je mapigo ya matalumbeta saba ni halisi ufunuo sula ya wa kwanza, hadi wa hadi katika ufunuo tano tunaonekana andiko lililokuwa mihuli saba ambalo yesu alichukua hii inamaanisha kwamba yesu alipewa mamlaka yote na nguvu za mungu na kwamba atatuongoza ulimwengu kwa mujibu wa mpango wa mungu kuanziya hapo na kuendelea ufunuo sula ya nane inaanza kifungu hiki hata alipofungua muhuli ya saba kukawa na hakimi ya mbinguni kama muda wa nusu saa na nikawaona wale malaika saba wasimamao mbele za mungu nao wakapewa baragumu saba hivi yesu ananifungua mihuli saba kisha anatuonyesha vitu vitakavyokuja sula ya nane inaanza kwa kutueleza kwamba mapigo matalumbeta saba yataanza kwa maombi ya watakatifu kuanzia aya ya sita na kuendelea sura hii inaanza kuongelea juu ya mpango wa matalumbeta saba ambayo yataletwa hapa ulimwenguni pigo la talumbeta la kwanza talumbeta la kwanza aya ya saba malaika wa kwanza akapiga balagumu kukawa mvua ya mawe na moto vilivyotengamana na damu vikatupwa juu ya nchi theruthi ya nchi ikateketea na therutsi ya miti ikateketea na majani mabichi yote yakateketea kitu cha kwanza kukifahamu ni ule ukweli ikiwa watakatifu tutakuwepo katikati ya mapigo ya matalumbeta saba yatakapokuwa yakiletwa hapa duniani hapa wanakuja malaika saba ili kuyapiga matalumbeta saba tunapaswa kutambua kwamba kati ya haya mapigo saba sisi tutabakia hapa duniani na kuyapitia mapigo sita ya kwanza pia tutapaswa kutambua kwamba wakati talumbeta la saba linapolia na tutanyakuliwa na kwamba baada ya hapo inafuatia na mapigo mabakuri saba aya ya saba inatuelezea kwamba wakati malaika wa kwanza anapolipiga talumbeta lake mvua ya mawe na moto vitachangamana na damu vilishuka duniani vikaunguza therusi ya ulimwengu na therusi ya miti kwa maneno mengine therusi ya mazingira ya asili ya ulimwengu yalimunguzwa je tunaweza kuishi katika ulimwengu ambao mazingira ya asili yameunguzwa na kuwa moshi kiasi hicho hali mvua ya mawe iliyochanganyikana na damu ikitunyeshea na wakati miti ikiungua na kwa majivu je tunaweza kweli kuishi hali tukizungukwa na aina hiyo ya mazingira ya asili yaliyozungukwa hadi aridhini wakati tunapokuwa tukipambana kwa kupoteza makazi yetu kwa sababu ya mvua hii ya mawe na moto na iliyochangamana na damu na wakati misitu minene na vilima vikiungua ukweli ni kuwa hakuna miongoni mwetu atakaye thamani kuendelea kuishi katika ulimwengu wa jinsi hiyo usisahau kwamba wewe na mimi tunapaswa kulipitia hili pigo la kwanza litakapofika kwamba ndiyo tunaingia katika pigo hili la kwanza basi hapo tutapaswa kutambua kwamba mpinga kristo yupo tayari duniani akuwa mapigo haya yataanza kabla ya mpinga kristo hajatokea kikamilifu ili kudai umiliki kamili wa ulimwengu basi viongozi wa ulimwengu watatengeneza muungano ili kukabiliana na mapigo na kiongozi fulani atawakusanya viongozi wengine saba ili kutengeneza nguvu kuu kisha mpinga kristo atatokea katika hali ya kawaida tu kama kiongozi katika mchakato huu kadili mpinga kristo atakavyoonyesha uwezo mkubwa wa kukabiliana na kuihisha dunia toka katika uharibifu huu wa mazingira ya kiasili basi watu wengi hali wakivutiwa na nguvu zake wataanza kumfuata hali wakifikiri kuwa yeye ni kiumbe wa kiloho na kwa sababu hiyo wafuasi wake watatokea bibilia inatueleza kwamba wakati malaika wa kwanza atakapolipiga talumbeta lake talumbeta hilo litaleta mapigo la kwanza kati ya yale mapigo saba ya matalumbeta pigo hilo litaunguza therusi ya dunia sisi watakatifu na watu wa ulimwengu huu tutakuwa tukiishi hapa duniani wakati pigo hili likipigwa ni nani basi kitakachotokea katika ulimwengu machafuko yatakuwa mengi sana ulimwenguni huku magofu maiti na majeruhi wakiwa wamelala sehemu mbalimbali mbali. hali ya hewa itakuwa