watakatifu wanaoisafisha matendo ya bwana ya kushangaza angani ufunuo sula ya kumi natano mstari wa kwanza hadi mstari wa nane kisha nikaona ishara nyingine katika mbingu iliyokubwa na ya ajabu malaika saba wenye mapigo saba ya mwisho maana katika hayo gadhabu ya mungu imetimia tena nikaona kitu kama mfano wa habari ya kioo iliyochangamana na moto na wale wenye kushinda watokao kwa yule mnyama na sanamu yake na kwa sababu ya jina lake walikuwa wamesimama kando kando ya hiyo bahari ya ko wenye vinubi vya mungu nao waviumbia musa mtumwa wa mungu na wimbo wa mwana kondoo wakisema ni makuu ya ajabu matendo yako e bwana mwenyezi ni haki na haki kweli njia zako e mfalume wa mataifa ni nani asiyekucha e bwana na kulitukuza jina lako kwa kuwa wewe pekee wako u mtakatifu kwa maana mataifa yote watakuja na kukusujudu mbele zako kwa kuwa matendo yako ya haki yamekwisha kufunuliwa na baada ya hayo nikaona na hekalu la hema ya ushuhuda mbinguni likifunguliwa na wale malaika saba wenye mapigo saba wakatoka katika hekalu wamekwiwa mavazi ya kitani safi ya kung'aa wamefungwa vifuani mwao mishipi ya dhahabu na mmoja wa wale wenye uhai wanne akawapa wale malaika saba vitasa saba vya dhahabu vimejaga dhabu ya mungu aliye hai hata milele na milele hekalu likajazwa moshi uliotoka kwenye utukufu wa mungu na uweza wake wala hapakuwa na mtu aliyeweza kuingia ndani ya hekalu hata yatimizwe mapigo saba ya wale malaika saba wafafanuzi aya ya kwanza kisha nikaona ishara nyingine katika mbingu iliyokubwa na ya ajabu malaika saba wenye mapigo saba ya mwisho maana katika hayo gadhabu ya mungu imetimia sula ya 15 inatueleza juu ya mwisho wa ulimwengu unatokelewa na mapigo ya mabakuli saba yatakayomiminwa na malaika saba je hii ishara nyingine katika mbingu iliyo kubwa na ya ajabu ambayo mtume yohana aliiona ni nini ni mwonekano wa kushangaza wa watakatifu wakiwa wamesimama katika bahari ya kioo huku wakizifikia kazi za bwana aya ya pili. tena nikaona kitu kama mfano wa bahari ya kioo iliyochangamana na moto na wale wenye kushinda watokao kwa yule mnyama na sanamu yake na kwa hesabu ya jina lake walikuwa wamesimama kando kando ya hayo bahari ya kioo wenye vinubi vya mungu hii sentesi inayosema kitu kama mfano wa bahari ya kioo iliyochangamana na moto inatueleza kuwa maombolezo ya kuteseka katika dunia hii yatafika ukomo wa wakati mungu anaponyamana mipango ya mabakuli saba katika dunia na kwa upande mwingine watakatifu watakuwa wakimsifu bwana angani mapigo ya mungu ya mabakuli saba katika dunia hii yanaletwa hii watakatifu walipize kisasi kwa adui zao wakati huu watakatifu baada ya kuwa wameshashiriki katika ufunuo wao na wanyakuliwa na mungu watakuwa wamesimama katika bahari hii ya kioo iliyochangamana na moto huku wakizisifu kazi za mungu watakatifu waliofunuliwa na kunyakuliwa na kupitiza nguvu za mungu baada ya kuuawa na kufia dini hapa duniani watamsifu bwana milele kwa ajili ya uokovu na nguvu zake watakatifu wanaosifu na wale ambao watakuwa wamefikia ushuhuda wa kiimani kwa kumshinda mpinga kristo kwa imani inayomkataa yeye na sanamu yake na alama ya jina lake au namba ya jina lake aya ya tatu nao waiwimba wimbo wa msa mtumwa wa mungu na wimbo wa mwana kondoo wakisema ni makuu na ya ajabu matendo yako e bwana mungu mwenyezi ni za haki na za kweli njia zako e mfalume wa mataifa watakatifu wakiwa wamesimama katika ha, habari ya kioo wanaoambia wimbo wa msa na wimbo wa mwanakondo na mashairi yake ni makuu na ya ajabu matendo yako e bwana mungu