je unafahamu kunyakuliwa kwa watakatifu kutatokea lini sula ya kumi, wa kwanza, hadi wa hebu sasa tuangalie juu ya nini lini nyakuo utatokea kuna vifungu vingi katika bibilia vinavyozungumzia kuhusu nyakuo agano jipya lina vifungu vingi vinavyozungumzia mada hiyo vivyo hivyo agano la kale kwa mfano ni wapi tunapoweza kuona hivyo eliya alichukuliwa mbinguni katika gari la farasi la moto na enok alitembea na mungu naye pia alichukuliwa na mungu kama ilivyoelezwa kuonekana bibilia inazungumzia juu ya kunyakuliwa katika sehemu nyingi unyakuo maana yake ni kuinuliwa juu inahusisha na tendo la mungu la kuwainua watu wake kwenda mbinguni kwa nguvu zake hata hivyo swali ambalo lina fumbo sana katika bibilia ni swali kuhusu unyakuo ni lini mungu atawanyakuwa watu wake swali hili kuhusu wakati wa unyakulio lilikuwa ni swali ambalo linaulizwa sana ndani ya ukristo hebu tuugeukie wathesalonike wa kwanza sura ya mstari wa kuminae hadi mstari wa kumi nasaba kisha tuone kile ambacho mungu alituambia kwa kupitia mtume paulo maana ikiwa twaamini ya kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na hao waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye kwa kuwa twawambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tuliohai hatutakosali hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tuliyo hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja na katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele katika yakobo sule ya kwanza mstali wa kumi na nne mungu anatueleza kwamba na nahenoke mtu wa saba baada ya adamu alitoa maneno ya unabii juu ya hao akisema angalia bwana alikuja na watakatifu wake maelufu maelfu kwa maneno mengine watakatifu watainuliwa na mungu wetu kwenda angani kwa mlio watalumbeta la malaika mkuu watakuwepo pale angani kwa kitambo kidogo kisha watashuka hapa duniani pamoja na bwana wetu haya ndiyo maelezo sahihi ya kibibilia kuhusu unyakuo sababu iliyotufanya tukiangalie kifungu hicho hapo juu mapema ni kwa sababu ufunuo sura ya kumi inatuelezea kuhusu lini unyakuo utakuja kama ilivyotajwa katika kabla ya kifungu cha msingi cha sura hii kinapatikana katika aya ile ya saba isipokuwa katika siku za sauti ya maraika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake ao manabii aya hii ni ufunguo wa kujibu maswali yote na hoja kuhusu unyakuo kwa kuwa aya hii inatueleza ni lini unyakuo utatokea mungu anamtumia malaika mkuu kwenda kwa yohana katika maono na anamwonyesha kile ambacho atakifanya kwa kupitia malaika huyu kwa kumfanya teende kana kwamba bwana amekuja hapa duniani huyu malaika hali akiinua mikono wake kuelekea mbinguni akaapa kwa yeye aliye hai hata milele na milele yeye aliyeziumba mbingu na vitu vilivyomo na nchi na vitu vilivyomo na bahari na vitu vilivyomo ya kwamba hapata kuwa na wakati baada ya haya kule kusema kwamba hakutakuwa na wakati baada ya haya maana yake ni kwamba hakuna sababu yeyote ya kuchelewa tena hii inamaanisha kwamba hakuna wakati na huku kusema kwamba hakuna wakati maana yake ni kwamba katika siku ya mlio watalumbeta la malaika wa saba sili ya mungu itatimizwa kama mungu alivyohurubili watumishi wake manabii kati ya mapigo ya yamatalumbeta saba wakati talumbeta la saba litakapopigwa ulimwengu utaingia katika mapigo ya babakuli saba sasa tunapaswa kutambua kwamba wakati huo kutakuwa hakuna muda au wakati uliosalia kwa ajili ya ulimwengu huu kwa hiyo neno la mungu katika aya ya saba kwamba katika siku za malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama alivyoamhubiri watumishi wake hao manabii inamaanisha ni juu ya unyakuo paulo pia alisema sehemu mbalimbali kwamba unyakuo utatokea kwa sauti ya malaika mkuu na kwa sauti ya talumbeta la mungu hii ndiyo ambacho paulo alikuwa nacho akilini mwake na huku ndiko mwanzo na nukuu zote za bibilia kuhusu unyakuo isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama alivyohubiri watumishi wake manabii hili ndilo neno linalotueleza kwamba kunyakuliwa kwa watakatifu kutatokea wakati maraika wa sababu atakapolipiga talumbeta lake na kisha kuwainua angani wakati watumishi wa mungu wanapoeneza injili ya maji na roho kwa nafasi zilizopotea basi hapa ndipo roho mtakatifu anaposhuka katika mioyo ya waumini waliopokea injili ya kweli na hapa ndipo wanapofanyika kuwa watoto halisi wa mungu hapa ndipo unyakuo ambao ni sili ya mungu utakapogeuka na kuwa uhalisia huku ukiwainua watakatifu kwenda mbinguni baada ya unyakuo huu mungu atauangamiza ulimwengu kikamilifu kwa kuuminia mapigo ya mwisho ya mabakuri saba kisha atauleta ufalume wa mungu hapa duniani ambapo utatawala pamoja na kristo kwa miaka elfu moja na kisha atatumishia kwenda katika mbingu na nchi mpya ambako tutaishi milele baada ya mungu kumweleza yohana juu ya yaunyakuo unaokuja mungu alimwamulu yohana kulilaa kati Tabu kile kidogo na kisha kutoa unabii tena somo la msingi sana ambalo watumishi wa mungu wanapaswa kuwafundisha watakatifu wanaoishi katika siku hizi za mwisho ni kuhusu tukio la unyakuo na wakati maalum ambapo tukio hili litatokea wanapaswa kulifundisha somo hili kwa maana ya kibibilia pia ni lazima waihubiri njiri ya maji na roho kwa usahihi haya ndiyo mambo ambayo watumishi wa mungu na watakatifu wake wanaoishi kuelekea za mwisho wanapasa kuyafahamu hivyo mungu amewapatia wa watakatifu kazi hii kuu ya kuwafunulia siri yake mungu anatueleza kwamba hatakiwi bali atazitekeleza kazi zake pamoja shaka wakati tutakapowadia mungu atavitimiza vitu vyote kuwa katika uhalisia katika sula ya kumi namoja tunaonekana mizeituni miwili ambayo ni manabii wawili watumishi hawa wawili wa mungu wanaohitajwa katika mizeituni miwili watauawa na mpinga kristo katika mapambano yao dhidi yake lakini walifufuliwa toka kwa wafu tena ni kisha kunyakuliwa kwa siku tatu na nusu kwa maneno mengine mungu anatuonyesha katika matukio mbalimbali kwamba unyakuo utatokea wakati watakatifu watakapouawa kama wafia dini katika kipindi hicho cha mpinga kristo unachopaswa kukitambua mapema ni kwamba watakatifu wataishi na kuipitia viki kuu watakuwepo hapa duniani hata pigo la sita kati ya yale mapigo saba ya matalumbeta litakapopita naye mungu atawalinda watakatifu kutokana na mapigo haya ya matalumbeta saba yaani mungu atawalinda hadi wakati wa pigo la sita lakini hatimaye mpinga kristo atawaua wakati wa ukatili wake utakapofikia kikomo cha juu wakati ukijaribu kupambana na mungu vifo ambavyo watavitifu vitawapokea ndipo kufia dini kwa kuwa watakatifu vifo vya haki ili kuilinda imani yao basi ndiyo maana tunaviita vifo hivi kuwa ni kuifia dini hivyo ni lazima tuamini kwamba ufufuo utakuja baada ya mauaji ya kufia dini pia ni lazima tuihubiri injili hii kwa wengine watu wengi wamechanganyikiwa sana kwa ikiwa unyakuo utatokea kabla au baada ya viki kuu watu wengi katika zama za kale walifikiri kwamba kristo atarudi baada ya viki na kwamba watakatifu watainuliwa na huu ndio ujio wa kristo mara ya pili lakini siku hizi wa kristo wengi wanaamini kwamba unyakuo utakuja kabla ya viki kuu wanafikiri kwamba hawatakuwa na la kufanya kuhusiana na mapigo ya matalumbeta saba au yale mabakuli saba na kwamba watainuliwa katika wakiendelea na maisha yao ya kawaida lakini hatupaswi kudanganywa kwa mafundisho haya ya uongo watu hawa wanafanya makosa makubwa sana katika ufahamu wao juu ya kunyakuliwa kadiri ya nyakati za mwisho zinavyozidi kukaribia utakatifu wao unalegea una na imani yao inatoweka ninapokuelezea kwamba unyakuo utakuja katikati ya dhiki kuu sielezei hivi ili kukufanya wewe uwe mtakatifu zaidi ninachotaka ni wewe uwe na ufahamu sahihi juu ya wakati wa kunyakuliwa ili uyaambie mafundisho ya uongo ya kunyakuliwa kabla ya dhiki hii ni kwa sababu katika aya ya saba mungu anatueleza kwa kina kwamba katika siku za sauti ya maraika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo sili ya mungu itakapotimizwa kama ilivyo wa watumishi wake hawa manabii wakati mapigo ya mabakuli saba yatakapomiminwa tofauti na iliyo ya mapigo ya matalumbeta saba mapigo ya mabakuli saba yatamiminwa moja baada ya jingine kwa kufuatana sisi watakatifu tunapaswa uapaswulitabuahiufunuo sula ya kumi na sita mstari wa kwanza hadi mstari wa pili inatueleza kwamba nikasikia sauti kuu kutoka hekaluni ikiwaambia wale malaika saba enendeni mkavimimine vile vitasa saba vya ghadhabu ya mungu juu ya nchi akaenda huyu wa kwanza akamimina kitasa chake juu ya nchi pakawa na jipu baya bovu juu ya wale watu wenye chapa ya huyo mnyama na wale wenye kuisujudia sanamu yake umiminaji wa mabakuli yaliyosalia kwa mstari wa ikianzia na hii pigo la kwanza ni kama kwamba mapigo haya yamo katika ndege isiyotumia mitambo bila lubani yaani huku malaika saba wakiyamimina mabakuli yao moja baada ya jingine huku kukiwa na hakuna mlio mliowatarumbeta wala chochote kile kwa maneno mengine kitendo cha kuyamimina mabakuli saba kwa mstari kinamaanisha kwamba mungu anauangamiza ulimwengu huu kikamilifu kwa nini kwa kuwa kila kitu kitaisha na kwa kumiminiwa kwa mapigo ya mabakuli saba ambayo kwa ujumla wake yamejumuishwa katika pigo la talumbeta la saba wakati mapigo ya matalumbeta saba yatakapoletwa kutakuwa na kiasi fulani cha kupumzika kati ya pigo na pigo lakini wakati wa mapigo ya mabakuli saba hakutakuwa na mapumziko hayo kwa kuwa mapigo haya ya mabakuli saba yamehifadhiwa kwa ajili ya kipindi cha mwisho basi baada ya mapigo ya matalumbeta saba kuletwa kwa mafutano wake na wakati talumbeta la mwisho litakapopigwa basi ulimwengu utageuka na kuwa katika hatua nyingine ambazo kiari kitu kitafika mwisho hii ndiyo maana ufunuo sura ya kumi na moja mstari wa kumi na tano imeeleza hivi malaika wa saba akapiga balagumu akawa na sauti kuu katika mbingu zikisema ufalume wa dunia umekwisha kuwa ufalume wa bwana wetu na wakristo wake naye atamiliki hata milele na milele naye wale wazee ishirini na wanne waketio mbele za mungu katika viti vya enzi vya wakaanguka kifulifuli wakamsujudia mungu wakisema tunakushukulu wewe bwana mungu mwenyewe uliyeko na uliye kwa sababu umetutwaa uweza wako ulio mkuu na kumiliki na mataifa wakakasirika hasira yako