imejawa na moshi na gesi yenye sumu ikizalishwa na ziwa la moto ambalo litakuwa limeugubika ulimwengu wote hewa itakosa oksijeni na ukuaji wa jangwa kutokana na moto utakuwa ni mkubwa kiasi kwamba utasababisha uwezo duni kwa sayari kuzalisha hewa ya oksijeni pigo la kwanza pekee yake litauweka ulimwengu huu sehemu kubwa kuwa ni majivu litaleta uharibifu mkubwa kiasi cha kutoondolea hamu ya kuendelea kuishi hapa duniani hivyo kutokana na pigo hili ni lazima tufanye chaguo la busala tukiwa tunaishi katika ulimwengu huu wa kawaida basi tunaweza kuyahofia mapigo makuu na dhiki itakayokuja lakini tunaweza kuwekwa hulu toka katika hofu hii na badala yake kuwa na ujasiri kwa kuwa mara baada ya theruthi ya mazingira ya ulimwengu kuungua huku watu wakipiga yowe huku na kule basi sisi tutatumbua kwamba hili pigo limekwisha na kwamba mapigo mengine bado yanakuja kwa kuwa tuna tumaini basi tunaweza kujazwa na hili tumaini lakini kwa kuwa pia tuna miili wakati mwingine tunaweza kutikishwa na hofu lakini kwa kuwa tunamfahamu hatima ya dunia hii basi hatuweki kuamini letu katika dunia hii bali katika ufalume wa mungu kwa imani kama hiyo na kwa huduma katika roho mtakatifu tunaweza kuwa wajasili na imala kilio cha watu ulimwengu kitakuwa kikubwa sana na sisi pia tunaweza kujuta, kujuta tukiomboleza hasa ikiwa wanafamilia wetu watakuwa ni miongoni mwa wale ambao hawajapokea ondoleo la dhambi zao baazi ya wanafamilia wetu katika mwili ambao hawajakombolewa dhambi zao wanaweza pengine kutuuza kwa mpinga kristo ili wapate chakula kwa upande mwingine wengine wanaweza kuja kwetu na kutuuliza jinsi wanavyoweza kupokea ondoleo la dhambi zao hii inawezekana kabisa hii ni kwa sababu fursa ya wao wakombolewa itakuwa bado ipo bibilia inatueleza kwamba wakati mapigo ya matalumbeta saba yatakapowadia therusi ya ulimwengu mzima itakufa hii pia inamaanisha kwamba therusi mbili ya ulimwengu itakuwa hai wakati therusi idadi ya watu ulimwenguni itakapokuwa imeungua na kufa basi tutapaswa kutambua kwamba muda wa sisi kuuawa na kufia dini na kuwarudi kwa bwana haupo mbali mungu alisema kwamba ataleta mvua ya mawe na moto ikiwa imechangamana na damu toka angani wakati mungu atakapoleta moto na mvua ya mawe juu yake ukweli ni kuwa hatutaweza kufanya lolote haikwepa mvua hiyo haitawezekana pia hata kwa kutumia mbinu za kisayansi yaani kutengeneza ngao ya ulinzi anga ambalo inaweza kufunika ulimwengu nzima zidi ya kumiminwa kwa mvua ya mawe na moto hata kama tutaweza kutengeneza chombo kama hicho chombo hicho hakitaweza kabisa kulinganishwa na nguvu za hilo pigo toka kwa bwana tunapaswa kupokea katika mioyo yetu kwamba ni kweli mapigo haya yatakuja kutokana na kuhalisia na kisha tutaishi maisha yetu ya sasa kwa kuamini katika ahadi zote za neno la mungu kwa mioyo yetu yote hivi karibuni nilisikia katika taarifa kwamba mawe yatokanayo na mvua ya mawe ambayo ni makubwa kama kichwa cha mtu yakiwa nna ya kipenyo cha sentimita 45 yalianguka huko china huku yakishuka kwa kasi toka huko juu haya mawe ya mvua yenye ukubwa kama kichwa cha mtu yalikuwa yakianguka kwa nguvu ya kushangaza huku yakivunja mapaa na kuharibu kila kitu kilichopita kile kitakachoanguka na pigo la kwanza ni kikubwa kuliko nguvu ya haya mawe ya mvua tunapaswa kuamini kwa mioyo yetu kwamba moto utakaounguza therusi ya dunia ambao ni makubwa kuliko haya mawe ya mvua yaliyodondoka huko china utakuja na kwamba ni lazima tuitunze imani hii katika mioyo yetu na kwamba ni lazima tutende kulingana na imani yetu mala pigo hili litakapowadia tunapaswa kuwamini kwamba ulimwengu huu utaangamizwa hivi karibuni na pia ni lazima tudhamilie kukabiliana na pigo lolote kwa imani hii huku tukikubaliana na mauaji ya kuwa wafiadini wakati wa watalu, talumbeta la saba yatakapolia ukweli ni kwamba mapigo saba yataletwa hapa ulimwenguni hili ni pigo la kwanza kati ya haya mapigo saba pigo la la talumbeta pili likiletwa na mungu lapiimalaika wa pili atapiga balagumu na kitu mfano wa mlima mkubwa uwakwa moto kitatupwa katika bahari therusi ya bahari ikawa damu wakafa therusi ya viumbe vilivyomo baharini vyenye uhai therusi ya merikebu zikaharibika tunapaswa kuzingatia ukweli kwamba watakatifu ataishi na kupitia hili pigo la pili hapa andiko linaeleza kwamba kitu kama mlima mkubwa litatupwa baharini na kubadili therusi ya bahari kuwa damu na kuwa therusi ya viumbe hai baharini wakati nyaka, nyakati za mwisho zitakapokuwa zinawadia utaratibu wa ulimwengu utavunjika hali ikizofisha kundi la nyota na kuzifanya kugongana na kuvunjika na kwa sababu ya hili vimondo vingi vitaangukia duniani na kusababisha mgongano mkubwa baadhi ya vimondo hivi vitaangukia baharini kwa nguvu kubwa huku vikibadili therusi ya bahari kuwa damu na kisha kukuua therusi ya viumbe hai wa baharini na kuharibu therushi ya meli hili ni pigo la talumbeta la pili kati ya mapigo ya matalumbeta saba je wakati hili linapotokea tutaweza kula samaki toka baharini au kuogelea ndani yake haitawezekana kamwe wakati kimondo kikubwa kama mlima mkubwa kitakapoangukia baharini therusi ya bahari itageuka na kuwa damu therusi ya viumbe wake hai watauawa wataifanya bahari ioze kwa sababu ya mizoga yao iliyokufa na mawimbi ya bahari na matetemeko yatawaangamiza ya watu wengi pamoja na meli nakumbuka niliwahi kuiona sinema moja ambayo kimondo kinaangukia baharini na kusababisha mawimbi makubwa sana yanayoifunika dunia ninaamini kwamba watengenezaji wa sinema hii walikuwa na picha halisi kuhusu nyakati za mwisho katika fikira zao ni kweli kwamba machafuko makuu yataipiga dunia na huu ndiyo ukweli ambao hawa watu wasiyouona wanautambua wana watu wengi sana watauawa kwa pigo la kuanguka kwa vimondo lakini kwa kuwa ni therusi tu ya ulimwengu ndiyo itakayoharibiwa wewe na mimi tutaendelea kuishi hapa duniani hata mapigo ya makuli saba yatakapomiminwa watu waliozoea kuamini kwamba unyakuo utatokea baada ya kuisha kwa dhiki kuu lakini baada ya kutokea nadharia ya kunyakuliwa kabla ya dhiki wanathiolojia wengi walianza kuamini nadharia hii ya kunyakuliwa kabla ya dhiki mbaya zaidi hivi sasa kuna nadharia ya armenia ambayo kimsingi inakana kuhusu ufalume wa milenia wanathiolojia kutokana na kushindwa kwao kulingalia vizuli neno la ufunuo hii sasa wanajaribu kulikimbilia neno la kitabu hiki wale ambao walipoteza tumaini lao hapa duniani kuhusiana na mapigo yatakayokuja watakuwa ni watu wa kulinganishwa vingine na watakatifu waliozaliwa tena upya na mambo watavumilia hali ilivyo hali wakiwa wameliweka tumaini lao katika ufalume wa milenia katika mbingu na nchi mpya vilivyoahidiwa na bwana tunapaswa kuiandaa imani yetu kadili nyakati za mwisho zinavyozidi kukaribia lakini badala ya kufanya hivyo watu wengi wanapendelea kuongelea kuhusu kunyakuliwa kabla ya dhiki au kuhusu armenia wakijaribu kukwepa kukabiliana na imani halisi kwa kuwa wanaamini kwamba yesu atarudi katika mawingo hali wakiendelewa katika shughuli zao za kila siku wakiwa katika maisha yao na bugudha na kwa kuwa wanaamini kwamba watainuliwa moja kwa moja kwenda katika ufalume wa mungu pasipo kupitia mapigo yoyote basi ukweli ni kwamba hawaiandai imani yao kukabiliana na dhiki kuu kwa mtazamo wa haraka wale waliotulia na wasiojiandaa kwa ajili ya dhiki kuu wanaweza kuonekana kuwa ni majasiri sababu inawafanya wenye dhambi ambao hawajazaliwa tena upya kuonekana kuwa ni majasiri mbele ya dhiki kuu ni kwa sababu nafsi zao baada ya, kuz, ya kuwa zimeelelewa kutokana na uongo wa