ni ni miwili na manabii wawili akina nani ya wa wa hadi nikapewa mwanzi kama fimbo na mmoja akaniambia inuka ukalipime hekalu la mungu na madhabahu na hao wasujuduo humo na behewa iliyo nje ya hekalu uiache nje wala usiipime kwa maana mataifa wamepewa hiyo nao wataukanyaga mji mtakatifu miezi4robamiwili nami nitawaruhusu mashahidi wangu wawili wao watatoa unabii siku elfu na mia mbili na sitini hali wamevikwa magunia hao ndio lile mizaituni miwili na vile vinala viwili visimamavyo mbele za bwana wa nchi na mtu akitaka kuwadhulu moto kutoka katika vinywa vyao na kuwala adui zao na mtu akitaka kuwadhulu hivyo ndivyo impasavyo kuuawa hao wana amri ya kuzifungua mbingu ili mvua isinyeshe katika siku arobaini wa wao nao wana amri juu ya maji kuyageuza kuwa damu na kuipiga nchi kwa kila pigo kila atakapo hata atakapomuuliza ushuhuda wao yule mnyama tokae katika kuzimu afanya vita nao naye atawashinda kwa kuuawa na mizoga yao itakuwa katika njia ya miji ule mkuu uitwao kwa jinsi ya roho sodoma na misili tena ni sapo bwana wao aliposulubiwa na watu wa hao jamaa na kabila na lugha na taifa watatazama mizoga yao siku tatu au nusu wala hawaiache mizoga yao kuwekwa kabulini nao wakaao juu ya nchi wafurahi juu ya hao na kushangilia nao watapeleka zawadi wao kwa wao kwa kuwa wa manabii hao wawili waliwatesa wao wakaao juu ya nchi na baada ya siku hizo tatu unusu roho ya uharibifu itokayo kwa mungu ikawaingia wakasimama juu ya miguu yao na hofu kuu Ika ikawaangukia watu waliotazama wakasikia sauti kuu kutoka mbinguni ikiwaambia pandeni hata huku mkawapanda miguuni katika wingu adui zao wakawatazama na katika saa ile palikuwa na tetemeko kuu la nchi na sehemu ya kumi ya mji ikaanguka wanadamu7 wakauwawa katika tetemeko lile na waliosalia wakangia katika hofu wakamtukuza mungu wa mbinguni ole wa pili umekwisha pita tazama ole watatu unakuja upesi malaika wa saba akapiga bara gumu pakawa na sauti kuu katika mbingu zikisema ufalume wa dunia umekwisha kuwa ufalume wa bwana wetu na wakristo wake naye hatamiliki kata ka milele na milele na wale wazee ishilini na nne waketio mbele ya mungu katika viti vya enzi vyao wakaanguka kifudifudi wakamsujudia mungu wakisema tunakushukuru wewe bwana mungu mwenyezi uliyeko na uliyekuwako kwa sababu umeutoa uweza wako ulio mkuu wa kumiliki na mataifa walisikiliza hasila yako yake ikaja wakakati ukaja kuhukumiwa walikufa na wkuwapa dhawabu yao watumwa wako manabii na watakatifu nao waliowachao jina lako wadogo kwa wakubwa na kwa waharibu wao waiharibiwo nchi kisha hekalu la mungu lililoko mbinguni likafunguliwa na sanduku la agano lake likaonekana ndani ya hekalu lake kukawa na umeme na sauti na radi na, na, na tetemeko la nchi na mvua ya mawe nyingi sana neno la ufunuo sula ya kumi na moja lina muhimu sana kwetu ni muhimu kama lilivyo neno lote la mungu ili mungu aweza kuuangamiza ulimwengu basi kuna kazi moja ya muhimu sana ambayo yanapaswa kuifanya mapema na hii ni kuwavuna watu waisraeli kwa ajili ya nyakati za mwisho pia mungu anayo kazi nyingine ya kuifanya kwa waisraeli na watakatifu na kazi hii ni kuwafanya washiriki katika ufufuo wa kwanza na unyakuo kwa kuwaruhusu wa uawe na kuwa wafia dini kama biblia inavyotoa maelekezo juu jumla kuhusu mambo haya basi tunapaswa kutafuta na kufahamu jinsi wokovu wa mungu wa ondoleo la dhambi ulivyotimizwa katika agano jipya maandiko yanatueleza kuwa maada hii kwa sababu kama hatujayangalia maandiko haya kwa karibu basi hakika kwamba tutajichanganya kuhusiana na watakatifu watumishi wa mungu na watu wa israeli wanaoonekana katika kitabu cha ufunuo mafafanuzi aya ya kwanza nikapewa mwanzi kama fimbo na mmoja akaniambia inuka hekalu la mungu na madhabahu na hao wasujudio humo hii inatueleza kwamba kazi ya kuwaokoa waisraeli toka katika dhambi kwa neema ya mungu sasa imepangwa ili kuanzia hili tendo la kupima lililotajwa hapa linamaanisha kwamba mungu ataingia yeye binafsi ili kuwaokoa wa watu wa israeli toka katika dhambi zao katika nyakati za mwisho katika kifungu kikuu cha sula ya kumi na moja tunapaswa kuweka mkazo wetu katika wa israeli toka katika dhambi neno hili linatueleza kwamba injili ya maji na roho inaendelea kuwa wawatu waisraeli kuanzia wakati huo na kuendelea nayo inamaanisha mwanzo wa kazi ya mungu kuwabadili waisraeli kuwa watu wa mungu waliokombolewa toka katika dhambi zao zote kwa kupitia neema ya uokovu iliyotolewa na yesu kristo mungu aliahidi ufunuo kumi na moja ili pia kutoa ondoleo la dhambi wa wawaisraeli katika nyakati za mwisho kitendo cha kupima katika aya ya kwanza na ya pili kinamaanisha ni kuwa viwango kwa vitu vyote dhumuni la mungu katika kulipima hekalu lake ni kuangalia ikiwa mioyo yao ipo tayari kupokea uokovu wako alifanya hivi kwa kuwa amekwisha panga kuwako waisraeli na ikiwa mioyo yao haipo tayari basi upimaji huo utaufanya wawe tayari ili kwa mioyo yao isimame sawasawa aya ya pili na behewa hiyo nje ya hekalu uiache nje wala usiipime kwa maana mataifa wamepewa hiyo nao watakanyaga mji mtakatifu miezi arobaini na miwili mungu alimpatia mamlaka ya kuwakanyaga mataifa kwa miaka mitatu na nusu hivyo wa mataifa wote ni lazima wapokee katika mioyo yao njili ya maji na roho ambayo ni neno la ukombozi wanapaswa kuipokea injili hii mapema ndani ya kipindi cha miaka mitatu na nusu kabla ile miaka saba ya dhiki kuu historia ya ulimwengu huu itaishi katika dhiki kuu ikipita kuelekea katika nusu nyingine hii karibu itafika wakati ambapo wamataifa na pamoja na watakatifu ambao wamekwisha okolewa toka katika dhambi zao zote watakanyagwa na shetani hivyo mataifa ni lazima wapokee ondoleo la dhambi zao na kisha waandae imani ya kufia dini mapema katika ile miaka mitatu na nusu ya kwanza katika ile miaka ya viki pia wakati huo wataupokea ukweli kwamba yesu ni mwokozi wao hapo mwisho watu wa israeli wataupokea wokovu wao toka katika dhambi zao zote wakati wa kipindi cha miaka mitatu na nusu katika ile miaka ya viki kuu tunapaswa kufahamu kwamba mungu ataruhusu ondoleo la dhambi kwa waisraeli hata wakati wa dhiki kuu aya ya tatu, nami nitawaluhusu mashahidi wangu wawili nao watatoa unabii siku elfu na ma2 na s hali wamevikwa magunia mungu atawainua mashahidi wawili katika watumishi wake kwa ajili ya watu waisraeli manabii hao wawili ambao mungu atawainua kwa ajili ya waisraeli wamepewa nguvu mara mbili kuliko zile za manabii wa kale na kwa kupitia maneno ya ushuhuda wao mungu ataanza kufanya kazi kati ya watu wa israeli ili kwamba waweze kumpokea yesu kristo kwani mwokozi wao kwa kupitia kazi za hawa wa manabii wawili waisraeli wengi watakuja kuzaliwa tena upya na kuwa watu wa mungu mungu kwa kuwawekea kuwa manabii wawili ambao atawatuma kwao waisraeli toka katika dhambi zao katika nyakati za mwisho mungu kwa kupitia manabii hawa anafanya miujiza na maajabu na hivyo atawafanya waisraeli ambao wakati huo watakuwa wakiongozwa na hawana manabii kumrudia kristo na kisha kumwamini kama mwokozi wao manabii hawa wawili waliwasilisha watu waisraeli neno la mungu wasiku 120 mia, wakati wa miaka mitatu na nusu ya kwanza katika kipindi cha dhiki kuu mungu atawaruhusu waisraeli kupata okovu ule ule ambao umewaokoa wataifa kwa kipindi cha agano jipya toka katika dhambi zao kwa kuwapatia injili ya maji na roho na kisha kuwafanya waimani ima, wa ili injili kwa imani Aya yane, hao ndio ile mizeituni miwili na vile vinala viwili visimamavyo mbele za bwana wa nchi miti miwili ya mizeituni inamaanisha ni manabii wawili wa mungu ya wa kumi. kwa upande mwingine vinala viwili vya taa vinamaanisha ni kanisa la mungu ambalo amelianzisha katika ya mataifa na kanisa ambalo ameliruhusu kwa watu wa israeli mungu amelijenga kanisa lake miongoni mwa mayahudi na kukwetu sisi wa mataifa na ataendelea kuifanya kazi yake kwa kuziokoa nafsi toka katika dhambi hadi, hadi ya mwisho kwa kupitia hili mizeitini miwili na hivi vinala viwili vya taa mungu ametueleza kwamba kama ilivyoamuliwa wanabii wake katika kipindi cha agano la kale ili kuwaokoa waisraeli toka katika dhambi zao na akatenda kwa kupitia manabii hao basi nyakati