joka atafungwa katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho ufunuo sura ya isirini mstai wa kwanza hadi mstali wa kuminatano kisha nikaona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyololo mkubwa mkononi mwake akamshika yule joka yule nyoka wa zamani ambaye ni ibilisi na shetani akamfunga miaka elfu akamtupa katika kuzimu akamfunga katika muhuli juu yake asipate kuwadanganya mataifa tena hata ile miaka elfu itimie na baada ya hayo ya pasa afunguliwe muda mchache kisha nikaona viti vya enzi wakaketi juu yake nao wakapewa kuhukumu nami nikaona roho zao waliokotwa vichwa katika ajili ya ushuhuda wa yesu na kwa ajili ya neno la mungu na hao wasiomsujudia yule mnyama wala sanamu yake wala katika mikono yao nao hawakawa hai wakatawala pamoja na kristo miaka elfu hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka elfu huu ndiyo ufunuo wa kwanza heli na mtakatifu ni yeye aliye na sehemu katika ufufuo wa kwanza juu ya hao mauti ya pili haina nguvu bali watakuwa wakuhani wa mungu na wa kristo nao watatawala pamoja naye hiyo miaka elfu na hii ndiyo miaka elfu itakapokwisha shetani atafunguliwa atoke kifungoni mwake naye atatoka kuwadanganya mataifa walio katika pembe nne za nchi gogu na magogu kuwakusanya kwa vita ambao hesabu yao ni kama mchanga wa baharini wakapanda juu ya upana wa nchi wakazingira kambi ya watakatifu na mji wa uliopendwa moto ukashuka kutoka mbinguni ukawala na yule ibilisi mwenyewe kuwadanganya akatupwa katika ziwa la moto na kiberiti ilimo yule mnyama na yule nabii wa uongo nao watateswa mchana na usiku hata milele na milele kisha mkaona kiti cha enzi kikubwa cheupe na yeye aketie ya juu yake ambaye nchi na mbingu zikakimbia uso wake na mahali hapo hapakuonekana na wakaona wafu wakubwa kwa wadogo wamesimama mbele ya kiti hicho cha enzi na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni cha uzima na hao wafu wakahukumiwa katika mambo yao yaliyoandikwa katika viti vitabu vile sawasawa na matendo yao bahari ikawatoa wafu waliokuwemo ndani yake na mauti ya kuzimu zikawatoa wafu waliokuwemo ndani yake wakahukumiwa kila mtu kwa kadili ya matendo yake mauti na kuzimu zikatupwa katika lile ziwa la moto hii ndiyo mauti ya pili yaani hilo ziwa la moto na iwapo mtu yoyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima alitupwa katika lile ziwa la moto mafafanuzi aya ya kwanza kisha nikaona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyololo mkubwa mkononi mwake bwana mungu wetu atawapatia watakatifu thawabu ya ufalume wa kristo kwa miaka e1 atafanya hivyo kuwafidia kwa, kwa kazi walizofanya kwa ajili ya injili ili kufanya hivyo mungu ni lazima kwanza amwamlu malaika wake kumkamata na na kumfunga katika shimo la kuzimu lisilo mwisho kwa miaka elfu moja kwanza mungu ataifanya kazi hii kwa sababu ya joka ni lazima akamatwe na kisha kufungwa katika lindi kuu ili kuwawezesha watakatifu kuishi katika ufalme wa milenia wa kristo hivyo mungu anampatia malaika wake kufungua shimo la kuzimu lisilo na mwisho na mnyololo mkubwa na anamwamulu kuanzia kazi namshika na mkumfunga joka katika lindi kuu aya ya pili akamshika yule joka yule nyoka wa zamani ambaye ni ibrisi na shetani akamfunga miaka elfu yeye alimjaribu na kuwafanya adamu na hawa kuanguka katika huyu huyu joka bibilia inamtaka huyu joka kuwa ni ibrisi na shetani mungu atamshika huyu joka na kumfunga katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho kwa miaka elfu moja ikiwa kwamba watakatifu waweze kuishi pamoja na kristo katika ufarme wa milenia kwa amani aya ya tatu akamtupa katika kuzimu akamfunga katia mhuli juu yake asipate kuwadanganya mataifa tena hata ile miaka elfu moja itimie na baada ya hayo yapasa kufunguliwa muda mchache ili kuujenga ufarme wa kristo katika dunia hii na kuwafanya watakatifu wa tawale na bwana kwa miaka elfu moja mungu atamfunga joka katika lindi kuu kwa miaka elfu moja na kumzuia ili asiwadanganye watakatifu kifungu hiki kinasema kwamba na baada ya hayo yapasa wafunguliwe muda mchache baada ya kukamilika kwa miaka elfu moj mungu atamfungua yule joka kwa muda mchache ili kwamba atapoanza kuwatesa watakatifu tena basi mungu atampeleka kuzimu milele na ataonekana hataonekana kamwe aya ya a kisha nikaona viti vya enzi wakaketi juu yake nao wakapewa kuhukumu nami nikaona roho zao waliokatwa vichwa kwa ajili ya ushuhuda wa yesu na kwa ajili ya neno la mungu na hao wasiomsujudia yule mnyama wala sanamu yake wala hawakupokea ile chapa katika vipaji vyao vya nyuso zao wala katika mikono yao na ao wakawa hai wakatawala pamoja na kristo miaka elfu katika ufalume wa kristo wakristo waliozaliwa tena upya watapokea mamlaka na kuhukumiwa watakatifu baada ya kufanywa kuwa makuhani wa kristo Wata, watatawala ufalume wa milenia pamoja na bwana wale ambao hawakuipokea arama ya mnyama wala kuiabudu sanamu ya, yake ndiyo watakapokuwa wakazi wa ufalume huu ambao waliuawa na kufia dini kwa ajili ya kumshuhudia yesu na kuilinda imani yao ao ndiyo wale waliouawa kwa kuifia dini wakati wa dhiki iliyokuwa imeletwa na mpinga kristo naye mungu atawafufua ili waishi tena na atawafanya watawale ufalume wa kristo kwa miaka elfu moja akaee juu kwa kweli wale walioshiriki katika ufufuo wa kwanza pia watapewa baraka hiyo hiyo kuna ufufuo mara mbili uliotoka bwana ufufuo wa kwanza na ufufuo wa pili watakatifu watakaoishi katika ufalume wa milenia ndio wale ambao watashiriki katika ufufuo wa kwanza wale wote watakaoshiriki katika ufufuo huu wa kwanza pia watashiriki katika ufufuo wa kushika katika ufalume wa milenia ambao ni ufalume wa, kri, wa kikristo ufunuo wa kwanza utatokea katika yesu kristo atakaporudi ili kuwanyakuwa watakatifu wote ya kwanza, sule, wa wa wa ya ya hadi lakini ufufuo wa pili utatokea wakati wa mwisho wa ufalume wa milenia kwa kuwa ufufuo huu umeandaliwa kwa ajili ya wenye dhambi ili kuwahukumu kifo cha milele mamlaka kwa watakatifu ya kutawala miaka elfu moja imetolewa na bwana mwenyezi hawa wamepewa ufalume wa kristo kwa sababu waliamini njiri ya bwana ya maji na roho na waliotoa maisha yao ili kuilinda imani yao aya ya tano hawo wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka elfu huo ndio ufufuo wa kwanza wale ambao watakuwa hawakupokea ondoleo la dhambi zao toka kwa bwana na ambao watakwenda kwake baada ya kuishi papa duniani kama wenye dhambi hawataweza kushiriki katika ufufuo wa kwanza ambao bwana watawapatia watakatifu kwa hiyo hata wakati ambao watakatifu wataishi miaka elfu moja katika ufalme wa kristo katika hali ya kusherehekea wale wengine watapokea ufufuo wa kwanza bali watashiriki katika ufufuo wa pili hii ni kwa sababu watakatifu ambao watapokea baraka ya ufufuo wa kwanza watakuwa wamepokea pia mamlaka ya kuishi katika ufalme wa kristo katika hali ya ujasiri na utukufu kwa miaka elfu moja hata hivyo mungu ataruhusu ufufuo wa pili kwa wenye dhambi kwa nini kwa sababu wakati wa ufufuo wa pili mungu atawafufua toka katika kifo ili kwamba waweze kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zao hilo ndilo jaliwa lao kwamba wafufuliwe toka kwa wafu ili waweze kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zao na hii ndiyo sababu ufufuo wa wenye dhambi unatofautiana sana kwa mfuatano mfufu, na kwa matokeo mbali na wale ambao watashiriki katika ufufuo wa kwanza kwa sababu ya imani yao katika injili ya maji na roho bwana hata ruhusu mwingine yeyote kuishi tena hadi ile miaka elfu moja itakapokwisha hivyo ufufuo wenye haki utakuja miaka elfu moja kabla ya ufufuo wa wenye dhambi ufufuo wa wenye haki ni kwa ajili ya kuwafanya wapokee uzima na baraka za milele lakini ufufuo wa wenye dhambi ni kwa ajili ya wao waupokea adhabu ya milele kwa ajili ya dhambi zao aya ya sita heli na mtakatifu ni yeye aliye na sehemu katika ufufuo wa kwanza juu ya hao mauti ya pili haina nguvu bali watakuwa makuhani wa mungu na wakristo nao watawatawala pamoja naye miaka hiyo efu bibilia inatueleza kwamba mauti ya pili haina nguvu juu ya watakawoushiriki katika ufufuo wa kwanza kwa hiyo bibilia inatueleza kwamba washiriki hawa wa ufufuo wa kwanza wamebalikiwa kwa kuwa watatawala katika ufalume wa milenia aya ya saa hadi aya ya ayaan na hivyo miaka elfu ikapokwisha shetani atafunguliwa atoke kifungoni mwake naye atatoka kuwadanganya mataifa walio katika pembe nne za nchi gogu la magogu wakakusanya kwa vitu ambavyo hesabu yao ni kama mchanga wa bahari baada ya kufunguliwa toka katika shimo la kuzimu alipokuwa amefungwa kwa miaka elfu moja yule joka ajaribu kusimama kinyume na watakatifu kwa mara nyingine tena hivyo mungu atampa katika ziwa la moto na kiberiti ili kwamba asiweze kutoka tena kutokana na hukumu hii yule joka ataweza kuonekana kuzimu tu na si kwingineko sasa tunaweza kujiuliza je hii inamaanisha kwamba wale ambao hawajazaliwa tena upya wataendelea kuwepo katika ufalume huu wa milenia jibu ni ndiyo ufufuo ufunuo sura ya ishirini mstari wa nane inaeleza kwamba kuna watu wengi wa dunia katika ufalume wa kristo wataufahamu kwa hakika ikiwa watakuwa ni watu wapya walioumbwa na mungu au waliokuwa wakiishi hapa duniani kabla lakini watakachofahamu ni kwamba mungu anawafahamu watu hao na kwamba ili watakatifu waweze kutawala basi itawabidi watu hao wawepo wengi sana kama mchanga wa bahari ukweli ni kwamba wakati watakatifu watakapoishi katika ufalme wa kristo bado wataweza kuwaona watu wa hapa duniani wakati watu wa dunia hii watakapokuwepo ili watawatumikia watakatifu na idadi yao itakuwa ni kubwa kama mchanga wa bahari pamoja na hawa wataungana na joka ili kusimama kinyume dhidi ya watakatifu kwa mara nyingine watu hao wataangamizwa na moto utakaoletwa na mungu kwa watapokea hukumu ya milele toka katika kiti kikuu cha enzi cha mungu kisha watatupwa katika moto wa milele baada ya tukio hili ufalume wa milenia utafika mwisho wake na kuwanza hapo watakatifu watatenda katika mbingu na nchi mpya ambayo wataishi milele aya ya ya wakapanda juu upana wanchi wakazingira kambi ya watakatifu na mji huo uliopendwa moto ukashuka kutoka mbinguni ukawala joka ni shetani ambaye amesimama wakati wote dhidi ya mungu na watakatifu wake pamoja na kuwa atawatanganya watu wa dunia wanapoishi katika ufalume wa kristo na kisha kuwatisha watakatifu na kwa kuwa mungu wa wamkuu bali ataleta moto toka ngani na kisha moto huo utawala wote na kisha atamtupa yule joka katika moto wa milele ambapo hataweza tena kusimama kinyume na mungu na watakatifu wake aya ya kumi naye yule ibilisi mwenyewe kuwadanganya atatupwa katika ziwa la moto na kiberiti alimo yule mnyama na yule nabii wa uongo nao watateswa mchana na usiku hata milele na milele kwa kumtupa yule joka katika ziwa la moto na kiberiti mungu atahakikisha anateseka mchana na usiku hii ni hukumu ya mungu ya haki ni mateso ambayo joka na wafuasi wake wanastahili aya ya kumi namoja kisha nikaona kiti cha enzi kikubwa cheupe na yeye aketie ya juu yake ambaye nchi na mbingu zikikimbia uso wake na mahali papo hapakuonekana baada ya kuwa amewapa uthawabu watakatifu wake kwa miaka elfu moja mungu ataumba mbingu na nchi mpya na kisha ataishi nao milele ili kuthibitisha hili mungu ataziamsha kazi hizi zote na kuzihitimisha tendo la mwisho la mungu ni pale ambapo ataketi katika kiti cheupe cha enzi akiwa kama hakimu na kisha kuitoa hukumu yake ya mwisho kwa wenye dhambi wote ambao matendo yao yame, yameandikwa katika kitabu cha matendo huku hii haitawahusu wale ambao majina yao yameandikwa katika kitabu cha uzima hukumu ya mungu kwa wenye dhambi itaishi hivyo na kuanzia hapo miliki ya nchi na mbingu mpya itafunguliwa bwana wetu ataifanya mbingu na nchi ya kwanza kutoweka kisha ataumba ulimwengu mpya pili wa mbingu na nchi mpya kisha atawaruhusu watakatifu kuishi ndani ya huu wa kimbingu mungu ataitoa nchi na mbingu mpya kwa kundi moja la watu na kisha atatoa adhabu ya kuzimu kwa kundi jingine lilitokanalo na yale ameyoandikwa katika kitabu cha uzima na kitabu cha hukumu aya ya ni kawaona wafu wakubwa na kwa wadogo wamesimama mbele ya kiti hicho cha enzi na vitabu vikafunguliwa na kitabu kingine kikafunguliwa ambacho ni cha uzima na hao wafu wakahukumiwa katika mambo yao yaliyoandikwa katika vile vitabu sawasawa na matendo yao hukumu ya kristo kwa wakati huu ndio itakayohitimisha hukumu ya mwisho yaani itatoa hukumu yake ya mwisho kwa kwenye dhambi kwa kupatia adhabu ya kuzimu watahukumiwa kwa mujibu wa matendo yao kama ilivyoandikwa katika kitabu cha hukumu hivyo wewe dhambi watakufa mara mbili mauti yao ya pili itakuwa ni ile ya mateso ndani ya kuzimu ambapo bibilia inaelezea hali hiyo kwama ni mauti ya milele wenye dhambi hawawezi kuikwepa adhabu ya kuzimu hiyo ni lazima watafute kujifunza neno la injili ya maji na roho hivi sasa yaani wakati huu wakiwa wanaishi hapa duniani kisha waiamini na hatimaye wapokee baraka ya majina yao kuandikwa katika kitabu cha uzima aya ya kumi na tatu bahari ikawatoa wafu waliokuwemo ndani yake na mauti na kuzimu zikawatoa wafu waliokuwa ndani yake hawakuhukumiwa kila mtu kwa kadiri ya matendo yake bahari ikawatoa wafu waliokuwemo ndani yake na mauti na kuzimu zikawatoa watu waliokuwemo ndani yake hii ni kwa sababu wenye dhambi wote ni lazima wapokee adhabu ya mwisho kwa ajili ya dhambi zao maneno yanayotajwa katika kifungu hiki mauti ya kuzimu ni mahali ambapo watumishi wa shetani watakuwa wamefungwa yaani wale ambao walidanganywa na shetani kisha kkutawaliwa naye walipokuwa hai na kisha wakasimama kinyume na mungu aya hii inatueleza kwamba mungu alikuwa amesitisha hukumu yake kwa ajili ya dhambi zao kwa kitambo tu sasa wakati umefika kwa ajili ya hukumu yao ya mwisho kwa hiyo mahali popote ambapo watu wanaweza kuishi wanapaswa kutambua kwamba ni muhimu sasa kuzingatia upande uliopo yaani kwamba ni upande