mbingu na nchi mpya ambapo maji ya uzima yanatililika ufunuo sula a ishirina mbili mstari wa kwanza hadi mstari wa ishirina moja kisha nikaonyeshwa mto wa maji ya uzima wenye kung'aa kama bila uli ukitoka katika kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo katikati ya njia kuu yake na upande huu wa upande huu wa ule mto niliwapo mti wa uzima uzao matunda aina kumi na mbili wenye kutoa matunda yake kila mwezi na majani ya mti huo ya kuwaponya mataifa wala hapata kuwa na laana yoyote tena na kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo kitakuwepo ndani yake na wataumwa wake watatumika nao watawamwona uso wake na jina lake litakuwa katika vipaji vya nyuso zao wala hapata kuwa na usiku tena wala hawana haja ya taa wala ya nuru ya jua kwa kuwa bwana mungu Hawa, hawatii nuru nao watawala hata milele milele kisha akaniambia maneno haya ni amini na kweli naye bwana mungu wa roho za manabii alituma malaika wake awaonyeshe watumwa wake mambo ambayo hayana budi kuwako upesi natazama naja upesi heli yeye ashikaye maneno ya unabii wa kitabu hiki nami yohana ndimi niliyeyasikia na kuyaona mambo haya na hapo ninapoyasikia na kuyaona na linguka ili nisujudu mbele ya miguu ya malaika yule mwenye kunionyesha hayo naye akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na wa ndugu zako manabii na wale wanayoyashika maneno ya kitabu hiki msujudie mungu akaniambia usiyatiye muhuli maneno ya unabii wa kitabu hiki kwa maana wakati huu umekaribia mwenye kudhulumu na azidi kudhulumu na mwenye kuchafu na azidi kuwa mchafu na mwenye haki na zidi kuwa na kufanya haki na mtakatifu azidi kutakaswa tazama naja upesi na ujila wangu upamoja nami kumlipa kila mtu kama kazi yake ilivyo mimi ni arfa na omega mwanzo na mwisho wa kwanza na wa mwisho heli wazifuao nguo zao wawe na amri kuendea huo mti mzima na kuingia mjini kwa milango yake huko nje wako mbwa na wachawi na wazinzi na wauaji na hawo wabuduo sanamu yaani kila mtu apendaye uongo na kuufanya mimi yesu nimemtuma malaika wangu kuwashuhudia ninyi mambo ya katikati makanisa mimi ndimi niliye shina la mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aa ya asubuhi na roho ya bii arusi wasema njoo naye asikiaye na aseme njoo naye mwenye kiu aje na yeye atakaye na atakwae maji ya uzima bule namshuhudia kila mtu ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki mtu yeyote akiyaongeza mungu atamwongezea hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki ni mtu yeyote akiondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu anamwondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima na katika ule mji mtakatifu ambayo habari zake zimeandikwa katika kitabu hiki yeye mwenye kuyashuhudia haya aseme naam mnaja upesi amini na uje bwana yesu neema ya bwana yesu na iwe pamoja nanyi nyote amina mafafanuzi aya ya kwanza kisha kaionyesha mto wa mji ya uzima wenye kung'aa kama bilauli akitoka katika kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo kifungu hiki kinaelezea kwamba yohana aliyeonyeshwa mto safi na maji ya uzima wenye kung'aa kama bilauli neno maji linatumika katika ulimwengu huu kama chanzo cha uhai na uzima aya hii inatueleza kwamba maji haya ya uzima yanatililika katika mbingu na nchi mpya mahali ambako watakatifu wataishi milele hali ukitililika toka katika nchi ya enzi cha mwana kondoo mto wa maji ya uzima unaolumanisha ufalume wa mbinguni na u, uvifanya vitu vyote kuwa vipya na katika hii sentesi inayosema kiti cha enzi cha mwana kondoo neno mwana kondoo inamaanisha ni yesu kristo ambaye amewaokoa wanadamu kwa injili ya maji