Na ufunuo sula ya kumi na nne mstari wa kwanza hadi mstari wa ishirini kisha nikaona na natazama huyu mwana kondoo amesimama juu ya mlima sayuni na watu mia na arobaini na nne elufu pamoja naye wenye jina lake na jina la baba yake limeandikwa katika vipaji vya nyuso zao nami na nikasikia sauti kutoka mbinguni kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi kuu na hiyo sauti iliyosikika likuwa ni kama sauti yawapiga vinubi wakivipiga vinubi vyawo na kuimba wimbo mpya mbele ya kile kiti cha enzi hapana mtu aliye weza kujifunza wimbo ule ila wale miya na alobaini na nne elufu waliwonunuliwa katika nchi hawa ndiyo wasiyotiwa unajisi pamoja na wanawake wa maana ni baikila hawa ndiyo wamfuatawo mwana kondo katika ayendako hawa wamenunuliwa katika wanadamu malimbuko kwa mungu na kwa mwana kondoo na takita vinywa vyao hakutaonekana uongo maana hawana waa kisha nikaona malaika mwingine akiluka katikati ya mbingu mwenye injili ya milele awahubilie hawo wakaao juu ya nchi na kila taifa na kila kabila na lugha na jamaa akisema kwa sauti kuu mcheni mungu na mtukuzeni kwa maana sasa ya hukumu yake imekuja msijijdieni yeye asiyefanya mbingu na nchi na nahabahali na chemichemi za maji kisha mwingine malaika wa pili akafuata akisema umeanguka umeanguka babeli mji ulio mkubwa maana ndiyo uliowanywesha mataifa yote mvinyo ya kadhabu ya ushasherati wake na mwingine maraika watatu akawafuatia akisema kwa sauti kuu mtu awayo yyote asimsujudie huyo mnyama na sanamu yake na kuipokea chapa katika kipaji cha uso wake au katika mkono wake yeye naye atakunywa katika mvinyo ya gadhabu ya mungu aliyetengeneza pasipo kuchanganywa maji katika kikombe cha hasila yake naye atateswa kwa moto na kiberiti mbele ya malaika watakatifu na mbele za mwana-kondoo na moshi wa maumivu yao hupanda juu kama vile milele na milele wala hawana laha mchana wala usiku awo wamsujudio huyo mnyama na sanamu yake na kila apokeaye chapa ya jina lake hapa ndipo penye subila ya watakatifu hao wazishikao amri za mungu na imani ya yesu nikawasikia sauti kutoka mbinguni ikisema andika heli wafuwafwao katika bwana tangu sasa namwasema roho wapate kupumzika baada ya tabu zao kwa kuwa matendo yao yawafuata nao kisha nikaona wengi, upe, na tazama wengi jiweupe na juu ya mwingu hilo ameketi mmoja mfano wa mwana mwanaadamu mwenye taji ya dhahabu juu ya kichwa chake na katika mkono wake muundu mkali na malaika mwingine akatoka katika hekalu akimlilia kwa sauti kuu yeye aliyekuwa ameketi juu ya lile wingu tia muundu wako ukavune kwa kuwa sasa mavuno imekuja kwa kuwa mavuno ya nchi yamekomaa na yeye aliyeketi juu ya wingu akautupa muundu wake juu ya nchi nchi ikavunwa kisha malaika wa mwingine akatoka lile hekalu liloko mbinguni yeye naye ana mundu mkali na malaika mwingine akatoka katika ile madhabahu yule mwenye mamlaka juu ya moto naye akamamlia kwa sauti kuu yule mwenye mundu ule mkali akisema tiya mundu wako mkali ukachume vichala vya madhabibu na nchi mahala zabibu zake zimeiva sana malaika yule akautupa mundu wake hata nchi ikachumwa mizabibu wa nchi akazitupa zabibu katika shinikizo lile kubwa la adabu ya mungu katika shinikizo hilo kubwa la ghadhabu