vitu vyote vinafanya kazi pamoja kwa ajili ya memanasi twa jua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwana wake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na wale aliyowachagua tangu asiri hao akawaita na wale aliyowaita akawachagua tangu asiri hao akawaita na wale aliyowaita hao akawahesabia haki na wale aliyowahesabia haki hao akawatukuza leo hebu tuangalie kifungu hicho ambacho juu kinachotaka katika walumi sura ya nane kifungu kinasema kuwa mungu atachagua tangu asili alituita na akatutukuza sisi tulio katika yesu kristo mwana wa mungu tunazungumzia juu ya hili na jinsi watu wanavyoelewa fundisho la utakaso unaozidi walumi unaozidiwalumisura na 8msa2 inasema nasi twajua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake ni lazima tufikilie ile sehemu isemayo wale wampendao mungu kuwa inawahusu akina nani je ni kweli kuwa vitu vyote wanafanya kazi kwa ajili ya mema mungu amesema hivyo hapo mwanzoni kabla mungu hajawaumba wanadamu mungu alikuwa amepanga kutufanya sisi kuwa watu wake kwa mujibu wa kusudi lake na amefanya hivyo kwa ajili ya mema katika yesu kristo mwanake pekee ni lazima tukumbuke kuwa katika bustani ya edeni kulikuwa na miti ya ujuzi wa mema na mabaya kwa nini mungu aliupanda mti huu pengine ingekuwa bola kama mungu angeliupanda mti wa ujuzi wa mema na mabaya watu wengi wana udadisi mwingi kuhusiana na suara hili lakini kulikuwa na madhumuni na kusudi la mungu pana katika mpango mzima mungu aliwaambia watu ili kuwafanya wawe katika sura ya mfano wake kwa kweli mwanadamu hakuwa na tofauti na uumbaji mwingine hadi pale alipoipokea haki ya mungu kwa nini mungu aliupanda mti wa ujuzi wa mema na mabaya hii ndiyo sababu inayotufanya tufahamu kuwa ni kwa nini mungu aliwaamulu adamu na hawa kutokula matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya kulikuwa na sababu gani ilikuwa ni kumwweka mwanadamu chini ya sheria ya mungu na kutufanya sisi kuwa watoto wake kwa kutukomboa kwa kupitia yesu kristo haki yote ya mungu imefichwa katika neno nasi twajua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema kwa kuwa mungu alisema nasi twajua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yaani wale walioitwa lake sura ya mstari wa makusudi ni lazima tutafute jibu la swali hili katika injili ya maji na roho iliyotolewa na yesu kristo ili kufanya hivyo ni lazima kwanza tuikili injili ya mungu hapo ndipo tutakapotambua kuwa kila kitu anachokipanga mungu na kukifanya ni chema lakini ili kuelewa ukweli huu ni lazima kuzaliwe tena upya kwa imani katika injili ya maji na roho ni lazima tulitafute jibu katika injili ambayo mungu ametupatia sababu iliyomfanya mungu akatuumba akapanda mti wa ujuzi wa mema na mabaya katika bustani ya edeni akamruhusu adamu na hawa kula matunda ya miti huo na kisha akatufanya sisi kuifahamu sheria yote haya yalikuwa na lengo la kutufanya sisi kuwa watoto wake bwana wetu aliyetukomboa sisi sote aliyaruhusu haya yote kutokea ili kwamba atupatie msamaha wa dhambi uzima wa milele utukufu wa mbinguni mungu alimuumba wa mwanadamu toka katika mavumbi mwanadamu aliumbwa wa na kuzaliwa ili awe dhaifu mara nyingi bibilia inatufananisha sisi na vyombo vya udongo vya mfinyanzi mungu ambaye ndiye mfinyanzi alimuumba mwanadamu toka katika udongo wa mfinyanzi mungu alimuumba mwanadamu toka katika mavumbi na kampulizia upendo na wa maji na roho mungu ametupatia ukweli wa maji na roho ili kutufanya sisi kuwa watoto wake vyungu au vyombo vya udongo vilivyotengenezwa kwa udongo wa mfinyanzi huvunjika kirahisi kwa namna hii mungu aliumba kwanza mwili wa mwanadamu na roho yake ili viwe dhaifu ili amfanye mwanadamu huyo kuwa mtoto wake kusudi lake litimizwa na yesu ambaye alihioshea mbali zambi za wanadamu na kisha akawafunika kwa utakatifu wa mungu ili kuwapatia wanadamu uzima wa mirere kwa kuwafanya kuzaliwa tena upya kwa injili ya maji na roho hii ndiyo sababu iliyomfanya mungu akatuumba sisi kuwa wadhaifu na tusio na ukamilifu tangu mwanzo kwa nini mungu alimuumba mwanadamu akiwa mdhaifu tangu mwanzo kwa nini mungu aliupanda mti wa ujuzi wa mema na mabaya katika edeni na kisha akawamulu adamu na hawa kutokula matunda ya mti huo sababu ya mungu kufanya hivyo ni lazima ifahamike na kuaminika katika injili ya maji na roho baada ya adamu na hawa kuanguka katika dhambi kwa nini mungu alisema kuwa uzao na mwanamke utamponda kichwa shetani na kwamba shetani atamgonga kisigino mambo haya yote yalikuwa na lengo la kuwafanya watu kuwa watoto wake mwenyewe huo ulikuwa ni mpango wa mungu juu yetu katika yesu kristo mwanawe pekee sasa hao walioitwa kwa ajili ya kusudi la mungu ni akina nani ni wale ambao wanazikili dhambi zao na maovu yao na wanaozifuata rehema za mungu na upendo wake ni katika kuzitambua kuwa madai ya kithiorojia yatokanayo na fundisho la kuchaguliwa asili na fundisho la utakatifu unaozidi ni madai ya uongo fundisho la kuchaguliwa tangu asili ni lenye makosa kwa sababu mungu wetu si yule anayeweza kuwachagua tu watu bila sababu bali akiwaacha wengine bila sababu bali wale ambao mungu anawachagua na kuwaita ni wale wanaozinung'unikia dhambi zao na kukili kuwa hawana la kufanya zaidi ya kwenda kuzimu hao ndio wale ambao mungu anawaonea huruma na anawaita kwa njira ya maji na roho miongoni mwa watu wengi wasio na hesabu wanaozaliwa katika ulimwengu huu na kurudi kwa mungu hakuna hata mmoja ambaye mungu anaweza kumkataa au kumwacha pasipo sababu yoyote ikiwa mungu asingelichagua wewe kwa sababu yoyote basi bila shaka ungeasi mbele za mungu ingekuwa haina maana kusema kuwa mungu amekufanya wewe au mtu fulani kwa mtoto au shetani pasipo sababu yoyote kwa kweli mungu hajafanya hivi ikiwa hujachaguliwa na mungu basi itakuwa ni kwa sababu huamini katika injili ya maji na roho ikiwa huamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na mungu basi mungu atakukataa wewe kwa kuwa bwana wetu alisema kwa maana sikuja kuwaita wenye haki bali wenye dhambi matayo sula ya tisa wa kuminatatu. kwa bahati mbaya kile ambacho wanathiolojia wamekifanya ni kumgeuza mungu kuwa mbaguzi ni wapi walioitwa kwa mujibu wa kusudi la mungu wale walioitwa na mungu ni wenye dhambi ambao wamefungwa kwenda kuzimu wanakuja mbele za mungu na kukili kuwa wanastahili kwenda kuzimu kwa kuwa wao ni wadhaifu na kwamba hawana la kufanya zaidi ya kuto kuzitii amri za mungu hadi watakapokufa mungu aliwaita wenye dhambi na akawatakasa kwa miili yao yote kwa maji na kwa roho mungu aliwaita wale ambao hawana la kufanya zaidi ya kwenda kuzimu na akawakomboa toka katika dhambi zao kwa injili ya maji na roho mungu hakujua kuwaita wale ambao wema na wanaoitii sheria mungu anawaita wale ambao wanajaribu hasa kuishi kwa kufuata mapenzi yake lakini wanashindwa na hivyo kukili kuwa udhaifu wao unawasukuma wao kutenda dhambi ingawa wana imani na wanamtegemea mungu kusudi la mungu ni kuwaita wadhaifu wenye mapungufu na wanyonge ili kuwafanya hao kuwa wenye haki na kuwafanya kuwa watoto wake huu ndio wito wa mungu kwa mujibu wa kusudi lake mambo yote yanafanya kazi pamoja kwa ajili ya wale walioitwa kwa mujibu wa kusudi lake ni lazima tuamini katika wito wa mungu hatupasi kusema kuwa tunamwamini yesu pasipo sababu yoyote imani ya jinsi hiyo si imani sahihi imani sahihi ni kumwamini bwana kwa mujibu wa kusudi la mungu na si kwa kusudi lako binafsi hii inamaanisha kuwa ni kuamini kuwa mungu ana ufahamu udhaifu wetu vizuri na kwamba alizichukua mbali dhambi zetu zote mala moja na kwa wakati wote na kwamba kwa sababu hiyo ametufanya sisi kuwa tusio na dhambi kwa kuiwekea imani yetu katika kusudi la mungu ambalo ni ubatizo na damu ya yesu kristo basi sisi tunaweza kufanywa watoto wake mapenzi ya mungu ni kutufanya sisi kuwa watoto wake tunapokili na kulikubali kusudi lake watu wa jinsi hii ndio wale ambao mungu anawapenda kwa hakika na ndio anaowaita ni akina nani hao waliochaguliwa na mungu mungu hawezi na hapendi kuwaweka watu katika mistari miwili na kisha akamchagua kila mtu katika mkono wake wa kuume na kusema njo na umwamini yesu kisha uende mbinguni halafu akigeukia mkono wake wa kushoto na kusema wewe nenda kuzimutu makelvin wanadai kuwa mungu aliwachagua baadhi ya watu pasipo sababu yoyote na kisha akaamua kuwaacha wengine tangu mwanzo lakini mungu hayupo hivyo mungu alivifanya vitu vyote kufanya kazi pamoja kwa ajili ya mema ya wale walioitwa kwa kusudi lake itakuwa haina maana kufikiria kuwa tulichaguliwa bila kusudi lolote je ina maana kuwa mungu si mungu wa haki kwa kweli hapana kila mtu yupo sawa mbele za mungu na mbele za sheria pia kila mtu yupo sawa mbele za hukumu sisi tumepokea neema ya uokovu toka kwa mungu ambayo imetuokoa toka katika dhambi zetu wakupitia yesu kristo nafasi ya kuamini katika ukweli huu pia ipo sawa kwa watu wote mungu atawaruhusu wale waliopokea kusudi la mungu na wanaofahamu udhaifu wao kuitambua na kuiamini injiri ya maji na roho je kuchaguliwa tangu asili na kuchaguliwa ni mambo ya kimungu mambo hayo yapo kwa ajili yetu sisi tuliyoitwa kwa kusudi la mungu katika injili ya maji na roho ambayo mungu ametupatia sisi tulizaliwa katika ulimwengu huu na tukapewa nafasi ya kuisikiliza injili kwa sababu mungu amezichukulia mbali zambi zetu kwa kupitia yesu na kwa alipanga kutufanya sisi kuwa watoto wake mungu aliyapanga mambo haya yote tangu hapo zamani katika yesu kristo huu ulikuwa ni mpango wa mungu tunapokuja mbele za uwepo wa mungu basi ni lazima tuziangalie na kuzijua kwanza ikiwa sisi tu kama yakobo na esau maandiko yanatueleza kuwa mungu alimpenda yakobo na kwamba alimchukia esau pia yanaeleza juu ya kaini na habili na kwamba mungu alimpenda habili na alimchukia kaini je ni kweli kuwa mungu aliwachukia esau na kaini na akawapenda yakobo na habili pasipo sababu yoyote ile hapana ni kwa sababu esau na kaini walizitumainia nguvu zao tu na hawakuwa kuomba rehema za mungu ili halali yakobo na habili waliyatambua madhaifu yao waliomba rehema za mungu na waliamini neno lake maandiko yanaeleza juu ya mpango wa kuchaguliwa tangu asili na kuchaguliwa kwa kuwatuma watu kama hawa kwa mfano je sisi tupo upande gani je unaweza kuonana na mungu ikiwa unazitumainia nguvu zetu wenyewe kama esau alivyofanya hapana hatuwezi njia pekee inayoweza kutufanya kuonana na mungu ni kukutana naye kwa kupitia injili ya maji na roho ambayo imejazwa na rehema za mungu je sisi tunasimama mbele za mungu hali tukiwa na upande gani kati ya pande hizo mbili sisi ndiyo wale ambao tunapenda kubarikiwa katika uwepo wa mungu lakini mara