je unafahamu wakati msali, wa kunyakuliwa ni lini ufunuo ya wa wa hadi kisha nikaona malaika mwingine mwenye nguvu akishuka kutoka mbinguni amevuikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake na uso wake ulikuwa kama jua na miguu yake kama nguzo za moto na katika mkono wake alikuwa na kitabu kidogo kimefunguliwa akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari nao wa kushoto juu ya nchi naye akalia kwa sauti kuu kama simba ungurumavyo na alipolia zile ngurumo saba zikatoa sauti zao hata ngurumo saba zilipotoa sauti zao nilikuwa tayari kuandika nami na nilisikia sauti kutoka mbinguni ikisema yatiye ya mhuli maneno yao haa iliyonenwa na hiyo ngurumo saba usiyandike na yule malaika niliyemwona akisimama juu ya bahari na juu ya nchi akainua mkono wake wa kuume kuelekea mbinguni akaapa kwa yeye aliye hai hata milele na milele yeye aliyeziumba mbingu na vitu vilivyomo na nchi na vitu vilivyomo na bahari na vitu vilivyomo na kwamba hapata kuwa na wakati baada ya haya isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama ilivyohubiliwa watumishi wake hawo manabii na sauti ile iliyosikiwa kutoka mbinguni linena nami tena ikisema enenda ukakitwae kile kitabu kilichofunguliwa katika mkono wa yule malaika aliyesimama juu ya bahari na juu ya nchi nikamwendea malaika yule nikamwambia kwamba anipe kile kitabu kidogo akaniambia kitwae ukile nacho kitakutia uchungu tumboni mwako bali katika kinywa chako kitakuwa kitamu kama asali nikakitwaa kile kitabu kidogo katika mkono wa malaika yule nikakila nacho kitabu hiki ni kama asali kinywani mwangu na kilipokwisha kukia tumboni langu nikatia uchungu wakaniambia imekupasa kutoa unabii tena juu ya watu wa taifa na lugha na wafarume wengi mafafanuzi msingi wa sura hii unapatikana katika aya ya saba isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo sili ya mwungu itakapotimizwa kama ilivyowahubiri watumishi wake hawa mwanabii kwa maneno mengine unyakua utatokea wakati huu aya ya kwanza kisha nikaona malaika mwingine mwenye nguvu akishuka kutoka mbinguni amevikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake na uso wake ulikuwa kama jua na miguu yake kama nguzo za moto malaika mwenye nguvu anayeonekana katika sura ya kumi ni mtendaji wa mungu anayeshuhudia kazi za mungu zitakazokuja mwonekano wa malaika huyu unalenga kuonyesha jinsi nguvu za mungu na ukuu wake ulivyo pia ni kuonyesha kuwa mungu ataziharibu bahari za ulimwengu huu na kwamba atawafufua na kuwanyakua watakatifu kwenda mbinguni aya ya piri, ya pili hadi tatu na katika mkono wake alikuwa na kitabu kidogo kimefunguliwa akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari nao wa kushoto juu ya nchi na yeye akaliya kwa sauti kuu kama simba ngulumavyo na alipolia zile ngulumo saba zikatoa sauti zao mungu anafanya mambo yote kwa mujibu wa mipango yake siku ya mwisho itakapowadia mungu ataiharibu nchi na bahali kwa maneno mengine bwana wetu ataiharibu bahari ya kwanza na arizi ya kwanza kifungu hiki kinaonyesha mapenzi ya mungu yasiyoshindwa katika kutimiza mambo yote ambayo ameyapanga pia kuonyesha ukamilifu wa kazi zake katika bibilia namba saba imebeba maana ya ukamilifu mungu alitumia namba hii wakati alipokamilisha kazi zake zote za akapumzika hivyo hivyo kifungu hiki kinayotueleza kuwa nyakati za mwisho mungu atawakomboa watu wengi toka katika mangamizi bali kwa upande mwingine ni hakika mungu atauharibu ulimwengu huu aya ya hata ngulumo saba zilipotoa sauti zao na nalikuwa tayari kuandika nami nilisikia sauti kutoka mbinguni ikisema yatiye muhuli maneno hayo yaliyonenwa na hizo ngulumo saba usiandike mungu alimwamulu yohana kutoandika yale ambayo mgulumo saba zilitamka ili kuficha unyakuo wa watakatifu miongoni mwa wale wasiyookoka mungu anazificha baadhi ya kazi zake kwa muda kwa kuwa maadui wa mungu wanawachukia na kuwatesa watakatifu pia wakati wa nuhu wakati mungu alipoangamiza ulimwengu kwa maji mungu alificha ujio wa ngalika kwa watu wengine na badala yake alimwambia nuhu tu hata sasa mungu anaihubiri injili ya maji na roho katika ulimwengu mzima na anawapatia ufalme wa mbinguni wale wanaoamini lakini nje ya wale walio na imani hii ya kweli mungu hajafunua choyote yule juu ya unyakuo mungu ameuumba ulimwengu mpya katika ufalume wake kwa ajili ya wenye haki na anatamani kuishi pamoja nao aya hadi ya na yule malaika niliyemwona akisimama juu ya bahari na juu ya nchi akainua mkono wake wa kuume kuelekea mbinguni akaapa kwa yeye aliye hai hata milele na milele yeye aliyeziumba mbingu na vitu vilivyomo na nchi na vitu vilivyomo na bahari na vitu vilivyomo na kwamba hapata kuwa na wakati baada ya haya mambo haya yote yanaweza kuapizwa kwa jina la mungu kwa kuwa hata kiapo cha mwisho kimefanyika si kwa jina la aliyeapiza bali kwa jina la yeye aliye mkuu hivyo mungu ni msimamizi wa mwisho kwa watakatifu wote wa, wa nyakati za mwisho na kwa wale wote waliokwisha kufanyika watakatifu hapa malaika mwenye nguvu anaapa kwa jina la mwenyezi kuwa anyakuo utakuja kwa hakika kiapo hiki kinatueleza kuwa mungu atatuumba mbingu mpya na nchi mpya na kisha ataishi na watakatifu wake katika ulimwengu huu mpya pia kifungu hiki kinaonyesha kuwa mungu huucheleweshi uumbaji wa ulimwengu mpya na kwamba ataukamilisha uumbaji huo haraka kwa ajili ya watakatifu wake aya ya saba isipokuwa katika siku za sauti na malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga balagumu hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake aa mwanabii aya hii inatueleza kuwa wakati wa tarumbeta la mwisho litakapolia katika dhiki ya mwisho basi watakatifu wote watanyakuliwa kitu ambacho kitawashangaza watu wengi katika ulimwengu huu ni wakati ambapo unyakuo wa watakatifu utakapotokea ufunuo sura ya 1umi mstari wa saba inatueleza kuwa isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo siri za mungu zitakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake hawa manabii maneno haya siri ya mungu itakapotimizwa kama ilivyohubiriwa watumishi wake hawa manabii yanamaanisha nini yanamaanisha kuwa kama ambavyo injiri ya maji na roho ni injiri ya kweli na kwamba yeyote anayeamini katika injili hii anapokea upatanisho na roho mtakatifu katika moyo wake basi ni hakika kuwa unyakuo watakatifu utatokea wakati talumbeta la saba litakapolia baada ya pigo la sita kati ya yalematalumbeta saba litakapokuwa limekwisha watakatifu watauawa ili kufia dini maana mpinga kristo baada ya kuwa ameonekana duniani na kuanzisha utawala wake atamtaka kila mtu kupokea alama ya yule mnyama yaani mpinga kristo baadaye kidogo yaani baada ya malaika wa saba kupiga talumbeta lake basi watakatifu wote waliuawa na walio hai na waliolinda imani yao watafufuliwa na kunyakuliwa baada ya hapo mapigo ya mabakuli saba ambapo ni mapigo ya mwisho kwa wanadamu yataanza wakati huo watakatifu hawatakuwepo katika ulimwengu huu bali watakuwa mbinguni pamoja na baba baada ya unyakuo watakatifu ni lazima wafahamu kuwa unyakuo wao uta, utatokea baada ya mlio wa tarumbeta la malaika wa saba ambalo ni tarumbeta la mwisho pia mtume paulo anatueleza katika wakthesalonike wa kwanza sula ya nne kwamba bwana atashuka toka mbinguni pamoja na mlio wa sauti ya malaika mkuu wakristo wengi wanafikiri kuwa bwana atakuja hapa duniani baada ya kutokea kwa unyakuo huo siku kweli unyakuo utapotokea bwana wetu hatakuja hapa duniani bali ataonekana mawinguni kwa hiyo wakristo wanaofikiria hivyo kimakosa kuwa bwana atakuja hapa duniani mara baada ya kutokea kwa unyakuo wa watakatifu wakweli wanapaswa kuachana na ufahamu wao usio sahihi na wanapaswa kuufahamu ukweli na kuamini sahihi kwa kukumbuka kwamba unyakuo wa watakatifu utatokea mara baada ya mlio mliowatalumbeta la malaika wa saba hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama ilivyomhubili watumishi wake hao manabii unapaswa tambua kwamba sili ya mungu inayotajwa hapa inahusu kunyakuliwa kwa watakatifu ambao kutakuja kukiambatana na milio wa pigo la matarumbeta la saba sasa kwa kifupi mungu atauharibu ulimwengu wa kwanza na kisha atatengeneza ulimwengu wa pili ulimwengu huu wa pili ni maalum kwa ajili ya mungu kuishi pamoja na wale ambao wamezaliwa tena na roho na pia katika kutimiza kwa uaminifu ahadi zote ambazo