ya mungu shinikizo lile likakanyagwa nje ya mji damu ikatoka katika shinikizo mpaka kwenye hatamu ya farasi kama mwendo wa maili mia bi mafafanuzi aya ya kwanza kisha nikaona na tazama huyo mwana kondoo amesimama juu ya mlima wa sayuni na watu mia arobaini na nne elfu pamoja naye wenye jina lake na jina baba yake limeandikwa katika vipaji vya nyuso zao hii ili kuhusiana na watakatifu waliozaliwa tena upya ambao walifufuliwa na kunyakuliwa baada ya kuoa kama wafia dini na mpinga kristo wapo wakimsifu bwana mbinguni watakatifu waliouawa na mpinga kristo kama wafia dini na watakatifu waliokufa hapo kabla watakuwa mbinguni huku wakimsifu bwana kwa wimbo mpya katika aya ya nne tunaona kwamba watu lakimona abaelfu waliimba wimbo huu mpya sasa unaweza kushangaa kwamba watakatifu wanawezaje kuwa ni hao watu 144 laki lakini namba 14 inamaanisha kwamba mambo yote yamebadilika matayo sula ya kwanza mstari wa17 tunapaswa kutambua kwamba baada ya mauaji ya wafia dini na kuonyakuliwa kwa watakatifu bwana atabadilisha ulimwengu huu wa sasa kuwa katika ulimwengu mpya badala ya ulimwengu huu bwana wetu ataujenga ulimwengu mpya ambao ataishi ndani yake pamoja na watu wake haya ni mapenzi ya muumba wale wanaomsifu bwana mbinguni ni wale ambao wamefanyika kuwa watakatifu kwa kuamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa kwa kristo wakati ilipokuwa hapa duniani kwa hiyo katika vipaji vya nyuso zao wameandikwa machina ya mwana kondoo na mungu baba kwa kuwa sasa wao ni mali ya kristo aya ya pili nami nikasikia sauti kutoka mbinguni kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi kuu na hii sauti niliyoisikia ilikuwa kama sauti ya wapiga vinubi wavipiga vinubi vyao watakatifu wanaoonekana mbinguni ni wale ambao waliuwawa kama wafiya dini ili kuulinda wokovu wao ulioletwa na bwana na pia katika kulinda imani yao kwamba bwana ndiye mungu wao nao ambao walifufuliwa baadaye kwa kuwa mihili yao ilifufuliwa na walinyakuliwa kwa nguvu za bwana basi ndiyo maana wanamsifu bwana wakiwa mbinguni kwa ajili ya uokovu wake na baraka yake na kuwatia mamlaka sauti ya sifa zao ni nzuri kama sauti ya maji mengi yanayotililika na ni kuu kama vile ngulumo wote wameokolewa milele toka katika dhambi zao zote kwa kupitia ukombozi wa dhambi zao kwa kuamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana wakati alipokuwa hapa duniani aya ya tatu na kuiimba wimbo mpya mbele za kile kiti cha enzi na mbele ya wale wenye uhai wanne na wale wazee na mtu aliyeweza kujifunza wimbo ule ila wale aabai na, na wale elfu walionunuliwa katika nchi watu laki lakimoja na elu 4obaanne inamaanisha kuwa ni watakatifu walionyakuliwa katika bibilia namba kumi na nne inamaanisha ni mabadiliko mapya wale wanaoweza kumsifu bwana kwa wimbo mpya mbinguni wale ambao wamebadilishwa na kutengenezwa wakati walipokuwa hapo duniani kwa kupokea ondoleo la dhambi na kuishi kuzaliwa tena upya kwa kuwa kupitia imani yao katika injili ya maji na roho hii ndiyo sababu bwana anasema hapa kwamba kulikuwa na watu Laki moja na elfu. nje ya hao hakuna hata mmoja anayeweza kumsifu bwana kwa baraka yake ya ukombozi kwa kupitia injili ya maji na roho hivyo bwana