umakini wetu uzingatie mapenzi ya mungu ufunuo sura ya kumi na saba mstari wa kwanza hadi mstari wa nane ufunuo k7b mstari wa kwanza hadi wa tano inasema akaja mmoja wa wale maraika saba wenye vile vitasa saba akanena nami akisema njoo huku nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi ambaye wafalume wa nchi wamezini naye nao wakaao katika nchi wamelevywa kwa mvinyo ya uashelati wake akanichukua katika roho hata jangwani nikaona kuja majina ya makufulu mwenye vichwa saba na pembe kumi na mwanamke yule alikuwa amevikwa nguo za rangi ya dhambalau na nyekundu amepambwa kwa dhahabu na kito cha thamani na lulu naye alikuwa na kikombe cha dhahabu mkononi mwake kilichojawa na machukizo na machafuko ya washelati wake na katika kipaji cha uso wake akikuwa na jina limeandikwa lasili babeli mkuu mama wa makahaba na machukizo ya nchi kahaba anayetajwa katika kifungu hicho hapo juu anasimamia kumaanisha juu ya dini za ulimwengu huu kifungu hiki kinatueleza kuwa wanadini hao walikuwa wamejiingiza katika anasa za kutupwa kwa vitu vya ulimwengu na kwa vitu vingi ambavyo bwana alikuwa amevitoa walijiita katika aina zote za anasa kwa kuvaa mikufu ya dhahabu na heleni za almasi na kwa kujipaka mafuta yenye manukato mbalimbali kifungu hiki kinatueleza kuwa yule mwanamke alikuwa ameshika kikombe cha ja dhahabu mkononi mwake ambacho kilikuwa kimejaa machukizo na uchafu kwa sababu ya uasharati wake haya ndiyo ambavyo mungu alivyomwonyesha yohana kifungu hiki kinatueleza kuwa shetani anafanya uhaini kati ya nafsi za watu na anatafuta kuwafanya wamtii yeye kwa kuwafanya walewe kwa vitu vya hapa ulimwenguni pia wafalume wote wa ulimwengu wameleweshwa na shetani kwa kutumia vitu vya hapa ulimwenguni hivyo kila mtu hapa duniani ameleweshwa kwa mvinyo na uwashirati wa ulimwengu shetani anafikiri malengo yake wakati watu wanapokuwa wameleweshwa na mawimbi ya ulimwengu huu yaani starehe zake na tamaa za vitu na mali ukweli ni kwamba lengo la shetani ni kuwazuia watu ili wasimwangalie mungu ili kufanya hivyo basi shetani anazifanya nafsi za watu kuleweshwa na vitu vya ulimwengu huu ni lazima tuutambue ukweli huu hakuna hata mmoja katika ulimwengu huu ambaye hawezi kuuangukia mtego wa tamaa ya vitu na mali kila mmoja anaangukia katika hali ya kupenda vitu na mali mielekeo yote ya mitindo ya kisasa hapa ulimwenguni inathibitiwa na shetani kila mmoja anafikiri kuwa ana mtindo wake wa kipekee lakini nyuma ya fikira kama hizo yupo mmoja anayejitawaziwa na kuziongoza na huyo si mwingine bali ni shetani hii ndiyo sababu kwamba hatupaswi kuishi maisha ya kuzama katika tamaa ya vitu na mali badala yake tunapaswa kuishi kwa kulishika na kulieneza neno la mungu na kuzitenda kazi zake neno la ufunuo ambalo mungu analifunua kwetu kwa kupitia mtume yohana ni ukweli sasa ni jambo gani basi ambalo mungu anataka tumueleze kwa kupitia neno hili bwana wetu anatueleza kuwa hatupaswi kujiloanisha pamoja na ulimwengu huu bali tunapaswa kusimama kinyume na ulimwengu kwa maneno mengine mungu anatueleza sisi watakatifu kumfikilia na kumwamini mungu kwa mioyo yetu walaka wa kwanza wa yohana sula mtawa15 inasema msiipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia mtu akiipenda dunia kumpenda baba hakumo ndani yake wakati mioyo yenu inapotokea kupenda vitu vya ulimwengu huu basi ni hakika kuwa mungu hawezi kukaa ndani ya mioyo yetu lakini wakati mioyo yetu inapoutambua mbali vitu vya ulimwengu huu basi hapo mungu anaweza kukaa katika mioyo yetu hatupaswi kuishi maisha yetu hali tukiwa tumeleweshwa katika tamaa ya vitu vya ulimwengu tunaweza kuongozwa na mwongozo wa mungu pale tu tunapokuwa tukiliatafakali neno la bwana wetu na dhumuni lake tunaweza kuyabadilisha mawazo yetu wakati wowote wa ule wakati tamaa ya vitu vya ulimwengu inapojaribu kuingia katika mioyo yetu basi tunapaswa kuikataa tamaa hiyo hapo ndipo tunapoweza kuyasukumia mbali mambo yetu ya machafu ya ulimwengu huu toka katika mioyo yetu ni kitu gani ambacho bwana wetu anakitaka toka kwetu na ni jambo gani ambalo mungu anatueleza kulifanya ni kuhakikisha kwawa mawazo ya kimungu yanachipua katika mioyo yetu na kwamba ni lazima tuyafute mambo ya kidunia katika mioyo yetu mungu ametupatia baraka nyingi sana na sasa tunatambua kuwa tunapaswa kuihubili njiri ya maji na roho kwa watu wa ulimwengu mzima katika siku zetu zilizosalia hivyo hatuachi umakini wetu ni ili kuzingatia mapenzi ya mungu tunaweza kuiondoa mbali tamaa ya vitu vya ulimwengu iliyo katika mioyo yetu kwa kuzifikiria kazi za kiroho sisi watakatifu ni lazima tuondolee mbali tamaa ya vitu vya ulimwengu tunapaswa kuishi maisha ya kikristo kwa imani hadi bwana atakaporudi tena tunapaswa kufanya kile ambacho bwana ametubariki na kutukabidhi katika maisha yetu yaliyosalia yaani hata siku ile tunaposimama mbele za mungu pia tunapaswa kumpendeza bwana na kisha kuishi kwa imani na kufanya kazi yote ambayo atakuwa ameturuhusu kuifanya mungu wa mbinguni naakubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www dbj new life d org