ahadi ya mungu iliyothibitishwa katika agano la kale la tohala bado inafaa na ni muhimu kwetu mwanzo ya mstari mstari wa kwanza, hadi wa hadi abrahamu alipokuwa na miaka tisini na tisa bwana akamtokea abrahamu akamwambia mimi ni mungu mwenyezi uende mbele yangu ukawe mkamilifu nami nitafanya agano langu kati ya mimi na wewe nami nitakuzidishia sana sana kisha abrahamu aka anguka kifudifudi mungu akamwambia akasema mimi agano langu nimelifanya nawe nawe utakuwa baba wa mataifa mengi wala jina lako hutaitwa tena abrahamu lakini jina lako litakuwa ibrahimu kwani nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi nitakufanya uwe na wadhawa wengi sana mimi nitakufanya kuwa mtataifa na wafalume watatoka kwako agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe ni wazawa wako baada yako na vizazi vyako kuwa agano la milele kwamba nitakuwa mungu kwako na kwa wazawa wako baada yako nami nitakupa wewe na wazawa wako baada yako nchi hii iikayo ugenini nchi yote ya kanani kuwa miliki ya milele nami nitakuwa mungu wao mungu akamwambia ibrahimu nitakuwa mungu wao mungu akamwambia abrahimu nawe uishike agano langu wewe na wazawa wako vizazi vyao baada yako hili ndilo agano langu takalolishika kati ya mimi na wewe na wazawa wako baada yako kila mwanaume wa kwenu atatahiliwa mtahiliwe nyuma ya magovi yenu na jambo hili litakuwa ishara ya agano kati ya mimi na ninyi mtoto wa siku nane atatahiliwa kwenu kila mwanaume katika vizazi vyenu mzaliwe nyumbani na mnunuliwa fedha kila mgeni asiyekuwa wa uzao wako mzaliwa nyumbani mwako na mnunuliwa wa fedha yako lazima atahiliwe na agano langu litakuwa katika mwili wenu kuwa agano la milele na mwanaume mwenyewe govi asiyetahiliwa nyama ya govi lake mtu huyo atatengwa na watu wake amelivunja agano langu katika sula ya kumi na saba ya kitabu cha mwanzo agano la tohala ambalo mungu amelianzisha na kulithibitisha na ibrahimu linatonyesha sisi juu ya tohala ya kiloho ambayo kwa hilo dhambi zote zinaondolewa toka kwa waisraeli kwa kuiweka mikono juu ya wanasadaka wa kuteketezwa katika hema takatifu la kukutania na kwa jinsi hiyo walizipitisha dhambi zao kwa mnyama huyo wa sadaka na kuteketezwa kwa maneno mengine agano ambalo mungu alilioanzisha na kulithibitisha na ibrahimu lilikuwa ni onyesho unaoonyesha juu ya sadaka ya dhambi na sadaka ya kuteketezwa zinazokuja baadaye ahadi ambayo mungu alifanya waibrahimu kwa tohala kwa atakuwa mungu wake na mungu wa wazawa wake ilitabili hali iliheshimu hema takatifu la kukutania kwamba wazao wa ibrahimu watazipitisha dhambi zao katika sadaka kuteketezwa kwa kuiweka mikono yao juu ya kichwa cha mwanasadaka ni kuzizima tutambue na tuamini kuwa hii inatuonyesha sisi kwa uonyongeza kwamba katika kipindi cha agano jipya yesu atazichukua dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake aliopokea toka kwa yohana mungu alimwahidi iburahimu tazama mbingu zimesabu nyota kama kweli utaweza kuzihesabu hivi ndivyo watakavyokuwa wengi wazawa wako mwanzo wa akimtokea tena iburahimu mungu aliahidi tena nitakufanya uwe na wazawa wengi sana nami nitakufanya kuwa mataifa wa wafalume watatoka kwako agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe na wazawa wako baada yako na vizazi vya kwakuwa agano la milele kwamba nitakuwa