wetu amesafisha na wale ambao dhambi zao zimeshasamehewa kwa kuamini katika injili ya maji na roho na ambao wamepokea roho mtakatifu kama karama yao aya ya nne hawa ndiyo waliosisitiwa mnafisi pamoja na wanawake maana ni baikila hawa ndio wafuatao mwana kondoo kila endako hawa wamenunuliwa katika wanadamu malimbuko kwa mungu na kwa mwana kondoo watakatifu ndio wale ambao hawajaitia unajisi ya yao kwa nguvu yao yote ile ya kiulimwengu au dini ya kiulimwengu kuna watu wengi katika ulimwengu huu ambao wanabadilika imani zao kiurahisi lakini kwa wale waliofanyika kuwa watakatifu kwa kuamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani na kwa sababu hiyo kupokea ondoleo la dhambi zao basi watu hao imani zao haziwezi kubadilishwa kamwe na kitu chochote katika ulimwengu huu watakatifu wanaopaa kwenda mbinguni ni kumsifu bwana ndio wale ambao wameishikilia na kuitunza injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana na kisha wakazilinda imani zao pasipo kubadilika kwa hiyo wale wanaoweza kumsifu bwana katika ulimwengu wa mbingu ni wale ambao wameanyakuliwa na bwana kwa sababu ya imani yao katika injili ya maji na roho katikati ya aya ya nne imeandikwa hivi hawa ndio wamfuatao mwana kondoo kila aendako unapaswa kukumbuka kwamba wale waliosafishwa dhambi zao zote mara moja kwa kupitia imani yao katika injili ya maji na roho wanapaswa kumfuata bwana popote anapowaongoza kwenda wanapaswa kuifanya hivi baada ya kuwa wamezaliwa tena upya kwa kupitia wamepokea ondoleo la dhambi zao basi ndani ya mioyo yao unapatikana utayari wa kumfuata bwana kwa furaha popote anapowaongoza kwenda hivyo katika nyakati za mwisho watakuwa wakimsifu bwana mbinguni watafanya hivyo baada ya kuwa wameuawa kama wafiya dini na mpinga kristo kwa sababu ya imani yao na kisha wakafufuliwa kwa kuyanyakuliwa na bwana pia imeandikwa hivi hawa wamemnunuliwa katika wanadamu malimbuko kwa mungu na kwa mwana kondoo kati ya watu wengi sana wanaoishi katika ulimwengu huu ni wachache sana ambao wameokolewa toka katika dhambi zao zote kwa kuamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana hii ndiyo sababu katika yeremia sula ya tatu mstali wa kumi na nne bwana wetu anasema kwamba nami na nitatwaa mtu mmoja na mji mmoja na wawili na jamaa mmoja nami nitawaleta hata sayuni wale waliokutana na injili ya maji na roho na kupokea ondoleo la dhambi zao ni wachache kiasi hiki kwa kuwa watu hao ni mali ya mwana kondoo basi hawo watakuwa wa kwanza kupokea marimbuko ya ufufuo ambao wamenyakuliwa kwa nguvu na bwana ambayo wanamsifu kristo milele yote hayo yatakuwa kama yalivyoahidiwa na bwana na hata duniani hapo ndipo wale wanaofuata bwana mali popote ambapo wanaongozwa kwenda mambo haya yote ni kwa neema na mamlaka ya mungu aya ya tano na katika vinywa vyao hakutatokana na uongo maana hawana mawaa wale waliozaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho wanaweza kuihubiri injili hii ya kweli kwa vinywa vyao ingawa kuna watu wengi siku hizi ambao wanaihubiri injili hii kwa njia zao binafsi ukweli ni kwamba ni wachache sana sana kati yao ambao ndio wanaoihubiri injili ya kweli ya maji na roho wale wanaoihubiri damu ya yesu tu msalabani na kuwaihubili injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana kwa nini kwa kuwa hakuna injili nyingine zaidi ya injili ya maji na roho ambayo ndiyo injili ya kweli ya bibilia kwa kuwa dhambi zote za katika mioyo yetu wenye haki zimechukuliwa mbali na neno la injili ya kweli basi watu hao wanaweza kuihubili injili hii kwa vinywa vyao kwa ushawishi mkamilifu aya hadi ya saba. kisha nikaona malaika mwingine akiluka kati ya kiluka, mbingu mwenye injili ya milele awahubili hawo walio katika juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaa akasema kwa sauti kuu mcheni mungu na mtukuzeni kwa maana saa ya hukumu yake imekuja msujudieni yeye azifanyaye mbingu na nchi na bahari na chemichemi za maji watakatifu waliozaliwa tena upya wanapaswa kuendelea kuitangaza injili ya maji na roho hapa duniani hivyo kazi hii ikuhubiri injili ya maji na roho ni lazima iendelee hapa duniani hadi siku ile watakatifu watakaponyakuliwa watakapo ni wale tu wanaoamini katika injili ya maji na roho ndio watakaouawa na mpinga kristo na kufia dini ili kulinda imani yao na ni mpinga kristo na kufia dini ili kulinda imani yao na ni hao tu ndio watakaoinuliwa kwenda katika ufalume wa mbinguni kila mtu anapaswa kumwongopa mungu kuamini katika injili ya maji na roho na kama kalama yao ikiwa wakristo wa leo hawawezi kuiamini injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana na katika shukulani basi imani yao katika yesu ilikuwa ni tupu tu yeye aliyeumba ulimwengu wote na vitu vyote vilivyomo si mwingine bali ni yesu kristo kwa hiyo wanadamu ni lazima wamtambue yesu kristo kuwa ni mungu wao aliyeumba na kuwapa wokovu wao kwa msamaha wa dhambi zao na hivyo wanapaswa kumwabudu mungu vilivyo hii ni kwa sababu vitu vyote viliumbwa kwa mikono yake na vikamilishwa watu wote wanaweza kusamehewa dhambi zao zote na kisha kupokea baraka ya kuwa na roho mtakatifu kwa kuamini katika injili ya maji na roho mioyoni mwao ulimwengu huu ni lazima ujiandae kupokea hukumu ambayo yesu kristo ataitoa kuwa wake wanaosimama kinyume na mungu hivyo ni lazima tuiandae imani yetu kwamba hivi punde tutanyakuliwa na bwana hii ni kwa sababu siku ya hukumu ya bwana inakaribia njia ya kujiandaa kwa ajili ya unyakuo ni kwa kuamini katika neno la injili ya maji na roho itolewayo na bwana kwa nini ni kwa sababu watu wanaweza kupokea roho mtakatifu kwa kuamini katika injili ya bwana ya maji na roho na siku ya mwisho watapowadia watavikwa utukufu na kuinuliwa angani na bwana katika unyakuo wake hivyo wenye dhambi wote ni lazima umwamini yesu kristo kuwa ni mungu wa uumbaji na wokovu mara moja na kila kimwabudu mungu ipasavyo wanapaswa kuikubali injili ya maji na roho katika mioyo yao na hivyo kupokea neema ya ukombozi wake na roho mtakatifu kama karama wanaomwabudu mungu wanapokea katika mioyo yao injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana na hawaikatai kwa kuwa hivi ndivyo wanavyoweza kumwabudu mungu aya ya nane. kisha mwingine malaika wa pili akafuata akisema umeanguka umeanguka babeli mji ule ulio mkubwa maana ndiyo ulionywesha mataifa yote mvinyo ya ghadhabu ya uwasherati wake ulimwengu huu utatoweka