uwe na imani imala katika nyakati za mwisho ufunuo sura ya t mstari wa kwaza ni mstari wa 21 kati ya mapigo ya talumbeta sb tumekwishalipitia pigo la talumbeta la tano na la sita katika kifungu hicho hapo juu talumbeta la tano litapigwa na kuleta pigo la nzige na talumbeta la sita litatangaza vita katika mto flati kitu cha kwanza tunachopaswa kulichunguza ni ikiwa watakatifu watayapitia mapat, mapigo ya matalumbeta sb au la hiki ni kitu cha kwanza ambacho tunapaswa kukisikia na kukifahamu na kisha kuamini je watakatifu watajikuta katiya mapago hayo matalumbeta saba ni hakika kwamba watakatifu watajikuta katika mapigo haya therusi ya misitu ya dunia itaunguzwa therusi ya bahari na mito itageuzwa na kuwa damu na kisha jua mwezi na nyota zitapigwa na kuipoteza therusi ya nulu yake pamoja na kuwa therusi ya mazingira na vitu vya kisiasili vitageuka na kuwa damu au kupoteza nulu yake hii itatuonyesha kuwa sehemu ya dunia bado itabakia neno linatueleza kwamba sisi watakatifu ambao tumeokolewa tutajikuta katikati ya mapigo sita ya kwanza ambayo yataharibu therusi ya ulimwengu hata hivyo hayatatuogopa mapigo haya kwa sababu mungu amemwamuru nzige kuwa dhulu wale tu wasio na mihuli ya mungu katika vipaji vya nyuso zao katika pigo la tano mungu atawalinda watakatifu walitiwa mihuli yake katikati ya mapigo haya ya matalumbeta saba haya hivyo hii inaonyesha kwamba watakatifu hawatapitia mapigo haya yote wewe na mimi tukiwa ni miongoni mwa wale waliokombolewa na kwa kuamini katika injili ya maji na roho tutajikuta katikati ya pigo la kwanza ambalo litaunguza therushi ya ulimwengu wote kwa moto unaotolemishwa na mungu pia tutajikuta katika pigo la pili ambalo litageuza therusi ya bahari na mito kuwa damu kwa anguko la mlima uwakao pia tutajikuta katikati ya pigo la tatu ambalo litageuza therusi ya mito na chemichemi kuwa pakanga kwa anguko la nyota kubwa toka angani watakatifu tutaendelea kuwa hai hadi wakati wa pigo la nne ambalo litaleta giza na kuipiga therusi ya jua mwezi na nyota pia tutaendelea katikati ya mateso hadi kwenye pigo la tano ambapo nzige watawadhuru watu kwa nguvu kama za nge pia tutajikuta tukiishi hadi wakati wa pigo la sita litakapoleta vita vya dunia katika mto fulati na kujikuta tukipitia hili pigo lote hakuna mtu anayeweza kufanya lolote kuhusiana na mapigo haya kwa sababu mapigo haya yanatokea kwa mujibu wa majaliwa ya mungu kule kusema kwamba tunayapitia mapigo yote sita kututisha ni ukweli ulioandikwa katika neno la mungu bwana wetu ametukomboa wenye toka katika dhambi zako zote bwana amezichukulia mbali zambi zako zote kwa ubatizo wake kwa damu yake msalabani na kwa kufufuka kwake toka kwa wafu tumepokea upatanisho wetu wa dhambi kwa kuamini kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa ajili yetu kwa wale waliopokea ondoleo la dhambi zao kwa kuamini katika injiri ya maji na roho hata watakapokuwa wakiishi katikati ya mapigo sita ya kutisha ulinzi maalum wa mungu litatuelezea kwamba neema maalumu ya mungu itaturuhusu kuendelea kuishi tunapaswa kufahamu jinsi ilivyo stahiki kwa mungu kupokea shukulani zetu zote kwa kutupatia neema na ulinzi maalum katikati ya mapigo hasa kwetu