawadi ya ufalume wa miaka elfu moja na ufalme wa mbinguni wenye haki wamebarikiwa ili kurithi utukufu wote wa mbinguni kiutumishi mambo haya yote kauli hii imetafasiriwa na baadhi ya kuwa ni kule kuli kulimiwa roho mtakatifu wao wanafikiri kuwa je hii inamaanisha kuwa mara tunapomwamini yesu tutapewa roho mtakatifu kipekee hii si kweli kwa sababu anapoamini katika injili ya maji na roho unapokea ondoleo la dhambi zako na roho mtakatifu kwa wakati mmoja roho mtakatifu hawezi kukaa katika moyo wa wenye dhambi roho mtakatifu anakuja kwenye kila wakati dhambi zetu zinapokuwa zimesamehewa kuna zaidi kwa waamini kuliko kupokea roho mtakatifu kalama za mungu haziishi hadi pale zote za mbinguni zinapokuwa zimetokea kwetu katika ulimwengu huu watu wanafikiri kuwa ule uwezo kama vile kuponya kunena kwa rugha na kutabili na kalama lakini kalama inayotajwa katika kifungu hiki inazungumzia juu ya mambo yote ya mbinguni ambayo baba yetu anayamiliki paulo anapoongelea juu ya kalama anamzungumzia juu ya mambo yote ambayo mungu anawapatia watoto wake walio na haki ya mungu mungu alisema kuwa atawapatia mambo mema yote kama karama kwa wale wote wanaoamini katika injili ya maji na roho mungu alitoa kalama ya kuzaliwa tena upya kwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho mungu anatoa mambo yote mbinguni kama zawadi kwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wakristo wanaoteseka sana wanapokuwa wakiishi katika ulimwengu huu lakini ufalume wa mungu utakapokuja watavikwa utukufu wa mbinguni usiseme kuwa wewe ni mteule pasipo sababu walumi sula ya nane, 33, 34, nasema, wa hadi nasema ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki ni nani atakayewahukumu adhabu kristo yesu ndiye aliyekufa naam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu wake yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu je unaweza kuwashtaki wale ambao mungu amewaokoa kwa ajili ya maji na roho kwa kweli hapana wathiolojia wanamnukuu avi wakisema kuwa baadhi ya watu walioteuliwa pasipo sababu hali wangekuwa waliachwa hata hivyo yatupasa kutumia neno pasipo sababu mbele ya uwepo wa mungu maana kufanyika hivyo kunathibitisha kuwa wanafahamu mungu kabisa na kwamba fundisho lao la dini la uongo kuteuliwa na kuchaguliwa pasipo sababu maana yake ni kuwa mungu anawapenda baadhi bila sababu yoyote na anawachukia wengine pasipo sababu yoyote pia tunawezaji kusema kuwa mungu ni mwenye haki wakati anawapenda wengine na kuwachukia wengine kwa kweli huyu si mungu wetu mungu wetu anawapenda na kuwajali wanadamu wote katika kristo hapa katika aya ya heahia bili panasomeka hivi yeye asiyewachukilia mbali wake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukilimia mambo yote pamoja naye mungu alitupatia mwana wake ili awaokoe wanadamu wote kwa kupitia mwana wake mungu alitufanya sisi kuwa Ye, kuwa yesu azichukue mbali dzambi zetu zote kwa kupitia neno la maji na damu katika aya 33 kwa kupitia neno la maji na damu katika aya 33 imeandikwa hivi ni nani atakayewashtaki wateule wa mungu neno wateule wa mungu halimaanishi kuwa mungu anawachagua baadhi ya watu bila sababu mungu anawachagua wote wanaoishi pamoja kuwa na yesu kristo na wale wasio na haki yao binafsi ili aweze kuwavika haki yake wale aliyewachagua na haki ya mungu ni wale ambao wanaamini katika kukuwa katika ukweli kuwa yesu alikuja hapa ulimwenguni alibatizwa alisulubiwa msalabani ili kuziondoa mbali zambi zetu zote hao