kwa hukumu ya yesu kristo yeye yakutisha kwa kuwa dini za ulimwengu huu kimsingi zimejazwa katika mafundisho ya uwongo basi ndiyo maana ulimwengu huu unatangamizwa kwa mungu dini hizi za ulimwengu zimewafanya watu kuufuata ulimwengu kuliko kumfwata mungu mwenyezi na zimewatumiya watu kama vyombo vya kusimamiya kinyume na mungu ivyo ulimwengu huu utaangamizwa kwa sababu watu wake wamemwacha mungu na wamezitazamia hizo dini za ulimwengu kule kusema kwamba watu wamefuata dini za ulimwengu maana yake ni kwamba wameifuata miungu ya uongo ambayo ni washelati hivyo mungu atauangamiza ulimwengu huu kwa gadhabu yake kila kitu katika ulimwengu huu na dini zake zote za uongo vitaangushwa na mungu na vitakunywa mvinyo ya gadhabu ya mungu kwa hiyo wale wanaosimama kinyume na mungu pamoja na mashetani ambayo yanaishi kama mvinyo nyoyaji iliyojiunga na dini za ulimwengu itaangushwa yote chini kwa mapigo ya mungu na kisha watatupwa kuzimu milele aya ya tisa na yakumi na mwingine malaika watatu akawafu, akawafuata akisema kwa sauti kuu mtu awaye yote akimsujudu huyo mnyama na sadamu yake na kuipokea chapa katika kipaji cha uso wake au katika mkono wake yeye naye atakunywa katika mvinyo ya gadhabu ya mungu iliyotengenezwa pasipo kuchanganywa na maji katika kikombe cha hasila yake naye atateswa kwa moto na kibeliti mbele ya malaika watakatifu na mbele za mwana kondoo hapa mungu anamwonya mtu huku akisema kwamba ikiwa mtu yoyote atamwabudu mnyama na sanamu yake au akiwa akapokea arama yake katika mkono au kipaji cha uso basi mtu huyo atapokea adhabu ya milele kuzimu hali akifanya kazi kupitia watu wengi shetani atawashurutisha wanadamu wote kuiabudu sanamu ya mpinga kristo lakini wale waliozaliwa tena upya watapambana na mpinga kristo na kisha kuuawa kama wafia dini na hivyo kuilinda imani yao hivyo watakatifu waliozaliwa tena upya ni lazima wailinde imani yao kwa kusimama kinyume na mpinga kristo na kisha kuwaua kama wafia dini ikiwa mtu yeyote hali akisalimu amri kwa mpinga kristo atajisujudia sanamu na mpinga kristo na kisha kupokea arama ya jina lake au namba yake basi mtu huyo atajipatia gadhabu ya mungu ambayo itamtupa katika ziwa la moto na kibeliti milele wakati wa dhiki itakapowadia watakatifu ni lazima wamwombe mungu walinde imani yao katika bwana na kisha waliweke tumaini lao katika ufalume wa mungu ni lazima wasimame kinyume na mpinga kristo na kisha kuilinda imani yao kwa kumwamini yesu kristo na kisha kujiunga katika mauaji ya kufia dini ufufuo na unyakuo na hivyo kupokea baraka ya milele ya kuishi pamoja na bwana katika ufalume wake aya ya kumi na moja na moshi wa maumivu yao hupanda juu hata milele na milele wala hawana raha mchana wala usiku hawa wamsujudiwo huyo mnyama na sanamu yake na kila apokeaye chapa ya jina lake wale wanaomwabudu shetani kuwa ni mungu watapewa mapigo ya mungu na mateso ya milele bila kupumzika huko kuzimu yeye atakaye salimu amri kwa mpinga kristo katika nyakati za mwisho na kisha kuwayabudu sanamu yake kama mungu atesa katika ziwa la moto na kiberiti lililojazwa ghadhabu ya mungu sisi sote ni lazima tuamini kwamba yeyote anayemfuata mnyama na sanamu yake na yeyote anayepokea arama ya mnyama hata ona raha siku ya mchana aya hapa ndipo watakatifu hao wazishukao amri za mungu na imani ya yesu kama vile watakatifu wanavyoamini juu ya utajili wote wa utukufu na baraka ambazo bwana amewaahidi basi ni lazima wavumilie kwa ustahimilivu pia ni lazima wavumilie wakati wa kipindi cha dhiki ahadi ambazo bwana amezifanya kwa watakatifu wa nyakati za mwisho ni kwamba atawapatia baraka ya kuishi pamoja naye baada ya kufia dini na kufufuliwa kwa nguvu ya bwana na kisha kununuliwa mbinguni hivyo watakatifu wanavumilia kwa sababu wanaamini katika baraka hiyo atawaruhusu kuingia katika kalamu ya harusi ya mwana kondoo pamoja na bwana na kwamba watatawala pamoja na bwana kwa miaka elfu moja na kisha wataishi milele pamoja na bwana katika ufalume wa mbingu wakati nyakati za mwisho zitakapowadia watakatifu watahitaji kuuawa na kufia dini ili kulinda imani yao hivyo ni lazima wavumilie kupitia katika dhiki yote ya wakati huo kwa wao watastahimilivu wakamilifu wanaoishi katika wakati huu wa sasa wanapaswa kupokea mauaji ya kufia dini ili wakiamini katika hadi za bwana hasa wakati ule ambao mpinga kristo atatawala wakiingia imani yake kwa vitisho misukumo na uragai kwa nini kwa sababu mara baada ya hapo baraka zao zote bwana wetu zitatimizwa kama ilivyoahidiwa watakatifu wote wanaweza kupokea zawadi zao ikiwa watailinda imani yao katika neno la mungu na katika bwana hivyo itunze imani yako katika neno la bwana mungu atawakaribisha watakatifu ambao wamelinda imani zao katika neno lake katika yesu kristo kuingia katika ulimwengu mpya kuna sababu nyingi kwamba ni kwa nini watakatifu wanaoitumikia injili ya bwana wanapaswa kuwavumilia magumu yote na ya nyakati za dhiki kwa ustahimilivu kwa kuwa mema zaidi yapo baadaye basi kuna kila sababu ya kuvumilia mateso ya sasa kwa ustahimilivu walumi sua wa mawaadmsawa inatueleza kwamba wala si hivyo tu ila mfulahi katika dhiki pia mkijua kuwa dhiki kazi yake ni kuleta saburi na kahi ya sabuli ni uthabiti wa moyo na kazi ya uthabiti wa moyo ni tumaini watakatifu watakaovumilia wakati wa dhiki kuu wa kuamini katika bwana wataishi maisha ya baraka watapokea ufufuo wao na kunyakuliwa toka kwa bwana na kisha watatawala katika ufalume wa mungu kwa hiyo sisi sote ni lazima tuvumilie kwa kupigia katika dhiki hii imani yetu watakatifu waweza kuvumilia kupitia katika dhiki kuu ya nyakati za mwisho kwa kuilinda imani yao katika bwana watakatifu wanaivumilia vitu vyote ambavyo bwana atavitimiza kwa ajili yao katika ulimwengu huu na huko mbinguni aya ya kumi na tatu nikasikia sauti kutoka mbinguni ikisema andika heli wafuwafao katika bwana tangu sasa naamu asema roho wapate kupumzika maana baada ya tabu zao kwa kuwa matendo yao yafuatana nao aya hii inatueleza kwamba heli wafu wafao katika bwana tangu sasa kwa nini kwa sababu wakati nyakati za dhiki zitakapowadia yaani watu mpinga kristo atakapotawala ulimwengu vivyo hivyo dhambi zote wanayoishi katika ulimwengu huu wataangamizwa hivyo watakatifu ni lazima watazame ujio wa ufarume wa kristo wailinde imani yao na wapokee kuuawa kwa kufia dini kwa imani wale waliouawa na kufia dini ili kumpatia bwana w utukufu wamebalikiwa