manabii wa uongo zimekwisha kufa na hazina matamanio yoyote ndani yao kwa sababu hiyo hiyo yani kwamba nafsi zao zimekwisha kufa ndio maana basi watu hao hawaisikii hawa, wanaikatai injili ya maji na roho inayowawezesha kuzaliwa upya tena kwa maji na kwa roho na kisha kuingia katika ufalume wa mungu yohana ya wa munguyo lakini waliozaliwa tena upya ni lazima waziandae imani zao kwa ajili ya dhiki katika nyakati za mwisho hii haijalishi kwamba maisha yao ya sasa yanaraha kiasi gani wanapaswa kujiandaa mapema kwa ajili ya baadaye kwa kuweka katika akili zao niya ya kuihubili injili kwa wale ambao watakuwa waaminifu wa mungu ili kwamba waweze kuziokoa wa nafsi zingi katika inavyowezekana utakapowadia wakati wa dhiki kudhalauliwa ujio wa karibu wa dhiki kuu ni jimbo la kujing, kuj, kujinga kabisa wale watakaodhalau watajikuta hawana la kufanya mbele ya hayo mapigo kama kile kilichotokea katika vita ya korea kabla ya kuzuka kwa vita vya kikorea marekani ilikuwa imegundua uundaji wa makundi makubwa ya jeshi la korea ya kaskazini na waliionya korea kusini kuhusiana na uamuzi unaoweza kujitokeza lakini serikali ya korea kusini na jeshi lake walidhalau onyo hilo kayasi kuwa wakaruhusu hata majeshi kwenda likizo na kuwaruhusu maafisa wa mstari wa mbele kufurahia mapumziko ya mwisho wa wiki katika siku ambayo walivamiwa kwa kuwa walikuwa hawajiandaa kwa ajili ya vita basi hata baada ya uvamizi wa korea kaskazini kuthibitishwa ukweli ni kwamba walishindwa kuzuia uvamizi wa korea kaskazini na wakasukumwa hadi kusini mwa nchi baada ya kolea kusini kuviita vikosi vyake toka likizo ya mapumziko na kuviandaa kwa ajili ya vita askari wake wa mstari wa mbele walikuwa wameshadhoofishwa na kilichofuata ilikuwa ni kurudi nyuma huku majeruhi wakiwa wengi sana hii ndiyo aina ya ole ambayo inatukuta ikiwa hatutaliamini neno ambalo mungu ameliongelea kwetu kuhusu nyakati za mwisho lakini kama tutaliamini neno hilo kwa uaminifu basi ni hakika kwamba tunaweza kuikwepa hiyo ole ufunuo inazungumzia juu ya kimbilio wakati wa dhiki kuu lakini haituelezei juu ya neno halisi la kukimbilia hivyo inatueleza kwamba watakatifu watalindwa na kutunzwa katika kimbilio ili kimbilio si jingine bali ni kanisa ni wapi mtu anapoweza kupata kimbilio hapo limwenguni baadhi ya watu wanasema kwamba wanaweza kuwa hai ikiwa watakimbia kwenye israeli lakini huko israeli watakimbiliana na viki kuu zaidi unapaswa kutambua kwamba mpinga kristo mwenyewe ataweka makao yake israeli basi mapigo yatakuwa ni mazito zaidi pale israeli ingawa hili neno kuhusu dhiki linaweza lisionekane kuwa ni halisia hivi sasa lakini unapaswa kulifahamu katika moyo wako na kisha ujiandae kwa ajili yatakayojili hapo baadaye unapaswa kuliamini hili neno kwa moyo wako wote na ni lazima uihubiri injili hii kwa imani hiki kwa watu wengine kama kwamba unaishi katika kipindi cha dhiki kuu unapaswa kuiandaa mioyo ya watu na kuiongoza kwenda katika kimbilio kwa kuwahubiri injili ya maji na roho mungu ametuweka katika makanisa yake ili kwamba tuweze kuwahubilia watu mambo kama haya yatakayokuja na kisha kuwasaidia kuiandaa imani yao kwa ajili ya nyakati za mwisho hii ndiyo sababu tunafanya hivi kinachofanyika yaani kuihubili injili ya maji na roho kwa nguvu zetu zote tunaihubili neno la ufunuo nyakati hizi si kwa sababu ya kujisifu bali kwa kuwa ni neno ambalo ni la muhimu sana katika kipindi cha sasa kwa waumini wasio na waumini ni, ni kuiandaa imani yetu sasa ndipo mioyo yetu itakapoweza kutoiumbishwa wakati wa dhiki na mapigo yatakapotushukia ni kweli kwamba mungu atatupatia ulinzi wake maalum lakini kwa kuwa wana, tunaishi katika ulimwengu wa kutisha na ngumu basi ikiwa tutafahamu kile ambacho kitakuja katika nyakati za