ndio wale wanaomwamini mungu ambaye amewaokoa toka katika dhambi zao ulimwenguni na aliyewavika kwa haki yake ni nani basi anaweza kuwashtaki wenye haki hakuna hakuna anayeweza kusema kuwa imani yetu ni potofu hakuna anayeweza kumwamia adabu wale waliokombolewa toka katika dhambi zao na ambao wamefanyika kuwa watoto wa mungu kuamini katika injili ya maji na roho wale wanaomwamini katika damu ya msalaba tu pia hawawezi kusema kuwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wana makosa wala hawawezi kuleta mashtaka dhidi yao mbele za mungu baadhi ya watu wanaohukumu kimakosa l ambao wamefunikiwa katika haki ya mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho lakini hiyo ni sahihi hapana imani ya wale waliochaguliwa kuwa wenye haki katika uwepo wa mungu haiwezi kuhumikiwa kimakosa na mtu yoyote ni nani anayeweza kusema kuwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ni wenye dhambi na wakaihukumu imani yao kimakosa tumekuwa wakihubiri injiri ya maji na roho njia ambayo haki ya mungu imedhihirisha kwa muda mrefu kwa watu wote ulimwenguni lakini hakuna hata mmoja aliyeturea mashaka kwa kuihubiri injili ya maji na roho roho kuwa na wachache waliotoa ambia kuithibitisha imani katika damu ya msalaba tu hata hao hawakuweza kusema kuwa na imani katika injili ya maji na roho ni kosa injili ya kweli ya maji na roho ni injili iliyo na haki ya mungu hii ni injili ya kweli na injili nyingine zote nje ya hii si injili kamilifu mtume paulo ambaye aliihubiri injili ya maji na roho alisema kuwa hakuna injili nyingine zaidi ya injili hii ya kweli na akamtamka kuwa lakini ijapokuwa sisi au maraika wa mbinguni atahubili ninyi injili yoyote isipokuwa hiyo iliyohubiliwa na alaniwe kama ilivyotangulia kusema na sasa nasema tena mtu awaye yoyote akiwahubilia ninyi injili yeyote isipokuwa hiyo mliyopokea na alaaniwe wa nane, hadi wa ya hadi alaniwe hakuna anayeweza kusema kuwa injili ya maji na roho ina makosa kabisa wale wasioamini katika injili ya maji na roho wapo kinyume na bibilia ikiwa unaamini kuwa injili ya maji na roho iliyotolewa na mungu ni potofu basi endelea kupinga na mungu sisi pia tunaweza kupingana na injili zisizokamili na zenye makosa yaani injili ambazo zinakaza juu ya damu ya yesu tu msalabani inawezekanaje kwa yesu kusulubiwa kwa ajili ya dhambi zetu pasipo kwanza kuzichukua dhambi mwilini wake kwa ubatizo wake useme kuwa waamini wa haki ya mungu wana dhambi kwa shtaki maana yake ni kuomba hukumu katika kesi mtu pekee anayeweza kuleta mashtaka juu ya wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ni ule mtenda maovu wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wana imani katika haki ya mungu na kama hivyo ni nani basi anayeweza kuwahukumu vibaya imani yao ni nani anayeweza kusema kwa namna makosa hakuna hata mmoja kwa kuwa ni mungu ndiye aliyewahesabia haki hakuna anayeweza kuwashutumu waamini wa injili ya maji na roho kuwa wana dhambi mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki8 ni nani anayeweza kuwatangaza kuwa waamini wa injili ya maji na roho hawana dhambi ni mungu ndiye anayeweza mungu anatangaza kwa haki yake kuwa wanaamini injili ya maji na roho wanahesabiwa haki kuhesabiwa haki hakuwahusu wale ambao bado hawaja dhambi bali wanahusu wale ambao zambi zao zimesamehewa wakafanya kuwa wasio na dhambi na waliochosababiwa haki wakati mungu anasema kuwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho si wenye