mungu kwako na kwa wazawa wako baada yako mwanzo ya wa sita, hadi wa hadi ahadi ambayo mungu alifanya kwa ibrahimu na wazawa wake ilikuja kwa kupitia tohala tohala hii inafanana na tendo la kuwekewa mikono juu ya wanyama wa sadaka ya waisraeli walipotoa sadaka zao za kuteketezwa kwa mungu pia ilitueleza kabila kwamba katika kipindi cha agano jipya ondoleo la dhambi limetimizwa kwa yesu kuzichukua dhambi zetu ulimwenguni kwa ubatizo wake aliopokea toka kwa yohana na ni lazima tutambue na kuamini kuwa tohala ya agano la kale iliyoahidiwa na mungu kwa ibrahimu inadhihirishwa katika agano jipya kwa tohala ya kiroho ya kuziosha dhambi iliyotimizwa kwa ubatizo wa yesu na kwa nyongeza inatueleza kuwa imani ya ibrahimu ailihitajika sana kwa waisraeli pale walipotoa sadaka ya kuteketezwa katika hema takatifu la kukutania mungu alimwambia ibrahimu mtawatahili nyama ya magovi yenu na jambo hilo litakuwa ishara ya agano kati ya mimi na nyinyi mtoto wa siku nane atatahiliwa kwenu kila mwanaume katika vizazi vyenu mzaliwa nyumbani na mnunuliwa kwa fedha kila mgene asiyekuwa wa uzao wako mwanzo la kumina, sabam, wa moja, hadi mbili. kwa maneno mengine mungu aliweka ahadi yake kwa ibrahimu na wazawa wake kupitia tohara aliahidi kuwa watakuwa mungu wa ibrahimu na mungu wa wazawa wake lakini iliwapasa ibrahimu na wazawa wake kutahiliwa mzaliwa wa nyumbani mwako na mununuliwa kwa fedha yako lazima atahiliwe na agano langu litakuwa katika mwili wenu kuwa agano la milele mwanzo ya wa 13. hii ndiyo sababu katika watu wote wa ulimwengu ni waisraeli tu ndio waliokuwa wakikata magovi yao tangu zamani za ibrahimu siku hizi tohala imeenea sana kwa sababu ya faida zake za kiafya lakini kwa wakati huo ni wanaume tu kwa kiisraeli ndio waliotahiliwa hii ilikuwa ni arama ya ahadi ya mungu kwa ibrahimu na mungu alifanya yeye pamoja na watu wa israeli wazawa wake kubeba katika miili yao alama hii ya agano lililoanzishwa na kuthibitishwa naoanzoua7a inasema nitatahiliwa nyama ya magovi yenu na jambo hilo litakuwa ishara ya agano kati ya mimi na ninyi hivyo tohala ilikuwa ni alama ya agano kwa kurudia tena hivi ndiyo mungu alivyoifanya ahadi yake je unafahamje kuwa ninyi ni watu wangu utatambua kwa kuangalia kovu la tohala yako kuanzia sasa na kuendelea kila mwanaume ataezaliwa miongoni mwenu atatahiliwa govi yake kwa njia hii agano langu litakuwa katika mwili wenu kwa kuwa ni agano la milele nitaliahidi kwenu kuwa mungu wako na mungu wa wazawa wako na ninaahidi kuwabariki wewe kukuongoza kwa uzao wako na kuufanya kuingia katika nchi ya kanani na kuishi ndani yake milele na kuwafanya taifa yote kwako kwako na kuwainua kwako. mwanzo sula ya 17 wa 4, hadi wa hadi mungu alisema kuwa gano alilolianzisha na kulithibitisha na ibrahimu na wazawa wake litakuwa katika miili yao kwa maneno mengine ahadi ya mungu ilichapishwa katika makovu ya waisraeli waliowekwa arama mungu alitoa ahadi yake kwa watu wa israeli kupitia tohala yao na kwa jinsi hiyo kutahiliwa kwa wanaume au kutotahiliwa kulionyesha ikiwa watu hao walikuwa ni wazawa wa ibrahimu au hapana kwa hivyo wale waliotahiliwa walitambuliwa na kubalikiwa na mungu kuwa ni wazawa wa ibrahimu ili hali wale ambao hawakutahiliwa hawakutambuliwa hawa wala kukubalika hivyo kwa kweli ibrahimu ni mtu muhimu sana kwa watu wa israeli kwa watu wa israeli ibrahimu ambaye ni baba wa imani ni wamuhimu sana hata kuliko msa ambaye ni baba wa sheria japokuwa kuna waisraeli wengi ambao hawakumkumbuka nuhu ni waisraeli wachache tu ndiyo ambao wanamkumbuka ibrahimu baadhi yao wanaweza kumkumbuka shemu thesi na methusela lakini ibrahimu anabakia kuwa ni baba wa imani asiyeshahulika kwa watu wote waisraeli wote watamtambua wanamwamini na wanamfuata kama baba wa taifa lao kwa hivyo ahadi ambayo mungu aliifanya kwa waisraeli kupitia ibrahimu bado inabaki kuwa ya maana na yenye kufaa watu wa waisraeli wanahakika na kuamini kuwa sisi ni wazawa wa ibrahimu watu wetu wanabeba arama ya tohala katika miili yao hivyo mungu ni mungu wetu na sisi tu watu wake wenyewe sababu inayowafanya waisraeli wajihesabie kuwa wao ni watu wa wateule ni kwa sababu bado wanaliamini agano ambalo mungu alilianzisha na kulithibitisha na ibrahimu kwa kupitia tohala ibrahimu alikuwa na wanawake wawili mke wake wa kisheria sala ambaye baadaye mungu alimpa jina la sala na mke wake wa pili aliyeitwa hajiri ambaye alikuwa ni mjakazi wa tharai kwa kuwa alionekana kana kwamba tsarai angeweza kumzaa mtoto ibrahimu katika mawazo yake binafsi alifikiri juu ya kuwa na mtoto kupitia hajiri mwanzo wa sura yakumiasita mstari wan hadi mstari wa nne lakini mungu alisema wazi kuwa kwa sababu salai alikuwa ndiye mke halali wa ibrahimu basi kwa kupitia mtoto wa salai ndiyo mungu atampatia ibrahimu wazawa wake katika nyota za anga kwa kuwa mungu aliahidi kuwa atawatambua wale tu waliozaliwa katika mwili wa salai kuwa watu wake ishimaeli ambaye alizaliwa toka kwa mke wa pili hajili hakutambuliwa kwa jinsi hiyo mbele za mungu ikiwa watu wa israeli wasingelitahiliwa basi ahadi ya mungu iliyofanywa kwao ingekuwa haina maana na isinge wafaa mungu aliwaeleza watahiliwe kama alama ya agano lake ili kwamba agano hili liwe katika miili yao kwa hiyo waisraeli walihakikisha kuwa wanatahili kwa kutotahili kungekuwa ahadi ya mungu kutendeka na kufaa bila shaka hakukuwa na mtu yoyote miongoni mwa watu waisraeli ambaye hakutahiliwa kwa sababu wanafahamu vizuri kuwa wasiotahiliwa ni kama mataifa ambao kwao ahadi ya mungu haina maana tohala ya kiloho agano ambalo mungu alilianzisha na kulithibitisha na ibrahimu na wazawa wake lilitimizwa lote kupitia ondoleo la dhambi zote kuliotimizwa na yesu kristu alipokuja hapo duniani na akazichukua zambi za wanadamu kwa kubatizwa na yohana mbatizaji mungu anaoelekeza waisraeli kulifanya agano la hua wa hema takatifu la kukutania na pazia lake la kufunika kwa kulifanya kwa nyuzi za buluu dhambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kutoka sura 26, 31, kutoka wa wa kupitia muundo huu wa kina na wawazi hematakatifu la kukutania mungu ametufundisha kuwa wokovu unakuja kupitia yesu kristo wale wanaoamini ukweli kuwa bwana alikuja hapa duniani akazichukua dhambi za wanadamu wa ubatizo wake aliopokea toka kwa yohana katika umri wa miaka thelathini na kuwa alikufa msalabani akafufuka tena toka kwa wafu na kwamba ametusamehe dhambi zetu zote basi wote wanaoamini hivyo ni wazawa wa ibrahimu mungu amekuwa ni mungu wa wale wanaoamini katika nyuzi za bluu zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na hema takatifu la kukutania kwa kuamini ubatizo wa yesu ni lazima sisi sote tutahiliwe kiroho tohala hii ya kiroho si tu kitu kingine bali ni kuzikataa dhambi za mioyo yetu kwa kuamini kuwa dhambi zote zimepelekwa kwa yesu kristo kwa kupitia ubatizo wake aluua apili mstaiwa ishirinia kwa hiyo wale waliopokea ondoleo la dhambi sasa kwa kuamini njiri ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za bluu zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa wote hao ni wafalume katika ufalume wa mungu na ni wana wa mungu wenyewe kama ambavyo mungu aliahidi wafalume watakaotoka kwa mawazo kuminasab mstari wa sita ni kweli kuwa watu wake wananunuka kila mahali ulimwenguni ikiwa watatutaka kufanyika wazawa wa ibrahimu ni lazima tuamini ubatizo ambao yesu aliupokea hapa duniani na damu yake msalabani kwa kweli sisiwezi kusisitiza vya kutosha zaidi kuhusu hiyo muhimu kufahamu na kuamini katika ubatizo wa yesu yesu kristo ni mfalume wa falume yeye ni mfalume wa afalume aliyekuja akivaa kanzu ya dhambalau yohana ya wa yesu kristo ni mfalume wa ulimwengu na ndiye muumbaji kwa kuwa yeye ni mwana pekee wa mungu alikuja hapa duniani kwa unyenyekevu na kwa mapenzi ya mungu ili kutuokoa toka katika dhambi zetu zote alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake mala moja ili kuziondoa dhambi zetu alizikataa dhambi zote toka katika mioyo yetu na akaziweka katika mwili wake binafsi kwa ubatizo wake na alihukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu zote kwa kuimwaga damu yake msalabani kwa hiyo wote wanaomwamini ukweli huu wanaweza kuwa wazawa wa ibrahimu ibrahimu familia yake na wazawa wake wote walitahiliwa kimwili hata watumwa waliokuwa wamenunuliwa kwa fedha toka kwa watu wa mataifa wote pia walitahiliwa walipoliamini agano na wakatahiliwa hapa, hapa watumwa walibarikiwa na mungu pia alikuwa ni mungu wao kwa hiyo ni kwa imani ndipo tunapokuwa wana wa mungu ni nani kwa imani ndipo tunakaribiwa na mungu ni kwa imani ndipo tunaingia mbinguni na ni kwa imani ndipo tunaishi kama mfalume wa katika dunia hii katika kipindi cha agano jipya imani hii ni imani ya wale wanaoamini kwamba yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu kwa ubatizo wake hata hivyo watu wengine wanadai kuwa ubatizo huu wa yesu si muhimu kiasi hicho kwani wanaamini kwamba wamesamehewa dhambi zao kwa kuamini damu ya yesu tu pale msalabani japokuwa wanaamini juu ya suala la kuwekewa mikono juu ya kichwa cha wanasadaka wasadaka kuteketezwa ililofanyika katika kipindi cha hema takatifu la kukutania lakini wanaweka mkazo kidogo sana juu ya ubatizo wa yesu mwenyewe kwa hiyo wanakazia kuwa kwa sababu imani ya ibrahimu ilikubalika kabla ya kuja kwa yesu hapa duniani na hata kabla ya hema takatifu la kukutania na msa alivyokuwa bado anaokolewa kwa kuliamini neno la damu na msalaba tu hata bila ya kuliamini neno la wazi ubatizo wa yesu lakini ni lazima tukumbuke kuwa wakati mungu alipomwambia ibrahimu kumletea ndama wa miaka mitatu na mbuzi wa wake wa miaka mitatu na kuondoa udume wa miaka mitatu na hua na kinda la njiwa ili kufanya ibrahimu kutambua kuwa mungu atampatia nchi ya kanani na wazawa wake kuwa urithi wao mungu aliokuwa na wazao la sadaka la kuteketezwa kwa moto katika fikira zake mwanzo suule ya 15 mstare wa 17 inasema jua lilipokwisha kutua na giza kuingia tanulu ifurikayo moshi na mwenge uwakao moto vikapita katikati ya vile vipande vya nyama mungu alizikubali pia sadaka za kuteketezwa za haberi na imani yake lakini hakuitakabali imani ya kaini ambaye hakuamini imani hii ya sadaka ya kuteketezwa miongoni mwa wakristo wa leo kuna watu wengi ambao wanafahamu kimakosa kuwa wanaokolewa kwa kumwamini yesu kiupofu hata bila ya kutahiliwa kiloho kwa imani wanaamini juu ya kusulubiwa kwa yesu tu na hawamwamini ukweli kuwa dhambi zao zote zilipelekwa kwa yesu kwa kupitia ubatizo wake watu wa jinsi hii hawawezi kamwe kuwa watu wa mungu mwenyewe kwa sababu kuamini kwa jinsi hiyo hakuwezi kuziondoa dhambi zao toka katika mioyo yao kama ilivyosema kuwa alama ya agano lake pia ipo katika mwili wa waliotahiliwa hivyo basi wasiotahiliwa hawana la kufanya kuhusiana na ahadi hii ya mungu je watu wanaweza kuokolewa toka katika dhambi bibilia kutuambia ubatizo wa yesu alioupokea toka kwa yohana mbatizaji je watu wa jinsi hiyo wanaweza kuwa wana wa mungu je wanaweza kuingia mbinguni je wanaweza kuwa wafalume wa ufalume wa mungu jibu la kwa swali hili ni hapana kifungu kikuu cha maandiko tulichokisoma leo kutatoa ushahidi wa wazi kwa jibu hili kwa sasa ahadi ambayo mungu aliifanya kwa ibrahimu ni ahadi sawasawa na ile anayoifanya kwako na kwangu sisi ambao tumepokea ondoleo la dhambi kwa kumwamini yesu kristo kuwa ni mwokozi wetu katika ubatizo wake na damu yake msalabani hivyo kwa wale wanaoamini neno lile lile la baraka ambalo mungu aliliongelea kwa ibrahimu litatimika kwa kwao hawafuati mafundisho ya binafsi ya waliyojiundia neno la mungu katika bibilia ni la wazi na ukweli kamili wa wokovu kadiri tunavyolisoma na kulitafakali ndivyo linavyopindia kuwa la wazi zaidi miongoni mwa wakristo wa leo wapo wengi ambao imani yao ina makosa ambao wanamwamini na kumfuata mungu kwa mawazo yao binafsi na ambao hawatambui kuwa wanachokiamini ni uongo msingi wa imani wa watu wa jinsi hiyo ni msingi potofu msiptofuhuamini kupofu kwa yesu amewaokoa kwa vyovyote vile kunaweza kuzitosheleza zambi zao binafsi lakini ni lazima watambue kuwa mungu haikubali imani yao kiupofu bwana wetu alisema yeye anayetaka kumfuata ni lazima ajikane mwenyewe na kisha achukue msalaba wake mwenyewe yeyote anayemwamini katika neno la mungu ni lazima aweke chini mawazo yake na aamini kwa kadiri ambavyo neno la mungu linasema leo hii mimi na wewe ni lazima tuamini katika ondoleo la dhambi ambalo yesu kristo ametupatia kwa kuja hapa duniani kwa kuzichukua dhambi za ulimwengu kwa ubatizo wake kwa kuimwaga damu yake msalabani na kwa kufufuka kwake tena toka kwa wafu katika siku hizi kuna watu wengi ambao hawaamini hivyo lakini ambao kwa upofu wanaendelea kulishikilia jina la yesu wakisema kuwa wana njia yao ya kuamini imani ya watu wa jinsi hiyo haijishughulishi na injili ya maji na roho ambayo ilitolewa na yesu kwa mfano kuna watu wanaodai kuwa yesu alionekana walipokuwa wakiomba katika mlima fulani wakisisitiza kuwa hivyo ndivyo walivyookolewa kwa mfano kwa wale wanaodai kuwa dhambi zao zimepotea pale walipoenda kanisani walipofunga walipokesha usiku wakiomba eti kwa sababu walikuwa wamehuzunishwa sana na dhambi zao ambazo wasingeweza kuzitoa kwa sala