wa mungu au la wale ambao watakuwa walifanya kazi kama watumishi wa shetani wakati walipokuwa hapa duniani watafufuliwa toka katika wafu kwa ufufuo wa adhabu ili kupokea adhabu yao ya mwisho lakini wale ambao waliitumikia injili ya maji na roho watahuhishwa katika ufufuo wa uzima wa milele na baraka h hivyo watu wanapokuwa hapa duniani wanapaswa kutambua kwamba injili ya maji na roho ambayo kwa hiyo bwana amezitowesha dhambi za ulimwengu ni ya muhimu sana wale ambao watakuwa walifanya kazi kama watumishi wa shetani walipokuwa hapa duniani watafufuliwa kwa ufufuo wa adhabu lakini wale ambao watakuwa wamezitumikia kazi za haki za bwana watafufuliwa kwa ufufuo wa uzima wa milele na baraka wenye dhambi wote watahukumiwa kwa makosa yao na kisha watapokea adhabu yao ya mwisho huko kuzimu na hii ndiyo sababu ya kwamba ni muhimu sana sana tunapokuwa hapa duniani kuiamini injili ya maji na roho injili ambayo kwayo bwana ameziondolea mbali zambi zetu zote aya ya kuminane mauti ya kuzimu zitatupwa katika lile ziwa la moto hii ndiyo mauti ya pili yaani hilo ziwa la moto hii inatuelezea juu ya hukumu ya dhambi za wanadamu mbele za mungu yaani zambi ambazo wanadamu walizifanya kwa kusimama upande wa shetani adhabu iliyowekwa kwa wale waovu ambao waliwaongoza watu kwenda kwa shetani ni kutupwa katika ziwa la moto hii ni mauti ya pili ambayo mungu ataileta kwa wenye dhambi na ni adhabu ya ziwa la moto kifo ambacho bibilia inakizungumzia hapa si kifo cha kutoweka bali ni adhabu ya mateso ya milele katika moto wa kutisha wa kuzimu wokovu uliozungumzwa katika maandiko si ma mfupi bali ni wakudumu na wa milele wale walioamini katika injiri ya maji na roho wanapokuwa hapa duniani wataingia katika ufalme wa mbinguni wa milele na kuishi pamoja kwa furaha ya milele tofauti kati ya thawabu ambayo waumini wainjiri ya maji na roho wataipata ni hukumu kwa wale wasioamini inatofautiana kubwa kama vile mbingu na nchi zilivyo mbali aya ya kumi na iwapo mtu yeyote hakuonekana ameandikwa katika kitabu cha uzima alitupwa katika lile ziwa la moto neno yoyote katika haya, hii aya hii inamaanisha aya hii inatueleza kwamba kuandikwa kwaua ama kutoandikwa kwa majina ya watu katika kitabu cha uzima tunategemea ikiwa watu hao kat- au hawaamini katika neno la injili ya maji na roho injili ambayo kwa hiyo dhambi zao zote zimesamehewa na kuwa nyeupe kama theruji na bila kujaalisha kwamba wanaenda kanisani au la na bila kujaalisha ikiwa makanisa yao ni yale ya orthodoksi au hivyo wale ambao majina yao hayajaandikwa katika kitabu cha uzima kwa bwana watatupwa wote katika ziwa la moto pasipo shaka watu wa kidini katika ulimwengu huu wana tabia ya kukwepa mkazo zaidi katika desturi zao za kidini kuliko ukombozi kutoka katika dhambi lakini wanaposimama mbele za mungu ukweli ni kwa kuwa kama injili ya maji na roho iliyotolewa na yesu haionekani katika mioyo yao basi hakika kwamba majina yao hayataandikwa katika kitabu cha uzima ni kwa sababu hiyo wataishi kutupwa katika ziwa la moto hata kama walikuwa ni wakristo wazuli hivyo basi wakati ukiangalia unaishi hapa duniani unapaswa kuisikiliza kwa masikio yako injili ya bwana ya maji na roho ambayo zimefanya dhambi zako zote kuondolewa na unapaswa kuiamini injili hiyo kwa moyo wako wote hapo ndipo utakapopokea utukufu kwa jina lako kuandikwa katika kitabu cha uzima mungu wa mbinguni akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwbj newlife org