dhambi ni nani basi mwenyewe kadiri kusema kuwa wana makosa na hawana haki ya mungu hakuna mwanatheolojia katika ulimwengu huu anayeweza kusema hivyo ukristo wao leo umeharibiwa na fundisho la utakaso ambalo linajaribu kuupata utakatifu wa kidini mwanatheolojia mmoja huko uingereza aliulizwa hivi je kanisa la mungu ni takatifu yeye alidai kuwa kanisa la mungu pia lina makosa na uchafu ni wazi kuwa mwanatheolojia huyu alikuwa hafahamu injili ya maji na roho na wala hakuwa na imani katika haki ya mungu lakini kila mwamini katika kanisa la mungu anayeamini katika injili ya maji na roho hana dhambi kabisa ingawa kuwa mtu huyo bado ana ile haki ya mungu iliyo safi na kamilifu je kila mtu katika kanisa la mungu hana dhambi ndiyo kanisa ni mahali ambapo waumini ambao wametakaswa na wasio na dhambi wanakutana pamoja katika kanisa hilo ikiwa waumini wana dhambi basi wao si watoto wa mungu ni kitu gani kilichowafanya watakaswe kwa kuwa kweli imani katika njili ya maji na roho ambayo imewafanya wao kuwa wasio na dhambi kwa kuipokea haki ya mungu mtheolojia alisema kwa haki kanisa la mungu lina dhambi kwa kuwa alikuwa haamini wala kuifahamu injili ya maji na roho ni nani anayeweza kudiliki kusema kuwa waamini wa injili ya maji na roho ni wenye dhambi ni mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki je sisi tunaoamini katika injili ya maji na roho tunaweza kuwa na dhambi hati kwa kuwa sisi ni wadhaifu kwa kweli hatuwezi je hii inamaanisha kuwa hatuna dhambi hata pale ambapo bado tunatenda dhambi ndiyo hatuna dhambi hii ndiyo sababu tunahitaji kuamini njiri ya maji na roho watu hawapendi kutenda dhambi kwa makusudi bali ni kwa sababu ya udhaifu wao kuna watu wachache sana ambao kwa kweli wanadhamila kutenda dhambi lakini karibu sehemu kubwa ya maovu ya wanadamu inasababishwa na udhaifu wa wanadamu wale wanaoamini katika injili ya maji na roho hawana dhambi katika mioyo yao kwa sababu wana haki ya mungu sisi hatuna dhambi kwa sababu mungu alikwishashughulikia masuala ya dhambi zetu zote katika haki yake ndiyo maana bibilia inasema mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki ni mungu ndiye anayetangaza kuwa waumini wa injili ya maji na roho hawana dhambi kwa kuwa wana haki yake tumekombolewa toka katika dhambi zetu zote kwa kuamini katika injili ya maji na roho ikiwa yesu angekuwa hajazichukua dhambi zile zote zilizokuja tungeliwazaje basi kukombolewa dhambi zetu na tungeliwezaje kusema kuwa sisi si wenye dhambi kabisa ikiwa baada ya kuamini katika haki ya mungu tunatenda dhambi na kuishi katika dhambi je hii inamaanisha kuwa hatujatakaswa vizuri au je hali hiyo inaondoa sifa ya ukombozi wetu na kuturudishia tena kuzimu jibu ni hapana ikiwa uokovu wetu unakuja kwa kutakaswa binafsi ni nani basi katika ulimwengu huu ambaye angeliokolewa hakuna hata mmoja hakuna anayeweza kuishi maisha makamilifu katika mwili na kutakaswa kwa kuzitunza na hakika amri zote kikamilifu ndiyo maana bibilia inasema hakuna mwenye haki hata mmoja Walumi sura ya walumsa wa 1 kwa asili wanadamu hawawezi kuipokea haki ya mungu kwa matendo yao wenyewe mungu alimtuma mwanawe pekee ambaye alibatizwa na yohana mbatizaji kisha akamfanya auawe msalabani ili awaokoe wanadamu wote toka dhambini na ulimwengu wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wamefanyika kuwa wenye haki kwa imani hii ndiyo sababu kunaweza kuwa na wenye haki hata katika ulimwengu huu ibrahimu pia alifanyika