ufnu sula mtwhad msta wa hadi wa nane. kwa kuzingatia kifungu hiki kikuu hapo juu sasa nina jiadili juu ya kuonekana kwa mpinga kristo na mauaji ya kufia dini kuanzia sula ya kuminatatu tunamwona mnyama akitoka katika bahari huyu mnyama ambaye ana pembe kumi na vichwa saba si mwingine bali ni mpinga kristo kifungu hiki kinatueleza kwamba juu ya pembe za yule mnyama kulikuwa na vilemba kumi na juu ya vichwa vyake kulikuwa na majina ya makufulu pia tunaelezwa kwamba huyu mnyama alikuwa ni kama chui na miguu yake ikiwa kama miguu ya dubu na mdomo wake ulikuwa kama mdomo wa simba kwa nyongeza yule joka akampatia nguvu zake kiti chake cha enzi na mamlaka makuu moja ya kichwa chake kilikuwa na jeraha la mauti lakini hili jeraha la mauti lilipona kwa miujiza ulimwengu wote ulianza kumfuata yule mnyama kwa sababu ya maajabu hayo na kwa kuwa alikuwa amepewa mamlaka makuu na yule joka basi wanadamu wakamwabudu joka na yule mnyama huku wakisema ni nani aliye kama mnyama huyu ni nani awezeye kufanya vita dhidi yake hiki kifungu kitatueleza kwamba mnyama alipewa kichwa cha kuongeza maneno makuu na makufulu na mamlaka ya kuendeleaza kazi zake kwa miezi abab mnyama akitoka baharini alichokiona mtume yohana ilikuwa ni kuonekana kwa mpinga kristo kati ya watawala wa ulimwengu huu katika nyakati za mwisho huyu mpinga kristo alikuwa ni mnyama aliyekuwa akitoka baharini mnyama mwenye pembe kumi na vichwa saba kwa nini lazima tufahamu ikiwa mnyama huyu ndiye yule mnyama halisi ambaye atatoka katika ulimwengu huu kuna mambo mawili kuhusiana mnyama ambaye ni msingi kwanza ikiwa ni kweli au si kweli kwamba huyu ni mnyama aatakayoonekana hapo ulimwenguni na kisha kuwaua watu wengi na pili ni ikiwa mnyama huyu anamaanisha ni mpinga kristo katili ambaye ataonekana katika utawala wa ulimwengu haya ni baadhi ya mambo ambayo yanawavutia watu wengi sana wale wanaofahamu mambo haya wanaweza kusema kwamba mambo haya ni rahisi kuyaelewa lakini kwa wale wasiowafahamu ni kitu cha kawaida kwao kujiuliza juu ya ikiwa mnyama huyo ataonekana kiuhalisia katika nyakati za mwisho au kiosha kuwatawala watu au la kile ambacho mungu anatueleza katika sula ya kumi na tatu ni kuhusiana na kuonekana kwa mfalume katika ulimwengu huu ambaye atatawala na shetani hii sentesi inayosema mnyama ataitoka baharini maana yake ni kwamba mfalume kati ya wafalume saba wa ulimwenguni atakuwa ni mpinga kristo pia kifungu hiki kinaeleza kwamba mataifa kumi wataungana pamoja na mpinga kristo na kisha kutawala juu ya ulimwengu utakaokuwa umeharibiwa kwa upande mwingine jeraha la mauti katika moja ya vichwa vyake mnyama nahakikisha kupona kwake kunatueleza kwamba moja kati ya wale wafalume saba atajeruhiwa kwa jeraha la mauti lakini jeraha lake hili la mauti litaponywa kwa msingi wa tiba za kawaida huyu mfalume atatangazwa kuwa amekufa lakini fahamu zake zitarudishwa kwa njia ya miujiza kisha atatenda kama joka huyu joka anasimama kumwakilisha shetani kama vile joka mnyama atakuwa na mamlaka yote kuwadhulu na kuwaangamiza watu nyakati za mwisho zitakapowadia mtu aliye kama mnyama ataonekana hapa ulimwenguni na kisha kuwaua watu mauaji ya haraki atakuwa kama vile mnyama kama anavyoonekana godi zila katika sinema kwa kuonekana kwa huyo mtumishi wa shetani basi ulimwengu utakuwa umeanza kukimbia kwenda katika maangamizi yake njia ambayo shetani ameamua kuitumia katika nyakati za mwisho ni kuyafikisha mateso yake kwa wanadamu kwa kupitia watumishi wake hii ni kanuni kama ile ya mungu kuwaokoa wanadamu toka katika dhambi zao kwa kupitia watakatifu wake tunapaswa kufahamu kwa hakika kwamba kifungu hiki kinatueleza jinsi kwetu kwa kuwa kimoja kati ya vichwa vya yule mnyama kilijeruhiwa basi mtawala wa ulimwengu huyu huku akiwa amepata fahamu toka katika jeraha lake la mauti atapokea mamlaka toka kwa joka na kisha ataheshimiwa na wanadamu kama kwamba yeye ni mungu hii ndiyo sababu tunapaswa kukumbuka jinsi watu walivyokuwa wakimnenea huyo mnyama ni nani afana naye na mnyama huyu tena ni nani awezaye kufanya vita naye huyu mpinga kristo anayeonekana katika kifungu hiki ataheshimiwa na watu wote chini ya utawala wa shetani na kisha kusimama kinyume na mungu hii inamaanisha kwamba kiongozi mwenye nguvu atatokea katika ulimwengu wa mwisho na kisha kuutawala ulimwengu huo kiongozi huyu atakuwa ni moja wa viongozi wa mataifa ya ulimwenguni baada ya kuwa amepokea roho ya mpinga kristo toka kwa shetani basi yeye atatokea kama kiongozi mwenye nguvu sana kisha ulimwengu utajua kuwa chini ya utawala wa kiongozi huu na utawala naye hapo baadaye ulimwengu utakuja kuungana na kuwa taifa moja mataifa ya sasa yanaondolewa yatashirikiana na kakupanua utawala wao kwa ulimwengu mzima kwa kumtanguliza kiongozi mwenye nguvu hii sasa kule ulaya tunaona umoja wa ulaya pia umoja wa jinsi hiyo upo pia marekani na pia kule asia pia na kuna baazi ya asasi zinazotaka kuweka maungano na mataifa hulu ili kuwa taifa moja wakati asasi kama hizo zitakapoendelea zaidi basi muungano wa mataifa makuu utatokea na kiongozi mwenye nguvu atatokea toka katika mataifa yale yaliyoungana huyu kiongozi atatenda kama mpinga kristo anayesimama kinyume na mungu atakuwa ni kiongozi mwenye kipaji kikubwa cha mwenye mamlaka ya kutawala ulimwengu mzima kama atakavyo kwa nini ni kwa sababu kwa kupokea uwezo mkuu wa mamlaka toka kwa choka shetani basi hekima na ufahamu wake vitakuwa tofauti na ule wa wanadamu wa kawaida na pia fikla zake zitakuwa ni tofauti na zile za wanadamu wa kawaida hekima yake na mamlaka vitafika angani kile alichokisema kitatekelezwa pasipo shida yoyote na hakuna mmoja atakayediriki kuitimaini nafsi yake kipindi hiki cha utawala wa huyu mpinga kristo ni kipindi cha full falasi wa kijivujivu kilichoandikwa katika ufunuo sula ya sta ni hakika kwamba kipindi cha falasi wa kijivujivu kitaujia ulimwengu hivi karibuni kisha ulimwengu utakuwa ni mali ya mpinga kristo kwa muda lakini wale wasiofahamu kweli huu wanataka kumuona kiongozi mwenye nguvu kama vile mpinga kristo akitokea hata hivyo watakatifu wanafahamu ukweli huu na hivyo katika kipindi hiki watakuwa makini na hivyo wakati huu utakapowadia wataweza kupambana na mpinga kristo na kisha kuuawa kama wafia dini ili kulinda imani yao siku hizi ni watu wachache sana wanaowaheshimu viongozi wa nchi zao bila kujalisha kuwa wanaishi katika nchi gani ukweli ni kuwa kwa ujumla watu wana ile hali ya kutorithishwa na viongozi wao wa kisiasa hivi sasa katika sehemu mbalimbali mbali duniani watu wanamngojea kiongozi mwenye nguvu na mwenye uwezo kwa nini kwa sababu wanataka kiongozi ambaye atayatatua matatizo yote ambayo yameuelemea ulimwengu huu kwanzia upungufu wa chakula hadi kwenye uhalifu wa mazingira matatizo ya kidini mago, ma, ma, mdololo na uchumi machafuko ya kabila na kadhalika wakati kiongozi ulimwenguni hali akiwa na hekima kubwa na mamlaka atakapokuwa na uwezo wa kuyatatua matatizo hayo basi kila mtu hapa ulimwenguni atamheshimu kama vile ni mungu na atafulahi kutawaliwa na kiongozi huyo kiongozi huyu mpinga kristo ambaye ana ulimwengu mzima mkononi mwake atashughulikia matatizo hayo yote sisi sote tunataka kiongozi wa kisiasa ambaye tunaweza kumuheshimu katika mambo yote lakini matamanio ya jinsi hiyo ni makubwa sana kuweza kuufikiwa kwa kuwa ni vigumu kwa kiongozi kama huyo kupatikana katika hali ya kawaida lakini kwa kuwa mpinga kristo atayekuja atatatua matatizo mengi ya ulimwengu huu ya kiuchumi na ya kisiasa basi atakuwa ni aina ya kiongozi ambaye kila mtu atamtaka yaani yeye anayeweza kuleta utengamano wa kisiasa na kiuchumi duniani wakati kipindi cha falasi mweusi kitakapopita ni kitakapotokea kianza kipindi cha falasi wa kijivujivu na kwa sababu ya mpinga ya matalumbeta saba basi ulimwengu ulio magofu utafuta kiongozi mwenye nguvu na mwenye uwezo viongozi wasio na nguvu wa nchi ndogo hawawezi kutatua matatizo ya ulimwengu kwa hivyo watu watamtafuta kiongozi sahihi na makini mpinga kristo atatokea wakati huu hali akikuwa ameponywa jotoka katika jelaha lake la mauti watu watamshangaa sana na kwa kuwa atatenda kama kiongozi mwenye mamlaka makuu ujasili na dhamira za dha ufahamu basi watu wote ulimwenguni watamfikilia kuwa yeye ni mungu kwa hiyo hata watu waisraeli watamwamini kuwa ndiye masihi waliyemngojea kwa muda mrefu lakini hatimaye waisraeli watatumbua kuwa yeye ni mongo na kwamba yesu kristo ndiye masihi wao wa kweli na hivyo wengi wao wataokolewa mpinga kristo atawasikia watu wakisema hivi tena na nani awezaye kufanya vita naye basi wale wote wasiomtii watauawa bila shaka kipindi cha falasi wa kijivu kitakapokuja ulimwengu mzima wsio kwamba utateseka tu kutokana na pigo la kiasili yaani ukiwa umeharibiwa na moto uliounguzwa theruthi ya msitu yote ya kuvukwa kwa moshi mkubwa bali watu wa kumtumikia kama mfalume wao yeye atakaye tatuwa matatizo haya yote atainunuliwa na wanadamu hao kuwa kama mungu mambo haya yote ni miongoni mwa wale ambayo mungu ameyapanga kwa kuwa ili mambo haya yote yaweze kutokea ulimwenguni basi ni lazima kuwe na mabadiliko makubwa ya kimazingira duniani na kuwe na makubaliano miongoni mwa viongozi wakuu wa kila taifa juu ya hitaji la kuwa na serikali moja inayowtawala hivi sasa makubaliano ya kuwa na aina hii ya viongozi yanazungumzwa na kupangwa sana katika kipindi hiki cha farasi mweusi hivi sasa ulimwengu unamhitaji kiongozi imara kwa kuwa kiongozi wa kila taifa wanashindwa kuiondoa hali kutoridhika ya, ya watu hao basi wanadamu hivi sasa wanamtafuta kiongozi mwenye nguvu anayeweza kuyatatua matatizo yao yote wanayokabiliana nayo ikiwa ataangalia kwa karibu juu ya kile kinachotokea hapa ulimwenguni basi utatambua kwamba mambo haya yote yapo karibu sana kukamilika kiongozi aliyetabiliwa atakuwa ni mkali sana mtu mwenye nguvu kamili na uwezo mkuu kama anavyoonekana kutokana na maelezo ya kwamba miguu yake ilikuwa ni kama ile ya dubu na kinywa chake cha simba na mwenye sula kama ya chui huyu mtu hali akipokea mamlaka toka kwa joka atamkufulu mungu na malaika wake mbinguni na watakatifu wake naye atapigana na watakatifu na kisha kuwashinda pinga kristo atawaua watakatifu katika mapambano yake dhidi yao huku akiwataka kuikana imani yao kwa kuwa watakatifu hawataikana imani yao wakati huu basi watakatifu hao wote watauawa kama wafia dini na kwa kuwa mpinga kristo atakuwa na mamlaka juu ya ulimwengu wote basi atawaua kwa uhulu wake wote wasioitii amri zake aya ya aa inatueleza kwamba na watu wote wakaao juu ya nchi watamsujudu kila ambaye jina lake alikuandika katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya dunia kwa kuwa mpinga kristo atatawala kama kiongozi mkuu wa wakati huo basi yoyote asiyemtii yeye atauawa kwa amri yake hata hivyo wakati huo utakuwa ni wakati wa kufia dini kwa watakatifu wote katika aya ya nane hapa juu kuna neno la kusujudu na maana yake ni kumheshimu na kumtumikia yeye aliye mkamilifu katika nyakati za mwisho mpinga kristo atabadiliwa na watu hapa duniani kama vile ni mungu atapokea heshima kubwa sana ambayo hakuna mfalume yoyote aliyepita hapa duniani aliyewahi kuzipata hata hivyo kundi kuu fulani la watu halitamsujudu kiongozi huyu na kundi hilo si jingine bali ni wakristo waliozaliwa upya tena wao watamtambua mpinga kristo kuwa ni mungu na kwa hivyo hawatamsujudia na kwamba sababu hiyo watauawa ili kuilinda imani yao mnyama mwingine akitoka katika nchi mpinga kristo pia anaye nabii wake wa uongo huyu nabii wa uongo ndiye atakayemwinua mpinga kristo pia atawatisha na kuwaua wale wote wasiomtii mnyama ufunuo sula ya1maw1 inasema kisha nikaona mnyama mwingine akipanda juu kutoka katika nchi naye alikuwa na pembe mbili mfano wa mwana kondoo akanena kama joka mnyama wa pili anayeonekana hapa ni mtumishi wa mnyama wa kwanza yaani mpinga kristo kama mpinga kristo yeye naye atasimama kinyume na mungu na kuwaua watu wa ulimwengu naye wenye haki hali akiwa amepokea mamlaka toka kwa joka hawalazimishaye watu kumsujudu mpinga kristo aliyekuja kabla yake kama mungu na kwa kuwa yeye naye atakuwa amepokea mamlaka toka kwa joka basi atatenda yale ambayo joka anataka ayatende sio tu kwa atafanya watu kwamwabudu mpinga kristo aliyekuja kabla yake na kuuawa wale wote wasiomtii bali pia atatenda miujiza kama vile kulea mtoto toka ngani na pia ataleta kama mpinga kristo atafanya mnyama kuwa ni mungu na atatelemsha sanamu za mnyama yaani yule aliyekuwa amepata jeraha la mauti lakini akapona toka katika jeraha lake ni nani basi ambaye atatenda mambo haya yote huyu mnabii wa mpinga kristo kazi yake ni kutengeneza sanamu ya mpinga kristo aliyekuja kabla yake na kisha kuwafanya watu wamwinue huyu mpinga kristo kabla vile mungu ili kufanya hivyo itapulizia hiyo sanamu na mpinga kristo pumzi ya uhai ili iweze kuongeza na kisha kuwaua wale wote ambao hawajaisujudu sanamu hii ya mnyama pasipo kujali idadi yao kwa kuwa watakatifu watauawa ili kuifia dini kwa kukataa kusujudia sanamu basi idadi kubwa ya wafia dini watauawa wakati huo kwa upande mwingine kila mtu aliye ulimwenguni ambaye hajazaliwa tena upya atatetemeka mbele ya kifo chake na kuishia kuwa mtumwa wa kifo chake kwa hiyo watu wengi wataishi kumsujudia mpinga kristo kama vile ni mungu wale walio na akili zenye ufahamu mzuri wanaweza kuinuka na kuleta upinzani zidi ya huyo dikiteta lakini watauawa kwa haraka sana watauawa kwa moto unaotoka katika kinywa cha yule nabii wa uongo na mpinga kristo huu nabii wa uongo baada ya kuwa ametengeneza sanamu ya mpinga kristo atasema hivi kila mtu ni lazima apokee alama ya jina lake au namba yake kisha atatengeneza sera yake kwamba yeyote asiyekuwa na alama ya huyu mnyama kutofanya aina yoyote ya biashara ili kwamba kila mtu aweze kupokea alama hii ya jina la mnyama aya ya 18. inasema hapa ndipo penye hekima yenye aliye naskili na ahesabu hesabu ya mnyama huyu maana ni hesabu ya kibinadamu na hesabu yake ni mia st stst maelezo haya yapo wazi kabisa ingawa wanaweza kufikiri kwamba namba 66 na kuwa ni kitu kilichojichanganya kwa kweli namba hii inamaanisha jina la mpinga kristo au namba yake kupokea arama ya chapa ya mwananyama huyu maana yake ni kupokea arama ya jina lake katika kipaji chako cha uso katika mkono wako wa kuume kitendo hicho kinalenga kuliandika jina mtu katika mwili wa mtu yani likiwa limeandikwa katika namba au kuwekwa katika mfumo wa dijitali wa alama hii itahitajika kila mahali wakati mtu akijaribu kununua kitu chochote hata akipanda basi utahitajika kunyoesha hii namba ya yadijita ikiwa imeandikwa katika mwili wako na pasipokuwa na namba hiyo basi hatutaruhusiwa kufanya safari yoyote kipindi cha leo ndiyo kipindi halisi cha dikto ni kipindi cha namba kwa, kwa kuwa kila kitu kimetafasiliwa katika namba basi kile ambacho zamani kilikuwa kimefanywa kuwa kigumu hivi sasa kimelahisishwa ni katika kipindi hicho ndicho alama ya mnyama inapoonekana mpinga kristo atatengeneza sanamu yake na kuwataka watu kuiabudu kama vile ni mungu ni hakika kwamba utafika wakati ambao wa watu watatakiwa kumwita mpinga kristo kuwa ni mungu wao watamsifu na kisha kuliita jina lake kwa heshima kisha watalipokea jina lake katika mikono yao ya kuume au katika vipaji vya nyuso zao wakati mambo kama hayo yanapotokaa basi watakatifu wote watauawa kama wafia dini mpinga kristo atawataka watakatifu kuipokea alama yake na kisha kumsujudia yeye huku akisema kwa hiyo mnamwamini yesu mnamwamini kuwa ni mungu wenu acheni naye hebu msujudie hii sanamu na badala yake mniite mimi kuwa ni mungu ninaamini mimi kwamba ndiye niliye mkamilifu nikiwa hamfanyi hivyo basi hakika kwamba mtakufa mpinga kristo atafanya kuwa ni imani mmoja ulimwenguni kote na atatamka kila mtu kumwabudu yeye kama mungu wale wasiyoukili wakati huo kuwa yeye ni mungu watauawa wote mpinga kristo atawaua watakatifu wasiosimama kinyume naye hadharani wale wote ambao majina yao hajaandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo wataipokea arama ya mnyama na kumwabudu tunapokea ondoleo la dhambi katika mioyo yetu roho mtakatifu anakaa ndani yetu na majina yetu yameandikwa katika kitabu cha uzima katika ufalume wa mbinguni kwa kuwa majina yetu yameandikwa katika kitabu cha uzima na kwa kuwa roho mtakatifu ameitia mihuli mioyo yetu basi sisi sote tutainuliwa kama watoto wa mungu wakati utakapotuita je unaweza kweli kumkana yesu kristo ambaye ametuokoa na kisha kuitangaza sanamu ya mnyama kuwa sasa ndiyo mungu wetu na mwokozi kwa kweli haiwezekani haijalishi hata kama tuna mapungufu kiasi gani mbele za mungu ukweli ni kuwa bwana wetu akija hapa duniani katika mwili wa mwanadamu akazisafisha dhambi zetu zote kwa kuzichukua dhambi hizo katika mwili wake kwa ubatizo wake na kisha akatuokoa kwa hukumu kwa niaba yetu msalabani pia kwa kuwa bwana wetu amekwisha tuambia kuhusu mambo haya yote yatakayokuja mapema basi sisi wenye haki hatuwezi kuikana kamwe imani yetu wakati huo wampinga kristo ingawa wakati wa dhiki utakuja na kisha kufuatia na vifo vyetu bado tunaamini kwamba bwana wetu atatufanya kuishi katika ufalume wake na mbingu na kutufufua na kutunyakua mara baada ya kuuawa kwetu na kufia dini kwa kuwa tunaamini kwamba baada ya kunyakuliwa kwetu mungu atatuangamiza ulimwengu huu kwa, kunyam, kwa kumimina mapigo yake na mabakuli saba na kwamba baada ya mapigo haya tutashuka hapa duniani na kisha kutawala kwa miaka efu mo hatuwezi kamwe kupiga magoti mbele ya sanamu hii ndiyo sababu watumishi watakatifu wa mungu watakayoyatoa kwa hiyari maisha yao nabii wa uongo atajaribu kutushawishi kinyume chake atajaribu kutununua huku akisema tazama kwa sasa machafuko ni mengi sana katika ulimwengu huu wakati kila mtu akiwemo wataalamu na wmazioni wanamwamini na kumfuata huyu kiongozi mkuu kama mungu inawezekanaje basi kwa ninyi kumkataa huyu mfalume wetu mkamilifu lakini kama tuliifahamu na kuliamini neno la mungu wakati wote basi hapo mwishoni tutashinda kwa kuyakubali na kuyapokea mauaji yetu ya kufia dini katika ufunuo sula ya 14 kunaonekana watakatifu4 wakimsifu mungu mbinguni hii inatuonyesha juu ya ufufuo wa watakatifu na unyakuo wao mara ya baada ya kuuawa wa katika wafia dini tunaweza pia kuona juu ya unyakuo katika sehemu mbalimbali mbali katika bibilia kama ilivyoelezwa paulo juu ya ujio wa kristo mara ya pili au yule ambaye watumishi wengine wa mungu walivyotabili katika agano la kale yaani kwamba watakatifu watanunuliwa angani na kujiunga katika kalama ya halusi ya mwana kondoo pamoja na bwana watakatifu wataingia katika kalamu hii ya halusi wakati watakatifu wanapokuwa wameingia katika kalamu ya harusi ya mwanakondoo huko mbinguni basi mapigo ya mabakuli saba yatamiminwa hapa duniani nayo yataufanya ulimwengu huu kuwa magofu baada ya hiki dunia itafanywa kuwa mpya kisha watakatifu watashuka pamoja na bwana na kisha kutawala katika ufalume wa kristo kwa miaka elfu moja kweli kumwita mpinga kristo kuwa ni mungu hata kama atatupa katika kila aina ya majaribu na vishawishi ili kutufanya tusujudie sanamu yake ya tumsujudie kama ni mungu anaweza kweli kutufanya tuikane imani yetu katika mungu wa kweli kwa kweli hapana kama ilivyoandikwa katika bibilia imani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana waibrania shule ya 11 mstari wa kwanza mnabii waamini katika yule ambaye mungu amewaleza mapema kuhusu mambo yatakayojili watumishi wa watu wote wa mungu wanaoliamini neno na makuhani na manabii mungu anazo safasi nyingi kupokea ondoleo la dhambi kwa, maf- kwa wafuasi zisi kuhubiri njili ya ondoleo la dhambi kwa kila mtu ulimwenguni kwa kuwa bwana wetu ametuokoa bila kujali mapungufu tuliyonayo mbele yake basi mungu ametufanya sisi kuwa watu wake na hadi wakati huu mungu ametupenda ametuongoza ametupa kutubariki pasipokubadilika sisi tu kwamba bwana ametupatia amani ya moyo bali ametufanya sisi kuwa ye, kuyaweka matumaini yetu katika ufalume wa mbinguni kwa kutupatia roho mtakatifu kwa hiyo anaposikia mpinga kristo akitueleza kumsujudia yeye kama mungu basi ukweli ni kuwa hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumpinga na kinatoka katika mioyo yetu mara ya kwanza tunaweza kutatazwa na mafutano wa matukio hadi kutapotambua kwamba wakati ambao mungu aliuongelea umewadia lakini sisi watakatifu tutapata ufahamu wetu haraka na kuanza kumpinga mpinga kristo kwa hiyo unadhani wewe ni mungu halisi je uliumba mwen, ulimwengu je uliumba mwanadamu je wewe ndiwe bwana kweli wa roho za watu haya ndiyo maneno ambayo tutayatumia kumpinga mpinga kristo wakati mpinga kristo atakapowaua watakatifu na watumishi wa mungu watakao huo basi ni hakika kwamba sisi nasi tutakufa kwetu sisi hakuwezi kuwa na mabadiliko ya mungu imani haiwezi kuja kwa kulazimishwa wala imani haiwezi kuonekana au kutoweka msingi wa kutumia nguvu ukweli ni kuwa imani ya kweli ina nguvu sana ya kuweza kushinda shuruti hivyo watakatifu watauawa kama wafia dini na mpinga kristo ataishia kuwakosa watakatifu wakati mpinga kristo atakapopongeneza sanamu ya sula yake na kuwataka watakatifu kuisujudia kama mungu watakatifu na watumishi wa mungu watampigia kelele wakisema wewe ni mtumishi wa mungu au mtumishi wa shetani je unaifahamu injili ya maji na roho je unafahamu na kuamini kwamba yesu kristo ni mungu yesu kristo alikaporudi hapa duniani atawatupa watu kama wewe katika shimo la kuzimu usiseme wewe kwandani shetani kisha mpinga kristo na nabii wake watauawa watakatifu na watakatifu watavipokea kwa furaha vifo vyao kwa kufia dini kwa ajili ya mungu aya ya munguaelea kwamba mtu akiuawa kwa upanga atauawa kwa upanga hii inamaanisha kwamba ukiwa mpinga kristo atauaa watakatifu basi mungu atamtupa na yeye na wafuasi wake katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho pia atawaua hapa duniani wakati wale wanaposimama kinyume na mungu watakapowatesa watakatifu basi nihakika kwamba hata wao watakabiliana na mateso makubwa zaidi toka kwa mungu kwa hiyo ni lazima tusimame dhidi ya mpinga kristo na kuwashinda imani yetu kipindi cha mateso ya watakatifu wakati huo kitadumu kwa muda wa miaka mitatu na nusu tu lakini mungu anaweza kuyapunguza mateso ya watakatifu na dhidi yao kwa kupunguza kipindi hicho kuwa miezi michache au wiki chache kadhaa ingawa watakatifu watatauawa kukweli ni kuwa wataishi tena watafufuliwa na kunyakuliwa kisha watabalikiwa kutawala pamoja na yesu kristo katika ufalume wa milenia wakati ufalume wa milenia unapokuja vizuri wahitaji wazingira utafaiki kiwango chake cha juu na watakatifu watatawala pamoja na bwana wakati wa katika miili mitakatifu iliyobadilishwa toka katika miili yao ya kimwili ya kale kisha wataishi kwa furaha pamoja na bwana katika mbingu na nchi mpya inawezekanaje basi wewo sisi tunaofahamu na kuamini katika mambo haya yote kushindwa kuwa ya, ya, mdamfupi, ya kwa ajili ya imani yetu katika yesu haijalishi jinsi dhidi ya wakati huo itakavyokuwa kali ukweli ni kuwa watakatifu wengi watatatua kama wafia dini na kwa sababu hiyo hakuna msingi wowote wa sisi kutoa vikubali na kuvipokea vifo vyetu kama wafia dini kwa kuwa mambo haya yote ni ya kweli basi nihakika kwamba hatutasalimu amri kwa dhiki ambayo itadumu kwa muda mfupi tu hapa ulimwenguni kwa mfano wa mbali hata kama ulimwengu utageuka na kuwa kama paradiso kwa miaka mia au kama miaka mia sisi hatuwezi kusalimu amri kwa mpinga kristo mambo haya yote hayapo mbali nasi bali yatatimia kwetu sisi hivi kalibuni hivyo ni lazima tuihubili injili ya maji na roho hivi sasa yaani wakati ambao ulimwengu una amani kwa sasa tunaelezea injili ya maji na roho kwa juhudi ili kujiandaa kwa ajili ya nyakati za ziki kuu kwa muda wa mwaka mmoja injili hii tunayoihubili itazidi kazi zenye majibu sana katika kaifa na kimataifa kazi njema kabisa za injili zitakazoweza kwa mara ya kwanza watu wanaweza kuichukulia injili ya maji na roho kwa uepesi lakini watu wengi wasiofahamu neno la ufunuo watalifuta na kulisikia na kisha kuirudia injili ya maji na roho hii ni kwa sababu watavutiwa sana na neno la ufunuo na kwa sababu hiyo watalichukua neno hilo kwa uzito ufunuo sula ya kumi na tatu ni sula ya mauaji ya kufia dini ya watakatifu wakati mauaji ya kufia dini yatakapowadia watakatifu watauawa kwa panga au kupigwa risasi hadi kifo hivyo watakatifu wengi watauawa kwa mkono wa mpinga kristo lakini tutaweza kukubaliana na vifo vyetu pasipo hofu kwa kuwa vitakuwa ni vifo vyenye vya mili tu na wala havitakuwa vifo vya imani yetu hali tukiwa tumejazwa na roho mtakatifu tutatoa maneno yasiyoweza kuelezewa yakijasili hakuna kitu kitakachopaswa kukihofia hata kama atakuwa hawezi kuongea vizuri au hata kama una kigugumizi hebu fikilia juu ya watakatifu wa dhamani katika kipindi cha kanisa la mwanzo watakatifu wakati huo hawakusalimu amri kwa nguvu za shetani kwa sababu hawakuwa kila pekee yake bali walikuwa kwa pamoja pia ni kwa sababu walikuwa wamejazwa roho mtakatifu pia kumbuka kwamba yesu alikwisha kutueleza kwamba lakini hapo watakapowapelekeni msifikirifikiri jinsi mtakavyoweza kusema maana mtapewa saa ile ile mtakayosema kwa kuwa si ninyi msemao bali roho baba yenu asemaye ndani yenu matayo sula ya kumi mstali wa kuminatisa hadi mstali wa ishirini tukiwa kama watu wa mungu hatuwezi kujitolea kufa ili kupokea ufalume wa mungu kwa kweli tunaweza kujitolea ulimwengu huu utaharibu kikamilifu kwa mpango wa mungu na matalumbeta saba wakati ambapo mtawala katili aitwaye mpinga kristo atakapotawala kwa muda tunawezaji basi kubadili mpinga kristo mbingu ya milele kitu chochote hapa ulimwenguni hata kama kitu hicho ni kizuri sana wakati ulimwengu utakapokuwa umebadilika na kuwa mahali pasipofaa kuishi yaani ambapo mito itakuwa imegeuka na kuwa pakanga pahali imegeuka kuwa damu huku hali ya mazingira ikiwa imeharibu na kuwa kama takataka basi ni hakika kwamba hatuwezi kamwe kusalimu amri kwa mwanadamu aliye kama mwanyama ambaye atataka tuikane imani yetu kuanzia siku ile tutakapokuwa na kuwa wafiadini basi ulimwengu utakawowangojea wale wanaobaki hapa duniani utakuwa ni ule uongofu kwa mpinga kristo yasiyowezekana huku ni emimea ikiacha kutoa mazao kwa kuwa watakuwa wameyapiga kwa mvua ya mawe ukweli ni kuwa hakika ataachiliwa mbali suala la kiimani hakuna hata mtu mmoja atakayetamani kuishi katika ulimwengu huu tena kitabu cha ufunuo kinatuonyesha juu ya mambo yatakayokuja baadaye wakati kipindi hiki cha falasi mweusi kitakaposogea mbele kidogo basi kipindi cha falasi wa kijivujivu kitawadia kwa maneno mengine bwana wetu atakuja mapema ninachokisema hapa ni kwamba haupaswi kuacha mali zako zote ati kwa sababu ujio wa bwana upo karibu bali ninachokisema hapa ni kwamba tunapaswa kuendelea kumtumikia bwana wetu hadi siku mpinga kristo atakapoonekana hali tukiwa uaminifu na tusiobadilika kama hivi sasa ikiwa kwa namna yeyote ile anasumbuliwa au una mashaka hii sasa basi usihofie tena wakati wewe na mimi tunatambua kwamba tutakuwa wafia dini basi ni wahakika kwamba mioyo yetu itakuwa na amani na utulivu kwa maneno mengine kuwa tutakuwa wafia dini basi ni choyo au tamaa ipi itakayokuwa imebakia ndani yetu ikiwa kuna tamanio lolote lililobakia ndani yetu basi tamanio hilo litakuwa ni kuihubiri injili kwa kila mtu katika ulimwengu mzima ili kwamba watakatifu wengi waweze kuinuka katika nyakati za mwisho ili waweze kuokolewa na kufia dini kwa kuamini katika injili na hatimaye waweze kupokea mbingu na nchi mpya pia ninatumaini kwamba watakatifu wote wataufanya ufalume wa kristo kuwa mali yao kwa imani yao watakatifu hivyo baada ya kuuawa wamejengwa katika ukweli huu na hatimaye kuwa tayari kuyapitia mambo hayo yote yanayowangojea katika wakati wa mpinga kristo mungu ametupatia baraka yake ya kuwa wafiadini si kila mtu anayeweza kuwa mfia dini na wala si kila mtu anaweza kuishi kwa ajili ya bwana ninamshukuru sana mungu kwa kutupatia baraka kama hiyo nina furaha sana kutokana na ukweli kwamba nitakufa kwa ajili ya imani kwa kuwa hatuna tumaini lolote kwa ulimwengu huu basi kitendo cha kuyapokea mauaji yetu na kuwa wafia dini litakuwa ni jambo la furaha sana kwetu tunapopaswa tunapo kufanya ni kuwa na tumaini katika ufalume wa milenia na ufalume wa mbinguni ambao mungu ameuandaa kwa ajili yetu kisha tuishi maisha yetu kwa kuzingashia ushuhudi zetu katika kuihubili ya ulimwenguni kote hadi siku ile bwana atakaporudi na kisha tutapokea bwana kwa furaha wakati atakaporudi na kisha furahia mbahali ambapo ulimwengu tumaini letu ulimani neno hili kwa kuwa haya ni mambo ambayo kwa hakika yatatokea hatuwezi kupokea alama ya mpinga kristo kwa kuwa sisi si, si watu wa ufalme wa mbinguni kwa kuwa suala la kuipokea arama litakuwa ni juu ya hiari ya mtu binafsi bali jambo hili halitafanywa kwa nguvu za kulazimishwa bali kwa hayali ya moyo hata kwa watoto wetu ikiwa injili hii inapatikana katika mioyo yao basi wao nao watapokea mauaji ya kuwa dini tena kwa ujasiri mkubwa kuliko hata watu wazima hii ni kwa sababu hata wao watoto watakuwa na roho mtakatifu akikaa ndani yao kama watu wazima wanavyozidi kukili kwamba yesu ni mwokozi wao basi ikiwa roho mtakatifu anapatikana katika mioyo ya watoto basi nao pia watakili kwamba yesu ni mwokozi na mungu bibilia inatueleza kutofikili kile ambacho tukisema pale tutakapobulutwa na kupelekwa mbele ya mpinga kristo kwa kuwa roho mtakatifu haijaza mioyo yenu kwa maneno ambayo yataongea watoto wa mungu pia wanaweza kuogopa kwa kuwa bado ni wachanga kiloho na wadhaifu lakini roho mtakatifu aliye ndani yao haogopi watauawa kama wafia dini kwa nguvu ya roho mtakatifu anayekaa ndani yao kwa kuwa na wao pia ni mali ya mungu mungu atazipokea roho zao ataruhusu miili yao kuuwawa kisha atawapa dhawabu ya kutawala katika ulimwengu bora zaidi mungu atakuwa ameshajaza mioyo yao wale waliozaliwa upya tena kwa maji na kwa roho kwa maneno yake ili wayaongee kwa kuwa ni roho zilizobaguliwa na kupokelewa na mungu ndizo ziliwezazo kuuawa kwama wafia dini basi mungu ataiandaa imani yao kwa ajili ya jina lake kutokana na ukweli kwamba roho mtakatifu anakaa katika mioyo yetu kwa sababu tumeamini katika injili ya maji na roho basi sisi sote tutapokea thawabu ya ufalume wa milenia na utukufu wa mbingu na nchi mpya katika nyakati za mwisho sisi sote tunapitia uzoefu wa ujazo wa roho mtakatifu katika mioyo yetu kwa kuwa tumejaliwa kuwa wafia dini basi wakati tutakapouawa na kuwa wafia dini kwa mujibu wa mpango wa mungu ni hakika kwamba sisi sote tutayapitia mauaji ya kuwa wafia dini hali tukisifu tukimwabudu na kumtukuza yeye katika uwepo wake kwa kuwa tunamwamini mungu basi tunamfuata yeye kwa imani yetu tu ambayo inasema amen kwa kuwa tunafahamu kwamba tutauawa kuwa wafia dini basi kuzifanya roho zetu kuwa safi sana kuuawa na kuwa wafia dini ambao ni mapenzi ya mungu kwetu sisi ni kupokea baraka kubwa na kiasi kutukuzwa ki zaidi kwa kuwa watakatifu wana tumaini la kuishi milele katika mbingu na nchi mpya basi watapambana dhidi ya mpinga kristo na kisha kuilinda imani ya maji na roho kila mioyo ya watu mwisho wakati wa dhiki kuu watakatifu wote hali wakimtambua yesu kristo kuwa ni mungu wao wa huku wakiamini katika uokovu mkamilifu ambao wamewapatia basi watayapokea mauaji ya kuwa wafia dini mbele za mungu ninamshukuru bwana ambaye ametupatia baraka hii ya kuwa wafia dini mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr missioncom