yawe mungu aliye kutoka ya wa kwanza, hadi wa hadi kisha bwana akamwambia msa chonga mbao mbili za mawe mfano wa zile za kwanza nami na nitaandika juu ya mbao hizo maneno hayo yaliyokuwa juu ya mbao za kwanza ulizozivunja nawe uwe tayari asubuhi na asubuhi ukwee juu ya kilima mlima wa sinai nawe hudhulisha nafsi yako kwangu huko katika kilele cha mlima asikwee mtu pamoja nawe wala asionekane mtu awae yoyote katika huo mlima wala kondoo na ng'ombe wasilishe maembele ya huo mlima naye akachonga mbao mbili za mawe mfano wa zile za kwanza kisha msa akainuka mapema asubuhi naye akakwea katika mlima sinai kama bwana alivyomwamlu akazichukua hizo mbao mbili za mawe mkononi mwake bwana akashuka ndani ya lile wingu akasimama pamoja naye huko akalitagaza jina la bwana bwana akapita mbele yake akatangaza bwana bwana mungu mwingi wa huruma mwenye fadhili si mwepesi wa hasila mwingi wa rehema na kweli mwenye kuwaonea huruma watu elfu na elfu mwenye kusamehe uovu na makosa ya dhambi wala si mwenye kuhesabu mtu mwovu kuwa hana hatia kamwe mwenye kuwapatiliza watoto ovu wa, wa baba zao na wana wa wana wao pia hata kizazi cha tatu na cha nne mungu msa akafanya haraka akainamisha kichwa chake hata chini akasujudu tunahitaji kuchunguza juu ya mungu tunayemwamini hebu tuanze kwa kuangalia kutoka sula ya tatu mstari wa kuminatatu hadi mstari wa kuminasita msa akamwambia mungu tazama nitakapofika kwa wana wa israeli na kuwambia mungu wa baba zenu amenituma kwenu nao wakaniuliza jina lake ni nani niwambiye nini mungu akamwambia msa mimi niko ambaye niko akasema ndiyo utakavyowambia wana wa israeli mimi niko amenituma kwenu tena mungu akamwambia msa waambiye wana wa israeli maneno haya bwana mungu wa baba zenu mungu wa ibrahimu mungu wa isaka mungu wa yakobo amenituma kwenu hili ndilo jina langu hata milele nalo ni kumbukumbu kumbu langu kwa vizazi vyote enenda ukawakusanyi wazee wa israeli pamoja ukawaambie bwana mungu wa baba zenu mungu wa ibrahimu mungu wa isaka mungu wa yakobo amenitokea akaniambia hakika nimewajilieni tena nimeyaona mnayotendewa huko misiri mungu yawe ni nani jina la bwana katika kebrania ni yawe au yaho na kwa desturi jina hili pia huitwa yehova jina la yawe lina maanisha yeye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe kwa maneno mengine mungu si sehemu ya uumbaji bali niyeye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe ndiye muumba aliye umba ulimwengu wote na vitu vyote vijazavyo hebu twangaliye kutoka sula ya sita msitali wa saba hadi msitali wa saba kisha mungu akasema na msa akamwambiya mimi ni bwana nami nilimtowa iburahimu na isaka na yakobo kama mungu mwenyezi bali kwa jina langu bwana sikujulikana kwa tena nimelithibitisha agano langu nao la kuwapa nchi ya kanani nchi ya kukaa kwao hali ya ugeni na zaidi ya hayo nimesikia kuugua kwao wana wa israeli ambao wamisiri wanawatumikisha nami nimelikumbuka agano langu basi waambie wana wa israeli mimi ni bwana nami nitawatoa ninyi nyote mtoke katika mizoga ya wamisiri nami nitawaokoa na utumwa wao nami nitawakomboa kwa