mwisho na kisha kuiandaa imani yetu ili kuishinda viki bali tunaweza kuieneza injiri zaidi na zaidi pia kwa kuwa tutaweza tumaini letu lenye ujasiri katika ufalume wa mungu basi ni kweli kwamba tutafangiliwa mbali na ulimwengu wa sasa wala hatutaiuza imani yetu bali tutatenda zaidi matendo ya imani hii ndiyo sababu tunalihubiri neno la amfunuo na kuzifanya kazi nyingi za imani imanipigo la talumbeta la latatu la aya ya kumi hadi yakadm malaika watatu akapiga balagumu nyota kubwa ikaanguka kutoka mbinguni iliyokuwa ikiwaka kama taa ikaanguka juu ya therusi ya mito na juu ya chemichemi za maji na jina lake ile nyota yaitwa pakanga therusi ya maji ikawa pakanga na wanadamu wengi wakafa kwa maji hayo wakuwa yaliitwa uchungu watakatifu wataishi hadi kulipia hili pigo la tatu pigo katika tarumbeta la pili lililetwa juu ya bahari lakini wakati huu tarumbeta la tatu lilaleta pigo juu ya mito na chemichemi nyota kubwa ikianguka kutoka mbinguni inamaanisha ni kimondo mito na chemichemi ambazo zitapigwa na hicho kimondo itageuka kuwa michungu maana itageuka na kuwa pakanga hapo zamani watu walizoea kusaga pakanga na ule unga wake wa madhumuni ya dawa dawa ambayo ilikuwa ni chungu sana kupitia maelezo bibilia inatueleza kwamba kadiri ya hii pakanga itakayoonekana kati ya maji ya ulimwengu basi watu wengi sana watakufa baada ya kunywa maji hayo yenye pakanga therusi ya maji safi ulimwenguni yatageuka kuwa pakanga watu wengi watakufa kutokana na maji hayo lakini bwana atawalinda watu wake katika hili pigo huenda kitu ambacho kitasababisha vifo zaidi ni magonjwa yatakun, yatokanayo na maji pengine itakuwa ni kutokana na mabadiliko ya kikemikali katika maji kutokana na kuangukiwa na kimondo kwa maneno mengine watu hawatakufa ati kwa sababu tu maji yamekuwa ni machungu bali ni kwa sababu ya kitu kingine zaidi tunafahamu na kuamini kwamba haya mambo yote ni halisi na kwamba ni hakika kuwa yatakuja kutoka hapo baadaye pigo la tarumbeta la nne tarumbeta la nne aya ya kumi na mbili malaika wanne wa akapiga baragumu therusi ya jua ikapigwa na therusi ya mwezi na therusi ya nyota ili kwamba ile therusi itiwe giza mchana usiangaze therusi yake wala usiku vivyo hivyo usisahau kwamba watakatifu watakuwa bado wakiishi hapa duniani hata katika pigo hili la nne ikiwa therusi ya mwanga wa mchana huangazii basi hii inamaanisha kwamba mchana utapungua kwa takribani masaa manane kati ya masaa saba hadi nane kwa kuwa mwezi pamoja na nyota zitapoteza therusi ya nuru yake basi ulimwengu wote utakuwa giza kwa maneno mengine wakati ingalipaswa kuwa mchana angalau ba, angavu baada yake kutakuwa na giza sinema inayoitwa unyakuo inafuata nadharia yakinyakuliwa kabla ya dhiki lakini katika sinema hiyo unaweza kuona ulimwengu mzima ukigeuka na kuwa giza wakati wa mchana huku watu wote wakipatwa na wasiwasi hebu fikiria wewe mwenyewe inadhaniwa kuwa ni saa tano kamili asubuhi halafu fumba na kufumbua jua linatoweka na, na kunakuwa hakuna mwanga hata wewe pia utakumbwa na hofu kana kwamba umetembelewa na malaika wa mauti tunafahamu kwamba tunapaswa kuishi na kupitia kipindi chenye machafuko kama hicho lakini usiogope mungu atatulinda na kutubariki zaidi na zaidi wakati huo imani yako itakuwa na nguvu sana kiasi kwamba mungu atajibu sala zako na kukusaidia mala utakapoomba kwake kwa kuwa mungu ametuahidi wakati wote kuwa pamoja nasi hadi mwisho wa ulimwengu basi ni hakika kwamba mungu hataacha aacha peke yetu katika nyakati za ziki kuu pasipo shaka yoyote ile mungu atakuwa pamoja nasi wakati wote kwa hiyo kwa kuwa mungu atakuwa pamoja nasi wakati wote basi tunapaswa kuamini kwamba atatulinda na kuturuhusu kuishi na kwamba tunapaswa kuieneza imani hii kwa wengine na pia kuziandaa imani zao vilevile mapigo mengine matatu yatakayokuja aya ya kumi na tatu inasema kisha nikaona nikasikia na tai mmoja akiluka katikati ya mbingu akisema kwa sauti kuu ole ole ole wao wakao juu ya nchi kwa sababu ya sauti zisinziazo za baragum za malaika watatu walio tayari kupiga kama vile malaika alivyosema ole kwa sauti kuu mala tatu basi nihakika kwamba kutakuwa na mapigo mengine matatu yatakayofuata hapa duniani kwa maneno mengine kati ya mapigo ya matalumbeta saba bado kuna pengine matatu yatakayofuata tunapaswa kutambua kwamba itakapofikia talumbeta la saba basi unyakuo wetu utatokea baada ya kuishi kwa mapigo sita na wakati malaika wa saba anapolipiga talumbeta la saba basi hapo watakatifu watafufuliwa na kunyakuliwa mala moja baada ya watakatifu wote kuinuliwa ngani basi hapo ndipo mapigo ya mabakuli saba yatakapomiminwa hapa duniani tunapaswa kutambua kwamba dunia hii punde itaingia katika mwanzo wa mapigo ya matalumbeta saba na yale mabakuli saba ambayo haya mapigo ya mabakuli saba yatamiminwa mala baada ya talumbeta la saba kupigwa kwa mujibu wa mapenzi ya mungu tunapaswa kuyaamini mahayo yote na kwa mioyo yetu yote na kisha kuielea imani yetu sasa ili kwamba imani yetu iweze kukua na kuweza kuyavumilia mapigo yote ikiwa watu wanaamini pasipo kuwa na ufahamu wa nyakati za mwisho basi ni hakika kwamba wataogopa mara dhiki itakapokuja kiasi kwamba wataishi kuikana imani kwa hiyo ili tuweze kushinda katika nyakati za mwisho basi imani yetu katika mambo haya ni lazima iambatane na ufahamu sahihi kwa nyakati za mwisho leo hii wakati mwisho unatukaribia basi tunapaswa kutolidharau kanisa au kuangukia mbali na kanisa mioyo yetu yote ni lazima iungane katika kanisa na bila kujalisha chochote kile tunapaswa kuendelea kuliamini neno la mungu linalohubiliwa kwetu kupitia kanisa huku tukishikana na kuishi kwa imani wakati mapigo haya yatakapokuja baadhi ya watu ambao hawajaokoka toka katika familia yako ukoo au hata marafiki wanaweza kukugeuka hata katika nyakati za kawaida tunapoulizwa kwamba ndugu zetu kaka zetu au wazazi wetu ni akina nani tukumbuke kwamba baba au bwana wetu atakueleza kwamba wale wote wanaofuata mapenzi ya baba bado ndiyo familia zetu wazazi na ndugu waka, wakati ulimwengu wa dhiki utakapowadia wale waliozaliwa tena upya watatambua kwa akika kuwa ndugu familia na akina dada wa kweli ni wapi kwa kuwa wanafahamu na kusaidiana kwa imani hii na kwa kuwa mungu amekwisha kukukomboa wewe na mimi toka katika mapigo haya basi mungu atatuchunga na kutulinda toka katika mapigo na atatutunza katika kanisa lake huku tukiwa kama watoto wake imani hii inapaswa kupandwa kikamilifu ndani yetu wale ambao katika nyakati za mwisho watatunza kwa mpinga kristo wanaweza kuwahakika kuwa wale wanaotoka katika familia zetu za kimwili kwa hiyo hata kama ni ndugu wa familia zetu ukweli ni kuwa kama hajazaliwa tena upya kwa maji na kwa roho basi tunapaswa kuwa na imani ya kuwagona ndugu hao kama ni ndugu familia zetu kimwili ukweli ni kwamba kama hajaokolewa basi tunapaswa kuwatambua kwamba hao ni adui zetu ni lazima tuifungue mioyo yetu ili kusikia mala kwa mara toka katika neno la mungu kuhusiana na jambo hili na kisha tuamini yale yanayoelezwa kuwa ni ukweli kama vile mungu alivyougeuza sodoma na gomora kuwa ziwa la moto kwa kuwamiminia kibiriti na moto ni hakika kwamba mungu atayaleta mapigo kama hao katika nyakati za mwisho kwa wenye dhambi maangamizi ya mungu ya sodoma na gomora ni ukweli uliothibitishwa na uchimbaji wa meno ya kale katika siku hizi sinema nyingi ambazo maelezo yake ni kuhusu kuangamizwa kwa wanadamu kutokana na mgongano kati ya vimondo vya dunia vimekwisha tokea sinema kama hizo zimetengenezwa kwa kuzingatia neno la bibilia linalozungumzia juu ya mapigo ya siku za mwisho ambayo yatashukia dunia hii uwezekano wa vimondo kuanguka duniani upo juu sana kiasi kwamba mapigo haya yanaweza kutokea katika ulimwengu huu wa sasa mfano mzuri ni ushahidi wa elimu ya, ya visukuku vya kale toka katika mabaki ya yadinsaul ambayo yanaweza kwamba ulimwengu ulipitia mabadiliko makubwa sana katika nyakati za kale mfumo wa maisha uliotofautiana utaonyesha kuu juu ya uwepo wa tofauti ya pita mabaki hayo na visikukuu baadhi ya wanasayansi wanapendeza kwamba utofauti huu wa maisha ya kale yakiwemo yadnosaul unaelezwa kutokana na mgongano mkubwa kati ya dunia na kimondo hivyo pigo la vimondo linapoandika katika ufunuo sura ya nane linawezekana sana kutokea katika ulimwengu huu muda wa si mrefu sana tunapaswa kutambua kwamba mapigo ya jinsi hiyo yatakuja hapa duniani muda si mrefu sana baadhi ya wanasayansi wamekwishajaribisha kufanya uzalishaji wa mwanadamu kwa kutumia seli za mwanadamu pasipo kujamiiana hili ni jambo ambalo linaweza kuleta changamoto kubwa kwa mungu kwa hiyo mapigo haya yote yapo tayari kuletwa na mungu katika kipindi hiki wanadamu wanapaswa kutomsahau mungu hati kwa sababu tu ya kuzitegemea nguvu za sayansi hivi sasa wanadamu wanajaribu kuyajibu mapigo yote juu ya ulimwengu kwa kutumia nguvu na ufahamu wa kisayansi lakini hakuna uvumbuzi wa kisayansi unayoweza kuzuia mapigo ya mungu kwa kuwa mapigo hayo ni ya kutisha kuliko machafuko yoyote yale yaliyowahi kutokea hapa kabla tunapoyaangalia mavumbuzi ya leo ya kisayansi yaliyofanywa na wanadamu tunaweza kuona kwamba mwanadamu anajaribu kuleta changamoto kwa mamlaka ya mungu huko akitaka kuwa kama mungu lakini haijalishi kwamba maendeleo ya kisayansi yatakuwa yamefikia kiwango gani hakuna hata mmoja anayeweza kuyazuia mapigo yatakayoletwa na mungu mapigo haya yote yameletwa si kwa sababu nyingine yoyote bali ni kwa sababu ya mwanadamu mwenyewe njia pekee ya kuyakwepa mapigo yatakayoletwa na mungu ni kuugundua ukweli kwa uokovu kwa kupitia injili ya maji na roho na kisha kupata kimbilio katika mikono ya bwana kwa kuiamini injili hiyo hebu uyakwepe mapigo haya kwa kutambua na kuamini kwamba njia pekee ya wewe ya kukwepa mapigo hayo ya kutisha ni imani yako katika injili ya maji na roho baraka zote na laana zimeshikiliwa katika mikono ya mungu ikiwa mungu anaamua kuhifadhi dunia hii basi ni hakika kwamba dunia itaisha lakini asipoamini ni hakika kwamba dunia hii itaangamizwa kwa hiyo atakapokuwa akiisha katika kipindi hicho basi ikiwa unaamini na kulifuata neno la mungu huku ukimhofia mungu basi ni hakika kwamba mungu atakuongoza kwenda katika injiri ya maji na roho ambayo itakulinda dhidi ya mapigo ya kutisha yatakayokuja hata sasa kuna watu wengi sana ulimwenguni kote wanaendelea kufa na kutetemeka kwa hofu kutokana na matetemeko ya arizi vimbunga na magonjwa zaidi ya yote vita haiishi kila mahali huku mataifa yakisimama zidi ya mataifa mengine na huku tawala zikisimama zidi ya tawala zingine kwa hiyo wakati mpinga kristu atakapotokea hivi karibuni na kisha kuyatatua matatizo na machafuko kama hayo basi watu wengi sana watamfuata hii inatufuatia na kushuka kwa mapigo ya kutisha zaidi hapa duniani na hatimaye ulimwengu huu utaangamizwa kikamilifu kwa mapigo haya yatakayoletwa na mungu mungu ataumba mbingu na nchi mpya na kisha kuwapatia wale waliokombolewa toka katika dhambi dhuluma la uumbaji wa mungu wa mbingu na nchi mpya ili kuwapatia wale waliozaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho muda si mrefu mungu ataugangamiza ulimwengu wa kwanza na kisha kuufungua ulimwengu wa pili kama vile ulimwengu wa kale wa dinosaul ulivyotokea basi vivyo hivyo ulimwengu huu wa sasa wenye ustaalabu wa sayansi ndiyo