zao za kawaida tu bali sala za toba aina hizi za imani hazihusishi na uokovu wa kweli unaopatikana kupitia injili ya maji na roho iliyotuolewa na bwana wetu ni wapi tunaposema katika neno la mungu kwamba mungu atazisamehe dhambi zetu tukiwa na imani ya jinsi hiyo hakuna popote watu hawa hawafahamu dhahili kuwa mungu ndiye mkamilifu na kwamba yeye ni mwenyezi mwanalilazimia jina la kristo wanaongeza ufahamu wao wao mungu usiowa uhakika katika imani yao isiyo ya uhakika kwa hivyo wanahitaji jina la mungu bule na wanalijikusanyia hasila ya mungu zaidi watu wa jinsi hiyo wamejitengenezea yesu tu, wa kufikilika tu kwa aina fulani ya wokovu wao binafsi na wanaamini uongo unaotokana na, na fikira zao binafsi mwanzo sul 7a wa1 inasema na mwanaume mwenye govi asiyetahiliwa nyama yake ya govi lake mtu huyo atatengwa na watu wake amelivunja agano langu mungu ametuahidi wa kwa wazazi kwamba atatuokoa toka katika dhambi zetu kupitia tohala ya kiroho na mungu ametuahidi sisi bila kubadilika na kuwa ni wale tu wanaozaliwa upya kwa maji na kwa roho ndio watakuwa wana wake kwa hiyo wale wanaomwamini damu ya yesu tu msalaba bila kumwamini ubatizo wake hawawezi kamwe kufanyika wana wa mungu watu wa jinsi hiyo wamemkana mungu kwa kuwa hawajaamini injili iliyotabiliwa na mungu na kwa hivyo wataondolewa toka katika watu wa mungu na watalaumiwa na mungu msingi wa imani unaoweza kutuokoa toka katika dhambi zetu si mwingine bali ni injili ya maji na roho ni pale tu injili ya maji na roho inapokuwa imewekwa kama msingi wetu ndipo tunapoweza kuliamini neno la mungu kwa ukamilifu je inawezekanaje kwa wanawataifa wa kiloho ambao mioyo yao inabaki haijatailiwa je wanaweza kulibeba neno la mungu katika mioyo yao kamwe hawawezi kufanya hivi kwa sababu injili ya maji na roho inatuluhusu kutahiliwa kiroho hali ikituwezesha kufanyika wana wa mungu bila ya kuwa na msingi huu kikamili neno la mungu litakuja kwetu kama elimu fulani ya ufahamu tu hii ndiyo sababu mafundisho ya kikristo na kiroho kwa watumishi waliozaliwa upya yanaweza kueleweka na yapo kwa wale ambao hakimsingi wanaamini katika injili ya maji na roho kwa maneno mengine ni wale tu ambao wamezaliwa upya kwa maji na kwa roho ndio wanaoweza kulisikia na kulielewa neno la mungu tunapokutana na watu ambao kwa kukosa ufahamu injili ya maji na roho wanadai kuwa wamezaliwa upya kupitia damu ya msalaba japokuwa wanasema kuwa si sote tunamwamini mungu mmoja kwa kweli tunahisi kuwa tunazungumza juu ya mungu tofauti na wakwao ni nani ambaye ni mungu halisi wa hapa mungu halisi ni mungu aliyetoa neno lake la ahadi kwa ibrahimu mungu aliwahidi ibrahimu na wazawa wake na agano langu litakuwa kati ya mwili wenu kuwa agano la milele mwanzo ya mstari wa je iko wapi arama anayotuonyesha kuwa tumepokea ondeleo la dhambi zetu inapatikana katika mioyo yetu kwa kuamini katika ubatizo wa yesu kristo katika mioyo yetu tumefanyika kuwa wana wa mungu ambao mioyo yetu imepokea tohala ya kiroho kwa kuamini njiri ya kweli tumefanyika kuwa wana wa mungu kwa kuamini kwa mioyo yetu yote kwamba bwana alibatizwa kwa, kwa ajili ya dhambi zetu ili kuzichukua dhambi hizi zote na, ku, na kwa jinsi hiyo tumetahiliwa kiroho yaani tumepokea tohala ya kiroho kwa imani yetu katika ukweli huu kwamba tulipeleleza zambi zetu zote kwa yesu kristo na kisha yesu akazichukua dhambi hizi kuzipeleka msalabani alisurubiwa kwa ajili yetu akafufuka tena toka kwa wafu na kwa hiyo ametuokoa wote toka katika dhambi zetu kwa maneno mengine ni kwa imani hata tumefanyika kuwa wana wa mungu mungu ni kwamba hata tumefanyika watu wasio na dhambi je tuna dhambi yoyote iliyobakia ndani yetu kwa kweli siyo hivyo kwa kweli hata hivyo hatuna dhambi yoyote haya yalitimizwa na ukweli mzuli wa injili je tunawezaje mimi na wewe kuwa wazawa wa ibrahimu tumefanyika kuwa wazawa wa ibrahimu kwa sababu tulitahiliwa kiroho kwa kuziamini kazi za yesu zilizozihirishwa katika nyuzi za bu zambalau nyekundu wa hema takatifu la kukutania ni kwa sababu tunaamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kuwa tumetahiliwa kiroho na kufanyika wana wa mungu ni kwa sababu tunaamini kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote wa ubatizo wake na alihukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu zote pale msalabani na kwa jinsi hiyo tumepokea ondoleo la dhambi na hivi ndivyo mimi na wewe tulivyofanyika wazawa wa ibrahimu kiroho wale wasiozaliwa upya kwa maji na kwa roho ni lazima watambue sasa jinsi walivyo wewe na mimi tunaoamini katika injili ya maji na roho sote tuna wa wa mungu na watu wake wenyewe ambao tumetahiliwa kiroho kwa imani yaani tumepokea tohala ya kiroho kwa imani sisi ni wafalume wa ufalume ujao wa miaka eum ujulikanao kama ufalume wa milenia ambao utatawaliwa uumbaji wote wa mungu na kufurahia utukufu wake wote hivi ndivyo hali yetu ilivyobadilika kwa sasa je watu wa ulimwengu huu wanafahamu vizuri kuhusu sisi ni akina nani kwa kweli hawafahamu lakini sisi ndio ambao hali zetu za kiloho zimebadilika kwa kuliamini neno la mungu kwa hiyo tunaweza kujifahamu wenyewe kwa hakika bila kuiumba wala kubadilika wale waliozaliwa upya kwa neno la mungu wanafahamu kuwa wao ni wakina nani kimsingi tupo tofauti kabisa na wale ambao wanajitangaza katika wao wenyewe katika jamii za kidini kidunia wanahubiri mafundisho potofu hata pale ambapo hawafahamu kitu ambacho wanatazama vibaya wale waliozaliwa upya ambao ni watu wa kweli wa mungu kama ambavyo watu wa israeli wanajiamini wenyewe kuwa ni watu wa wateule wa mungu na kama hivyo vinavyohesabiwa uzao wa ishimaeli kuwa ni tofauti na wakwao si ambao ni wazawa wa kiroho wa ibrahimu pia tuna haki ya kujihesabia sisi wenyewe kuwa ni watu wateule wa mungu sisi tunaoamini injili ya maji na roho kwa bahati tumefanyika wazawa wa ibrahimu kwa kupitia imani yetu tunaweza kuingia ufarume wa mbinguni kwa kuimani katika injili ya nyuzi za bluu za mbalau nyekundu zilizosafishwa katika hema takatifu la kukutania ni kama ambavyo mungu alimwahidi ibrahimu kwamba atawafanya wazawa wake kuwa wengi kama zilivyonyota za angani basi tunaweza kushuhudia kwa macho yetu jinsi ambavyo agano hili limetimizwa kwetu hii ni baraka ambayo mungu amepatia sisi kwa kupitia tohala ya mioyo yetu mungu ametuokoa toka katika dhambi za ulimwengu na tohala hii ya kiimani imefanyika kuwa nyuzi za buluu za mbalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa vilivyotumika katika kulitengeneza lango la hema takatifu la kukutania mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr mssionc <mulia>