Okay, kwa dini, kwa imani, ufunuo usula ya kumina mbili inatuonyesha jinsi ambavyo kanisa la mungu litabali, litakubaliana na dhiki ya nyakati za mwisho aya ya kwanza inasema na ishara kuu ilionekana mbinguni mwanamke aliyevikwa jua na mwezi ulikuwa chini ya miguu yake na juu ya kichwa chake taji ya nyota kumi na mbili hii sentesi ya mwanamke aliyevikwa jua na inamaanisha ni kanisa la mungu hapa duniani na sentesi inayosema na mwezi ulikuwa chini ya miguu yake inamaanisha kwamba kanisa la mungu bado lipo chini ya utawala wa ulimwengu hii inatuonyesha kwamba kanisa la mungu hapa ulimwenguni na watakatifu ambao ni sehemu ya kanisa hilo watamtukuza mungu kwa kuuawa na kwa kufia dini msemo au sentesi inayosema na juu ya kichwa chake taji ya nyota kumi na mbili unaonyesha kwamba katika nyakati za mwisho kanisa litapambana na shetani na kisha litaua na kuhofia dini kwa imani kama neno la mungu linavyotueleza ni hakika kwamba kanisa la mungu litaishinda pamoja na kuwa mapenzi ya shetani ni kuiangamiza imani yetu kutushinda kwa namna zote tufanye tuteseke kutudhuru na hatimaye kudai hata uhai wetu ukweli ni kwamba tutailinda imani yetu na kisha kuuawa kwa haki na kufia dini huu ni ushindi wa kiimani katika kipindi cha kanisa la kwanza watakatifu wengi waliutangulia waliuawa pia na kufia dini mauaji haya ya kufia dini hayaji kwa sababu ya nguvu zetu bali yanakuja kwa sababu ya uwezo wa roho mtakatifu anayekaa ndani ya mioyo yetu kutokana na sentesi inayosema mwanamke aliyevikwa jua basi ili neno mwanamke linamaanisha ni kanisa la mungu na kule kusema kwa limevikwa juu maana yake ni kwamba kanisa limelitesurubiwa vya kutosha hata kati ya dhiki ya kutisha na wakati wa mapigo ya nyakati za mwisho watakatifu watailinda imani kikamilifu na watamtii shetani kwa nini kwa sababu roho mtakatifu aliyeko katika mioyo yao atawafanya wasimame na kumpinga shetani na huyo roho mtakatifu atawapatia imani iliyosisalama amli kwa vitisho na mateso ya aina yote ile ikiwemo tayari kwa kuyatoa maisha yao pia kwa kuwa wale waliowekwa tumaini lao katika ufalume wa mbinguni wanaamini katika neno la mungu linalowaeleza kwamba mapigo ya matalumbeta saba yatafikia ukomo na kisha kufuata na mapigo ya mabakuli saba ambayo yataufuata ulimwengu basi ndiyo maana hawasalimu amri mbele ya shetani wale wanaomfahamu na kuamini kwamba ulimwengu bora zaidi unawaongojea hawawezi kamwe kumsujudia na kumsalimu amri mbele za shetani mapigo ya mabakuli saba yanayomiminwa ma, kwa mpinga kristo na wafuasi wake yatapigwa bila kuchoka na bila kuluma kwa watakatifu wanaofahamu vizuri mapigo hayo ni hakika kuwa asilimia mia moja watakatifu hao wataitupilia mbali imani yao hati kwa sababu ya vitisho hii ni kwa sababu roho mtakatifu atafanya kazi ndani ya mioyo yao roho mtakatifu atakayekaa ndani yetu atatupata nguvu ya kusimama kinyume na shetani na kumshinda na kisha kuuawa kwa kufia dini wakati pigo la talumbeta la nne litakapopita na kisha kuwasili kwa pigo la talumbeta la tano na la sita basi hapo ndipo kufia dini kutakapotufikia wale watakaoilinda imani yao na kisha kuuawa na kufia dini ni wale tu waliozaliwa tena upya kwa maji na kwa roho wakati mapigo ya matalumbeta saba yatakaposhuka mpinga kristo atakuwa na mamlaka kwa muda juu ya ulimwengu akiwa ameruhusiwa na mungu hali yakifahamu kuwa mamlaka haya yatadumu kwa muda mfupi tu matumishi wa shetani ambaye ni mpinga kristo watawatesa wale wote wanaomtumikia yesu kristo kama bwana wao ili kwamba haweze kuwachukia watu wengi kadiri atakavyoweza kwenda nao kuzinu lakini wale waliozipitisha dzambi zao zote kwenda kwa yesu kwa kupitia ubatizo wa yesu hao wata amri kwa mateso ya mpinga kristo bali watailinda imani injili iliyotolewa na yesu kristo na kisha kuuawa na kufia dini kwa ujasiri hivyo kufia dini ni ushahidi wa kiimani wale walio na ushahidi watapata ufalume wa milenia na mbingu na nchi mpya zilizoandaliwa na bwana hii ndiyo kwa wale wote wanaoamini katika injili ya maji na roho na waliotawanyika sehemu mbalimbali mbali duniani bila itaweza kwamba watakatifu karibu wote waliozaliwa tena upya watauawa na kufia dini katika nyakati za mwisho lakini wale ambao kwa nia ya kuwepo vifo vya kuifikia dini watasimama upande wa mpinga kristo na kisha kumtumikia na kumwabudu kama mungu watauawa na mapigo ya mabakuli saba na pia katika mikono ya mpinga kristo wenye vifo vyao vitakuwa ni vile vya kufia dini bali vitakuwa ni vifo vya bule tu wakati shema, shetani na mpinga kristo watakapokuwa wametupwa kuzimu basi watu waliofuata watakwenda motoni na kuzimu kumkana yesu kristo ni kwa nia ya kukwepa majukumu ya kufia dini na kupunguza majukumu ya dhiki kuu hata kama ni kwa uchache tu litakuwa ni jambo la kijinga sana wakati mapigo ya matalumbeta saba yatakapokuwa yameishi huku wale waliolinda imani yao wakati kiwa wameuawa na kufia dini hapa ndipo ndipo palipo na makubuli, mabakuli saba yatakapopiga dunia hii hali yakiwacha watu wachache tu kilicho wazi na kwamba wale waliopokea ondoleo la dhambi ni hakika kuwa watauawa kufia dini hii ni ili na sisi tuweze kumkana bwana wetu katika kipindi hiki cha kufia dini tunapaswa kuiandaa imani yetu sasa kwa kuamini hali tukiwa na fahamu sahihi wa nyakati za mwisho na uelewa sahihi wa neno tumepokea ondoleo la dhambi zetu hivyo wakati tunapokuwa tukiuawa na kufia dini tutakutana na furaha inayoelezeka kwa kuwa mungu atatutia nguvu hivyo hebu tuiweke imani yetu kwa wazi kabisa katika mioyo yetu kwamba wewe na mimi tumepangiwa kuuawa na kufia dini kwa ajili ya bwana wakati mwingine hili cha mauaji ya kufia dini itakapopita ni hakika kuwa mungu atatupatia ufuko na unyakuo na utaruhusu kutukuzwa katika ufalume wa milenia ana atupatia mbingu na nchi mpya na kutufanya tutawale ndani yake na haturuhusu tuishi milele katika utajili hasa ikiwa tutakuwa tunamwamini haya yote kwa ujasiri pia ni hakika kuwa mateso yetu yote yatageuzwa kuwa furaha mtume paulo alisema kwa maana na ya hesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu sula ya nane, wa nane. paulo an- alisema sana wakati alipokuwa akitumika injili ya mala, mala kadhaa akipigwa karibu na kufa lakini kwa kuamini kwamba mateso hayo yalikuwa ni kwa ajili ya utukufu wa mungu amaumivu ya paulo yaligeuzwa na kuwa furaha ya ajabu kwa mujibu wa lekodi ya historia na elimu ya mapokeo ya jadi halikibani mtume wote akiwemo paulo waliuawa na kufia dini inasemekana kwamba paulo alisulubiwa katika kilima cha vitkani kichwa chini miguu juu viongozi wa kanisa kwanza akiwepo polikapo pamoja na watakatifu wengine wengi waliimbia nyimbo za kumsifu mungu hata pale walipomwona wakichomwa moto hadi kifo mambo kama hayo yasingewezekana ikiwa mungu asingeliwaita nguvu watakatifu wake pamoja na kwamba kulikuwa na watakatifu wa waminifu kama hao katika nyakati hizo ukweli ni kwamba kulikuwa na baadhi ambao walikana imani yao orijen na thiolojia anayesimulia sana na wanatheolojia wa leo na alikuwa ni mtu aliyesikia injili moja kwa moja toka kwa mtume lakini wakati wa yeye kuuawa na kufia dini ulipo asiri alitoroka na yeye alisimamika ingawa watakatifu wenzake waliuawa na kuifia dini jambo hili lisingiliwezekana ila kwa ukweli kwamba alikana kitu ambacho yesu alikuwa amekifanya kwa ajili yake hivyo orijinal alikuwa ni mwakilishi wa wale wote waliokuja wamekana uungu wa yesu lakini pamoja yeye kumkana yesu wa waleo wanamwamua juu ya kumuona na kumwongoza mwanathiolojia wenye heshima kwa nini original alikuwepo kuuwawa kwa kufia dini wakati watakatifu wengine walipokea kuuwawa kwao kwa mikono miwili si kwa sababu mu nguvu ya maumuzi ya original ilikuwa dhaifu wakati wa wale watakatifu wengine ilikuwa imara watakatifu walipokuuawa kufia dini huku wakamsifu mungu walifanya hivyo na kwa sababu waliamini kile ambacho paulo alikuwa amekiongelea yaani kwamba mateso ya wakati huu wa sasa si kitu kama utukufu ule ujao kweli kwa maneno mengine waliweza kuvumilia mateso yao ya sasa kwa kuwa waliamini katika neno la mungu la ahadi kwamba atawafufua na kuanyakua na kisha kuwapatia ufalume wake wa milenia ni lazima tutambue waziwazi kwamba mauaji ya kufia dini yatatufikia wale wanaoishi katikati ya mani hali wakiwa na ufahamu sahihi wa ukweli huu ni tofauti na wengine wasiosali wale wanaoamini kwamba picha ya watakatifu waliouawa na kufia dini katika kanisa la kwanza ni picha yao pia basi hao wanaweza kuishi maisha ya kimani yenye nguvu na yenye heshima na ujasili hii ni kwa sababu neno lolote la bibilia litakuwa ni hadithi yao wataishi wakati wote wakiwa na imani inayoweza kumwezesha kupokea mauaji ya kufia dini maisha ya kuamini wakati wote kwamba baada ya kuwawa na kufia dini mungu atawapatia ufufuo na unyakuo na mbingu na nchi mpya ambayo alivipanga na kuwaandalia tangu zamani wale wanaoamini hili wanaweza kuishi maisha ya ujasiri ya kiimani kwa kuwa wanafahamu kwamba imani yao inawaandaa kukabiliana na mwisho wao yaani wakati wakapoweza kufa hali wakimtukuza mungu na kwa kuwa ii si jambo la fundisho la kiimani bali jambo la kiimani halisi basi wale wasioliamini neno hili la injili kikamilifu watakuwa ni kwanza kutunza kwa mpinga kristo hii ni sababu ikiwa wewe na mimi tutautambua kwamba wakati fulani tutauawa na kufia dini basi ni hakika kuwa taka na, na kina dada katika kanisa la mungu walio na imani sawasawa na ya kwetu watakuwa pamoja nasi milele na jambo hili ni la muhimu sana kwetu sisi watumishi wa mungu watu wake na kanisa lake wote ni wathamani sana kwetu sisi watakatifu wa kipindi cha kanisa la kwanza walikuwa na imani iliyokuwa kamilifu na ya haki zaidi ya imani yetu tunaoishi katika kipindi hiki cha nyakati za mwisho waliamini juu ya kufia dini na juu ya ufufuo na unyakuo utakaokuja na juu ya ufarume wa milenia na mbingu mpya na nchi mpya hii ndiyo sababu waliishi maisha yao ya kiimani ana kwamba wanaishi katika kipindi cha dhiki kuu na kuna kwamba kuja kwa bwana kulikuwa kumekaribia hivyo sisi tunaoishi katika kipindi kinachokaribia ujio wa kipindi cha dhiki kuu unaposoma habari zao basi habari zao zinaonekana kwetu kuwa ni za kweli na halisi hii ni kwa sababu wao pia waliamini katika neno lote la mwungu kuhusu dhiki kufia dini kufufuliwa na kunyakuliwa kwa kuwa watumishi maisha yetu hali nyakati za mwisho zikiwa zimekaribia katika macho yetu basi ni lazima tuiandae imani yetu ya kufia dini kwa uthabiti kabisa katika mioyo yetu shetani atamsumbua yeyote anayeamini katika maji na damu ya kristo hali akijaribu kuishusha imani ya anayeamini ili kutosalimu amri kwa usumbufu huu wa shetani ni hakika kuwa tunapaswa kuishikilia injili ya maji na roho katika mioyo yetu kisha kuichunguza hali tukiwa na tumaini katika mbingu na nchi mpya na kisha kuhakikisha kwamba imani hii hailegei hadi wakati wa kuwawa kwetu na kufia dini sababu iliyowafanya watakatifu wa kipindi cha kanisa la kwanza kuilinda imani yao kikamilifu ni kwa sababu walifahamu na kuamini katika neno lote la maandiko juu ya dhiki kuu na juu ya kuuwawa kwao na kuifia dini na juu ya ufufuo wa unyakuo wewe na mimi pia tutauawa na kuifia dini mimi nitakufa vivyo hivyo na wewe utakufa pia sisi sote tutakufa ili kuilinda imani yetu pengine mimi nitakuwa ni wa kwanza kubuluzwa na kuuwawa jambo la kama hili litaonekana kuwa ni la kutisha lakini hatimaye hakuna cha kuogopa kwa maana hitimisho la kuogopa kuuwawa na kufia dini litakuwa ni hakina maana yetu kitu ambacho hatuwezi kukifanya kabisa mwisho na wayote mungu anapaswa kutukuzwa kwa kupitia vifo vyetu vya kufia dini na mungu amepanga hivi kama majaliwa yetu hivyo hii ni hali ambayo tunapaswa kuipitia angalau mara moja kwa kuwa hatuwezi kuikwepa hali hiyo basi hebu tuikumbuke hali tukiwa na nguvu kamili ya kuishik kiilukia kwa ujasili sisi tunayo mamlaka ya mfalme ambayo hakuna mwingine yeyote aliyo nayo pia tunao tumaini la baraka za milele hivyo tunaweza kumwomba mungu wakati wote ili atuimarishe na kisha tukampatia utukufu zaidi sisi tupokee furaha kubwa zaidi kwa kuamini pasipo hofu juu ya kufia dini huu ni utukufu mkuu wa mungu na baraka kubwa kwetu sisi mungu aliandika kitabu cha ufunuo ili kutueleza kuhusu mauaji ya watakatifu ya kufia dini ufufuo na unyakuo ufalume wa milenia na mbingu mpya na nchi mpya hivyo ikiwa una ufahamu sahihi wa ufunuo basi unaweza kuishi vizuri kwa imani yako katika ulimwengu huu unaokwisha barabara kuelekea katika mbingu na nchi mpya imeshaandaliwa katika kitabu cha ufunuo haiwezi kutimia pasipo injili ya maji na roho na imani hii haiwezi kuthibitika pasipo kupitia kifo cha kufia dini hivyo moyo kikamilifu hivyo ninatumaini na kuomba kwamba utaiweka imani yako katika moyo kikamilifu hali ukiamini kwamba hakutakutana injili ya kwamba utauawa na kufia dini wakati utakapowadia na kwamba utasonga mbele kwa imani yako sasa naamini kwamba maisha yako ya kiimani yatabadilika kwanzia wakati huu hatutakufa pasipo sababu ya maana hali tukiwa tumeshikwa katika mitego ya shetani tutakufa ili kuilinda imani yetu kufuatia kazi ya roho mtakatifu katika mioyo yetu na huku ndio kufia dini ni hakika kwamba siku ya kuifia dini itawadia lakini hatuogopi kwa kuwa tunafahamu kwamba hata kama mili yetu itauawa na shetani mungu ataifanya tuishi tena katika maisha yetu mapya na yenye utukufu pia tunafahamu kwamba mauaji ya kufia dini yatafutiwa na ufufuo wa unyakuo na kwamba kitakachokuwa kinatuongojea kuanzia hapo na kuendelea ni baraka ya kutawala katika ufalume wa milenia na ufalume wetu mbinguni hapo zamani mtawala wa lumi aliyeitwa nelo alichoma mji wa roma ili aweze kujenga upya katika wenyeji wa roma walipokasilika kwa sababu ya jambo hili yeye nelo alizipeleka rawama zote kwa wakristo na akawaua kwa mauaji ya kimbali vivyo hivyo wakati wa janga ya asili watakapokupige ulimwengu wakati wa dhiki kuu mpinga kristo ataulaumu watakatifu kwa mapigo yote atatushutumu na kutuua hivyo kwanzia sasa na kuendelea ni lazima tumwombe mungu ili atupatie imani ya kufia dini yani imani ambayo twaweza kufa kwa hiyo ikiwa hatuachi imani yetu yakisha tukauuawa na kufia dini basi ni hakika kuwa utukufu wa mungu utaonekana lakini ikiwa tutaiacha imani yetu na kuisalimu amri kwa mpinga kristo na kumkubali kuwa yeye ni mungu ni hakika kuwa tutatupwa katika moto wa milele kwa maneno mengine ikiwa tutamwomba mungu kwa imani ambayo kwa hiyo tutashinda mpinga kristo basi bwana wetu atapata nguvu ya kujasili lakini ukiwa hatutaiandaa mioyo yetu kikamilifu na kuikana imani yetu basi atakapochupatia mungu ni kuzimu hebu nikusimlie kusimlie hadi toka katika vita ya korea vikosi vya majeshi ya korea kaskazini vilifika katika kanisa fulani kusini mwa korea mahali ambapo dion mmoja aliyeitwa cudabey alikuwa akisimamia kanisa hilo baada ya kuona kwamba kiwanja cha kanisa ni kirefu wale askari wavamizi walimwambia yule dikon akisafishe lakini huyu dikon alikataa kwa mdai kwamba alipaswa kuishika na kuitunza siku ya bwana takatifu wale askari wakashindwa kuvumilia na wakamtishia kumuua mbele ya waumini wote ikiwa atakataa kusafisha uwanja wa kanisa lakini yule dion aliendelea kukataa huku akisema kwamba anapaswa kuilinda imani yake na hatimaye aliuawa baadaye kidogo baadhi ya wakristo walikuja kufa kwake kuwa ni kuifia dini lakini ni kweli kwamba kifo cha huyu dikon si kuifia dini kwa nini kwa sababu kuifia dini ni kufa kwa ajili ya kazi ya haki yaani kuufunua utukufu wa mungu kufa kwa sababu ya ugumu wa mtu binafsi kwa kisingizio je tunaweza kumtupilia mbali upendo wa wokovu ambao mungu ametupatia yesu kristo alizichukua katika mwili wake dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na alisulubiwa hadi kifo kwa sababu ya makosa na dhambi zetu ikiwa hatutaheshimu heshimu kukamilifu upendo huu wa bwana wetu aliyouonyesha hadi kifo basi ni hakika kwamba tunaweza kuitupilia mbali injili ambayo inatupatia mbingu na nchi mpya kwa sababu ya kutuendeleza mwili ambao utapotea wakati wa vifo vyetu tulizaliwa katika ulimwengu huu kwa majaribu ya kuokolewa tuihubili injili ya ukovu kwa kila mtu katika dunia hii na kisha kufa hali tukiihubili injili hii usisahau kwamba majaliwa ya watakatifu waliopokea ondoleo la dhambi yaani majaliwa yetu binafsi kuishi kwa imani na kisha kuuawa na kufia dini ili kuyashinda majaribu ya kiimani ya shetani kwa ajili ya utukufu ambao mungu ametupatia sisi tuna mapungufu mengi sana na tuna mawaa mengi sana kiasi kwamba hatuwezi kumpatia mungu utukufu kwa kitu chochote kwa watu kusema sisi mungu ametupatia fursa ya kumpatia bwana utukufu mkuu na fursa hii si nyingine bali ni kufia dini usikwepe kufia dini hebu tumwamini mungu ambaye atatulegezea wakati wa dhiki ikiwa tutamuomba hali tukiwa tumelishikilia tumaini letu la urithi wa mbingu na nchi mpya hebu tuyashinde mateso yetu ya mapito ambayo yataishi haraka hebu tuishi hali tukiamini kwamba bwana hata luhusu, mateso makubwa mno kwa wale ambao wamekuwa wakiishi kwa uaminifu kwa ajili yake na kwamba hata ruhusu kitu chochote ambacho kitaweza kuwafanya kuikana imani yao na kwamba mungu atawalinda na kuwapatia neema nyingi zaidi hali tukitambua kwamba tutauwawa na kufia dini ni hakika kwamba tunahitaji uzoefu wa kukutana na magumu kuvumilia mateso na kutenda kazi ya bwana kwa kupitia mambo haya tunaweza kuikuza imani yetu kwa kupitia uzoefu wa kutembea pamoja na bwana na wanyakati za mwisho zitakapowadia tutaweza kukubaliana na vifo vya kufia dini kwa nguvu tuliopewa na bwana ikiwa hatutakuwa na uzoefu wowote wa mateso kwa ajili ya bwana yaani kujitoa bwana azoefu wa kufanya kazi na kujitoa muhanga kwa ajili ya bwana basi ni hakika kuwa hofu itatawala hasa wakati wa mauaji kufia dini yatakapowasili kwa ujio wa dhiki kuu ni wale tu waliopitia mateso yao na kuyashinda maumivu hapo kabla ndio wanaoweza kuyashinda mateso kwa mara nyingine tena ninamwomba mungu ili kwamba maisha yako ya kiimani yawe ni yale ya mateso kwa ajili ya bwana na yawe ya kushinda mateso hayo ili kwamba wakati mauaji ya kufia dini yatakapowasili wewe na uwe na miongoni mwa watakatifu na waaminifu wanaoweza kuikumbusha mioyo yao kukili kwa vinywa vyao kwamba mambo haya yote ni utukufu wao ulioruhusiwa kupitia baraka ya neema ya mungu ikiwa unataka kwa nia kuuchukua ufarume wa mbinguni kwa imani yako basi ni dhahili kwamba mbingu na nchi mpya zitakuwa ni mali yako mungu anatamani kuona watu wote wakiokolewa na kuupata ufahamu wa kweli timotheo wa kwanza sura ya pili mstari wa 4 mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr missioncom