utakavyotoweka nasi tutashuhudia kwa macho yetu kuhusu mwanzo wa ulimwengu mpya ambao mungu atauleta hii ni lazima tufikirie jinsi tutakavyoishi sasa ni lazima tuamini juu ya mapigo yote yatakayokuja kama ilivyoandikwa katika kifungu chake leo cha maandiko na kisha tuishi maisha yetu yaliyosalia kwa ajili ya haki ya mungu hali tukijiandaa kwa ajili ya ulimwengu ujao kwa imani ni lazima tuwe na ufahamu kuhusu neno la unabii la ufunuo ninasema hivi kwa sasa kwa kuwa siku itakapowadia ufahamu wote ambao umeupata utakuwa ni wafaida kubwa kwa imani yako vitu vyote katika anga ambavyo vinaweza kugongana na dunia yaani kuanzia vimondo sayari ambavyo vimetawanyika kati ya sayari ya zuhula na ile ya jupita hadi vimondo vingi ambavyo hata mzunguko wake haufahamiki vinaitwa kwa umoja wa vitu vilivyo karibu na dunia vivikadu Vivika, wakati fulani taasisi ya uchunguzi wa anga za mbali inayoitwa nasa iliwahi kuroodzesha vivikadu mtsnatatu vikiwemo katika mfumo wa anga peke yake ikiwa kimojawapo kati ya hivyo vivikadu kingeligonga dunia basi madhara ambayo yangeliletwa tukio kubwa hilo ni makubwa sana kuliko mtu anayeweza kufikiria mazara yake yanaweza kuwa makubwa sana kuliko yale ya mabomu m ya nyukilia kwa pamoja hebu fikiria ni kitu gani kingelitokea basi wakati huo nii hakika kwamba misitu maji na meli zingeliharibiwa hivyo wanadamu wote ni lazima waiamini njiri ya maji na roho na kisha waishi maisha yao huku wakijiandaa kwa ajili ya maisha ya mirere bwana ametueleza kwamba wakati mapigo ya kiasili yatakapokuja hapa duniani thelusi ya jua mwezi na nyota zote zitakapoteza nuru yake lakini ni watu wachache sana wanaofahamu hili na watu wachache pia wanaoliamini hili kwa hiyo ni idadi ndogo tu ya watu ulioamini katika injili ya maji na roho na ndio hao wanaohubiri ukweli wa injili hii akili zetu ni lazima ziamke ni hakika kwamba mapigo yatakuja ni lazima tufahamu kwamba wanapaswa kuishi kwa imani gani katika maisha yetu yote yaliyosalia wewe na mimi ni lazima tuwamtambue kwamba kipindi cha leo ni hatua chache sana hadi kufikia dhiki kuu hivyo ni lazima tuishi maisha yetu yasiyosalia kama imani na pasipokuwa na shaka katika mioyo yetu ikiwa hatutaishi kwa kuiamini neno la unabii kuhusu hii viki basi ni hakika kwamba mioyo yetu itakuwa mitupu na madhumuni yetu yatapotea na hivyo tutagubikwa na mashaka ya maisha tujitahidi hili hili, hili istokee wakati huo huo hatupaswi kuishi maisha yetu hali tukiliweka tumaini letu katika ulimwengu huu kana kwamba hatutaacha ulimwengu huu wale wanaoufahamu na kusayansi na kiwango kidogo wanafahamu wazi kwamba hakuna tumaini kwa ulimwengu huu ninahakika kwamba mungu ataufanya ulimwengu huu kuwa kama uchafu mungu ataufanya ulimwengu mpya wa yesu na kisha kuwaruhusu wenye haki kuishi ndani yake naye atawaruhusu wale wanaowamini katika injili ya maji na roho kuishi pamoja naye milele tunapaswa kuachilia mbali niya na mawazo ya tu mbele za mungu na kisha kwa unyenyekevu tulipokee neno la kuamini neno lake la unabii tunapaswa kuihubili injili ya maji na roho ili tuweze tena kuonana na bwana mara atakapokuja hebu tuishi kwa ajili ya kazi hii ya mungu wakati bwana atakaporudi hapa duniani basi sisi tutapokea maisha mapya miili yetu itabadilishwa na kuwa kama mwili wa bwana kisha tutaishi tena katika ulimwengu wake mpya mambo haya yote yatatokea kama yalivyotuambia ha, hatufahami siku halisi ambayo bwana atarudi lakini kwa kuzingatia ishara za ulimwengu basi tunafahamu wazi kwamba yale mapigo yote yaliyoandikwa katika neno la mungu yanakaribia kwa karibu kabisa hivyo sisi tumwamini mungu ambaye ametabiri mambo haya yote na ambaye ametuonyesha njia ya uokovu mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr mission com