za mwisho zitakapowadia mungu atawainua manabii wawili kati ya watu wa israeli ambao watalihubiri neno lake na kisha kuwaongoza watu wa israeli kwenda kwa yesu kwa kupitia manabii hao waisraeli walishindwa kuwaamini kwa umakini watumishi wa mungu ambao wana asili ya mataifa na wa kusikiliza kile ambacho watumishi hawa wa mungu waliwaambia kwa kuwa wanafahamu kila kitu kuhusu utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na unabii wa agano la kale basi manabii wa mungu wa nyakati za mwisho wanapaswa kuinuliwa toka katika watu wa israeli waisraeli wanaelewa vizuri maandiko kiasi kuwa wanaweza kuikilili na kuinukuu torati yote hata pale wanapoikimbia hii ndiyo sababu hawaamini kamwe kile ambacho watumishi wa mungu ambao ni wa mataifa wanawaambia lakini watumishi wa mungu hali wakisikia injili ya maji na roho ambayo mimi na wewe tunaihubili sasa watainuka toka miongoni mwa waisraeli wenyewe wakati waamini katika njiri ya maji na roho watakapoinuka kati yao na kisha manabii wawili kuinuka kati yao wakiwa wameletwa na mungu na mambo yataelezea na kulihubiri neno la mungu kwa basi ni hapo tu ndipo waisraeli watakapoamini watu waisraeli wanafahamu kwamba hawa wa mashahidi wawili ni manabii waliotumwa na kuinuliwa na mungu mwenyewe ili wakuwaokoa toka katika dhambi zao katika nyakati za mwisho manabii hawa watazionyesha nguvu zao kuu kama walivyofanya watumishi wa mungu katika agano la kale ambao waisraeli wanawafahamu vizuri na kuwaamini hivyo waisraeli watayaona kwa macho yao maajabu ya kushangaza ambayo mashahidi hawa wawili watayafanya kuanzia wakati huu watu waisraeli watamrudia yesu kristo na kisha kumwamini bwana watakapomtambua yesu kristo kuwa ni mwana wa mungu na mwokozi wao kama sisi tunavyofanya basi hapo watakuwa ni imani kama yetu yaani wao pia wataokolewa kwa kuiamini injili ya maji na roho mashahidi hawa wawili watalielezea neno la mungu na kisha kuwalisha watu wa israeli kwa miaka efum mibi na sti wakati kipindi cha miaka saba cha ziki kuu kama ambavyo wewe na mimi ambao ni wa mataifa na wakati wa agano jipya vilivyotolewa kwa kuamini katika injili ya maji na roho basi mungu atawaruhusu waisraeli kuokolewa katika nyakati za mwisho kwa kuamini injili ya maji na roho kama vile aya ya nne inavyotueleza hao ndio ile mizaituni miwili na vile vinara viwili visimamavyo mbele za bwana wa nchi bibilia inawatia hawa mashahidi wawili kuwa ni mizeituni miwili mizeituni hii miwili inamaanisha ni manabii wawili wa nyakati za mwisho katika aya ya 1 imeandikwa hivi nao watakaa juu ya nchi wafurahi juu yao na kushangilia nao watapelekeana zawadi wao kwa wao kwa kuwa manabii hao wawili waliwatesa wao wakaao juu ya nchi hapa tunapaswa kulitazama neno hili kwa uangalifu juu ya hii mizeituni miwili katika kipindi cha agano la kale mizeituni ilitumika katika kutengeneza madhabahu na mimbali katika hema la mungu kwa ka kuweka wakifu kwa mafuta ya mizeituni mafuta haya ya mizeituni pia yalitumika kwa matumizi mengine kama vile kuwashia taa za hekaluni na mafuta safi tu ya mizeituni ndiyo yaliyotumika kuwashia taa za hekaluni mungu hakuruhusu mafuta mengine kutumika katika hekalu lake bali yaliwakikishia kwamba ni mafuta ya mizeituni tu ndiyo yanayotumika hivyo tunapaswa kufahamu kwamba mafuta ya mizeituni pamoja na mti wa mtini vinawakilisha watu wa israeli kuna mafafanuzi mengi kuhusiana na hii mizeituni miwili na vinala hivi viwili vya taa baadhi ya watu wanadai kwamba wao wenyewe ndio hiyo mizeituni miwili lakini mizeituni hii miwili inawakilisha wale walioitiwa mafuta katika nyakati za agano la kale mtu alieitiwa mafuta wakati alipofanya kuwa nabii mfalume au kuhani wakati alipowekewa mafuta roho mtakatifu alishusha juu yake kwa hiyo mti wa mzaituni una maana ni yesu kristo ambaye alitungwa mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu walumi sula a1mta wa 24. lakini watu wanaielewa vibaya dondoo hii hawa, vi, hawa hivyo mizaituni miwili ambayo ni mshahidi wawili wanaoitwa kati ya kifungu hiki inamaanisha ni watumishi wawili wa mungu ambao wanainua pekee katika nyakati za mwisho kwa ajili ya uokovu wa watu wa israeli hiki ndicho ambacho aya ya nne inatueleza na hivi vinala viwili vya taa vinamaanisha ni kanisa la mungu ambalo ameliluhusu kati ya mataifa na kanisa lililoluhusu kwa watu waisraeli kwa asili katika kipindi cha agano la kale waisraeli walikuwa na hili kanisa la mungu lakini kuanza katika kipindi hiki cha agano jipya waisraeli hawana tena hili kanisa la mungu kwa nini kwa sababu bado hawamtambui yesu kristo na pia ni kwa sababu hawana roho mtakatifu katika mioyo yao kwa kuwa hawajapokea injili ya maji na roho wala hawajapokea yesu kristo basi kanisa la mungu haliwezi kuwemwa ndani yao hata hivyo kabla ya mwisho wa dunia yaani wakati wa miaka mitatu na nusu ya kwanza katika ile dhiki kuu mungu ataliruhusu kanisa lake kuwa watu wa israeli pia hii ndiyo sababu bibilia inatueleza kuwa mizeituni miwili ambayo ni mashahidi wawili wa mungu bwana atalianzisha kanisa lake na kisha kuifanya kazi yake ya kuziokoa nafsi toka katika dhambi mioyoni mwa wayahudi na sisi wa mataifa kwa kupitia makanisa haya mungu atawafanya wafanye kazi hii ya kiloho ya kuziokoa nafsi toka katika dhambi hadi atakapoonekana mpinga kristo hii inamaanisha kwamba hadi atakapoonekana mpinga kristo hii inamaanisha kwamba mungu atatengeneza vyombo miongoni mwa watakatifu ambao ni washiriki wa kanisa lake ili kuwafanya waitumikie huduma yake na kuziokoa nafsi zilizopotea katika dhambi hiyo ni lazima tuitende huduma yetu iliyo sahihi kwa juhudi na katika imani aya ya tano na mtu akitaka kuwa dhulu moto hutoka katikati ya vinywa vyao na kuwala adui zao na mtu akitaka kuwa dhulu hivyo ndivyo impasavyo kuuawa mungu aliwapatia nguvu hii hawa manabii wawili ili kwamba waweze kuifanya kazi yake maalum kwa kutuonyesha kwamba yeyote atakayejaribu kuwaua hawa mashahidi wawili yeye mwenyewe ndiye atakayehudhuriwa na kwamba nguvu ya neno lake itakuwa pamoja na mashahidi hawa wawili hii yote ni ili kuwafanya watu wa israeli kutubu na kisha kumshuhudia shetani katika nyakati za mwisho kwa hiyo watu wa israeli hali wakiamini juu ya mafundisho ya hawa manabii wawili watamrudia yesu kristo hii ndiyo sababu ni kwa nini mungu ataruhusu uwepo wa hii mizeituni miwili yaani mashahidi wawili kwa waisraeli ili kwamba waweze kuokolewa toka katika dhambi zao katika nyakati za mwisho aya ya a hao wana amri ya kuzifunga mbingu ili mvua isinyeshe katika siku za unabii wao nao wanayo amri juu ya maji yageuzwe kuwa damu na kuipiga nchi kwa kila pigo kila watakapo kwa kuwa watu hawa waisraeli hawatatubu hadi pale watumishi wa mungu ambao atawainua kwa ajili yao watakapofanya matendo haya yenye nguvu basi ndiyo sababu mungu atawaruhusu hawa mashahidi wawili kutenda kazi kwa nguvu zake hawa manabii wawili sio tu kwa watakaoongoza wa waisraeli kwenda kwa yesu bali pia watawashinda maadui wa mungu kwa nguvu na kisha kutimiza kazi zote za wito wa mungu atawapatia nguvu maalum ili kwamba waweze kuihubiri neno la mungu na unabii kwa watu wa israeli na kushuhudia kwamba yesu kristo ndiye maisha yaliyesubiri kwa muda mrefu na kisha kuwafanya waisraeli waamini7 aya ya thaba. hata watakapomaliza ushuhuda wao yule mnyama tokae katika kuzimu atafanya vita nao naye atawashinda na kuwaua neno hili linatueleza kwamba mpinga kristo ataonekana hapa ulimwenguni baada ya kupitia kazi miaka mitatu na nusu katika ile miaka saba ya dhiki kuu ni wakati huu ndipo wale wote wanaomwamini yesu kristo kuwa ni mwokozi wao aliyesurubiwa watakapoinuka miongoni mwa watu wa israeli lakini wengi wao watauawa na mnyama na kuuawa wafia dini ili kuilinda imani dhidi ya mnyama ambaye ni mpinga kristo na wafuasi wake manabii wawili wa mungu pia watauawa na kuwa wafia dini mala watakapokuwa wamekamilisha wito wao kule kusema kwamba mashahidi hawa wawili watauawa na mpinga kristo ni kwa mujibu wa mapenzi ya mungu kwa nini kwa sababu mungu atataka kuwapatia thawabu kwa ajili ya wao kufia dini thababu hii ni ile ya wao ya kushiriki katika ufufuo wa kwanza kisha kuungana na bwana katika kalamu ya harusi ya mwana kondoo kurahi milele na kisha kupokea uzima wa milele ili mungu aweze wa kuwapatia watakatifu wote baraka hii basi anataka watakatifu wote wauawe na kufia dini kwa sababu ya imani yao hivyo watakatifu wote ni lazima wasiogope wala kukwepa kufia dini bali wanapaswa kuyapokea mauaji hayo ya kufia dini kwa imani na kisha kupokea thawabu iliyokubalika na mizoga yao itakuwa katika njia ya miji ule mkuu uitwao kwa jinsi ya roho sodoma na misri tena ni hapo bwana wao waliposulubiwa aya hii inatueleza kwamba mashahidi wawili wanaotoka kasakasa miongoni mwa hawa watu waisraeli watumishi wawili ambao mungu atawainua kwa ajili ya waisraeli sio kutoka kwa mataifa bali kutoka miongoni mwa watu wa israeli kwa hiyo mashahidi hawa wanauawa mahali pale, pale pale ambapo yesu alisulubiwa ukweli huu unatueleza kwa wazi kwamba mashahidi hawa wawili ni waisraeli wa hawa ni watumishi wa mungu kwa ajili ya watu wa israeli mungu atawaleta manabii wake wawili kwa watu wa israeli ambao roho ni kama vile watu wa sodoma na misri atawapatia nguvu na kisha atawafanya washuhudie kwamba yesu ni masihi ambaye waisraeli walikuwa wakimngojea ili kwamba watu wa israeli waweze kuthubutu na kumwamini yesu mpinga kristo atawaua watumishi wawili wa mungu mahali panapoitwa goligota mahali ambapo yesu alisurubiwa kwa kuwa wafuasi wa mpinga kristo wana roho chafu watawachukia hawa washindi wanaomwamini na kumshuhudia yesu hadi kifo ni kama vile askari wa kilumi walivyomsurubisha yesu na kicha kuchoma kwa mkuki ubavuni basi wale walio na roho chafu hawatamchukia yesu tu bali pia watachukia mashahidi wa mungu na kisha kuwaua na watu wao hao jamaa na kabila na rugha na taifa wataitazama mizoga yao siku tatu unusu wala hawaachi mizoga yao kwenda kabulini miongoni mwa watu wa israeli kuna watu pia ambao wanamwamini yesu kristo kuwa ni mwokozi wao hivyo baada ya kuona miili iliyokufa ni ya watumishi wawili mizeituni wawili basi watafurahi wakidhani wameshinda na ili kuonyesha hii fikla ya kushinda basi hawatafikiria hata kuwazika watumishi hao lakini ushindi wao utavunjwa vunjwa na kuwa vipande v- v- v- wakati mungu watakapofanya mashahidi wawili kufufuka na kuwa hai tena na hapo ndipo watakapomwogopa mungu wanaweza kujisifu kwa vifo vya watumishi wawili wa mungu lakini furaha hii haitadumu kwa muda mrefu maana gafla watatambua kwamba mpinga kristo hawezi kulingana na yesu kristo hivyo hali ya kukata tamaa na utupu ndivyo vitakavyowa Gubika. watu hawa walichukua neno la mungu la unabii linaloabliwa na manabii wa wawili kwa kitendo cha kujisimamia kinyume na watumishi ambao mungu aliwainua basi ni hakika kwamba wao sasa watatakiwa toka katika ma- mavuno ya mwisho ya wokovu na kisha wataishia na kuwa wafuasi wa shetani aya ya kumi nao watakao juu ya nchi wafurahi juu yao kushangilia na wapelekea na zawadi wao kwa wao kwa kuwa manabii hao wawili waliwatesa wao wakao juu ya nchi kwa kuwa watalihubiri neno la mungu la unabii basi hawa mashahidi wawili walionunuliwa kwa ajili ya wokovu wa waisraeli watakuwa ni maumivu makubwa katika shingo za wafuasi wa shetani kwa hiyo wote hao watafurahia sana baada ya kuiona vifo vya hawa mashahidi wawili na kisha watatumiana zawadi za kusifiana sisi pia tunakuwa na furaha pale tunapoona watu waliotusumbua wakitoweka mpinga kristo na wafuasi wake watachukua sana wakati mungu atakapowainua mashahidi wawili ili kulihubiri neno lake kila wakati watakapolisikia neno la mungu loho zao zitakabiliwa na masumbuko kwa hwawa watakuwa wamesumbuliwa sana kila wakati mashahidi hao wanapomzungumzia kuhusu yesu basi ndiyo maana watafurahi sana watakapowaona wamewaua wa, mpinga kristo na hii ndiyo sababu watabadilishana zawadi kama sehemu ya kupongezana1 aya ya na baada ya siku hizo tatu uu nusu roho uhai itatoka kwa mungu ikawaingia wakasimama juu ya miguu yao na hofu kuu ikawaangukia watu waliowatazama hata hivyo mungu atawafanya mashahidi wawili kushiriki katika ufufuo wa kwanza hili neno la ushahidi kwamba watakatifu ambao wameuawa na kuwa wafia dini ili kuilinda imani yao baada ya kuwa wameokolewa toka katika dhambi kwa kuliamini neno la uokovu lililoletwa na bwana watashiriki katika ufufuo wa kwanza kule kusema kwamba roho ya uhai ikawaingia baada ya siku tatu na nusu kunatueleza kwamba bwana ataruhusu ufunguo wa, wa muda mfupi kama vile yeye alivyofufuka toka katika kifo cha mwili kule kusema kwamba mungu amewaruhusu watakatifu kuwa ni imani hii ya ufufuo wa kwanza inamaanisha kwamba watakatifu wenyewe imani hiyo ni baraka kubwa ya mungu lakini kwa wenye dhambi wote ufufuo huo utawaletea hofu kuu na kufa moyo ufufuo wa kwanza wa watakatifu ni ahadi ya mungu na thawabu yake kwa ajili ya imani yao aya ya wakasikia sauti kuu kutoka mbinguni ikiwaambia pandeni hata padihatau wakapanda mbinguni katika wingu adui zao wakiwatazamia hii neno linaeleza juu ya ufunuo na unyakuo wa watakatifu baada ya kuliamini neno la bwana la unabii basi wale waliokolewa toka katika dhambi zao zote watakuwa na la kufanya zaidi ya kuuawa na kufia dini ili kulinda imani yao aya hii inatuonyesha kwamba bwana atawafufua watakatifu wote na kisha kuwanyakuwa wakati na watumishi wa mungu waliouawa na kuwa wafiya dini kwa sababu ya utii wa mungu watabalikiwa kwa kuinuliwa kwenda ngani unyakuo kwa sababu ya imani yao katika bwana hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumshukulu bwana kwa kutupatia ufufuo wetu pamoja na unyakuo kwa uthawabu ya kuuwawa na kufiya dini baada ya kuokolewa kwa kuamini katika ondoleo la dhambi ambalo bwana ametupatia mungu baba anatuluhusu ufufuo na unyakuo kwa wale wote wanaosimama kinyume na mpinga kristo na kisha kuuawa kama wafia dini kwa kuamini injili ya maji na roho iliyotolewa na yesu kristo tunapaswa kuamini ukweli huu ufufuo wa watakatifu na unyakuo baraka ambazo zinatoka katika uokovu wao kwa kuwapitia imani yao katika injiri ya maji na roho iliyoletwa na mungu shetani na wafuasi wake wa nyakati za mwisho watafanya jitihada zote ili waweze kutoweka angani kama mvuke mala watakapowaona watakatifu ambao waliwatesa na kuwaua wakifufuliwa na kunyakuliwa mungu atawafufua na kuwanyakua watakatifu waliouwawa kuwa wafia dini lakini atawaangamiza wale ambao watakuwa bado wapo duniani kwa kuwamiminia mapigo ya mabakuli saba baada ya kazi hii kukamilika kwa haraka bwana atakuja hapa duniani pamoja na watakatifu na kisha anawaalika wenye haki katika kalamu ya halusi ya kristo bwana wetu ataifanya kalamu hii kudumu kwa miaka elfu moja baada ya kuishi katika hii milenium mungu atamruhusu shetani kuibuka toka katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho kwa muda mfupi na kisha kupigana na mungu na watakatifu wake lakini hatimaye bwana atamwangamiza shetani na wafuasi wake na kisha kuwahukumu kutupwa katika moto wa milele hata hivyo wenye haki wataingia katika ufalume wa bwana wa mbinguni na kuishi kuishi naye milele aya ya 1 na katika saa ile palikuwa na tetemeko kuu la nchi na sehemu ya kumi ya mji ikaanguka wanadamu eu 7ab katika tetemeko lile na waliosalia wakaangukiwa na hofu wakamtukuza mungu wa mbinguni baada ya kuuawa na kufia dini ufufuo na unyakuo wa manabii wawili ambao mungu atainua kwa ajili ya wokovu wa waisraeli mungu atawaruhusu malaika zake kuyamimina kwa huru mapigo ya mabakuli saba kwa, kwa katika dunia wale watakaokuwa wamebakia katika dunia hii baada ya watakatifu kunyakuliwa watayapokea mapigo haya ya mabakuli saba kama thawabu yao ni hapo tu ndipo watakapogubikwa na hofu na kisha kumpatia mungu tukufu lakini jambo hili litakuwa ni maana yoyote kwao kwa kuwa jambo hili halitakuwa ni tendo la imani ya kweli katika upendo wa mungu wakati ulimwengu huu ukiangamia wenye haki watakuwa mbinguni watakuwa mbingu yao ya milele ufufuo wa milele na baraka za milele Kal- lakini wenye dhambi watakuwa wakingojea na mateso ya moto wa milele huko kuzimu ii ndiyo sababu kila mtu anapaswa kupokea ondoleo la dhambi zake kwa kuamini katika injili ya maji na roho na kwa kuwa vale waliokwisha kukombolewa toka katika dhambi zao wanaamini juu ya ulumwengu mpya ambao mungu aliwaahidia basi ndiyo maana wanaihubiri injili ya maji na roho kwa kila mtu aya ya kumi na nne ole wapili umekwisha pita tazama ole watatu unakuja upesi ole watatu toka kwa mungu utawangojea watu wote wa mataifa na waisraeli isipokuwa wale walioshiriki katika ufufuo wa, wao na unyakuo kwa kuokolewa na kisha kuuwawa kama wafiadini pigo linaloonekana na malaika kupitia talumbeta la sita ambalo linadumu hadi hadi kupigwa kwa talumbeta la saba ambalo linaleta mwanzo wa mapigano ya makabuli ma, mabakuli saba linaitwa niole wa pili mapigo ya matalumbeta saba yamegawanyika katika vipindi vitatu kipindi cha mwanzo cha kati na cha mwisho mapigo ya, ya kiasili na kuuawa kwa watakatifu kama fi, wafia dini na mpinga kristo kuna jumuisha katika ole ya tatu na mabakuli ya, ya gadhabu ya mungu ambayo yanamiminwa kwa wenye dhambi watakaokuwa wamesahalia hapa duniani aaka malaika akapiga galagumu pakawa na sauti kuu katika mbingu zikisema ufalume wa dunia umekwisha kuwa ufalme wa bwana wetu na wakristo wake naye atamiliki hata milele na milele hii sentesi inayosema pakawa na sauti kuu katika mbingu inatuonyesha kwamba watakatifu na watumishi ambao wameokolewa toka katika dhambi zao zote watakuwa tayari wapo mbinguni wakati ya mapigo ya mabakuli saba watakapokuwa yakianza hapa ulimwenguni kwa hiyo wakati huo watu wa mungu watakaoonekana tena hapa ulimwenguni tunapaswa kutambua jambo hili ufalume wa dunia umekwisha kuwa ufalume wa bwana wetu na wakristo wake naye atamiliki hata milele na milele wakati huo watakatifu watamsifu bwana mbinguni lakini baada ya mapigo ya mabakuli saba kumwami, kumwagwa basi watakatifu hao watashuka katika ulimwengu utakaokuwa umefanywa upya na bwana na kisha watatawala pamoja naye kwa miaka elfu moja hapa ulimwenguni kisha ataufuatia kwa bwana na watakatifu kutawala milele katika mbingu na nchi mpya bwana wetu ametuokoa sisi kama watumishi wake badala ya kuutawala kama mfalume ili kutukomboa toka katika dhambi zetu bwana amewapatia neema yale wanayoyafanya wote wanaoamini katika injili ya maji na roho kama uokovu wao kwa wana wa mungu wakuwa bwana wetu ni mfalume wetu wa milele basi atatufanya sisi watu wake kutawala milele haleluya mshukuruni bwana aya ya kumi nasita na wale wazee ishirini na nne waketio mbele za mungu katika viti vya enzi vyao wakaanguka kifudifudi wakamsujudia mungu mungu anastahili kupokea utukufu wote ni dhahili kama kwa wale ambao wameokolewa toka katika dhambi zao kuanguka na kusujudu na kumsifu bwana bwana wetu ambaye amefanyika kazi hizi zote ili kuwaokoa wenye dhambi anastahili kupokea sifa na kuabudiwa toka kwa watakatifu wote na uumbaji wote milele na milele aya ya kumi na saba wanasema tunamshukuru wewe bwana mungu mwenyezi uliyeko na utaekuwako kwa sababu umetutwaa uweze wako ili mkuu na kumiliki ili aweze kutawala milele pamoja na watu wake bwana wetu atamshinda shetani na kupokea nguvu kuu toka kwa mungu baba kwa hiyo bwana atatawala milele kwa anastahili kufanya hivyo ninampata bwana utukufu hii ni kwa sababu bwana ndiye aliyezifanya mbingu zote za ulimwengu kutoweka na ni yeye ndiye aliyewaokoa wa watu wote wanaoamini wa katika injili ya maji na roho na ni yeye ndiye aliye maadui zake kwa sababu hiyo anastahili kupokea nguvu kuu na kisha kutawala milele kwa hiyo wale wote wanaotambua kuwa mungu watavikwa utukufu wa kumsifu mungu milele pamoja na nguvu kuu na upendo wa bwana aya ya kumi na nane na mataifa walikasilika hasila yake nayo na ikajaa na wakati akija na kukuhukumiwa waliokufa na wakuwapa thawabu yao watumwa wako manabii na watakatifu na hao walioachwa jina lako wadogo kwa wakubwa na kuwaharibu ao waiharibuo nchi sambamba na kumiminwa kwa mapigo ya mabakuli saba kutaambatana na maangamizi ya mwili kwa wale wote ambao watabaki kiloho kuwa wa mataifa neno hili linatueleza kwamba wakati huo kutakuwa na wakati mgumu kumhukumu kila mtu huku yeye akiwa hakimua wa, na wawote naye atawapa thawabu watumishi wake na manabii watakaotifu na wale wote wanaoheshimu yeyea kwa kisha atawaangamiza wale wote wanaosimama kinyume na kutoheshimu mapenzi yake bwana ataileta hukumu ya gadhabu yake juu ya wale wasiotubu ukuu wake lakini utawaruhusu lakini kutukuzwa pamoja naye hii inamaanisha kwamba bwana amefanya kuwa hakimu wawote wema kwa waovu wakati bwana atakapoketi katika kiti chake cha enzi kama mfalume wa wale waliozaliwa tena upya na kisha kumuhukumu kila mtu basi wewe na dhambi wote na haki na hapa ulimwenguni watapokea hukumu yao ya haki wakati huo kama maamzi ya hukumu yake bwana atawapatia watakatifu mbingu na uzima wa milele lakini atawapatia wenye dhambi maangamizi ya milele na adhabu ya kuzimu ukuu wa yesu kristo na baraka kwa watu wake ya kutawala itaendelea milele wakati huu ulimwengu wa kwanza utafika ukomo na hivyo ulimwengu wa pili ambao ni ufalume wa kristo utaanzaaa a kisha hekalu la mungu lililopo mbinguni likafunguliwa na sanduku la agano lake likaonekana ndani ya hekalu lake kukawa na umeme na sauti na radi na tetemeko la nchi na mvua ya mawe nyingi sana mungu atawaruhusw watakatifu wake ambao ni wenye haki kupata baraka za kuishi katika hekalu lake mambo haya yote yatatimizwa kwa mujibu wa neno la mungu la ahadi kwa mwanadamu kati ya yesu kristo ufalume wa mungu unaanza na neno la mungu la unabii kisha unakamilishwa kwa utukufu wa unabii huu ahadi zote za mungu kuanza ufunuo hadi unyakuo wa watakatifu hadi kushiriki kwao katika kalamu ya harusi ya mwanakondoo pamoja na yesu kristo pamoja na baraka yao ya kutawala milele kama wafalume zitagawanywa zita, zita sawasawa kwa watu wa israeli na kwa wanataifa pia mungu anachukulia wokovu wa waisraeli katika nyakati za mwisho na ule wokovu wetu kuwa ni mmoja anatufanya sisi sote kuuawa na kuifia dini wakati huo anaturuhusu kuishiriki ufufuo mmoja na baadaye unyakuo ule, ule na atatuvusha sote utukufu ule ule neno litatueleza pamoja na kuwa waisraeli na sisi wa mataifa ni watu wawili tofauti kati ya mwili ukweli ni kuwa kiloho sisi ni watu wamoja wa mungu watu wengi wanadai na kuamini kwamba waliozaliwa tena upya watanyakuliwa kabla ya dhiki kuu ya miaka saba haijaja lakini ukweli huo sio tukiongea kibibilia watu wataendelea kuisikia injili ya kweli na kisha kuokolewa lakini ile miaka mitatu na nusu ya kwanza kati ya ile miaka saba ya dhiki kuu kisha mpinga kristo atatokea watakatifu watauawa na kufia dini na baadaye ya ufufuo wa nyakulio utafuata kalamu ya harusi ya mwana kondoo na kisha wataruhusu watakatifu kutawala pamoja naye kwa miaka elfu moja watakatifu wanapaswa kuwa na ufahamu sahihi juu ya muda wao kuuawa na kufia dini na juu ya ufunuo wa unyakuo pasipo kuufahamu wakati huu basi ni hakika kwamba wataendelea kushangaa hali wakiwa wamekanganyikiwa na hakisha kufa kiroho kwa sababu ya mkanganyiko huo wale walio na ufahamu sahihi wamajaliwa na mungu juu ya nyakati za mwisho wanaotumainia ufufuo na unyakuo wao na wataendelea kuitumainia injili kwa juhudi wale wanaofahamu kwa hakuna tumaini katika dunia hii wanapaswa kuwa na tumaini lile lile la wale wanaozaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho pia ni vizuri vifahamike kwamba watakatifu wanauawa na kuifia dini kwa sababu ya kuliamini neno la mungu ni kweli kwamba imani inayoweza kupambana nyakati hii sasa katika nyakati hizi kwa kweli wakati umekaribia na mapigo ya kutisha na dhiki kushuka juu ya ulimwengu mzima na kwa mapango, mpango kristo hutokea sasa wakati wako wa kuamka toka katika usingizi tunapaswa kuzingatia kwamba tunapaswa kuyapitia mateso yote ya ile dhiki kuu ni muhimu tuamini juu ya kurudi kwa kristo na juu ya ufufuo wa, wa, wa, wa unyakuo na juu ya ushirika wetu katika kalamu ya harusi ya mwanakondoo pamoja na kristo ili tuweze kuwa na imani sahihi katika kipindi hiki basi ni lazima tuingie katika sanduku la injili ya maji na roho ninatumaini na kuomba kwamba kwa kufahamu kipindi hiki basi utakuwa na imani ambayo inahitajika sana na ambayo ni sahihi kabisa kwa wakati huu mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya dot o allergy