nayo ikajaa na wakati ukija wa kuhukumiwa waliokufa na wa kuwaharibu ao waiharibuo nchi hapa anaelezea kwamba wakati malaika wa saba alipolipiga tarumbeta lake sauti kubwa ilisikika ikisema ufalume wa dunia umekwisha kuwa ufalume wa bwana wetu na wakristo wake naye atamiliki katima milele na milele lakini hapa hakutaja juu ya mapigo kwa nini hii ni kwa sababu mara baada ya kutalumbeta la saba halitakuwepo pigo la saba bali kulifuata kunyakuliwa kwa mungu atawafufua na kisha atawainua wtakatifu yaani watakatifu wote wataokuwa wakiishi hapa duniani na wale wataokuwa wamekwisha lala na baada ya mabakuli saba na kisha kuangamiza ulimwengu kikamilifu ikiwa tunataka kufahamu kwa usahihi kwamba ni wakati gani unyakua utatokea basi tunachotakiwa ni kuliangalia neno la mungu linalopita katika ufunuo sula ya ku wa wasaba ni hakika kwamba sili ya mungu itakamilika wakati huu kama alivyowahubili watumishi wake manabii hapa na kupatia tena kifungu kingine ili uweze kukifahamu vizuri na kuwa na imani sahihi hapa tena bibilia inasema angalieni nawambia ninyi sili mtalala sote lakini sote tutabadilika kwa dakika moja kufumba na kufumbua wakati wa palapanda ya mwisho maana palapanda italia na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu nasi tutabadilika wakoliso wa kwanza, ya 15, wa moja, hadi wa kwanza ya hadi je bibilia haisemi wazi kwamba ufufuo wa takatifu utatokea wakati wa tarumbeta la mwisho tarumbeto litakapolia wafu katika kristo watafufuliwa bila uharibifu nasi pia tutabadilishwa kwa haraka na kisha kunyakuliwa malaika anayeonekana katika sula ya kumi ni malaika mkuu aliyetumwa na mungu yeye ni tofauti na wale malaika wengine walioyapiga matalumbeta sita ya mwanzo tunapomwangalia malaika huyu mkuu akifanya anaonekana kuwa ni kama mungu kiasi kuwa tunaweza kufanya ko, kosa la kudhani kuwa yeye ni mungu amevikwa wingu na upinde wa mvua ujuu ya kichwa chake na uso wake ulikuwa kama jua na miguu yake kama nguzo za moto na katika mkono wake alikuwa na, kita, na kitabu kidogo kimefunguliwa akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari nao wa kushoto juu ya nchi naye akalia kwa sauti kuu kama simba ungulumavyo na alipolia zile ngulumo saba zikatoa sauti zawo kwa maneno mengine tunaweza kufanya kosa la kudhani kwamba huyu malaika ni mungu kwa kuwa malaika huyu mkuu anayetenda mambo yote ambayo kristo atayafanya hii inatueleza kwamba mungu atafanya haya mambo haya yote kwa kupitia malaika huyu mkuu kifungu hiki kinatueleza kwamba huyu malaika hali akiwa ameweka miguu wake moja baharini na mwingine katikati katika nchi atawaangamiza wanadamu na kwamba wakati ngulumo zitakapotokea malaika huyu atawa atayatimiza yale yote ambayo mungu ameyapanga katika yesu kristo tangu mwanzo wa uumbaji wa ulimwengu na wa wanadamu kati ya mapigo ya matalumbeta saba sisi watakatifu tutaishi na kuyapitia mapigo sita ya kwanza na tutaendelea kuihubiri injili hata wakati huo mungu alimweleza yohana kuchukua na kuki, kukila kitabu kidogo na kisha kutabili tena lakini neno hili limeelekezwa kwako wewe na kwangu yaani tunapaswa kuendelea katika imani yetu na kuendelea kuishi hadi siku ya mwisho kama vile kunyakuliwa kwetu kutakavyokuja kutokea wakati talumbeta saba zitakapolia basi tunapaswa kuutambua ukweli huu wa kunyakuliwa kwetu na kisha tushirikie ukweli huo kama imani na kisha kulisikia neno