nyingi tunashindwa kufanya hivyo kwa sababu ya udhaifu wetu ingawa tunapenda kuishi kwa kufuata kusudi la mungu lakini ukweli ni kwa sisi bado ni wadhaifu na wenye mapungufu mbele za mungu na hivyo tunachoweza kukifanya ni kuomba rehema za mungu ikiwa tunapenda kubarikiwa na mungu basi natupasa tuwe kama yakobo na kuwa na ile imani ambayo habili alikuwa nayo ni lazima tuukili ukweli kuwa sisi tu wenye dhambi mbele za mungu na wenye mapungufu zaburi ya 145 14, mstari wa 14 inasema bwana huwatengemeza wote wangu kao huwainua wote walioinama chini kwa kweli kila mtu anainama chini mbele ya uwepo wa mungu hatuna ujasiri tunafanya mapatano na manung'uniko kwa faida ndogo sisi ni wanyonge kwa baadhi ya nyakati tunaweza kuonekana kuwa tuna ujasiri lakini ujasiri huo huwa kwa sekunde chache ikiwa tutayaangalia maisha yetu kwa karibu sana basi tunaweza kuona kwa urahisi jinsi tulivyo wanyonge Waka, wakati mwingine tunajiweka chini ya viumbe vyenye nguvu na visivyo na kweli ambavyo vinatukusukuma sisi kukataa upate wokovu katika yesu kristo na amewafanya wanyonge hao kuwa watoto wake tunapaswa kutambua jinsi tulivyo wanyonge na wenye dhambi ili tuweze kupendwa na mungu ni lazima tujiulize ikiwa kweli tunaweza kutii sheria katika ukamilifu wake wote pia ni lazima tufikie katika ukweli wa kutambua kuwa hatuwezi kuishi na kuifuata sheria na kwamba kama ni hivyo basi tuweze kuishi maisha makamilifu ikiwa tungelikuwa ni mkam, wakamilifu basi nisingehitaji mokozi ikiwa tungelikuwa ni wakamilifu tungehitaji msaada wa mungu wa nini tunahitaji msaada na baraka zake kwa kuwa sisi ni wadhaifu sana tunahitaji rehema zake huruma za mungu kwetu zilikuwa na nguvu sana hata akamtuma mwanawe pekee kuja hapa ulimwenguni na kisha akamfanya kuzichukua dhambi zetu zote katika mwili wake na kuzioshea mbali kisha mungu alipitisha hukumu yake juu ya dhambi katika yesu badala yetu ili kwamba tuweze kukombolewa toka katika dhambi hivi ndivyo inavyotupasa kuwamini ni kwa imani hiyo tu tunaweza kufanya watoto wa mungu wapendwa katika kuufikia wokovu wetu tumefanikiwa katika neema yake kwa sababu ya rehema zake na si kwa sababu ya juhudi zetu pamoja na kwa wakristo wengine wanafundisha na kulifuata fundisho la kuchaguliwa tangu asili na kuchaguliwa ukweli ni kuwa wakristo hao bado wana mashaka kuhusiana na mafundisho hili hili ni kwa sababu mara nyingi wanashangaa na kufikiria ikiwa walichaguliwa na mungu au la mafundisho haya mawili ndiyo yanayounda asilimia 9 ya theolojia ya waervi swali linabaki kuwa ni kweli kuwa ni wao wamechaguliwa au ra ni swali hili linawafanya wao kuwa na mashaka lakini suala si kuchaguliwa au kutokuchaguliwa bali jambo la msingi kwako ni kuamini katika injili ya maji na roho ili uweze kuokolewa kwa kuipokea haki ya mungu wale ambao wamepokea haki ya mungu kwa imani ndiyo waliochaguliwa kuliwahi kuwepo na daktari wa thiorojia ambaye alichukuliwa kuwa ni mwongoni mwa wakongwe wa dhamili athiolojia kama ilivyo yeyeye alikuwa amechaguliwa mwanzo na mkazo mkubwa katika mafundisho ya urvi kama vile fundisho la kuchaguliwa tangu asili na fundisho la kuchaguliwa kimungu siku moja alikuwa akitoa ma, mafundisho kuhusu mada hizi halafu mwanafunzi mmoja akamuuliza sawa je umechaguliwa na mungu unawezaje kuwafahamu wale ambao mungu amewachagua yule mwanathiolojia akajibu ni nani awezaye kulifahamu hilo tutakuja kulifahamu hilo siku tutakaposimama mbele za mungu basi hapo yule mwanafunzi akauliza tena sasa utafanyaje utakapokwenda mbele za mungu