mentale na mahubili juu ya kitabu cha ufunuo je nyakati za mpinga kristo kufia dini kunyakuliwa na ufalume wa milenia zinakuja sehemu ya pili paulo c jong matalumbeta yanayotangaza mapigo saba ufunuo sura ya nane mstari wa kwanza hadi mstari wa kumi na tatu hata alipoifungua muhuli ya saba kukawa kimia mbinguni kama muda wa nusu saa nami nikawaona wale malaika saba wasimamao mbele za mungu nao wakapewa baragumu saba na malaika mwingine akaja akasimama mbele ya madhabahu mwenye chetezo cha dhahabu akapewa uvumba mwingi ili autie pamoja na maombi ya watakatifu wote juu ya madhabahu ya sahabu iliyo mbele ya kiti cha enzi na moshi wa ule uvumba ukapanda mbele za mungu pamoja na maombi ya watakatifu kutoka mkono wa maraika na huyo maraika akaitwa kile chetezo akajaza moto na madhabahu akautupa juu ya nchi kukawa radi na sauti na umeme na tetemeko la nchi na wale maraika saba wenye baragumu saba wakajifanya tayari ili wazipige maraika wa kwanza akapiga baragumu kukawa mvua ya mawe na moto iliyotangamana na damu vikatupwa juu ya nchi theruthi ya nchi ikateteteka na therusi ya miti ikateketea na majani mabichi yote yakateketea malaika wa pili akapiga baragumu na kitu mfano wa mlima mkubwa uwakao moto ikakitupwa katika bahari theruthi ya bahari ilikuwa damu wakafa theruthi ya viumbe vilivyomo baharini vyenye uhai therusi ya merekebu zikaharibika malaika watatu akapiga baragumu nyota kubwa ikaanguka kutoka mbinguni ilivyokuwa ikiwaka kama taa ikaangukia juu ya theruthi ya mito na jua na chemichemi za maji na jina lake ile nyota yaitwa pakanga theruthi ya maji ikawa pakanga na wanadamu wengi wakafa kwa maji hayo kwa kuwa yatiwa uchungu malaika wanne akapiga baragumu therusi ya jua ikapigwa na therusi ya mwezi na therusi ya nyota ikawa kwamba ile therusi itiwe giza mchana usiangaze therusi yake wala usiku vivyo hivyo kisa nikaona nikasikia tai mmoja akiluka katikati ya mbingu akisema kwa sauti kubwa ole oleoleole ole, wao wakaao juu ya nchi kwa sababu ya sauti zisazazo na baragum za malaika watatu walio tayari kupiga ufafanuzi ufunuo sura ya 8 inaeleza juu ya mapigo ambayo mungu atayaleta juu ya dunia hii moja kati ya maswali ya msingi hapa ni kwamba watakatifu watahusishwa ana kutohusishwa katika kuteseka chini ya mapigo haya bibilia inatueleza kuwa watakatifu pia watayapitia mateso na matalumbeta saba katika mpango saba mtakatifu watapitia mapigo yote isipokuwa yaliyoonekana katika sura hii ni mapigo halisi ambayo mungu atayaleta duniani mungu anatueleza kuwa atauwadhibu ulimwengu kwa mapigo ambayo yataanza kwa sauti za matalumbeta saba ya malaika aya ya kwanza hata alipoifungua mwihuli wa saba kukawa kimia mbinguni kama muda wa nusu saa aya hii inatuzungumzia ya kuwa kabla ya hasila ya mungu haijamiminwa kwa wanadamu mungu atakaa kimya kwa muda kabla ya kuyaleta mapigo yake makali na ya kutisha hapa duniani hii inatuonyesha jinsi ambavyo mapigo ya mungu ya matarumbeta saba yatakavyokuwa wakati wanadamu watakaposimama mbele ya mungu baada ya mapigo haya basi wale waliookoka watakapopokea uzima wa milele lakini wale ambao hawajaokoka watapokea adhabu ya milele hivyo tulikitambua aina ya kipindi tunachoishi basi tunapaswa kuwa macho na kuifanya kazi ya aya ya pili nami nikawaona wale malaika saba wamesimama mbele ya mungu nao wakapewa balagumu saba mungu aliwatumia malaika saba kuifanya kazi yake lakini kisahau kwamba katika kipindi cha sasa mungu anafanya kazi kupitia wenye haki wanaoamini katika neno la injili ya maji na roho aya ya tatu na malaika mwingine akaja akasimama mbele ya madhabahu mwenye chetezo cha dhahabu akapewa uvumba mwingi ili atiye pamoja na maombi ya watakatifu wote juu ya madhabahu ya dhabahu hiyo mbele ya kiti cha enzi hii inatuonyesha kuwa mungu atayaleta mapigo yake yote duniani baada ya kuwa ameyasikia maombi ya watakatifu yaliyoletwa katika ya mateso ya mapingo na kwa shetani na wafuasi wake chetezo cha dhahabu kinamaanisha ni maombi ya watakatifu na hii inamaanisha kuwa kadiri maombi yanavyotolewa kwa mungu basi kazi zote za mungu zitatimizwa mungu atafanya kazi kwa kuyasikia maombi ya watakatifu aya ya4 moshi wake uvumba ukapanda mbele za mungu pamoja na maombi ya watakatifu kutoka mkononi mwa malaika hii inaonyesha ni kwam kiasi cha gani mpinga kristo atawatesa watakatifu katika dunia hii kutokana na mapigo ya nyakati za mwisho watakatifu watamwomba mungu ili kumwondoa kristo kuyafanya mapigo au yawapitie kwa haraka na kisha kuwaonyesha wanaowaua jinsi hasila ya mungu ilivyokali juu yao aya hii inaonyesha kuwa mungu atapokea maombi ya watakatifu wote baada ya kuyapokea maombi haya ya watakatifu basi hapo ndipo mungu atakapoanza kumhukumu mpinga kristo na kuwafuasi wake kwa mapigo saba ya matarumbeta na yule ya mabakuli saba hukumu ya, mping, ya kumpinga kristo na wafuasi wake ni jibu la mwisho kwa maombi ya watakatifu aya ya tano hadi ya hadi na huyo malaika akakitwa kile chetezo akajaza moto wa madhabahu akautupa juu ya nchi kukawa ladi na sauti ya umeme na tetemeko la nchi na wale malaika saba wenye balagumu saba wakajifanya tayari ili wapige mungu anayaandaa mapigo matarumbeta saba hapa duniani hivyo ulimwengu huu hau kukwepa kelele ngulumo ladi na matetemeko ya arizi aya ya yasaba malaika wa kwanza akapiga baragumu kukawa mvua ya mawe na moto vilivyotangamana na damu vikatupwa juu ya nchi theruthi ya nchi ikateketea therusi ya miti nayo ikateketea na majani mabichi yote yakateketea pigo la kwanza ni la kuunguza therusi ya dunia ambapo therusi ya miti na nyasi vitaungua pigo hili litaangukia juu ya misitu ya ulimwengu huu ni kwa nini mungu ataleta pigo la aina hii kwa sababu pamoja na kuwa watu wameuona uzuli wa uumbaji wa mungu kwa macho yao wenyewe bado hawakutambua muumba kwa nini mungu na kumwabudu yeye na badala yake waliabudu na kuutumikia uumbaji badala ya mungu walumi sula ya kanza mstali wa ia hivyo mungu anayaleta mapigo ya matalumbeta saba kwa wale wote wasiyompatia mungu utukufu na badala yake wanasimama kinyume na mungu aya ya nane, hadi ya tisa. malaika wa pili akapiga baragumu na kitu mfano wa mlima mkubwa uwakao moto kikatupwa katika bahari therusi ya bahari ikawa damu wakafa therusi ya viumbe vilivyomo baharini vyenye uhai therusi ya merikebu zikaharibika pigo la talumbeta la pili litahusiana na nyota inayoanguka na kuingia duniani nyota hii itaanguka baharini na kisha kuibadili therutsi ya bahari kuwa damu itauwa therusi ya viumbe hai wasio baharini na kisha itaharibu therusi ya melikebu wanadamu wamepokea baraka nyingi sana kupitia hali ya asili iliyoumbwa na mungu halafu wakawa wa asi na kuwa kinyume na mungu pigo hili la pili lina waadhibu wanadamu kwa sababu ya dhambi hii aya yakumi malaika watatu wakapiga balagumu nyota kubwa ikaanguka toka mbinguni iliyokuwa ikiwaka kama taa ikaanguka juu ya theluthi ya mito na juu ya chemichemi za maji kwa nini mungu aliiluhusu hii nyota kuanguka juu ya therusi ya mito na katika chemichemi za maji ni kwa sababu mwanadamu pamoja na kuwa anaishi kwa msaada wa bwana ambaye ndiye chanzo cha uhai ukweli ni kuwa hakumwabudu na kumshukulu mungu na badala yake alimdhalau huyu bwana wa uzima ya na jina lake ile nyota ya theruthi ya maji ikawa pakanga na wanadamu wengi wakafa kwa maji hayo kwa kuwa yaliitwa uchungu kutokana na pigo hili therusi ya mito chemichemi za maji zitageuka kuwa mapakanga na watu wengi watakufa badala ya kunywa maji yake hili ni pigo la adhabu kwa kwenye dhambi ambao walikuwa wamesimama kinyume na mungu wakayanyanyasa mioyo ya watakatifu hivyo mungu hata acha kuwalipiza wenye dhambi kwa matendo yao yote waliyoyafanya dhidi ya wenye haki wakati wenye dhambi wanapoleta mateso kwa wenye haki basi ni hakika kuwa mungu atawahukumu pia pigo hili la tatu ni pigo jingine juu ya hali ya asili ni pigo lililoletwa kwa sababu ya dhambi za watu za kutotii na kutotii njiri ya maji na roho iliyoletwa na mungu pakanga katika bibilia ilikuwa ikimaanisha hukumu kwa wale wote wasiyoamtii na wanaompinga mungu aya b malaika wanne akapiga balagumu therusi ya juu yikapigwa na therusi ya mwezi na ya therusi ya nyota ili kwamba ile therusi itiwe giza mchana usiangaze therusi yake wala usiku vivyo hivyo pigo la nne ni la jua mwezi na nyota kutiwa giza katika kipindi hiki chote mwanadamu amekuwa akimfuata shetani ama amelipenda giza wamekuwa wakikataa mwanga wa okovu unaoangazwa na injili ya maji na roho iliyotolewa na yesu kristo kwa hiyo ili kuwafundisha wanadamu jinsi ulimwengu wa giza ulivyo wa kutisha basi mungu atawaletea pigo hili kwa kuleta giza pia pigo hili linaonyesha jinsi hasira ya mungu ilivyokali kwa ajili ya dhambi yao kwa kumchukua yesu kristo na kuipenda giza hivyo theruthi ya jua mwezi na nyota za ulimwengu huu zitakapo nuru yake na kutiwa giza aya ya kisha nikaona nikasikia tai mmoja akiluka katikati ya mbingu akisema kwa sauti kuu ole ole ole wakaao juu ya nchi kwa sababu ya sauti zisizazo za balagumu za malaika watatu walio tayari kupiga aya hii inatueleza kuwa bado kuna ole nyingine tatu zitakazokuja kwa wale wote wanaoishi katika ulimwengu huu hivyo wenye dhambi wote na wale wote wanaosimama kinyume na mungu wanapaswa kukombolewa toka katika dhambi zao zote kwa kuamini katika injili ya maji na roho mala moja mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti yawww bjnwlife org