na kwa sababu hiyo ni lazima wapokee kuuawa na kufia dini ili kulinda imani yao kisha bwana atawashughulikia watakatifu wa jinsi hiyo huku akiluhusu ufufuo wao na kunyakuliwa ili waumini um, wa kwenda katika ufalume wake kazi zote za watakatifu hapa duniani hatimaye zitakoma na badala yake wataishi huku wakifurahi zaidi iliyotolewa na bwana wakati huu watakatifu wote watakuwa na furaha ya kutawala pamoja na bwana na maisha ya milele na utajili wa utukufu wa ufalume na wami mungu vitakuwa ni mali yao milele hii ndiyo sababu wale waliowauawa kufia dini katika nyakati za mwisho ili kulinda imani yao wamebarikiwa sana kwa kuwa wataishi pamoja na bwana katika utajiri wote wa utukufu na ufalume wa milenia na ufalume wa mbinguni milele kwa wale ambao hawatasahau amri kwa mnyama na kisha kuilinda imani yao katika bwana basi mungu atawapatia baraka ya kutawala pamoja na bwana milele aya ya kumi na nne kisha nikaona anatazama wingu jeupe na juu ya wingu hilo ameketi mmoja mfano wa mwanadamu mwenye taji ya dhahabu juu ya kichwa chake na katika mkono wake wa kuume mkali aya hii inatueleza kwamba bwana atarudi kuwachukua watakatifu kwa kuwa bwana ni kiongozi wa watakatifu basi atawafufua watakatifu ambao watakuwa wameuawa kufia dini ili kuilinda imani yao iyo na kisha kuwainua kwenda katika ufalume wa mungu kwa unyakuo basi ni hakika kwamba unyakuo utakuja kwa watakatifu wakati wa dhiki kuu aya natano na malaika mwingine akatoka katika hekalu akimilika kwa sauti kuu yeye aliyekuwa ameketi juu ya lile wingu tiya muundu wako ukamvune kwa kuwa saa ya kuvuna imekuja kwa kuwa mavuno ya nchi yamekomaa hili neno lina maana gani ni ukamilifu wa unyakuo wa ukatifu waliofanywa na bwana kwa maneno mengine unyakuo unatokea baada ya mauaji makubwa ya watakatifu kama wafia dini bwana ataruhusu unyakuo wa watakatifu ambao wakati huo watakuwa wamelala mauti pamoja na wale ambao watakuwa wameuawa ili kufia dini ukamilifu wa imani ya watakatifu unapatikana katika uokovu wao ufufuo unyakuo na uzima wa milele muda wa unyakuo wa watakatifu ni baada ya kuuawa na kufia dini kutokana na mateso ya mpinga kristo na vivyo vya kuhifadhi wanadamu na ufufuo wao aya ya 1 umia 6 na yeye aliyeketi juu ya wingu akamtupia mundu wale juu ya nchi nchi ikavunwa aya hii pia inamaanisha ni unyakuo wa watakatifu kunyakuliwa maana yake ni kuinuliwa kwa watakatifu kwenda angani je hii inamaanisha kwamba watakatifu watainuliwa angani na kisha kushuka chini pamoja na bwana lakini ukweli ni kwamba baada ya watakatifu kunyakuliwa na bwana wetu wataingia katika dunia bahari na vitu vyote vilivyo yake kwa kunyamazwa na mapigo ya mabakuli saba na baada ya kuangamia ulimwengu baada basi bwana atashuka hapa duniani pamoja na watakatifu walionyakuliwa kisha bwana na watakatifu wake watatawala hapa duniani kwa miaka elfu moja na baada ya kuishi kwa kalamu ya harusi ya mwana kondoo watapaa tena kwenda katika ufarume wa mbinguni wa milele wakati watakatifu watakapoungana na bwana katika kalamu ya harusi ya mwana kondoo basi bwana atakuwa ameusafisha na kuufanya ulimwengu na vitu vyote ndani yake kuwa vipya baada ya kunyakuliwa watakatifu watakaa ngani pamoja