je ni makosa kwa mungu kumpenda yakobo walumi ya tisa, wa hadi wa hadi tuseme nini basi ya kwamba watu wa mataifa wasioifuata haki walipata haki lakini ile haki iliyo ya imani basi israeli wakiifuata sheria ya haki wakaifulikia ile sheria kwa sababu gani kwa sababu hawakuifuata kwa njia ya imani bali kana kwamba kwa njia ya matendo wakijikwaa juu ya jiwe lile likwazalo kama ilivyoandikwa tazama naweka katika sayuni jiwe likwazalo na mwamba uangu shao na kila amwaminie hata tahayalika katika kuitutia sisi sote bwana wetu alisema kwa maana sikujua kuwaita wenye haki bali wenye dhambi Sura ya tisa wa kuminatatu. ni lazima tutambue kuwa karama ya wokovu hairuhusiwi kwa wale wanaoifuata haki yao wenyewe ili kuepuka hali hii inatupaswa kuwamini katika haki ya mungu walumi sura ya tisa wa inasema kuwa mungu alimpenda yakobo kuliko esau mungu amewapatia wale zawadi ya ondoleo la dhambi na baraka ya kuwafanya kuwa watu wake wale ambao walipokea haki ya mungu kwa shukurani sisi sote ni lazima tumwamini mungu hali tukiwa na ufahamu katika haki yake tunapaswa kujifunza na kulifahamu neno la haki ya mungu lililoletwa kwetu sote wakati mungu anataka kukombolewa toka katika dhambi zake basi mtu huyo inapasa afahamu mapungufu na udhaifu wake na pia ni lazima kuifahamu haki ya mungu ni lazima tuifahamu na kuiamini haki yake mungu alitueleza kuwa wale wanaofahamu kuwa wamefungwa katika ndiyo walio na uhitaji wa haki ya mungu ni muhimu sana kuzitambua dhambi zetu na kutambua kuwa kwa sababu ya dhambi hizi sisi sote tunakabiliwa na ghadhabu ya mungu ambayo itatufanya tuadhibiwe kuzimu lakini tunaweza kupokea katika mioyo yetu injili ya maji na roho kwa kupitia ubatizo wa bwana wetu kifo chake msalabani na ufufuo wake hii ni kwa sababu ni wale tu wanaoifahamu haki ya mungu ndio wanaoweza kuiamini haki hiyo hii ni kwa sababu neema ya mungu na upendo wake si vitu vinavyoweza kupatikana kwa maombi ya toba au maisha ya huzuni ambavyo watu wengi wa kidini wamekuwa wakiishi hivyo hata hivyo ondoleo la dhambi lililotolewa na mungu ni kwa wale wote wanaonyenyekea na kuiamini injili ya maji na roho kwa hiari katika mioyo yetu je unapenda kuipokea haki ya mungu basi kama ni hivyo kili mapungufu yako mbele za mungu na mbele ya sheria yake tambua kuwa upo chini ya ghadhabu ya mungu kwa sababu ya dhambi zako na kwamba unahitaji haki ya mungu unapoamini katika injili ya maji na roho na kisha ukaikubali katika moyo wako basi hakika ya mungu itakuwa yako ni lazima uufahamu kweli huu akili za wale wasioiamini haki ya mungu zimechanganyikiwa na kufungwa katika utupu mungu alitueleza kuwa mawazo ya akili zetu zilichanganyikiwa tangu hapo mwanzo mwanzo sura ya kwanza msutari wa pili kwa mimi mawazo ya mwanadamu yalichanganyikiwa tangu hapo mwanzo hii ni kwa sababu malaika walioanguka na kuwa kinyume na mungu waliwazuia watu kuliamini neno la haki ya mungu kwa kwakuyafanya mawazo yao kuchanganyikiwa na kuwa na utupu hii ndiyo sababu dhambi ilikuja katika moyo wa mwanadamu mwanzo sula ya tatu wa kwanza mstawahadi mstariwa8nmaandiko anatueleza y kuwa malaika aliyeumbwa na mungu aligeuka na kuwa kinyume na mungu malaika huyu alijaribu kukiteka kiti cha enzi cha mungu kwa nguvu zake na mpango wake na badala ya kuwa ameshindwa katika uwasi huo malaika huyu alifukuzwa na kuondolewa toka katika fursa iliyokuwa nayo malaika huyu aliyeanguka aliwarubuni na kuwadanganya wanadamu na wakawambadirisha na kuwafanya kuwa kinyume na mungu maraika huyu anaitwa shetani maraika huyu mwenye majivuno bado anatenda kazi ya waamini wasiowaamini katika namna zote za uwasi na majivuno shetani alileta changamoto neno la haki ya mungu na mamlaka yake kwa kumdanganya mwanadamu mara nyingi brisi anatumia uongo ili kwamba watu wasiwe kuamini injili ya maji na roho baada ya kuwa wamedanganywa na ibrisi basi watu wenyi wanasio na matunda kujitahidi kuanza kuishi kwa kuifuata haki yao wenyewe shetani aliwafanya wanadamu kuanguka katika dhambi na kama matokeo ya hilo aliwafanya wanadamu kuishi maisha yao wakiwa na akili zilizochanganyikiwa na zenye utupu ondoleo la dhambi na haki iliyotolewa na mungu ukombozi wa wanadamu toka katika dhambi mwanadamu aliyekuwa ameangukia katika dhambi kwa sababu ya majaribu ya shetani hakutegemea juu ya ridhaa ya haki binafsi hata hivyo ni jambo la kuhuzunisha kuwa watu wengi wanajaribu kuzikwepa zambi zao katika utupu hali wakiugeukia kinyume na mungu pasipokuyatambua mapungufu yao mungu waliwakemea wale ambao walikuwa wakiitafuta haki yao wenyewe yaani wale wanaojaribu kuipata haki ya mungu kwa matendo yao mema kwa kweli ukombozi na haki ya mungu haviwezi kuwafikia watu wa jinsi hiyo ukombozi na haki ya mungu vitawafikia wale wanaofahamu kuwa wao ni wenye dhambi na wanaoamini katika injili ya kweli ya maji na roho kwa asili mapenzi ya mungu ni tofauti kabisa na mawazo ya mwanadamu paulo alitueleza kuwa haijalishi mtu anavyoweza kujionyesha kuwa mwema katika hali yake ya nje ya usafi wa kidini kuhudhuria kanisani maombi ya usiku wa manane maombi ya rufajili na mapema kufunga kutoa zaka matoleo mengine na kadhalika ukweli utabaki kuwa mtu wa jinsi hiyo hataweza kamwe kusafisha dhambi zake mungu anatueleza kuwa matendo ya sheria hayawezi kutukomboa kamwe toka katika dhambi zetu na kuifanya haki ya mungu kuwa mari yetu kama ambavyo aya za 32 na 33a za sura ya tisa zinavyosema kwa sababu gani kwa sababu hawakuifuata kwa njia ya imani bali kana kwamba kwa njia ya matendo wakajikwaa juu ya jiwe lile likwazalo kama ilivyoandikwa tazama naweka katika sayuni jiwe likwazalo na mwamba wangushao na kila amwaminie hata tahayalika kwa hiyo hiyo ilikupokea haki ya mungu ni lazima tuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani ambavyo kwa hivyo yesu alifanyika kuwa sadaka ya kuteketezwa kati ya mungu na wanadamu kwa hiyo ni jambo la muhimu sana kutambua kuwa ili uweze kuipata haki ya mungu basi unapaswa kuiachilia mbali haki yako binafsi hatupaswi kuikataa haki ya mungu ambayo inatoka kwetu bule wakati tunapomkili yesu kuwa ni mwokozi wetu hata sasa watu wengi wanaomkili bwana yesu kuwa ni mwokozi wao wanabakia kuwa ni wenye dhambi kwa sababu hawaamini katika injili inayodhihirisha haki ya mungu watu hawawezi kujipatia haki ya mungu kwa kuifuata sheria wale wanaoamini katika neno la mungu ya mungu ni lazima waachane kabisa na haki zao binafsi ni lazima ukumbuke kuwa yesu alifanyika kuwa ni jiwe linalokwaza kwa wale waliokuwa wakiufuata ukombozi wao na haki ya mungu kwa matendo yao ya sheria injili ya maji na roho ilitolewa na mungu ni kweli ambao unawakomboa watu ambao wanaamini katika yesu kristo kuwa ni mwokozi wao na imani