mkono ulionyoshwa na kwa kuhutubu kubwa nami na nitawatwayeni kuwa watu wangu nami na nitakuwa mungu kwenu nanyi mtajuwa yakuwa mimi ni yehova mungu wenu niwatowaye mtoke nchi ya mizoga ya misiri aya yatatu hapo juu inasema nami na nilimtokea iburahimu na isaka na yakobo kama mungu mwenyezi bali kwa jina langu yehova sikujulikana kwao katika tolewo la bibiliya ya mfalume yakobo ibula aisemayo kwa jina langu bwana imeandikwa hivi kwa jina langu yehova neno la kieburaniya yehova inamaanisha yeye aliye hai au jina sahihi la mungu mmoja wa kweli hapo kabla ya mungu alifanyika jina lake yehova lisifahamike kwa mwanadamu hivyo watu kwa wakati huo walimuita mungu tu lakini sasa ili kuwaokoa watu wa israeli mungu alipenda jina lake yehova lijulikane kwa watu wote wa ulimwengu huu mimi ni yehova mimi ni yawe mimi niko ambaye niko mimi ndiye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe hivyo mungu alipenda aweze kufahamika mungu ni yeye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe mungu wa ibrahimu isaka na yakobo amekuwepwa akiishi hata kabla ya zama za kale hata kabla ya mwanzo wa kila kitu kwa maneno mengine mungu anaishi kwa uwepo wake ni wa milele mungu aliluhusu kuwa watu wa israeli wana wa ibrahimu wafanywe watumwa huko misri kwa miaka mia nne na thelathini kisha akaahidi kuwa atawakomboa toka katika utumwa na kuwaongoza katika nchi ya kanaani kama ilivyokuwa ameahidi mungu yehova alionekana kaa baada ya miaka mia nne na thelathini na akamwamulu msa kuwaombea wana wa israeli kutoka katika mateso ya farao mimi ni yehova mimi niko ambaye niko mungu wenu waruhusu watu wangu waende ni kwa ajili ya watu wake mungu alijifunua mwenyewe kwa msa na akamwalumlu falao kuwaruhusu watu wake kuondoka hii ni kwa sababu yehova mungu hayafahamu mateso ya wana wa israeli kwa sababu alifahamu kuwa watu wake walikuwa wakiugua chini ya mateso yao mungu akasema atawakomboa toka katika utumwa wao baada ya miaka miane helahi0 tangu alipoitoa ahadi yake kwa ibrahimu mungu alikuja kwa watu wa israeli na akajidhihirisha kwao mimi ni yehova mimi ni mungu nimekuja kuitimiza ahadi niliyowapia ibrahimu baba yenu na ya kuwa nitawaongoza wana wake kutoka misri kwenda katika nchi ya kanaani pia ninayafahamu mateso yenu yote sasa nenda kwa farao na umwambie hivyo kuwa hivi ndivyo mungu yehova alivyosema ni lazima tutambue kuwa kwa kweli mungu ndiye mungu wa ibrahimu isaka na yakobo mungu pia ni mungu wetu mungu wa mimi na wewe je basi jina lake ni nani jina lake ni yawe maana yake yeye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe mungu amekuwepo hata kabla ya uumbaji wa ulimwengu kama yeye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe ambaye upo wake hautokani na mtu au kitu chochote bali unatokana na yeye mwenyewe ni lazima tufahamu maana ya jina la mungu ni muhimu kwamba utufahamu na kuamini kuwa mungu ndiye yeye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe ambaye ndiye aliyetuumba anayetawala na aliyetukomboa toka katika dhambi zetu ni lazima tumwamini mungu yawe kuwa ni mungu wetu sahihi kwa sababu huu mungu yahwe ndiye kweli aliyeumba ulimwengu wote na anaendelea kuwepo hata sasa kama vile watu wa israeli wewe na mimi pia tunamwamini mungu na tunapokea pia maagizo yake mbele ya uwepo wake kama vile watu wa israeli walivyoshindwa kuifuata sheria yote sisi nasi tulishindwa kuishi kwa sheria hiyo kwa sababu ya dhambi zetu mbele za mungu tulikuwa ni viumbe ambao tusingeweza kukwepa bali kuwa chini ya hukumu ya kutisha ya dhambi kwa maneno mengine kwa sababu ya dhambi zetu tusingeliweza kukwepa hukumu toka kwa mungu kwa sababu ya dhambi zetu na hii ndiyo sababu kuwa kila mmoja wetu ni lazima atowe mwanasadaka wa kuteketezwa wa ajili ya upatanisho wa dhambi ili tuweze kuokolewa toka katika dhambi zetu tulipaswa kumpa mungu baba maripo ya upatanisho yaliyo sawa na uhai wetu binadamu hali tukiwa na imani kwa hakika tumengelipaswa kutoa sadaka ya kuteketezwa ili sawasawa na uhai wetu ili kuilidhisha hasila ya mungu yenye haki na kufunua upendo wa mungu wenye huruma amani katika yetu wanadamu na mungu imeweza kupatikana kwa kutoa upatanisho halisi wa uhai kwa dhambi zetu ni kwa imani tu ndipo tunapoweza kukombolewa toka katika dhambi zetu zote na azabu kwa kuwa hii ndivyo ilivyo basi kila tunapokwenda mbele za mungu tunapaswa kukili na kwamba sababu ya dhambi tulizozifanya mbele zake kisa kwa sababu hatuwezi kukwepa bali hukuhukumiwa kwa ajili ya dhambi hizi tunapomwamini mungu kama mwokozi wetu na lazima tutambue na kukili kuwa tumefanywa na kuzimu kwa sababu ya dhambi zetu hivyo tunapaswa kumwamini masihi aliyeripa maripo ya dhambi zetu na aliyetukomboa toka katika hukumu kama mwokozi wetu tunapokwenda mbele za mungu ni lazima tuamini katika ubatizo na damu ya yesu kristu ambaye ni sadaka ya kuteketezwa na dhambi zetu tumwambiye kuwa ni masihi na atu, atuombe hivyo na lazima tukili kuwa si sote tumekuwa wenye dhambi mbele za mungu kwa sababu ya kushindwa kwetu kuyatayarisha maagizo yake na ni lazima tuamini kuwa yesu kristo wa masihi ametukomboa toka katika dhambi zetu ni lazima tutatambue kuwa hatuwezi kukwepa bali kuwa chini ya adhabu ya mungu na dhambi hiyo kwa kuikili hali yetu ya dhambi tulishastahili kupokea baraka ya ondoleo la dhambi ambapo mungu ametupatia na tuliweza kujijenga msingi wa imani inayoweza kukusanya rehema za mungu na kupokea ondoleo la dzambi zake ili kutufanya sisi kuwa watoto wake binafsi mungu alituambia sisi katika sula yake lakini alituruhusu kuzaliwa katika udhaifu kana kwa maziwa ya madamu zote tunazaliwa tukiwa wenye dhambi lakini hii ni safari ya mungu yakina hutufanya sisi kuwa wana wake tulikuwa ni viumbe ambao tusingeweza kukwepa bali tungelihukumiwa kwa dhambi zetu lakini ili kuyatimiza mapenzi yake mungu alimtuma mwanawe kuja kwetu na ametusamehe dhambi zetu zote yesu mwana wa mungu aliupokea ubatizo wake na akafa msalabani kwa unyenyekevu kufuatia na mapambano na mungu hivyo mungu yehova ametupatia maisha mapya kwetu sisi tunaoamini kwa dhambi zote za ulimwengu zilipitishwa kwa mwanawe kwa ubatizo toka kwa yohana na kwamba ametuokoa toka katika dhambi zetu zote kwa damu yake msalabani na kwa alisbeba hukumu zote za dhambi zetu ubatizo wa yesu na damu yake vilikuwa ni sadaka ya kuteketezwa ambavyo vimetosha kuliko kawaida ili kuturuhusu sisi pale tunapoamini kupokea maisha mapya kuokolewa toka katika dhambi zetu zote na kufanyika wana wa mungu ni lazima tuole toka katika dhambi zetu zote kwa kuamini na kwa imani yetu katika nyuzi za bluu za mbalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni lazima tuwe na imani ya jamii iliyoturuhusu kufanya watu wa mungu ni ukweli kamili na ni hakika kuwa walio na imani ya jinsi hiyo ndiyo wanaoweza kufanyika watu wa mungu miungu yote ya dini na ulimwengu huu ni viumbe vilivyotengenezwa na mwanadamu tu ukimwacha yehova yesu kristo na roho mtakatifu miungu mingine yote ni miungu ya kidunia iliyotengenezwa na mwanadamu mwenyewe hakuna kitu chochote katika ulimwengu huu ambacho kimekuwepo au kuishi kwa uweza wa binafsi bali ni mungu tu na hii ndiyo sababu mungu yawe amesema mimi niko ambaye niko je yuko mwingine kweli yeyote anayeishi kwa uweza wake mwenyewe buza alizaliwa toka katika tumbo la mama yake na kwa jinsi hiyo yeye kumbe tu wa, kiumbe tu wa mungu ndiyo alivyo kwa na pia kwa muhamadi kwa kuwa wote walizaliwa na wazazi wao na kwa hivyo nao ni viumbe tu walioumbwa na mungu sanamu ya budha ambayo imetengenezwa na kuundwa na wafuasi wake mwenyewe aliziumba alizi kila kitu kuanzia jua mwezi nyota mawe hewa na kundi la nyota na sayari za ulimwengu vyote viliumbwa na mungu hakuna kitu chochote katika ulimwengu huu ambacho hakikuumbwa na mungu pia hata malaika wa viumbe wa kiloho waliumbwa na mungu ni mungu wa iburahimu na wa isaka na wa yakobo tu ambaye tunamwamini ndiye mungu yahwe ambaye anaishi kwa uweza wake mwenyewe mungu yahwe hakuwambiwa na yoyote yeye tu ndiye aneyeishi kwa uweza wake mwenyewe yeye tu ndiye aliyetuumba mimi na wewe ni mungu yahwe tu aliyepanga katika mapenzi yake kutuokoa toka katika dhambi zetu na kutufanya kuwa watu wake mwenyewe ni kwa sababu mungu alipanga kwamba tuzaliwe hapa duniani ali tukilia na kurudi kwake tukiwa mikono mitupu na katika ulimwengu huu ili tusiweze kuwa na namna ya kujisaidia zaidi ya kumtafuta na kukutana na, na mungu tunaposema kwamba tunamwamini mungu ni lazima tukili kuwa sisi ni aina ya viumbe ambao kwa sababu ya dhambi zetu na kushindwa kwetu kuzifuata sheria za mungu hatuwezi kukwepa bali tutakutana na adhabu ya kifo kuzimu na mateso ya kutisha mbele za mungu kabla hatujamwamini yesu kristo maisha masihi kuwa mwokozi wetu ni lazima kwanza tujitambue kuwa sisi ni wenye dhambi ambao hatuwezi kukwepa bali kuikabili hukumu ya kutisha ya dhambi na kuwa tutatupwa tuta, kuzimu mungu yawe ni mwenye maarifa yote nni mungu tu ambaye ni mwenye, mwenyezi na mwenye maarifa yote ambaye alituumba sisi na neye tawala ulimwengu wote baada ya kulitambua hili basi ni lazima tukili mbele za mungu jinsi tulivyo wenye dhambi hii ni kusema kuwa ni lazima tukili kwamba kwa sababu ya dhambi zetu tutaweza kuikwepa bali tutaikubali hasila ya kuitisha ya mungu na ni lazima tuamini kweli kuwa kwa kumwamini mwana kondoo wa mungu aliyekuja kutukomboa toka katika dhambi zetu zote katika mwanasadaka huyu wa kuteketezwa kwa kuilaza mikono yetu katika kichwa chake matatizo yetu yote ya dhambi yametatuliwa na ni sisi ambao kwa zetu lakini kwa sababu mwanasadaka huyu wa kuteketezwa alizichukua dhambi zetu zote kwa ubatizo wake dhambi zetu zimeoshwa kabisa na ni lazima tuuamini ukweli huu ni lazima tuutambue kuwa kupitia sadaka hii ya kuteketezwa mungu mwenyewe ambaye kwake ki hakuna kisichowezekana kwa hakika ametuokoa sisi ambao tusingeweza kukwepa bali kufungwa kuzimu kutoka na dhambi zetu watu wanaoamini hivyo ni watu wa kweli wa yesu kristo masihi wa kweli ni makosa kumwamini masihi pasipo ufahamu na utaratibu mzuli tunaposema kuwa tunamwamini mungu imani yetu ni lazima ithibitishwe kwa msingi mzuli wa kibibilia na ni lazima tuufanye msingi wa kwanza na wenye nguvu wa ukweli juu ya neno lake lisilosema mimi niko ambaye niko mimi ni yehova watu waisraeli walishundwa kufuata sheria ambayo mungu alimwamulu kuifuata amri ambazo mungu aliwapatia waisraeli pia zilitolewa kwetu sisi tunaoishi katika zama za sasa ikiwa kwetu unapenda kumwamini mungu na, ku, na kama kwenda unapenda kuwa mwana wa ibrahimu kwa imani yako ni lazima utambue kuwa mungu amewapatia waisraeli sheria mia st kuatatu na pia ametupatia na sisi pia sheria zisizo hizo pia ametoa sheria hizo kwa kila mmoja katika ulimwengu huu na kwa ulimwengu mzima na ni lazima tuwatambue kuwa sisi pia tumeshindwa kuzifuata amri za mungu kama vile waisraeli walivyoshindwa na kwa jinsi hiyo tumepangiwa kifo kwa kuwa mshahara wa dhambi ni mauti walumi ya wa alumi ni lazima tuamini kuwa mungu ametusamehe dhambi zetu zote kwenye nyuzi za bluu zambalau na nyekundu ili kufanya hivyo ni lazima tutafute ukweli wokovu ambao kwa huo bwana wetu ametuokoa toka katika dhambi zetu na adhabu ya dhambi zetu japo kuwa tumeshindwa kuzifuata sheria makini za mungu ikiwa hatutambui kuwa sisi ni wenye dhambi vibaya na ikiwa hatukili kuwa tunastahili kuhu, hudu, kuhu umiwa kwa dhambi zetu basi hatutaweza kamwe kumwamini masihi ikiwa watu waliokuwa wanamwamini kuwa wanaweza kuingia mbinguni hata kama wakibaki kuwa ni wenye dhambi ili hali mungu amekwisha rekodi dhambi zao katika kitabu cha hukumu basi watu hawa jinsi hivyo wangelikuwa wanazibadili sheria za mungu wao wenyewe na kufanya dhambi ya kulitia jina la mungu bule watu wa jinsi hiyo hawawezi kamwe kuokolewa toka katika dhambi zao watahukumiwa milele kwa ajili ya dhambi zao na wataadhibiwa kwa hukumu ya kuzimu bila kujali kuwa wanamwamini mungu au la kwa maana hawatambui mungu watu hawa ni lazima watautubu mara mmoja na wabadilike toka katika hali ya kutokamini hata m... japokuwa mungu anaishi wapo watu ambao hawamwamini na baadhi yao wanadhani kuwa lakini sii sote tunahitaji sadaka ya kuteketezwa kwa ajili ya dhambi zetu hii ndiyo sababu iliyomfanya mungu kuwafanya waisraeli kutoka katika upatanisho wa sadaka zao na kuteketezwa katika madhabahu ya sadaka ya kuteketezwa kama hema takatifu la kukutania kwa mujibu wa njia ya wakovu ambayo mungu alii latibu kwa hakika mungu ndiye anayeishi kwa uweza wake mwenyewe ndiye aliye tangu mwanzo na ndiye aliye hata na sasa ni mungu aliye hai aliyeonekana na aliyeongea kwa baba zetu kwa kiimani hapo kale ndipo aliye hai anayeonekana na anayeongea na sasa wanafanya kazi miongoni mwetu anatuongoza anayatawala maisha yetu ukweli ambao ni lazima tusiusahau pamoja na kuwa tumeokolewa kuna kitu kimoja ambacho ni lazima tusisahau ni kwamba japokuwa tusingeweza kukwepa bali tungelihukumiwa milele kwa ubatizo wake na kwa kuimwaga damu yake msalabani bwana wetu ametukomboa sote toka katika hukumu ya jinsi hiyo ya dhambi zetu hadi siku ile iliyoposimama mbele za bwana wetu kwa kweli tusiusahau kamwe ukweli huu na wakati wote tuamini katika mioyo yetu ni lazima tuuamini hata pale tutakapokuwa katika ufalume wa mungu tukimsifu mungu na ni lazima tumshukulu mungu kwa kuturuhusu sisi ambao tusingeweza kukwepa rana ya milele na kuhukumiwa kwa ajili ya dhambi zetu kumwamini bwana wetu kuwa ni mwokozi na kwa kutupatia uzima wa milele ni lazima tuitambue njili ya maji na roho milele kitu gani kitokee ikiwa hatutakili kuwa tunastahili kufungwa katika hukumu ya milele kwa ajili ya dhambi zetu hakukulwa na sababu ya sisi kumsifu mungu kwa kweli mungu ametuokoa sisi viumbe wa dhaifu ambao tusingeweza kukwepa hukumu na mungu milele kwa ajili ya dhambi zetu hii ndiyo sababu ni kwa nini tunalazimika kumwamini na kumsifu bwana kwa sababu bwana wetu aliupokea ubatizo na akamwaga damu yake kwa ajili yetu na hii ndiyo sababu kuwa sisi sote tunapaswa kuihubili injili ya maji na roho kwa kuwa wanaoamini katika ubatizo ambao yesu alihupokea na damu ambayo ilimwagika kwa ajili ya dhambi zao na mioyo ambayo ina msifu mungu kwa sababu bwana amewaokoa wote katika dhambi zao na kifo wao nao wanamsifu mungu kila siku kwa imani yao tatizo ni kuwa baadzi ya watu wameelewa vibaya yesu ufahamu wao juu ya yesu upo upande mmoja na nusu yake hauna kitu hawa ni aina ya watu ambao dhamiri zao zimeharibika watu ambao hawatambui kuwa wana dhambi hata pale ambapo wamezungukwa na imani zote za dhambi wale wote wanaotenda dhambi lakini bado hawatambui kuwa hiyo ni dhambi basi watu hao jinsi hiyo ni wenye dhambi japo kuwa sisi ni viumbe dhaifu ambao hatuwezi kujisaidia bali tunayenda dhambi ni lazima tuzikiri dhambi zetu kila wakati tunapozifanya na ni lazima tuuthibitishe ubatizo wa bwana wetu na damu yake msalabani na hii ndiyo injili ya maji na roho hivyo kwa kweli tunakili kuwa sisi hatuwezi na ni wenye dhambi mbele za mungu na kwa kuamini injili ya maji na roho tunaweza kupumua kwa wahuweni kwa hakika kwa kuamini injili ya maji na roho tumepata amani katika mawazo yetu ninapozungumzia juu ya kutokwa na dhambi haimaanishi kuwa hatuwezi kuzitambua dhambi zetu hata pale tunapoziendea haimanishi kuwa wale wanaoamini injili ya maji na roho hawatahitaji kuzitambua dhambi zao kuwa ni dhambi japokuwa kwa hakika tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote bado tunazitambua dhambi ambazo tunazifanya jinsi zilivyo kwa nini dhambi zetu kitu ambacho hatupaswi kukisahau ni kuwa pamoja na kuwa tusingeweza kukwepa hukumu ya milele kwa sababu ya dhambi zetu bwana wetu ametuokoa sisi toka katika dhambi zetu zote na adhabu ya dhambi kwa ubatizo wake na damu yake msalabani na kifo na ufufuo wake tusisahau kamwe kuwa bwana wetu ametuokoa kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na tunapaswa kuamini katika kumtukuza mungu na kwa hilo ni lazima tukumbuke jinsi ambavyo tulikuwa hapo mwanzo kumbuka kuwa wakati mmoja tulikuwa viumbe dhaifu ambao tusingeweza kukwepa hukumu ya milele kwa sababu na ni lazima tuutukuze wokovu wa ondoleo la dhambi ililoletwa na mungu na tumshukulu kila siku kwa neema yake kuwa ya wokovu hii ndiyo imani ya mwana yeyote wa injili ya maji na roho mungu yawe yuko hai hata sasa kama vile mungu alivyokuwa mungu wa iburahimu isaka na yakobo ndivyo alivyo sasa mungu wangu na mungu wako kwa maana mungu si mungu wa machafuko bali ni mungu wa amani wakorintho wa kwanza sula yakumi nae mstaliwa kumi natatu yeye si mungu wa kristo yeye matendo ya kujifanya na kujionyesha lakini yeye ni mungu wa wote wanaoamini katika injili ya maji na roho sisi tunaoamini inayoamini inayo katika neno la mungu na tunaamini mungu kwa kusema ndiye mungu ni mungu wetu pale alipotuelezea umepangiwa kuzimu sisi tunamwambia ndiyo uko sawa pale anapotwambia utaenda kufanya dhambi hata siku ile utakapokufa basi tunamwambia tena ndiyo uko sawa na wanatuambia unatu, lakini kwa kweli nimewaokoa kwa nyuzi za bluu za mbarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa bado tunaweza kusema pia ndiyo uko sawa hivyo basi kwa kweli tumefanyika wana wa mungu ambao tunamtii kila wakati kwa kusema ndio tunamshukulu mungu wetu kwa neema yake kwamba ametuokoa kwa njia ya maji na roho ni lazima tuamini na kutambua kuwa mioyo yetu kuwa bwana wetu kwa hakika ametukomboa toka katika dhambi zetu zote kupitia maji na damu na roho na kwa hiyo tumefanyika sisi kuwa watu wa ufalume wa mungu mpe bwana shukulani kwa kuamini kuwa injili ya maji na roho ni zawadi ya uokovu mbayo mungu amekupatia nina msifu mungu daima kwa imani yangu wa kuniokoa milele mimi ambaye nisingeweza kukwepa kifungu cha milele huku kuzimu kwa sababu ya dhambi zangu ameniokoa kwa ajili ya maji na roho hali tukikumbuka kuwa sisi sote tulikuwa watu wa shaba maana yake tusingeliweza kuikwepa hukumu ya mungu vivyo hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumsifu mungu kwa ukombozi wetu toka katika dhambi kwa kutuokoa kwa nyuzi za bluu za zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na ni lazima tumshukuru mungu kwa kuuamini ukweli huu ambao umefichika katika nyuzi hizi za bluu zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni mungu yawe tu ambaye ndiye mungu wa wanadamu wote na amefanyika mungu mwokozi wa wanadamu wa kabila zote sisi sote ni lazima tumwamini mungu yawe kuwa ni mungu wetu mungu wa mbinguni na kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya wwnr mssionc