Tangulizi kwa, kwa, kwa nini paulo alisema kuwa anahuzunika sana na uchungu unaoendelea katika moyo wake kwa ajili ya watu wake ni kwa sababu paulo alikuwa ana kitu anachokitaka kwa ajili ya ndugu zake na ndiyo maana alikuwa radhi kulaaniwa na kukatwa toka katika kristo kwa ajili yao kwa mujibu wa mwili wake paulo alipenda sana kwamba watu wake waweze kuokolewa katika kipindi hiki tunapendezwa sana na kuihubili injili ya maji na roho katika ulimwengu mzima kueneza ukweli huu wa injili ni kitu ambacho ni muhimu sana kwa mungu na kwa watu wake huu huu ndio lengo kuu kwa waamini waliozaliwa upya kitu kingine ambacho kinatufanya tuwe makini ni kwamba waisraeli watapokea au wataipokea injili ya maji na roho katika siku za mwisho ni lazima tuendelee kuwaombea waisraeli ili kwamba waweze kuokolewa kwa kuwa wataipokea injili tutaijua kwa uhakika kuwa kuja kwa bwana wetu mara ya pili kunakaribia maada yangu ya maombi kwa mwaka huu ni kuombea kwa ajili ya uinjirisi katika ulimwengu mzima na kupokelewa kwa ajili ya kweli ya waisraeli pia ninapoomba kuwa waisraeli niwapate watumishi wa mungu kwa ajili ya waisraeli wenzao watu fulani mungu aliwapatia waisraeli sheria na pia aliwafanya kuwa wafalume wa makuhani mbele za macho yake kristo mwenyewe alikuja kwa jinsi ya mwili toka kwa waisraeli lakini walikataa kumwamini yeye na bado wapo kinyume na mungu kwa kuendelea kugeuka kinyume na mapenzi yake bwana alituambia kuwa itakuwa vigumu kuipata imani wakati atakapokuja tena baada ya kuwa injili imeanza yerusalemu ni mapenzi ya mungu kwamba injili hii ienezwe katika ulimwengu mzima hata hivyo siku hizi mioyo ya watu imefanywa kuwa migumu watu wengi wamepotea mbali na kuacha kuutafuta ukweli hii karibu katika filamu iliyokuwa imepewa jina la jaribu la mwisho la kristo ambayo ilimwonyesha yesu kuwa ni kama mtoto asiye wa haki alitolewa hapa kolea ilikuwa imejawa na dhihaka na ujumbe wake mkuu ulikuwa ukisema kuwa yesu si mungu na hakuwahi kuwa mungu bali alikuwa ni mwanadamu wa kawaida kama alivyokuwa mwana wa mfalume sadirati wa india ambaye alikuja baada ya kujulikana kama budha filamu hii inakanyaga ukweli kuwa yesu ni mungu na mokozi wetu hii ndiyo sababu mungu alisema walakini atakapokuja mwana wa adamu je ataiona imani duniani luka ya wa yesu kristo ambaye tunamwamini ni mungu na yuko juu kuliko viumbe vyake vyote na anapaswa kuabudiwa na kutukuzwa milele hali akiwa amezaliwa katika hali ya waisraeli yesu alizichukua dhambi zetu zote kwa kubatizwa na yohana alimwaga damu yake na kufa msalabani siku ya tatu akafufuka tena toka kwa wafu na amefanyika kuwa mokozi wa wale wote wanaomwamini yeye bwana ambaye alifanyika kuwa haki ya mungu alitukomboa sisi toka katika dhambi zetu zote kwa kuhesabu haki wote wanaomwamini yeye paulo alitwambia sisi kuwa bila hajalishi kuwa waisraeli ni wengi kiasi gani wazawa wa ibrahimu yaani wale wanaoweza kufanya watoto wa mungu ni wale tu wanaoliamini jina la yesu waisraeli watatakana na majaribu mengi na mapigo hapo baadaye mapenzi ya mungu ni kwamba baadhi yao hapo mwishoni wafikie hatua ya kumwamini bwana wetu kuwa ni mokozi wao pamoja na kuwa bwana wetu