Ya kahaba, maji mengi. ufunuo sula ya17 mtaa had mtai wa1 akaja mmoja wa wale malaika saba wenye vile vitasa saba akanena nami akisema njoo huku nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi ambaye wafalume wa, wa nchi wamezini naye nao wakaao katika nchi wamelevywa kwa vinyo na uhashirati wake akanichukua katika roho hata jangwani nikaona mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu sana mwenye kujaa majina ya makufulu mwenye vichwa saba na pembe kumi na mwanamke yule alikuwa amevikwa nguo za rangi ya dhambalau na nyekundu amepambwa kwa dhahabu na kito cha thamani na rulu naye alikuwa na kikombe cha dhahabu mkononi mwake kilichojawa na machukizo na machafu ya uasharati wake na katika kipaji cha uso wake alikuwa na jina limeandikwa la sili babeli mkuu mama wa makahaba na mchukizo ya nchi nikamwona yule mwanamke amelewa kwa damu ya watakatifu wa na kwa damu ya mashahidi wa yesu nami na nilipomwona nikastaajabu ajabu kuu na yule malaika akaniambia kwani wastaajabu nitakwambia sili ya mwanamke huyu na mnyama huyu amchukuae mwenye vile vichwa saba na vile pembe kumi yule mnyama aliyemwona alikuwako naye hayuko naye yu tayari kupanda kutoka kuzimu na kwenda kwenye uharibifu na hawo wakao juu ya nchi wasioandikwa majina yao katika kitabu cha uzima tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu watastaajabu watamwona yule mnyama na ya kwamba alikuwako naye hayuko naye atakuwako hapo ndipo penye akili zenye hekima vile vichwa saba ni milima saba inayokalia mwanamke huyo navyo ni wafalume saba watano wamekwisha kuanguka na mmoja wapo yuko mwingine hajaja bado naye atakapokuja imempasa kukaa muda mchache na yule mnyama aliyekuwako naye hayuko naye tena ndiye wanane naye ni mmoja wa wale saba naye aenda kwenye uharibifu na zile pembe kumi zilizoona ni wafalume kumi ambao hawajapokea ufalume bado lakini wapo mamlakani kama wafalume muda wa saa moja pamoja na yule mnyama hawa wana shauli moja nao wampa yule mnyama nguvu zao mamlaka yao hawa watafanya vita na mwanakondoo wa mwana kondoo atashinda kwa maana yeye ni bwana wa mabwana mfalume wa wafalume na hao walio pamoja naye ndiyo walioitwa na wateule wa waaminifu kisha akaniambia yale maji uliyoyaona hapo aketipo yule kahaba na jamaa na makutano na mataifa na lugha na zile pembe kumi ulizoziona ni huyo mnyama hao watamchukia yule kahaba nao watamfanya kuwa mkiwa na uchi watamla nyama yake watamteketeza kabisa kwa moto maana mungu ametia mioyoni mwao kufanya shauli lake na kufanya shauli moja na kumpa yule mnyama ufalume wao hata maneno ya mungu yatimizwe na yule mwanamke ni mji ule mkubwa wenye juu ya ya wa nchi mafafanuzi aya ya kwanza akaja mmoja wa wale malaika saba wenye vile vitata saba akanena nami akisema njoo huku nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi ili kuweza kuitafasili vizuri sura ya17 ni muhimu sana kumfahamu huyu kahaba mwanamke na mnyama anayetajwa katika kifungu hiki kikuu huyu kahaba anayetajwa katika kifungu aya ya kwanza anasimama akimaanisha dini za ulimwengu ili hali mwanamke anamaanisha ni ulimwengu na upande mwingine mnyama anasimama kumwwakilisha mpinga kristo na sentesi isemayo maji mengi inamaanisha ni mafundisho ya ibilisi sentesi nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi inatueleza kwamba mungu atazihukumu dini za ulimwengu ambazo zinakaa katika mafundisho ya shetani aya ya pili ambaye wafalume wa, wa nchi wamezini naye nao wakawo katika nchi wamelevywa kwa mvinyo ya uhasherati wake na hili neno uhasherati linamaanisha juu ya kupenda ulimwengu huu na vitu vyake kuliko kumpenda mungu mwenyewe matendo ya uhasherati yanaambatana na kutengeneza sanamu za vitu vya hapa ulimwenguni na kisha kuvibadili na kuvipenda kana kwamba ni mungu msemo huo hapo juu ambaye wafalume wa nchi wamezini naye unamaanisha kwamba viongozi wa ulimwengu huu wameishi maisha yao wakiwa wamelewa dini na ulimwengu na kwamba watu wote wa kidunia pia wamelewa kwa dhambi ambazo dini za ulimwengu zinatoa aya ya akanichukua katika roho hata jangwani nikaona mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu sana mwenye kujaa majina ya makufuru mwenye vichwa saba na pembe kumi sentesi inayosema mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu sana inatueleza kwamba watu wa ulimwengu huu wataunganisha mioyo yao pamoja na moyo wa mpinga kristo ili kuwatesa na kuwaua watakatifu inaonyesha kwamba watu wa kiulimwengu wataishi kuwa watumishi wa adui wa mungu huku wakizifanya kazi za mpinga kristo kwa kuongozwa naye mnyama na mpinga kristo anayesimama kinyume na mungu mpinga kristo ana watawala wafalume wengi pia anatawala mataifa mengi ya ulimwengu hali akiwa na kibuli cha majivuno mpinga kristo hata sita kumkufulu mungu na kusema maneno ya majivuno atamkufulu mungu kwa kunena maneno ya kibuli na majivuno huku akidai kwamba yeye ni mungu au ni yesu kristo na anajiinua juu kana kwamba yeye ni mungu hivyo nguvu zake zitainuka zita na watawala wafalume wote wa ulimwengu na mataifa yote yaliyomo ndani yake sentesi inayosema mwenye vichwa saba na pembe 1 hivi vichwa saba vinamaanisha ni wafalume saba wa ulimwengu ni pembe 1 zinamaanisha ni mataifa ya ulimwengu aya ya na mwanamke yule alikuwa amevikwa nguwo ya rangi ya dhambalau na nyekundu amepambwa kwa dhahabu na kito cha thamani na lulu naye alikuwa na kikombe cha dhahabu mkononi mwake kilichojawa na machukizo na machafu ya uasharati wake sentesi inayosema mwanamke yule alikuwa amevikwa nguo ya rangi ya dhambalau na nyekundu amepambwa kwa dhahabu na kito cha thamani na lulu inatueleza kwamba dini za kidunia hali zikiwa zimepangiliwa na mpinga kristo zitamfikiria mpinga kristo kuwa ndiye mfalume wao kwa hiyo hawataona kwamba inafaa wale wote wanaosimama kinyume na kuuawa na kwa sababu hiyo watayateketeza mawazo yao kwa kufanya matendo zidi ya watakatifu na ili kuupamba ulimwengu huu kama ufalume wao amilele, wa milele uf, wafuraha watajipamba kwa dhahabu za ulimwenguni watajipamba kwa vito vya thamani sana kwa lulu lakini imani yao itapendeza zaidi juu ya raha kiasi gani wanaweza kupata katika mili yao watakapokuwa hapa ulimwenguni kwa kuwa mungu anapowaangalia watu hawa hapa ulimwenguni atauona ulimwengu uliojaa dhambi zao chafu na kwa sababu hiyo wote wataonekana kuwa ni machukizo mbele zake aya ya yaano na katika kipaji cha uso wake alikuwa na jina limeandikwa lasili babeli mkuu mama wa makahaba na machukizo ya nchi pamoja na kuwa watu wa kidini ni hapa ulimwenguni watajaribu kujitambulisha kuwa wao ni malikia ukweli ni kuwa wanadhihirishwa kuwa ni makahaba kwa upande mmoja jina la babeli mkuu linatuonyesha juu ya tabia yake ya majivuno ya kuabudu sanamu na ya, ku, ya ukahaba na ya kunyanyasa ili hali kwa upande mwingine neno mama linatuonyesha kwamba majeshi yote ya mpinga kristo katika historia yanabeba asili ya toka katika ulimwengu wenyewe na kwamba ulimwengu ndiyo mzizi mkuu wa kila aina ya ukahaba na rushwa pamoja na kuwa ulimwengu huu umepambwa kwa vito vizuri vinavyometameta mpinga kristo anayesimama kinyume na mungu na anayefanya kazi katika mioyo ya watu hawa wa ulimwengu atafanya kazi kama mama yao kwa hiyo bwana wetu ameamua kuwaangamiza wote kwa mapigo ya makuu ya makuli sab nikamwona yule mwanamke amelewa kwa damu ya watakatifu na kwa damu ya mashahidi wa yesu nami na nilipomwona nikastajabu ajabu kuu hii neno litawatafuta linamaanisha ni watu wa imani katika historia yote ya kanisa ambayo wamekuwa wakiamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na yesu kristo sentesi inayosema mashahidi wa yesu inamaanisha ni wale miongoni mwa watakatifu ambao wameushuhudia ukweli kwamba yesu ni mwana wa mungu na mwokozi wao na ambao waliuawa katika wafia dini na mashahidi katika kuilinda imani yao aya hii inasisitiza kwamba yesu ambaye atawatesa na kuwaua watakatifu si mwingine zaidi ya watu wa dini za hapa ulimwenguni watafanya maovu hayo wakiwa kama kikosi tangulizi cha mpinga kristo hapa yohana anatueleza kwamba alipouona yule mwanamke alistaajabu ajabu kuu kwa kweli ulimwengu huu ni ulimwengu wenye udadisi watakatifu wajifanya lolote la kuudhulu ulimwengu huu lakini ulimwengu huu unajipanga pamoja na mpinga kristo na kuwaua watakatifu wengi je ulimwengu huu si kitu cha kustaajabisha watu wa ulimwengu huu wanata, wanafanya watakatifu kubeba mambo haya yote kwa kuwa ulimwengu huu upo chini ya mpinga kristo basi watu wake ambao ni kama watumishi wake watawakamata watakatifu na kuwaua hivyo watu hao wataonekana kuwa ni wageni na kuwashangaza sana kwetu tunapowaangalia watu wa ulimwengu je watu wa kiasi fulani wanaonekana kuwa ni watu wa kushangaza wakati watu wameumbwa kwa sula na mfano wa mungu inawezekanaje basi wakawa watumishi wa mpinga kristo na kisha kuwaua watu na si kila mtu bali ni watu wengi sana wanaomwamini mungu hii ni kwa sababu ulimwengu huu unamtumikia shetani7 aya ya saba, na yule malaika akaniambia kwani ustaajabu nitamwambia sili ya mwanamke huyu na ya mnyama huyu amchukiaye mwenye vile vichwa saba na zile pembe 10 hii neno mwanamke linamaanisha ni watu wa ulimwengu huu aya hii inatueleza kwamba mnyama anayeitwa mpinga kristo atawatawala wafalume wote wa ulimwengu na mataifa yao na atazifanya kazi zake kupitia wafalume hao yani kazi ya kusimamisha kinyume na mungu ya kuwatesa watakatifu na kuwaua watakatifu hili neno sili ya mnyama huyu inamaanisha ni utambulisho wa mpinga kristo ambaye anatembea kwa kufuata amri ya shetani naye atayageuza mataifa ya ulimwengu huu kuwa mali yake watu wa ulimwengu huu wakiwa wameungana na mpinga kristo wataishia kuwa vyombo vya shetani katika kuwaua kimbali idadi kubwa ya watu wa bwana ulimwengu huu pamoja na mpinga kristo ni vyombo vya shetani ambavyo kwa sasa vimefichwa katika macho yetu lakini baada ya kupita miaka mitatu na nusu katika ile miaka ya hiki kuu ulimwengu pamoja na mpinga kristo watainuka na kuwaua watakatifu sasa mtu anaweza kushangaa kwa nini itawezekanaje kwa jambo hili kutokea ukizingatia kwamba ulimwengu huu una watu matabaka mbalimbali mbali. wasomi na watu makini yani kuanzia wanasiasa hadi wakufunzi kufunzi hadi wanafalisafa na wenye shahada za uzamivu lakini kwa kuwa ulimwengu umefanya uhahini pamoja na mpinga kristo basi ndiyo maana mambo haya yote ikiwemo mauwaji ya kimbali ya watakatifu yatatokea kwa hiyo hii taarifa ya kwamba ulimwengu utasalimu amri kwa mpinga kristo na kisha kuwa watakatifu kitu cha msingi sana katika kulifumbua fumbo la mpinga kristo aya ya yan yule mnyama uliyemwona aliyekuwa naye hayuko naye yu tayari kupanda kutoka kuzimu na kwenda kwenye uharibifu na hawo wakaao juu ya nchi wasioandikwa majina yao katika kitabu cha uzima tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu watastaajabu wamwonapo yule mnyama ya kwamba alikuwako naye hayuko naye atakuwako aya hii inatueleza kwamba mpinga kristo alionekana katika wafalume wa zama za kale kwamba pamoja na kuwa sasa hayupo katika ulimwengu wa sasa huyu mpinga kristo atakuja kutokea hapa ulimwenguni hapa baadaye pia anatueleza kwamba watu wa ulimwengu huu watashangaa sana mala watakapomwona mpinga kristo akitokea na kuwaua watakatifu mpinga kristo atakayetekeleza madhumuni yake kwa kushiriki katika siasa mpya ya ulimwengu huu ataendelea kuwa na fimbo kubwa kwa watu wa ulimwengu huu na ataangamiza kama ni watu wa kushangaza kwa kuwa atayabeba matatizo mengi ya kisiasa kiuchumi kifikila na ya kidini na kisha kuyatatua kwa uwezo wake basi watu wengi watafikiri na kumfuata wakifikiri kuwa yeye ni kristo yeye ataliyekuja na katika nyakati za mwisho hiyo hvompinga kristo atabaki kuonekana kama ni wa kushangaza mbele za macho ya wa ulimwengu hapo ndipo penye akili zenye hekima vile vichwa saba ni milima saba anayoikalia mwanamke huyo ah, ya hii inatueleza kwamba mpinga kristo ataanzisha sheria zake binafsi ili kuwatawala watu wa ulimwengu na kisha atazigeuza sheria hizi kuwa chombo chake cha utawala ili kuyatekeleza madhumuni yake sababu itakayowafanya watu wa ulimwengu huu kuungana pamoja ni ili waweze kuwa chini ya utawala wa shetani kwa kuipokea chapa ya mpinga kristo na kisha kusimama kinyume na mungu na watakatifu wake na kisha kuyaweka matumaini yao katika sheria zilizoundwa na mpinga kristo aya ya kumi. navyo ni wafalume 7 wamekwisha kuanguka na mmoja yupo mwingine hajaja bado naye atakapokuja imempasa kukaa muda mchache aya hii inatueleza kwamba wafalume waliosimama dhidi ya mungu wataendelea kujitokeza toka katika ulimwengu huu sawasawa na walivyotokea katika wafalume kama hao zamani wakati muda wa mwisho wa dhiki kuu utakapowadia kiongozi wa ulimwengu huu atainuka kama mpinga kristo na kisha kuwaua watakatifu lakini mateso ya kiongozi huyu wa ulimwengu ambaye ataua na mpinga kristo yatadumu kwa muda mfupi tu yakiwa yameruhusiwa na mungu Aya na yule mnyama aliyekuwako naye hayuko yeye ndiye wanane naye ni mmoja wa wale saba naye anaenda kwenye uharibifu kifungu hiki kinatueleza kwamba mpinga kristo anayekuja hapa ulimwenguni atainuka akiwa kama mmoja wa wafalume wa mwisho na ulimwengu huu wakati mpinga kristo atakapoonekana kati ya wafalume na ulimwengu wa wengi waku, wa ulimwenguni watamfuata kama anavyokuwa baada ya kupokea roho ya mnyama ataonyesha nguvu kama mungu na kutenda ishara na miujiza mingi watumishi wa mungu na watakatifu pia watauawa na mpinga kristo lakini mambo haya yote yatadumu kwa muda mfupi tu yakiwa yamepewa kibali na mungu baada ya mambo hayo kupita mpinga kristo atafungwa katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho kisha atatupwa katika jehanamu ya kutisha ambako litaachiliwa kamwe aya ya na zile pembe kumi ulizo nazo na wafalume kumi ambao hawajapokea ufalume bado lakini wapokea mamlaka kama wafalume muda wa saa moja pamoja na yule mnyama aya hii inatueleza kwamba mataifa kumi yatazungusha nguzo zao ili kuutawala ulimwengu baada ya mataifa haya kumi kuungana yatazitumia nguvu zao juu ya ulimwengu pamoja na mpinga kristo kwa muda mfupi lakini aya hii pia itatueleza kwamba wafalume wa ulimwengu bado hawajapokea ufalume unaotarajiwa na mpinga kristo hata hivyo hapo baadaye kidogo wafalume hawa wa ulimwengu watatawala na huku mnyama wakiwa mfalume wa giza kwa muda lakini utawala wao utadumu kwa muda mfupi tu na kwa hiyo watatawala juu ya mamlaka ya giza kwa huo muda mfupi aya ya hawa wana shauli moja nao wampa yule mnyama nguvu zao na mamlaka yao wakati utakapowadia wafalume wa ulimwengu huu watazamisha nguzo zao na mamlaka yao kwa mpinga kristo wakati huo kanisa la mungu watakatifu wake na watumishi wake watateswa sana na mpinga kristo na kisha kuuawa kama wafia dini lakini mpinga kristo mwenyewe ataangamizwa kwa nguvu za mamlaka ya yesu kristo na kwa upanga wa neno utokao katika kinywa cha yesu aya ya kumi na nne. hawa watafanya vita na mwana-kondoo na mwana-kondoo atawashinda kwa maana yeye ni bwana wa bwana na mfalume wa mfalume na hawo walio pamoja naye ndiyo walioitwa na wateule na waaminifu pamoja na kuwa shetani atatafuta kufanya vita dhidi ya yesu kristo ukweli ni kuwa hawataweza kulingana naye kabisa pia watakatifu watamshinda mpinga kristo katika mapambano zidi yake bwana atawapatia watakatifu nguvu ya kupigana na kumshinda mpinga kristo kwa imani yao kwa hivyo watakatifu hawataogopa pambano ya dhidi ya mpinga kristo bali wataishi katika nyakati za mwisho kwa amani na utulivu kwa kumwamini bwana mungu wao kisha watawashinda maadui zao kwa imani yao katika bwana ushindi huu wa watakatifu unamaanisha kwamba watailinda imani yao na kisha kuuawa katika wafia dini wakati huu utakapowadia watakatifu watamshinda shetani na mpinga kristo kwa kuvipokea vifo vya kufia dini kwa imani katika yesu kristo na kwa tumaini lao kwa ufalume wa mbinguni watashiriki katika ufufuo na katika unyakuo kisha watapokea ufalume mpya wa kristo na kisha wataishi milele katika utukufu akaniambia yale maji uliyoyaona hapo ndi yule kahaba ni jamaa na makutano na mataifa na lugha dini za ulimwengu zimewadanganya na kuwatawala watu wa mataifa yote kwa mafundisho ya shetani aya hii inatueleza kwamba mafundisho ya kishetani yanafanya kazi katika dini za ulimwengu yamepenyeza katika mataifa yote na lugha za ulimwengu na kwamba ushawishi wao umefikia kiwango kikubwa cha kuweza kuleta maangamizi katika roho za watu aya 16, na zile pembe kumi zilizoona na huyo mnyama hao watamchukia yule kahaba na hao watamfanya kuwa mkiwa na uchi watamla nyama yake watamteketeza kabisa kwa moto kifungu hiki kinatueleza kwamba mataifa ya ulimwengu huu wataungana na mpinga kristo katika kuwaua na kuwaangamiza watu wa kidini kwa maneno mengine kifungu hiki kinauleza kwamba watu wa ulimwengu huu na mpinga kristo watawachukia na watakuna watu wa kidunia kisha watazifuta dini zote za ulimwengu machoni mwao pamoja kuwa watu wa kidunia waliwaua watakatifu hapo zamani huku wakiungwa mkono na mpinga kristo sasa wao na wataangamizwa na shetani na watu wa kidunia hatimaye inaonekana wazi kwamba shetani alizitumia dini za ulimwengu ili kujifanya kuwa ni mungu aya ya maana mungu mioyo mwao ufanya shauli lake na kufanya shauli moja na kumpa yule mnyama ufalume wao hata maneno ya mungu yatimizwe aya hii inatueleza kwamba watu wa ulimwengu huu watazitoa nguvu za mamlaka yao kwa shetani kwa hiyo watakuwa ni watu wa mpinga kristo kwa kuwa wataipokea chapa yake kwa hiali wataona fahari kuwa watumishi wa huyu mpinga kristo pia watawaua wale watakaokataa kuipokea chapa hiyo yake kwa hiyali wataona fahari kwa watumishi wa huyo mpinga kristo pia watawaua wale watakaokataa kuipokea chapa yake hata hivyo mateso yake ya watakatifu yataruhusiwa kwa muda mfupi tu ambao neno la mungu limeruhusu katika kipindi hicho kilichoruhusiwa mpinga kristo atayashusha maovu yote moyo wake na kwa uhulu wake atasimama dhidi ya mungu na watakatifu wake aya ya 18 na yule mwanamke uliyemuona ni mji ule mkubwa wenye ufalume juu ya ufalume wa nchi hapa mungu anatueleza kwamba ule mji uliotengenezwa sheria mpya ili kutawala na kuongozwa kupitia ufalume wake na kwamba ufalume wa ulimwengu watatawaliwa kwa kujifunga katika sheria hizi mpya hiyo nguvu kuu ya ulimwengu kuu itawala juu ya wafalume wote na wailmwengu kama vile mtu awezavyo kutawala kwa maneno mengine ulimwengu utatengeneza sheria ambazo zitawafunga wafalume wote kikamilifu na itakuwa ni kana kwamba mungu atawatawala hili neno mji mkubwa linamaanisha ni taasisi ya kisiasa ambayo kwa hizo mpinga kristo atatawala kila mtu katika ulimwengu huu anaishia kuitimikia taasisi anayowatawala ulimwengu ambayo mungu amewapatia kana kwamba taasisi hiyo ni mungu mwenyewe na kisha watatawaliwa na taasisi hiyo watu wataangamizwa kwa kuwa watu wamefanyika huu, kuwa watumishi wa shetani zabuli 49 mstari wa ishirini inatueleza kwamba mwanadamu mwenye heshima iwapo hana akili amefanana na mnyama wapotea kwa hiyo watu wa ulimwengu huu wanapaswa kufahamu wapema jinsi mpango wa shetani ulivyo kisha waamini sasa katika injili ya maji na roho iliyohubiliwa na watakatifu wa nyakati hizi na kisha kuwekwepa raana ya kugeuzwa kuwa watumishi wa shetani na badala yake kuishi hali wakiwa wamekwisha kupokea baraka ya ufalume wa mungu wa milele mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya dorg