sisi tuliyookolewa wakati malaika watano alipolipiga talumbeta lake yohana aliona nyota ikianguka toka mbinguni hadi duniani naye akapewa funguo wa shimo la kuzimu nyota inayotajwa hapa inamaanisha ni malaika maana ya kiloho ya nyota za mungu inamaanisha kuwa nyota hizo zote ni watumishi wa mungu na watakatifu wake wakati malaika huyu alipoanguka duniani aliupokea ufunguo ya shimo la kuzimu na kisha kalifungua kwa ufunguo huo moshi ukatoka katika lile shimo kama moshi wa tanulu kubwa shimo la kuzimu inamaanisha ni shimo lisilo na mwisho pia linajulikana kama rindi kuu ni shimo lenye kina kisicho na mwisho wakati malaika watano alipolipiga talumbeta lake na baada ya kulipokea ile funguo ya shimo hili la kuzimu alilifungua shimo hili kwa kutumia ufunguo huo baada ya kulifungua shimo hilo moshi mkubwa uliotoka ndani yake kama moshi wa moto mkubwa moshi huu toka katika lindi kuu ulifunika jua na anga na kuufanya ulimwengu kuwa giza moshi haukuwa kitu pekee kilichotoka katika hilo shimo la kuzimu pia nzige walitoka katika shimo hilo lililokuwa limefungu, limefunguliwa awa nzige waliopanda hadi duniani walipewa nguvu kama ile ya nge walioko duniani wakawauma watu kwa mikia yao bibilia inawaeleza nzige hao kama waliokuwa na sula kama za binadamu na maumbile yao yalikuwa kama ya farasi aliyeandaliwa kwa vita na meno yao yalikuwa kama meno ya simba na nywele zao zilikuwa kama nywele za wanawake neno zinge lilitumika hapa linaonyesha lugha ya wigi hii ndiyo maana bibilia inaonyesha kwamba kinachozungumziwa hapa ni nzige wengi na wala si wachache au nzige mmoja bali ni wingu kubwa la nzige kama wale nzige ambao huwa wanavamia maeneo ya kitropiki kwa nyakati mbalimbali mbali. huku wa kila mimea yote wanapopita na kutobokiza kitu kisipokuwa mizizi yake nzige wa jinsi hiyo watatoka katika lile shimo la kuzimu lisilo na mwisho na kuwatesa wanadamu kwa miezi mitano wale watakapopigwa na pigo la tano kati ya mapigo ya matalumbeta saba ni wale tu ambao watakuwa hawajazaliwa tena upya pigo hili la nzige litawaluka wale wasiozaliwa tena upya bwana wetu hata lileta pigo la nzige juu yetu hii ni kwa sababu anafahamu wazi kwamba ili wasiozaliwa tena upya wangeliumwa na hao nzige basi wangeliweza kuitema injili ya wokovu huku wakishangaa ni kwa nini niliokolewa tumeweza kulihakikisha hili katika aya ya nne wakaambiwa wasiwazulu majani ya nchi wala kitu chochote kilichokibichi wala mti wowote ila wale watu wasio na mihuli ya mungu katika vipaji vya nyuso zao tunafahamu kwamba watu laki moja na kumi na nne elfu wa israeli watatiwa mihuli na mungu lakini bibilia haiwataji mataifa je hii inamaanisha kwamba tutateswa na hao nzige kama watakavyoteswa wenye dhambi hapana kabisa kama vile waisraeli lai144 watakavyotiwa mihuli vivyo hivyo na sisi pia yaani mioyo ya wale waliopokea ondoleo la dhambi zao wametiwa muhuli mbele za mungu na roho mtakatifu je hauna roho mtakatifu katika moyo wako kwa sababu wale ambao mioyo yao inakaliwa na roho mtakatifu ni dhahili kwamba wametiwa muhuli kama watoto wa mungu hivyo sisi pamoja na waisraeli lakimo 4 eu tutakwenda pigo la nzige tukiwa watu wake kwa kuwa pigo la nzige litawadhuru wale ambao