ya jinsi hiyo ni lazima iendane na wale wanaoitafuta haki ya mungu jambo la muhimu kwa ukombozi na uzima wa mirele ni imani katika neno la haki ya mungu lililodhihirishwa kwa kupitia ubatizo na damu ya yesu msalaba neno hili linatufundisha sisi tunaofikiria hatuwezi kupokea ondoleo la dhambi na kwa wakati huo huo linatufundisha kuwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wataipokea haki ya mungu kwa hiyo imani sahihi inahitaji uelewa wa kwamba mungu hakuamua kubeba kundi fulani la watu na kuwatupa kuzimu bila sababu yoyote ingekuwa ni kweli kuwa mungu aliwapenda watu fulani na kisha kawachukia wengine bila sababu basi kwa hakika watu wasingeheshimu haki ya mungu kwa kupitia injili ya maji na roho mungu ameiweka sheria ya haki ya ukombozi ili kuwakomboa wenye dhambi wote toka katika dhambi zao na pia ametupatia baraka kuu ya kuvikwa upendo wake kila mtu ni lazima aachilie mbali haki yake binafsi mbele ya injili ya maji na roho iliyonenwa na haki ya mungu mungu aliwapatia haki yake wale waliokuwa wakiamini haki hiyo mungu hakuwaruhusu watu ili waweze kujiokoa wao wenyewe toka katika dhambi kwa haki yao binafsi pasipo kuamini injili ya maji na roho huwa ni haki ya mungu basi hakuna hata mmoja anayeweza kuipokea haki hii hata kama mtu huyo anaikili imani yake katika yesu yohana sula ya tat mstari wa kwanza hadi mstari wa 8 ubatizo ambao yesu alihupokea na damu ambayo ilimwagika msalabani vimefanyika kuwa haki ya mungu hii ndiyo sababu yesu amefanyika kuwa ni mwamba uangushao kwa wale wanaoyafauta haki ya ubinafsi kwa hiyo waamini katika yesu ni lazima watambue kuwa wanapofuata haki yao mwenyewe basi wanakuwa wakiakanyaga haki ya mungu hakuna mwenye dhambi anayeweza kuingia katika mlango wa mbinguni pasipokuwa na imani katika haki ya mungu sisi ambao tunamwamini yesu ni lazima tupokee ondoleo la dhambi zetu kwa kuamini katika haki ya mungu yesu kristu ambaye alikuja hapa duniani ni mwokozi wa wenye dhambi na yeye ndiye haki ya mungu ni lazima tuamini kwa kweli katika haki hii ya mungu kwa kuwa yesu alizisamehe zambi zetu kwa neno lake la maji na roho wale wanaomwamini yesu ni lazima waamini katika ubatizo ambao waliupokea toka kwa yohana na damu yake msalabani kwa ndiyo haki ya mungu ni wale tu wanaoamini katika neno lililoandikwa la maji na roho ndio wanaoweza kuingia mbinguni tunaambiwa kujigawa kuwa katika vyombo vya gadhabu na vyombo vya rehema bwana alisema kwa nini mi nini mtu akiupata ulimwengu wote na kupata hasara ya nafsi yake au mtu atatoa nini baada ya nafsi yake ya wa sita. ikiwa mtu atapoteza uzima wa milele basi mafanikio yake hapa duniani yatakuwa hayana maana hata kama yatakuwa ni makubwa kiasi gani pia haitakuwa na maana kwa mtu ambaye ameiteka dunia nzima au ulimwengu mzima halafu huyo akawa hajapokea haki ya mungu kwa kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake ya msalabani haijalishi kuwa mafundisho ya arthiolojia yamefundisha kwa kiwango gani ukweli utabaki kuwa mtu anaweza kupokea haki ya mungu kwa kuiamini injiri ya maji na roho ambayo inatimiza haki ya mungu waamini wanaomwamini yesu wanaweza kuwekwa huru toka katika dhambi zao pale wanapoipokea haki ya mungu na kuiamini siku hizi ni jambo la kawaida kuwaona waumini ambao wanadai kuamini katika haki ya mungu wakiwa wananung'unika dhambi zao kila asubuhi na mapema mikutano ya maombi kwa kweli watu wa jinsi hii hawaiamini kikamilifu haki ya mungu ni lazima tutambue kuwa imani ya jinsi hiyo inayotajwa wale ambao hawaamini ukombozi wa mungu ndani ya haki yake haimpendezi mungu na badala yake inamkasirisha mungu kwa watu wa jinsi hiyo wanaweza kubakia katika ujinga wao kwa kuwa waligeuka kuwa kinyume na mungu yohana ya tatu, mstari wa inatueleza sisi kuwa mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu hii ndiyo sababu inatupasa kuyatua matatizo yetu yote ya dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho na katika haki ya mungu injili ya maji na roho imefanyika kuwa haki ya mungu ambayo inaweza kukupatia ondoleo la dhambi na kukupatia haki yake ikiwa unapenda kuwa na aina ya imani ambayo inaweza kukuhesabia haki mbele ya haki ya mungu basi ni lazima ufuate na kuamini katika neno la maji na roho ambalo lina hiyo haki ya mungu pia ni lazima utambue kuwa ili moyo wako uweze kujazwa na imani katika haki ya mungu unapaswa kuiachilia mbali haki yako binafsi kile ambacho paulo anawaelezea waisraeli na amataifa ni kwamba ikiwa unataka kuipata haki ya mungu basi ni lazima uwache kuifuata haki yako binafsi mungu alimpatia ibrahimu mtoto wake kama matokeo ya imani yake katika haki ya mungu haki ya mungu inaonekana katika neno la maji na roho yeyote anayeamini neno la haki anafanyika kuwa mtu mwenye haki mke wa isaka aliyeitwa rebeka alipata mimba ya mapacha kwa msaada wa mungu na hata kabla ya mapacha hao hawa hawajazaliwa na kabla hawajatenda jambo zuri au baya rebeka aliambiwa kuwa mkubwa atamtumikia mdogo kutokana na kifungu hiki baadhi ya watu walihitimisha kuwa mungu si mungu wa haki ni kwamba hili ni hitimisho lenye makosa hii ni kwa sababu mungu alikwisha zifahamu tangu kabla imani za babdae ya yakobo na hesau alipokuwa wangali katika tumbo la mama yao sili ya haki ya mungu imefichwa katika injili ya maji na roho kwa kuwa esau alikuwa ni mtu mwenye majivuno ya matendo yake mema basi mungu alimuona na kuwa ni mtu asiye na lolote kufanya kuhusiana na imani katika haki ya mungu na hii ndiyo sababu mungu akamchukia kwa upande mwingine yakobo alikuwa ni mtu aliyeamini katika haki ya mungu na alimpatia mungu utukufu wote hivyo mungu hawezi kufanya lolote zaidi ya kumpenda kwa hiyo kule kusema kuwa mungu alimpenda yakobo na akamchukia esau kunatokana na msingi wa kweli mungu hawezi kuwakubali watu kama esau ambao wanajidai nguvu zao na npasipokuamini katika haki ya mungu lakini mungu anampenda na watu kama yakobo ambao wanafahamu mapungufu yao na wanaoamini katika haki ya mungu mara nyingi watu wanaielewa vibaya haki ya mungu kwa kujiuliza kuwa kwa nini mungu ametenda hivi isaka wanafikiri kuwa ikiwa mungu aliwapenda baadhi na kuwachukia baadhi basi ni lazima mungu ana tatizo na kwa sababu wanaweza hata kukata tamaa kumwamini yesu kristo kwa sababu watafikiria yesu kuwa ni mungu asiye na haki lakini inawezekanaje kwa mungu kutokuwa na haki ikiwa mtu anafikiri kuwa mungu si wa haki basi huo ni uthibitisho wa wazi kuwa mtu huyo wa jinsi hiyo haifahamu haki ya mungu kiusahihi zaidi ya yote wale wasioamini katika haki ya mungu hupenda kuifunika haki ya mungu kwa haki yao binafsi jambo ambalo ni kosa kubwa mbele za mungu kila mtu ni lazima atupilie mbali haki yake binafsi mbele ya haki ya mungu na aiamini katika neno la injili ya maji na roho na hii ndiyo njia pekee yaani kuamini katika neno la ukombozi ambalo lina haki ya mungu kufikiri kuwa mungu si wa haki ni matokeo ya fikila zako binafsi zinazotokana na ujinga wako wa kutolifahamu dhumuni na pana la mungu ambalo limewekwa katika mpango wake na kuchaguliwa tangu asili mpango wa haki, wa mungu umelenga katika kuifungua haki yake kwetu kwa kuwa mungu alifahamu habari ya mbele za wale mapacha basi mungu alipanga kama alivyofahamu katika haki yake kumpenda yule ambaye aliamini ni lazima tuifahamu na kuamini haki ya mungu katika mpango mzima wa mungu kati ya yakobo na esau ni nani ambaye mungu atamwita bwana wetu alisema kuwa yeye hakuja kuwaita wenye haki bali wenye dhambi kwa maneno mengine haki ya mungu inawaita watu kama yakobo kama ilivyokuwa kwa esau si kwamba tu alikataa kuutikia wito wa mungu bali pia alionyesha kujivunia haki yake hii ndiyo sababu esau alichukiwa wakati yakobo akafanywa kuwa yule aliyeuitikia wito wa haki ya mungu kweli hizo zote za bibilia ni lazima tuzifahamike ndani ya imani inayofahamu na kuamini katika upendo wa haki ya mungu ikiwa mtu anataka kulitatua fumbo la kuchaguliwa tangu asili na mungu pasipokuwa na ufahamu sahihi upendo wa haki ya mungu basi wa jinsi hiyo anaweza ambao atamwongoza kwenda katika maangamizi yake binafsi mungu alipanga kuchaguliwa tangu asili ili kuufunua upendo wa mungu na haki yake yakobo alikuwa ni mtu aliyetambua mapungufu yake na aliamini neno la haki ya mungu hivyo kule kusema kuwa mungu alimpenda yakobo na akamchukia esau ni haki mbele ya haki ya mungu kila mtu anastahili ghadhabu yake lakini mungu ametupatia ukombozi wake kuwetu sisi na kwa wote wanaoamini katika haki yake wale ambao wamefunikiwa kwa rehema za mungu ni wale ambao hawajajivunia haki yao binafsi na ni wale ambao wanaamini katika haki ya mungu kama msingi wa ukombozi wao hawa ni watu ambao wanakili hivi nitastahili kuhukumiwa adhabu huko kuzimu kwa sababu ni dhambi zangu bwana mungu ni lehemu mimi nanifundishe mimi haki yako mungu atatoa ondoleo la dhambi kwa wale tu wanaoamini katika haki yake yenye upendo na huu ndio mpango wa mungu kwetu ambao amekwisha ufunua kwa utufanya kuwa watoto wa mungu upasi kuelewa vibaya mpango wa mungu kwa kumpenda yakobo na kumchukia esau ikiwa kwa namna yoyote ile hujaelewa vizuri haki ya mungu basi sasa ni wakati wako kuamini tena katika upendo wa haki ya mungu katika haki ya mungu ninaamini katika haki ya mungu wale ambao wanaweza kuelewa kwa usahihi juu ya upendo wake na ya mungu ndiyo hao wanaoweza kuyaamini majaliwa ya haki ya mungu ndani ya haki ya mungu kwa usahihi kabisa lakini kuna watu wachache sana katika ulimwengu huu walio na uelewa sahihi wa mpango wa haki ya mungu na wanaoamini haki hiyo na wengi wao wamepigwa mapigo kwa sababu ya mwelekeo mbaya wa mungu juu yao watu hawa wanafikiri kuwa kwa kuwa maandiko yanatueleza kuwa mungu alimchukia hesau basi inawezekana kuwa baadhi ya watu wamekwisha kutengwa na mungu ili wachukiwe na mungu kama kwamba ni majaliwa yao kuchukiwa na mungu lakini mungu wetu si mungu likiteta kiasi hicho mungu ni wahakimu ambaye yuko sahihi na mwenye haki katika haki yake mungu anampenda kumpatia kila mmoja wetu haki yake rehema na upendo mungu alipenda kutupatia haki yake kwa kupitia yesu kristo na aliwafunika wote walioamini katika haki yake katika rehema zake na akawafanya kuwa watoto wake jambo hili linatufunulia katika agano jipya matayo sula ya tisa mstali wa kumi na mbili hadi kumi na tatu ambapo yesu anasema naye aliposikia aliwaambia yeye afya hawahitaji daktari bali walio hawawezi lakini nendeni mkajifunze maana yake maneno haya nataka rehema wala si sadaka kwa maana sikuja kuwawahita wenye haki bali wenye dhambi wale walio na afya hawahitaji tabibu na wanaweza wakafikilia matibabu kwa watu wanaowaudhi kama ambavyo watu hawaufahamu umuhimu wa tabibu wanapokuwa na afya ndiyo ambavyo watu hawaufahamu umuhimu wa kuupokea haki ya mungu katika mioyo yao kwa kuiamini haki yao hiyo watu hao wanaendelea kuifuata haki yao binafsi pasipo kuifahamu haki ya mungu lakini wenye dhambi ni lazima waiache haki yao wenyewe na waamini katika haki ya mungu unaweza ama kuwa yakobo ama kuwa esau mbele za mungu je unapenda kuwa nani taji ya mungu na adhabu inategemeana uamzi wako wa kuamini au kutokuamini katika ukombozi wa haki ya mungu mungu hana tatizo wa asili kila kiumbe kina ile asili ya ushindani baadhi ya watu wanaweza kuwa na akili sana na kuwa na mafuniko na wengine wanaweza kuwa wamefanya matendo mema kwa wengine lakini pasipo uelewa na imani katika haki ya mungu watu wa jinsi hiyo hawataweza kupata kibali cha mungu mbele ya mungu kila mtu mimi na wewe hata waisraeli walipasa kuangamia kuzimu pamoja na haki hiyo tumehesabiwa haki si kwa juhudi zetu au matendo yetu au nguvu zetu bali tumehesabiwa haki kwa imani katika haki ya mungu kwa kuwa mungu alibila ubaguzi na kwa haki ametupatia kila mtu upendo wake wa haki basi wale wote wanaoamini katika upendo wa haki ya mungu wanaweza kuokolewa toka katika dhambi zao zote mungu si mungu asiye na haki kama ambavyo unaweza kuwa umewahi kumfikilia kwa kuwa mtu pokee baraka ya mungu na ukombozi kutegemea ikiwa mtu huyo ameamua kuipokea haki ya mungu au la hii ndiyo sababu baadhi ya watu wamefanyika kuwa ni vyombo vya ghadhabu na wengine wamefanyika kuwa ni vyombo vya rehema tunaweza kusema kuwa yakobo alifanyika kuwa chombo cha rehema wakati esau alifanyika kuwa chombo cha ghadhabu lakini mara nyingi baadhi ya wanathiolojia na wale wasio na roho mtakatifu humkashifu mungu wao husema tazama je mungu hakumfanya farao kuwa chombo cha gadhabu hebu mwangalie yakobo na esau hebu mwangalie rebeka hebu angalia yale ambayo mfinyanzi ameyafanya je si kweli kuwa mungu alimfanya mtu fulani kuwa chombo cha kuheshimiwa tangu zamani kwa kweli haya ni majaliwa tu ufahamu wao unajengwa katika maelezo yafuatayo baadhi ya watu walikwishachaguliwa kuwa watoto wa mungu hata kabla ya kuzaliwa kwao na watu wa jinsi hiyo ambao walikwishachaguliwa tangu asili ili kuvikwa upendo wa mungu wanafanyika wote kuwa watoto wa mungu lakini wengine wakifungwa kuzimu hivi ndiyo uchaguzi wa mungu unavyopigwa vita lakini ukweli ni kuwa mungu alitoa haki yake kwa kila mtu na bila ubaguzi anawachagua wale ambao wanaiamini haki ya mungu tulisema tulihesabiwa haki kwa kuamini katika haki ya mungu wakati ambapo hatukuwa watu wake mungu anaweza kuikubali na kuithibitisha imani yetu kwa sababu tulihesabiwa haki kwa kuamini katika injili ya maji na roho kupitia neno lake huu ndiyo ukweli wa injili unayotuongoza nguvu ya kushangaza ya mungu kwa asili sisi hatukuwa na mungu ndani yetu hatukumfahamu mungu na hatukuwa ni wenye dhambi lakini sisi tumefanyika kuwa watu wake okay? kwa kuamini katika haki ya mungu injili ya maji na roho ambayo kwa hiyo tunaamini si injili isiyo kamilifu bali ni injili kamilifu kabisa tunapaswa kumsifu mungu kwa kutupatia ukweli ambao kwa huo tunaweza kuipata haki yake maisha yetu yanaweza kuwa na matatizo mengi lakini hatupasi kuisahau haki ya mungu kwa sababu mungu ametufundisha sisi juu ya ukuu wa nguvu zake mtu mwenye furaha zaidi kuliko watu wote katika ulimwengu mzima ni yule anayefahamu haki ya mungu kwetu sisi tunaomwamini mungu basi mungu atatu ni baba wa rehema yeye ni mungu wetu mtakatifu mungu anayeiweka imani katika haki ya mungu katika nafsi zetu sisi tunaoamini na kuamini katika haki ya mungu sisi tulifanyika kuwa watoto wa mungu na walipokeaji wa baraka zake kwa kufahamu na kuamini katika haki ya mungu lakini kuna watu wengi ambao bado wametingwa na juhudi zao binafsi katika kutenda matendo mema wakitoa matoleo ya sadaka wakijitolea katika kazi za kanisa wakitoa michango mikubwa hali wakishindana na wengine bila shaka unaweza kufikiria kuwa haya yote ni matendo mema lakini matendo hayo pekee hayawezi kukuokoa kukuweka mkazo katika matendo hayo pekee si ishara ya imani yako katika haki ya mungu bali ni ishara kuwa unaitafuta haki yako binafsi wale waliotingwa na juhudi za mili yao binafsi wanakwenda kinyume na mungu watu wanaotingwa na vitu kama hivyo vya mwili ni wale ambao hawaifahamu haki ya mungu maandiko yanatueleza kuwa wokovu wa mungu hutolewa kwa wale ambao wanaikumbilia bali ni kwa wale ambao hawana imani haki ya mungu haki hii inaweza kupokelewa kwa mwamini mungu wetu mwenye rehema sisi hatupendwi na mungu kwa sababu ya matendo yetu bali tunapendwa kwa upendo wake wa rehema kwa kuamini katika haki hii hii ndiyo sababu imani ya kweli inategemea ikiwa tunafahamu au hatufahamu na ikiwa tunaamini au hatuamini katika haki ya mungu je sisi hatukuwa viumbe tusio na faida toka zamani lakini je hatujafanywa kuwa waokoo wa kifalume kwa sababu ya imani yetu katika haki ya mungu tunaweza kushiriki imani hii tu hadi mwisho kwa kuamini katika haki ya mungu na kuona fahari kutoka na ule ukweli kuwa sisi tumefanyika kuwa watoto wa mungu kuna watu wengi hapa ulimwenguni wanaofanya maovu na kudai kuwa hakuna mungu lakini mungu anatuonea huluma kwa kuwa tumeamini katika haki yake sisi ni waheshimiwa mbele za mungu na fahali yetu katika mungu inatunzwa vizuri tunapokuwa hapa duniani tunaweza kukutana na majaribu na mapigo lakini ukweli ni kwamba sisi ni matajili wa kiroho na wenye furaha sisi sote ni lazima tuifurahie haki ya mungu na tumwinue yesu mungu aliwafanya wenye dhambi wote kuwa watoto wake kuwa wenye haki na kuwa wakamilifu mbele zake ni lazima tutambue kuwa haki ya mungu inakuja kwa ajili ya akina nani haki hii ya mungu imeyakamilisha mapungufu yetu yote na imesafisha mbali uchafu wetu wote wa dhambi kuamini katika ukweli huu au kutokuamini kunategemeana wewe mwenyewe wewe pia umekokolewa kikamilifu toka katika dhambi zako kwa haki ya mungu je sasa utafanya nini je utahilisha maamuzi yako ya kuamini kesho haki ya mungu na iwe pamoja nawe mungu wa mbinguni ya kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnl missioncom