amezichukua dhambi zote za ulimwengu zikiwemo dhambi za waisraeli bado waisraeli wanakataa kumwamini yesu kuwa ni mwokozi wao je wewe ni dhaifu baadhi yetu tunaweza kuwa madhaifu zaidi nau kutrakwa na nguvu zako kuliko wengine lakini mbele za mungu sisi sote tumejawa na mapungufu tunaweza kufanya watoto wa mungu walio huru toka katika dhambi kwa kuamini kuwa bwana wetu alikuja hapa duniani akazichukua dhambi zetu zote katika mwili wake na ubatizo wake na akahukumiwa na kuadhibiwa badala yetu kwa kufa wale wakahamiwa na kuadhibiwa badala yetu kwa kufa msalabani ni lazima tuzifute na kuamini katika nguvu za mungu ambazo zimefanya sisi kuwa watu wake walio huru toka katika dhambi kwa kweli bwana wetu ni mkuu sana baadhi ya watu wanafikiria kuwa kila kitu kipo kwa ajili ya sababu ya wanaume kwa mfano wanafikiri kuwa sheria zinatungwa na kupitishwa na wanaume hata hivyo ni lazima tutambue kuwa si kila kitu kinachotokana na wanaume vivyo hivyo vyote tutambue kuwa wanafanywa viwezekanavyo kwa mapenzi ya mungu tu mungu aliumba dunia hii na ulimwengu mzima hata zile sheria zilizoundwa na wanadamu zinatutawala kwa asili ya zimejengwa kutokana na mapenzi ya mungu kwa kuwa mungu anafanya kazi katika kila kitu na kila kinachofanyika kwa mapenzi yake basi sisi ni lazima tuingue katika haki yake katika mambo yote wakati tulipokuwa tungali wadhaifu tulipokuwa tukiendelea dhambi kinywani na mungu tulipokuwa tumekatwa kutoka katika kwake kwa sababu ya dhambi zetu mungu aliyeahidi kumtuma yesu kristo kwa ajili yetu yesu alizitimiza ahadi za mungu kwa kufanywa mwili na kuwa ubatizo ambao kwa huo ametukomboa toka katika dhambi za ulimwengu sasa wakati injili ya maji na roho inaendelea katika kila kona ya ulimwengu basi mpango wa mungu wa asili utakamilika tunapoangalia jinsi matukio mbalimbali mbali, ya ulimwengu yanavyojitokeza tunaweza kuona kuwa marekani na israeli zipo katika katikati ninaamini kuwa pasipo msaada wa mungu vita nyingine ya dunia inawezekana kutokea wakati kitu cha biashara ulimwenguni kilipoanguka matokeo yake yaliweza kuonekana katika ulimwengu mzima katika wakati huu ikiwa ulimwengu utakuwa umegubikwa na vita tena ni kitu gani kilichotokea kwetu kwa maana tunaweza tusiweze kupona na kurudi katika hali ya kawaida toka katika vita nyingine ya dunia hata hali ya mazingira ya asili yanaweza pia yasipone kutokana na uharibifu utakaokuwa umefanyikwa na niimani kuwa ninyi nyote mtakaoomba ili kwamba tuweze kuhubiri injili ya maji na roho katika ulimwengu mzima kwa amani wa sisi wetu ni kuwapa pasipo amini dunia tunaweza kutofasiri kufanyika hivyo sisi sote ni lazima tuombe kwa ajili ya amani na kujitahidi kuondoa vita na ugaidi hakuna dini iliyoundwa na wanadamu inayoweza kuondoa dhambi za wanadamu ni yesu kristo tu na ni yeye tu anayeweza kutukomboa toka katika dhambi zetu dhambi zetu zinaweza kututoshewa mbali na kuhukumiwa kwa kupitia ubatizo wake tu toka kwa yohana na damu yake msalabani baraka hii inatolewa kwa wale wanaoamini katika haki ya mungu njia pekee inayoweza kutufanya sisi tukombolewe katika, katika dhambi zetu ni kwa kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani hakuna njia nyingine sisi tunapatishwa dhambi zetu kwa maombi au toba kama ambavyo watu wengi wadini wanavyopendeza kufanya bali njia pekee ya kutufanya tupatanishwe na mungu kutokana na dhambi zetu ni kwa kuamini katika haki ya mungu ambayo imetukomboa toka katika dhambi zetu zote kwa ukamilifu kwa kupitia kufanyika mwili wa kristo ambaye alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na damu yake msalabani tunaokolewa toka katika dhambi zetu zote kwa kuamini katika ukweli wa injili ya maji na roho ukweli huu ni lazima uhubiliwe katika kila kona ya ulimwengu ni lazima tutambue kuwa hatutoamini katika ukweli huu ni dhambi ya waisraeli na wa mataifa pia kila mtu lazima aamini katika injili ya maji na roho mataifa yote waisraeli na mataifa yote hawawezi kufanya lolote zaidi ya kuendelea kutenda dhambi wakati wapo hapa ulimwenguni lakini bwana wetu aliziungirisha dhambi zizi zote mara moja na kwa wote kwa ubatizo wake je tunaweza kuwa na ukweli rahisi wakuwa kuliko ukweli huu wa ubatizo wa yesu yesu alibatizwa na yohana na alisurubiwa ili kwamba aweze kuzichukua dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati wote watu wataelekea katika maamuzi yao kwa sababu ya dhambi ikiwa hawataupokea na kuuamini ukweli huu ubatizo ambao yesu alihupokea kwa kuwa matayo sura ya msaa15 unatimiza haki yote neno kwa kuwa kwa kiunani ni hotosk nina linamaanisha nini kwa namna hii ndiyo ipasavyo au hakuna njia nyingine zaidi ya neno hili linaonyesha kuwa yesu alizichukua dhambi za mwanadamu katika mwili wake kwa kupitia ubatizo waliopokea wa, toka kwa yohana kwa kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote ulimwenguni katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana basi ndiyo maana yesu aliweza kubeba msalaba na kumwaga damu yake juu ya niaba yetu ni lazima tutambue kuwa huu ukweli wa upatanisho ambao kwa huo ulimwengu mzima unaweza kukombolewa bwana wetu alituambia kuwa ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli nanyi mtaifahamu kweli na hiyo kweli itawaweka hulu ubatizo wa yesu na damu yake ndiyo kweli ya mungu ambayo imetukomboa toka katika dhambi zetu na imejengwa katika neno la mungu lililoandikwa ukweli wa upatanisho utadumu pamoja na injili ya maji na roho hadi milele mungu baba aliamua kwa mapenzi yake kuwa wenye dhambi watapatanishwa na ubatizo wa yesu na damu yake ya msalabani tunapoamini katika ubatizo wake na damu yake kwa ajili ya ukombozi wetu basi tunakuwa tunaamini kile ambacho mungu amekwenda kwa ajili yetu dhambi zetu zinapatanishwa katika tunapokuwa katika ukweli wa injili ya maji na roho ikiwa unaamini kwa hakika huu katika ubatizo wa kristo na damu yake msalabani ambao ni ukweli wa upatanisho kwa ajili ya ukombozi wako basi kwa hakika utahesabiwa haki kwa upande mwingine ikiwa huamini basi ujue ya kuwa wewe ni mwenye dhambi wote wamefanya dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu tunaweza kuokolewa toka katika dhambi zetu zote na kufanyika watoto wa mungu kwa kuamini yesu kristo u ni mwokozi wetu hakuna sababu inayomfanya mtu asiamini katika ukweli wa injili ya maji na roho hakuna hata mmoja asiyehitaji injili hii kwa ajili ya ukombozi kila mtu anahitaji injili hii kwa kuwa ni mtu apendi kuiamini injili hii wakati ule ukweli wa injili ya maji na roho upo wazi mbele zake watu wengi katika ulimwengu mzima wameipokea injili ya maji na roho na wanaihubiri hiyo zaidi na zaidi baadhi yao wameomba kuwa kujitolea kuwa wasambazaji wa vitabu vyetu ikiwa utakuwa umekombolewa toka katika dhambi zako kwa kuamini katika damu ya yesu msalabani tu basi kila mtu katika ulimwengu angekuwa amehesabiwa haki na kuwa hulu mbali na dhambi ikiwa mtu anaamini tu katika damu ya yesu msalaba basi mtu huyo ataendelea kutenda dhambi hata kama atakuwa anazirudia sala za toba kila siku kwa kuwa sala hizo ni sehemu ya utaratibu wao hali zikihusisha hisia na utekelezaji wa mambo ya kidini ikiwa unajaribu kuziosha dhambi zako wakutoa sala za toba basi kwa hakika unatenda dhambi kubwa dhidi ya mungu kwakuwa matendo yako yanayshushia heshima haki ya mungu ambayo inaweza kutimizwa si kwa juhudi zako binafsi bali kwa ubatizo wa yesu na sadaka yake msalabani ambavyo kwa hiyo yesu alizichukua dhambi zote na akaakabidhiwa kwa ajili yako ikiwa utamkubali yesu kuwa ni mwokozi wako basi amini kuwa upatanisho wako wa dhambi ni kuwa kupitia ubatizo wa yesu na kifo chake msalabani yesu aliahidi kuwakomboa wenye dhambi toka katika dhambi zao na aliishi akitunza ahadi yake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji katika mtu ya yorodani na kwa kumwagadamu yake msalabani ili kuitimiza haki ya mungu kuna sababu gani ya kuufuata tusiuamini ukweli huu ni lazima uamini katika ubatizo wa yesu na damu yake iliyomwagika msalabani kwa ajili ya ukombozi wako ukweli kuwa yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake wakati alipobatizwa unapatikana katika matayo sura ya tatu mstari wakatat hadi mstari wa kuminasaba ni wale tu ambao hawapendi kusamehewa dhambi zao zote ndio wanaoweza kukataa kuamini ukweli huu unaweza kufanyika mtoto wa mungu na kupokea uzima wa milele kwa kuamini katika ukweli wa injili ya maji na roho tu hakuna kitu kingine kinachoweza kukomboa toka katika dhambi zako hakuna kitu kizuri kama kuamini katika ukweli huu hakuna kitu chochote ambacho ni zawadi nzuri toka kwa mungu zaidi ya msamaha wake miongoni mwa kalama nyingi ambazo mungu ametupatia upatanisho wa dhambi ndiyo kalama nzuri kuliko zote kalama ya pili kwa uzuri ambayo mungu ametupatia ni ule ufarume wa milenia unaokuja ambao tutatawala pamoja naye na kalama ya tatu ni kwamba baada ya utawala huo tutaishi katika ufalume wa mbinguni na kutawala pamoja na mungu milele mungu ameruhusu ukweli huu wa ukombozi katika nyakati hizi za mwisho kufunuliwa kwa waisraeli na kwa mataifa kama ilivyotabiliwa katika maandiko watumishi wawili wa mungu watainuka kati ya waisraeli na mungu atafanya miujiza ya kushangaza ya injili kwa kupitia watumishi hao kisha waisraeli wataisikia injili ya maji na roho kwa kupitia watumishi hao wawili ambao mungu atawainua toka kati yao na wengine watamwamini yesu kuwa ni masihi wao sisi tunaisubiri siku hiyo kama yohana alivyosubiri kwa kusema nauje bwana yesu ufunuo sura 22, mstari wa 20 