wenye haki tu ndiyo kwa kristo katika sula iliyopita tuliona jinsi ambavyo mungu atakavyowaleta mapigo yake na kutisha katika ulimwengu huu katika sula hii sasa tunamuona kristo na jeshi lake lenye utukufu likipigana na kulishinda jeshi la mpinga kristo na kisha kumtupa mnyama na watumishi wake katika ziwa la moto hali wakiwa hai huku wakiua jeshi la mpinga kristo lililosalia kwa upanga wa neno utokao katika kinywa cha bwana na hivyo kulihitimisha vita yake dhidi ya shetani yaliomo katika sura hii yanaweza kugawanyika katika mada kuu tatu moja watakatifu walionyakuliwa wana msifu mungu kwa kuileta hukumu ya mapigo makuu katika ulimwengu huu mbili kutangazwa kwa ujio wa kalamu ya harusi ya mwanakondoo na tatu kushuka kwa bwana toka mbinguni pamoja na jeshi la yesu kristo sisi sote lazima tutambue kwamba hakika bwana mungu atatimiza kila kitu kama ilivyosema kwetu kupitia kitabu cha ufunuo hukumu ya mungu wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ambao wamefanyika kuwa watu wa mungu kwa kupitia imani watakatufu wa kumsifu mungu kwa kuwaokoa toka katika dhambi zao za ulimwengu hebu tuangalie aya ya tatu hadi ya tano wakasema mara ya pili haleluya na moshi wake kupaa juu hata milele na milele na wale wazee ishirini na nne na wale wenye uhai wanne wakasujudu na kumwambia mungu aketie katika kiti cha enzi wakisema amina haleluya sauti ikatoka katika kile kiti cha enzi ikisema msifuni mungu wetu enyi watumwa wake wote ninyi mnaomcha wadogo kwa wakubwa waebrania sula ya tisa mstari wa ihiria7 inatueleza kwamba na kama vile watu walivyowekewa kufa mara moja na baada ya kufa ni hukumu mwanadamu atahukumiwa mbele za mungu mara moja lakini maamuzi ya mungu hii ni ya mwisho na wala hatarudiwa kwa maneno mengine mungu ataitoa hukumu yake ya mwisho kwa ukuwapa wenye dhambi katika moto uwakao milele kwa kupitia hukumu yake hii ya mala moja kwa kila mtu hii ndiyo sababu bibilia inatueleza kwamba moshi wake hupaa juu hata milele na milele baadhi ya watu wanaoweza kufikili na kusema ukiisha kufa basi hapo ndio mwisho wa kila kitu lakini haya mawazo binafsi ya mtu na si mawazo ya mungu kwa kuwa kila mtu ana mwili pamoja na nafsi basi kila mtu anafahamu katika hali ya asili kwamba mungu yupo na kwamba muda si mrefu kila mtu atahukumiwa kwa dhambi zake mbele za mungu hii ni kwa kuwa watu wote bila kujaalisha kwamba wanamwamini mungu au la kwa kuwa hakuna uwepo wa roho za watu pasipo ndiyo maana wanafahamu kwamba panapo mungu mungu haonekani kwa macho yao ukweli ni kuwa mungu yupo uwepo unaoweza kuonekana katika macho ya kibinadamu hauwezi kudumu milele na kwamba upo uwepo wa kile na wale wa milele ambao huonekana kwa macho yetu utajili wa mali katika dunia hii ukiambatana na fikira juu ya fedha na utajili wa mali haviwezi kuwa ndio sababu ya mwanadamu kuwepo duniani ukweli ni kwamba sababu ya msingi ya mwanadamu kuwepo duniani ni kuingia katika uwepo wa milele wa baraka kwa mfahamu mungu ambaye mungu wa ulimwengu mzima na kwa kuifahamu na kuiamini njiri ya maji na roho iliyotolewa na bwana sio kwamba tunapaswa kufahamu kile ambacho mungu atatueleza bali tunapaswa kuamini kile ambacho mungu ametueleza hatupaswi kuishia kuzimu kwa kuamini kwa majibu wa mawazo yetu binafsi tu kabla ya kukabiliwa na mateso ya milele kwa ajili ya dhambi zetu basi tunapaswa kusamehewa dhambi zetu zote na kupokea uzima wa milele kwa kuamini njiri ya maji na roho iliyotolewa na yesu wakati akiwa hapa duniani maisha hapa duniani ni mafupi sana kwa kila mtu ni kama vile jua linapochoea na kuia kila siku safari yupo maisha yetu afikia ukomo kwa haraka ikiwa haina matunda na siyo na maana kwa sababu tumekuwa tukikimbia kwa nguchilo juu ya uwanda mfupi hata kama tutaishia kwa miaka mmoja hata bado huwezi kusema kwamba umeishi muda mrefu sana ikiwa utatoa shughuli mbalimbali zinazojitokeza katika maisha yako ya kila siku kama vile muda unaoutumia ukiwa umelala ukila ukienda bafuni ukufanya vitu vya kidunia visivyosimama yaani katika muda wote wa maisha yako basi utajikuta kwamba umebakiwa na muda mfupi sana utapojiona vitu ambavyo umewahi kuviona tangu ulipozaliwa na ulipokutana na watu ambao umewahi kukutana nao hapo zamani mara unapoziona nywele zako zikibadilika na kuwa na mvi basi unajikuta ukikabiliana na mwisho wako saa sababu inayofanya maisha yetu si watakatifu kutokuwa na maana ni kwa sababu baada ya kuzaliwa katika ulimwengu huu tumekutana na bwana ambaye amekuja kwetu ka kupitia maji na roho na hivyo tukamwamini na hivyo kupokea ondoleo la dhambi zetu zote kwa kweli sisi ni watu wenye baraka za wenye shukulani kama isingelikuwa ni bwana aliyekuja kwetu kupitia maji na roho basi ni hakika kwamba tungelikuwa tumefungwa kuingia katika moto wa milele na kuteseka ndani yake ninapofikiria hili kwa kweli naona bado linanitisha na kwa sababu hiyo najikuta nikimpatia bwana shukulani zangu na zaidi kwa kweli kuzimu ambapo imetoka kwa sababu ya shetani ni mahali ambapo sana ambapo mateso yake ni makuu mno kiasi kwamba mtu atatamani kufa lakini kwa bahati mbaya hataweza kufa ni mahali ambapo moto wa kiberiti vinawaka milele ili kuweza kuifahamu kuisalia injili ya maji na roho iliyotolewa na yesu na ile kuweza kupokea roho mtakatifu basi imetupasa mtu kukutana na kwanza na watumishi wa mungu ambao wameshakutana na injili hii ya maji na roho ambayo wameshazaliwa tena upya yeyote aliyetaka kulipya jibu la swali la kuzaliwa tena upya kwa maji na kwa roho na kupokea roho mtakatifu anaweza kupata majibu yake kwa kuamini katika injili ya maji na roho na kisha kuishi kama mkristo bibilia inatueleza kwamba roho mtakatifu wa mungu anatolewa kwa kalama kama wale wote waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho8 matende sula ya wa wale tu walio na roho mtakatifu katika mioyo yao hutokana na kusamehewa dhambi zao zote kwa kupitia imani yao katika injili ya maji na roho wanaweza kueleweka kwamba wana imani sahihi katika yesu na hao walio na imani hii ndiyo wanaoweza kuingia katika ufalume wa mungu wa milele yohana ya wa kubalikiwa na kulaaniwa kwa mtu kunatokana na ukweli ukiwa mtu huyo amepokea ondoleo la dhambi katika kuamini katika injili ya maji na roho au la wamevikwa kitani safi angavu na inayong'aa wale wanaofikiria kuhusu hatima yao ya baadaye na wanaotaka hatua tatizo la ondoleo la dhambi zao hao ndio wenye hekima na waliobarikiwa pamoja na kuwa mtu aweza kuwa ameishi maisha yenye mapungufu mengi ikiwa mtu huyo ameamini katika injili ya maji na roho na amepokea ondoleo la dhambi na roho mtakatifu katika moyo wake basi mtu huyo atakuwa ndiye aliyeishi maisha yenye mafanikio ufunuo kumi na tisa mstari wa nne hadi mstari wa tano unasema na wale wazee ishirini na nne na wale wenye uhai wanne wakakusujudia na kukuabudu mungu aketie katika kile kiti cha enzi wakisema amina haleluya sauti ikatoka katika kiti cha enzi ikisema msifuni mungu watu enyi watumwa wake wote ninyi mnaomcha wadogo hapa hii sentesi inaonyesha mnamcha mungu maana yake ni kulipokea neno la yesu kristo katika mioyo wa mtu na kisha kuishi kwa mujibu wa uongozi wa mungu ni wale tu waliosamehewa dhambi zao ndio wanaoweza kuona na kumsifu mungu katika ufalume wa mbinguni lakini wale ambao hawajapokea ondoleo la dhambi zao watateseka katika moto wakao na kuzimu na kisha kulaaniwa na mungu hebu tuendelee na aya ya sita hadi aya ya tisa nikasikia sauti kama sauti ya makutano mengi na kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi yenye nguvu ikisema haleluya kwa kuwa bwana mungu wetu mwenyezi amemiliki na tufurahi tukashangilie tukampe utukufu wake kwa kuwa harusi ya mwana kondoo imekuja na mkewe amejiweka tayari naye amepewa kuvikwa kitani nzuri ng'aayo safi kwa maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya watakatifu hapa vifungu hivi vinaeleza kwamba mtume yohana alisikia sauti ya kusifu sauti kama ya mkutano wa watu wengi katika sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi kuu sauti hii ni nyingine bali ni sauti ya wale waliopokea ondoleo la dhambi wakiwa wamekusanyika pamoja na mungu huu wimbo wa kusifu ulioundwa kwanza kwa kusifu na kumsifu mungu kwa kuwaruhusu kuwa chini ya utawala wa mungu mwenyezi wa kisha kutawaliwa na mungu na kisha kuishi na mungu katika utukufu wa mambo hayo yote wamefanywa watakatifu kuwa na furaha kuu na kisha kumpatia mungu utukufu mkuu na ndiyo maana hawawezi kufanya lolote zidi ya kumsifu mungu huku wakipiga kelele na tukufurahi tukashangilie tukampe utukufu wake pia watakatifu wanaendelea na sifa zao kwa kuwa harusi ya mwana kondoo imekuja na mkewe amejiweka tayari naye amepewa kuvikwa kitani safi ing'ayayo safi maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya watakatifu hii inamaanisha nini inamaanisha kwamba kama mungu anavyowaahidi wanadamu yeye atarudi hapa duniani atafunga ndoa na wale waliopokea roho mtakatifu kwa kumwamini yeye na kwa kuzaliwa tena upya na kisha kuishi pamoja nao milele ndoa ni muungano wa bwana harusi na bibi harusi kwa maneno mengine wakati yesu anaporudi hapa duniani atawaokoa na kisha kuishi nao mirele, wale tu waliozaliwa upya tena kwa maji na kwa roho pia inamaanisha kwamba yesu ataujenga ufalume wake wa milenia na mbingu na nchi mpya ili aweze kuishi pamoja na watakatifu milele na milele utukufu wa bibi harusi kuishi pamoja na bwana harusi ni mkuu mno kiasi kwamba hauwezi kuelezwa vipi mioyo yetu ijawa na furaha kila tunapolifikilia utukufu huo wakati ulimwengu ambao yesu atatawala utakapofikia mabibi harusi wake watakuwa na furaha sana ambayo haiwezi kuelezwa na maneno ni furaha kiasi gani watakuwa nayo wakati watakapokuwa wakitawaliwa na mchungaji mwema kwa kuwa yesu kristo ni bwana harusi wa wema mkamilifu basi hivyo ndiyo na utawala wake utakavyokuwa na wema na ukamilifu yesu atatawala katika ufalume wa mbinguni injiri ya pekee ambayo itakustahisha kwenda mbinguni ili mtu aweze kupokea roho mtakatifu na kuingia mbinguni basi imempasa mtu huyo kuamini kikamilifu katika ubatizo wa yesu na damu yake kwa kuwa bwana wetu alikuja hapa duniani ili kuwaokoa wenye dhambi wote toka katika dhambi zao zote kwa kuzichukua dhambi hizo za mwanadamu Zote katika mwili wake basi ndiyo maana ilimpasa kubatizwa na yohana hivyo yesu mwenyewe alisulubiwa msalabani kwa niaba yetu mala baada ya kuwa ameupokea ubatizo wake alihukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu zote akafufuka tena toka kwa wafu na kamfanyia bwana wa wokovu wa milele kwa wale wote wanaoamini huyu bwana atarudi hapa duniani atawapokea watu wake ambao wamefanyika maabibi harusi wale kwa imani kisha ataishi nao milele wale waliofanyika kuwa mabibi harusi wale sasa wataishi pamoja na bwana katika nchi mpya yenye utukufu kwa baraka yenye utukufu kwa mabibi harusi hivyo watoto wa mungu waliookolewa watampitia yesu kristo utukufu kwa kumsifu milele watu hawa ambao watatawaliwa na mungu wataangalia katika furaha yao na kwa kufurahi hii watampatia bwana huruma na utukufu wote wanadamu wote wamekuwa wakisubilia tukio hili tangu wakati wa uumbaji tukio hili linatimizwa katika yesu aliporudi na kuwainua wale wote waliompokea roho mtakatifu na kisha kuishi nao mungu amefanya ulimwengu mpya kwa ajili ya wanadamu na ulimwengu huu mpya umetungojea tunaishi kwa ajili ya hili na tumezaliwa hapa ulimwenguni kwa ajili ya hili kama kifungu kiki kinavyotueleza na mkewe ajiweka tayari naye amepewa kuvikwa kitani nzuli ing'aayo safi mungu amewavika wale wanaomwamini yesu kristo kwa kitani safi na mng'halo kwa maneno mengine je wale walioamini wa neno hili wamepokea ondoleo la dhambi na moyo yao imegeukia na kuwa mieupe kama feruji vivyo hivyo mabibi harusi wa yesu kristo wamekwisha mapema kwa ajili ya maji na roho mtu aweza kuzaliwa tena upya na kuwa bibi harusi wa kristo kwa kuisikia na kuiamini njiri ya maji na roho kristo kwa, kwa, akiwa pamoja duniani imani hii ndiyo iliyofanya wae bibi harusi wa kristo na imani hii ndiyo iliyokusailisha kuingia mbinguni wale wanaosubiri katika tumaini kifungu hiki kinatueleza kwamba heli walioalikwa kalamu ya harusi ya mwana kondoo wale walioondoka ondoleo la dhambi zao wanapaswa kuishi kwa imani ipi imani mabibi halusi walikutana na bwana halusi yesu na wanaoishi katika ufalume wanapaswa kuishi katika katikati yao imani na tumaini hali wakizitazamia siku za kuunganishwa na bwana halusi kadri ulimwengu unavyozidi kuwa mweusi zaidi na zaidi bado kuna tumaini kwa mabibi halusi walioondoka tumaini hili si jingine bali ni lile la kusubiri siku ambayo yesu kristo baada ya kuwa ameahidi mbingu mpya na nchi mpya kwa ajili ya mabibi harusi wake atarudi ili kuja kuwachukua kisha bwana harusi atawafufua mabibi harusi wake wote na kuwapatia uzima wa milele ulimwengu ambamo bwana harusi na mabibi harusi wataishi milele na mahali ambapo hapana maovu hapana dhambi hawapungukiwi na chochote mabibi harusi wanaisubili siku hii tu hii ndiyo sababu sisi sote tuliopokea ondoleo la dhambi tunaishi kwa imani ni tumaini hilo kimsingi mabibi harusi wanaoosha katika wakati wa sasa wana mapungufu mengi katika mwili lakini kama wakorino la wa ksu1 mstari wa 13 inavyotueleza basi sasa inadumu imani tumaini upendo haya matatu na katika hayo yote lililokuu ni upendo kwa kuwa bwana harusi anawapenda mabibi harusi wake basi atazisafisha dhambi zao zote ubatizo wake na kisha kuwapokea na kuwakab, kuwakubali kama manabii mabibi harusi wakamilifu ulimwengu huu unakimbilia kwenda katika hatima yake hakuna tumaini lililosalia ndani yake lakini pamoja kitu, kinia, na kuwa kitu kinachoendelea karibu na mazingira mabibi harusi wanapaswa kuishi maisha yao kwa tumaini la maalum wakati wa kumtimiza kwa tumaini hili sasa inakukabibi uliwe mlima sasa upo katika hatari ya kuanguka na kuvunjika kutokana na matendo siku imekaribia ambapo kila mtu katika ulimwengu huu atatokwa kama vile viledonsaul na nyakati za kale walivyotoweka ulimwengu huu utaanguka hivi vipunde hata hivyo kila bibi halusi anatumaini kwa kuwa wakati ulipowadia miili ya mabibi halusi ilibadilishwa na kuwa katika miili ya watakatifu wataishi pamoja na bwana ambaye amefanyika kuwa bwana halusi milele na milele hivyo mabibi halusi ni lazima waihubiri njiri ya maji na roho kwa uaminifu kwa watu wa ulimwengu wa wakati huu hebu tuliamini neno la kweli la mungu katika yohana munguatia ya wa yesu anaeleza kwamba amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu sasa injili ya maji na roho ni kitu gani kwanza kabisa bibilia inatueleza kwamba maji maana yake ni ubatizo wa yesu na mfano wa uokovu wa halaka wa kwanza wa petro sule yatatu mstali wanm wakati yesu alipofikia umri wa miaka thelathini alikwenda na yohana aliyekuwa akiwabatiza watu na israeli katika mto ya yorodani yesu anatueleza kwamba yohana mbatizaji alikuwa ni mwakilishi wa wanadamu na kuhani mkuu wa mwisho wa agano la kale mala baada ya kukutana na yohana yesu aliupokea ubatizo toka kwa yohana ubatizo ambao ulitimiza haki yote ya mungu sula ya tatu, msali wa tano, na moja, msali wa na hivyo ubatizo wa yesu uliupokea ulikuwa ni sadaka ya milele ambapo kwa hao dhambi zote za ulimwengu zilipitishwa kwenda kwa kristo mwenyewe kitendo cha yesu kufanyika mwili kupitia roho mtakatifu ubatizo wake na damu yake na kifo chake msalabani na ufufuo wake na kupaa kwake yote matendo ya roho mtakatifu wakati mtu anapoamini kwamba yesu alikuja hapa duniani na kwa kupitia maji na roho alizifanya dhambi zake zote kutoweka mara moja basi mtu huyu anaweza kufanyika mwenye haki aliye huru toka katika dhambi na bibi harusi wa kristo haki si kuwa mambo yaliyokamilishwa kwa mawazo ya mwanadamu bali ni mambo yanayotokana mawazo ya mungu mwenyewe ukweli ni kwamba maji damu na roho mtakatifu ni vitu muhimu sana kwa uokovu kwa wanadamu toka katika dhambi na hakuna kimoja wapo kinachoweza kuondolewa katika hili bibilia inaeleza vizuri na kwa wazi katika walaka wa kwanza wa yohana sula ya5 inatueleza kwamba vitu hivi vitatu yaani maji damu na roho mtakatifu vyote umoja na kwamba wokovu wetu toka katika dhambi hauwezi kukamilishwa na kuthibitishwa ikiwa mmoja wapo kati ya hivyo vitatu vitakosekana tunapofahamu na kuamini ukweli huu kwamba wokovu kamili ni kuamini katika hivi vitatu maji damu na roho mtakatifu basi tunaweza kutambua na kuupokea upendo wa yesu ambao umetuokoa na kwa sababu hiyo mioyo yetu kwa hakika itakuwa haina dhambi kabisa katika matendo sula ya pili mstari wa thelathini na nane biblia inatuahidi kusema tubuni mkabatizwe kila mmoja kwa jina lake yesu mkristo mpate ondoleo la dhambi zenu nanyi mtapokea kipawa cha roho mtakatifu ni nini basi je hii neno linatuwezeshaje kupokea roho mtakatifu hiki ni, kiji, ni jingine bali ni neno la yesu la ubatizo maji na la kifo chake msalabani damu na la yeye ye kuwa ni mungu ufufuo na kupaa roho mtakatifu neno hili la uokovu lilikuwa limetabiliwa katika maagano ya msa na manabii wengine wa agano la kale au lilitimizwa kushuhudia ya katika injiri yote nne za agano jipya na pia uokovu wa milele na upatanisho umekamilishwa mara moja umeandikwa katika tabu na habari hii inashuhudia tena na tena juu ya wakati wa mungu ambao tumeupokea kupitia imani yetu pamoja na kuwa kila mtu katika ulimwengu huu wenye dhambi anaishi maisha ya kimwili ambayo yana mapungufu sana mbele za mungu ukweli unabaki kwamba mtu huyo anapaswa kupokea ondoleo la dhambi linalotolewa na mungu ili kisha kuishi hali hili weka tumaini lake mbinguni hili zawadi ambazo mungu amewapatia wanadamu sisi sote tunapaswa kuipokea neema hii bule kuliamini neno la kwamba bwana wetu atarudi na kwamba ataujenga ufalume wake mpya na kwamba ataturuhusu kuishi ndani yake ni tumaini letu la ukweli tunapaswa kuishi kwa tumaini hili na hivyo ndivyo ninavyoamini kwa nguvu zangu za zote je unafahamu dhambi imeenea kwa kiasi gani hapa ulimwenguni ukilinganisha na wakati wa galika na nuhu dhambi za kipindi hiki zimeenea zaidi kuliko kwa wakati huo wakati wa nuhu mungu baada ya kuona kwamba mawazo ya mwanadamu yalikuwa ni maovu katikati ya wote aliamua kumwangamiza ulimwengu wa kwanza kwa galika akamwambia nuhu jenga safina na akawaokoa wale walioingia katika safina hii kwa kuliamini neno lake pamoja na kuwa mungu alisema kwa hakika kwamba ata uhukumu ulimwengu kwa maji na watu wanane na wafamilia hii ya nuhu ndio walioamini neno lake hivyo walitengeneza safina na mungu wa dhaidi na miaka mia moja kisha wakaingia ili kukwepa gadhivo baada ya kufanya hivyo mungu alianza kuleta hukumu yake kwa ulimwengu wa kwanza gafla anga likageuka na kuwa jeusi kisha mvua yenye tufani ikaanza kunyesha pengine baada ya saa moja maji yalikuwa yameshafika karibu ghorofa ya tatu hivyo mvua ikanyesha kwa siku arobaini ikauzamisha ulimwengu wote chini ya maji kama yalivyokuwa nuhu na familia yake walivyoingia katika safina huku wakiamini kwamba ulimwengu mpya unakaribia kufunguliwa wewe na mimi tunapaswa kuishi katika kipindi hiki cha, kut, cha tumaini kama walivyoweza kujenga safina kwa miaka mia moja kwa kuwa walimwamini mungu basi mimi ninaamini kwamba sisi nasi tunapaswa kuvumilia na kuihubiri injiri mungu alimwambia nuhu ujifanyie safina mwanzo sula ya nne mstari wa kumi na nne neno hili linatueleza kwamba ili sisi tuweze kulinda imani yetu basi tunapaswa kwanza kujitoa sisi wenyewe kwa bwana na katika kuihubiri injili pamoja na kuwa waliozaliwa tena upya wanatumaini hakuna tumaini kwa wale walioamini katika injili kwa kweli kwa hata wasioamini injili hii wana mchanganyiko mtupu bila kujali kwamba watu wanaamini injili ya maji na roho au laa tunapaswa kuendelea kuihubiri injiri hii kwao kwa imani wakati ulipo ni wakati ambapo watu ni lazima waingane katika injili hii ya kweli mapema padri iwezekanavyo wale wasioamini injili hiyo watalaaniwa hawa wa mwisho yaani wale wasioamini wa katika injili ni wajinga ambao watapokea hukumu ya mungu wa milele na kisha kutupwa kuzimu usiliache tumaini lako ikiwa wewe haki haipotezi tumaini lako basi ni hakika kuwa kifo kitakuwa kinawangojea ili hatuna tumaini basi ni watu kuwa hatukuwa na nia wala hamu wala sababu yoyote ya kuishi hivyo hebu tuishi tukiwa na tumaini katika wazi wakati wa sasa wale wanaomwamini yesu na ambao wamezaliwa tena upya kwa kweli hao ndio wenye furaha kwa wanadamu tumaini pekee lililobakia ni kupokea ondoleo la dhambi yaani hakuna tumaini jingine zaidi ya kupokea roho mtakatifu wakati watu wanaposamehewa dhambi zao zote wanaweza kuwa na tumaini na kisha kuishi kwa furaha milele lakini kama hawana tumaini basi ni hakika kuwa wataangamia wangojea hii ni kwa sababu watakuwa hawajapokea lohoo lo mtakatifu ninaishi katika ulimwengu huu nikiwa natumaini kwa sababu nimepokea ondoleo la dhambi zangu zote ninatumaini yangu kwamba wewe nawe utaishi maisha yako ukiwa natumaini hili ninaomba ili kwamba usiwe unajiangamisha na mawazo ya ulimwengu huu badala yake uishi maisha yako kama bibi harusi mwenye hekima hali ukiwepo ndugu zako wenye haki hali wakisaidia kusimama imara katika kristo wala usipoteze imani yako uendelee kumngoja bwana harusi na hatimaye uweze kuonana naye atakapokuja kukuchukua ninamshukuru mungu kwa kutuwezesha kuishi katika utukufu wake mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwjr