Tawizaji kupita toka mautini kwenda uzimani ufunuo sura 20 wa Kwanza, hadi wa hadi mungu anatueleza kwamba wakati utakapofanya ulimwengu huu kutoweka na kisha kupitia mbingu na nchi mpya basi atamfufua kila mwenye dhambi aliyewahi kuishi hapa duniani na atakayekuwa amelala katika kabuli lake aya ya 13 inasema bahari itawatoa wafu waliokuwemo ndani yake na mauti na kuzimu zitawatoa wafu waliokuwemo ndani yake mwili wa mwanadamu unaozama katika maji mala uliwa na samaki na mwili wa mwanadamu uliyeungua hata kufa mwili wake mala nyingi utakuwa hauna umbile lolote la kuweza kuutambua na yeyote hata hivyo bibilia inatueleza kwamba nyakati za mwisho zitakapowadia mungu atawafufua watu wote kurudi na kuwa hai na kisha atawahukumu ili kupewa lekwa mbinguni au kuzimu hii haijalishi ikiwa watakuwa wameze, wamewezwa na shetani au la au ikiwa watakuwa wameuawa na jehanamu au ikiwa watakuwa wameumizwa na moto kabla ya mungu hajaweka kitabu cha uzima ambapo majina ya wale walioingia katika ufalme wa mbinguni yameandikwa pia pale kuna kitabu cha matendo ambacho kila majina ya dhambi ya wale wote ambao watatupwa kuzimu dhambi zote ambazo mtu amezifanya alipokuwa anaishi hapa duniani zimeandikwa katika vitabu vya matendo mambo haya yote yamepangwa na mungu kwa mujibu wa majaliwa yake bwana ana vitabu vya aina mbili mungu amekwisha wapanga watu katika makundi mawili tofauti wakilingana na vigezo vyake vya haki mungu amekwisha panga kwamba wafu wote watafufuliwa na kisha watasimama mbele ya kiti chake na vitabu viwili na kisha kuhukumiwa katika kitabu cha uzima yameandikwa majina ya wale tu walioamini yesu wakati walipokuwa hapa duniani wakapokea ondoleo la dhambi zao na kwa sababu hiyo wamepangiwa kuingia mbinguni hivyo hukumu ya mungu ya mwisho itategemea mtu aangukia katika kitabu gani yaani jina lake limeandikwa katika kitabu gani kwa maneno mengine mungu amekwisha panga ni akina nani wataingia mbinguni na akina nani watatupwa kuzimu hivyo mungu atawainua wafu wote ili waweze kuishi tena atavifungua vitabu vyake na kisha ataangalia majina yao yameandikwa katika kitabu gani kati ya hivyo viwili kisha atawapeleka mbinguni wale walio na majina yameandikwa katika kitabu cha uzima lakini ambayo majina yao hayataonekana katika kitabu cha uzima atatupwa kuzimu lazima tuhakikishe kwamba tunafahamu na kuamini ukweli huu ulioanzishwa na mungu mungu atawafufua wafu wote na kisha kuwahukumu ili kuiamini ni akini nani atakwenda mbinguni na akina nani watakwenda kuzimu imekuisha kwamba mungu atawahukumu watu wa kuzingatia ukiwa majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima au katika vitabu vya matendo yaani vitabu vya hukumu kama sehemu mbili ambazo mungu amezitayarisha kwa ajili ya wale wote ambao watasimama mbele zake sehemu hizi si nyingine bali ni mbinguni na kuzimu kuzimu ni ziwa la moto ambalo moto wa kiberiti vinawaka mungu ameazimia wa kwamba wale ambao majina yao hayataandikwa katika kitabu cha uzima watatupwa katika ziwa la moto wakati wale ambao majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima watakaribishwa mbinguni huko mbinguni mti wa uzima upo pembeni mwa mto wa maji ya uzima unazaa matunda kumi na mbili tofauti kulingana na kila muhula katika mbingu hii nzuri watakatifu watatungua wala kuona maumivu bali wataishi kwa furaha milele pamoja na mungu tunapaswa kuwamini ukweli kwamba mungu ameamua kuwapatia watakatifu hii mbingu kwa upande mwingine wale wasiomwamini yesu majina yao yameandikwa katika kitabu cha ja matendo kwa kuwa matendo yao ambayo wenye dhambi wameyatenda wakati wakiwa hapa duniani yameandikwa vitabu hivi basi ndiyo maana mungu anaelezea kwamba atawatupa wenye dhambi hao wote katika ziwa la moto ili kuwaadhibu kwa ajili ya dhambi zao zilizoandikwa katika vitabu hivi pia atawaadhibu kwa sababu ya kutomwamini yesu jambo la msingi hapa ni ule ukweli kwamba majina yenu yameandikwa katika kitabu gani tunapoishi hapa ulimwenguni tunapaswa kutambua kwamba maisha hapa duniani si kila kitu kama vile zaburi ya 9 wa 1 inavyotuelezea siku za miaka yetu ni miaka sabini na ikiwa tuna nguvu miaka themanini na kibuli chake ni tabu na ubatili maana chapita upesi tukakomea mara hata kama tutaishi katika dunia hii kwa miaka sabini au themanini ukweli ni kwamba muda si mrefu tunasimama mbele ya mungu na hatimaye tunaposimama mbele za bwana wetu basi jambo la msingi hapa ni kwamba majina yetu yameandikwa katika kitabu gani ama katika kitabu cha uzima au katika vitabu vya matendo vitabu vya hukumu kwa kuwa hilo ndilo litakaloamua ikiwa tunakaribishwa mbinguni au tunatupwa katika ziwa la moto tunapaswa kutambua kwamba maisha hapa duniani si kila kitu wale ambao majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima hebu tuangalie katika luka sura ya kumi na sita mstari wa kumi na tisa hadi mstari wa ishirina sita akasema palikuwa na mtu mmoja tajiri aliyevaa nguo za rangi ya, ya dhambalau na kitani safi na kula siku zote kwa anasa na masikini mmoja jina lake lazaro huwekwa mlangoni pake ana vidonda vingi naye alikuwa akitamani kujishibisha kwa makombo yaliyoanguka katika meza ya yule tajiri hata mbwa wakaja wakamlamba vidonda vyake ikawa yule masikini alikufa akachukuliwa na malaika mpaka kifuani mwa ibrahimu yule tajiri naye yakafa akazikwa basi kule kuzimu aliyamuona macho yake alipokuwa katika mateso akamwona iburahimu kwa mbali na lazalo kifuani mwake akaliya akasema ee baba iburahimu nihulumiye umtume lazalo achove, achove ncha ya kidole chake majini aubuludishe ulimi wangu kwa sababu ninateseka katika moto huu iburahimu akasema mwanangu kumbuka ya kwamba wewe uliyapokeya mambo mema yako katika maisha yako na lazaro vivyo hivyo alipokea mabaya na sasa yeye yupo hapa anafarijiwa na wewe unaumizwa na zaidi ya hayo katika yetu sisi na nyinyi kumewekwa shimo kubwa ili wale watakao kutoka huku kwenda kwenu w wala watu wa kwenu wasivuke kuja kwetu kwa kifungu hiki yesu anatufundisha kwamba ni kweli kuwa mbingu na kuzimu vipo kama ilivyokuwa kwa tajili na kifungu hiki vivyo hivyo watu wengi hawaamini juu ya uwepo wa mbingu na kuzimu iburahimu ni baba wa imani kifungu hiki kinaposema kwamba yule masikini lazaro alipelekwa kifuani mwa iburahimu maana yake ni kwamba kama vile Iblahimu alivyo alivyoliamini neno la mungu vivo hivyo lazaro pia alimwamini yesu kuwa ni mkoozi wake akapokea ondoleo la dhambi zake na hivyo akaenda mbinguni tunapoishi hapa ulimwenguni tunapaswa kutafakali juu ya hatima ya lazaro na yule tajiri mungu anatueleza kwamba kila mtu hapo ulimwenguni anapaswa kufahamu kwamba maisha si kila kitu kabisa haijalishi kama mtu anafanya kazi gani hapa duniani ukweli ni kwamba mtu huyo hataweza kuishi zaidi ya miaka sabini au themanini lakini hatimaye kitachobakia kwa mtu huyo ni kibuli cha kuzuli hivyo tunapoishi maisha yetu ni lazima tujiandaye kwa ajili ya watakoo baada ya maisha ya hapa tunapaswa kuulithi imani yetu kwa watoto wetu ili kwamba na wao waweze kwenda mahali pazuri je walitakuwa jambo la huzunisha kuona kuwa mtu ameishi hapa duniani hatimaye anasimama mbele ya mungu na kisha kuhukumiwa na kutupwa katika ziwa la moto hakuna mtu anayeweza kubadili kile ambacho mungu amekiamua yaani kwamba wale ambao wa majina yao yameandikwa katika vitabu vya matendo watatupwa katika ziwa la moto hivyo kuna njia moja ya tu kwetu sisi ili tuweze kulikwepa ziwa la moto na njia hiyo ni kuhakikisha kwamba majina yetu yameandikwa katika kitabu cha uzima hakuna njia nyingine ya kuweza kulikwepa ziwa la moto zaidi ya majina yetu kuandikwa katika kitabu cha uzima sasa majina yetu yanawezaje kuandikwa katika kitabu cha uzima kama ambavyo lazaro alivyochukuliwa hadi katika kifua cha ibrahimu vivyo hivyo sisi nasi ni lazima tupokee ondoleo la dhambi zetu kwa kulifahamu na kuliamini tendo la mungu la haki walumi sula ya nane wa kwa kupitia neno lake ni hapo tu ndipo tunapoweza kuingia mbinguni ili majina yetu yaweze kuandikwa katika kitabu cha uzima ni lazima tumwamini yesu yesu ni mungu mwenyewe na masihi wetu masihi maana yake ni yeye anayewaokoa wale walioanguka wa katika dhambi ni yesu tu ndiye anayeweza kutuokoa sisi ambao kwa sababu ya dhambi tumefungwa ili kuhukumiwa na mungu kisha kutupwa katika ziwa la moto ni nani hapa duniani ambaye hawezi kutenda dhambi kabisa mbele za mungu na ni nani miongoni mwetu ambaye matendo yake kwa asilimia mia moja ni matakatifu hakuna hata mmoja tunapaswa kutambua kwamba kwa kuwa sisi sote tuna mapungufu mengi basi ni kweli kwamba hatuwezi kufanya lolote zaidi na kuanguka katika dhambi na kwa sababu ya dhambi hizi tumefungwa ziwa la moto lakini mungu alimtuma yesu kuja hapa duniani ili kutuokoa sisi ambao hatukuweza kufanya lolote zaidi ya kutupwa katika ziwa la moto kwa sababu ya dhambi zetu jina la yesu maana yake ni yeye atakiwaokoa watu wake toka katika dhambi zao sura ya wa hivyo tunaweza kuingia mbinguni pale tu tunapoamini katika ukweli kwamba yesu alikuja hapa duniani na naakautoa toka katika dhambi zetu zote kwa tendo lake la haki ni akina nani watakaotupwa katika ziwa la moto ufunuo wa inatueleza juu ya wale ambao watatupwa katika ziwa la moto bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawo wabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili kwanza kabisa biblia inapotuambia neno waoga inamaanisha akina nani hii inamaanisha ni wale wa kristo wa mazoea ambao wameshindwa kupokea ondoleo la dhambi zao kwa kupitia injili ya maji na roho na kwa sababu hiyo wanaogopa wanapokuwa mbele za mungu pamoja na kuwa wanamwamini yesu kwa kiasi fulani mungu ameamua kwamba watu wa jinsi hiyo watatupwa katika ziwa la moto pia mungu ameazimia kwamba wale wasioamini wenye machukizo wauaji wazinzi wachawi waabudu sanamu na waongo wote hao watatupwa kuzimu kwa asili kumekuwepo na, ma- na waabudu sanamu wengi sana nchini korea hata sasa si ajabu kuona watu wakiabudu sanamu za vitu ambavyo ni uumbaji wa mungu na kisha kutoa maombi kwa sanamu hivyo watu wanafanya hivyo kwa sababu ni wajinga na wapumbavu mungu anachukia kuona watu wakiabudu vitu visivyo nauhai kana kwamba ni mungu mungu alimuumba mwanadamu kwa sula na mfano wake mwanzo sula ya kwanza mstari wa ishirini na saba mwanadamu pia ndiye msimamizi wa uumbaji wote hii ndiyo sababu ni lazima tumwamini mungu kwa kuwa tumeumbwa kwa sula na mfano wa mungu basi sisi tunaishi milele kama vile mungu mwenyezi a ulivyoishi milele upo ulimwengu wa milele kwa ajili yetu mala baada ya kifo hii ndiyo sababu mungu anatoeleza kumwabudu yeye aliye mungu wa milele nini kitokeacho pale tunaposujudia vitu ambavyo ni muumbaji wa mungu mwenyewe tunakuwa tunafanya dhambi au dhidi ya mungu kwa kuwa tutakuwa unafanya kile ambacho mungu anakichukia zaidi yaani kuabudu sanamu mwanadamu anaweza kuwa mjinga kiasi hicho na mpumbavu tunaposa kutambua kwamba mungu ameamua kwamba wale waliyo na imani hii ipotoshwayo watatupwa wote katika ziwa la moto watu wanaotupwa kuzimu watakufa mara mbili hivi ndivyo mungu alivyoazimia mauti ya kwanza itakuja mwishoni mwa maisha yao yenye shida hapa duniani baada ya kutembea katika ulimwengu uliochoka mara nyingi husema kwamba wale wanaoishi na kutembea mwanzoni wa kutumia miguu minne kisha wakatumia miguu miwili na hatimaye wakatumia miguu mitatu na mwishowe kufa si mingine bali ni wanadamu wenyewe baada ya kufa mara moja kwa jinsi hii ya kawaida basi watu watakaposimama mbele ya mungu kama wenye dhambi basi watakabiliana na hukumu yao na hii wakati huu ndipo watakapokutana na mauti ya pili mauti ambayo haitakoma bali itadumu milele kwa wao watupwao katika ziwa la moto kama wangelikufa katika hili ziwa la moto basi wangekuwa wamewekwa huru toka katika mateso yao hilo ziwa lakini wakiwa katika ziwa hili basi hata kama watatamani kufa kifo kitawakimbia kila mtu anatamani kuishi milele ili asiweze kukutana na kifo kamwe ukweli ni kuwa uwepo wa mwanadamu ni wa milele kama vile watu wanavyotamani hii ndiyo maana wakati mtu anapokufa bibilia haisemi kuwa mtu huyo amekufa bali inasema kuwa mtu huyo amelala hivi si sote ni lazima tukwepe mauti ya pili ambayo itatupata katika ziwa la moto sisi sote tunapaswa kufahamu tunachopaswa kukifanya ili majina yetu yaweze kuandikwa katika kitabu cha uzima na ili majina yetu yaweze si, ya kuandikwa katika kitabu cha uzima basi tunapaswa kumwamini yesu kiusahihi mara nyingi watu wanafikiri kusema kwamba yesu budha komfyusisi na muhamadi wote hao ni watu wa kawaida na kwamba kinachotakiwa ni kuishi ukiwa mtu mwema hii ndiyo sababu hawawezi kuelewa na kwa nini tunakazia kwamba wanapopaswa kumwamini yesu peke yake lakini mawazo haya ni potofu wewe na mimi pamoja na vitu vingine vyote hapa ulimwenguni si chochote zaidi ya uumbaji wa wanadamu mbele za mungu lakini tunapoangalia kuzaliwa kwa yesu na yale ambayo yamefanyika alipokuwa hapa duniani basi sisi sote tunaweza kutambua kwamba yesu si mwanadamu wa kawaida kama walivyo hawa wanadamu wengine hekima yeye ni mungu mwenyewe ambaye ile kuwaokoa wanadamu alikuwa hapa duniani katika mwili wa mwanadamu akizichukua dhambi zote kwa kupitia ubatizo wake Aka ipo, akapokea adhabu yote ya dhambi zetu kwa niaba yetu na hivyo akaitimiza kazi yake ya kumkomboa mwanadamu toka dhambini kuzaliwa kwake kristo kulikuwa tofauti kabisa na kuzaliwa kwa wanadamu wa kawaida watoto wanazaliwa kwa muungano wa mwanaume na mwanamke hivi ndivyo kila mtu alivyozaliwa hapa duniani lakini yesu alizaliwa kwa bikla ambaye hakuwa na ameujua mwanaume yesu ambaye ni mungu mwenyewe alizaliwa hapa duniani katika mwili wa mwanadamu kwa kupitia mwili wa bikla ili kutuokoa wanadamu na ili kulitimiza neno la unabii lililokuwa limenenwa zaidi ya miaka mia saba iliyopita kwa kupitia nabii isaya sura ya saba mstari wa kumi na nne na ilipokuwa hapa duniani sio tu kwa alifufua wafu na kuwaponya wagonjwa na waliokuwa wamelemavu bali alizifanya dhambi zote za ulimwengu kutoweka mungu bwana aliumba aliyeumba ulimwengu wote alikuja hapa duniani na kufanyika kuwa mwanadamu kwa kitambo kifupi alifanya hivyo yote ili kuwaokoa wanadamu toka katika dhambi zao zote sababu inayotufanya tumwamini yesu ni ule ukweli kwamba yesu ni mungu mwenyewe pili ni kwa sababu yesu alizichukua mbali zambi zetu zote ili kwamba majina yetu yaweze kuandikwa katika kitabu cha uzima na akatufanya sisi kuwa watoto wa mungu tusio na dhambi tunapozaliwa hapa duniani sisi sote ni lazima tufe mala moja na baada ya kifo chetu sisi sote ni lazima tuhukumiwe lakini yesu alikuja hapa duniani akazichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa ubatizo aliopokea toka kwa yohana alihukumiwa msalabani kwa niaba yetu na kwa sababu hiyo ametuwezesha sisi tunaomwamini kuishi pamoja naye milele katika ufalume wake mbinguni na wa milele kwa maneno mengine ili aweze kutukomboa toka katika hukumu yetu ya dhambi mungu mwenyewe alitusafisha dhambi zetu hii ndiyo sababu tunapaswa kumwamini yesu yeye aliyefanyika kuwa mwokozi yeye si mwanadamu wa kawaida kwa kuwa mungu aliwaahidi wanadamu kwamba atawaokoa na kwa kuwa ili kuitimiza ahadi akijua hapa duniani katika mwili wa mwanadamu kwa kupitia mwili wa bikla na kwa kuwa ni kweli kwamba aliwaokoa wote toka katika dhambi zao basi sisi sote ni lazima tumwamini yesu ambaye ni mungu mwenyewe tunapomwamini yesu kiusahihi majina yetu yanaandikwa katika kitabu cha uzima mungu alitueleza kwamba mtu anapoweza kuona na kuingia katika ufalume wa mbinguni ikiwa itakuwa amezaliwa tena upya kwa maji na kwa roho sisi sote ni lazima tumwamini yesu yesu aliyefanyika kuwa njia ya mbinguni sasa ni lazima tufahamu jinsi yesu alivyozifanya dhambi zetu zote kutoweka baada ya kuja hapa duniani yesu alibatizwa na yohana katika mto ya ya wa hadi yorodanitamstawaadmtaw7 yesu aliupokea ubatizo wake toka kwa yohana ili aweze kuzichukua katika mwili wake dhambi zote za wanadamu zikiwemo dhambi zako na zangu kwa kupitia mikono ya yohana mbatizaji ambaye ni mwakilishi wa wanadamu basi kila dhambi ya mwanadamu ilipitishwa kwake yesu hivyo baada ya kuzichukua dhambi za ulimwengu katika mwili wake kwa kupitia yohana yesu alimwaga damu yake msalabani na kufa juu yake kishi siku ya tatu alifufuka toka kwa wafu bwana wetu ameahidi kwamba yeyote anayemwamini atapokea uzima wa milele mungu ameazimia kwamba yeyote aliyeamini katika ukweli kwamba yesu alizichukua dhambi zake zote katika mwili wake na kisha akapokea adhabu kwa ajili ya dhambi hizi msalabani basi mtu huyo hawezi kutupwa katika ziwa la moto na badala yake jina lake litaandikwa katika kitabu cha uzima katika yohana ya mstari wa m yesu anasema mimi ndimi njia na kweli na uzima mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi wanadamu ni lazima wamwamini yesu ambaye amefanyika kuwa njia ya kweli kwa mbinguni yeye yesu ni mwokozi wetu yesu ni mungu wetu yesu ndiye ukweli halisi hapa ulimwenguni na yesu ndiye bwana wa uzima sisi sote ni lazima tumwamini yesu ili kuhakikisha kwamba majina yetu yanaandikwa katika kitabu cha uzima na kwamba tutakaribishwa kuingia katika ufalume wa mbinguni kwa kuwa yesu alizichukua katika mwili wake dhambi zote katika mwili wake kwa kuupokea ubatizo toka yohana mbatizaji katika mto ya yorodani basi tunapaswa kumwamini yesu yeye aliyefanyika kuwa mwokozi wa upatanisho mimi na wewe tunaweza sasa kuingia mbinguni kwa, ku, kwa kuwa yesu amekamilisha uokovu wetu kwa kusulubiwa na kwa kuimwaga damu yake msalabani kama adhabu kwa ajili ya dhambi zetu yesu amekwisha amua ni nani atakayetupwa katika ziwa la moto wale wasioamini na waoga watatupwa wote katika ziwa la moto wale wasioamini siyo tu kwamba watatupwa katika ziwa la moto kwa sababu ya kutokuamini kwao ukweli ni kuwa hata watoto wao na ukoo wao utakaofuata utatupwa pia katika ziwa la moto ili mtu aweze kufikiria haki njema ya kiloho na kimwili mtu huyo anapaswa kumwamini yesu vipi kama yesu asingehupokea ubatizo wake ni mungu pekee anayetoa baraka au laana kwa kila mwanadamu hii ndiyo sababu tunapaswa kumwamini mungu unafahamu ni maisha mangapi na ya watu ambao ni ya kuhuzunisha na tabu na kwamba ni kwa nini mataifa ya dunia hii yanaanguka hii ni kwa sababu mungu alisema kwamba awalaani wale wanaochukia na kuabudu sanamu kwa vizazi vitatu hata vinne vinavyofuata lakini, lakini pia alisema kwamba atawabariki kwa vizazi elfu wale wanaomtumikia na kumpenda mungu na kuzishika amri zake kutoka sura 20, msali wa 5, hadi wa hadi hii haimaanishi kwamba ukiwa mtu umwamini yesu kwa kiasi fulani basi atabarikiwa kila masharti mtu anapaswa kumwamini yesu hali akiwa na ufahamu sahihi kumuhusu yesu kwa maneno mengine ikiwa watu wanaamini kwamba yesu ni mungu mwenyewe aliyekuja hapa duniani na kwa alivisafisha dzambi zao zote kwa kuchukua dhambi hizo katika mwili wake waubatizo wake na kwamba amefanyika kuwa mwokozi wao wa kweli kwa kusulubiwa kwa niaba yao yaani kwa kifupi kama wanadamu kwamba yesu ni mungu wao na mwokozi wao basi mungu alisema kwamba atawabariki watu wanaoamini hivi kwa vizazi elfu vitakavyofuata lakini kwa wakati huu huo mipi ya mungu ameahidi kwamba atawalaani kwa vizazi vitatu hadi vinne wale wasiowamwamini yesu hii ndiyo sababu kila mtu bila kujalisha yeye ni nani anapaswa kumwamini yesu na hii ndiyo sababu kwamba kila mtu anapaswa kuufahamu na kuuamini ukweli wa kuzaliwa upya kwa maji na kwa roho wale ambao na imani kama hiyo watasamehewa dhambi zao zote watapokea uzima wa milele wataingia mbinguni kisha wakiwa hapa duniani watapokea baraka baraka ambazo mungu alimpatia ibrahimu hapo zamani sisi sote ni lazima tuishi katika ulimwengu huu ambao mungu ametuamlia kwa ajili yetu na imani yetu ni lazima iwe kwa, kwa, kwa niaba ya waneno lililoandikwa tunapaswa kumtambua na kuwamini katika ukweli kwamba wale wasiomwamini mungu watatupwa katika ziwa la moto na kwamba wale wanaomwamini majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima na kisha kukaibiliwa katika mbingu na nchi mpya pia ni lazima tuamini kwamba sisi tunaoamini tutaishi tena na kule kusema kwamba tumezaliwa tena upya kumewezekana kwa sababu ya injili ya maji na roho kama ambavyo hakuna anayeweza kuishi pasipo maji basi injili ya maji pamoja na injili ya damu ni muhimu sana kwa ajili ya uokovu wetu wakati yesu alipobatizwa alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake naye alizamishwa katika maji na kisha kachomoa toka katika maji hii ilimaanisha kifo chake msalabani na ufufuo wake kwa maneno mengine bwana wetu alihukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu zote kwa niaba yetu na kile kitendo cha bwana kutokeza kwenye maji kunamaanisha ufufuo wake hii pia inamaanisha ufufuo wetu yaani kwetu sisi tunaoamini tunaamini kwa undani kwamba yesu alizichukua dhambi zetu katika mwili wake kwa ubatizo wake kama yesu angeliupokea ubatizo wake nini kingelitokea kwetu kisingirikuwa na njia ya sisi kulikwepa ziwa la moto kama ambavyo pasipokuwa mvua hakuna mtu yoyote anayeweza kuishi katika ulimwengu huu basi sivyo vivyo sayari hii ya dunia ipo kwa sababu ya uwepo wa maji vivyo hivyo ubatizo wa yesu ni wa muhimu sana kwetu sisi pia kifo chake msalabani ni cha muhimu sana kwa kuwa hii inamaanisha kwamba yesu aliuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu ikiwa tunataka kukombolewa toka katika lana ya mungu na hukumu basi tunapaswa kumwamini yesu kikamilifu na ikiwa tunataka kusafishwa dhambi zetu basi tunapaswa kuamini kwamba dhambi zetu zote zilipitishwa kwenda kwa yesu wakati alipobatizwa imani ya kikristo si imani ya dini inayofanya watu kutetemeka kwa hofu kila mtu ni lazima mwamini yesu wale waliozaliwa tena upya ni lazima waje katika kanisa lililozaliwa li, tena upya ili waweze kulisikiliza neno na kujengwa na katika imani baadhi ya watu wanaamini kwamba mtu anapaswa kumwamini yesu na kisha kutenda matendo mema ili aweze kuokolewa na kupokea baraka lakini haya ni madai ya kitapeli ya uwaongo ni kweli kwamba tunapopaswa kuishi katika ukristo ni vyema hali tukitenda matendo mema lakini kwa mujibu wa tatizo letu la msingi kuhusiana na uokovu asili yetu ni wenye uovu sana kiasi kuwa hakuna hata mtu mmoja anayeweza kuishi kwa asilimia mia akiwa mkamilifu hii ndiyo sababu wale wanaodai kama mtu anapaswa kuokolewa kwa kupitia matendo mema ni waongo na hawaifahamu injili ya maji na roho ni kwa sababu hiyo wanandanganya watu tutambue kwamba kimsingi tumefungwa ili kutenda dhambi na tunapo utafakari ubatiza ambao yesu kristo aliupokea pamoja na msalaba aliyoubeba kwa ajili yetu toka katika neno la mungu lililoandikwa na tunapoyapokea mambo haya yote basi ni hapo tu ndipo tunapoweza kuwa wenye haki ambayo mioyo yao haina dhambi na kisha tunastahirimishwa kuingia mbinguni kabla ya roho mtakatifu kukaa ndani yetu na kutuongoza ukweli ni kuwa hakuna hata mtu mmoja anayeweza kuwa mwema hata kama atajaribu kiasi gani mungu alituokoa kwa kuzifanya dhambi zetu zote kutoweka badala ya kutupa katika uzima la moto linalowaka milele mungu anayeandika majina yetu katika kitabu cha uzima ametupatia mbingu na nchi mpya na kama vile bibi harusi alivyojipanga kwa ajili ya bwana harusi mungu ametupatia nasi nyumba nzuri zaidi bustani na maua mazuri pia mungu atayaona magonjwa yote toka kwetu naye ataishi pamoja nasi milele katika ufalume wake tunapaswa kumwamini yesu kwa ajili ya maisha yetu ya baadaye ya kufa lakini tunapaswa pia kumwamini yesu kwa ajili ya watoto wetu pia je unapenda kukaribishwa mbinguni au unapenda kutupwa katika ziwa la moto ni nani aina gani ya urithi utawarithisha watoto wako mwenyewe hata kama unakabiliana na baadhi ya shida za mateso kwa ajili ya imani yako katika yesu ukweli ni kwamba bado unatakiwa kuendelea kumwamini maana kwa kufanya hivyo baraka kuu zitakujia wewe pamoja na watoto wako watakatifu wenzangu wapendwa mungu kwa kupitia neno lake ametuelezea ni kwa nini tunapaswa kuihubiri injiri ya maji na roho na kwamba ni kwa nini familia zetu pia zinapaswa kuuokolewa ninampatia mungu shukulani zangu mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr missioncom