wakati utakapowadia wa bwana wetu kuja tena ndipo utakapotambua jinsi alivyokuwa muhimu kwako wewe kuamini ukweli huu ambao kwa huo ulisamehewa na kukokolewa ni shauku yangu kuwa toka moyoni kwamba utakombolewa toka katika dhambi zako zote kwa kuamini katika ukweli wa injili ya maji na roho ulimwengu unaweza kubadilika lakini injili ya maji na roho ambayo kwa hiyo mungu ametuokoa sisi toka katika dhambi zetu ni ukweli usiyobadilika kamwe na wale milele ni lazima tuuamini ukweli huu ili tuweze kupokea uokovu usiobadilika na utanisho ukombozi wa mungu na uwe nawe na mungu ametukomboa sisi kwa kuufanya kuwa vyombo vya rehema walumi sula ya inasema wa mungu alimwokoa yakobo kwa sababu alikuwa amempendwa sana kuliko hesau kwa hiyo yakobo alifanywa kuwa ni chombo cha rehema wakati hesau alifanywa kuwa chombo cha gadhabu hii inaleta swali la kwa nini swali hilo ni kuwaje je mungu alimpenda yakobo halafu akamchukia esau bila shaka kutakuwa na watu wengi ambao wanaweza kutoa hoja kuwa kwa kuwa mungu aliamua na kumchagua mmoja na kumpenda haki akimchukia mwingine bila sababu basi kwa hakika uchaguzi wake tangu asili ni sahihi tunapoangalia ulimwengu ulioumbwa na mungu tunaweza kuona jinsi ilivyo vizuli na jinsi uumbaji ulivyokuwa safi mimea wanyama na vitu vingine vyote ambavyo viliumbwa na mungu vinaonekana kuwa ni vikamilifu sana sasa inakuaje basi mungu akampenda mtu mmoja wakati anamchukia mwingine lakini jambo hili haliko hivyo kwa sababu ya uovu wa wanidhamu wa ya adamu na hawa dhambi ikiingia duniani na kwa sababu ya dhambi hizi wale wote waliokuja baada ya wapingia kuendelea katika dhambi na hawakuweza kufanya lolote zaidi ya kustahili kuadhibiwa kwenda kuzimu kwa kuwa mungu alimkomboa yakobo na katika dhambi na akumhukumu esau haimaanishi kuwa akitenda jambo baya mbele za macho yake mungu alikuwa na kila sababu ya kumfanya hivyo tunaweza kuwaona watu wengi ambao wana tabia kama ya esau katika jamii ya kikristo kwa kawaida mtu wa jinsi hiyo hawezi kukosa kwenye ibada bila hajasilishi kuwa ibada hiyo inafanyika lini na wapi hata kama ni kuanzia mapema asubuhi hata jioni baadhi yao wanaweza hata kutumia muda mwingi kanisani kuliko hata nyumbani walikotoka kazini kwenda kanisani si nyumbani watu wa jinsi hiyo tunaweza kuwaita kuwa ni wanariadha wa kidini hata hivyo kuna wengi miongoni mwao ambao awaichukulii haki ya mungu kwa umakini hii ni kwa sababu wanajaribu kuijenga haki yao wenyewe na wanapofanya hivyo wanajikuta wakidhalau haki ya mungu hata wale ambao wanaidhalau haki ya mungu bado wanapenda kwenda mbinguni na wanapenda dhambi zao zisamehewe lakini juhudi zao zinalenga katika kujaribu kuimarisha haki yao binafsi mbele ya mungu mungu na wengine na si kuokolewa toka katika dhambi zao mungu alisema kwa wale ambao hawajaamini katika haki ya kuwa imani katika haki ya mungu si ya kila mtu je ni aina gani ya watu ambao wanaokolewa kuamini katika haki ya mungu hawa ni watu ambao wanazitambua dhambi zao ambazo kwa mawazo yao wanatambua kuwa wao si kitu chochote hao ni aina ya watu ambao mara kwa mara baada ya kuigundua haki ya mungu kwa kupitia ubatizo wake unaodhalishwa katika injili ya maji na roho basi huamini mara moja na kuanza kumpa mungu utukufu ile hali yetu ya kuamini haki ya mungu na kwamba tumeokolewa maana yake ni kuwa sisi ni watu tunaostahili kuonewa huruma na katika dhambi katika maisha yetu yote yaliyosalia lakini wale ambao wanaitafuta haki yao binafsi mbele za mungu wao wale walio na majivuno mtu wa jinsia hiyo anaweza kusema bwana nilikutolea fungu la kumi nilikesha usiku kucha nikiomba sijawahi kukosa hata siku mmoja sala ya asubuhi kwa miaka kumi iliyopita na nimefanya matendo mema kwa ajili yako hata hivyo mungu angelifahamu zaidi ikiwa mtu huyu ametambua kuwa yeye hana haki yoyote ile kwa kwapaswa kuamini katika haki ya mungu kwa kupitia upatanisho wa maji na roho badala ya kujaribu kuthibitisha juhudi zake binafsi ambazo haziwezi kuwa na zao hata sasa katika jamii ya wakristo kutokana na wengi ambao wanafanya shughuli na mambo ya aina nyingi ili kujaribu kuonyesha haki yao binafsi baadhi yao wanaingia katika hali ya uaminifu lakini kwa kuwa hawaamini katika haki ya mungu iliyodhihirishwa kwa kupitia injili ya maji na roho dhambi zao hazijaoshelewa mbali kikamilifu mungu atamuua juu ya mwisho wao sisi sote tunatarajia kuwa wanafinyika kuwa watoto wa mungu kwa kupitia ondoleo la dhambi kwa ajili katika ubatizo na bwana wetu na damu yake kama ukweli na upatanisho kuhusiana na vyombo vya wokovu mtume paulo anasema kuwa mungu ana rehema kwa yeyote aliye mrehemu na kuluma kwa yeyote anayemuona huruma je ni akina nani basi wanaopokea rehema za mungu wanadamu wote hawawezi kuishi kwa kulishika neno la mungu ingawa wanapenda kufanya hivyo pamoja na hiyo nia yao njema ya, ya, ya kuamini na kuishi kwa kulifuata neno lake bado wanadamu wanajikwaa mara kwa mara wanaishia wakijiona kuwa wamekosea mungu na wanafikiria kuwa wanastahili kwenda kuzimu na kuadhibiwa huko hivyo wanamwomba mungu ili wa walehemu ili wakitambua kuwa wanastahili kuonewa huluma hapa duniani na katika ufalume wa mungu kwa kuwa wanatambua kuwa hawawezi kuokolewa hadi pale mungu atakapowarehemu na kwa sababu hiyo wanamwomba mungu kwa juhudi ili awarehemu kwa maneno mengine ukombozi katika dhambi unapatikana kwa wale ambao mungu amewahurumia na kwa kwakuwale ambao wanarehemiwa kwa kuwa watu wa jinsi hii injili ya maji na roho kwa kumfanya mwanawe pekee kuzichukua dhambi zote za ulimwengu na ubatizo wake na kufa msalabani na kwa kufufuka toka katika wafu hili wafu ili kuwakomboa toka katika maangamizo ya uhakika mungu wetu na huluma kwa wale ambao hawanastahili kuonewa huluma lakini inaonekana kuwa katika ulimwengu huu kuna watu wengi ambao mungu ana ghadhabu juu yao kuliko wale ambao wanawaonea huluma mungu analeta kuwa katika jamii ya sasa ya kiloho kuna wengi ambao ni vyombo vya rehema na vingine ambavyo ni vyombo vya gadhabu kwa maneno mengine kuna watu ambao wanapendwa na mungu na wengine ambao hawapendwi na mungu walumi sula ya 9 amstaliwa17 inatueleza kuwa kwa maana maandiko yanasema ya, ya farao ya kuwa nilikusimamisha kwa kusudi ili ili nionyeshe nguvu zangu kwako jina langu likatangazwe katika nchi yote mungu aliwaruhusu watu kama farao kuinuka ili kwamba nguvu zake ziweze kujulikana hata hivyo mungu alionyesha rehema zake kwa vyombo vya rehema ikiwa kwamba jina lake liweze kutangazwa katika ulimwengu mzima sisi sote tulikuwa tumepangiwa kwenda kuzimu kwa sababu ya dhambi zetu na gadhabu ya mungu lakini tuliokolewa toka katika dhambi zetu na zote kwa kuwa mungu alitupitia wokovu wa haki yake kwa kuwa alikuwa na rehema kwetu sisi ambao tulimwamini yesu wale wasioamini katika haki ya mungu na wanapoendelea katika kuifuata haki hiyo binafsi watu hao wapo kinyume na mungu hawa ni wale ambao mungu amewaacha kwa ajili ya gadhabu yake kwa kuwa ili gadhabu yake kuu iweze kuonekana ni lazima kuwe na wale ambao wanabakia kusimama kinyume naye na kwa kupitia hili hukumu ya mungu ni ya haki itaonekana watu kama farao ndio wale ambao wamekutana na upendo wa haki ya mungu mungu alimpatia farao uwezo wa kufara mpangilio kumi na mwisho likiwa ni kifo kwa wale ambao wamemkataa wame mungu wanasubilia na ziwa la moto usiyokwisha hii ndiyo nguvu ya adhabu ya mungu kuna watu wengi wenye nguvu katika ulimwengu huu na kuna wengi wanaomkana mungu lakini hatima mungu anashusha chini ili kuitangaza nguvu ya miguu ya wale ambao wanamkana peke yake jambo la muhimu kwetu ni jinsi tunavyoweza kuwa vyombo vya lehema kwa sababu kwa kufanya vyombo vya lehema tunaweza kuamini katika upendo na haki ya mungu hatuna kitu cha kukionyesha mbele za mungu bali tulizaliwa ili tuweze kuunumini upendo wake na haki babilia inatueleza hadithi kuhusu mtoza ushuru na farisayo waliokuwa wakiomba mbele za mungu mungu alimlehemu yule mtoza ushulu na hakumlehemu farisayo watu walio kama mtoza mtozaushuru ni wale ambao hawajatambua mbele za mungu kuwa hawajafaa jambo lolote liliyojema na kwamba wanapungukiwa na utukufu wa mungu na kwa sababu hiyo wanamwomba mungu ili awarehemu kuna aina ya watu ambao wanaweza kufanikiwa katika upendo na haki ya mungu lakini watu walio kama farisayo mara nyingi hawanajivunia mambo ambayo wameyafanya kwa ajili ya mungu kwa waliotoa fungu la kumi kwa vifulio mara mbili kwa wiki walioomba na kwamba walikuwa wamejitoa sana katika dini tunaweza kuwaona upendo haki ya mungu au kututakasa adhabu na ghadhabu ya mungu kutegemea na mahali ambapo tumesimama mbele za mungu ikiwa tutaifanya mioyo yetu kuwa migumu basi zambi zetu zitabaki milele na kutasamehewa pasipo msamaha wa mungu basi hatima yetu itakuwa ni kuzimu injili ya maji na roho imekuwa ikihubiliwa katika ulimwengu mzima wale ambao bado hawajaokolewa wanabaki kuwa hawajaokolewa kwa sababu wameificha mioyo yao kuwa miguu hakuna kitu cha haki ndani ya wanadamu na ni kwa imani tu ndipo tunapoweza kuvuka katika upendo wa haki ya mungu hata kama mungu aliwaambia mungu anawachukia wale ambao hawataki kuitambua haki yake lakini wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ambayo ni haki ya mungu watapendwa na mungu na watapokea uzima wa milele wakristo wengi katika ulimwengu huu kwa sasa wunaishi katika vyombo vya ghadhabu mbele ya mungu hii ndiyo sababu tunahitaji kujifunza toka katika kitabu cha walumi juu ya haki ya mungu iliyo sababu inayomfanya mungu awapende baadhi ya watu kuwachukia wengine ni kwa sababu ya baadhi yao wanaamini katika haki ya mungu wakati wengine hawaamini katika haki hiyo huu ndio ukweli ambao ninapenda kuzungumzia kile ambacho mungu alikifanya kwa yakobo na hesau ni sahihi kati ya wale wanaomwamini yesu kuna wengi ambao wanapenda wapendwe na mungu pasipokuamini injili ya maji na roho watu hawa ni kama hesau na mungu atawahukumu kulingana na ghadhabu yake mungu alimmtuma mwanawe ili abatizwe na yohana ili kuchukua mbali dhambi zote za ulimwengu mala moja na kwa ajili ya wote je unaamini katika ukweli huu je unaamini ukweli huu kuwa kina katika moyo wako kwa wakati fulani sisi sote tutakombolewa toka katika dhambi zetu zote mala tunakapoamini katika ukweli wa injili ya maji na roho kwa hiyo haki ya mungu imefunuliwa yesu alichukua dhambi zote za ulimwengu huu nikwa adhiweke mabegani mwake akafa msalabani kwa ajili ya wote mara moja ili kwamba sisi pia tuweze kuwekwa huru toka katika dhambi zetu zote lakini ikiwa tunajaribu kupatanishwa pasipo kuamini katika haki ya mungu tutakuwa tukitenda dhambi zidi yake ikiwa hatuamini haki yake basi itatumainisha kuwa yesu kristo anapaswa kubatizwa na kufa siku kwa ajili ya dhambi zetu je unafikiri mungu katika hekima yake anaweza kuchagua njia kama hiyo ili tukombolewe sisi toka katika dhambi zetu zote mungu alimtuma mwanawe pekee mara moja ili yabatizwe asurubiwe na kufa na kufufuka kwa ajili ya dhambi zetu ili aweze kutuokoa kikamilifu mara moja na kwa wakati wote mungu wetu ni mungu mwenye haki mungu alipanga ondoleo la dhambi zetu ndani ya haki ya mungu hazitowezesha mbali dhambi zetu au kwa sababu tunauomba msamaha wake kila tunapofanya dhambi badala yake mungu alizitowesha mbali dhambi zetu zote wala ambako aliwahi ukombolewa kwa kuamini haki ya mungu sasa inakuwaje kwa zile dhambi ambazo tunazitenda kila siku dhambi hizi zinashughulikiwa wakati tunapokuwa tukimwabudu mungu kwa shukulani kwa ajili ya haki yake na tunapofundisha mungu utukufu kwa mungu wanatazama wa mungu yesu alichukua katika mwili wake dhambi zote ulimwenguni kwa ubatizo wake akaimwaga damu yake msalabani akawa badala yetu na kwa hiyo alizichukua dhambi zetu mara moja na kwa ajili ya uokovu wetu mkamilifu upendo wa haki ya mungu umekamilishwa toka katika mipango wale ili kuziondoa dhambi zote za ulimwengu mara moja walumi sura a 9maa 25 inasema ni kama vile alivyosema katika hosea nitawaita watu wangu wale wasiokuwa watu wangu na mpenzi wangu yeyote aliyekuwa mpenzi wangu ndiyo mungu alisema kuwa atawaita watu wake wale ambao hawakuwa watu, watu wake kwa hakika sisi tumekombolewa toka katika dhambi zote ambazo kwa kuamini katika haki yake kwa hakuwa haki ya mungu tunayoiamini ni dhanalia kwa kuwa ni kakika wale ambao wanaizalau haki yake watachukiwa na kuhukumiwa kama esau hakuna hata mmoja anayeweza kujivunia haki yake mbele za mungu mungu alituokoa kwa haki yake ili kukomboa toka katika dhambi zetu zote tunawezaje basi kuto na kumsifu mungu sisi hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kueneza injiri ya haki ya mungu kwa kushukulani na amani mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj newlifecom