na roho wakati alipokuwa hapa duniani maji ya uzima yanatidirika katika mbingu na nchi mpya ambayo mungu amewapatia watakatifu kwa kuwa bustani hii ni safi na dhahiri kama vile rangi ya maji basi ndiyo maana bustani hiyo inatajwa kuwa ni ya kushangaza maji ya uzima ambayo mungu ametupatia si kama mto wa kawaida bali ni maji ambayo yanatoa uzima kwa viumbe hai vyote kwa hivyo maisha yatachanua kila kitu kitakachokutana na mto, mto huu wa uzima watakatifu ambao wataishi pembezoni mwa mto huu wa maji ya uzima watakunywa maji haya watafurahia uzima wa milele kisha wataishi milele mto wa maji ya uzima unatirilika toka katika kiti cha enzi cha mungu nacha mwana kondoo watakatifu hawawezi kufanya lolote zaidi ya kuisifu neema ya mungu na ile mwana kondoo katika ufalume mpya mbinguni kwa kuwa mungu awewapa neema ya uzima nina shukulu sana na kuwa neema yote ya maisha mapya inatililika toka katika kiti cha enzi cha bwana aya ya pili katikati ya njia ya kuu yake na upande huu wa upande huu ule mto ulikuwepo mti wa uzima uzao matunda aina kumi na mbili wenye kutoa matunda yake kila mwezi na majani ya mti huo ni ya kuwaponya mataifa kusanyiko la baraka za bwana na kushangaza kwa wtkatifu wale huko mbinguni zinaendelea kwa kuwa neno litatueleza kwamba bwana atatupatia mti wa uzima upande mmoja wapo wa mto na kisha ataruhusu kila matunda ya mti huo wa uzima mti uzima ambao unazaa aina kumi na mbili za matunda unazaa matunda yake kila mwezi na kwa sababu hiyo unaleta nguvu na uzima mpya pia kifungu hiki kinatueleza kwamba majani ya mti huo ni dawa ya kuyatibu mataifa kwa kuwa neema ambayo bwana amewapatia watakatifu wake ni kubwa mno basi kile tunachoweza kukifanya ni kumsifu bwana na mungu baba sasa kitu ambacho watakatifu wanapaswa kukifanya si kujaribu kufanya kitu cha thumani kwa bwana kwa jitihada zao binafsi bali wanapaswa kumsifu bwana kwa mioyo yao yenye shukulani kwa kuwapatia mbingu na nchi mpya na maisha mapya nina msifu bwana kwa kuifanya mioyo ya watakatifu kuweza kushangilia kwa kusema asante bwana haleluya aya ya tatu wala hapatakuwa na laana yoyote tena na kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo kitakuwemo ndani yake na matumaini wake watamtumikia mungu ametoa wa baraka ya kuiondoa laana milele wa watakatifu wanaoishi katika ufalume wa mbinguni kule kusema kwamba kiti cha enzi cha mungu na cha mwana kondoo kipo miongoni mwa watakatifu kinatuonyesha kwamba watakatifu wanaoishi katika ufalume wa mbinguni wamemweka mwana kondoo katikati ya mioyo yao hivyo mioyo ya watakatifu imefulika kwa uzuli na ukweli na maisha yamejawa na furaha kutokana na sentensi hii na watumwa wake watatumikia tunaona kwamba watatafuti wanaoishi katika ufalume wa mbingu wamevikwa utukufu na kumtumikia bwana huku wakiwa karibu naye ufalume wa mbinguni mahali ambapo bwana wetu anaishi ni ufalume mzuri bora zaidi kwa hiyo mtumishi wake wanaomtumikia karibu na bwana wanaweza kufurahia utukufu wake kwa ukalibu hii inatueleza kwamba katika ufalume wa mbinguni kutakuwepo na pia watumishi wa bwana neno mtumishi ni neno linaloonyesha hali ya kuwa chini lakini watumishi wanaoweza kumtumikia bwana wetu mwenye utukufu hali wakiwa karibu na yeye ni wale waliobarikiwa sana katika ufalme wa mbinguni kwa kuwa wamefunikwa katika fahari kuu isiyoweza kuelezeka wale waliofanyika kuwa watumishi wa bwana katika ufalme wa mbinguni na katika dunia hii ni wale ambao watavikwa utukufu wote wa mbinguni na ao ndio wenye furaha kuliko wengine wote aya ya nne nao watamwona uso kwake na jina lake litakuwepo katika vipaji vya nyuso zao je watakatifu watumishi wote wa bwana ni mali ya nani ni mali ya bwana wao ni watu wa bwana na wana wa mungu ivyo wale wanaomtumikia bwana katika ufalume wa mbinguni jina la bwana limeandikwa katika vipaji vya nyuso zao bwana anawalinda na kuwabariki wakati wote kwa kuwa wamefanyika kuwa watu wake kule kusema kwamba watakatifu wamefanyika kuwa watu wake kunamaanisha kwamba wamevikwa moja ya fahali yenye furaha na utukufu zaidi wale wanaoona aibu kuwa watu wake na kuwa watumishi wa bwana ndio wale wasiofahamu fahali yake na kwamba sababu hiyo hawawezi kamwe kuwa wenyeji wa mbinguni jina la bwana limeandikwa katika vipaji vya nyuso zao wakatatifu wanaoishi mbinguni hii ni baraka iliyotolewa na bwana kuanza sasa na kuendelea watakatifu wamefanyika kuwa watu wake kwa hiyo hata setani hawezi kuwa dhulu watakatifu ambao wamefanyika kuwa watu wa bwana watakatifu pamoja na bwana wataishi milele katika fahari ya mbingu kule kusema kwamba watakatifu watauona uso wa bwana wenye utukufu kila siku maana yake ni kwamba wataishi pamoja na upendo wa bwana na baraka zake za ajabu milele na milele kuna kitu kimoja ambacho watakatifu wanapaswa kukifahamu sambamba na bwana yesu mungu baba na roho mtakatifu watakuwa pamoja nao kama familia watatupaswa kufahamu kwamba katika ufalume wa mbinguni mungu baba mwanawe yesu roho mtakatifu watakatifu na malaika na watu vyote vitakusha pamoja kama familia moja katika amani kamilifu nina msifu bwana kwa kutufanya sisi kuwa watu wake aya ya ayayatano wala hapata kuwa na usiku tena wala hawana haja ya taa wala nuru ya jua kwa bwana mungu huwatia nuru nao watatawala katika milele na milele kama bibilia inavyoeleza hapa watakatifu watatawala katika mbingu na nchi mpya pamoja na bwana wale wanaofanyika watakatifu wake kwa kuamini katika injili ya maji na roho wamepokea uokovu Utoka nao wezesha kutawala mbinguni pamoja na bwana na hiki kuishi katika utajiri fahari na mamlaka milele kwa kweli kwa mara nyingine tunashangazwa na injili hii kuwa injili hii tulio ina nguvu na baraka za ajabu nina msifu mungu wetu wa utatu kwa baraka hizi zote na utukufu watakatifu walioamini katika injili ya maji na roho wakati walipokuwa hapa duniani watautawala ufalume wa mbinguni baraka hii ya kuyashangaza sana hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu bwana na kwa sababu hiyo ni sahihi na haki kumsifu mungu katika mbingu na nchi mpya mahali ambapo watakatifu wanaishi hakuna haja ya taa balbu za umeme au jua kwa nini kwa kuwa mungu mwenyewe ameufanya kuwa mwanga wa mbinguni na nchi mpya na huko hakutakuwa na giza kamwe mungu amewaruhusu watakatifu kutawala huko milele wakiwa ni watoto wake baraka hii inakumbusha tena jinsi neema ambayo watakatifu wameipokea toka kwa bwana iliyo kubwa sisi watakatifu ni lazima tutambue jinsi baraka ya mbinguni ilivyowekwa kwetu iliyo kuu hasa baada ya uokovu wetu neema ambayo bwana wetu amewapatia watumishi wake ipo juu na kuu kuliko anga watakatifu hawapaswi kuiachia baraka hii kubwa ambayo bwana ameitoa kuwapatia hivyo watakatifu wanachoweza kuifanya ni kutoa shukulani na kumsifu bwana kwa ukuu wake utukufu na kwa baraka yake ambayo amewapatia na kisha kuishi katika utajiri na fahari milele amina haleluya na msifu mungu wetu aya ya sita kisha akaniambia maneno haya ni amini na kweli naye bwana mungu wa roho za manabii alimtuma malaika wake kuwaonyesha watumwa wake mambo ambayo hayanabudi kuwepo upesi maneno haya amini na kweli ni hakika kwamba bwana anatimiza hadi zake zote ambazo amezifunua kwa watakatifu kwa kupitia ufunuo hii ndio sababu bwana wetu ameeleza kabla ya kila kitu kuwa watakatifu wake akiongea kama roho mtakatifu kupitia watumishi wa mungu je ni neno gani ambalo limebalikiwa zaidi katika kitabu cha ufunuo kuna maneno mengi sana yaliyobalikiwa katika kitabu cha ufunuo lakini neno lililobalikiwa zaidi ni hili kwamba mungu atawaruhusu watakatifu kutawala pamoja na bwana katika mbingu na nchi mpya na kisha kuishi kwa mamlaka na utukufu kwa kuwa mungu alitimiza hili tendo hivi karibuni basi watakatifu hawawezi kuiruhusu imani yao kuanguka na kuangukia katika mtego wa kukata tamaa watakatifu ni lazima wayashinde majaribu yote ya dhiki kuu kwa imani yao yenye tumaini bwana wetu hatashindwa kuutimiza unabii wake na kutimiza ahadi zake zote kwa watakatifu na kanisa la mungu bwana wetu aliwatuma watumishi akaye hapa duniani na wafanye kuyazungumza kuya maneno ya unabii ili kwamba aweze kuwaleta watakatifu na kanisa lake kuhusu baraka hizi zote aya ya natazama naja upesi heli yeye ashikae maneno ya unabii wa kitabu hiki kwa kuwa maneno ya unabii wa kitabu hiki cha ufunuo yanatueleza juu ya mauaji ya watakatifu wakifia dini basi kitabu hiki kinatudhihirishia kwamba utafika wakati ambao watakatifu watateswa na mpinga kristo na kisha watapaswa kuilinda imani yao hadi kifo watakatifu ni lazima wayapokee mauaji ya kufia dini kwa kuwa ni mapenzi ya mungu kisha watashiriki katika ufufuo na unyakuo wao watawala katika ufalume wa kristo na miaka elfu moja itakayofuata kisha wataishi katika mbingu na nchi mpya milele na hivyo watakatifu ni lazima waliamini neno lote la mungu ambalo bwana wetu amezungumza nao na kisha wanapaswa kuilinda imani yao wale waliobarikiwa zaidi katika nyakati za mwisho ni wale wanaoamini katika neno la bwana wetu na wanaoishi kwa imani mungu amewaelezea watakatifu wake kwamba atakuja haraka bwana atakuja kwetu pasipokukawia bwana wetu atakuja hapa duniani harakati ili kuzitimiza baraka zote za mungu zinazotoka katika neno la maji na roho neno ambalo linawaelezea watakatifu wokovu katika dhambi baada ya kuokolewa kwatakatifu na lazima wazishirikishe neno la baraka za bwana zilizoandaliwa kwao na kisha wanapaswa kuilinda imani yao ikiwa mioyo yao itapoteza imani katika neno la bwana basi ni hakika kwamba hatutaweza kila kitu na hali ndiyo sababu wanapaswa kuilinda imani yao katika neno la bwana kwa maneno mengine mungu anawaelekeza watataarifu kuilinda imani yao katika bwana aya ya yanane nami yohana ndimi niliyesikia na kuyaona mambo hayo na hapo nilipoyasikia na kuyaona nalianguka ili nisujudie mbele ya miguu ya malaika yule mwenye kunionyesha hayo neno la mungu la unabii linaenezwa na manabii wa watakatifu hivyo ni lazima tumsifu mungu anayetenda kama alivyoongea hapo manabii na watakatifu tunapaswa kumwabudu yeye tu katika nyakati fulani baadhi ya watu hujaribu kujiinua juu kama mungu wao hufanye hivyo kwa sababu wao ni matapeli au manabii wa uongo ni mungu tu ndiye anayestahili kupokea sifa kuabudiwa kutukuzwa na kutumikiwa aya ya naye akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na wa ndugu zako manabii na wale wote wanayoshikao maneno ya kutabili huku msujudie mungu tufanye nini ili tuweze kuwa manabii wa kweli wa mungu kwanza ni lazima tuliamini fumbo la injiri ya maji na roho iliyotolewa na bwana hapo ndipo tutakapofanywa kuwa watu wa mungu watakatifu na kaka na akinadada kati yetu ni baada ya kufanya hivi ndipo mungu anapoweza kutubadilishia kwa matendo yake wale waliofanyika kuwa watumishi wa bwana ni lazima waliamini neno lake na kisha kulitunza imani yao hawa ndio wale ambao wanapatikana ku mungu utukufu wote badala ya kukaa nao wenyewe bwana wetu anastahili kupokea ibada zote na utukufu toka kwa kila mtu hapa ulimwenguni haleluya aya ya 1 akaniambia usiatie muhuli maneno ya unabii wa kitabu hiki kwa maana wakati huo umekaribia neno la ahadi liloandikwa katika ufunuo halipaswe kufichwa kwa kuwa neno hili litatimizwa hivi punde na kwa sababu hiyo neno hili linapaswa kushuhudiwa kwa kila mtu amini hebu sisi sote tuliamini neno la unabii katika kitabu cha ufunuo na kisha tulihubiri aya ya kumi na moja mwenye kudhurumu naazidi kudhurum na mwenye kuchafu nazidi na kuwa mchafu na mwenye haki naazidi kufanya haki na matakatifu nazidi na kuwa kujitakasa wakati siku ya bwana inakapokaribia bwana atawaruhusu wale wanaotafuta dhambi kuendelea kufanya dhambi wale walio watakatifu kuendelea kuwa watakatifu na wale walio wachafu kuendelea kuwa wachafu wakati nyakati za mwisho zitakapowadia wale ambao mioyo yao imekuwa haina dhambi kwa kuamini injiri ya bwana na maji na roho wanaendelea kutumika injiri hapa duniani na wale waliotunza utakatifu wao ulioletwa na bwana na wasioishi maisha yao imani wataendelea kuishi hivyo bwana wetu anatushauli kuilinda imani tuliyo nayo sasa aya tazama naja upesi na ujila wangu uu pamoja nami kumlipa kila mtu kama kazi yake ilivyo kwa maneno mengine bwana wetu atakuja hivi punde na kisha atawapatia watakatifu paradiso hapa duniani na kisha mbingu na nchi mpya yaani kwa watakatifu ambao walifanya kazi ya kueneza injili ya maji na roho na kisha kuwapa ujira kwa kujitoa kwao wakati utakatifu wanapoamini katika neno la unabii kitabu cha ufunuo basi wataweza kuilinda na imani yao hadi mwisho wa kwa kuwa watakuwa wameiweka imani yao katika bwana tunapaswa kutambua na kuamini kwamba bwana atawapata ujila watakatifu wa i kwa kazi yao pamoja na baraka kuu hii ni kwa sababu bwana wetu ni mwenye utukufu na mwenye lehema aya ya kumi na tatu mimi ni alufa omega mwanzo na mwisho wa kwanza na wa mwisho bwana wetu ndiye mwanzo na mwisho wa kila kitu yeye ni mwokozi wetu na mungu wetu ni yeye ambaye atatuletea ukamilifu wa wokovu ambao ni yeye tu ndiye anayeweza kutupatia historia yote katika ulimwengu mzima historia ya mbingu na dunia ilianza na bwana na ilihitimishwa na bwana aya ya kumi na nne heli wazifuao nguo zao wawe na amri kuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini kwa milango yake kwa kuwa kile ambacho bwana amekiongea kwetu ni uzima basi mata, ma, watakatifu wanaliamini neno lake wanaihubili na kuilinda wanafanya hivyo kwa sababu neno ambalo bwana wetu amelizungumzia kwa watakatifu wake na kwa vitu vyote hapa ulimwenguni ni vya kweli hii ndio sababu watakatifu na watumishi wa mungu wanalitunza neno la bwana katika akili zao wanalinda imani yao kwa kuliamini neno la mungu kwa nguvu zaidi ili kwamba hatimaye wawe na haki kula matunda ya mti wa uzima uliopandwa katika mbingu na nchi mpya watakatifu waliofanyika kuwa wasio na dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho ilivyoletwa na bwana wanajaribu kuilinda imani yao kwa kuwa wana haki ya kula matunda ya mti huu wa uzima huko mbinguni aya ya kuminatano. huko nje wako mbwa na wachawi na wazinzi na wauaji na hao wabuduo sanamu na kila mtu apendae uongo na kuufanya wale wanaotajwa katika kifungu hicho hapo juu ndio wale wasioamini katika injili ya maji na roho na kwamba sababu hiyo hawajazaliwa tena upya hadi nyakati za mwisho mpinga kristo na wafuasi wake hali akiwapotosha watu kwa ishara zake na miujiza atakuwa amewadanganya kwa kitambo fulani huku wakitoa madai ya uongo kuwa yeye mpinga kristo ni mokozi watakuwa wamewaongoza watu kuelekea katika maangamizi kwa kuwafanya waiabudu sanamu ya mpinga kristo bwana wetu ataweka watu wa jinsi hiyo nje ya lango la mji mtakatifu ili kwamba wasiweze kuingia katika mbingu na nchi mpya mji bwana upo wazi kwa ajili ya watakatifu ambao wameilinda imani yao inayoaminiwa katika injili ya ya maji na roho aya ya sita, mimi yesu nimetuma malaika wangu kuwa ni mambo haya katika wakanisa mimi ndimi ndiye shina la mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aa ya asubuhi bwana wetu ametutumia watumishi wa mungu na kwamefanya washuhudie mambo yote ambayo yatakuja kutokea amefanya haya yote kwa ajili ya kanisa la mungu na watakatifu wake yeye aliyewafanya waweze kushinda mambo haya yote ni yesu kristo mungu mwenyewe ambaye amefanyika kuwa mwokozi wa watakatifu aya ya kumi na saba na roho ya nabibi ya rusi wasema njoo naye usikaye naye asema njoo naye mwenyewe kiu na aje na yeye atakaye atwaye maji ya uzima bule kwa wale watoto wale hapaduniani wanaoona njaa na kiu juu ya haki ya mungu basi bwana wetu anawaalika katika neno la maji na uzima yeyote anayeona kiu na njaa ya haki ya mungu basi mtu huyo amepewa baraka ya kuja kwa bwana apewe baraka kwa kuamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana na hivyo kuyanyua maji ya uzima hii ndiyo sababu bwana wetu anamwambia kila mtu kuja kwake yesu kristo mtu yeyote anaweza kupokea ukweli wa injili ya maji na roho bule lakini maji ya uzima hayapatikani kwa wale ambao hawana tumaini hili ikiwa unaamini injili hii wewe nawe unaweza kunywa maji ya uzima yaliyotolewa na bwana kwa kuamini katika injili ya maji no, no. na roho aya ya kumi na nane namshuhudia kila mtu ayasikiae maneno ya nabii wa kitabu hiki mtu yoyote aliyeongozwa mungu atamwongoza hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki maandiko ni neno la mungu kwa hiyo watu wanapoliamini neno hili basi ni hakika kwamba hatutoweza kulizongezea au kulipunguza aya hii inatueleza kwamba kwa maneno la maandiko ni neno la mungu hakuna awezaye kuliamini kwa kuongeza au kupunguza neno la kweli lililoandikwa wala hakuna atakayeweza kuamini kwa kuwacha ukweli ulioandikwa hivyo ni lazima tuwe uangalifu kila neno lililozungumzwa na mungu ni la muhimu hakuna linaloweza kuchachwa kwamba si la muhimu hata hivyo bado watu wataendelea kuidhalau injili ya maji na roho iliyoletwa na bwana hii ndiyo sababu watu hao bado hawajakombolewa toka katika dhambi zao na ndiyo sababu bado wamebakiwa ni wenye dhambi na ndiyo maana wanaingia katika maangamizi yao pamoja na watu wanadai kwa mwamini yesu kuwa ni mwokozi wao bwana wetu amewapatia maji na damu yake ili kuwakomboa wenye dhambi toka katika dhambi wa yohana ya tano wa hadi wa tano. yohana ya ya wa tatu hadi wa wa wa hadi hadi hata hivyo bado kuna watu wengi wanaiwekea uhumimu dm ya yesu ya msalaba tu na kwa sababu hiyo bado hawajakombolewa toka katika dhambi zao na hivyo watabali, watakabiliwa na, na mapigo yote yaliyobandikwa katika kitabu cha ufunuo wale wanaodai kumwamini yesu na huku wakidharaa ukweli kwamba kristo alizishughulikia dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake toka kwa yohana watakubaliana na adhabu ya kutisha dzaidi huko kuzimu kwa nini kwa sababu hawaamini injili ya maji na roho ambayo bwana amewapatia na kwa sababu hiyo bado hawajazaliwa tena upya yeyote in, anayodhalau injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana ataingia katika ziwa la moto unaowaka milele na atakubaliana na mateso ya milele kwa kweli siku ya kujutia inatajwa watu wote wa jinsi hiyo aya ya kumi na tisa na mtu yoyote akiondoka lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu atamwondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima na katika ule mti wa mtakatifu ambao habari zake zimeandikwa katika kitabu hiki je kuna yeyote miongoni mwenu ambaye imani yake ya kikristo inaliacha neno la kweli kwamba yesu alizichukua katika mwili wake dhambi zote za wanadamu kwa kuupokea ubatizo toka kwa yohana na kwamba alizisafisha mbali zambi zote mala moja kwa wakati aliposurubiwa ili kwamba hivyo basi ni hakika kwamba watu wa jinsi hiyo wataweza kupokea haki ya kuingia katika mji mtakatifu wa mungu kwa kuwa hakuna mwamini katika ubatizo ambao bwana wetu aliupokea toka kwa yohana ili kuzichukua dhambi zote mwanadamu katika mwili wake mara moja na kwa kufanya hivyo wanafanya dhambi ya kuidhalau injili ya maji na roho iliyoletwa na bwana kwa hiyo wakristo ni lazima wauchukue katika mioyo yao ukweli kwamba yesu alizichukua katika mwili wake dhambi za wanadamu kwa ubatizo wake aliyohupokea ktoka kwa yohana pasipokuamini hivyo watu hao hawataondolewa toka katika utukufu katika mjimta, wa kuingia katika mji mtakatifu ulioletwa na bwana ili waamini kwamba yesu ni mwokozi wao basi ni lazima wasafishwe dhambi zao zote kwa kuamini kwa moyo wako wote kwamba yesu alikuja hapa duniani alibatizwa na yohana katika mto yorodani ili awaokoe wanadamu kikamilifu atia dhambi za ulimwengu na kwamba kwa sababu hiyo alizisafisha dhambi zote zilizotendwa na wanadamu kwa kuzichukua dhambi hizo katika mwili wake kujitoa ambapo unaweza kusafishwa uchafu wako wote ni ubatizo ambao bwana wetu aliupokea baada ya kuzichukua katika mwili wake dhambi zetu zote za ulimwengu bwana wetu alimwaga damu yake katika kufa msalabani ili kulipa mshahara wa dhambi zetu zote kwa kifo chake ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana ni ushindi uliobatilishwa juu ya uokovu wetu toka katika dhambi wa kwanza dhambiwalakawaka wapetro sula yaau mstari wam inatueleza kwamba mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaookoa wa ninyi pia siku hizi sio kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamili safi mbele za mungu kwa kufufuka kwake yesu kristo ni lazima tutambue kwamba yesu alizichukua mbali dzambi za ulimwengu kwenda msalabani na akamwaga damu yake ili kulipa mshahara wa dhambi na mwanadamu kifo chake alikifanya hivyo yote kwa ajili yetu hii ndiyo sababu mungu anatupatia tena neno lake la hutuonya wanadamu wote katika aya ya kumi na tisa ni lazima tuliamini neno la injili ya maji na roho kama ilivyo pasipokuliongelea au kupunguza aya ya ishirini yeye mwenye kuyashuhudia haya asema nam naja upesi amina nauje bwana hivi punde bwana wetu atakuja hapa ulimwenguni na watakatifu waliopokea ondoleo la dhambi zao kwa kumwamini bwana na waliofunikwa utukufu wa mbinguni wanasubili kwa hamu zaidi ujio wa bwana mara ya pili kwa kuwa wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho wamejiandaa wote kukutana na bwana anayekuja wanasubilia ujio wa bwana ili awawekee baraka yake iliyoahidiwa kwa watakatifu kwa hii watakatifu wanasubili washauki ujio wa bwana mara ya pili katika imani na chukulani. aya ihimo neema ya bwana yesu na iwe pamoja nanyi nyote amina mtume yohana anahitimisha kitabu cha ufunuo kwa sala ya baraka kwa neema ya bwana wetu yesu kristo kuwa pamoja na wale wanaotumaini kuingia katika mji mtakatifu uliolewa na mungu hebu nasi nasi tuwe na watakatifu wanaoingia katika mji mtakatifu unaotolewa na yesu kristo kwa imani pasipo kushindwa mungu wa mbinguni yakubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www nr missioncom