na bwana kwa kitambo na mala baada ya kuishi kwa mapigo ya mabakuli saba watateremka katika dunia iliyokuwa imefanywa upya ili kutawala pamoja na bwana kwa miaka elfu moja kisha wataingia katika ufalume wa mungu pamoja na bwana na kuishi pamoja na bwana milele aya saba. kisha malaika mwingine akatoka katika lile hekalu liloko mbinguni yeye naye ana mundu mkali malaika anayeonekana hapa ni malaika wa hukumu malaika huyu atawaleta mapigwa makuu kwa watu wa ulimwengu waliosimama kinyume na mungu kisha atawapa katika moto wa milele kazi yake ni kuwatupa na kuwafunga wenye dhambi wote wa ulimwengu ambao hawajazaliwa tena upya pamoja na mpinga kristo katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho Aya ya 18. na malaika mwingine akatoka katika ile madhabahu yule mwenye mamlaka juu ya moto naye akamlilia kwa sauti kuu yule mwenye mundu ule mkali akisema tiya mundu wako mkali ukachume vichala vya zabibu vya nchi maana zabibu zake zimeiva sana neno hili litatueleza kwamba wakati umefika sasa kwa wenye dhambi kuhukumiwa na mungu kwa ajili ya dhambi zao za kusimamia kinyume na mungu kwa mujibu wa nyakati za mungu sasa ni masaa ya kutekeleza mapigo yake ili aweze ya kuwapatia wenye dhambi hukumu yake basi mungu atawakusanya wenye dhambi wote ambao walisimama kinyume na mungu na kisha kuwa adhibu ipasavyo aya ya 19 malaika yule akatupa mundu wake hata nchi ikavunywa mazabibu wa nchi azitupe zabibu katika shinikizo hilo kubwa la ghadhabu ya mungu neno hili litatuonyesha kwamba baada ya kunyakuliwa kwa watakatifu mpinga kristo na wenye dhambi watateseka sana chini ya mapigo ya mabakuli saba mungu ataleta ghadhabu yake ya papia duniani kwa wenye dhambi kwa kuyamimina mapigo yake ya kutisha juu yao na kisha ifuatiwa na adhabu ya kuzimu hivyo mapigo ambayo mungu atayamimina kwa mpinga kristo ni wafuasi wake ni ghadhabu yake na haki haya ni majaliwa ya mungu wa wenye dhambi ambao wanasimama kinyume naye aya ya 20 shinikizo lile likakanyagwa nje ya mji damu ikatoka katika shinikizo mpaka kwenye hatima ya falasi kama mwendo wa maili m200 hii inaitueleza kwamba jinsi adhabu ya gadhabu ya mungu ilivyo kali na jinsi mateso yake yatakavyokuwa kwa wale watakaokuwa wamebakia hapa duniani kwa wanadamu na kwa viumbe hai mateso ambayo yataletwa kwa mpinga kristo mabakuli saba yatakayomiminwa juu yao pia aya inatueleza kwamba mapigo haya yatawanyike katika ulimwengu mzima wakati watakatifu watakapouawa na kufia dini kufufuliwa na kunyakuliwa basi kuanzia wakati huo na kuendelea gadhabu ya mapigo ya mabakuli saba itashushwa na hiyo kumaliza kila kitu hakuna hata mmoja atakayeweza kuyakwepa mapigo haya ya kutisha zaidi ya watakatifu mbinguni na malaika ambao walisimama upande wa mungu kwa upande mwingine wale wanaosimama kinyume na mungu basi ni wema wafahamu kwamba adhabu ya kuzimu inawangoja lakini wakati huo wale waliozaliwa tena upya watajikuta katika kalamu ya chakula cha harusi ya mwana kondoo angani huku wakishukulu kwa kumsifu bwana kwa ajili ya uokovu wake kuanzia hapo watakatifu wataishi pamoja na bwana milele katika baraka yake ya milele mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nir mission com