pigo toka shimo lisilo na mwisho ufunuo sula yata mstari wa kanza hadi mstari wa malaika watano akapiga balagumu nikaona nyota iliyotoka mbinguni imeanguka juu ya nchi naye akapewa ufunguo wa shimo la kuzimu akalifungua shimo la kuzimu moshi ukapanda kutoka mle shimoni kama moshi wa tanulu kubwa jua na anga vikatiwa giza kwa sababu ya ule moshi wa shimoni nzige wakatoka katika ule moshi wakaenda juu ya nchi wakapewa nguvu kama nguvu waliyo nayo nge na wa nchi wakaambiwa wasiyadhulu majani ya nchi wala kitu chochote kilicho kibichi wala mti wowote ila wale watu wasiyo na muhuli ya mungu katika vipaji vya nyuso zao wakapewa amri kwamba wasiwaue bali wawateswe miezi mitano na maumivu yao yalikuwa kama kuumwa na nge au mapo mwanadamu na siku zile wanadamu watatafuta mauti wala hawataiona kamwe nao wataamini kufa nayo mauti haitawakimbia haita, na maumbo ya hao nzige yalikuwa kama farasi waliowekwa tayari kwa vita na juu ya vichwa vyao kama taji mfano wa dhahabu na nyuso zao zilikuwa kama nyuso za wanadamu nao walikuwa na nywele kama nywele za wanawake na meno yalikuwa kama meno ya simba nao walikuwa na dilili kifuani kama dilili za chuma na sauti mabawa yao ilikuwa kama sauti ya magari ya farasi wengi waendao katika vita nao wanami, wanamikia kama yange na miiba na nguvu yao ya kuwadhuru wanadamu miezi mitano ilikuwa katika mikia yao na juu yao wanaye mfarume naye ni maraika wa kuzimu jina lake kwa kiebrania ni abadon na kwa kiunani analo jina lake apolioni ole wa kwanza umekuisha pita tazama bado ziko ole mbili zinakuja baadaye malaika wa sita akapiga baragumu nikasikia sauti moja iliyotoka katika zile pembe za madhabahu thabahu iliyo mbele za mungu ikimwambia yule malaika wa sita aliyekuwa na baragumu wafungue hao malaika wanne waliofungwa kwenye mto mkubwa mkubwaf wale malaika wanne wakafunguliwa waliokuwa wamewekwa tayari kwa ile saa na siku na mwezi wa mwaka ili kwamba waue ferusi ya wanadamu na hesabu ya majeshi ya wapanda farasi ilikuwa elfu ishirini mara elufu kumi nilisikia hesabu yao hivyo ndivyo ilivyowaona hao farasi katika maono yangu nao waliokaa juu yao wanadiriri kifuani kama za moto na za samawi na za kibiriti na za vichwa vya farasi hao ni kama vichwa vya simba na katika vinywa vyao hutoa moto na moshi na kibiriti ferusi ya wanadamu wakauawa kwa mapigo matatu hayo kwa moto huo na moshi huo na kibiriti hicho yaliyotoka katika vinywa vyao kwa maana nguvu za hao mafarasi ni katika vinywa vyao na katika mikia yao maana mikia yao ni mfano wa nyoka ina vichwa nao wanaodhuru kwa, kwa hivyo na wanadamu waliosalia wasiyouawa kwa mapigo hayo hawakusitubia zile kazi za mikono yao hata wasiwajue mashetani na sanamu za dhahabu na za fedha na za shaba na za mawe na za miti zisizoweza kuona wala kusikia wala kuenenda wala hawakutubia uuaji wao wala uchawi wao wala uwashelati wao wala uwivu wao mafafanuzi aya ya kwanza malaika watano akapiga baragumu nikaona nyota ikitoka mbinguni imeanguka juu ya nchi naye akapewa ufunguo wa shimo la kuzimu kile kitendo cha mungu kumpatia malaika ufunguo wa shimo la kuzimu lisilo na mwisho maana yake ni kwamba aliamua kuleta pigo la kutisha kama kuzimu kwa mwanadamu shimo lisilo na mwisho linafahamika kuwa ni kuzimu maana yake ni sehemu ya kina kisicho na mwisho mungu alitafungua shimo hili la kuzimu ili kuleta mateso kwa mpinga kristo atakayekuwa akiishi duniani pamoja na wafuasi wake na kwa wale wanaosimama kinyume dhidi ya wenye haki maraika watano alipewa ufunguo wa kulifungua shimo hili la kuzimu hili ni pigo la kutisha sana ambalo linatisha kama kuzimu inavyotisha aya ya pili akalifungua shimo la kuzimu moshi ukapanda kutoka mle shimoni kama moshi wa tanulu kubwa jua na anga vikatiwa giza kwa sababu ya ule moshi na shimoni wakati mungu aliporuhusu kufunguliwa kwa lisilo na mwisho ulimwengu mzima ulijazwa na vumbi kama majivu ya vorikano na hivyo kuleta mapigo la giza pigo hili la giza limehifadhiwa kwa ajili ya wale wanaopenda giza mungu ni mungu wa nulu anayetuangazia akitupatia injili ya maji na roho kwa kila mtu kwa wale wanaomwamini ukweli huu mungu amewapatia neema ya wokovu na amewaruhusu kuishi katika nuru yake angavu lakini wale wasiopenda ukweli wanakabiliana na gadhabu ya haki ya mungu kwa kuwa mungu atawaletea pigo la giza na hukumu yake ya haki kimsingi wanadamu wanazaliwa wakiwa wenye dhambi na wanapendelea giza kuliko nuru katika maisha yao hivyo wanastahili kupokea pigo la giza toka kwa mungu wa na na na kutoiamini ya ya maji na roho iliyotolewa bwana aya ya tatu. nzige wakatoka katika ule moshi wakaenda juu ya nchi wakapewa nguvu kama nguvu ya waliyo nayo nge wa nchi mungu atawatuma nzige katika ulimwengu huu na kisha kuzihidhibu dhambi za wale wanaoupinga ukweli wa mungu katika mawazo yao ya kiasili pigo hili la nzige linaweza kuleta maumivu ya kutesa kama yale ya kuumwa na nge hivyo wenye dhambi wote wa ulimwengu huu wanapaswa kuwamini upendo wa kweli wa mungu na wale wanao wasiyouamini upendo huo wa mungu basi watapata uzoefu wa kuwona jinsi maumivu ya kukataa upendo huo wa mungu ulivyo mungu aliwatuma nzige hapa duniani na akawafanya watu kulipa mshahara wa dhambi zao kwa kusimama kinyume na mungu wa kweli kwa wazao yao ya kiasili gharama hii dhambi ni mateso toka katika pigo la nzige aya ya wakaambiwa wasiyadhulu majani ya nchi wala kitu chochote kilicho kibichi wala mti wowote ila wale watu wasio na muhuli wa mungu, ya mungu katika vipaji vya nyuso zao wakati mungu watakapolileta pigo la kutisha la nzige kutasahau kuonyesha huruma yake kwa wale watakaokuwa wametiwa muhuli yake na pia anauamulu mzige wasizuri nchi na miti aya ya yaa wapewa amli kwamba wasiwauwe bali wateswe miezi mitano na maumivu yao yalikuwa kama kung'atwa kuumwa nange amapo mwanadamu katika kitabu cha wimbo uliobola sula ya nne mstali wa sita mungu anazungumzia juu ya upendo wake na hasila yake anasema kwa maana upendo una nguvu kama mauti na wivu ni mkali kama hela mwako wake ni mwako wa moto na miale yake ni miale ya yahu vilivyo vivyo vipigo hivi vinatueleza jinsi adhabu ya mungu ilivyokali kwa wale wanaoukataa upendo wa mungu ulioonyeshwa kupitia injili ya maji na roho pigo hili litawatesa watu kwa miezi mitano aya ya mitanoaaata na siku zile wanadamu watatafuta mauti wala hawataiona kamwe nao watatamani kufa nayo mauti itawakimbia pigo la nzige litaleta mateso makubwa sana kiasi kwamba watu watatamani kufa kuliko kuishi kwa mateso hayo lakini bado hawataweza kufa hata kama watakuwa wakitamani kufa pigo hili limekuja kwa sababu watu walimdhalau mungu wakidhani kuwa mwisho wa maisha ya kimwili ndiyo mwisho wa yote wanamdhalau mungu ambaye anatawala juu ya uzima na mauti lakini kwa kupitia pigo hili la nzige mungu anatuonyesha kuwa hata kifo akiwezi kuja pasipo kibali cha mungu aya ya saba hadi hadubi na mambo ya hao nzige yalikuwa kama falasi waliowekwa tayari kwa vita na juu ya vichwa vyao kana taji mfano wa dhahabu na nyuso zao zilikuwa kama nyuso za wanadamu nao walikuwa na nywele kama nywele za wanawake na meno yao yalikuwa kama meno ya simba nao walikuwa na dilili kifuani kama dilili za chuma na sauti ya mabawa yao ilikuwa kama sauti ya magari ya farasi wengi waendao kasi vitani nao wana mikia kama ya nge na miiba na nguvu yao ya kuwadhulu wanadamu miezi mitano ilikuwa katika mikia yao na juu yao wanaye mfalume naye ni malaika wa kuzimu jina lake kwa kiebrania ni abadoni na kwa kiunani analo jina lake apolinioni ole wa kwanza umekuisha pita tazama bado ziko ole mbili zinakuja baadaye mikia ya nzige toka katika shimo shimolisiro na mwisho wana nguvu ya kuwadhulu watu kwa muda wa miezi mitano pamoja na kwamba mwonekano wa nzige hao ni kama wanawake nzige hawa ni viumbe jasiri na katili sana hii inaonyesha zambi kubwa ambayo wanaume wameifanya kwa kuwafuata wanawake kuliko kumfuata mungu tuhusiyesahau kwamba shetani anatafuta kutufanya tuanguke katika zambi ya uasherati na kisha kunyakuliwa mbali toka kwa mungu anafanya hivyo kwa kuleta dhambi ya tamaa ya mwili katika maisha yetu aya ya 13, hadi 15. malaika wa sita akapiga baragumu nikasikia sauti moja iliyokaa katika zile pembe za madhabahu ya dhahabu iliyo mbele za mungu ikamwambia yule malaika wa sita aliyekuwa na baragumu wafague ao malaika wanne waliofungwa kwenye mto mkubwa wa furati wale malaika wanne wakafunguliwa waliokuwa wamewekwa tayari kwa ile saa na siku na mwezi na mwaka ili kwamba waue therusi ya wanadamu hukumu ya mungu ya dhambi ambayo ameiongojea kwa muda mrefu kwa ajili ya mwanadamu itakuwa imeanza sasa ni pigo la vita ambalo litatua therusi ya wanadamu katika mto flirting. aya ya i na hesabu ya majeshi ya wapanda farasi ilikuwa elufu ishirini na maelufu 1 nilisikia hesabu yao hapa idadi ya jeshi la falasi imeelezwa vita hii inaonyesha juu ya vita ya kisasa inayotumia umeme pamoja na kuwa therusi ya wanadamu itaua katika vita hiyo bado wale watakaokuwa wamebaki wataendelea kuabudu miungu na kusimama kinyume na mungu na watakataa kuzitubia dhambi zao hii inaonyesha jinsi ambavyo moyo wa kila mtu utakavyokuwa umefanywa mgumu kutokana na dhambi zake katika nyakati za mwisho aya ya kuminasaba. hivyo ndivyo nilivyowaona hao farasi katika maono yangu nao waliokaa juu yao wanadiriri kifuani kama za moto na sasa sa mawai na za kibeliti na vichwa vya farasi hao ni kama vichwa vya simba na katika vinywa vyao hutoa moto na moshi na kibeliti alichokiona mtum, mtume yohana ilikuwa ni silaha ya maangamizi ya kutisha ya karini ya 21 kama vile vifaru ndege za kivita pamoja na silaha nyingine za kisasa aya ya 18 hadi therusi ya wanadamu wakauawa kwa mapigo matatu hayo kwa moto huo na moshi huo na kibiriti hicho yaliyotoka katika vinywa vyao kwa maana nguvu za hao farasi ni katika vinywa vyao na katika mikia yao maana mikia yao ni mfano wa nyoka ina vichwa nao wahulu kwa hivyo vita kubwa inayotumia silaha za kisasa itakuja katika nyakati za mwisho na ferusi ya wanadamu watakufa kutokana na pigo la moto na moshi wa kiberiti vitakavyotoka katika silaha hizo aya ya ishirini na wanadamu waliosalia wasiyouawa kwa mapigo hayo hawakutubia zile kazi za mkono yao hata wasiwajue mashetani na sanamu za dhahabu na za feza na za shaba na za mawe na za miti zisizoweza kuona wala kusikia wala kuenenda pamoja na mapigo haya wale waliosalia baada ya vita hiyo wataendelea kuabudu na kuzimimina sanamu zao kwa kuwa watu hawa watakuwa wameandaliwa ili kuangamizwa aya ya moja, wala hawakutumia uuwaji wao wala uchawi wao wala uwashelati wao wala wivu wao hii inatuonyesha kuwa nyakati za mwisho mwanadamu hata tubia dhambi zake mbele za mungu hivyo mungu atawahukumu wenye dhambi lakini ataruhusu ulimwengu mpya na uliobarikiwa kwa wenye haki mungu wa mbinguni akubariki amen