mji mtakatifu unaoshuka toka mbinguni ufunuo moja wa kwanza, hadi wa hadi kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya kwa maana mbingu za kwanza na nchi za kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena nami nikauona mji ule mtakatifu yerusalemu mpya ukishuka toka mbinguni kwa mungu umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mmewe nikasikia sauti kuu kutoka kile kiti cha enzi ikisema tazama masikani ya mungu ni pamoja na wanadamu naye atafanya masikani yake pamoja nao nao watakuwa watu wake naye mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao naye atafuta kila chozi katika macho yao wala mauti haitakuwepo tena wala maombolezo wala kilio wala maumivu hayatakuwepo tena kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita na yeye aketie juu ya kile kiti cha enzi akasema tazama nayafanya yote kuwa mapya akaniambia andika ya kwamba maneno hayo ni amini na kweli akaniambia imekwisha kuwa mimi ni arfa na omega mwanzo na mwisho mimi nitampa yeye mwenye kiu ya chemichemi ya maji ya uzima bule yeye ashindae yatayarithi haya nami na nitakuwa mungu wake naye atakuwa mwanangu bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika ziwa lile liwakalo moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili akaja mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na vile vitasa saba vilivyojaa yale mapigo saba ya mwisho naye yakanena nami akasema njoo huku nami nitakuonyesha yule bibi ya rusi, mke wa mwana kondoo akanichukua katika roho mpaka mlima mkubwa mlefu akanionyesha ule mji mtakatifu yerusalemu ukishuka kutoka mbinguni kwa mwenyezi mungu wenye utukufu wa mungu na mwangaza wake ulikuwa mfano wa kito chenye thamani nyingi katika kito cha yasipi safi kama bilauli ulikuwa na ukuta mkubwa mrefu wenye milango kumi na miwili na katika ile milango maraika kumi na wawili na majina yameandikwa ambayo majina ya kabila kumi na mbili waisraeli upande wa mashariki milango mitatu na upande wa kaskazini milango mitatu upande wa kusini milango mitatu na upande wa magharibi milango mitatu na ukuta wa mji ulikuwa ni msingi kumi na miwili na katika ile misingi majina kumi na mawili ya yeye aliyesema nami alikuwa mwanzi wa dhahabu apate kuupima huo mji na milango yake na ukuta wake na ule mji ni wa mlaba na marefu yake sawasawa na mapana yake akaupima mji ule wa mwanzi ulikuwa kama maili elfu mia tano marefu yake na mapana yake ya kwenda juu kwake ni sawasawa akaupima ukuta wake ukapata dhilaa mia na arobaini na nne kwa kipimo cha kibinadamu maana yake cha malaika na cha jenzi ya ule ukuta wake yalikuwa ya yaasipi na mji ule ulikuwa wa dhahabu safi mfano wa kioo safi na misingi ya ukuta wa mji ilikuwa imepambwa kwa vito vya thamani vya kila namna msingi wa kwanza ulikuwa yasipi wa pili ya kuti wasamawi watatu kalidel wanne zumalidi watano sedoniki wa sita akiki wa saba kilosilos wanane zabalajadi wa kenda yakuti yamanjano na kumi krisopraso kwa kumi na moja hykidos wa kumi na mbili aehos na ile milango kumi na miwili ni lulu kumi na mbili kila mlango ni lulu moja na njia ya mji ni dhahabu safi kama kioo kiangavu nami sikuona hekalu ndani yake kwa maana bwana mungu mwenyezi ni mwana kondoo ndiye hekalu lake na mji ule hakuhitaji jua wala mwezi kuangaza kwa maana utukufu wa mungu huutia nulu na taa yake ni mwana kondoo na mataifa watatembea katika nulu yake na wafalume wa nchi huleta utukufu wao ndani yake na milango yake haitafungwa kamwe mchana wala kwa maana humo hamna usiku nao wataleta utukufu na heshima mataifa ndani yake na ndani yake hakitaingia kamwe chochote kilicho kinyonge wala yeye afanyaye machukizo na uovu bali wale walioandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya kwa maana mbingu za kwanza na nchi za kwanza zimekwisha kupita wala hapana bahari tena hili neno linamaanisha kwamba bwana mungu wetu ataitoa mbingu na nchi mpya kama zawadi kwa watakatifu walioshiriki katika ufufuo wa kwanza kuanzia wakati huo watakatifu wataishi katika mbingu na nchi mpya kwanza bali wataishi katika mbingu na nchi ya pili baraka hii ni zawadi ya mungu ambayo ataitoa kwa watakatifu wake mungu ataitoa baraka ya jinsi hiyo kwa watakatifu tu ambao wameshiriki katika ufufuo wa kwanza kwa maneno mengine wale ambao wataifurahia baraka hii ni watakatifu ambao wamepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injili takatifu ya maji na roho iliyotolewa na kristo bwana wetu ni bwana harusi wa watakatifu kwanzia sasa na kuendelea kinachowangojea mabibi harusi ni kuvikwa ulinzi baraka na mamlaka ya bwana harusi mwana kondoo na kisha kuishi kwa utukufu katika ufalume wake wenye utukufu aya ya kumi na mbili nami nikauona mji ule mtakatifu yerusalemu mpya ukishuka kutoka mbinguni kama mungu ameweka tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mmewe mungu ameandaa mji mtakatifu kwa ajili ya watakatifu mji huu ni mji wa yerusalemu mpya kasili takatifu ya mungu kasili hii imeandaliwa kwa ajili ya watakatifu wa mungu na hii imepambwa katika yesu kristo kwa ajili ya watakatifu hata kabla ya bwana mungu wetu kuumba ulimwengu hivyo watakatifu hawawezi wa kufanya lolote zaidi ya kumshukulu bwana mungu kwa zawadi yake ya neema na kisha kumpatia mungu tukufu kwa imani yao aya ya tatu. nikasikia sauti kubwa kutoka katika kile kiti cha enzi ikisema tazama maskani ya mungu ni pamoja na wanadamu naye atafanya masikani yake pamoja nao nao watakuwa watu wake naye mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao kwanzia muda huu watakatifu wataishi pamoja na bwana katika hekalu la mungu milele hii ndiyo ni kwa neema ya bwana mungu ni zawadi ambayo watakatifu wataipokea kwa ajili ya imani yao katika neno la uokovu la maji na roho hivyo wale wote waliovikwa katika baraka ya kuingia katika hekalu la bwana na kisha kuishi pamoja naye watampatia bwana mungu shukulani na utukufu milele aya yane, ya ayaa naye atafuta kila chozi katika macho yao wala mauti haitakuwepo tena wala maombolezo wala kilio wala maumivu hayatakuwepo tena kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita sasa kwa kuwa mungu anaishi pamoja na watakatifu basi hakutakuwa na machozi tena na huzuni wala hakutakuwa na maombolezo juu ya wapendwa wao waliopotea wala kutakuwa na kilio wala huzuni huzuni zote za mbinguni na nchi ya kwanza zitatoweka toka katika maisha ya watakatifu na waongojea watakatifu ni kuishi maisha yaliyobarikiwa na kutukuzwa pamoja na baba mungu wao lakini mbingu na nchi mpya bwana mungu wetu baada ya kunyika kwa mungu wa mataifa basi atafanya vitu vyote kuwa vipya ili kwamba kusiwe na machozi ya huzuni tena usiwe na kulia wala kifo wala maombolezo wala magonjwa wala kitu chochote ambacho kitawatesa katika ile dunia ya kwanza aya ya tano na yeye aketie juu ya kile kiti cha enzi akasema tazama nayafanya yote kuwa mapya akaniambia andika ya kwamba maneno hayo ni amini na kweli sasa bwana atafanya vitu vyote kuwa vipya ataumba mbingu na nchi mpya atatufanya uumbaji wake wa mbingu na nchi ya kwanza kutoweka yeye ataifanya mbingu na nchi mpya ya pili inayokutueleza aya hii sio kwamba mungu ataukaribia ulimwengu wa zamani bali atauumba ulimwengu mpya hivyo mungu ataifanya mbingu na nchi mpya na kisha kuishi humo pamoja na watakatifu walioshiriki katika ufunuo na kwanza watashiriki pia katika baraka hii hii ni kitu ambacho mwanadamu hawezi hata kukiota ndoto kwa maozo yake ya kibinadamu lakini hakika ndicho ambacho mungu amekiandaa kwa ajili ya watakatifu wake hivyo watakatifu wa na vitu vyote wanampatia mungu tukufu shukulani na heshima na sifa kwa kuwa kazi hii ni kuu aya ya sita akaniambia imekwisha kuwa mimi ni arufa na omega mwanzo na mwisho mimi nitampa yeye mwenye kiu yenye chemichemi ya maji ya uzima bule bwana mungu wetu amepanga na kuyatimiza mambo haya yote tangu mwanzo hata mwisho mambo hayo ambayo bwana ameyafanya aliyafanya kwa ajili yake na kwa ajili ya watakatifu hii sasa watakatifu wanaitwa wakristo na wamefanywa kuwa watu wa mungu wale walipofanyika kuwa watakatifu wa mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho sasa wanatambua kwamba ingawa wanampatia mungu shukulani na sifa milele ukweli ni kwamba hawana namna ya kuweza kumshukuru vya kutosha kutokana na upendo na matendo ya bwana mungu mimi nitampya yeye mwenye kiu na chemichemi ya maji ya uzima bule bwana wetu ametoa chemichemi ya maji ya uzima kwa watakatifu katika mbingu na nchi mpya hii ni zawadi kubwa tulizozote ambazo mungu amewapatia watakatifu sasa watakatifu wataishi milele katika mbingu na nchi mpya na kisha kunywa katika chemichemi ya maji ya uzima ambapo hawataona tena kiu milele kwa maneno mengine sasa watakatifu wamefanyika kuwa watoto wa mungu ambao watakuwa na uzima wa milele kama vile bwana mungu walivyowataisha katika utukufu wake nitamshukuru na kumpa bwana mungu utukufu kwa maana nyingine kutupatia baraka hii kuu haleluya aya ya saba yesu yeye ashindaye atayarithi haya nami nitakuwa mungu wake naye atakuwa mwanangu yeye ashindae hii ni sentesi inamaanisha ni wale walioailinda imani yao iliyotolewa na bwana imani hii inawaruhusiwa watakatifu wote kuushinda ulimwengu na maadui wa mungu imani yetu katika bwana mungu na katika pendo la kweli kwa ajili ya maji na roho alivyotolewa na bwana ndiyo inayotupatia ushindi dhidi ya dhambi zetu zote na dhidi ya hukumu ya mungu na dhidi ya maadui zetu na dhidi ya udhaifu wetu na dhidi ya mateso yoyote ya mpinga kristo nitatoa shukulani na kumpatia bwana mungu tukufu kwa kutupatia ushindi juu ya hayo yote watakatifu wanaomwamini bwana mungu wanashinda mpinga kristo kikamilifu kwa imani yao bwana mungu wetu amempatia kila mtakatifu imani hii ambayo kwa hiyo anaweza kushinda dhidi ya mapambano ya adui zake sasa mungu amewaruhusu watakatifu ambao wameushinda ulimwengu na mpinga kristo kwa imani yao kuilithi mbingu na nchi mpya bwana mungu wetu amewapa imani ya ushindi watakatifu wake ili kwamba waweze kuulithi ufalme wa mbinguni kwa kuwa mungu ametupatia imani inayoshinda mpinga kristo basi sasa mungu ameshakuwa mungu wetu na sisi tumekuwa watoto wake ninamshukuru na kumsifu bwana kutupatia imani hii ya ushindi dhidi ya maadui zetu wote aya ya nane bali waoga na wasioamini na wachuki zao na waabuduo sanamu na wachawi na hao ni sehemu yao ni katika ile ziwa liwakalo moto na kibiriti hii ndiyo mauti ya pili katika uwepo wake bwana mungu wetu ni mungu wa kweli na mungu wa upendo sasa kimsingi ni nani ambao ni waoga mbele ya macho ya mungu hawa ni wale ambao wamezaliwa katika dhambi ya asili na ambao hawajazaliwa dhambi zao zote kwa neno la injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana hii ni kwa sababu wao wana mwokozi kuliko mwabudu mungu na ni hakika kwamba wamefanyika kuwa watumishi wa shetani ili kwa sababu wanamwabudu movu mbele ya bwana mungu ni kwa sababu wanapenda kuifuata giza kuliko nulu na kwa sababu hiyo wanaishi kuwa waoga mbele za bwana mungu katika hali yako mungu ni nulu hivyo huu ni ukweli kwamba watu hawa ambao wao wenyewe ni giza wataendelea kumwogopa mungu kama ambavyo roho ambavyo ni mali ya shetani zinapenda giza bali ndiyo maana roho hizo zinakuwa na uoga mbele za mungu ambaye ni mwenyezi ni nuru hii ndiyo sababu wanapaswa kuyachukua maovu yao na udhaifu wao kwenda kwa mungu na kisha kupokea ondoleo la dhambi zao toka kwa mungu wale wasioamini wa ambao kimsingi mioyo yao haina juu ya upendo wa bwana mungu wetu na katika injili yake ya maji na roho ni maadui wa mungu watendao dhambi wakiwa mbele za mungu hivyo nafasi zao hazipo kwenye machukizo na wanasimama kinyume na mungu wanapenda na kutentenda kila dhambi wanafuata ishara ya uongo wanahubiri kila aina ya thanamu na wanazungumza kila aina ya uongo hii kwa sababu kuzingatia hukumu ya haki ya mungu watu wote wanatupwa katika ziwa liwakalo moto na kibeliti hii ni dhabihu ya kifo cha pili mungu hajaruhusu mbingu na nchi mpya kwa kuwa hawa ambao waoga mbele yako yaani watu wasioamini injiri ya maji na roho ni ambao baada ya kugeuzwa kwa kuwa watumishi wa shetani wamekuwa wachukizo badala yake bwana amewetu ame amewaruhusu kuingia katika adhabu yake ya milele katika kuwatupa wote wakiwemo wauaji wazinzi wachawi waabudu sanamu na waoga wote katika ziwa la moto na kiberiti hivyo kuzimu ambayo mungu anawapatia ikiwa ndio waumini yao ya pili aya ya tisa akaja mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na vile vitasa saba vilivyojaa yale mapam, mapigo saba ya mwisho naye akanena nami akisema njoo huku nami nitakuonyesha yale bibi bibialusi mke wa mwana kondoo mee mmoja wa malaika aliyekuwa ameleta moja ya mapigo ya mabakuli saba alimwambia yohana njoo huku nami nitakuonyesha yule bibi harusi mke wa mwana kondoo hapa sentesi mke wa mwana kondoo inamaanisha ni wale waliofanyika kuwa mabibi harusi wa yesu kristo kwa kuamini kwa moyo wao katika injili ya maji na roho iliyotolewa na aya ya kumi, hadi mungudm akanichukua katika roho mpaka mlima mkubwa mrefu akanyoosha ule mji mtakatifu yerusalemu ukishuka kutoka mbinguni kama mwenyezi mungu wenye utukufu wa mungu na mwangaza wake alikuwa mfano wa kito chenye thamani nyingi kama kito cha yathipi safi katika bilauli mji mkubwa mji mtakatifu yerusalemu hii inamaanisha ni mji mtakatifu ambao watakatifu wataishi pamoja na bwana harusi mji huu ambao yesu yohana aliuona kwa kweli ulikuwa ni mji sana na wenye kupendeza sana kwa kipimo ulikuwa ni mji wenye furaha fahali ukiwa umepambwa kwa vito vingi vya thamani ndani na nje ulikuwa safi na unang'aa marikia walimwonyesha yohana mahali ambapo mabibi harusi wa yesu kristo wataishi pamoja na bwana halusi wao huu mji mtakatifu wa yerusalemu ushukao toka mbinguni ni zawadi ya mungu ambayo anampatia mke wa mwana kondoo mji wa yerusalemu na ng'aa sana na mwangaza wake ni kama kito cha thamani sana ni katika kito cha yakuti na nuru yake ni ya ngavu kama bilauli vivyo kwa wale wote wanaoishi ndani ya mji huo basi utukufu wa mungu utakuwa pamoja na, nao milele na milele Ufa, ufalume wa mungu ni ule wa nuru kwa hiyo ni wale tu waliosafishwa giza lao lote udhaifu madhambini ndiyo wanaoweza kuingia katika mji huu kwa hiyo sisi sote lazima tuamini kwamba ili sisi tuweze kuingia katika huu mji mtakatifu tunapaswa kujifunza na kuifahamu na kuiamini kweli ya neno la injili ya maji na roho ambayo bwana wetu ametupatia aya ya ulikuwa ni ukuta mkubwa mrefu wenye milango ametupatiauuwafeanu na katika ile milango malaika kumi na wawili na majina yameandikwa ambayo ni majina ya kabila kumi na mbili za waisraeli malango ya miji huu unalindwa na malaika kumi na mbili na juu ya mlango hiyo kuliandikwa majina ya makabila kumi na mbili ya wana waisraeli mji huu ulikuwa ni ukuta mkubwa na mrefu na hii inatueleza kwamba kuingia katika mji huu ni vigumu sana kwa neno mwingine kuokolewa toka katika dhambi zao hakuwekeza kwa kuzitegemea jitihada za binadamu au kwa kutegemea fedha na mali za hapa ulimwenguni zitokanazo na uumbaji wa mungu ili tuweze kuokolewa toka katika dhambi zetu zote na kisha kuingia katika mji mtakatifu wa mungu tunapaswa kuwa na imani ile ile waliokuwa nayo wanafunzi wa yesu yaani imani inayoamini katika ule ukweli wa injili ya maji na roho kwa hiyo hakuna yeyote asiyekuwa na imani hii katika injili ya maji na roho anayeweza kuingia katika ufalume wa mungu hii ndiyo sababu malaika kumi na mbili wamewekwa na bwana ili kulinda milango ya miji huu sentesi inayosema na majina yameandikwa kwa upande mwingine inatueleza kwamba wamiliki wa mji huu wamekwisha amliwa na wamiliki wake si wengine zaidi ya mungu mwenyewe na watu wake kwa mujibu wa mji huu ni mari ya watu wa mungu ambao sasa wamefanyika kuwa wana wa mungu aya ya kumi natatu upande wa mashariki milango mitatu na upande wa kaskazini milango mitatu na upande wa kusini milango mitatu na upande wa magharibi milango mitatu kwa kuwa milango mitatu iliwekwa upande wa mashariki wa mji na kaskazini kusini na magharibi kulikuwa na milango mitatu katika kila upande hii inatuonyesha kwamba wale tu waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho mio yao yote ndiyo wanaoweza kuingia katika mji huu aya ya kumi na nne na ukuta wa mji ulikuwa na msingi kumi na mbili na katika ile misingi majina ya kumi na mbili ya wale watume kumi na wawili wa mwana kondoo miamba mikubwa hutumika kama misingi ya kujengea kuimarisha jengo neno mwamba linatumika katika bibilia kumaanisha imani katika bwana mungu wetu aya inatueleza kwamba ili kuweza kuzingatia katika mji mtakatifu wa bwana mungu basi tunapaswa kuwa na imani ambayo bwana amewapatia wanadamu yaani imani inayoamini katika ukombozi mkamilifu toka katika dhambi zetu zote imani ya watakatifu ni ya thamani sana kuliko hata vito vya thamani ya huu mji mtakatifu aya hii inatueleza kwamba ukuta wa mji huu umejengwa juu ya msingi kumi na mbili na juu ya misingi hiyo imeandikwa majina ya mitume kumi na mbili wa mwana kondoo hii inatueleza kwamba mji huu unaruhusiwa kwa wale ambao wana wa imani katika ile waliokuwa nayo mitume kumi na mbili wa yesu kristo aya ya kumi na tano ye na yeye aliyesema nami alikuwa na mwanzi wa dhahabu apate kuupima huo mji na malango yake na ukuta wake neno hili linamaanisha kwamba ili kuweza kuingia katika mji uliojengwa na mungu basi inapaswa mtu kuwa na aina ya imani ambayo imekubaliwa na mungu yaani aina ya imani ambayo imepitia mtu huyo ondoleo la dhambi zake hapa andiko linasema kwamba malaika aliyezunguka na yohana alikuwa ni mwanzi wa dhahabu ili kuupima ule mji hii ni maana kwamba tunapaswa kuamini kwamba bwana wetu ametupatia baraka hizi zote ndani ya injili ya maji na roho kwa kuwa imani ni kwa na hakika ya mambo yatarajiwayo ni baana ya mambo yasiyoonekana ebrania kumi na moja mstari wa kwanza basi hakika kwamba mungu ametupatia mji mtakatifu wa mbinguni na nchi mpya vitu ambavyo ni vikubwa zaidi kuliko yale tunayoyatarajia aya ya kumi na sita na ule mji ni wa mlaba na mrefu na masawasawa na mapana yake akaupima mji kwa ule mwanzi ulikuwa kama maili elfu na mia tano maelfu yake na mapana yake na kwenda juu kwake ni sawasawa mji ule ulikuwa umejengwa katika mraba ambao urefu wake upanda na kimo chake ni sawasawa hii inatueleza kwamba sisi sote tunapaswa kuwa na imani ya kuzaliwa tena upya kama watu wa mungu kwa kuamini injili ya maji na roho kusema kweli bwana wetu hata hatamruhusu mtu yoyote yule ambaye hana imani katika injili ya maji na roho kuingia katika ufalme wa mungu kuna watu wengi sana walio na ufahamu mbovu kwamba wataingia katika mji mtakatifu ili kwa kuwa wao ni wa kristo hata kama wana dhambi lakini bwana wetu ametoa uokovu toka katika dhambi za roho mtakatifu na amewafanya kuwa watu wake wale wanaoamini katika ukweli kwamba bwana amewasamehe dhambi zote wa kupitia ubatizo wake hapa duniani na damu yake msalabani hii ni imani ambayo bwana wetu anataka tuwe nayo aya ya kumi na saba akaupima ukuta wake ukapatikana dhiraa mia arobaini na nne kwa kipimo cha kibinadamu maana yake cha malaika maana ya kibibilia ya namna ile ni mateso imani ambayo bwana anahitaji toka kwetu si kitu ambacho kila mtu anaweza kuwa nacho lakini imani hii inaweza kuwepo kwa wale wanaoipokea neno la mungu hata kama wawezi kulielewa vizuri neno hilo kwa fikira zao binafsi kama mkristo ukweli ni kwamba haiwezekani kuingia katika mji mtakatifu wa mungu kwa kuuamini msalaba wa yesu peke yake ni kuuamini kwamba bwana mungu ni mwokozi wa ufahamu ni kutu gani bwana anamaanisha wakati aliposema katika yohana sule ya tatu mstali wa tano kwamba amini amini na kwambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalume wa mungu je ufahamu maana ya bwana wetu kuja hapa duniani kubatizwa na yohana kuzibeba dhambi za ulimwengu kwenda nazo msalabani na kuingia damu yake juu yake ikiwa atajaribu swali hili basi utaweza kufahamu kuwa mazungumza kitu gani hapa aya ya na wajenzi wa ule mkuta wake walikuwa yasipi maji ule ulikuwa wa dhahabu safi mfano wa kioo safi aya hii inatueleza kwamba imani inayoturuhusu kuingia katika mji mtakatifu wa mungu ni safi na haina kitu chochote cha ulimwengu aya ya yakata hadi ishirini na msingi ya ukuta wa mji ilikuwa imepambwa kwa vito vya thamani vya kila namna msingi wa kwanza ulikuwa yasipi wa pili yakuti samawi wa tatu kaligedoni wanne zumalidi watano saldolki wa sita akiki wa saba krisoliso wanane zabalajadai za wakenda yakuti yamanjano wa kumi krisoplaso wa kumi na moja kihalitho wa kumi na mbili amethito misingi ya ukuta wa mji huu imepembwa kwa aina nyingi za vito vya thamani hii ni neno linalotueleza kwamba tunaweza kujenga kwa mitazamo mbalimbali toka katika neno la bwana wetu na hii vito vya thamani vinatuonyesha aina baraka bala, ambazo bwana wetu atatupatia watakatifu wake aya ya ishirina moja na ile milango kumi na miwili ni lulu kumi na mbili kila mlango ni lulu moja na njia ya mji ni dhahabu safi kama kio kingangavu katika bibilia lulu inamaanisha ni ukweli matayo kumi na tatu mstare wa kumi na nne mtafutaji halisi wa ukweli ataziacha mali zake zote ili aweze kuumiliki ukweli ambao unampatia uzima wa milele aya hii inatueleza kwamba watakatifu ambao wataingia katika mji mtakatifu wanapaswa kuwa na uvumilivu mwingi wanapokuwa hapa duniani hali wakiwa wamesimama imara na katika imani yao katika ukweli kwa maneno mengine wale wanaoiamini katika neno la kweli lilisilozungumzwa na bwana mungu wanapaswa kuwa na mvumilivu mkuu ili kulinda imani yao aya ya ishiri na mbili na ishiri natatu naami sikuona hekalu ndani yake kwa maana bwana mungu mwenyezi na mwana kondoo ndiyo hekalu lake na mji ule hauhitaji jua wala mwezi uangaza kwa maana utukufu wa mungu hautia nulu na taa yake ni mwana kondoo kifungu hiki kinamaanisha kwamba watakatifu wote watakapopokea katika mikono ya yesu kristo mfalume wa falume na kwamba mji mtakatifu wa yerusalemu hauhitaji nulu ya jua wala mwezi kwa kuwa yesu kristo ambaye ni nulu ya ulimwengu atauangazia mji huo aya ya 24. na mataifa watatembelea katika nulu yake na wafalume wa nchi huleta utukufu wao ndani yake kifungu hiki inaelezea kwamba watu walioishi katika ufalme wa milenia sasa wataingia katika mbingu na nchi mpya hii sentesi inayosema wafalume wa nchi na ma- maishani ni watakatifu waliokuwa wakiishi katika ufalume wa milenia kuhusu hawa wafalume wa nchi hii aya hii inaendelea kusema kwamba huleta utukufu wao heshima ndani yake hii inatueleza kwamba watakatifu ambao wamekuwa na wakili katika miili yao yenyewe utukufu sasa watatoka katika ufalme wa milenia na kwenda katika ufalme wa mungu mpya yaani mbingu na nchi mpya kwa hiyo ni wale tu ambao walizaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho walipokuwa hapa duniani na hivyo kuweza kunyakuliwa na kuishi katika ufalme wa kristo wa miaka elfu moa ndiyo matakao uingia katika mji mtakatifu wa yerusalemu aya ya ishiri natano na malango yake haitafungwa kamwe mchana kwa maana humo hamna usiku kwa kuwa mbingu na nchi mpya mahali ambapo mji mtakatifu upo umeshajawa na mwanga mtakatifu basi hakutakuwa na usiku ndani yake wala hakutakuwa na waovu ndani yake aya ya ishiri na sita nao wataleta utukufu na heshima ya mataifa ndani yake hii inatueleza kwamba kwa kupitia nguvu za bwana mungu za ajabu wale waliokuwa wakilishishi katika ufalume wa kristo wa miaka elfu moja sasa wanastahili kuhamia katika ufalume wa mbinguni na nchi mpya ufalme ambao ndani yake upo mji mtakatifu aya ya ishirini na saba na ndani yake akitaingia kamwe chochote kilicho kinyonge wala yeye afanyaye machukizo na uovu bali wale walioandikwa katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo wale wote wasioufahamu ukweli wa injili ya maji na roho miongoni mwao wakristo na wasie wa kristo kila ulimwengu huu ni wanyonge wanafanya machukizo na waongo hivyo hawataingia katika mji mtakatifu hapa neno la mungu linaturuhusu kuthibitisha jinsi injili ya maji na roho ambavyo bwana ametupatia hapa duniani iliyo na nguvu pamoja na kuwa injili hii ilidharauliwa na kudharikiwa hata wale wanaojiita wa kristo lakini injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana ndiyo ufunguo pekee kwenda mbinguni kuna watu wengi ambao bado hawafahamu juu ya ukweli huu lakini upaswa kufahamu kwamba yeyote anayetambua na kuamini kwamba bwana amempatia funguo za mbinguni na ondoleo la dhambi kwa kupitia injili ya maji na roho ambayo bwana ameitoa basi ni hakika kwamba jina lake litaandikwa katika kitabu cha uzima ikiwa unakumbuka ikiwa unakubali na kuamini ukweli wa injili ya maji na roho basi ni hakika kwamba utavikwa baraka ya kuingia katika ufalme wa mbinguni mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwnr mssnc