salimianeni katika utangulizi wake mtume paulo aliwaambia watakatifu waliokuwepo roma na kwetu sisi kwamba tunapaswa kusalimiana je ni nani tunayeweza kumsalimia kwa moyo wetu katika bwana katika kipindi hiki kwa kweli tunaweza kuwasalimia watumishi wa furaha na waumini wanaolihubiri neno la mungu katika ulimwengu mzima tunaweza kuwa na ushirika na wale waliokoka akuisoma vitabu vya injili ya maji na roho sisi pia tuna makanisa waumini na watumishi wa mungu ambao wanaweza kusalimiana nao katika kristo kwa kuwa si kila mtu anaamini katika injili ya maji na roho basi wenye haki hawawezi kumsalimia kila mtu hakuna watu wengi hapa duniani ambao tunaweza kuwasalimia kwa furaha ni jambo la kujutia huona kuwa kuna watu wachache ambao wanaamini katika injili ya maji na roho ambao tunaweza kuwasalimia na kuwa na ushirika nao katika imani moja hatuwezi kuwa na ushirika nao wenye dhambi ambao hawanajifanya kuwa ni watumishi wa mungu katika makanisa ya kidunia kama ambavyo dhambi na roho mtakatifu haviwezi kukaa pamoja basi vivyo hivyo wenye dhambi na wenye haki hawawezi kusimamia pamoja wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho wanaweza kutoa ibada ya kiroho kwa mungu na wanafanya kazi ya kwamba pamoja kiroho lakini wenye dhambi ambao bado hawajapokea ondoleo la dhambi zao wanajaribu kuokolewa kwa mambo ya kiloho lakini wenye dhambi ambao bado hawajapokea ondoleo la dhambi zao wanajaribu kuokolewa kwa kuitunza na kuishiriki sheria ya mungu na kwa sababu hiyo hawawezi kuwa na ushirika wa kiroho pamoja na wenye haki kama ambavyo hayawani pamoja na binadamu visivyoweza kuongea pamoja vivyo hivyo wenye haki hawawezi kuwa na ushirika wa kiloho pamoja na wenye dhambi tunaweza kuonana kuwa watu ambao paulo alikuwa akishirikiana nao wa kiloho walikuwa ni watu waliokuwa na imani kama yake tunafahamu kuwa ikiwa mtu alikuwa ni mshirika wa kiroho pamoja na paulo basi inamaanisha kuwa paulo alikubali imani ya mtu huyu kama huyo hivyo nikafikiria ikiwa leo hii nitaelekeza katika mkoa fulani basi ni nani ambaye nitamtembelea kanisa la sekcho ikiwa nitakuwa nimekwenda socho na kanisa la gen ikiwa nitakuwa nimetembelea gengen ninaweza kuonana na watumishi wa mungu na watumishi tukawa na ushirika wa kumega mkate pamoja pia ninaweza kutembelea nyumba ya kaka zangu na dada zangu waliopo pale na kuwasalimia lakini watu ambao ninaweza kuwasalimia ni wale tu ambao wanaamini katika injili ya maji na roho na wale ambao tunaweza kushirikiana imani moja katika roho mtakatifu tunaweza kuona jinsi walivyobarikiwa wale ambao imani yao imethibitishwa na paulo kwa kweli ni jambo la kufurahisha kuona kuwa tuna injili ya maji na roho inayotusaidia kushibitisha imani ya kila mmoja wetu na wanavyotusaidia kusilimia na je una imani katika injili ya maji na roho inayokufanya usalimiane na waumini wengine je unaweza kukili kwa uaminifu bila mashaka kwa mungu kuwa hauna dhambi yeyote ile nilipata nafasi ya kuwasiliana na wapendwa wanaoamini huko china wakati nilipotembelea huko nilitembelea ndugu mmoja ambaye alikuwa anaishi katika kingo za mto helan basi mara tulipoamka asubuhi yaliyofuata ndugu huyo aliandaa kifungua kinywa cha kutosha tulikaa katika meza kubwa ya mvilingo kwa namna ile ambayo tulizoea kukaa katika familia pana na tukawa tuna shiriki mzuri pamoja na waumini mahali pale pia palikuwepo na mwinjirisi katika mji wa jirani ambaye alikuwa na shauku sana ya kutuona kwa hiyo tulimtembelea na kuwa na ushirika pamoja naye pia tunaweza kumsalimia yeyote anayeamini katika injili ya maji na roho ikiwa ningekuwa nimeitembelea marekani ni mahali gani basi ambapo ningeweza kwenda ningelitembelea mchungaji samuel kim na mke wake huko Flushing, new york pia nisingelitembelea kanisa la mashan mapya ili kuonana na kaka na dada zetu pia huko urusi kuna kanisa walilozaliwa upya tena ambao nilitembea katika makanisa machache yaliyopo huko japani ningependa kuitembelea nyumba ya mashemasi wa kike wasn h pak iliyoko tokyo sisi ni wenye haki ambao tumeokolewa kwa imani yetu tulikuwa katika injili ya maji na roho sisi hatukuokolewa kama matokeo ya udhaifu wa mili yetu bali kwa sababu ya haki ya mungu ambayo tumeipokea kwa kupitia imani yetu katika injili ya maji na roho kama ilivyoweza kuona kuwa mtu ambaye ametengwa na wenye haki hawezi kuwasiliana kama ambavyo paulo alivyokuwa na oloza ya watu wa kusalimiana huko roma katika sula ya16 kama paulo alivyofanya sisi pia hatuwezi kumsalimia kila mkristo kwa sababu si wote walio na imani sahihi isipokuwa ni kwa wale tu wanaoifahamu na kuiamini haki ya mungu sisi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu mungu kwa kutupatia imani ambayo kwa hiyo twaweza kusimama na kusalimiwa paulo alituonyesha sisi kuwa mbali na watu hawa ukianza aya ya 17, onyo la pili ambalo paulo analitoa kwetu ni kukaa mbali na wale ambao wanayatumikia matumbo yao tu ndugu zangu na wasihi waangalieni wale wafanyao fitina na mambo ya kikwazo kinyume na mafundisho mliojifunza mkajiepushe nao kwa sababu walio hivyo hawamtumikii bwana wetu kristo bali wanatumikia matumbo yao wenyewe na kwa maneno lakini na ya kujiepusha eh, waidanganya mioyo ya watu wanyofu ya wa 17, hadi wa hadi wapo wale ambao hawamtumikii kristo bali wanawatumikia matumbo yao wenyewe hao ndio wale ambao wanaleta machafuko miongoni mwa waumini na wanawadanganya wanyoofu kwa maneno laini na kauli za kujipendekeza hatupaswi kuwasalimu watu wa jinsi hiyo bali tunapaswa kukaa mbali nao paulo alituonyesha sisi kukaa mbali na watu wa jinsi hiyo kwa kuwa wao hufurahia kusababisha vurugu ndani ya kanisa na kuwachanganya wale ambao wanamwamini mungu kwa kweli hii wakiwakusanya wanyoofu ili waweze kujilisha kwa sababu ya tamaa yao viongozi potofu wa kikristo kama hao wanajaribu kuwafungia watu chini ya dhambi kwa kuwafundisha wafuasi wao huheshimu na kuifuata sheria kikamilifu kazi yao ni kuyajaza matumbo yao kwa jina la yesu na kuwapotosha wakweli na wenye haki hakuna haja kwa sisi kuwasalimia watu kama hao kwa kuwa wao wapo katika huduma kwa ajili ya kuyalisha matumbo yao tu injili ya maji na roho ni lazima ienezwe kwa mataifa yote Tatu, paulo alizungumzia juu ya hitaji la kuieneza injili kwa mataifa yote aya ya 26 inasema ikadhihirishwa wakati huu wa maandiko ya manabii ikajulikana na mataifa yote kama ilivyoamlu mungu wa milele ili awaiti imani injili ya maji na roho ambayo paulo aliihubiri ni injili ya kweli ambayo mataifa yote wanapaswa kuiamini na kuitii kwa kweli ni bahati mbaya tu kwa maeneo mengine ambayo paulo alipanda makanisa pamoja na wale walioamini injili ya maji na roho wamekuwa ni maeneo ya kiislamu kwa wakati huo paulo alikwenda katika maeneo haya na aliwawekea viongozi wa kanisa kutoka miongoni mwa waamini waliokuwa wakiiamini injili ya maji na roho ambayo ina haki ya mungu ilikuwa ni sawa na jinsi tunavyotuma watendakazi katika kanisa letu baada ya kuwa wamefundishwa katika shule ya yetu ya utume pamoja na makanisa hayo kwa wakati huo yalitunza makuhani na imani katika bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja waefeso sula ya4 yani mstari waa walishuhudia kuiendeleza imani yao katika injili kwa kuwa walikiandika injili hiyo katika maandishi kwa sasa tupo katika mchakato katika utuluki, wa kuvitafasili vitabu vyetu katika lugha ya kituruki mtu mmoja kutoka uturuki aliguswa na matoleo yetu ya kiingereza na akajitolea kutafasili matoleo hayo sasa tunaanza kuihubili injili ya maji na roho katika eneo ambalo paulo mwenyewe aliwahi kuihubili injili na akapanda makanisa ya mungu sisi tunaihubiri injili moja kwa moja paulo alihubili katika eneo lile alilolipitia gaa ingili ambayo paulo aliihubiri ni injili ya maji na roho inayoweza kuwaokoa mataifa yote iwapo wataiamini katika kuiheshimu katika sula ya mwisho ya walumi paulo aliwaambia watakatifu huko roma kusalimiana kukaa mbali na wale ambao wanayachaza matumbo yao tu na kuieneza injili ya maji na roho kwa mataifa yote injili ya maji na roho itatuimarisha kitu cha nne ambacho paulo alikitaja ni kwamba injili hii ya maji na roho ni hekima ya mungu ambayo itatuimalisha sasa naatukuzwe yeye awezaye kuwafanya imara sawasawa na injili yangu ya kwa kwaubili kwake yesu kristo sawasawa na ufunuo wa ile sili iliyosilika tangu zamani za milele ikadhihirishwa wakati huu kwa maandiko ya manabii ikajulikana na mataifa yote kama ilivyoamliwa mungu wa milele ili awatie imani ndiye mungu mwenye hekima peke yake utukufu na yeye kwa yesu kristo milele na milele amina walumi ya wa 25, hadi wa 27. ni jambo gani ambalo linaimarisha watakatifu pale roma ni injili ya paulo ya maji na roho ndiyo ambayo ingaliwaimarisha katika watakatifu wa roma injili hii pia hekima ya mungu katika injili ambayo mungu ametupatia katika hekima yake injili hii ina nguvu ya kuzichukulia mbali dzambi zote hata za wale ambao hawajwana hawa mapungufu hata kama watakuwa na mapungufu na udhaifu kiasi gani wale wanaoamini katika injili ya maji na roho sio tu kwamba wanafanywa wasio na dhambi bali pia wanafanywa kuwa wahubili wa injili hii ni hekima ya mungu na injili ya habari ya roho inayotaka ndani ya hema hiyo ndivyo inavyoweza kutufanya sisi kuwa viumbe wakamilifu kwa kweli hakuna ukweli zaidi ya injili hii ambayo unaweza kuiimarisha nafsi zetu mioyo yetu fikila yetu paulo hakuita injili hii kwa wazi au kwa ufupi kama injili bali aliita injili yangu injili ambayo paulo aliihubili ilikuwa ni injili ya maji na roho iliyofunuliwa katika agano la kale na agano jipya injili hii ya maji na roho inajengwa katika injili iliyofunuliwa kwa kupitia manabii katika agano la kale na kutimiza na yesu kristo katika agano jipya hii ndiyo sababu paulo alisema kuwa injili yake ilidhihirishwa kwa mujibu wa ufunuo wa fumbo la imani ambalo lilikuwa limefichwa katika maandiko ya unabii ili ambayo paulo aliihubili alibeba maana yake toka katika utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa katika vitabu vya torati katika agano la kale hasa katika kitabu cha mambo ya walawi na ilitimizwa na yesu kristo katika agano jipya kama haki ya mungu kwa kupitia ubatizo wake na kifo chake msalabani na ufufuo wake hii ndiyo sababu paulo alitoa utukufu wote kwa yeye anayeweza kuwaimarisha kulingana na injili yake injili ya maji na roho inawaimarisha watakatifu na watumishi wa mungu kwa kupitia injili hii imani yetu nafsi zetu fikira na mawazo yetu na miili yetu inaimarishwa imani yetu inaweza kuimarishwaje ni nani anayetufanya tusimwami imani wakati wote wakati sisi ni wadhaifu imani yetu inakuwa imara zaidi na zaidi kwa kuwa tumepokea uokovu wa kristo ambaye alizichukua mbali zambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wake na damu yake iliyomwagika msalabani tunaweza kusema kuwa hatuna dhambi mbele za mungu kwa sababu mioyo