mungu mwenyezi alizifanya kwa watu wake haya ni mapenzi ya mungu ambayo muumba mungu ulimwengu hamza alikuwa ameyaweka kwa ajili yake na kwa ajili ya watakatifu wakati malaika atakapolipiga lipiga talumbeta la saba mapigo ya talumbeta la saba yatakuwa yamekwisha na hapo ndipo mapigo ya mwisho ya mabakuli saba yataamiminwa neno litatueleza kuwa katika siku za sauti malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga balagumu hapo ndipo siri ya mungu itakapotimizwa kama ilivyohubiri watumishi wake ao manabii siri ya mungu inayotajwa hapa ni kwamba watakatifu watanyakuliwa sambamba na mlio wa tarumbeta la malaika wa saba kwa sasa watakatifu wanaishi katika ulimwengu huu lakini ili waweze kuishi katika ulimwengu mpya na bora zaidi watapaswa kuuawa na kufia dini kisha kufufuliwa na kunyakuliwa ni hapo tu ndipo watakapoalikwa katika karamu ya mwana kondoo pamoja na bwana na kisha kutawala pamoja naye kwa miaka elufu moja baada ya milenia hii mpinga kristo shetani na wafuasi wake wote watapokea hukumu ya mungu ya milele kwanzia hapo na kuendelea watakatifu watakatifu watabarikiwa kwa kuishi pamoja na bwana katika mbingu mpya kwa baraka ya milele hii ni siri ya mungu tunachoweza kwa sasa ni kumshukulu mungu kwa kutufunulia siri hii sisi ambao tu ile imani ya kweli mungu ametueleza kuwa atazitimiza ahadi zote mala malaika wa saba atakapolipiga talumbeta lake. Aya ya nane. na sauti ile niliyoisikia kutoka mbinguni ilinena nami tena ikisema enenda kwa kitwai kile kitabu kilichofunguliwa katika mkono wa yule malaika aliyesimama juu ya bahari na juu ya nchi mungu anatuweleza wa kuwa watakatifu na watumishi wa mungu ni lazima waende kuihubili injili ya maji na roho hadi siku ya mwisho itakapokuja injili hii inahusu ukweli waondoleo la dhambi kufiya dini ufufuo kunyakuliwa na chakula cha halusi ya mwana kondoo ili watakatifu na watumishi wa mungu waweze kuihubili injili hadi mwisho wanapaswa kwanza kujilisha neno la mungu kwa imani yao kabla ya ujio wa dhiki kuu mungu anataka aina mbili ya imani toka kwetu kwanza ni imani inayohusu kuzaliwa tena upya na pili imani ya kupokea kufia dini katika kuilinda imani yetu ya kweli aya ya tisa nikamwendea malaika yule nikamwambia kwamba anipe kile kitabu kidogo akaniambia kitwaye ukile nacho kitakutia uchungu tumboni mwako bali katika kinywa chako kitakuwa kitamu kama asali watakatifu na watumishi wa mungu ni lazima kwanza wajilishe neno la mungu na kisha kulieneza kwa watu wengine wengi haya hii inatueleza kuwa pamoja na kuwa mioyo ya wale walioamini neno la mungu inapatikana utamu kweli ni kwamba kuihubili njili hii kwa nafasi zilizopotea si jambo rahisi hivyo kwa kuwa kunaambatana na kujitoa sadaka hii ndicho anachotueleza mungu katika kifungu hiki aya ya kile kitabu kidogo katika mkono wa malaika yule nikakila nacho kiikuwa kitamu kama asali kinywani mwangu na nilipokwisha kukila tumbo langu likatiwa uchungu wakati yohana alipokila neno la mungu kwa imani ya moyo wake ulijawa furaha lakini yohana alikutana na magumu mengi alipokuwa akiihubiri ukweli unaoshuhudia neno la mungu kwa watu wasioamini ukweli huo aya ya moja, wakaniambia imekupaswa kutoa unabii tena juu ya watu na taifa na lugha na wafarume wengi watakatifu ni lazima watoe unabii kwa kila mtu kwamba baraka za mungu zilikuja kwa kupitia injili ya maji na roho pia wanapaswa kutoa unabii tena kwamba dhumuni la bwana wetu kwa ulimwengu huu katika nyakati za mwisho ni kuhakikisha kuwa kila mtu anaingia katika baraka ya mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho kile ambacho mungu alimwamulu yohana kukitoa unabii ni kuihubiri neno la kweli kwa kuombia ulimwengu mpya unakuja hivi punde unaletwa na mungu na kwamba yeyote anayetaka kuingia katika ulimwengu huo ni lazima ahesabiwe haki kwa kuamini katika injili ya maji na roho watakatifu na watumishi wa mungu ni lazima walihubiri neno la mungu tangu mwanzo hata mwisho tena na tena ili kwamba kila mtu katika ulimwengu huu aweze kuwa na imani ambayo itamruhusu kuingia na kuishi katika ufalume wa bwana wetu mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr mssioncm