mwenyezi ni za haki na za kweli njia zako mashauli ya wimbo huu kama yalivyoandikwa na yanamsifu mungu kutokana na ukweli kuwa mungu kwa kupitia nguvu zake kuu hakuna asichoweza kukifanya pia imeandikwa hapa kwamba ni makuu ya ajabu matendo yako mungu neno ya ajabu linamaanisha ni kitu ambacho ni kikuu ambacho maneno hayawezi kuelezea vizuri kwa maneno mengine ni jambo la kushangaza na la ajabu kwamba bwana mungu wetu amewaokoa watakatifu wote wa agano la kale na wale wa gano jipya toka katika dhambi zetu kwa kupitia injili ya maji na roho na kisha kuwafanya wasio na dhambi na kuwamulusu watakatifu hawa ambao wameokolewa kwa kupitia imani yao kumsifu bwana wakiwa angani kwa kuwafuata toka katika kifo cha mwili na kuwainua angani watakatifu hawa wanamsifu bwana mungu kwa kuwa mokozi wao bwana wao na mungu mwenyezi je unaamini kwa kweli kuwa bwana mungu ameumba ulimwengu na vitu vyote vilivyomo ndani yake ukiwemo wewe na mimi na kwamba yesu ni bwana wale tu wanaoamini katika ukweli huu ndio wanaoweza kuwa waamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana wale walio na imani hii ndiyo wale walio na imani ya kweli kabisa wakristo wanapaswa kufahamu na kuamini kwamba yesu ni muumba aliyeumba ulimwengu wote na kila kitu kilichomo ndani yake na wanapaswa kumsifu na kumwabudu bwana mungu kwa kuyafahamu na kuyaamini matendo yake ni makuu na ya ajabu matendo yako ee bwana mungu mwenyezi kusifu huku kwa imani kunaonyesha imani ya kweli ya watakatifu waliozaliwa tena upya wanaowambia wimbo wa mungu na wimbo wa mwana-kondoo je unaamini kwamba bwana yesu ni mungu mwenyezi wale wanaoamini kwamba yesu ni mungu mwenyewe aliyeumba ulimwengu mzima na anaamini kwamba bwana alikuja hapa duniani kama mwili wa mwanadamu na kwamba akiwa na umli wa miaka thelathini alibatizwa na yohana ili kuzichukua dhambi za mwanadamu katika mwili wake mala moja na kwamba alimwaga damu yake msalabani na kisha akafufuka tena toka kwatika wafu kwa kupitia imani yao wanapokea ondoleo la dhambi na kufanywa watakatifu wale wanaofahamu ukweli huu na walio na imani katika kweli basi ni hakika kuwa watu hao wanaweza kutajwa kuwa ni watu wa imani kubwa kifungu hiki kinaeleza kuwa watakatifu walionyakuliwa walimsifu mungu wakiwa angani wakisema ni makuu na yaajabu matendo yako kwa maneno mengine walikuwa wkimsifu bwana mungu kwa kuumba ulimwengu nawanadamu kwa kuwaokoa wenye dhambi katika dunia hii kwa kuzioshea mbali zambi zao zote mala moja na kwa kupitia ubatizo wa bwana alioupokea toka kwa yohana na kwa kuwapatia haki ya kufanyika wana wa mungu alifanya hayo yote kwa kupitia injili ya maji na roho iliyoletwa na bwana ule ukweli kwamba wanatafuta wanaoweza kushiriki katika kuifia dini katika ufufuo wa unyakuo na katika uzima wa milele basi haya yote ni baraka iliyotolewa na mungu watakatifu wote ni lazima wampatie mungu sifa zao ambazo zina ufunuo utukufu wa mungu kwa matendo yote ya haki ambayo bwana ameyafanya kwa wenye dhambi yaani kwa kufanya dhambi zote kupitia na pia kwa matendo mengi yote ambayo bwana ameyafanya alipokuwa hapa duniani wakati waimba wimbo wa msa wimbo wa mwana kondoo wakiwa angani wanamsifu bwana huku wakiimba jinsi ukuu wake na maajabu yake yalivyo yaani kile ambacho bwana mungu mwenyewe amekifanya kwa adui zake kwa hakika kile ambacho bwana amekifanya kwa takatifu na kwa wale wote wanaosimama kinyume na mungu si jambo la kushangaza kwetu tu bali pia ni jambo la ajabu zumuni la mungu kwa kuumba ulimwengu huu lililenga kuwafanya wanadamu kuwa watu wake hivyo matendo yake yote yaliwafanya kuwa wanadamu wanaotokana na kweli wetu kuwa ni matendo ya kushangaza na ya ajabu tunamtolea mungu utukufu kwa kuyaamini yayo yote ambayo yamefanywa kwa ajili yetu na tumsifu kwa kuamini matendo yake yote kule kusema kwamba mungu alimuumba mwanadamu kwa mfano wake tu ni jambo la ajabu pia kule kusema kwamba mungu alitoa sheria kwa ajili ya mtu na kwamba alitenda kwa kupitia biklamaliam ili kumtuma yesu kristo kuja hapo duniani pia ni mambo ya ajabu mbele za macho yetu lakini kwa wakati huo huo tunaamini kwamba matendo haya yote yalifanywa kwa maana njia ya kuwaokoa wenye dhambi kutoka katika dhambi zao pia ni jambo la ajabu kwamba bwana wetu amezipitisha dhambi zote za ulimwengu kwenda katika mwili wake yesu kristo mara moja na kumfanya upokee ubatizo kwa yohana ili kwamba aweze kuifanya kila dhambi ya wanadamu kutoweka kikamilifu na kwa usahihi kwa wale wanaoamini katika injili ya maji na roho kwamba bwana mungu amewapa ondoleo la dhambi na milele pamoja na roho mtakatifu ni jambo la kushangaza na la ajabu pia kule kusema kwamba bwana amewafanya watakatifu waokolewe kuihubili injili ya maji na roho katika ulimwengu mzima ni jambo jingine la kushangaza yaani kitu ambacho ni cha ajabu kwetu sisi ule ukweli kwamba mungu ataruhusu vifo vya kufia dini kwa watakatifu na kuwaruhusu kufulia na kunyakuliwa na kuwafanya waishi katika utukufu wake milele huko mbinguni basi nihakika kuwa matendo haya yote ni baraka za kushangaza baada ya kupanga mambo haya yote mungu atayatimiza haya yote kwa alivyopanga mala wakati atakapowadia matendo haya bwana anayowafanya watakatifu kumsifu na kumtukuza mungu yanabadilishwa na kuwa baraka kuu katika mioyo yetu pia tunamshukuru mungu bwana na tunabalikiwa kutokana na ukweli kwamba utapaliza kisasi kwa wabazani wake kwa nguvu zake kuwa kupitia mapango ya mabakuli saba kwa kuwa matendo yote ya bwana mungu yanaonekana mbele za macho ya watakatifu kama kitu kilicho mbali na upeo wao basi ndiyo maana wanamsifu bwana hivyo wanamsifu bwana kwa nguvu zake kuu na kwa matendo na nguvu zake za ajabu bwana mungu wetu anastahili kupokea sifa zote si tu kwa toka katika kila mwanadamu bali toka kwa kila uumbaji katika ulimwengu huu haleluya wale waliofahamu waliopata uzoefu na walioshuhudia kwa macho yao yale ambayo bwana mungu ameyafanya kwao hawawezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu kwa nguvu zake kuu kwa hekima yake kamilifu kwa haki yake kwa hukumu yake ya haki isiyobadilika na kwa upendo wake wa milele na usiyobadilika bwana amewaruhusu watakatifu kumsifu milele kwa matendo yake ya ajabu kwa hiyi watakatifu wanamsifu bwana mungu milele kwa matendo yote ambayo yameyafanyika kwa ajili yao na wanafanya hivyo kwa sababu ya wema wa ukuu wa mungu bwana mungu wetu anastahili kupokea sifa toka katika vitu vyote hapa ulimwenguni kwa kuwa matendo yake yote yamewezekana kutokana na nguvu zake haleluya na msifu bwana kwa nguvu zake na kwa upendo wake wa milele usiobadilika na aya ya uliobalikiwaaa ni nani asiyeacha e bwana na kutukuza jina lako kwa kuwa wewe peke yako umtakatifu kwa maana mataifa yote watakuja na kushujudia mbele yako kwa kuwa matendo yako ya haki yamekwisha kufunuliwa watakatifu wakiwa angani wanaimba sifa wakisifu matendo ya bwana kwa vinywa vyao ni nani aliyekuchae bwana na kulitukuza jina lako hizi ni sifa zilizotajwa na tumaini la kiimani huku zikitangaza kwa ujasiri kwamba hakuna anayeweza kusimama kinyume na utukufu wa bwana mungu na kwamba hakuna anayeweza kudiliki kumzuia mungu kupokea sifa ni nani awezaye kusimama mbele ya jina la bwana pasipo kutetemeka kwa hofu hakuna hata mmoja wala hakuna kitu alichoweza katika dunia hii na katika ulimwengu mzima kusimama na kumshinda bwana mungu wetu kwa kuwa yesu ni mfalume wa wafalume na mungu mwenyezi watu wote katika ulimwengu huu pamoja na watakatifu hawawezi kufanya lolote zaidi ya kutetemeka kwa hofu mbele za jina la yesu kristo mbele ya nguvu bwana mungu mwenyezi na mbele ya ukweli wa mungu kwa kuwa nguvu za bwana mungu ni kubwa sana na kwa kuwa yeye ni kweli na mkamilifu basi viumbe vyote vinampatia shukulani vinampatia utukufu na kulisifu jina lake kila mtu ni lazima awe na moyo unaoogopa mungu kila kitu katika ulimwengu huu ni lazima kilisifu jina la bwana wetu kwa nini kwa sababu bwana wetu ni mtakatifu na amewakomboa wanadamu wote toka katika hali ya kutokuwa na haki wanadamu wote toka katika hali ya kutokuwa na haki kutokana na mapigo ya mabakuli saba ambayo bwana atayamimina kwa mpinga kristo basi wafuasi wake na wanadini wanaoishi katika ulimwengu huu wataidhihilisha haki ya mungu na kwa sababu hiyo hatuna la kufanya zaidi ya kumsifu bwana kwa kuwa haki ya bwana inafunuliwa kupitia mapigo makuu ya mabakuli saba basi ni hakika kuwa bwana mungu wetu atastahili kupokea utukufu sifa na heshima na kuabudiwa na viumbe vyote hai malaika na watakatifu angani ni nani aliyeweza kudiriki ukuliogopa jina la bwana yesu kristo bwana wetu si kiumbe bali ni bwana mungu mwenyezi kwa kuyaamini mapigo na kutimiza mabakuri saba kwa wale wote wanaosimama kinyume na mungu basi ni hakika kuwa bwana mungu anafanya kila kiumbe kisiwepo kumsifu kutokana na nguvu na uweza wake kwa maana mataifa yote watakuja na kusujudia mbele yako kwa kuwa matendo yako ya haki yamekwisha kufunuliwa hayo ni lazima tukumbuke kwamba hakuna hata mmoja anayeweza kusimama na kulitukana jina la bwana kisha akaishi kwa furaha aina ya sifa ambazo jina lake linastahili kupokea ni kupiga magoti mbele ya jina la bwana kuliamini kumshukuru na kumsifu mungu kwa uweza wake ukuu wa nguvu zake kwa lehema zake na kwa uokovu wa upendo wake mkuu hivyo uumbaji wote ni lazima uamini kile ambacho bwana amekifanya alipokuwa hapa duniani na kisha umsifu na kumwabudu yeye bwana wetu anayestahili kupokea sifa toka kwa watu wote na mataifa yote amen haleluya aya ya halleluya na baada ya hayo nikaona na hekalu la hema ya ushuhuda mbinguni likifu, likifunguliwa aya hii inatueleza kwamba baada ya kuishi kwa mapigo ya mabakuli saba ambayo bwana mungu atayamimina hapa duniani mungu atawapatia watakatifu nyumba yake ya mbinguni mambo haya yote yatatimizwa na bwana mungu sasa hili hekalu la hema ya ushuhuda ni kitu gani ni nyumba ya mungu ambayo ni kama hema takatifu la kukutania la hapa duniani msemo huu hekalu la hema ya ushuhuda mbinguni lilifunguliwa unamaanisha kuwa kipindi cha ufalume wa bwana mungu kitafunguliwa kuanzia hapo mapigo ya mwisho na ufalume wa bwana mungu utaletwa hapa duniani kwa kuufungua mlango wa hekalu la hema ya ushuhuda hakuna imani itakayoruhusiwa kuingia mbele za mungu ikiwa haifahamu njiri ya maji na roho hivyo tunapaswa kuifahamu na kuiamini injili hii na kisha kutambua na kuamini kwamba wakati wa sisi kwenda kuishi katika ufalume wa kristo unakaribia Aya ya sita. na wale wamalaika saba wenye mapigo saba wakatoka katika hekalu wamevikwa mavazi ya kitani safi ya kung'aa wamefungwa vifuani mwao mishipi ya dhahabu neno hili linatuonyesha kuwa wakati mungu wanapoyamimina mapigo ya mabakuli saba katika ulimwengu huu mungu anafanya kazi kupitia malaika wanaomimina juu ya umuhimu wa haki na usawa haya mapigo saba kwa maneno mengine neno lituelezee kuwa watumishi wa mungu wanaweza kustahimili kutumikia bwana na kuwa watumishi wake pale tu wanapokuwa wakiamini katika haki yake na ya kuweka matumaini yao yote katika wema wa mungu watumishi wa mungu wanaweza kuzifanya kazi za mungu pale wanapokuwa wakiamini kwamba matendo ya bwana ni sahihi wakati wote hivyo watakatifu wanaweza kutumia kama watumishi wa mungu wenye thamani pale tu watakapokuwa wamejivika haki ya mungu na kujivisha thamani ya uokovu kama kofia na chuma na kuilinda imani yao na kisha kuishi maisha ambayo yanamtukuza bwana aya ya saba. na mmoja wa wale wenye wee uaa akawapa wale malaika saba vitasa saba vya dhahabu vimejaa ghadhabu ya mungu aliye hai hata milele na milele hii inatueleza kwamba wakati mungu anapofanya kazi kupitia matumishi wake basi anawafanya watendakazi katika namna yenye utaratibu na kwamba kazi hizo pia zinatimizwa kwa utaratibu mzuri msemo mmoja wa wale wenye uhai wanne unaotuonyesha kuwa bwana anao watumishi wa thamani sana waliowekwa kwa ajili ya madhumuni yake na kwamba mungu anafanya kazi kupitia watumishi hao viumbe wenye uhai wanne wanaonekana hapa ni watumishi wanne wa, wa bwana ambao ni wathamani zaidi ambao wakati wowote wapo karibu naye na watumishi hao ndiyo wa kwanza katika kuwatimizia madhumuni ya mungu tunapaswa kuyatambua mamlaka ya mungu na uweza wake mkuu pia ni lazima tuamini kwamba mungu anafanya kazi kupitia watumishi wake aya ya a hekalu likajazwa moshi uliotoka kwenye utukufu wa mungu na uweza wake wala hapakuwa na mtu aliyeweza kuingia ndani ya hekalu hata yatimizwe mapigo saba ya wale malaika saba ni hakika kuwa hakuna hata mmoja anayeweza kuingia katika ufalme wa mbinguni kabla ya bwana mungu hajatimiza hukumu yake hapa duniani hii inatueleza jinsi utakatifu wa mungu ulivyomkamilifu pia inatueleza kuwa yeye si mungu aliyefurahia uovu zaburi ya tano wa ne hivyo ni lazima tukumbuke kuwa ikiwa mtu yeyote anataka kuingia katika ufalume wa mungu basi imempasa mtu huyo kuamini katika injili ya maji na roho ambayo bwana ameitoa kwa wanadamu bwana mungu wetu anawiruhusu wale tu wanaoamini katika injili ya maji na roho kuingia katika ufalume wake mungu ametoa baraka kwa watakatifu walioupokea ondoleo la dhambi kuishi milele katika ufalume wake hii ni baada ya kuwa amewaangamiza maadui zake kwa kumwaminia mapigo ya mabakuli saba kazi na matendo yote ya mungu yanakwenda na kufanyika kupitia uwezo wa fikla za wanadamu na kwa sababu hiyo mungu anaufunua ukuu wake na mamlaka yake mungu anadhihirisha ukuu na nguvu zake kwa kuwahukumu wanadamu zake kama mungu asingelikuwa na nguvu za kuadhibu maadui zake kwa sababu ya dhambi zao kwa kule kusimama kinyume naye basi ni hakika kuwa asingeliweza kupokea sifa toka kwa watu lakini akiwa mungu anazo nguvu zaidi ya kuwaadhibu wale wanaosimama kinyume naye ni hakika kuwa bwana mungu ataleta hukumu yake kwa maadui zake na atawaadhibu kwa adhabu ya milele ya kuzimu mwana bwana mungu wetu anastahili zaidi kupokea sifa milele toka kwa kila mtu katika kila taifa hivyo mungu ataitimiza hukumu yake dhidi ya maadui zake kwa dhambi zao kisha ataufungua ufalume wake amin tunamshukuru bwana mungu wetu kwa nguvu zake kuwa na kwa utukufu na utakatifu wake haleluya mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnrssnc