Ufalu, takao, na mwenyezi sura 19, 19, wa moja. baada ya hayo nikasikia sauti kama sauti ya makutano mengi sauti kubwa mbinguni ikisema haleluya wokovu na utukufu na nguvu zina bwana mungu wetu kwa kuwa hukumu zake ni za kweli na za haki maana amehukumu yule kahaba mkuu aliye nchi kwa uhasherati wake na kwa kuupitiliza damu na watumwa wake mkononi mwake wakasema mara ya pili haleluya na moshi wake hupaa juu hata milele na milele na wale wazee ishirini na nne na wale wenye uhai wanne wakajisujudu na kumwambia mungu aketie katika kiti cha enzi wakisema amina haleluya sauti ikatoka katika kile kiti cha enzi ikisema msifuni mungu wetu enyi watumwa wake wote ninyi mnaomcha bwana wadogo kwa wakuu nakisikia sauti kama sauti ya makutano mengi na kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi yenye nguvu ikisema haleluya kwa kuwa bwana mungu wetu mwenyezi amemiliki na tunafurahi kushangilia tukampe utukufu wake kwa kuwa alusi ya mwana kondoo imekuja na mkewe amejiweka tayari naye amepewa kuvikwa kitani nzuli ng'ayayo safi kwa maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya watakatifu naye akaniambia andika heli waliyo katika katikalamu ya harusi ya mwana kondoo akaniambiya maneno ya haya ni maneno ya kweli ya mungu nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudiye akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na ndugu zako waliyo na ushuhuda wa yesu msujudiye mungu kwa maana ushuhuda wa yesu ndiyo roho ya unabii kisha nikaziona mbingu zimefunuka na tazama farasi mweupe na yeye aliyempanda aitwayo mwaminifu wa wale wakweli naye kwa hakika ahukumu na kufanya vita na macho yake yalikuwa kama mwali wa moto na juu ya kichwa chake vilemba vingi naye ana jina lililoandikwa lisilojua mtu ila yeye mwenyewe naye amevikwa vazi lililochonjwa katika damu na jina lake aitwa neno la mungu na majeshi yaliyo mbinguni wakamfuata wamepanda farasi weupe na kuvikwa kitani nzuli nyeupe safi na upanga mkali kutoka kinywani mwake ili awapige mataifa kwa huo naye atawachunga kwa fimbo ya chuma naye anakanyaga shinikizo la mvinyo ya gadhabu ya hasira ya mungu mwenyezi naye ajina limeandikwa katika vazi lake na paji lake mfalume wa wafalume na bwana wa mabwana kisha nikaona malaika mmoja amesimama katika jua akalia kwa sauti kuu akiwambia ndege wote walukao katikati ya mbingu njoni mkutane kwa kalamu ya mungu ilio kuu mpate kula vyakula na wafalume na nyama ya wajemadari na nyama ya watu wa hodari na wanyama wa farasi na ya watu wa opandao na nyama ya watu wote waungana kwa watumwa wadogo kwa wakubwa kisha nikamwona huyo mnyama na wamefalume wa mchi na majeshi wamekutana kufanya vita na yeye aketie juu ya farasi yule tena na majeshi yake yule mnyama akakamatwa na yule nabii wa uongo pamoja naye yeye aliyejifanya hizo ishara mbele yake ambazo kwa hizo aliwadanganya watu wale waliopokea ile chapa ya huyo mnyama nao waliojisujudia sanamu yake ao wawili wakatupwa wangali hai katika lile ziwa la moto liwakala kwa kibeliti na wale waliosalia waliuwawa kwa upanga wake yeye aliye keti juu ya yule falasi upanga utokao katika kinywa chake na ndege wote wakashiba kwa nyama zao mafafanuzi aya ya kwanza baada ya hayo nikasikia sauti kama sauti ya mkutano mengi sauti kubwa mbinguni ikisema haleluya wokovu utukufu na nguvu zina bwana mungu wetu kifungu hiki kinawelezea watatifu wakimsifu bwana mungu wakati siku yao ya harusi ya mwana kondoo ikikaribia bwana mungu wetu amewapatia matakatifu wote wao na watukufu ili kwamba waweze kumsifu bwana kwa nia njema watakatifu walionyakuliwa ngani wataendelea kumsifu bwana mungu kwa neema zake ni kuu kwa kuwakomboa toka katika dhambi zao zote na dhambi ya dhambi hizo isiyokwepeka neno aleluya aleluya ni neno unganishi lililounganisha maneno mawili ya kibrania yani hal lenye kimaanisha kusifu na y lenye kumaanisha yehova hasha zaburi ya ad18 katika agano la kale zinatajwa kuwa ni haleluya za misli yani sifa za misri na zaburi 146 na150 zinatajwa kuwa ni zabuli za haea za au zabuli za sifa zabuli za hizi za sifa ni nyimbo ambazo zinaendana na kufuraha na, kuf... na huzuni ya watu wa kiyahudi hali zikiwapata nguvu nyakati za huzuni na hiki na wakati mwingine ziliumbwa kama nyimbo za furaha hasa katika nyakati za wokovu na ushindi pia sifa hizi za haleluya zilikuwa zikiimbwa na kutolewa mungu tu hii ni kwa sababu hukumu ya bwana na mapigo makuu kwa ulimwengu huu ni ya kweli na ya haki na kwa sababu uokovu nguvu na mamlaka ya mungu tu aya ya pili kwa kuwa hukumu zake ni za kweli na za haki maana amemhukumu yule kahaba mkuu aliyeiharibu nchi kwa uashirati wake na kuupatiliza damu ya watumwa wake mkononi mwake kule kusema kwamba mungu atawapatilizia kisasi watakatifu wakuyamimina mapigo ya mabakuli saba juu ya wanadamu wote wa dunia hii na wasiowaamini ni hukumu ya mungu kweli ni ya haki kwa kuwa wanadamu wa ulimwengu huu waliuawa wasio na dhambi na watumishi wenye haki wa mungu basi sasa ni zamu yao kuhukumiwa na mungu kwenda katika mauti ya milele kuna kitu chochote kibaya ambacho watakatifu wamekifanya hapa duniani ambacho kinawastahili kuuawa ni hawa wanadamu na ulimwenguni kwa kweli hapana lakini wanadai wote wa hapa ulimwenguni wameungana na ili kuwaua wana wa bwana mungu kwa hiyo kitendo cha mungu cha kuyamimina mapigo haya ya mabakuli saba juu ya hawa wauaji ni ya haki na inadhihirisha haki ya mungu aya ya tatu wakasema mara ya pili haleluya na moshi wake kupaa juu hata milele na milele watakatifu wanamsifu bwana mungu angani kwa sababu siku ya harusi yao pamoja na yesu ambaye amefanyika kuwa mwana kondoo imekaribia na moshi wake kupaa juu hata milele na milele hii inamaanisha ni moshi unaotoka katika ulimwengu huu ulioangamizwa na kupunguzwa na mapigo makuu ya mabakuli saba yaliyomiminwa na mungu hii inatuonyesha kwamba ulimwengu huu hautaweza kupona toka katika magofu yake kwa kuwa waangamizi yake yatakuwa ni ya kutisha na ya milele aya ya nne na wale wazee ishirini na nne na wale wenye uhai wanne wakasujudu na kumwabudu mungu aketie katika kiti cha enzi wakisema amina haleluya ule ukweli kwamba siku ya harusi ya watakatifu na bwana yesu imekaribia ni tukio lenye utukufu kiasi kwamba wale wazee i4 na wale wenye uhai wanne huko mbinguni wanamwabudu na kumsifu bwana mungu aketie katika kiti cha enzi hii ndiyo sababu watumishi wa mungu wanamsifu bwana mungu angani aya ya tano sauti ikatoka katika kile kiti cha enzi ikisema msifu mungu wetu enyi watumwa wake wote ninyi mnao mcha wadogo kwa wakuu kwa kuwa siku ya halusi ya mwana kondoo pamoja na watakatifu ni siku ya furaha sana kwa watumishi na watakatifu wake wote ambao wameokolewa kwa kumwamini bwana mungu basi ndiyo maana sauti toka katika kiti cha enzi inawaamulu kumsifu bwana sasa wakati umefika kwa watumishi wa mungu na watakatifu wake umefika kwa uamsho kwa mungu na watakatifu wake wote kufurahia na kumsifu bwana aya ya sita nikasikia sauti kuu sauti ya makutano mengi ni kama sauti ya maji mengi na kama sauti ya radi yenye nguvu ikisema haleluya kwa kuwa bwana mungu wetu mwenyezi amemiliki aya hii inatueleza kwamba kwa kuwa wakati wa utawala wa bwana mungu umekaribia basi sasa ni wakati wa watakatifu wake na watumishi wake kupokea amani furaha na baraka ya milele zinazotiririka kama mto na hii ndiyo sababu wanamsifu bwana mungu watakatifu wanamsifu mungu wetu wakiwa angani ili hali mapigo makuu yakiendelea hapa duniani kwa kuwa wakati umefika wawao kutawaliwa na bwana mungu yaani sasa ni wakati wa mungu kuwatukuza watakatifu wake sauti ya watakatifu wakasifu wakati huu ni kama sauti ya ngurumo ya maji mengi hivyo chakula cha harusi ya mfalume wa mbinguni kinaanza kwa sifa nzuri za watakatifu haya ya saba na utufurahie tukashangilie tukampe utukufu wake bwana kuwa harusi ya mwana kondoo imekuja na mkewe amejiweka tayari sasa wakati ambao apambano ya mabakuli saba yaliyotokwa na mungu yakiisha aya hii itatueleza kwamba wakati umefika kwa watakatifu wote ushukuru na kushangilia watakatifu wanamshukuru na kufurahia kwa sababu siku imewadia ya wao kufunga harusi ya bwana na kashi na kuishi katika ufalume wake ili aweze kuishi pamoja na watakatifu bwana mungu wetu ameenda mbinguni na nchi mpya mji utakatifu na bustani zake na utukufu wote wa utajili na kwamba hivi sasa bwana anawangojea watu watakatifu kuanza sasa na kuendelea watakatifu watatawala pamoja na bwana milele aya ya nne naye amepewa kuvika kitani nzuli na ing'aayo sasa saa, kwa maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya watakatifu bwana amewapatia watakatifu mavazi mapya ambayo wametengenezwa kwa kitani safi yeyote aliyeishi huku akimtumikia bwana mungu atakuwa amevikwa mavazi haya kwa maneno mengine mungu anawavika watakatifu kwa mavazi ya mbinguni mavazi haya ya kimbingu ni kitani safi hayawezi kulowanishwa na jasho hii inatueleza kwamba sisi tumefanyika kuwa manabii babiarusi wa mwana kondoo si kwa sababu ya jitihada zetu binafsi bali imewezekana hivyo kwa imani yetu katika injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana mungu akilinganishwa na vazi jekundu na ni la dhambalau lililovaliwa na mpinga kristo hii kitani safi ni ya thamani sana na imekuwa ikitamka kutengeneza mavazi ya makuhani na wafalume hali ikitokea uhuru wa kuwa mbali na jasho kitani na wasafi inatuonyesha kwamba wale walivikwa na neema ya mungu na haki yake sasa wamefanyika kuwa watu wake sentesi hii inaonyesha maana kitani nzuri hiyo ni matendo ya haki ya wanatakatifu inamaanisha kwamba wale waliofanyika na kuwa watakatifu kwa neema ya uokovu iliyotolewa na bwana mungu walimpatia mungu utukufu kwa kuuwawa na kufia ya dini yaani kwa kuuwawa na mpinga kristo na wafuasi wake katika kuilinda imani yao kwa maneno mengine matendo ya haki hayamaanishi ni haki ya tolati bali ni vifo vya watakatifu wakifia dini ili kuilinda imani yao na thamani vivyo hivyo mabibi harusi wote wa yesu kristo wa nyakati za mwisho ni niwafia dini ambao ili kuilinda imani yao katika bwana walisimama kinyume na kupambana na mpinga kristo na wafuasi wake walipokuwa hapa duniani ili kujiandaa kwa imani ya kuweza kuifia dini watakatifu wote ni lazima waimalishwe kwa kipindi cha miaka mitatu na nusu katika ile miaka ya hiki kuu kwa kuwa baada ya kuishi kwa hii miaka mitatu na nusu ni hakika kwamba watauawa na kufia dini aya ya tisa naye akaniambiya andika heli waliokuwa kalamu ya halusi ya mwana kondoo akaniambiya maneno haya ni maneno ya kweli ya mungu wakati mapigo ya mungu utakapoisha hapa ulimwenguni bwana mungu atawalika watakatifu wote katika kalamu ya halusi ya mwana kondoo ufalume utajengwa na kutawaliwa na bwana na atawaluhusu kuishi katika ufalume kristo wale walioalikwa katika kalamu ya halusi ya mwanakondoo ni wale waliobarikiwa na mungu wetu ametueleza kwamba hatashindwa kulitimiza hili neno la ahadi ifikapo siku ambayo watakatifu watafunga harusi na bwana wetu atakuja hapa duniani ili kuwachukua wanaharusi wake yaani wale waliosafishwa dhambi zao zote kwa kuamini katika injili ya maji na roho naye bwana ataishi pamoja na wanharusi wake milele na milele katika ufalume wake muungano wa watakatifu pamoja na bwana utakamilika wakati watakatifu watakaponyakuliwa na kristo ambapo watapokea utukufu usioisha na thababu ya ufalume wa milenia haleluya nina msifu na kumshukuru bwana mungu ambaye ametufanya sisi kuwa watu wake aya ya kumi nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie akanaambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na ndugu zako waliyona ushuhuda wa yesu msujudie mungu kwa maana ushuhuda wa yesu Ndiyo roho ya unabii wakati ni lazima wampitie utukufu wote bwana mungu pekee mungu wetu utatu ndiye aliyestahili kupokea sifa zote na kuabudiwa na watakatifu wote sentesi inayosema kwa maana na shuhudu na yesu ndiye roho ya unabii inamaanisha kwamba ushuhuda na unabii wa yesu unakuja kwa kupitia roho mtakatifu1 aya ya moja. kisha nikaziona mbingu zimefunuka na uzima na farasi mweupe yeye aliyempanda aitwaye mwaminifu na wa kweli naye kwa hakika ya na kufanya vita wakati nyakati za mwisho zitakapowadia bwana mungu wetu hali akiwa amepanda farathi mweupe atapigana na shetani kwa haki yake na kumfunga na kumtupa katika shimo la kuzimu lisilo na mwisho na katika ziwa la moto hapa jina la yesu kristo ni aminifu na la kweli neno aminifu linamaanisha kwamba kristo anastahili na anaaminika linaweza aminifu wa yesu na usahihi wake wakati neno kweli linamaanisha kwamba yesu yupo mbali na uongo na linatueleza kwamba kristo anamshinda mpinga kristo kwa hukumu ya haki ya mungu. aya ya na macho yake yalikuwa kama mwali wa moto na juu ya kichwa chake vilemba vingi naye ana jina lililoandikwa lisilojulikana mtu ila yeye mwenyewe kule kusema kwamba macho ya bwana yalikuwa kama mwali wa moto kunatueleza kwamba yeye ana nguvu ya kuwahukumu wote kwa upande mwingine sentesi inayosema ni juu ya kichwa chake vilemba vingi inamaanisha kwamba bwana waitu anashinda wakati wote katika mapambano yake dhidi ya shetani kwa kuwa yeye ni mungu mwenyezi na mwenye nguvu aya 1mitatu naye amevikwa vazi lililochovywa katika damu na jina lake aitwa neno la mungu bwana wetu atawalipia kisasi watakatifu zidi ya adui zao kwa kuwahukumu maadui wake kwa ghadhabu kuu yaani maadui ambao walisimama kinyume naye huyu mungu si mwingine bali ni yesu kristo mwenyewe kama ilivyo ahadi kwa mwing... neno lake ni hakika kwamba bwana wetu alikuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu akabatizwa na yohana ili kuzibeba dhambi zote za ulimwengu akazibeba hizo zambi hadi msalaba na akazifanya dhambi za wanadamu wote kutoweka sentesi hii vazi lililochovwa katika damu haizungumzii damu ya kristo inazungumzia juu ya damu ya maadui ili imeluka katika vazi la bwana hasa sasa wakati akileta ya hukumu yake ya kutisha ya ghadhabu kwa maadui hao na wakati ambao akiwakanyaga kwa miguu yake yeye yenye nguvu hakika sentesi neno la mungu inaonyesha juu ya tabia ya yesu kwa kuwa bwana wetu anafanya vitu vyote kwa kupitia neno lake lenye nguvu basi ndiyo maana anataraja kuwa ni neno la mungu aya ya 14, hadi 16, na majeshi yaliyo mbinguni wakamfuata wamepanda farasi weupe na kuvikwa kwa kanuni zuri nyeupe safi na upanga mkali utoka kinywani mwake ili awapige mataifa wao na atawachunga kwa fimbo ya chuma naye anayakanyaga shinikizo la mvinyo na gadhabu ya hasila ya mungu mwenyezi naye ana jina limeandikwa katika vazi lake la na paji lake la mfalume wa mfalume na bwana wa mabwana jeshi la bwana mungu litazifanya kazi za mungu wakati wote haki ikiwa limevikwa katika neema yake yenye utukufu mungu anatuhukumu ulimwengu huu kwa neno linalotoka katika kinywa chake bwana wetu ametuahidi wakati wote kwa neno la kinywa chake na anatimiza hili neno wakati wowote kwa nguvu zake yeye aketie hukumu ulimwengu na kumwangamiza shetani ni yesu kristo mfalume wa falume na bwana wa mabwana aya ya kuminasaba. kisha nikaona malaika mmoja amesimama katika jua akalia kwa sauti kuu akimwambia ndege wote walukao katikati ya mbingu njoni mkutane na karamu ya mungu iliyokuu hatimaye ulimwengu huu pamoja na shetani na wafuasi wake wataangamizwa na yesu kristo bibiliya inaeleza kuangamizwa huku kwa ulimwengu kuwa ni karamu kuu ya mungu aya ya kuminanane mpatiye kula nyama ya wafalume wanyama ya wmajemedali na nyama ya watu hodali na nyama ya farasi na ya watu wanaopandao na nyama ya watu wote waungwana kwa watumwa wadogo na kwa wakubwa hili neno linatueleza kwamba kwa kuwa ulimwengu mzima ni kila mtu akaye ndani yake atakuwa ameuawa mara baada ya mapigo makuu ya bwana mungu atakayokuwa ameiisha basi ndege wa rukaa wangani watajaza matumbo yao kwa kula mizoga ya watu hao hao ndege watafanya hivyo kwa kuwa mungu atakuwa ameyamimina mapigo makuu mabakuli saba katika ulimwengu huu bwana wetu alitumwambia kwamba kwa kuwa popote ulipo mzoga ndipo watakapokusanyika katika ulimwengu wa nyakati za mwisho kutakuwa na maangamizi ya vifo na adhabu kuzimu kwa wenye dhambi lakini kwa watakatifu kutakuwa na baraka ya kutawaliwa katika ufalume wa kristo aya 19. kisha nikamwona huyo mnyama na wafalume wa nchi na majeshi yao wamekutana kufanya vita na yeye aketie juu ya farasi yule tena na majeshi yake mpinga kristo ambaye ni mtumishi wa shetani na wafuasi wake watasimama dhidi ya watumishi wa mungu na watakatifu wake na watajaribu kuwashinda kila mwisho wake utakapofikia lakini kwa kuwa bwana wetu ni mfalume wa wafalume atakamata mpinga kristo na yule nabii wa uongo atawatupa katika ziwa la moto na kisha atawaua watumishi wao kwa upanga na neno lake aya ya yule mnyama akakamatwa na yule nabii wa uongo pamoja naye yeye aliyezifanya hizo ishara mbele yake ambazo kwa hizo aliwadanganya watu wale waliopokea ile chapa ya huyo mnyama nao walishujudia sanamu yake ao wawili wakatupwa wangali hai katika lile ziwa la moto ni kwa kiberiti hili neno mnyama linamaanisha ni mpinga kristo na hili neno nabii wa uongo ni mtumishi wa mpinga kristo ambaye kwa kufanya ishara na miujiza atawageuza watu wachache imani katika neno la kweli bwana mungu wetu atamwangamiza shetani mnyama a mpinga kristo na bii wa uongo na wafuasi wa shetani ambao waliabudu sanamu ya mpinga kristo na wakasimama kinyume na mungu kinyume na watakatifu na kinyume na injili ya maji na roho hii si zawadi za moto liwakalo kwa kiberiti linamaanisha ni jehanamu jehanamu ni tofauti kidogo na shimbo la kuzimu lisilo na mwisho wakati shimo la kuzimu lisilo na mwisho ni mahali ambapo shetani atafungwa kwa muda ziwa la moto ni mahali ambapo watapata adhabu yao ya milele kimsingi mala kama zana ya mungu za adhabu ya hukumu baada ya ulimwengu huu kuangamizwa bwana wetu atarudi hapa duniani pamoja na watakatifu wake atamwangamiza kwa shetani na watumishi wake kisha utaunga ufalume wa kristo kisha atawatafuta wataishi na kutawala pamoja na bwana katika ufalume wa kristo kwa miaka elfu moja itakayofuata aya ya ishiinamoja na wale waliosalia waliuawa kwa upanga wake wenyewe aliyeketi juu ya yule farasi upanga utakao katika kinywa chake na ndege wote wakashiba kwa nyama zao bwana mungu wetu vivyo hivyo maadui wa mungu wataangamizwa wote kwa neno la mungu uto katika kinywa cha bwana kisha ufalume wa kristo utaanzishwa hapa duniani hivyo watakatifu wanapaswa kuliwekea tumaini lao katika ufalume wa kristo kisha kampata mungu utukufu kwa kupigana dhidi ya shetani mpinga kristo na wafuasi wake na kwa kuvipokea na kuvikubali vifo vya kufia dini kwa imani mungu wa mbinguni na kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya or allergy.