kuwa baba wa imani kwa kuliamini neno la mungu ingawa wakristo wengi wanasema kuwa wanaweza kupokea haki ya mungu kwa kupitia fundisho la kuhesabiwa haki ukweli ni kuwa watu hao hawaifahamu haki ya mungu haki ya mungu ni nini kwa kweli haki ya mungu ni tofauti kabisa na haki ya mwanadamu haki ya mungu inafunuliwa katika injili ipi inafunuliwa katika injili ya maji na roho ikiwa tutaikataa injili ya maji na roho pasipo kuiamini basi hiyo imani haimaanishi kuwa tunasimama kinyume na mungu hakuna anayeweza kukombolewa toka katika dhambi au kupokea haki ya mungu bila kuamini injili ya maji na roho je mtu anaweza kuwa kinyume na haki ya mungu hata kidogo nimeamini na kuihubiri juu ya injili ya maji na roho kwa muda mrefu lakini sijawahi kumwona mtu yeyote ambaye anaweza kusimama kinyume na injili hii hakuna hata mmoja anayeweza kusimama kinyume na injili hii ya maji na roho kwa msingi wa neno la mungu kwa kuwa injili hii ya haki ya mungu inatupatia ukombozi sahihi na mkamilifu kwa dhambi zetu ni nani anayeweza kuwahukumu wale walio na haki ya mungu hebu tusome ya walumsa aa38 wa ni nani atakayewahukumu adhabu kristo yeye ndiye aliyekufa nam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea je mtu yoyote anayeweza kuwahukumu adhabu wale walioamini katika haki ya mungu kwa nini wenye dhambi hakuna hata mmoja anayeweza je kuna mtu yoyote anayeweza kuwahukumu adhabu waamini injili ya maji na roho ambao wamekomborewa toka katika dhambi zao kwa kuamini kuwa wenye dhambi hapana ni nani atakayewahukumu adhabu ni nani anayeweza kusema kuwa wana wa haki ya mungu ni wenye dhambi mshahara wa dhambi ni mauti ikiwa una dhambi katika moyo wako basi utakwenda kuzimu mungu atawahukumu watu kwa kuwa wana dhambi lakini wale ambao dhambi zao zimechukuliwa mali kwa imani yao katika haki ya mungu hawawezi kuhukumiwa na mungu kwa sababu hawana dhambi ambao wanapaswa kuhukumiwa kwa hiyo lakini mungu mwenyewe hawahukumu wale wanaoamini katika haki ya mungu ni nani basi anayeweza kudiriki kuwahukumu adhabu ikiwa mwamini katika yesu kristo ana dhambi basi mtu huyo ni mtenda dhambi na atahukumiwa adhabu ya mungu wenye dhambi watahukumiwa na mungu kwa sababu ya dhambi zao katika mioyo yao na pia watatengwa na watu wengine lakini ikiwa mwamini katika kristo anaamini katika njiri ya maji na roho na anapokea haki ya mungu basi mtu huyo hana dhambi mbele za mungu na hakuna anayeweza kumkumbia adhabu mtu huyo wala hakuna dhambi katika dhamiri ya watu kama hao ni nani atakee wahukumu adhabu kristo yeye ndiye aliyekufa nam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea yesu mwana wa mungu alikuja hapa duniani ili kutupatanisha na haki ya mungu aliupokea ubatizo toka kwa yohana mbatizaji ili kuzibeba dhambi zetu zote alikufa msalabani na kuimwaga damu yake na kisha akafufuka tena toka wafu ili kufanyika mwokozi wetu sasa ameketi mkono wa kuume wa mungu na anatuombea kama mwokozi wetu pia roho mtakatifu anawaombea wale walio na haki ya mungu yesu anatuombea huku mbinguni pia roho mtakatifu anatuombea kwa mungu baba lakini kwa njia hii nyingine za kuugua kusikouwezi wa kutamkwa kila wakati tunapokuwa na wadhaifu katika mioyo yetu kwa kweli haki ya mungu ni kikamilifu sana katika mioyo ya wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ukamilifu wa haki ya mungu unatueleza kuwa injili ya maji na roho pia ni kamilifu na siyo na mawaa mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj org