sababu iliyomfanya mungu amuite msa kwenda katika mlima sinai kutoka sura ya kumi na tia mstari wa kwanza hadi mstari wa sita katika mwezi wa watatu baada ya waisraeli kutoka katika nchi ya misiri siku hiyo hiyo wakafika jangwani na sinai nao walipokuwa wameondoka leefidim na kufika jangwani jangwa la sinai wakatua katika lile jangwa israeli wakapiga kambi huko wakiukabili mlima msa akapanda kwa mungu na bwana akamwita toka mlima ule akisema utawambia nyumba ya yakobo na kuwaarifu wana wa israeli maneno haya mmeona jinsi nilivyowatendea wamisiri na jinsi nilivyowachukua ninyi juu ya mwamba na za tai nikawaleta ninyi kwangu mimi sasa basi ikiwa mtaitii sauti yangu kwelikweli kweli, na kulishika agano langu hapo ndipo mtakapokuwa tunu kwangu uliko makabila yote ya watu maana dunia yote pia ni mali yangu nanyi mtakuwa kwangu ufalume wa makuhani na taifa takatifu hayo ndiyo maneno utakayowaambia wana wa israeli kwa nini mungu alimwachagua watu wa israeli kifungu kikuu cha maandiko kinatoa katika kutoka sura ya kumi natisa mstari wa kwanza hadi mstari wa sita japokuwa kifungu hiki cha maandiko si kirefu ni mambo mengi ya kuzungumzia kuhusu kifungu hiki kutoka katika kifungu hiki nitapenda pia kuzungumzia juu ya ukweli uliofunuliwa katika sula ya kumi na tisa na ile ya ishilini na tano katika kitabu cha kutoka ili kuwa imeshapita miezi mitatu tangu watu wa israeli walipotoloka kutoka misiri na kufika katika jangwa la sinai mungu aliwafanya wawekwe kambi zao mbele ya mlima sinai na kisha kamwita msa kwenda juu mlimani baada ya kuwa amemwamulu msa mungu alizungumza maneno yake kwa waisraeli sasa basi ikiwa mtaitii sauti yangu kweli kweli na kuliishi agano langu hapo ndipo mtakuwa tunu kwangu kuliko makabila yote ya watu maana dunia yote piya ni mali yangu nanyi mtakuwa kwangu ufalume wa makuhani na taifa takatifu hayo ndiyo maneno utakayowambia wana wa israeli sababu iliyomfanya mungu kuwahita wa kuwakuza watu wa israeli ilikuwa ni kuwafanya waisraeli kuwa tunu maalum na kuwathibitisha kuwa makuhani wa ufalume wake hii lilikuwa ndilo lengo ambalo la kwa hilo mungu aliwakomboa watu wa israeli toka misri njia ambayo mungu angeitumia ili kuwafanya israeli kuwa tunu yake maalum ilikuwa ni kwa kuwapatia sheria na taratibu wa sadaka ya kuteketezwa wahema takatifu la kukutania ili kuwaokoa toka katika dhambi zao ambapo wangeliwasafisha dhambi zao na kuwafanya kuwa watu wake binafsi na kuanzisha juu yao taifa la makuhani kwa hakika waisraeli ni lazima walitambue hili vizuri na ni lazima wairudishe imani yao ambayo mungu anahitaji toka kwao ili huifanya taifa lao kuwa ufalume wa makuhani wa mungu mungu kwa upande mmoja aliwapatia sheria iliyoundwa na amri mia sita kumi na tatu na kwa upande mwingine aliwafanya walijenge hema takatifu la kukutania kwa hiyo ikiwa waisraeli hawamwamini yesu kristo aliyekuja kama masihi wao ni lazima watubu na kumwamini yeye kwa mioyo yao yote yesu ambaye ndiye kiini halisi cha sadaka ya dhambi ya utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa hema takatifu la kukutania amezisafisha zambi zao zote kwa ubatizo wake alioupokea toka kwa yohana na damu yake ya msalabani kwa whakika watu waisraeli ni lazima wa ukweli huu mungu amewafanya wa wao kuwa watu wake mwenyewe kwa kuwaleta mazawa wa ibrahimu toka misri na kwa kuziosha kabisa dhambi zao zote kupitia sadaka katika hema takatifu la kukutania kwa wakati ule kwa sababu waisraeli walishindwa kuifuata sheria ya mungu walitakiwa kusamehewa dhambi zao kwa kutoa sadaka ya kuteketezwa kwa kuwa mungu kwa mujibu wa ustaalabu wa sadaka ya kuteketezwa uliowekwa na mungu sadaka hizi za kuteketezwa zilikuwa ni kivuli cha yesu kristo mwokozi ambaye sasa amewaokoa wanadamu toka katika dhambi zao hata sasa waisraeli wanashikilia kuwa mungu ndiye nabii mkuu kuliko wote katika hili wako sahihi hata hivyo kwa sababu hawamwamini yesu kristo kuwa ni masihi aliyewaokoa toka katika dhambi zao zote basi ni wao pia wanalitambui agano jipya kuwa ni neno la mungu na badala yake wanalitambua agano la kale tu kwani ni neno la mungu lakini ni lazima tukumbuke kuwa yesu si nabii mkuu tu kuliko msa bali ni kuhani mkuu wa ufalume wa mbinguni masihi ambaye waisraeli wamekuwa wakimtarajia na kumsubili waisraeli wanatakiwa kutambua kwamba imani kuwa kitu kikuu kilichokuwepo katika sadaka ya kuteketezwa yahema takatifu la kukutania ilikuwa ni masihi mwenyewe mungu aliwafanya waisraeli wamshikiliye msa kwa heshima na unyenyekevu lakini kwa nini mungu alimwuwa sana msa mbele ya waisraeli kuwa ni kuwafanya waweze kukubali na kuwamini maneno yote ya mungu yaliyotamka ya kupitia msa kwa maneno mengine ilikuwa ni kuwafanya waisraeli waamini kuwa yale ambayo msa aliyaongea kwao lilikuwa ni neno la mungu mwenyewe mungu alimwita msa juu katika mlima wa sinai ili aweze kuinuliwa juu mbele ya watu wa israeli hii iliwafanya waisraeli wamwogope msa na mungu na kuona kuwa msa alikuwa akiongea na mungu basi waisraeli walimwamini mungu kwani mungu aliongea na msa kana kwamba alikuwa ni rafiki yake kwa hakika neno la mungu ambalo msa alilitowa kwa watu wa israeli liliaminiwa lote na waisraeli kuwa ni neno halisi na ambalo mungu amesema nao hata hivyo kwa kuchukulia msa kuwa ni mtu wa hali ya juu sana watu wa israeli walifanya makosa makubwa sana ya kutokumkubali yesu kristo masihi katika mioyo yao kwa kuwa ni mwokozi wao mwishowe wa israeli walishindwa kumtambua masihi wao vizuri na kwa hiyo wameishia kukataa upendo wake wa kokovu kwa sasa wanalojukuu jukumu kubwa mbele yao ambalo ni kumkubali yesu kristo katika mioyo yao kuwa ni mwokozi wao ambaye alikuwa ni nabii mkuu kuliko hata msa mungu alimwamulu wa watu wa israeli kulitengeneza hema taka, lake takatifu la kukutania na kumtolea sadaka za kuteketezwa kupitia msa mungu alizitoa sheria na amri zake kwa watu wa israeli na pia aliwaelezea kulijenga hema takatifu la kukutania katika hema takatifu la kukutania upendo wa mungu wa huruma ambao kweli ndiyo ulioziondoa dhambi za waisraeli ulifunuliwa kupitia utaratibu wa sadaka za kuteketezwa kwa kupitia utaratibu huu wa sadaka ya kuteketezwa hema takatifu la kukutania mungu amewapitia pia ondoleo la dhambi kwa wazawa wa kiloho wa ibrahimu na ameziosha dhambi zao zote ili wasipungukiwe na kitu ili kufanya watu wa mungu mwenyewe mungu aliwapatia watu wa israeli mbao mbili za mawe zilizokuwa na amri zake kumi zilizoandikwa juu yake amri kumi ziliundwa na amri kuu nne na mwanzo ambazo zilipaswa kufuatwa kati ya mungu na mwanadamu na amri sita chini zilipaswa kufuata kwa ajili ya mahusiano ya wanadamu mbali na hizi amri kumi mungu aliwapatia pia watu waisraeli mamia ya amri ambazo walipaswa kuzifuata katika maisha yao ya kila siku sababu iliyomfanya mungu awapatie waisraeli amri na sheria nyingi hivyo ilikuwa ni kutaka kuwaonyesha katika mioyo yao kuwa ni mungu tu ndiye ambaye ni mtakatifu kwa watu wa kiroho waisraeli ambao ni wale wanaomwamini yesu kuwa ni mwokozi wao kwa wao hakuna yoyote zaidi ya mungu ili kuwafundisha vizuri watu wa israeli kabla ya kuingia katika nchi ya kanaani juu ya ukweli kuwa yeye ndiye yehova mungu aliyeongea na musa katika mlima sinai ili kuwapatia sheria yake na aliwafanyia utaratibu kuwa pale wanapofanya dhambi kwa kuzivunja amri za mungu waweze kusamehewa dhambi zao zote kwa kutoa sadaka ya kuteketezwa katika hema takatifu la kukutania kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa aliyokuwa nao ameuanzisha watu wa israeli walipokea sheria na amri toka kwa mungu hebu tuangalie kutoka sula ishiri na nne mstari wa tatu hadi mstari wa nane basi msa akaenda akawaambia watu maneno yote ya bwana na hukumu zake zote watu wote wakajibu kwa sauti moja wakasema maneno yote ulioyanena bwana tutayatenda kisha musa akaandika maneno yote ya bwana akaondoka asubuhi na mapema akajenga madhabahu chini ya mlima wa nguzo kumi na mbili kwa hesabu ya kabila kumi na mbili za israeli akapeleka vijana wa wana wa israeli waliotoa sadaka za kuteketezwa buwa, wakamchinjia bwana sadaka za amani za ng'ombe msa akatwaa nusu ya ile damu akaitia katika mabakuli na nusu ya ile damu akanyunyizia juu ya masikio mwa watu wakasema hayo yote uliyoyanena bwana tutayatenda na sisi tutatii msa akaitwaa ile damu akawanyunyizia watu akasema hii ndiyo damu ya agano alilolifanya bwana pamoja nanyi katika maneno haya yote mungu alifanya agano kwa damu iliyowapatia sheria watu wa israeli kupitia kwa kifupi hii inamaanisha kuwa sheria ya mungu ilikuwa si ni sheria ya uzima mungu aliongea juu ya sheria yake ya uzima kwa waisraeli na watu waisraeli walipaswa kuamini maneno ya mungu kwa jinsi hiyo msa aliwambia waisraeli kuleta damu ya sadaka ya kuteketezwa na sadaka ya amani mungu alimfanya msa kuwakusanya watu wake pamoja akawasomea sheria na amri ambazo ni agano la mungu kisha msa akawauliza je mtatii yale ambayo mungu amewamulu ninyi kisha waisraeli wakajibu kwa sauti moja kwa wote watatii nitakulinda na kukufanya kuwa ufalume wa kikuhani kisha mungu aliwaambia waisraeli kupitia msa kisha msa akawanyunyizia damu ya sadaka ya kuteketezwa na sadaka ya amani hii inaonyesha kuwa mtu anapo zini mtu huyo atapaswa kusamehewa kwa kupitia sadaka ya kuteketezwa ni lazima tukubali kuwa mungu aliongea kama neno la uzima tukubali msa alichukua damu ya sadaka akanyunyizia watu wake na akawambia hii ndiyo damu ya agano alilolifanya bwana pamoja nanyi katika maneno haya yote hii inatueleza kuwa kwa sababu neno la mungu ni neno la uzima kama hatulifuti basi ni lazima tuzipeleke dhambi zetu katika sadaka ya kuteketezwa kwa kuiweka mikono yetu juu ya kichwa cha mwanasadaka na kumchinja na kisha kuitoa damu yake kwa mungu kwa ajili ya dhambi zetu tunachopaswa kutambua ni kwawa katika sheria hii ya mungu kuna adhabu kwa ajili ya dhambi zetu lakini pia kuna utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa unaoziosha kabisa dhambi zetu zote kwa hiyo tunaposhughulikia na sheria ya mungu na amri zake ni lazima tuzikubali katika mioyo yetu hali tukitambua kuwa katika sheria hizi na amri tunapatikana sadaka inayotupatia ondoleo la dhambi zetu imani hii ni ya muhimu sana kwa sababu tunabarikiwa pale tunapofuata sheria ya mungu na tunalaaniwa pale tunaposhindwa kuifuata ni lazima tuamini kwamba tunatakiwa kuziosha dhambi zetu mala kwa mala kwa sadaka zetu za kuteketezwa kwa hakika wale waliofanya dhambi wanapaswa kupokea ondoleo la dhambi wa kuzipeleka dhambi zao katika sadaka ya kuteketezwa kwa kuilaza mikono yao juu ya kichwa cha mwana sadaka na kwa kuchukua damu ya mwana sadaka na kuitoa kwa mungu ni lazima sote tutambue na tuamini kwamba sheria na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ni sheria ya uzima ambayo kwa hiyo tunaweza kupokea maisha mapya toka kwa mungu kwa hiyo wakati sheria ya mungu inafundishwa kuhusu dhambi zetu injili ya maji na roho ilituonyesha kinyume chake kuwa dhambi zetu zote zimondolewa kupitia ubatizo ambao yesu kristo aliupokea toka kwa yohana na kwa damu yake msalabani ambayo ni kweli imetuokoa toka katika dhambi zote za ulimwengu katika kipindi cha kale wakati makabila yalipokwena ahadi mara nyingi walileta aina fulani ya sadaka ya kuteketezwa walileta kondoo mbuzi au mafahali ya ng'ombe na walithibitisha makubaliano yao damu iliyopatikana toka katika wanyama wao wa sadaka kwa kuwachinja makoo yao hii ilikuwa ndiyo msingi wa hidudu za lejea kwa maana ilimaanisha kuwa ikiwa hutafuata geno ambalo umeliweka nami na basi kwa hakika utakufa kama mnyama huyu alivyokufa kwa kifupi waliyathibitisha makubaliano yao kwa damu kama hivyo mungu amethibitisha sheria yake kwa damu kwa maneno mengine alituambia kuwa ikiwa tutashindwa kuzifuata sheria zote miasitkuitatu na amri basi tutauawa kwa sababu ya dhambi lakini kwa wakati huo hauo pia ametuletea kulipokea ondoleo la dhambi zetu kwa kumpatia yeye sadaka ya dhambi kwa imani kupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wahema takatifu la kukutania ikiwa tusingelichukua neno la mungu la sheria kwa nia tusingeweza kamwe kulikwepa hasila toka kwa mungu kwa sababu ya dhambi zetu lakini ikiwa tutampatia sadaka ya kuteketezwa aliyoiandaa kwa ajili yetu basi mungu atazipokea sadaka hizi za kuteketezwa na atatusamehe dhambi zetu zote ni lazima sisi sote tuiamini sheria hii ya uzima sheria hii ya wokovu inayotuleza kuwa mungu atazisamehe dhambi za watu wote waisraeli kupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ya hema takatifu la kukutania na kwamba tutapokea ondoleo la dhambi zetu katika mioyo yetu yote anayeidhaa sheria ya mungu ametengwa kutoka katika upendo wa mungu wa huruma na kwa hiyo sisi sote inatupasa kuiamini sheria na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa kuwa ni ukweli wa uokovu katika maisha yetu hii ndiyo sababu iliyomfanya msa kusoma agano lililofanywa kwa adamu na kwa adamu hii aliwanyunyizia watu wa israeli na wakaweka ahadi zao kwa mungu kwa damu kwa hiyo basi tukitambua kuwa sote tunatakiwa kufa ikiwa tutatii sheria hii iliyoambatanishwa kwa adamu sisi sote ni lazima tupokee ondoleo la dhambi zetu zote kwa kuamini pamoja na sheria katika yesu kristo ambaye ndiye sadaka ya halisi ya kuteketezwa na sadaka ya amani kwa mungu sisi sote ni lazima tutambue na kuamini katika ukweli kwamba tunaweza kusamehewa dhambi zetu zote kwa kumpatia mungu sadaka zetu na kuteketezwa kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa hema takatifu la kukutania kupitia nyuzi zake za bluu za mbalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa mungu ametufundisha wa kwa wazi juu ya ondoleo la dhambi kwa wanadamu wote ili waweze kusamehewa dhambi zao zote inabidi dhambi zao zote zipelekwe kwenye sadaka ya kuteketezwa kwa kuwekewa mikono yao juu ya kichwa cha mwanasadaka kwa kuteketezwa kisha mwanasadaka huyu atatakiwa kuimwaga damu yake ambayo imewekwa katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa na damu inayosalia itamwagwa aridhini hii ilikuwa ni sadaka ya kutoa ambayo ilihitajika kwa mujibu wa sheria ya kifo na dhambi kwa hiyo kwa imani yetu ni lazima sisi sote tupokee ondeleo la dhambi lililoandikwa kwa sadaka ya kuteketezwa inayoziondoa kabisa dhambi zetu kwa kutupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na hema takatifu la kukutania mungu ametupatia sisi sheria ya wokovu ili tuweze kuiamini neno la mungu na kisha tusamehewe dhambi zetu zote ni lazima sisi sote tupokee baraka ya ondoleo la dhambi iliyotolewa na mungu kwa kukubali katika mioyo yetu sheria mbili ambazo mungu amewapatia wanadamu sheria yenyewe na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wa hema takatifu la kukutania je tunawezaje kuokolewa toka katika dhambi zetu zote kwa kupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ambao mungu alimpatia msa aliwaonyesha watu wa israeli kuwa wokovu wao toka katika dhambi zao zote unawezekana kwa imani yao tu katika ondoleo la dhambi zao kupitia sadaka ya kuteketezwa tunapompatia mungu imani yetu inayoamini juu ya sadaka ya kuteketezwa iliyowekwa na mungu mwenyewe basi mungu ataipokea imani yetu na atatuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa nini kwa sababu mungu amekwisha kuwaokoa wanadamu wote toka katika dhambi zao na kwa wale amayo amini anawapatia baraka yake ya kuwatakasa toka katika dhambi zote kwa kupatia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa uliowekwa na yeye aliye mkamilifu mungu ametuwezesha kuifahamu sheria ya wokovu ikiwa mtu hafahamu au kuamini katika ukweli kwamba yesu kristo amezisafisha dhambi zake milele kwa ubatizo wake na damu yake msarabani basi kwa hakika mtu huyo atahukumiwa inatulazimu sisi sote kuamini upendo wa mungu na w huruma mungu ametuokoa sisi kupitia utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa wahema takatifu la kukutania utaratibu ambao njia yake ya uokovu ilikuwa ni kwa kuzipatia dhambi zetu katika mnyama wa sadaka kwa kuilaza mikono yetu juu ya kichwa cha mnyama huyo kwa hivyo ni lazima sisi sote tuiamini njiri ya rehema ambayo imewaruhusu wote wanaoamini katikati ya rehema na ukweli huu kusafishwa dhambi zao wale ambao hawaitambui sheria na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa mbele za mungu hawawezi kamwe kupokea ondoleo la dhambi zao milele lakini wale wanaoamini katika njiri ya rehema za mungu wanaweza wote kupokea ondoleo la dhambi zao milele mungu hakutwambia kuwa tusifanye dhambi tu bali alitufundisha kuwa sisi ni viumbe wenye dhambi ambao tungeliendelea kutenda dhambi kila siku kwa hiyo alitueleza kumpatia yeye sadaka zetu za kuteketezwa ili tuweze kupokea ondoleo la dhambi hizi na hii ndiyo sababu mungu alisema wakati mwenye dhambi atakapokuwa akitoa sadaka ya kuteketezwa utaifanyia madhabahu ya ndogo nawe utatoa dhabihu zako juu yake sadaka za kuteketezwa na sadaka za amani kondoo zako na ng'ombe zako kila mahali mtakapotia ukumbusho wa njina langu hapo ndipo mtakapojilia na kukubalika kutoka sura i mstari wa 4 sadaka za dhambi ambazo waisraeli walizitoa kwa mungu zilichukua muundo wa kuiweka mikono juu ya kichwa cha mwanasadaka wa kuteketezwa ambapo dhambi zao zilipitishwa kwenda kwa mwanasadaka huyo kwa kuikinga damu yake na kuiweka katika pembe za madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kwa kuiweka nyama ya mwanasadaka juu ya madhabahu na kuichoma kwa moto kuiamini kwa moyo wote sheria ya wokovu iliyotolewa na mungu kulihitajika sana kwa wakati ulipotoa sadaka za jinsi hiyo sadaka ambazo mungu alizitaka kuzikuza zile za kidini bali zilikuwa ni zile za, za, za haki ambazo zilipitishwa dhambi zao katika sadaka za kuteketezwa katika imani halisi wakiamini kuwa kama si kwa neema ya mungu walistahili kwenda kuzimu bwana wetu alibatizwa na yohana na akamwaga damu yake msalabani ili kuzifanya dhambi zetu zitoweke aliamua kuziondoa dhambi zetu kwa njia ile ile ya sadaka ya dhambi sadaka hii ya imani ilikuwa ni kivuli cha sadaka ya wokovu wa agano jipya iliyotimizwa na yesu kristo ambayo ni kusema kristo alikuja hapa duniani akazichukua dhambi za ulimwengu kwa ubatizo wake aliopokea toka kwa yohana alikufa msalabani na kwa hiyo amewaokoa wanadamu wote toka katika dhambi zao ni kwa kuamini kweli huu kwa mioyo yetu yote ndipo tutakapofanya wana wa mungu ni lazima tuziachilie mbali imani za mafundisho ya dini kutoka wa wa diniuto inasema nawe ukinifanyia madhabahu ya mawe huta ijenga ya mawe yaliyochongwa kwa kuwa ukiwa wewe umetumia chombo chako katika kuichonga umeitia unajisi tena hutapanda kwenda madhabahuni kwangu kwa daraja uchi wako uthidhihilike juu yake ni lazima tutazame kwa makini juu ya jambo ambalo mungu ameliongea katika aya hii mungu aliwambia waisraeli kuwa katika kufanya madhabahu ikiwa wataijenga madhabahu ya mawe wasijenge kwa mawe yaliyokatwa au kuchongwa bali wajengwe kwa mawe ambayo yapo katika muundo waumbile lake la asili je hii inamaanisha nini inamaanisha kuwa mungu anafurahia kuipokea imani yetu katika wokovu wake ambao haiwezi kuongezewa au kubadilishwa na mawazo ya mwanadamu mungu anatuonyesha sisi kwa kauli hii tena tutapanda kwenda madhabahuni kwangu kwa daraja uchi wako usizihilike juu yake ili kusudi tusimwabudu yeye kwa imani za kidini zilizotengenezwa na mwanadamu kila dini iliyo hapa ulimwenguni ni bule tu kwa maana ni mfumo wa imani uliotengenezwa na wanadamu wanajiwekea kanuni za msingi katika dini zao zinazowaeleza watu kujaribu kuwa watakatifu hatua kwa hatua hali wakiishi maisha ya kidini ya uaminifu hata wakristo wa kidini wanadai kuwa wanaweza kutakaswa kwa kuongozwa utakaso kidogo kidogo wakati wanapoishi maisha mazuli kulingana na sheria ya mungu lakini ni kweli kwa hakika ni hapana wanadamu waliozaliwa kama wazawa wa adamu hawawezi kuifuata sheria ya mungu kwa sababu ya dhambi zao na hawawezi kukwepa kifo bali watakabili kwa sababu ya dhambi hizi kwa hiyo ili kuwaokoa watu wote wa jinsi hiyo toka katika zambi za ulimwengu mungu alianzisha utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa na hema takatifu la kukutania na kwa kuhakika amewakomboa wote kwa hiyo ni lazima sisi sote tuikabili injili ya rehema ya ondoleo la dhambi zetu injili ya uokovu wetu kwamba mungu ametuwekea sisi kwa nyuzi za bluu zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa iliyodhihirishwa katika lango la ua wa hema takatifu la kukutania ni lazima tuamini kama ilivyoandikwa katika neno la bibilia kwamba yesu kristo alikuja hapa duniani kama mungu wa neno kuwa alizifanya kazi zake kama alivyoelekezwa na nyuzi za bluu za zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa zilizodhihirishwa katika hema takatifu la kukutania na kwa hakika ametukomboa toka katika dhambi zetu zote je itakuwaje kwa watu ambao wana imani na mafundisho ya kidini tu je wanafanyaje ili waweze kusamehewa kutokana na dhambi za kila siku watu wa jinsi hiyo wanajaribu kupokea ondoleo la dhambi kwa kutoa maombi yao ya toba hali wakijaribu baadaye kuwa wenye haki wa kupitia mafundisho yao ya kuongozewa utakaso taratibu kufundisho jinsi hii ni ya upotofu na ni mafundisho ya kiimani yaliyotengenezwa na mwanadamu mwenyewe kujaribu kumfikiria mungu kwa jitihada za mtu binafsi kunaonyesha kuburi na ni jambo la wazi linaloonyesha uovu wa kidini wa mtu binafsi watu ni lazima wakili kuwa hakuna kitu ambacho wao wenyewe wanaweza kufanya ili kuzifanya dhambi zao kutoweka mbele za mungu tulipozaliwa katika ulimwengu huu wote walizaliwa kama aina ya viumbe ambavyo haviwezi kujisaidia zaidi ya kuendelea kutenda dhambi zetu binafsi na hii ndiyo sababu kunatenda dhambi nyingi sana mala kwa mala haijalishi ni mala ngapi mungu anatueleza tusitende dhambi katika sheria yake bado tunajikuta tukivunja sheria yote na kutenda dhambi mala adufu mbele za mungu kwa hiyo ni lazima tukili mbele za sheria ya mungu kwamba sisi tu wenye dhambi na ni lazima kuamini kwa mioyo yetu juu ya ukweli wa uokovu kuwa mungu ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kupitia kazi za bwana wetu yesu kama zilivyodhihilishwa katika nyuzi za bluu dhambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa hakuna njia nyingine zaidi ya kuliamini neno la mungu kwa lili kutuokoa sisi toka katika dhambi zetu zote ulimwengu bwana wetu alifanyika kuwa sadaka yetu ya kuteketezwa kwa kupitia ubatizo wake na kwamba kwa jinsi hiyo ametuokoa toka katika dhambi za ulimwengu bibiliya inatueleza kuwa hakuna mungu mwingine zaidi ya yehova na kwamba hakuna anayeweza kwenda kwa baba pasipo kupitia kwa kristo yohana ya wa 6. kwa kulitambua na kuliamini neno la mungu la sheria sisi tunakuwa ni wenye dhambi na kwa kuamini injili ya maji na roho sisi tumeokolewa toka katika dhambi zetu huu ndiyo ukweli na imani yetu halisi katika mungu kwa hiyo ni lazima tuamini wokovu wake na mujibu wa sheria ya ondoleo la dhambi ambayo bwana wetu ameiweka kwa ajili yetu ili kutuokoa sisi toka katika dhambi zetu zote ukristo si kama moja ya dini zingine za ulimwengu bali ni ukweli wa wokovu uliojengwa katika msingi wa imani yetu iliyoamliwa yesu kristo aliyeonekana katika nyuzi za bluu za mbalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa. kwa kupitia kifungo kikuu cha maandiko hapo juu ni lazima sisi sote tutambue kuwa ni kwa nini mungu ametuteua ni lazima sote tutambue kweli kuwa mungu ametuita mimi na wewe ili kutufanya kuwa tunu yake maalum mimi na wewe hatuwezi kuwa watu wa mungu kwa matendo ya juhudi zetu bali wewe na mimi tumefanyika kuwa wana wa mungu kwa sababu tumeuamini ukweli yesu kristo alikuja hapa duniani kutukomboa toka katika laana l la ya sheria na adhabu na uharibifu wa kuzimu kwa kubatizwa na yohana na kumwaga damu yake msalabani kwa hakika ametuokoa kikamilifu sisi tunaoamini masihi mwana wa mungu alikuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu akazichukua dhambi zote za wanadamu kwa ubatizo wake mara moja akazibeba dhambi hizi za ulimwengu msalabani akajitoa mwenyewe kwa ajili yetu kulipa malipo ya dhambi zetu kwa kusulubiwa akafufuka tena toka kwa wafu na kwa hiyo amefanyika mwokozi kwa wale wanaomwamini kwa mioyo yao yote mungu anatueleza kuwa amewapatia wanadamu ondoleo sahihi la dhambi kwa kupitia nyuzi zake za buluu zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa bwana wetu anatuuliza sisi je unaazimini katika zangu yake niliyoyafanya kwa ondoleo la dhambi zako kwamba nilikuwa hapa duniani na kubatizwa na yohana na kumwaga damu yangu msalabani tunachoweza kusema mbele za mungu ni ndiyo ili sisi tuweze kuokolewa hakuna njia nyingine zaidi ya kuamini katika ondoleo la dhambi ambalo mungu ametupatia siyo tu kwa waisilaeli wa zamani au agano la kale bali kwetu sisi wa leo kwa hakika watu wote wa ulimwengu mzima ni lazima wafahamu kwa nini mungu alimuita msa katika mlima sinai na kumwambia neno hili katika kifungu hiki cha maandiko mungu aliwapatia waisraeli amri kumi na kisha akawaambia kujenga madhabahu ya wavumba kwa imani ili kupokea ondoleo la dhambi zao kutoka sura ya ishirini mstari wa ishirii na nne vivyo hivyo kwa kupitia imani yetu katika injiri ya maji na roho ilivyozihilishwa katika nyuzi za buluu zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ambayo mungu alitupatia ni lazima pia tukombolewe kutoka katika dhambi zetu zote je jina la mungu mwenyewe ni lipi jina lake ni yawe maana yake mimi niko ambaye niko ambaye inamaanisha kuwa mungu ndiye anayeishi kwa uwezo wake mwenyewe ilikuwaje basi akaja kwetu alikuja kwetu kupitia maji na roho yohana sura ya wa bwana wetu alikuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu alizichukua dhambi zote za wanadamu kwa kubatizwa na yohana na lifanywa kafara kwa niaba yetu kwa kusurubiwa hadi kifo ni kwa sababu ya ukweli huu na ni nini kwa sababu tunatakiwa kuamini hivyo kwamba mungu alitueleza kuwa na imani ambayo ilidhihirishwa katika nyuzi za bluu za zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa zilizotumika katika lango la hua hema takatifu la kukutania imani ya kweli inakuja pale tunapoyakana mawazo yetu binafsi na kutambua ondoleo la dhambi liliyoletwa na mungu hatuwezi kushukuru vya kutosha kwa yeye mungu tupatia upendo usio na mashariti kama huu kwani hakuna kinachoweza kutufanya tuwe na majivuno mbele za mungu ni lazima tuujenge msingi wetu wa imani katika maarifa sahihi ya mungu ya kibibilia mungu alizungumza juu ya wingi huu wa imani kwa watu wa israeli na alizungumza nasi pia hata sasa mnapaswa wote kutambua na kuamini katika ukweli uliodhihirishwa katika rangi ya rango la ua wahema imani ni lazima tumwamini mungu wa kweli ili kutuokoa mimi na wewe toka katika dhambi zetu mungu mwenyewe alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na akamwaga damu yake msarabani ninyi ambayo pia mnataka kuwa watu wa kiroho wa israeli ni lazima muiamini injili ya maji na roho ili muweze kuokolewa toka katika dhambi zenu zote kwa kuanzisha upya utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa ulioharibiwa na ukristo wa dini wewe na mimi ni lazima tuifahamu injili ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za bluu za mbalau na nyekundu na pia kwa mara nyingine tuweke msingi wa imani yetu ya ondoleo la dhambi ili msingi huo ubakie kuwa imara ni lazima tumshukuru yesu kwa imani yetu ili kutuokoa sisi ambayo tusingeweza kukwepa kifungo huku kuzimu mungu baba alitumia yesu kristo aliyekuja kama nyuzi za bluu zambalau na nyekundu kupitia neno lake la kweli kwa kuamini ukweli huu wamoyo wote kuwa bwana wetu ametukomboa toka katika dhambi zetu zote kwa huduma zake nne zilizohitirishwa katika nyuzi za bluu zambalau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na kwa kuamini upendo wake wa rehema basi ndipo tunampatia shukulani zote mungu na ni pale tu tunapofahamu vizuri sababu iliyomfanya mungu kumwita msa katika mlima sinai ndipo tutakapokuwa miongoni mwa wale waliojenga msingi wao wa imani katika ondoleo sahihi la dhambi mimi na wewe ni lazima tutambue sababu iliyomfanya mungu kumwita msa katika mlima sinai na kisha tuamini kuwa kwa lengo la kutusamehe dhambi zetu zote kupitia sadaka ya kuteketezwa na kutufanya sisi kuwa wana wake mwenyewe kutoka katika ukweli uliodhihirishwa katika lango la ua wa hema takatifu la kukutania ndipo unapoweza kukutana zaidi na upendo wa rehema za mungu ni matumaini yangu na maombi yangu kuwa nyote mtauamini upendo huu wa rehema za mungu na kupokea katika mioyo yenu mungu wa mbinguni na kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwwnr missioncom