Kwa ufunuo sula ak mstai wa ana hadi mstari wa kian kisha nikaona mnyama akitoka katika bahari mwenye pembe kumi na vichwa saba na juu ya pembe zake ana vilemba kumi na juu ya vichwa vyake majina ya makufulu na yule mnyama niliyemwona alikuwa mfano wa chui na miguu yake ilikuwa kama miguu ya dubu na kichwa chake kama kinywa cha simba yule joka akampa nguvu zake za kiti chake cha enzi na uwezo mwingi nikaona kimoja cha vichwa vyake kana kwamba kimetiwa jelaha la mauti na pigo lake la mauti likapona dunia yote ikamstajabia mnyama yule wakamsujudu yule joka kwa sababu alimpa huyo mnyama uwezo wake nao wakamsujudu yule mnyama wakisema ni nani afana naye na mnyama huyu tena ni nani awezaye kufanya vitu naye naye akapewa kinywa cha kunena maneno makuu ya makufulu akapewa uwezo wa kufanya kazi yake miezi arobaini ya na miwili akafunua kinywa chake amtukane mungu na kulitukana jina lake na maskani yake nao wakaao mbinguni tena akapewa kufanya vita na watakatifu na kuwashinda akapewa uwezo juu ya kila kabila na jamaa na rugha na taifa na watu wote wakaao juu ya nchi watamsujudu kila ambaye jina lake halikuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya dunia mtu akiwa na sikio na asikie mtu alichukua mateka atachukuliwa mateka mtu akiuawa kwa upanga atauawa kwa upanga hapa ndipo penye thubila ya imani ya watakatifu kisha nikaona mnyama mwingine akipanda juu kutoka katika nchi naye alikuwa na pembe mbili mfano wa mwana kondoo akanena kama joka naye atumia uwezo wote wa mnyama yule wa kwanza mbele yake naye aifanya dunia na wote wakaao ndani yake wamsujudu mnyama wa kwanza ambaye jeraha lake la mauti lilipona naye afanya ishara kubwa hata kufanya moto kushuka kutoka mbinguni uje ujuu ya nchi mbele ya wanadamu naye awakosesha wale waliokaa juu ya nchi kwa ishara zile alizopewa kuzifanya mbele ya huyo mnyama akiwaambia wakaao juu ya nchi kumfanyia sanamu yule mnyama aliyekuwa na jelaha la upanga naye akaishi akapewa kutia pumzi katika ile sanamu ya mnyama hata ile sanamu ya mnyama inene na kuwafanya hao wote wasiosujudu sanamu ya mnyama wauawe naye afanya wote wadogo kwa wakubwa na matajiri kwa masikini na walio hulu kwa watumwa watiwe chapa katika mkono wao wa kuume au katika vipaji vya nyuso zao tena kwamba mtu awao yeyote asiyeweza kununua wala kuuza isipokuwa anachapa ile yaani jina la mnyama yule au hesabu ya jina lake hapa ndipo penye hekima yeye aliye na akili na aihesabu hesabu ya mnyama huyo maana ni hesabu ya kibinadamu na hesabu yake ni miast stia stufafanuzi aya ya kwanza kisha nikaona mnyama akitoka katika bahari mwenye pembe kumi na vichwa saba na juu ya pembe zake ana vilemba kumi na juu ya vichwa vyake majina ya makufulu mtume yohana alimwona mnyama akitoka katika, katika bahari mungu anatuonyesha sisi kile ambacho mpinga kristo atakifanya mala atakapotokea hapa duniani kwa kupitia mnyama huyu ambaye yohana alimwona mungu anamwonyesha yohana huyu mnyama mwenye vichwa saba na pembe kumi si kwa kumaanisha kwamba atatokea mnyama wa jinsi hii na, na kisha kuonekana duniani bali alifanya hivyo ili kuonyesha kwamba mtu fulani mwenye mamlaka na nguvu za huyu mnyama atakuja kutokea atateswa watakatifu na kisha atawaua kama wafiadini je hii inamaanisha kwamba kila mtu kinachoonekana katika ufunuo ni lugha ya picha si kweli kabisa mungu alitumia maono ya jinsi hiyo ili kufunua kitokeo kwa mpinga kristo na kazi zake katika nyakati za mwisho hii ni hekima na nguvu ambazo ni mungu pekee yake ndiye anayeweza kuongea kwa kupitia neno la ufunuo sura ya kumi na tatu tunapaswa kuiona picha ya wazi kabisa nyakati za mwisho kile ambacho yohana alikiona kwanza ni umbile la mnyama aliyetoka baharini hivi vichwa saba vya mnyama pamoja na pembe zake kumi zinamaanisha nini ni nguvu za mpinga kristo zinazotoka hapa ulimwenguni hii sentesi inayosema na juu ya pembe zake ama vilemba kumi na juu ya, ya vichwa vyake majina ya makufuru maana yake ni kwamba mpinga kristo atakusanya mataifa ya ulimwengu ili kusimama kinyume na mungu pia sentesi hii inatueleza kwamba huyu mpinga kristo atawatawala wafalume wote wa ulimwengu vilevile vile kumi vinamaanisha ni ushindi wao na yale majina ya makufulu katika kichwa cha mnyama yanamaanisha ni kibuli cha majivuno yao hapa baadaye ulimwengu utatawaliwa na kamati ya umoja wa kimataifa utawala huu utazingatia mfumo unaotekeleza makala ya jumla na nchi zilizoungana hizi nguvu kuu zilizoungana ambazo muungano wa mataifa makubwa watapanua utawala wao na kisha kuyatawala mataifa yote ya ulimwengu na hatimaye watazitenda kazi zote za mpinga kristo mara atakapokuwa ametokea hapa duniani mpinga kristo ni adui wa mungu yeye anayefanya kazi hali akiwa amevikwa nguvu za shetani pia yeye ni mtumishi wa ibilisi aya ya pili na yule mnyama niliyemwona alikuwa mfano wa chui na miguu yake ilikuwa kama miguu ya dubu na kinywa chake kama kinywa cha simba yule joka akampa nguvu zake na kiti chake cha enzi na uwezo mwingi neno hili linatueleza kile ambacho mpinga kristo atakifanya kwa watakatifu wa, kwa watu wa ulimwengu mara baada ya kuonekana kwake mpinga kristo anayekuja atafanya vitu vya kikatili kwa watakatifu kwa kuwa atakuwa amepokea mamlaka na nguvu toka kwa shetani ili kufanya mambo hayo hii itatuonyesha jinsi mpinga kristo atakavyowafanyia watakatifu kwa sumu mara baada ya kuonekana kwake na hali inaonyesha ni aina gani ya mateso ambayo watakatifu watakabiliana nayo toka kwa mpinga kristo na hatimaye kushinda wakuuwawa kama wafia dini neno hili linatuonyesha jinsi mpinga kristo alivyokatili sentesi inayosema na miguu yake ilikuwa kama miguu ya dubu inaonyesha jinsi nguvu zake zilivyo na uharibifu na huyu joka kwa asili yeye alikuwa ni malaika aliyeumbwa na mungu na ambaye alishindana na mungu kwa ajili ya kiti cha enzi cha mungu mnyama anayeonekana katika sura hii anamaanisha ni yule aliyepokea mamlaka toka kwa joka na anayefanya kazi za kusimama kinyume na mungu na watakatifu wake shetani ambaye alikuwa ni malaika aliyefukuzwa mbinguni atatoa nguvu za malaika yake kwa yule ambaye atasimama kinyume na mungu na kisha kumwongoza kwenye mauti yake kwa kumfanya apigane na mungu na watakatifu wake mpinga kristo hali akiwa amevikwa nguvu za shetani atawanyanyasa watu wa mungu na kuwanadamu wote kwa ukatili hapo baadaye aya ya tatu nikaona kimoja cha vichwa vyake kina kwamba kimetiwa jeraha la mauti na pigo lake la mauti likapona dunia yote ikamstaajabia mnyama yule aya hii inatueleza kwamba mpinga kristo atatokea kama mmoja wa wafalume saba mpinga kristo atawataja pia kama mnyama kwa kuwa atatenda vitu vya kinyama kwa watakatifu hapa adui wa mungu na adui wa watakatifu watatokea kama anayeweza kutatua hata tatizo la kifo katika nyakati za mwisho kwa hiyo watu wengi wa nyakati za mwisho watamwamini kwamba anaweza kutatua matatizo yote yanayopiga dunia lakini yeye ni adui wa mungu pamoja na kuwa atawafanya watu wa dunia kusalimu amri mbele zake ukweli ni kwamba hatimaye ataangamizwa kwa kitendo chake cha kusimama dhidi ya mungu na watakatifu wake aya ya wakea wakamsujudu yule joka kwa sababu alimpa huyo mnyama uwezo wake nao wakamsujudu yule mnyama wakisema ni nani afanyaye na namna na huyu tena ni nani awezaye kuyafanya vita naye hii aya inatueleza kwamba yule joka atazitoa nguvu zake zote kwa yule anayemfanya mambo ya kinyama ambaye atakuwa amemuuza kuwa mtumishi wake kwa sababu ya jambo hili watu wote walimwengu watamfikilia yule joka kana kwamba ni mungu huku wakitemtemeka kwa hofu na kisha kumwabudu kwa kuwa wakati huo hakuna mfalume yoyote atakaye katika dunia hii atakayekuwa na nguvu alizonazo joka basi hakuna hata mmoja atakayeweza kumzuia asijitangaze kuwa yeye ni mungu kwa kuwa joka atampatia huyo mnyama nguvu kuu basi kila mtu atamwheshimu joka na mnyama na kisha kumwabudu huyu mnyama kama mungu wao wakati mpinga kristo akiwa amepokea nguvu ya jinsi hiyo atakapoonekana wale watakaopenda giza kuliko nuru watamfuata kisha watamwabudu kama mungu wao na watamwinua juu sana aya ya tano naye akapewa kinywa cha kunena maneno makuu ya makufulu akapewa uwezo wa kufanya kazi yake miezi arobaini na miwili mnyama atakapokea toka kwa joka moyo wenye kibuli na majivuno atapokea pia mamlaka ya kuongea maneno ya, maj- ya kujisifu kwa miaka mitatu na miezi sita miezi arobaini na mbili hivyo mnyama atapokea mamlaka ya kuwadhulu watakatifu na watu wa hapa ulimwenguni kwa miaka mitatu na nusu mnyama ambaye ni mpinga kristo atapokea mamlaka ya kunena maneno yasimama kinyume na mungu na kulikufuru kanisa lake kwa miaka mitatu na nusu hivyo wenye dhambi wote wataishia kusalimu amri kwa huyu mnyama na hivyo mwishowe wataingia katika maangamizi yao pamoja na huyo mnyama aya ya sita, akafunua kinywa chake amtukane mungu na kulitakana jina lake na maskani yake nao wakaao mbinguni huyu mnyama baada ya kuwa amepokea mamlaka toka kwa joka atamkufulu mungu pamoja na malaika wake wote na watakatifu kwa miaka mitatu na miezi sita huku akimlaani mungu na kuwapinga mambo haya yote yatatokea kwa jinsi anavyoelezwa na joka hapa tunapaswa kutambua na kuamini kwamba tendo hili la shetani yaani la kumpitia mnyama mamlaka yake ili kumkufulu mungu kwa miaka mitatu na nusu litawezekana kwa ruhusa ya mungu tu kimsingi mpinga kristo yupo ili kumkufulu mungu na wale wake baada ya kupokea mamlaka toka kwa joka mpinga kristo atakufulu jina la mungu na watu wake kwa miaka mitatu na nusu ya kwanza ile miaka ya dhiki kuu aya ya saba tena akapewa kufanya vita na watakatifu na kuwashinda akapewa uwezo juu ya kila kabila na jamaa na lugha na taifa mnyama atapokea mamlaka toka kwa joka na kuwaua watakatifu wote na hivyo kufanya wafia dini kama kati ya watakatifu baada ya kuwa amepewa mamlaka ya kumtisha kila mtu katika ulimwengu huu chini ya utawala wake basi atawa, atawa utawala pia ulimwengu wote mpinga kristo atawaua