hawajazaliwa tena upya basi ni hakika kwamba watu watachukua nama pengine katutesa zaidi wakati wa kipindi cha miezi mitano ya pigo hili ni wale tu ambao hawajazaliwa tena upya ndio watakaodungwa na nzige hawa watateswa kwa maumivu makuu lakini hawataweza kufa sula ya nzige hawa zinaonekana ni kama sula ya wanadamu na nywele zao ni kama nywele za wanawake na meno yao yanatisha kama meno ya simba na maumbile yao ni kama farasi walioandaliwa kwa vita na wana mikia ya nge nzige hawa watamtisha kila mtu kwa vichwa vyao katika maeneo yote wanayopita watawauma kwa meno yao na watawadunga kwa mikia yao yenye sumu na kwa sababu hiyo wataleta maumivu makubwa kwa wahanga kitendo cha kudungwa mala moja kitaleta maumivu makubwa sana pengine itakuwa ni sawasawa na kupigwa na umeme wenye kiwango kikubwa na maumivu hayo yatadumu kwa miezi mitano hata hivyo hata kama watakuwa wameteswa kiasi gani na hao nzige na kutamani kufa badala ya kuishi kwa mateso yao ukweli ni kwamba hawataweza kufa kwa kuwa pigo la kutokufa limejumuishwa katika pigo hili la nzige basi kwa miezi hiyo mitano hakutakuwa na kifo chochote duniani pigo hili litatutesa ulimwengu kwa miezi mitano hatujawahi kuona mapigo kama hayo kwa macho yetu lakini mapigo hayo yamepangwa na mungu mungu anatueleza kwamba atayaleta mapigo haya hapa duniani kwa watu wa ulimwengu huu yaani kwa wale wasiomwamini mungu na wasiofahamu upendo wake na uokovu wa wasiofahamu injili yake ya ukombozi mambo haya yote yamepangwa na mungu kwa kuwa mungu amewapanga kufanya mambo haya yote basi tunapaswa kuamini kwamba mungu atayaleta mambo hayo yote tunachoweza kufanya sasa ni kumwamini mungu kwa kuwa hakuna mwanadamu anayeweza kubishana kile ambacho mungu amekipanga hata katika hali hii ambapo watu watakuwa wakiteseka kwa nzige mungu hata wa nzige kudunga na hivyo atatulinda dhidi ya pigo hili kwa maana atawamulu wasiwadunge wale wote walio na muhuli ya mungu katika vipaji vya nyuso zao kwa nini mungu anayeleta mapigo ya matalumbeta saba dhumuni la mungu la kuleta mapigo ya matalumbeta saba ni kuwafanya wale waliozaliwa tena upya kupokea utukufu ndani ya mapigo hayo wa wale ambao bado hajazaliwa tena upya ni kuwapatia nafasi nyingine ya kuzaliwa tena upya na kwa kila mtu ambaye mungu amemuumba katika ulimwengu huu mungu atalenga kuwaonyesha kwamba bwana ndiye mungu na kwamba ndiye muumba wa ulimwengu huu mwokozi na hakimu wa wote kwanza mungu anawfanya wenye haki kuhusifu ukuu wa bwana neema yake na baraka na utukufu wake kwa kuleta mateso wenye dhambi kupitia mapigo haya na kwa kuwaruhusu wenye haki kunywakwepa mapigo hayo pili mungu anawaruhusu mapigo yake kwa ajili ya mavuno yake ya mwisho mungu anawaleta mapigo ya matalumbeta saba ili kwa mala ya mwisho kuwaokoa wale ambao wameifahamu injili ya maji na roho lakini hawakuwaamini pia mungu analenga kuwapatia wale wote aliowakomboa ya yaani wa mataifa na waisraeli nafasi ya mwisho ili waweze kuokolewa kwa kumrudia mungu wakati wa dhiki tatu kwa kuwa hakuna kitu chochote kinachoweza kutokea hapa ulimwenguni pasipo bwana yesu kristo aliyekuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu akazichukua dhambi za ulimwengu katika mwili wake kwa ubatizo wake na akazisafisha dhambi hizo kwa kifo chake msalabani bwana wa kupitia mapigo hayo ya kutisha atazionyesha nguvu zake kwa kuwa wale wote ambao hawajaupokea upendo wake na upendo wa baba yake na wale ambao hawajaamini injili ya wokovu kwa wale ambao hawajazaliwa tena upya bwana ataleta mateso katika ulimwengu huu na atawaletea adhabu ya milele kuzimu mungu anayeleta mapigo katika ulimwengu huu hali akiwa na madhumuni na mapango katika hivyo ni lazima utafahamu na kuamini kuwahakika kwamba mapigo haya yatakuja pamoja na kwamba tutaepushwa na pigo la nzige ukweli ni kwamba tutayapitia mapigo haya yote sisi sote tutayapitia mapigo haya pigo la moto ambalo litaunguza therusi ya utoto wa asili na msitu ya ulimwengu pigo la maji ambalo litabadili therusi ya bahari kuwa damu na therusi ya mito na chemichemi kuwa pakanga pigo la giza ambalo litaleta giza kwenye jua mwezi na nyota na pigo la vita ambalo litaangamiza ulimwengu sisi sote tutakuwepo kati ya mapigo haya lakini ni lazima tufahamu kwamba hata tutakapokuwa tukiyapitia mapigo haya yote tutakuwa tumejawa na furaha kuu tutapoteza hamu yote ya kuishi kutokana na mapigo ya matarumbeta haya saba hebu tufikirie kwa muda mfupi kwamba orikeno zitafumuka na kuwaka kila mahali matetemeko ya aridhi yataiharibu arizi milima inaungua kwa moto na kutoa moshi na therusi ya bahari mito na chemichemi imegeuka na kuwa damu na pakanga vumbi moshi na majivu yameifunika dunia juu linalochomoza saa nne asubuhi na linazama saa kumi jioni na mwezi na nyota zimepoteza nusu yake kiasi kwamba hatuwezi kuziona tena je katika hali hiyo utafurahia kuishi maisha yao katika ulimwengu wa jinsi hiyo kwa kweli hapana hii ni maana watakatifu watamwagilia mungu na kuyaweka matumaini yao katika ufalume wake na nyakati zake tumaini letu lote kwa asilimia mia moja litapatikana kwa mungu tu hata kama tungelipewa utajili wote wa ulimwengu huu na kisha kuishi ndani yake kwa miaka elufu moja ni hakika kwamba hatutakuwa na hamu ya kuishi katika ulimwengu huu tena wala hatutaweza kufanya hivyo kwa kuwa mapigo haya yote yamepangwa na kuruhusiwa na mungu hakuna hata mmoja anayeweza kuyasimamisha kwa kuwa mungu ameyapanga mapigo haya basi ata yatokee kwa nini mapigo yaliyopangwa na mungu yameandikwa katika bibilia kwa nini mungu alimwamua yohana na kumpeleka mbinguni na akamfanya aweze kusikia na kuyaona mapigo yote ambayo yatatokea kwa mlio ya matalumbeta na kisha akamfanya aweze kuandaa kile alichokisikia na kukiona mungu alifanya hivyo ili kuonyesha ile ambacho kitatokea hapa ulimwenguni na ili kuwafanya watakatifu waliweke tumaini lao katika ufalume wa mungu na kuwafanya wahubili injili katika dunia hii na kumfanya kila mtu aweze kumwamini yesu kristo mungu amepanga na ameruhusu mambo haya yote ili kwamba kwa kupitia mapigo haya watu waweze kufikili na kutoseka katika ziwa la moto na kwibeliti huko kuzimu kwa maneno mengine mungu amewapatia kimbilio ili kuyakwepa mapigo kwa kuwa mungu hapendi yeyote kati yetu kuishia kuzimu basi anataka mioyo ya wenye dhambi kumluudia kwa kupitia mapigo ninaamini kwamba neno liliandikwa na kuonyeshwa kwetu ili kwamba kila mtu aweze kuongozwa kuelekea mbinguni kwa maneno mengine mapigo ambayo mungu anayaleta kwetu hayalengi kutufanya tuteseke mungu anayaleta mapigo haya ulimwenguni na kwetu ili kwamba tusileweke tumaini letu katika dunia hii bali katika ufalume wa mungu pia tunapaswa kutambua kwamba mungu anaruhusu mambo haya yote ili kutufanya tumhubili upendo wake na wokovu kwa nafasi nyingi zilizopotea na ambazo zimefungwa kuangukia katika moto wa milele wa kuzimu ili kwamba nafsi hizo ziweze pia kuliamini neno la wokovu na kisha kuokolewa na kuikwepa dhiki hii miongoni mwa mambo mengine baadzi ya samaki y aina ya kambale wanajulikana sana kwa maumivu ambayo wanaweza kusababisha mala wanapokudunga usipokuwa mwangalifu lakini kuwakamata samaki hawa mikono yako inaweza kudungwa na mapezi yayenye sumu ni baada ya hapo maumivu makubwa yatafuatia kana kwamba umepigwa na shoti ya umeme maumivu haya si kitu ukilinganisha na maumivu ya kudungwa na nzige sasa hebu fikiria kuwa na maumivu hayo kwa miezi mitano kwa kweli yatakuwa ni maumivu makubwa sana hata watu watatamani kufa kuliko kuishi katika mateso hayo lakini hawataweza kufa watu hawataweza kujiua maana neno linasema kwamba nao watatamani kufa nayo mauti itawakimbia lakini kwa kuwa tumefanyika kuwa wana wa mungu wa kuamini katika injili ya maji na roho na kwa kuwa sasa tunaye roho mtakatifu ndani yetu mungu atatulinda na pigo hili ili kwamba tutiseseke na maumivu yanayotolewa na hawa nzige tunalindwa katikati ya pigo hili kama hili kwa sababu tumepokea ondoleo la dhambi kwa kumiliki na kuamini katika injili ya maji na roho hatupasi kukiangalia kitabu cha ufunuo kwa hofu peke yake bali kwa kupitia neno la ufunguo tunapaswa kutambua jinsi ambavyo mungu atatupatia ulinzi wake maalum toka katika mapigo hayo na jinsi ambavyo mungu atatukuzwa kupitia sisi na jinsi ambavyo mungu atatuvika utukufu wake kwa kuyafahamu mambo haya ni hakika kwamba tutakuwa imara zaidi tutaihubiri injiri zaidi na tutampatia mungu utukufu zaidi wakati wa dhiki utakapowadia hivyo ni lazima tuishi katika kipindi hiki pasipo hofu katika mioyo yetu wala pasipo kutamani maisha yetu hapa duniani mungu anatufundisha mambo haya yote mapema ili kwamba tuwe na ujasiri hivyo tunapaswa kuwa na imani yenye ujasiri mungu anayapanga mapigo saba katika makundi mawili mapigo manane kwanza na ole tatu za mwisho na anaweka wazi kwamba kundi hili la mwisho litakuwa la kuogofya na kutisha zaidi kwa kiwango na madhara hivyo maana mara baada ya kuishi kwa pigo la tano mungu anatangaza kwamba ole kwa kwanza umekwisha pita tazama bado ziko ole mbili zinakuja baadaye ole wa pili ni pigo la tarumbeta la sita ikimwambia yule malaika wa sita aliyekuwa na baragumu wafungue hao malaika wanne waliofungwa kwenye mto mkubwa wa furati wale w malaika wanne wakafunguliwa waliokuwa wamewekwa tayari kwa, kwa ile saa na siku na mwezi na mwaka ili kwamba wawaue therusi ya wanadamu katika aya ya kumi na sita inasema hivi na hesabu ya majeshi ya wapanda farasi ilikuwa elfu 0 mala elfu 1 inaonyesha kwamba vita kubwa itatokea na therusi ya wanadamu wote watauawa na vita hii kwa maneno mengine mungu ataileta pigo la kutisha la vita katika dunia hii aya ya 17had18 inasema hivyo ndivyo yalivyowaona hao farasi katika maono yangu nao waliokaa juu yao wanadiriri kifuani kama za moto na za samawi na za kiberiti na vichwa vyao farasi hao ni kama vichwa vya simba na katika vinywa vyao hutoa moto na moshi na kiberiti therusi ya wanadamu wakauawa kwa mapigo matatu hayo kwa moto huo na moshi huo na kiberiti hicho yaliyotoka katika vinywa vyao mungu anaturuhusu idadi kubwa ya watu huuawa kwa jeshi kubwa la wapanda farasi ili ni pigwa ambalo litakuja mara baada ya kupigwa kwa talumbeta la sita nini litakalotokea mala baada ya kupigwa kwa talumbeta la sita ufunuo wa wanyakuo vitatokea hadi kufikia talumbeta la sita mapigo yote yaliyotangulia yatakuja kama majanga ya asili au vita ambavyo yataleta vifo kwa watu kwa kuwa haya yote yameandikwa na kujumuishwa katika mapigo ya matalumbeta saba katika bibilia basi ndiyo maana ninaliamini neno hili vipi kuhusu wewe je unaamini ukweli huu je umepokea ondoleo la dhambi zako kwa kuamini katika injili ya maji na roho pamoja na kuwa umejumuishwa katika mapigo haya ili uweze kuyakwepa mateso pigo la milele na ili la kwamba usiweze kuingia kuzimu unapaswa kuiamini injili ya maji na roho sasa hii ni injili ambayo mungu amekupatia ili kuzifanya dhambi zako kutoweka ili kukuokoa toka katika dhiki kuu na ili kukupatia ufalume wa mbinguni na mbingu na nchi mpya unapaswa kuwa na imani inayomiliki katika injili hii hakuna njia nyingine ya kwenda mbinguni ya zaidi kuamini katika injili ya maji na roho yesu alimwambia petro nami nitakupa funguo za ufalume wa mbinguni funguo za ufalume wa mbinguni zinatolewa kwetu mala tunapomwamini yesu kristo kuwa ni mwokozi wetu na kwamba alikuwa hapa duniani akachukua dhambi za wanadamu na dhambi za ulimwengu katika mwili wake kwa ubatizo aliyoupokea toka kwa yohana mbatizaji katika yordani na kwamba alizibeba dhambi hizo zote na kisha kufa msalabani na kwamba alifufuka tena toka kwa wafu tunaweza kuingia mbinguni na kisha kulindwa zidi ya mapigo haya pale tunapokuwa na imani hii yaani imani inayomiliki kwa dhahabu zetu zote zinametoshewa mbali unyakuo na mauaji ya kufia dini yanaelezwa katika ufunuo sula ya kumi na tatu vitafuata sambamba na kupigwa talumbeta la saba mpinga kristo atakapoonekana hapo ndipo tutakapokubaliana na vifo vya haki kuwawa kwa kufia dini kwa ajili ya injili unapaswa kufahamu jinsi injili hii ilivyo ya thamani na kisha iamini injili hii ya maji na roho hapo ndipo utapooweza kuzishinda nyakati za mwisho kwa ujasiri na kisha kuishi katika ufalume wa milenia na mbingu na nchi mpya iliyoandaliwa na bwana ili kuweza kumwabudu bwana kama moja wa wale wazee ishirini na nne wanaosimama kumzunguka yesu kristo ambaye ni mungu basi nihakika kwamba hakuna njia nyingine zaidi ya kushinda dhiki katika injili, kuamba, upia, katika injili ya maji na roho ninatumaini na kuomba kwamba mkiwa kama watakatifu mliozaliwa tena upya kwa kuamini katika injili ya maji na roho mioyo yenu yote basi mtaweza kuzishinda dhambi nyakati za mwisho na, na kuishi kiurithi ufalume wa mungu wamilenia na ufalume wake wa mbinguni wa milele mungu wa mbinguni na kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya dot com