halafu mungu akakwambia kuwa hujachaguliwa yule profesa akajibu nitafanya nini tena kwa jambo ambalo mungu amekwishaliamua liamua ndiyo maana nimesema kuwa utafahamu siku utakaposimama mbele za mungu wanafunzi wa kafikiri huyu ni mtu mnyenyekevu sana hata mtu mkuu kama yeye anasema wazi kuwa haelewi ikiwa amechaguliwa au la basi ni wazi kuwa hakuna anayeweza kufahamu ikiwa amechaguliwa au la lakini ule ukweli ambao kwa huo haki ya mungu ilikuwa imefichwa sasa umedhihirika kulikuwa na mambo machache ambayo mungu alikuwa ameyaficha mwanadamu lakini mungu amejifunua mwenyewe kwa wakati inawezekanaje mungu amejifunua mwenyewe kwa wakati inawezekanaje kwa wainjirisi kuihubiri injili ikiwa hawana hakika ikiwa wameokoka au wamechaguliwa wale walioitwa na mungu ni wale wanaoamini katika haki ya mungu walumi sula ya 8 mstari wa 29 inasema maana wale aliowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwana wake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwao ndugu wengi mungu baba alichagua tangu asili kutufananisha sisi katika sura ya mfano wa mwanawe pekee yesu kristo ili kwamba awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi hapa yesu anatajwa kuwa ni mzaliwa wa kwanza ikiwa tunamwamini yesu na ikiwa tunaamini katika injili ya maji na roho ambayo mungu ametupatia basi sisi tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote na tumefanyika kuwa watoto wa mungu sasa mahusiano yetu na yesu yanakuwaje atakuwa ni kaka yetu mkubwa yeye ni mtoto wa kwanza wa mungu na sisi ni watoto dogo zake wa kiume na wa kike hapo zamani nilipokuwa nikiishi katika nyumba ya maombi mwinjilisti nilipokuwa nikiishi katika nyumba ya maombi mwinjilisti mmoja mzee alinitembelea yeye alianza kumwamini yesu alipokuwa huko china kisha akahamia kolea siku moja nilimsikia akiomba hivi kaka yesu na mungu baba asante sana kwa kuniokoa katika yesu tafadhali naomba nisaidie yesu ni kaka yetu tunaweza kujiuliza ikiwa mungu anafahamu kila kitu kuhusu sisi jibu ni ndiyo mungu anafahamu kila kitu kuhusu sisi mungu baba anafahamu kila kitu kuhusu sisi mungu alipanga kutuokoa sisi toka katika dhambi zetu kwa kupitia mwanawe pekee hata kabla ya kuumbwa kwa ulimwengu huu huu ulikuwa ni mpango wa mungu mwanawe yesu alikuja hapo ulimwenguni alibatizwa na akasulubiwa ili kutuokoa sisi toka katika dhambi zetu mungu alikuwa amekwisha panga jambo hilo tunaweza kusema kuwa kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu aliitisha mkutano wa utatu mungu utatu baba mwana na roho mtakatifu alipanga kuwakomboa wale wanaoamini katika haki yake mpango wake ulikuwa ni kwamba watu na kisha kuwafanya kuwa watoto wake ili aishi pamoja nao katika ufalume mkamilifu baba mwana na roho mtakatifu wote walikubaliana na mpango huo sasa katika mpango wa kufikiri jinsi atakavyomwambia mwanadamu na kuwafanya kuwa watoto wake basi mungu alipanga kumtuma mwana wake yesu kuja ulimwenguni na kumfanya abatizwe na kuuwawa msalabani ili kwamba wanadamu waweze kufananishwa na mfano wa mwana wake je kusudi la mungu katika kutuwambia lipi ilikuwa ni kutufanya sisi kuwa watoto wake je yesu ni mzaliwa wa kwanza wa mungu ndiyo yeye ni mzaliwa wa kwanza wa mungu na kwa kuwa sisi tumefanyika kuwa watoto wa mungu basi sisi ni wadogo zake pia alipokuwa akiishi hapa duniani kwa miaka 33a yesu aliyapitia madhaifu na mapungufu yote ya mwanadamu hii ndiyo sababu tunapoomba tunasema yesu mimi ni dhaifu sana hivi ndivyo nilivyo tafazali naomba nisaidie na unilinde lainisha moyo ya watu ili wapokee neno lako waangaliye wape neema na usaidiye bwana anasikia na kuyajibu maombi yetu kuwaamombea yesu na kumwomba mungu ni kitu kimoja je kusudi la mungu katika kutuumba nilipi ilikuwa ni kutufanya sisi kuwa watoto wake mungu anafahamu kila kitu kuhusu sisi mungu alitufanya sisi tuzaliwe katika ulimwengu huu na hatuokoe toka katika dhambi zetu zote kwa kupitia ubatizo wa yesu na damu yake msalabani hii ni kwa kuwa alikuwa ametuchagua tangu asili hata kabla ya kuundwa kwa msingi ya ulimwengu ili aturithi sisi kuwa watoto wake wa kiume na wa kike si kwamba mungu anajua maisha yetu na kifo chetu tu bali anafahamu kila kitu kinachotuhusu mungu anafahamu siku iliyozaliwa siku tuliyooa siku tuliyozaa watoto wetu na yale yaliyotokea katika maisha yetu mungu anayafahamu kila kitu kuhusu maisha yetu alitupatia injili ya maji na roho ili kwamba tuweze kuamini katika yesu kristo na kufanywa watoto wa mungu mungu alishatufahamu sisi na alishatuchagua tangu asili walumi sura ya 8 mstari wa thelathini inasema na wale aliowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliowaita hao akawahesabia haki na hao aliowhesabia haki hao akawatukuza ninashindwa kukazia ya kutosha jinsi ilivyo muhimu kwetu sisi kukifahamu na kukielewa kifungu hiki watu wengi wanatumia kifungu hicho hapo juu kuunga mkono fundisho la utakaso unaozidi hali wakijenga msingi katika kifungu hiki kwamba mungu alituchagua tangu asili akatuita akatuhesabia haki na akatutukuza basi watu hao wanadai kuwapo pamoja na kuwa tuna dhambi katika mioyo yetu mungu atatuhesabia sisi kuwa hatuna dhambi na kwamba baada ya kupitia katika kipindi fulani cha utakaso basi sisi tutakuzwa kama kwamba kuna hatua ambazo zitatufanya kuwa watakatifu je mungu aliwachagua wenye dhambi wote ili kuwaita katika yesu kristo mungu alituita sisi sote lakini kuna baadhi ya watu ambao hawaupokei wito wake watu hao ni kama esau na kaini hao ndio wale waliopelekwa kuzimu katika rehema za mungu mungu baba alipanga kutuita sisi katika mwanawe pekee yesu kristo na akatuchagua tangu asili ili utulisi kama wanawe mwenyewe wa kuzioshea mbali zambi zetu kwa maji na roho watu ambao bado hawajamwendea mungu hata pale anapowaita wapo nje ya uokovu wa mungu watu wa isi hiyo wameondolewa toka katika neema yake na wamefungwa kuzimu lakini pia kuna watu ambao wameuheshimu wito wa mungu wanasema bwana pamoja na kuwa mimi ni dhaifu kiasi hiki je unanikubali mtu kama mimi mungu anasema kwa kweli nitakukubali kweli je utanikubali wakati mimi ni dhaifu kiasi hicho kwa kweli nitakukubali wewe mungu sina kitu chochote cha maana cha kukupatia wewe na siwezi hata kuahidi kuwa nitakuwa mwema tangu sasa na kuendelea bado nitakukubalia sina hakika kama nitakuwa bora na kwa kweli sina hata ule uwezo wa kufanya hivyo hata hivyo bado nitakukubali labda ni kwa sababu hunifahamu hakika utanikatia tamaa je mara nyingi hatujisikii kana kwamba tumedhalilishwa kama kwamba tunataka kujificha mahali fulani hasa pale tunapojifahamu jinsi tulivyo halafu mtu mmoja anatuambia kwa matumaini kwa nini huwa tunataka kujificha huwa tunataka kujificha kwa sababu hatuwezi kuwa bora na hatuwezi hata kudumisha yale ambayo tumeyafanya hadi sasa hii ndiyo sababu tunaendelea kuuliza je unanikubali pamoja na kwa mimi ni dhaifu sana je ni kweli kuwa unanikumbuka je ninaruhusiwa hata kukuamini je mtu kama mimi unaweza kupokea msamaha wa dhambi je mtu kama mimi anaweza kuwa mwenye haki hata pale ambapo siwezi kuwa mwema katika maisha ya baadaye lakini mungu wetu ana uwezo wa kukugeuzia mwit- zaituni mwitu kuwa mzaituni halisi kwa asili sisi ni miti ya mizaituni ambayo kwa asili yake ni ya mwituni lakini tulifanyika kuwa mizeituni halisi kwa injili ya yesu ambayo imetupatia mungu alituita sisi ambao hatukuweza kufanya lolote zaidi ya kuendelea kutenda dhambi je mungu alituita wakati tulipokuwa udhaifu kidogo mungu alituita hata wakati ule tulipokuwa na uwezo pamoja na mapungufu na madhaifu yetu mengi mungu alituita katika yesu kristo mungu alituita sisi ambao si wakamilifu sasa alifanya kitu gani baada ya kutuita mungu alizichukua mbali dhambi zetu zote na akatutapatia haki yake ili kwamba tuwe na uzima wa milele je mungu aliyafanyaje mambo haya yote katika sula ya tatu ya mathayo tunaambiwa kuwa yesu alikuja ulimwenguni na akabatizwa ili kuitimiza haki yote ambayo mungu ameiweka kwa ajili ya wanadamu wote yesu alibatizwa na yohana akachukua katika mwili wake dhambi zote za wanadamu alikufa msalabani hali akiwa amezibeba dhambi hizo zote kisha siku ya tatu akafufuka tena toka kwa wafu ili awaokoe wanadamu toka katika dhambi za ulimwengu mungu alitupatia maisha mapya na kwa kufanya hivyo alituheshimu haki na akazioshea mbali dhambi zetu zote yesu alituita akazioshea mbali dhambi zetu kwa maji damu akatupatia haki ya mungu akatufanya tusio na dhambi na kisha akatutukuza sisi ambao alituhesabia haki akitufanya kawa watoto wa mungu yesu alitutukuza sisi ili kuingia mbinguni na kuishi milele kama watoto wa mungu je unalifahamu hili lakini mafundisho ya kidini yanafundisha kuwa pamoja na kuwa u dhambi ikiwa utamwamini yesu basi unaweza kutakaswa taratibu kwa wakati na kwa hadi kufikia wakati utakapokufa unaweza kwenda kusimama mbele za mungu ukiwa mtu mkamilifu maelezo haya ni kinyume na ukweli hii si imani ya kweli aina hiyo ya imani ni kwa ajili ya fundisho la kukataswa na si fundisho la ukweli bwana ametuokoa sisi toka katika dhambi zetu na mungu ametuchagua tangu asili ametuita amezioshea mbali dhambi zetu kwa maji na damu mara moja na kwa wakati wote ametufanya kuwa watoto wake ambao tumetakaswa na ametubariki ili kwamba tuweze kuingia katika ufarume wa mungu katika utukufu huu ndio ukweli na hivi ndivyo ilivyozungumzia kuhusu ukweli kwa kuziweka baraka zote katika yesu kristo kifungu hiki akizungumzii kuhusu hatua wa saba za fundisho la utakaso unaozidi kifungu hiki akisemi kuwa utafanyika wa kuwa watakatifu polepole pole. baada ya kuwa tumezipitia hatua hisaba ili hatimaye kutakaswa kikamilifu kikamilifualum suaa8 wa 0 haisemi kuwa mungu anatuita baada ya kumwamini yesu au kwamba tunatakaswa kadiri tunavyozidi kuwa wazee pia aya hizo haisemi kuwa tunapanda ngazi ya utakaso polepole pole. hatua kwa hatua hadi tutakapofika utakaso mkamilifu wakati tulipomfahamu yesu kristo na yesu kristo alipotia alitusamehe dhambi zetu mara moja na kwa wakati kwa maji na damu ni mpaka pale tunapokwenda mungu hali tukiwa na injili ya kweli ndipo tutakapokumbatiwa katika mikono ya mungu baadhi ya watu wanasema hapo kabla nilikuwa sizifahamu hata dhambi zangu lakini baada ya kuyasikia mahubili sasa ninaanza kutambua kuna dhambi moja au mbili ambazo ninazikumbuka hapo zamani na pengine ninaweza kuendelea kutenda dhambi hapo baadaye kwa hiyo sizani kama ninaweza kuendelea kumwamini mungu lakini hiyo si sahihi badala yake tunapaswa kufikiria kama ifuatavyo ah hiyo ni sawa nilikuwa sizifahamu zambi zangu hata pale nilipokuwa nikizitenda neno la mungu lote ni sahihi Nilazima ni lazima niamini katika neno lake lakini siwezi kuishi kwa kulifuata neno hilo kikamilifu kwa kweli mimi ni mwenye dhambi mkubwa ambaye nimepangiwa kwenda kuzimu hii ndiyo sababu yesu alikuja tunafanywa wasio na dhambi kwa kuamini katika yesu na kwa kupokea msamaha wa dhambi tunatakaswa na kufanywa watoto wa mungu kwa kuwa tumefanyika kuwa watoto wa mungu basi tunaweza kuingia mbinguni na kutukuzwa hii ndiyo haki ya mungu na kweli mungu alituchagua tangu asili alituita alituhesabia haki na akatutukuza unaweza kufikiri kuwa fundisho la utakaso unaozidi ni sahihi hali ukisema hatimaye nitabadilika na kuwa mtu nisiye na dhambi lakini unahesabiwa haki na kutakaswa mara tu unapoiamini njiri ya maji na roho moyo wako haukubadilika kwa hatua moyo wako unafanyika kuwa hakuna dhambi mara moja na ni imani yako ndiyo inayoweza kukua kwa hatua kadiri unavyoliamini neno la mungu na kanisa lake imani yetu inakuwa kwa hatua na taratibu kadri tunavyozidi kulishwa neno la mungu hadi kufikia hatua ambayo na sisi tunaweza kuwafundisha wengine lakini msisitizo kuwa tunafanyika watoto wa mungu baada ya kufanyika kwa ukamilifu zaidi na tusio na dhambi hautokani na bibilia tunafanyika kuwa wasio na dhambi na tunatakaswa mara moja na daima je mungu alituita kwa mujibu wa kutuchagua tangu asili katika kristo yesu ndiyo alifanya hivyo mungu alituita katika yesu kristo na akatufanya kuwa wenye haki na tusio na dhambi mungu alituhesabu haki na akatufanya tusio na dhambi kwa kupitia yesu kristo akatuchukulia kama watoto wake na akatutukuza ili kuingia katika ufalume wake tulifanyika kuwa wenye haki mara moja na kwa kuamini katika uokovu wa yesu kristo ambaye aliitimiza haki yote ya mungu sisi tumebalikiwa kwa sababu tuliitwa wito wa mungu na tuliamini kuwa pamoja na madhaifu yetu yesu alizioshea mbali zambi zetu zote ili kutufanya sisi kuwa watoto wa mungu wenye haki na wasio na dhambi yaani watu wa ufalume wa mungu hii ndiyo sababu kuu fundisho la utakaso si sahihi halina maana bibilia inatueleza wazi kuwa ni wale aliowachagua tangu asili hao akawaita na hao aliowaita akawahesabia haki na wale aliowahesabia haki hao akawatukuza imani inakuwa taratibu lakini msamaha wa dhambi hufanyika watoto wa mungu na kuingia mbinguni haya yote yanatokea mara moja na kwa wakati wote je unaamini katika hili sisi tuliweza kufanyika watoto wa mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho mungu ameyaokoa maisha yetu yaliyokuwa hayana maana toka katika dhambi zetu zote kwa kupitia neema ya maji na roho je tulifanya kitu chochote kwa mungu kwa namna yoyote ile kwa ajili ya uokovu wetu je tulichangia katika kifanyika wetu haki hakuna kitu tulichokipanga hakuna mtu anayeamua kumwamini yesu kabla hajazaliwa je kuna yeyote anayeamua kumwamini yesu wakati angali katika tumbo la mama yake ikitokea tukausikia ukweli toka kwa wale walioihubili injili ya maji na roho na tukatambua kuwa ni ukweli na kisha tukafikilia kweli sina uchaguzi zaidi ya kuamini ukweli huu mwenye dhambi kama mimi ni lazima niuamini ukweli huu tangu wakati huo na kuendelea tulianza kuiamini injili ya maji na roho tukapokea msamaha wa dhambi na tukafanyika watoto wa mungu wenye haki tu ndio watoto wa mungu mungu anawatukuza milele kwa utajili wa milele na heshima ya ufalume wa mbinguni na hivyo ndivyo maana ya kutukuzwa ilivyo mungu amezitoa baraka hizi kwa waamini wanaoikubali na kuipokea njia ya maji na roho bwana asifiwe mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwj org