hebu tuihubili injili katika ulimwengu wote basi imetupasa sisi tulio na nguvu kuwachukulia udhaifu wao wasio na nguvu wala haitupasi kujipendekeza wenyewe kila mtu miongoni mwetu na mpende jirani yake apate wema akajenge walumi sula ya kumi na tano mstari wa kwanza hadi mstari wa pili wale wanaoamini katika haki ya mungu hawapaswi kuitafuta hai yao wenyewe kwa kuwa yesu kristo hakuitafuta haki yake mwenyewe wenye haki wanaishi kwa ajili ya ufalume wa mungu na wanaihubiri injili kwa ajili ya mema ya wengine paulo alisema kuwa wenye nguvu wanapaswa kubeba mapungufu ya wadhaifu badala ya kujipendeza wao wenyewe waumini wa haki ya mungu ni lazima waihubiri injili ili kwamba waweze kuzisafisha dhambi za wengine kwa ubatizo na damu ya yesu kristo hii ndiyo sababu inayowafanya mungu awachukie wa wale walio wazembe na wasiohubiri injili ya kuwaokoa wenye dhambi hii ni yatupasa kutafuta haki yetu wenyewe bali tunapaswa kuihubiri injili kwa wengine ni lazima tuifikishe injili ya maji na roho ili kwamba wenye dhambi waweze kuokolewa kwa kupitia imani pia ni lazima tujengane sisi kwa sisi usijenge nyumba ya imani katika msingi wa mtu mwingine aya ya 20 inasema kadhalika nikijitahidi kuihubiri injili niishubiri hapo ambapo jina la kristo limekwisha kutajwa nisije nikajenga juu ya msingi wa mtu mwingine kulikuwa na kitu ambacho si cha kawaida katika injili ambayo paulo aliihubili ni kwamba alijitahidi kuihubili injili ya maji na roho tu waumini wa haki ya mungu ni lazima wajitahidi kuihubili injili ya maji na roho kama paulo alivyofanya ili kufanya mambo hili litokee ni lazima tuwapendeze wengine badala ya kujipendeza sisi wenyewe watu wanaotafuta kuwapendeza wengine wanafanya hivyo kwa sababu wamesurubiwa pamoja na kristo na wamefufuka pamoja naye wale wanaomwamini kristo hawajafa bali wanaishi ndiyo sababu naliziwa mara nyingi nisije kwenu lakini sasa kwa kuwa sina wasaa tena pande hizi tena zangu miaka mingi ninashauku kuja kwenu wakati wowote nitakaosafiri kwenda spania nitakuja kwenu kwa maana natarajia kuwaona ninyi katika kusafiri kwangu na kusafirishwa nanyi mioyoni mwangu usiishibe kwenu kidogo ila sasa nitakwenda yerusalemu ni wahudumu watakatifu maana imewapendeza watu wa makedonia na akaya kufanya chaguzi kwa ajili ya watakatifu huko yerusalemu walio masikini namw imewapendeza tena wamekuwa wadeni wao kwa maana ikiwa mataifa wameyashiriki mambo yao roho imewabadilika kuwahudumia kwa mambo yao ya mwili basi nikiisha kuimaliza kazi hiyo na kuwatia mihuli tunda hilo nitapata kwenu kwenda spania nami najua jua ya kuwa nikija kwenu nitakuja kwa utimilifu wa baraka ya kristo walumi ya wa 22, hadi wa hadi paulo alikuwa ni mhubiri anayesafiri na mwangalizi wa kanisa la mungu wakati paulo alipokuwa katika safari yake kwenda katika kanisa la yerusalemu ili kuwatumikia wakristo wa kanisa hilo yalitokea mchango kwa kanisa hilo aliotoa makedonia na akaya paulo akaongeza kwa kusema kuwa ikiwa wamataifa wamefanya kuwa washiriki wa mambo yao ya kiroho basi jukumu lao pia ni kuwahudumia wao kwa mambo ya kimwili watakatifu pale yerusalemu walikuwa katika mateso kwa wakati huo na kwa sababu hiyo hawakuweza kujiweka hulu kutokana na upungufu wa mahitaji ya kimwili kanisa la yerusalemu ambalo lilikuwa likipata mateso makubwa kwa sababu ya kumwamini yesu kristo lilitiwa moyo sana na sugu na akina dada wa mataifa kwa sasa kama ilivyokuwa hapo zamani imekuwa ni kama desturi kwa makanisa ya mungu kushirikishana utajili wao na walio katika uhitaji badala ya kuufurahia wao wenyewe waumini waliojazwa roho hawawezi kushika manufaa ma yao binafsi tu kwa nini kwa sababu roho mtakatifu anakaa ndani yao wao ni wale waliozaliwa tena upya na walioongozwa na roho mtakatifu anayekaa ndani yao ni jambo la kufurahisha kuona kuwa makanisa ya mataifa yalisaidia kanisa ya yerusalemu hii ilikuwa ni kazi ya roho mtakatifu roho mtakatifu alisaidia kanisa la yerusalemu kwa njia ya maji na roho kwa kila mtu na akapatia msaada wa kifaa au mahitaji ya kimwili pia kwa wakati ule pale israeli watu wengi walipigwa walifungwa jela na hata wengine waliuawa kwa ajili ya imani yao katika kristo kama mwokozi wao katika vipindi vya maelezo ya televisheni tunaweza kuona mabaki ya wafiadini wa katalombi pamoja na maficho yao katika mapango ya milima haya ndiyo ambayo kanisa la yerusalemu liliyapitia kwa wakati huo sisi pia ni lazima tutoe mikono wa msaada kwa makanisa ya mungu pale yanapokutana na magumu tunaweza kushawazisha umuhimu wa kusaidia ambayo makanisa ya kwanza yalisaidiana katika huu ulikuwa ni wakati ambao waamini walipaswa kuishi mafichoni ili kujiwekea hulu na mateso ni roho mtakatifu tu ndiye aliyefanya hata kule kusaidia na kuwezekana katika mazingira kama hayo kwa kuwa kanisa la yerusalemu lilikuwa chini ya mateso basi ilikuwa ni kawaida kwa makanisa mengine kulisaidia katika kanisa hilo kwa kuwa kazi hii ilikuwa ni kazi ya roho mtakatifu basi kazi hiyo ilikuwa inastahili na njema wewe mwamini wa hakiya mungu unapaswa kushiriki katika kazi kama hizo pia makanisa shiriki ya huduma ya ufalume wa maisha mapya yatachangisha fedha za kuziwekeza katika kueneza injili katika ulimwengu mzima makanisa hayo yote yana aina fulani ya ugumu wa masuala ya kifedha lakini bado yana ile nia ya kuieneza injili ili kuziokoa nafsi nyingine ili aweze kuihubiri injili ya maji na roho paulo alifanya kazi kama mshona mahema wakati tulipokuwa na mtu ambaye angeliweza kulihudumia kanisa basi paulo alimkabizi mtu huyo kanisa hilo kisha paulo alikwenda katika eneo jingine ili kuhubiri injili hali akiwa anapata mapato yake kwa kutengeneza mahema ni kama ambavyo wewe huishi kwa ajili yako peke yako vivyo hivyo watumishi wetu wawaishi kwa ajili yako binafsi wale walio na roho mtakatifu akaae ndani yao wanajitoa kwa ajili ya kazi za mungu yaani kwa ajili ya kuwaokoa wenye dhambi toka katika dhambi zao zote watumishi pamoja na wale katika watumishi wetu wanashiriki katika huduma injili kwa kupitia huduma ya kushona mahema kwa kuwa wanafanya kazi zao binafsi ili kujikimu wao wenyewe na kwakati huo wanaotoa mchango wao katika kuieneza injili kwa kutoa fedha na kuwajitolea kufanya kazi vivyo hivyo tunaweza kuona kufanana sana kati ya huduma ya paulo na ile ya kanisa la mungu siku hizi sisi sote tuna aina ile ile ya ufahamu na tunaishi maisha ambayo yanampendeza roho mtakatifu ni nini kinachowekapo katika akili zetu tunapokuwa na bidii kali sana katika hakika tunawafikilia watumishi wenzetu na mungu wa kristo wenzetu kuwa pengine wanateseka kutokana na baridi hii kali sisi wa kristo tuliozaliwa tena upya tunajaliwa na kulindana wenye haki wote katika bibilia walihitajiana walitumikiana haki ya mungu kwa pamoja maisha ya imani ndiyo maisha halisi ya wenye haki tumekuwa tukiishi kwa mtazamo huo wa kifikila mara tu kwanza tulipoanza kuihubili njili ya maji na roho tulipaswa kuanza upya kwa kuwa hatukuwa na kitu chochote tulikuwa na mbinyu mkubwa wa kifedha kiasi kuwa mara nyingi tulikuwa tunapata shida sana kupata wala dola chache ili kulipia pango na bili kwa ajili ya jengo la kanisa lakini tulijitoa sana sisi wenyewe katika huduma ya maandiko katika nchi nzima tulipokuwa tunakutana na matatizo ya kifedha basi mungu ndiye aliyetatua matatizo hayo kwa ajili yetu kwa kuwa alituruhusu kuyaona matunda ya huduma yetu kwa kuwa roho mtakatifu anaishi katika mioyo yetu basi ile shauku ya kuieneza injili inachemka ndani ya mioyo yetu bila kujalisha magumu ambayo tunakuwepo mbele yetu tunapenda kuushiriki upendo wa mungu pamoja na nafsi zote zilizopotea kwa kuihubiri injiri ya maji na roho kama ambavyo makanisa ya mungu na wanye haki walioandikwa katika bibilia wanavyofanya tunaweza kuona kuwa wakristo waliozaliwa kuwa tena upya wa kanisa la mwanzo walikuwa wakiangalia kama tunavyofanya sisi pia kufanya hivi hakuwezi pasipo mwongozo wa roho mtakatifu roho mtakatifu amekuwa akieneza haki ya mungu katika ulimwengu wote kwa kupitia kule kujitoa kwa waliozaliwa tena upya na ataendelea kufanya hivyo hata kama siku za mwisho zinakaribia watu wanahesabu kuwa sasa tunaishi katika siku za mwisho ambapo magumu yote yaliyotabiliwa katika bibilia yatatimizwa majanga na shida yatajikita wote katika siku hizo za mwisho kama wanaamini wanapaswa kusimama kwa ujasiri zaidi katika imani yetu katika haki ya mungu na kuihubiri injili ya maji na roho kwa juhudi zaidi wale wanaoamini katika haki ya mungu ni lazima wawe na moyo wa kujuliana na kupendana wao kwa wao hasa katika zama hizi za mwisho mioyo yetu binafsi inaweza kufanywa kuwa migumu kama inavyofanywa mioyo ya watu wa kidunia inayofanywa migumu lakini hatimaye tunaweza kushinda ulimwengu huu kwa sababu tunaye roho mtakatifu akaaye ndani yetu tunahitaji kunya, kuangaliwa na kuyatunza makanisa ya mungu na nafsi zake bila kujalisha mazingira yaliyo ni lazima tuwajali wale ambao wanahitaji msaada wetu tunawapenda tunawafikilia kaka zetu na dada zetu na kisha tuieneze injili hadi mwisho ni lazima tujitoe sisi wenyewe kwa ajili ya uokovu wa watu wengine zaidi ya kuitafuta haki yetu wenyewe bado kuna tafasili nyingi sana katika ulimwengu mzima ambao bado hazijasikika injili ya maji na roho kuna watu wengi katika nchi nyingine ambao hawajaisikia bado injili ya maji na roho na wala hawajapata fursa ya kuifahamu haki ya mungu ni lazima tuyaweke mawazo na fikila zetu kama askari ambao tunapigana ili kupata nafasi na mataifa yaliyopotea kwa injili ya maji na roho utume huu hautokani na shuruti na kwamba tunashukumwa na nguvu fulani bali nguvu hizi inatokana katika mioyo ya wale ambao roho mtakatifu anakaa ndani yao agizo kuu ya utume la kuhubiri injili ya maji na roho hadi miisho ya dunia lipo hai katika mioyo yetu hata sasa tunachotaka kukielezea wewe ni kuwa kadiri m... magumu yanavyozidi kuenea katika ulimwengu huu ndivyo mungu anavyozidi kumwaga roho wake mtakatifu juu yetu tunaeneza injili kwa kupitia vitabu vyetu vilivyochapishwa na vitabu pepe vitolewavyo bule kwa wale wanao kiu ya kuupata ukweli huu tunaendelea na huduma yetu katika mtandao wa intaneti duniani kote ingawa sisi si matajili kuliko wamarekani na watu wa ulaya bado tunaweza kuwapatia injili iliyo ya haki na mungu sisi tuna mawazo na fikila zile zile ambazo petro alikuwa nazo mimi sina fedha wala dhahabu lakini nilicho nacho ndicho ni kupacho kwa jina la yesu kristo wa nadzareti simama uwende ya wa sita. tunaweza kuwapatia injili bule ambayo imetimiza haki ya mungu ambayo walikuwa hawaifahamu ingawa sisi si bora kuliko mtu mwingine yeyote kwa vipimo vya kidunia ukweli unabaki kuwa sisi ni watumishi wa mungu ambao tunaweza kuitoa injili iliyo na haki ya mungu wale ambao wanaweza kuielewa na kuiamini injili hii kwa kupitia huduma zetu watabarikiwa sana hii ni kipindi cha intaneti na kwa kupitia kipindi hiki mungu ametupatia njia ya kuweza kuufikia ulimwengu mzima tumeona jinsi watu walivyokuwa na furaha katika walipopata injili ambayo imetimiza haki ya mungu kadiri ulimwengu unavyozidi kuwa mgumu ndivyo sisi tunavyozidi kuwa na shukulani na nguvu zaidi wakati tunapoihubiri injili ya haki ya mungu kwa waliopotea je ulimwengu utaishi tu namna hii au mungu atatupatia nafasi zaidi ya kuieneza injili ya yake hivi ndiyo inavyotupasa kufikiri na kuomba kila kitu kitatimizwa kikamilifu kwa roho mtakatifu kabla sijazaliwa tena mara ya pili nilizoea kuwa mbia binafsi zamani na nilikuwa nikijua mwili wangu tu si mimi tu bali wengi tulikuwa hamna hivyo wale wanaoishi kwa ajili ya starehe za mwili tu wanaweza kudai kuwa wana uwepo lakini ukweli ni kuwa hawawezi kuwapenda wengine hivi ndivyo tofauti kati ya wale walio na roho mtakatifu na wale wasio na roho mtakatifu wenye dhambi wanaweza kuishi kwa ajili yao wenyewe lakini wale walio na roho mtakatifu wana nguvu ya kuishi kwa ajili ya watu wengine ni kwa kweli wanaishi kwa ajili ya watu wengine pia mungu utatu anawapatia waumini wake nguvu ya kuishi kwa ajili ya nafsi nyingine kwa kuwa mungu anaishi katika mioyo yao na anawaongoza basi watu hao wanaweza kuzifanya kazi zake za haki haijalishi kuwa kuna makanisa mangapi ulimwenguni karibu mengi ya makanisa hayo yamekuwa ni kama taasisi za kiraia tu wanatumia fedha nyingi katika kujenga majengo makubwa ya ibada na wana bajeti kubwa zilizo katika mamilioni ya dola na wanatoa kidogo sana katika masuala ya kazi ya kimsaada wamepata wazimu kwa kupata mali nyingi katika dunia hii hali wakiuacha utume wao hali wakiziokoa wa nafsi zao katika dhambi kwa kuweka kama ni kitu cha ziada na ambacho si cha msingi makanisa ya jinsi hiyo hayawezi kuwa sehemu ya kanisa la mungu kwa kuwa kanisa la mungu halifuatilii mambo yake binafsi kwa kuyaacha yale ya mungu kanisa la kweli la mungu linatumia rasilimali zake katika kuziokoa nafsi zilizopotea kwa uwazi na heshima kama bibilia inavyosema heli wenye rehema maana hawo watapata rehema ya mstari wa saba, mungu ametupatia moyo wa kuzijali nafsi katika ulimwengu huu na hakisha kuziongoza kwenye katika ukombozi na mungu ameyafanya mambo haya yote kuyawezekane injili ya maji na roho sasa imewekwa pamoja katika uandishi ambao umetafasili katika zaidi ya lugha kuu arbain na zaidi ya matoleo s huku kila mojawapo ikishuhudia juu ya haki ya mungu kwa wale ambao wanakabiliwa na kifo cha kiloho mungu anatufurahisha sana ikiwa tutaomba kwa juhudi na kuieneza injili ya maji na roho kwa wenye dhambi wengi ili waweze kuokolewa kabula almwengu huu haujavamiwa na mapego makuu kufikia mwisho wake hebu tusikatishwe tamaa bali tuwe waaminifu hadi mwisho hapo zamani masikini waliweza kuishi kwa sababu ya kusaidiana wao kwa wao lakini sasa tumeshaingia katika kipindi ambacho kina ushindi usio na mwisho ambao ni wenye nguvu tu ndio wanaweza kuendelea kuishi kila tunapokiangalia kizazi hiki basi tunapata uhakika kuwa tunapaswa kuieneza injiri ya maji na roho kwa wale ambao bado hawajaisikia sisi sote tuna ule umoyo wa kuihubiri injiri ambayo italeta amani kwa wale watu ambao wamechoka na waliodhoofika kutokana na mapambano yao yasiyo na mwisho katika ulimwengu huu mkali hebu tuzitoe baraka za kristo za injili ya maji na roho kwa watu hao tunaweza kuishi kwa ajili ya kristo kwa imani zetu katika haki ya mungu kwa kuwa mungu amekwishazichukulia mbali zambi zetu zote injiri ambayo ina hakika ya mungu itanena mara kama kumi mara mia mara elfu moja mara milioni moja kwa ulaini katika wakati huu tutakuwa na kazi nyingi za kufanya na kwa sababu hiyo hebu na waaminifu wale walio na vipawa mbalimbali wanapaswa kuvitoa vipawa vyao kwa bwana na kisha kuieneza injili kwa kila nafsi sisi sote ni lazima tufanye kazi katika kuieneza injili kwa mujibu wa vipawa alivyotupatia mungu sisi hatuna nguvu zetu binafsi lakini ninaamini kuwa ikiwa tutamwomba mungu kwa jinsi ya roho mtakatifu ambaye yumo ndani yetu basi mungu atatupatia matakwa yetu kristo ametupatia sisi upendo wake wa kweli unaowapenda wenye dhambi tumeokolewa toka katika dhambi za ulimwengu huu kwa kuwa imani yetu katika haki ya mungu hii ndiyo sababu inatupasa kufanya kuwa zaidi katika kuieneza injili hata pale atakapokuwa ni vigumu sana kuishi katika ulimwengu huu sisi tuna jukumu la kuifikisha injili kwa wale ambao bado hawajaisikia mungu alisema nimejisazia watu eu7 wasiopiga goti mbele za baba bahali walumi sula ya 11 mstari wanne bado kuna watu wengi sana katika ulimwengu huu ambao wanahitaji kupokea injili ya maji na roho kuna nafsi nyingi sana kwamba ni wachungaji wa theolojia au walei tunaweza kuendelea kuitenda kazi kwa ajili ya injili kwa sababu ya upendo wa kristo bado tuna haki nyingi za kufanya kiasi kuwa wakati mwingine tunajisikia kuwa tumezidiwa na kazi hizo lakini kadri tunavyopata magumu basi tunapasa kuwa waaminifu zaidi na kuihubiri injili kwa juhudi zaidi huku ndiyo moyo wa kristo inayoomba kuwa wewe mwenyewe haki ujifakilie wewe mwenyewe ikiwa utajifikia wewe wenyewe basi tutakuwa hakuna haja ya maombi au imani kwa kuwa utakuwa unajaribu kuishi kwa ajili yako binafsi na si kwa ajili ya nafsi zilizopotea lakini ikiwa utapata mshahara wako kwa ajili ya kujukumu wewe mwenyewe na kuzisaidia nafsi zingine pia ni kitu gani ambacho kitatokea ninahakika kuwa utaomba msaada kwa mungu kwa kuwa wewe ni mtu dhaifu hivi ndivyo imani yetu na maombi yetu yanayokuwa na hii ndiyo sababu ya mungu anasema kuna atawanya lakini kuyupo zaidi kuna zuiae isivyo haki lakini huelekea uhitaji mihari sura ya 1umi namoja mstari wa ishirini na nne washirikisha wengine injili ya maji na loho ndiyo maisha hasa ya wakristo wenye haki maisha kiloho ni yale ambayo yanahusisha kuihubiri injili ya kweli inayowaongoza watu kwenda kwa kristo hebu tuwaangalie jirani zetu na nafsi zao na kisha tuihubiri injili katika ulimwengu wote baraka na haki ya mungu na ziwe juu yako daima haleluya na tumsifu bwana wetu ninamshukulu mungu kwa kuturuhusu kuzitenda kazi zake njema na za haki na kwa kutukomboa toka katika nguvu za giza na kutukongoza katika kweli ya ufalume wa mwana mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bj new