la kuihubiri injili hadi siku hii ya kunyakuliwa itakapokuja hadi kufikia talumbeta la saba mpinga kristo anataendelea kufanya kazi kwa nguvu katika nyakati ya mapigo haya watakatifu watauawa kama wafia dini kisha baada ya hapo watanyakuliwa kwa hivyo hata katika wakati huu wakati ambapo imani ya waumini wengi katika yesu itakapokuwa ikitikiswa hadi katika kina chake na kisha kupotea uzima wake hata katika hali wewe na mimi tunapaswa kuishi kwa imani kwa maneno mengine tunapaswa kuamini kwamba unyakuo wetu utakuja mara baada ya mlio watalumbeta la saba na kwa sababu hiyo tunapaswa kuishi kwa imani muda si mrefu tutayaona mapigo ya matalumbeta saba kwa macho yetu wenyewe tutayaona kwa macho yetu na kuyahesabu mapigo haya kwa la kwanza hata la sita baada ya mapigo haya na wakati ambao watakatifu watakuwa wakiisha kwa wakati wa kufia dini umewadia basi ni hakika kwamba tutakuwa na kufia dini muda huo huo hii si hadithi ya kuelezwa na wala si jambo la kubuni la kusayansi wala si kitu ambacho una uhulu wa kukiamini au la kutokana na uamuzi wako binafsi hiki ndicho kitakachotokea kwako na kwangu ufunuo sula ya kum mstali wasaba aya inayoonyesha kwa wazi juu ya mnyakuo katika kitabu cha ufunuo inatueleza kwamba unyakuo wa watakatifu utakuja kwa mlio wa talumbeta la saba na kwamba ulimwengu utaisha kwa mapigo ya mabakuli saba baada ya kuwainua watakatifu mungu atauleta ulimwengu wote katika mwisho wake wakati watakatifu wote watakaponyakuliwa watasifu bwana angalau lakini hapa dunia mapigo ya mabakuli saba yatamiminwa na yataangamiza ulimwengu kikamilifu na wakati mapigo ya mabakuli saba yatakapoisha watakatifu watashuka na katika ulimwengu utakapokuwa umefanywa upya na bwana kisha ufalume wa milenia na ufalume wa kristo utajengwa katika dunia hii wakristo wa leo siku hizi wanaunga mkono zana ya kunyakuliwa kabla ya dhiki na siku hizi baadhi ya wao wamefikia hatua ya kutetea fundisho la armenia yaani kwamba hakuna ufalume wa milele je ufalume wa milenia si kitu halisi siku hizi kuna watu wengi sana wanaoamini hivyo baadhi yao na wengine ambao wanahadumu katika makanisa makubwa hapa kolea wamefikia hatua ya kutangaza kwamba kila kitu katika kitabu cha ufunuo kuanzia alama miast hadi unyakuo si vitu halisi bali ni lugha ya picha kama bwana wetu alivyowahi kuuliza mwana wa adamu atakapokuja ataikuta imani duniani ni hakika kwamba ni vigumu kuwapata waumini wa kweli katika nyakati hizi za mwisho lakini bwana anatueleza kwamba ni hakika kwamba unyakuo wetu utatokea tutakaponyakuliwa tutakutana na bwana ngani na kisha kumsifu tulilindwa na kufurajiwa naye kisha tutarudi pamoja naye hapa duniani baada ya kushuka na kuja katika ufalume wa milenia basi tutaishi maisha mapya katika miili yetu iliyofunuliwa na kubadilishwa hali tukiwa katika katikati ya kila kitu kilichofanywa upya yaani toka katika miili iliyobadilishwa hadi katika baraka zilizobadilishwa tutaishi katika utukufu wa jinsi hiyo hali tukiwa tumefunikwa na mungu wewe na mimi tunapaswa kuishi kwa imani hii na katika tumaini hili na wakati ufalume wa mileniya utakapokuwa umefika mwisho tutaingia katika mbingu na nchi mpya tutatawala pamoja na kristo katika heshima na utukufu wa milele tutakapoingia katika ufalume wa mileniya na mbingu mpya na nchi mpya malaika wote watakuwa watumishi wetu ulimwengu wote uliyoumbwa na mungu na yesu kristo na viumbe vyote vya kiroho na vitu vyote vilivyomo ndani yake ni mali ya nani vitu vyote hivyo vitakuwa ni mali yetu hii ndiyo sababu bibilia inasema kwamba wale watakawo urithi kila kitu ni watakatifu kwa kuwa wewe na mimi ni watakatifu ambao tunazaliwa tena upya kwa injili ya maji na roho basi sisi ni warithi wa mungu na warithi wenza pamoja na kristo ambaye vitu vyote vitakuwa mali yake kwa hiyo wewe na mimi ni lazima tuyashinde magumu hapa duniani kwa imani na kisha tuvumilie hali tukitazamia siku ya urithi wetu pia tunapaswa kuwa na imani iliyoshinda tukiwa kama vikosi makini vya mungu mungu ametueleza kwamba mambo haya yote yatatimizwa hivi punde pasipo kuchelewa kwa maneno mengine mambo haya yatatimizwa hivi karibuni wengine wanaweza kushangaa ni kwa nini mungu hakueleza kuhusu hili kwa kina jibu la swali hili ni kwamba kitendo cha mungu kufikia matendo ya mungu ni sehemu ya hekima yake mithali ya ya wa 2. Luka 10, wa 21. kama mpango wa mungu angelipandikiwa kwa kina basi maelezo haya yangeli ya baba babaisha kuwepo kwa wasiwasi mkubwa ulimwenguni hivyo watakatifu wasingeliweza kuishi hata siku ya mwisho karibu watakatifu wote watauawa na wasioamini na hakuna hata mtakatifu mmoja atakayesalia ikiwa kila taarifa kuhusu nyakati za mwisho imeandikwa katika bibilia basi wale ambao hawajazaliwa tena upya kwa maji na kwa roho watachinjwa waumini wote waliozaliwa tena upya baada ya kuwa amelificha dhumuni lake mungu alimfunulia dhumuni hilo wale waliostahili zaidi ya hapo ni kwamba mungu anaweza habari hizo kama fumbo kwa wengine hii ni hekima ya mungu mungu amefunua mpango wake kwetu na ameturuhusu kuufahamu mpango huo hii ni kwa sababu jambo hili ni la muhimu sana kwa watakatifu wa kipindi hiki kule kusema kwamba nyakati za mwisho kwa kina maana yake ni kwamba siku za mwisho zinatukaribia kwa kuwa kipindi cha dhiki kinakaribia basi neno la ufunuo linahubiliwa ili kwamba watakatifu wawe na ufahamu sahihi wa nyakati za mwisho na hii waweze kuivumilia na kuishinda hii dhiki hata kwa wale waliozaliwa tena upya ikiwa watabali, watakabiliana na dhiki pasipo kuwa na ufahamu wowote ukweli ni kwamba watafahamu cha kufanya na kwa sababu hiyo watajikuta katika mpang, mkanganyiko mkubwa hasa wakati ambapo dhiki itakuja mkanganyiko huu utakuwa mkubwa zaidi kwa wale wanaotegemea imani zao binafsi tunaweza kudhani kwamba nafasi nyingi ambazo hazijajiendaa na katika hali ya ujinga wao na mkanganyiko wataanza kwenda katika njia isiyo sahihi katika nyakati za mwisho je mungu amekuambia kitu fulani mungu amekuonyesha maono wakati ulipokuwa unasali watu wengi watapata wasiwasi kiasi cha kutafuta maono toka kwa mungu na katika nyakati za mwisho watu wengi sana watadai kwamba wameona maono je mungu amekwambia kitu gani wakati ulipokuwa ukisali basi ikiwa watakatifu watabaki katika ujinga basi maswali kama haya yatakuwa ni ya kawaida sana miongoni mwa watakatifu wa nyakati za mwisho lakini mungu hufanya kazi kwa namna hiyo hii ni kwa sababu amekwisha kutwamulu yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo roho ayaambia makanisa kwa maneno mengine watakatifu ni lazima wakasikie kile ambacho roho mtakatifu akiongea kupitia makanisa kwa kuwa roho mtakatifu analithibitisha neno la mungu na anashuhudia kile ambacho ni cha kweli na sahihi basi wakati mapigwa atakapokuja katika nyakati za mwisho sisi watakatifu tutashangaa kuziona dhiki bali tutaishi kwa imani hii ni kwa sababu wakati huo tutakuwa tumeshasikia neno la kweli la na kulisimika katika mioyo yetu kwa imani hii ndiyo sababu yohana alitufunulia mapema kile anachokitokea baadaye na kwamba ni kwa nini watumishi wa mungu wanahubili ukweli ndani ya mipaka ya neno lililoandikwa kutoa unabii si kwingine bali ni kule kufahamu kile anachokitoa toka katika neno la mungu lililoandikwa lakini kitendo cha kudai kuona maono katika ndoto au katika maombi huo si kutoa unabii usahihi kamwe kwanza wa kuhakika kunyakuliwa kwetu kutakuja ni niksamba sisi ni watakatifu wa mungu pia usisahau kwamba sasa umefanyika kuwa mtakatifu ambaye utakuwa pamoja na kristo angani baada ya unyakuo wako kutokea na ambayo atashuka katika ulimwengu ulioufanywa upya na kisha kuishi maisha elfu moja na ambaye ataishi milele katika mbingu na nchi mpya kama utawasikia watu wakizungumzia juu ya kunyakuliwa kabla ya dhiki au kunyakuliwa baada ya dhiki au wakidai kwamba hakuna ufalume wa milenia basi basi hebu huwambie ukweli wa kurejea kifungu ambacho tumekuwa tukikitazama hapa pia unaweza kulejea wathesalonike ya kwanza sura ya nne na mstari hesanike na, wa na wakorintho wa kwanza sura ya kuinatano kisha uwambie bayana kwamba bwana atashuka pamoja na sauti ya malaika mkuu na kwamba sauti ya talumbeta la mwisho kisha atawainua watakatifu angani ili kuwa pamoja nao ni mpaka pale utakapoamini unyakuo huo ndipo utapoweza kuilinda imani yako ili kunyakuliwa ni lazima kuwe na mauaji ya afia dini kwa imani na ufufuo wa mili kwa kuwa unyakuo utakuja sambamba na ufufuo basi mara baada ya kufufuliwa tutanyakuliwa na kuinuliwa ngani hivyo unyakuo na ufufuo vitu vinavyofuatana kushiriki katika ufufuo wa kwanza maana yake ni kuishi na bwana katika ufalume wa milenia kunyakuliwa pia maana yake ni kuishi na bwana kwa miaka elfu moja katika dunia hii sasa ni kwa nini tunyakuliwe ni kwa sababu mungu ataangamiza kila kitu katika ulimwengu huu kwa kuyamimina mapigo ya mabakuli saba yaani mungu atawanyakua watakatifu mapema ili kuwakomboa watoto wake toka katika mapigo haya ya kumaliza mungu atawanyakua watakatifu ili kuwatenga watakatifu na yenye na dhambi na ili kuonyesha hatima zao ambazo pia ni tofauti kwa hiyo tunapaswa kuyaamini mambo haya yote yani kunyakuliwa kwetu kufufuliwa kwetu na kuwawa kwetu kama wafiya dini kwa baadhi yao injili ya maji na roho imefunuliwa kwa kina ili hali wengine imebaki kuwa ni sili iliyofichwa vivyo hivyo mauwaji ya watakatifu ya kufiya dini ufunuo kunyakuliwa na kutawala kwao katika ufalume wa milenia na katika mbingu na nchi mpya yote hayo ni sili za mungu mungu amewawezesha watakatifu kuishi hadi nyakati za mwisho na kuyashinda magumu yao yote kwa tumaini lao katika kunyakuliwa na katika ufalume wa mungu na kwa sababu hiyo mungu amewafanya waziamini hizi siri zake wewe na mimi tunapaswa kuwa na aina mbili ya imani pasipokuwa na imani hii ya imani yaani kutokuamini kwamba tutanyakuliwa na kwamba tutaishi katika mbingu na nchi mpya na kwamba bwana atatufufua toka kwa wafu baada ya kuwa tumeachiwa na mpinga kristo na kutunyakuwa na kuturuhusu kukaa ngani na kisha baada ya kurudi hapa duniani ili kutawala pamoja naye kwa miaka elfu moja basi pasipokuamini hili ni wazi kwamba hatutaweza kuvumilia magumu na maisha ya dhiki ya kipindi hiki cha mwisho watakatifu wana ndoto nzuri na hakuna wengine zaidi ya bwana wetu anayeweza kuifanya ndoto hii kuwa halisi pasipo tumaini hili tutaishi kwa kuzuini na mateso katika ulimwengu huu wa kuhuzunisha paulo alimwambia timotheo kuvitunza vitu vizuli ambavyo alikuwa mevikabizi injili hii ni nzuli hilivyo hivyo vivyo vyetu vya kufiya dini ufufuo na unyakuo ni vizuli pia pia kuishi katika ufalume wa milenia ni katika mbingu mpya na nchi mpya vitu hivi vyote ni vyema na ni vizuli kwa hivyo ni wavya watakatifu na vitu hivyo ni imani na tumaini linaloambulikana si kihisia au mambo ya kudhania mambo haya ni tumaini letu katika imani iliyotolewa na bwana tunapaswa kuishi kwa kipindi hiki hali tukitalajia siku ambayo ufalume wa milenia na mbingu na nchi mpya zitaletwa kwetu wale watakawoonyakuliwa si wengine bali ni wenye imani na mimi natapaswa kuishi kwa imani hadi tukisubiri siku ambazo tutanyakuliwa ili kusimama mbele za bwana na kisha kutawala katika ufalume wa limenia na mbingu na nchi mpya mungu anatueleza kwamba yeye atakayekuja atakuja hivi punde mapigo ambayo yatakuja katika miaka mitatu na nusu katika ale, miaka saba ya viki kuu yatakuwa ni madogo na yatakayodumu kwa muda mfupi ikiwa mapigo yataliendelea katika kipindi chote cha miaka saba ya viki kuu ingiwezekanaje basi kwa yeyote yule kuvumilia mapigo ya kwanza ni mafupi na kadiri muda unavyokaribia mwishoni basi tutakuwa na mengi ya kuyaona wakatii huu pigo la talumbeta la saba litakapokuja litafikia kiwango cha kusajabisha wakati shetani atakapojaribu kuitikisa imani ya watakatifu atatoa mfano kwa kuwa baadhi ya viongozi wa makanisa pengine shetani ataweza kusema hivi nitaufadhili uhai wenu ikiwa tu mtamkana mungu hata kama ulimwengu utageuka na kuwa mzuri ukweli ni kwamba mtu atafikilia atageuka mala mbili juu ya hili ambalo shetani amelisema ni nani basi aliye na akili timamu ambaye anaweza kumkana bwana wakati anafahamu dhahili kwamba bwana atayamimina mapigo ya mabakuli saba na kwamba atapasa yeye kuyapitia mateso hayo yote yatakayoletwa na mapigo hayo watakatifu wanaofahamu juu ya mwisho wa ulimwengu hawawezi kamwe kumkana bwana wala kuisaliti imani yao pia kwa kuwa katika mioyo yao kuna roho mtakatifu basi huyu roho mtakatifu atatutia nguvu kwa kuwa mipango yote ya mungu itatimizwa kwa haraka katika nyakati za mwisho ukweli ni kwamba hakutakuwa na nafasi ya kujificha baada ya mapigo ya muda mfupi kuisha kutatafatiwa na ufufuo na baada ya ufufuo kutafuatiwa na unyakuo ambao unyakuo kwenda angani hebu fikilia miili yetu ibadilishwe kwenda katika miili ya kiloho huku ukimsifu bwana katika ufalume wa mungu tunaweza kuufurahia ulimwengu mwingine tofauti ulio mzuri wa kuvutia yaani ubola ambao haujawahi kuonekana katika dunia hii kwa kuwa mili ya kiroho ipo huru tokana na ukomo wa muda wa nafasi basi tutaishi katika ulimwengu mzuri wa ajabu ambao tutaweza kwenda kokote kule tunapotaka ninamtolea mungu shukulani zangu za zati kwa kutupatia baraka, baraka hizi kubwa ninamshukuru mungu kwa kutufunulia kwa kina juu ya dhiki kuu juu ya mapigo yake juu ya kuuawa kwetu na kufia dini na juu ya ufufuo na unyakuo kwa kupitia neno lake pia ninaomba ili kwamba mioyo yetu iweze kuishi katika wote huku ikifahamu kipindi hiki cha mwisho na kisha kuamini mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya Dot O R G.