watakatifu hii ni kwa sababu njia pekee ya yeye huweza kwautawala ulimwengu ni kwa yeye kupambana na kisha kuwashinda watakatifu huyu anayevuta kamba ya waya ya mpinga kristo ni ibirisi maraika aliyeanguka na ambaye anataka kuabudiwa kama mungu alivyoabudiwa hivyo kwa tendo lake la kuoa watakatifu basi wale ambao hawajazaliwa tena upya watamsujudu katika wakati huu wa dhiki watakatifu wote wanateswa kisha kuuawa wa, mpinga kristo na kuuawa wafia dini aya ya na watu wote wakao juu ya nchi watamsujudia kila ambaye jina lake alikuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana-kondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya dunia wakati mpinga kristo atakapokuwa ameishi duniani hii na kuifanya mateka basi kila mtu isipokuwa wale waliozaliwa upya tena kwa kuamini katika injili ya maji na roho au wale wote ambao watakuwa hawajazaliwa tena upya watamwabudu mpinga kristo kama mungu wao lakini huyu mpinga kristo ataabudiwa na wenye dhambi tu ambao majina yao hayajaandikwa katika kitabu cha uzima aya ya tisa, mtu akiwa na sikio na asikie hii inatueleza kwamba yeyote ambaye yupo katika kundi la watu wa mungu ni lazima aiandae imani yake tayari kwa kuuawa na kuwa dini kwa kuwa mambo haya yote yatatimizwa kama yalivyoandikwa katika maandiko aya ya kumi, mtu akichukua mateka atachukuliwa mateka mtu akiua kwa upanga atauawa kwa upanga hapa ndipo penye subila na imani ya watakatifu hapa mungu anasema kwamba ataleta kifo kile kile na dhiki kwa wale wote waliouawa watakatifu waliozaliwa tena upya katika nyakati za mwisho baada ya kupita katika miaka mitatu na nusu katika miaka ya ile dhiki basi watakatifu watauawa na mpinga kristo na wafuasi wake lakini kwa wale ambao watakuwa wamewaua watakatifu basi mungu atawalipiza kwa dhiki kuu zaidi ya mateso kwa hiyo watakatifu wote ni lazima waiunganishe mioyo yao waishinde hii dhiki ngumu kwa imani yao katika neno la bwana na bila shaka wampatie mungu utukufu kwa kuyapokea mauaji ya kuwafia kisha nikaona mnyama mwingine akipanda juu kutoka katika nchi naye alikuwa na pembe mbili mfano wa mwana kondoo akinena kama joka hapa tunachoona si yule mnyama wa kwanza bali ni mnyama wa pili huyu mnyama wa pili anafikiri na kuongea pia kama joka sio kwamba anafikili kana kwamba yeye ni kama joka lakini matendo yake yote yatawekwa katika imani yake naye atawatesa watakatifu kwa ukatili zaidi huyu mnyama ni nabii wa mpinga kristo aya ya naye atatumia uwezo wote wa mnyama yule wa kwanza mbele yake naye ataifanya dunia na wote wakao ndani yake wamsujudie mnyama na kwanza ambaye jeraha lake la mauti lilipona mnyama wapili, wa pili hali akiwa amepewa nguvu ya mnyama wa kwanza atamsujudu mnyama wa kwanza na kisha kumfanya yeyote anayekuwa yupo hapa duniani kumwabudu huyo mnyama pia kazi yake itakuwa ni kuzifanya sanamu za mnyama wa kwanza na kisha kumfanya kila mtu kuiabudu sanamu hiyo kama vile mungu kwa sababu ya kazi hii mnyama wa kwanza ataabudiwa ana kwamba yeye ni mungu hii ndiyo hali yake ya uthibitisho wa kweli wa shetani aya ya kuminatatu naye atafanya ishara kubwa hata kufanya moto kushuka toka mbinguni uje juu ya nchi mbele ya wanadamu kwa kuwa shetani atafanya miujiza mingi hapa duniani mbele ya macho ya wanadamu basi ataweza kuwadanganya watu wengi atakuwa na nguvu ya kuweka hata kuufanya moyo utoke mbinguni kuja duniani aya ya kumi na nne naye atawakosesha wale watakao juu ya nchi kwa ishara zile alizopewa kuzifanya mbele ya huyo mnyama akiwaambia wakaao juu ya nchi kumfanyia sanamu yule mnyama aliyekuwa na jeraha la upanga naye akaishi lakini muda si mrefu shetani atazifunua rangi zake halisi anachotaka kukifanya ni kuiambia imani ya mungu toka katika mioyo ya watu na kisha kuwafanya wamwabudu yeye ili kufanikisha jambo hili atafanya miujiza mingi mbele za wanadamu na kisha atawaua watu wa mungu ili kulitimiza dhumuni lake la mwisho yaani kuwa kama mungu basi shetani atajaribu kujiinua ili kuwa sawa na mungu hivyo atafanya sanamu ya mnyama na kwanza na kuwafanya watu wa mwabudu kama vile mungu aya ya1 akapewa kuti ya pumzi katika ile sanamu ya mnyama hata ile sanamu ya mnyama inene na kuwafanya hao wote wasioshududu sanamu ya mnyama wa uwawe kwa kuwa vikwazo vikuu cha yeye kujifanya kuwa mungu ni watu wa mungu basi shetani atafanya kila awezalo kuwaondoa mbali hivyo atawaua wale wote ambao hawaiabudu sanamu ya mnyama atafanya hilo bila kujalisha wingi wa watu hao lakini watakatifu hawatasalimu amri kwa mnyama huyu kwa hivyo watakufa wengi wakati huo watakuwa tayari kupokea vifo vya kufia dini kwa imani yao huku wakiangalia zaidi maisha yao ya baadaye baada ya kufa kwa kupinga kristo atakuwa ameleta mateso makuu kwa watakatifu bali mungu atamwandalia mapigo ya mabakuli saba na azabu ya kuungua milele huko kuzimu aya ya 16 hadi naye awafanya wote wadogo kwa wakubwa na matajiri kwa masikini na walio hulu kwa watumwa watiwe chapa katika mikono wao wakuume au katika vipaji vya nyuso zao tena kwamba mtu awaye yoyote asiweze kununua wala kuuza isipokuwa anachapa ile yani jina la mnyama yule au hesabu ya jina lake wakati dhiki itakapofika kiwango chake cha juu mpinga kristo anawataka watu wote kupokea alama au chapa katika mikono yao ya kulia au katika vipaji vyao vya nyuso atafanya hivyo ili kuwahakikisha kwamba kila mtu anakuwa chini ya himaya yake alama au chapa hii ni alama ya mnyama mpinga kristo atawalazimisha watu kuipokea alama yake ili kuwafanya watu wote kuwa watumishi wake hakika akishikilia maisha ya watu kama vile dhamana yake basi mpinga kristo ataendelea na mpango wake ya kisiasa hivyo atamfanya yule asiye na alama ya mnyama ambayo ni uthibitisho wa utii kwake kutoweza kununua wala kuuza kitu chochote alama hii jina la mnyama au namba yake wakati mnyama atakapokuja hapo ulimwenguni hapo baadaye basi kila mtu atatakiwa kuipokea alama yake alama inayotengenezwa kwa jina lake au namba yake hivyo ni lazima tujikumbushe juu ya onyo la mungu kwamba wale wote watakaoipokea alama yake watatupwa katika ziwa la moto na kiberiti aya 18. hapa ndipo penye hekima yeye aliye na akili na ahesabu hesabu ya mnyama huyu maana ni hesabu ya kibinadamu na hesabu yake ni66 namba ya huyu mnyama ni66 kwa kifupi hii inamaanisha kwamba huyu mnyama anakazia kwamba yeye yupo sawa na mungu je kuna namba yoyote inayoonyesha kwamba mwanadamu ni mungu namba inayobeba maana hiyo ni namba ya mpinga kristo tu kwa hiyo watakatifu hawawezi kupokea alama hii kwa kuwa mungu utatu ndiye mungu wetu wa kweli watakatifu ni lazima wamshinde shetani kwa imani yao katika bwana na kisha kumpatia mungu utukufu hii ni imani nzuri na ibada ambayo kwa hiyo watakatifu wanaweza kumpatia bwana utukufu hebu tushinde kwa imani yetu maelezo ya maneno makuu mada ya sula ya kumi natatu inaongelea juu ya kuonekana kwa mpinga kristo na shetani baada ya kuonekana kwao watakatifu wapambana nao katika vita ya kiloho ambayo hatimaye watakufa na kufanya zaidi ya kuuawa na kufia dini kwa mkono wa mpinga kristo mpinga kristo ni mtumishi wa shetani ndiye atakayewatesa watakatifu na kuwafanya wafe kwa kufia dini wakristo wote na wasio wakristo wanaoishi katika kipindi hiki cha sasa wanapaswa kulifahamu neno la ufunuo sula ya kumi na tatu la ufunuo inatabiri kwamba utafika wakati ambao shetani atamfanya mpinga kristo kuwa kama mungu shetani atatoa mamlaka yake kwa ammoja na viongozi wengi nguvu ya kisiasa na hapa ulimwenguni aatamfanya kiongozi huyo kusimama kinyume na mungu na watakatifu wake kimsingi mpinga kristo atajifanya kama mungu na kisha kumshambulia mungu kila mtu akiwemo wa watu wa mungu watateseka sana kutokana na dhiki na mateso yatakayoletwa na mpinga kristo mnyama kifungu kikuu kinaonyesha kwamba sanamu ya mpinga kristo baada ya kuwa imepokea pumzi ya uhai ya shetani itaweza kuongea kama vile ipo hai pia itakuwa na mamlaka ya kuwadhulu watu hivyo wale ambao hawajazaliwa tena upya watasalimu amri kwa mpinga kristo na kisha kuwa watumishi wake kwa upande mwingine wale wote wabudu wa, wa sanamu na shetani watauawa bila kujalisha ibada yao pia shetani atawafanya wote kuipokea arama yake au namba yake katika mikono yao ya kulia au katika vipaji vya nyuso zao sisi sote tunapaswa kuilinda imani yetu mapema na kisha kupambana na kumshinda shetani kwa imani yetu hapo baadaye kwa kufahamu na kuamini juu ya maana ya neno hili lililofunuliwa katika ufunuo sula ya kumi na tatu watu wa mungu waleo wanapaswa kupatia bwana utukufu wa kujifunza na kumwamini neno hili la ufunuo nao ni hivyo kusimama imara dhidi ya mpinga kristo na kisha kumshinda kwa ushindi asili ya kuzimu kwanza tunapaswa kufahamu ni kwa nini kuwe na kuzimu na kwamba aiilianza wapi hadi ikawepo kuzimu ni mahali palipoandaliwa kwa ajili ya shetani bibilia inatueleza kwamba yeye hakuwa shetani tangu mwanzo bali alikuwa ni mmoja wa malaika wengi walioumbwa na mungu lakini kwa sababu ya ubishi mungu kwa ajili ya kibuli na majivuno yake basi malaika huyu aligeuka na kuwa shetani kama mshahara wa dhambi yake na kuzimu na mahali ambapo mungu alipaumba ili aweze kumfungia huko mungu alifanya kuzimu ili aweze kumpatia shetani pamoja na wafuasi wake adhabu iliyohifadhiwa kwa ajili ya wale wote wanaosimama kinyume na mungu isaya kumi nanne mstali wa kumi na mbili hadi kumi natano inaeleza jinsi malaika huyu alivyoishi kugeuka kuwa shetani jinsi ilivyoanguka kutoka mbinguni ewe nyota ya rufajili mwana wa azubuhi jinsi ulivyokatwa kabisa ewe uliyewangusha mataifa nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kaskazini nitapaa kupitia vimo vya mawingu nitafanana na yeye aliye juu lakini utashwe mpaka kuzimu mpaka pande za mwisho za shimo malaika huyu aliyesimama kinyume na mungu huko mbinguni alifanyia kila kiti cha enzi cha mungu baada ya kuona kwamba ni mungu tu ndiye aliyekuwa juu ya kiti cha enzi basi huyu malaika aliwaza kumwondoa ili yeye aweze kukikalia kiti cha enzi cha mungu lakini kama matokeo ya uwasi huu ulioshinda malaika huyo alifukuzwa na mungu toka mbinguni na hatimaye akaishia kuwa shetani pia bibilia inawaja malaika wengine waliomfuata shetani kuwa ni mapepo mungu alitengeneza sehemu hii inayoitwa kuzimu ili kuitoa adhabu yake ya haki kwa viumbe ambao waligeuka na kuwa kinyume na mungu ingawa shetani anaweza kuonekana kama anamleta mungu changamoto bila ukomo huku akizurufu kazi zake basi ukweli ni kwamba injili ya maji na roho itakapohubuliwa kwa watu wote basi shetani huyu atafungwa katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho kwa miaka elfu moja kwa kuwa kimsingi shetani hataitubia dhambi yake ya kugeuka na kuwa kinyume na mungu basi ataendelea kujiinua ili awe juu kama mungu na hatimaye ataishia kupokea adhabu ya kutisha huko kuzimu milele shetani ataendelea kusimama kinyume na mungu na kinyume na wenye haki kwa kuwafanya watu wamfanye yeye kuwa mungu hadi mwisho bibilia inamtaja huyu malaika aliyeanguka na anayemkufulu mungu na, na watakatifu wake kuwa ni shetani au ibilisi na joka wa kale ufunuo sla1266 namba ya mnyama hatimaye mungu atamfunga shetani katika gereza lake lakini kabla ya kufungiwa kuzimu shetani atawafanya watu waipokee alama ya 66 ambayo ni jina na namba yake katika mkono yao ya kulia au katika vipaji vya nyuso zao atamkataza mtu yoyote asiyekuwa na alama hii kununua au kuuza chochote namba saba ni namba ya ukamilifu ambayo inamaanisha kuwa ni mungu kwa upande mwingine namba sita inamaanisha ni mwanadamu hii ni kwa sababu mungu alimuumba mwanadamu katika siku ya sita kwa sula na mfano wake hii namba ya mnyama yaani sitasitasita sita. inaonyesha kibuli cha mwanadamu kwa kujaribu kuwa kama mungu utatu muda mm, si mrefu utafika wakati hapa ulimwenguni ambapo mwanadamu ataipokea arama hii ya 6 ufunuo kuminatatu mstari wa kwanza inatueleza kwamba wafalume saba watatokea kati ya mataifa kumi kati yao yeye aliye na nguvu kuu na aliyepewa mamlaka ya toka kwa shetani atauweka ulimwengu huu chini ya utawala wake atafanya miujiza mikuu kama vile kuiponya jeraha lake la kufaa na kuleta moto toka mbinguni kuja duniani atawafanya watu wote wa ulimwengu kumfuata kwa maneno mengine kadiri shetani anavyowafanya watu kumfuata kuliko kumfuata mungu basi watu wengi wataishia kumwabudu yeye kama mungu kama vile mashujaa wanavyoinuka wakati wa shida penga kristo baada ya kuwa amepokea mamlaka makuu toka kwa shetani atataka kufuatwa na kila mtu kama mungu atafanya hivyo kwa kuyatatua matatizo ya kisiasa na ya kiuchumi ambayo ulimwengu utakuwa ukikabiliana nayo hatimaye shetani atazihirisha rangi zake kwa kujaribu kumpa mungu changamoto katika nyakati za mwisho kama ilivyoweza kuonekana toka katika kitabu cha danieli dhiki kuu itageuka na kuwa hakali sana ifikiapo nusu yake ya kwanza ambayo itadumu kwa miaka mitatu na nusu na kipindi hiki cha mapigo ya kutisha na kipindi cha utawala wa shetani wenye nguvu lakini mara baada ya kuisha kwa miaka mitatu na nusu basi kitakachofuata ni dhiki kuu sasa kama bomu wakati huu shetani atakapopewa mamlaka ya kuzifanya kazi zake kati ya watu ulimwenguni huku akimuua yeyote asiyemsikiliza huku akiwadanganya wanadamu kwa miujiza yake inayoweza kuleta moto toka angani atajifanya kuwa mungu na kisha atawafanya wanadamu kuzifanya kazi za machukizo zidi ya mungu wakati huo huo mpinga kristo baada ya kuwa amepokea mamlaka toka kwa shetani anawakufulu watakatifu kuwaua watakatifu wote wasiomtii yeye kama aya ya saba na nane inavyotueleza tena akapewa kufanya vita na watakatifu na kuwashinda akapewa uwezo juu ya kila kabila na jamaa na lugha na taifa na watu wote wakao juu ya nchi watamsujudu kila ambaye jina lake alikuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya dunia hata hivyo wapo watu ambao watakataa kumwabudu munyama katika huo na hao si wengine bali ni wale watu wa mungu waliozaliwa watapewa upya na ambayo majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo tukio la mauaji ya wafia dini mauaji ya wafia dini ni tukio ambalo litatokea wakati watakatifu waliozaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho watakapoilinda imani katika bwana kwa kuikataa lama ya shetani kwa lugha nyingine viki kuu kiwango chake cha juu itakapokaribia mwisho wa miaka mitatu na nusu katika ile miaka ya dhiki wakati huu wenye haki ni lazima wajiandae kwa mauaji ya kufia dini hata hivyo wale ambao hata kama wanamwamini yesu kama mwokozi wao watakuwa hawajamii injili ya maji na roho na kwa sababu hiyo kutopokea ondoleo la dhambi zao na hivyo kukubaki na dhambi katika mioyo yao wataishi kuwa upande wa shetani na hatimaye kusalimu amri hii ni kwa sababu wa kristo wanaomwamini yesu lakini ambao hawajazaliwa upya tena kwa hana roho mtakatifu katika mioyo yao basi wakibilishwi na msukusuko kidogo wote hao wataishi kusalimu amri kwa shetani na kisha kupokea arama yake katika mikono yao ya kulia au katika vipaji vya nyuso zao ni hatimaye watamwabudu yeye kana kwamba ni mungu ni lazima tufahamu kwa wazi kwamba wale wasiomwabudu shetani wakati huo watakuwa ni wale tu waliopokea ondoleo la dhambi zao pia tunapaswa kutambua kwamba mungu ametuleta bayana kwamba atawatupa wale wote watakaosalimu amri kwa mnyama pamoja na shetani katika ziwa la moto na kibiliti aya ya tisa na ya kumi inatueleza kwamba mtu akiwa na sikio na asikie mungu akichukua mateka atachukulia mateka mtu akiua kwa upanga atauaa kwa upanga hapa ndipo penye na imani ya watakatifu wakati huu mpinga kristo na wafuasi wake wataleta mateso makuu kwa, kwa wenye haki watawatoa na kisha kuwaua kwa mapanga yao hata hivyo tunachopaswa kukitambua hapa ni kwamba ni hakika kuwa mungu atatulipia kisasi kwa dui zetu wanaoamua na kututesa wenye haki kwa hiyo watakatifu ni lazima wayapitie mateso ya vifo kwa kuziamini ahadi za mungu ikiwa mungu hangelipanga kutulipa kisasi tungeliweza kuifumbua macho haki yetu lakini kwa wale mungu ameahidi kutulipia kisasi kwa adui zatu wanaotudhulu basi ni hakika kwamba vifo vyetu hazitaishia kwenye yutupu ni hakika kwamba mungu atalipa kisasi kwa wale wote wanaotutesa na kuwanyanyasa wenye haki kisha atawaongoza wenye haki kuelekea katika ufufuo wao kunyakuliwa na katika kalamu ya harusi ya mwana kondoo na atawafanya kutawala pamoja na bwana kwa miaka e1 nao wataishi na, na bwana milele sisi sote tuna amini hii juu ya hili na tunatumaini hilo hivyo bwana wetu ndiye mungu bora ambaye atayatimiza matumaini yetu yote mungu wa mbinguni na kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwj org