kituo cha kugawa hatima ya milele 1 sula ya 15 inaelezea juu ya mapigo ya mabakuli saba ambayo yatamiminwa mara baada ya kunyakuliwa kwa watakatifu mapigo hayo yatamiminwa juu ya wale ambao watakuwa wamesimama kama maadui wa mungu namba saba ambayo inajitokeza sana katika kitabu cha ufunuo kama vile mihuli saba matalumbeta saba mabakuli saba inasimama kumaanisha ukamilifu wa mungu na nguvu zake kuu yesu kristo ni mungu mwenye nguvu na anayejua yote kama maanisha kuwa bwana wetu ni mungu mwenyezi ambaye kwake yeye hakuna kisichowezekana bwana wetu ni mkuu mwenyewe ambaye amepanga vitu vyote na ambaye ana nguvu na mamlaka ya kuvitimiza vyote hivyo watakatifu wanapaswa kumsifu bwana kwa uwezo wake mkuu na anaoweza yote ambao ameudhihilisha kupitia mpango wa mabakuli saba ambayo atayamimina katika ulimwengu huu tunamshukuru bwana wetu kutokana na ukweli huu hakumu, hukumu ya jinsi hiyo imefanywa iwezekane kwa kupitia uwezo wa nguvu zake ule ukweli kuwa bwana alipatiliza kisasi kwa ajili ya watakatifu kwa madai wake kwa mapigo ya mabakuli saba na mateso ya milele kuzimu basi jambo ambalo watakatifu wanapaswa kushukulu kwa kuwa ukweli huo ni sahihi kabisa hivyo watakatifu waweza kufanya lolote zaidi ya kumsifu bwana haleluya mapigo ya, ma- ya mabakuli saba yatawasili mara baada ya watakatifu kunyakuliwa baada ya kuipita miaka mitatu na nusu katika ile miaka saba ya hiki kuu kutokana na mapigo ya mabakuli haya saba mioyo ya wadui wa mungu itahuzunishwa kwa kuwa watagundua kuwa bwana wetu ni mungu mwenyezi na hivyo watamhofia na kumwogopa mungu ili ishara kubwa mbinguni na ya ajabu inayoelezwa katika aya ya kwanza inamaanisha ni mapigo ya mwisho ambayo yatamwagwa katika ulimwengu huu yaani mapigo mabakuli saba kwa upande mwingine ule msemo unaosema kubwa y na ya ajabu unaeleza katika namna ya tatu kwa watakatifu kwa kupitia neno la unabii wanafahamu kila kitu kuhusu mapigo ambayo yanahujulia ulimwengu huu pili watakatifu wataondolewa toka katika mapigo ya mabakuli saba na tatu nguvu ya haya mapigo ya mabakuli saba yatayoletwa na bwana yatakuwa katika ulimwengu mzima na yatakuwa yenye maangamizi na kifo kwa upande mwingine watakatifu waliokombolewa na kunyakuliwa wataimba wimbo wa msa mtumishi wa mungu na wimbo wa mwana kondoo wakiwa angani msingi wa wimbo huu katika unavyoonekana katika kitabu cha kutoka sula ya 1ita mstari wa kwanza hadi wanane ni wimbo wa waisraeli ambao walikuwa wakimtukuza bwana kwa nguvu na mamlaka yake baada ya kuvuka bahari ya shamu wakiongozwa na msa hawakuwa na cha kufanya zaidi ya kumsifu na kumtukuza mungu wakuwaokoa kwa nguvu za mamlaka yake toka katika hali ya tete ya kufiufuata na jeshi la wamisiri vivo hivyo watakatifu wa gano waweza kufanya lolote zaidi ya kumsifu bwana kwa uokovu wao kwa milele ambao umekuja kwa kupitia ondoleo la dhambi lililotimizwa kwa ubatizo wa yesu aliyopokea toka kwa yohana na damu yake msalabani wakati nyakati za mwisho zitakapowadia watu wa mungu watasifu tena bwana wa kumshukulu kwa kufia dini kwa ufufuo wa unyakuo na uzima wa milele mambo haya yatakuwa yamewezekana kwa kupitia yesu kristo aliyewakomboa toka kwa adui zao na toka katika dhambi zao zote kwa manyongeza jambo la muhimu ni la kipekee kwa wimbo huu ni kwamba unasifu nguvu za bwana uwezo wake na haki yake wafia dini hawawezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu bwana kwa nguvu zake kwa neema ya wokovu toka katika dhambi na baraka za uzima wa milele hekalu la hema takatifu la ushuhuda katika aya ya tano linasimama kumaanisha hema takatifu la kukutania ambalo mungu alilruhusu kwa waisraeli wakati alipoondoka misri ili aweze kuwapatia baraka ya kuandamana na bwana katika kitani katika aya ya sita inasimama kumaanisha haki ya mungu inatueleza kuwa malaika watajivika haki ya mungu na kisha kupokea mamlaka toka kwa mungu ya kutoa hukumu ambayo hakuna adui anayeweza kuikataa aya ya nne inasema hekalu litajazwa moshi uliotoka kwenye utukufu wa mungu na uweza wake wala hapakatakuwa na mtu aliyeweza kuingia ndani ya hekalu hata kuyatimizwe mapigo saba ya wale malaika saba hapa tunaweza kuzigundua maana tatu kwanza aya hii inaonyesha jinsi hasila kamilifu ya mungu ilivyo kwa adui zake pili inatueleza kuwa hakuna anayeweza kuingia katika hekalu la bwana pasipokuamini katika ubatizo wa yesu kristo na damu yake hii ni kwa sababu uokovu wa mungu kwa wenye dhambi ni mkamilifu sana tatu inaonyesha kuwa hakuna wema wa mwanadamu unaoweza kumwezesha yeyote yule kuiweka hukumu yake ya mungu na kwamba ni kuamini katika ubatizo wa yesu kristo na damu yake ndipo mtu anaoweza kuokolewa ikukwepa hasila ya mungu inayomwaminwa kwa kwenye dhambi hivyo watakatifu ni lazima waishikilie injili na kuihubili hadi wakati wa mwisho na wale ambao bado hawajapokea ondoleo la dhambi zao ni lazima watambue kuwa wamefungwa na watakabiliwa na hukumu ya haki ya mungu hivyo ni lazima wairudie haraka iwezekanavyo injili ya maji na roho iwetolee na bwana kifungu hiki kinatuonyesha kuwa ile hukumu ambayo mungu ataileta kwa, kwa maadui zake na kwa mapigo ya mabakuli saba ni kamili mbele ya wote watakaoiona na kwa sababu hiyo hakuna yeyote atakayeweza kuizuia hadi hukumu hii ya dhambi itakapokuwa imekamilika sula ya kuinatano katika kitabu cha ufunuo inatuonyesha kuwa mpinga kristo shetani mapepo na wale wote wanaosimama kinyume na, na kutoiamini njiri ya maji na roho ambayo imeletwa kwetu kwa upendo wa kristo ni maadui wa bwana wetu na msifu na kumshukuru bwana kwa kuyaleta mapigo yake kwa maadui hawa wa mungu ili kuwa hukumu ni sahihi kabisa kwa watakatifu kumsifu bwana kwa wimbo wa msa mtumishi wa mungu na kwa wimbo wa mwana kondoo hakuna awezaye kutuzuia kusifu haki ya bwana nguvu uweza na ukweli yake nina msifu bwana kwa kutupatia baraka kama hizo haleluya mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr mssioncm