yetu haina kitu cha kukionea aibu tena na kwa sababu hiya, ya imani hii ya kristo isiyo na aibu tunaweza kuieneza injili ya maji na roho kwa wale ambao bado wamefungwa katika dhambi maonyo ya mwisho paulo anamalizia sula ya 16 kwa mambo ya kufunga akisema ndiye mungu mwenyewe hekima pekee ya utukufu una yeye kwa yesu kristo milele na milele amina ni kitu gani ambacho kinamtukuza mungu zaidi kuihubiri injili ya mungu katika yesu kristo wanamtukuza mungu zaidi sisi pia tunatukuzwa katika tunapoitumikia injili kwa mioyo yetu yote mambo muhimu ya ujumbe wa paulo katika walumi sula ya 1umiast ni haya salimianeni kaeni mbali na wale wanaoingiza matumbo yao eneza injili kwa mataifa yote hili ilikuwa onyo la mwisho la paulo ilipatikana katika huko roma injili ya maji na roho ambayo paulo aliihubiri ina nguvu ya kuituimarisha katika kila namna hivi ndiyo tunavyoiamini katika injili ya maji na roho ni sawa na imani ambayo mitume walikuwa nayo katika bibilia na ndiyo ile ambayo kanisa la leo lina maana hasa je unajisikiaje ule usawa wa kule kufanana kwa kweli huwa ninashangazwa kila ninaposoma bibilia na kutambua kuwa tuna imani mmoja kama ambayo watu wakuu katika bibilia walikuwa nayo miaka elf b iliyopita je umewahi kuwafikiria watu wangapi ambao wanashirikiana injili kila siku kwa kweli tunashirikiana injili na watu wasiopungua elfu mbi kila siku hii elfu mbil itazidi na kufika elfu kumi muda sihe mrefu ikiwa watakatifu waliozaliwa upya katika kila taifa wataihubiri injili hii majila zao na watu hao elfu 1 nao wakiwafikia wengine injili basi itakuwa elfu ishirini kama unavyoweza kuona kuihubiri injili katika ulimwengu mzima si jukumu ambalo haliwezekani kabisa kwa kweli suala la msingi kuhusiana na vitabu vyetu vya injili ya maji na roho ni kwamba vitabu hivyo visipotee bali vitunzwe na kwamba maana yake isibadilishwe bila kujaalisha kuwa ni watu wangapi wanasoma vitabu hivyo mahali palipo na kitabu ambacho kina injili ya maji na roho basi ni hakika kuwa watu wengi wataazimiana na kusoma na injili ya mungu itaenezwa kwa kweli siku ambapo injili hii itakufikia ulimwengu mzima hapo mbali sana haki ya mungu ambayo imeipata kwa kupitia imani yako ni injili ya maji na roho ambayo hata wale waliopo katika nchi zinazoendelea hawaifahamu injili ya kweli ambayo tunataka kuishirikisha na ulimwengu mzima ni fimbo ambayo haijalikani katika ulimwengu huu na kwa sababu hiyo tuna shauku ya kutaka kuifafanua sili hii ya uokovu kwa wale wote ambao wameokolewa katika dhambi zao haki hii ya mungu inaonyeshwa katika injili ya maji na roho ni ya wazi kabisa kiasi kuwa yeyote anayepokea injiri hii atamtolea mungu shukulani na kumrudishia utukufu watu wengi wanaoona huku ni kitu cha kuchekesha tunaporudia rudia kuzungumzia juu ya injili ya maji na roho lakini haijalishi kuwa tunairudia mala ngapi ukweli unabaki kuwa injili hiyo inafurahisha mioyo na nafasi zetu kwa kuwa kuna wakristo wengi sana ambao bado wamefungwa katika dhambi basi sisi tunaendelea kutenda kusema ihubiri injili ya maji na roho kwa ulimwengu mzima kwa kuwa injili hii ndiyo injili halisi ambayo ilikabidhiwa kwetu na mitume akiwemo paulo basi nafsi zetu zitapaswa kuiamini injiri hii tunahitaji tuna kuisikiliza kisha kuiandika ili hali ya miji na roho katika mioyo yetu kwa sababu ni ya muhimu sana kwa kila mkristo sisi tunashirikiana injiri na zaidi ya watu elfu mbili kila siku kwa kupitia vitabu vyetu vilivyochapishwa na vitabu pepe pamoja na tovuti tunahakika kuwa ikiwa mbegu za ukweli itaangukia katika udongo mzuri basi kwa hakika itaweza kuzaa matunda thelathini sti au malamia zaidi ya ile iliyopandwa mtu mmoja anaweza kuihubiri injili kwa dadhani za watu na kila mmoja katika watu hawa naye anaweza pia kuihubili injili kwa dadhani nyingine zaidi na hivyo kuihubili injili kwa watu wengi zaidi tunaposikia kuwa injili yetu inaenezwa kwa watu zaidi ya elfu mbl kwa siku basi mioyo yetu inajazwa na ile haki ya mungu ninashukuru mungu kwa kutufunulia injili ienee injili hii katika ulimwengu mzima ninaomba kuwa mungu azidi kuziimarisha imani za watumishi wake zaidi na zaidi injili ya maji na roho ambayo sasa imeenea katika ulimwengu wote ni wimbi jipya la ukweli wa wokovu injili hii njia pekee ya kupokea roho mtakatifu na kuingia katika ufalume wa mungu huwezi kuipata injili hii ya maji na roho dini nyingine za kidunia hata kama utatafuta kwa nguvu kiasi gani watu ulimwenguni wote watamshukulu mungu kwa sababu sasa wanaweza kuamini katika haki yake kupitia injili ya maji na roho kila mmoja anayeisoma vitabu vyetu anaweza kushangaa hivi ndivyo yesu alivyoniokoa toka katika dhambi zangu kwa kuwa hawajawahi kuisikia injili hii hapo kabla wale wanaotaka kuwekwa hulu toka katika mafundisho ya dhambi na wale ambao wanatamani daima kupokea roho mtakatifu watapokea msamaha kamili wa dhambi zao na amani ya akili zao mala watakapokuwa wameifahamu na kuikubali injili ya maji na roho tangu sasa na kuendelea injili ya maji na roho itaendelea kwa kila taifa ulimwenguni moyo wangu umejazwa na furaha kwa injili ya maji na roho inaenea ulimwenguni kote pamoja na kuwa mnaitumikia injili ninafahamu kuwa bado nina madhaifu mengi na mapungufu lakini kwa sababu ninaamini katika kikamilifu katika injili ya maji na roho kwa kuwa ninaifahamu haki ya mungu basi mara nyingi ninapokea nguvu mpya toka kwa bwana ili kwamba niweze kuendelea kuitumikia injili yake kwa sasa injili imeingia katika mataifa mengi zaidi watu wengi wameisoma vitabu vyetu wameshaangazwa kwa mafundisho sahihi yaliomo katika vitabu hivyo wale wanaoamini katika haki ya mungu waliwenguni kote ndio wale ambao wameokolewa kwa kuamini katika injili ya maji na roho sababu inayotufanya tusimame wakamilifu pamoja na kuwa tuna madhaifu mengi ni kwa sababu tunamwamini bwana wetu ambaye ni haki ya mungu sisi ni watendakazi wa mungu sisi hatuangalii kule kutaharisha matumbo yetu ya kimwili bali tunalenga katika kuieneza imani ya kweli ulimwenguni mote na tunatumaini kuwa maini wengi wetu hata watainuka na kwenda kuieneza injili ulimwenguni mote kama paulo sisi tunaweza kuihubili injili ya maji na roho bila kujali kuwa ni lini bwana wetu atakuja hebu tufanye kazi kwa juhudi pamoja kwa ajili ya agizo lake la utume tunapoieneza injili hadi, hadi mwisho wa dunia basi bwana atakuja kulingana na ahadi zake na kutuchukua kwenda mbinguni ni kilazima tusikilize kwa makini kwa wale ambao paulo alituonya kwamba tusi tusalimiane na kuitiana moyo ingawa tunapungukiwa katika matendo yetu ukweli ni kwamba tunaimarishwa kiroho vizuri sana kwa kupitia imani yetu katika haki ya mungu hapo ndipo tunapofikia hatua ya kuona jinsi imani yetu katika injili ya maji na roho ilivyo ya uhakika kwa hakika sisi ni waumini katika bwana wetu ambao tuna hakika ya mungu kamilifu tunapounganishwa ulimwenguni huku kwa imani yetu katika haki ya mungu tunaona kuwa kuna mambo mengi sana ya kufanya sisi sote tunaweza kuishi maisha yetu hali tukienenda jumapili katika ulimwengu mzima tukimsifu mungu kwa imani yetu katika kristo ambaye ndiye haki ya mungu haleluya nina msifu bwana milele ambaye ni haki ya mungu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bjnwlife org