meza ya mikate ya mikate uonyesho kutoka sula 7 mstali wa kumi hadi mstali wa kumi nasita kisha akafanya hiyo meza ya mikate ya, ya mshita urefu wake ulikuwa ni dhilaa mbili na upana wake ulikuwa dhilaa moja na kwenda juu kwake kulikuwa ni dhilaa moja na nusu naye akaifunika madhabahu safi akaifanyia ukingo wa dhabahu kuizunguka pande zote kisha akaifanya upapi wa upana wa shibili kuizunguka pande zote akazungushia ukingo wa ulembo wa dhahabu ule upagi naye akasubili vikuku vinne vya dhahabu kwa ajili yake akavitia vile vikuku katika pembe nne katika miguu yake minne vile vikuku vilikuwa karibu na ule upapi ili viwe pahali pa kutia ile miti kuichukua meza naye akaifanya hiyo miti ya kuichukulia ya mti wa mishita akaifunika dhahabu ili kuichukua hiyo meza kisha vile vyombo vilivyokuwa juu ya meza sahani zake na miiko yake na bakuli zake na makopo yake ya kumiminia akavifanya dhahabu safi kwa kuweka ukingo katika mioyo yetu ni lazima tufanyie wale tunaokula mkate wa uzima meza ya mikate ya uonyesho ambayo ni moja ya vifaa vilivyopatikana ndani ya hema takatifu la kukutania iliundwa kwa mti wa mshiti na kisha ikafunikwa kwa dhahabu safi ikiwa ni pamoja na mbili sentimita setimita futi futit kwa urefu dhiraa mns7p52p2 kwa kimo dhiraa 1 stimita45u15 kwa upana juu ya meza ya mikate ya uonyesho kulikuwa na mikate kumi na mbili ambayo iliwekwa pale wakati wote wa mikate hii iliweza kuliwa na makuhani tu mambo ya warawi sura a ishr mstari wa tano hadi mstari wa tisa miongoni mwa tabia za meza za mkate wa uonyesho zilikuwa ni nikuwa na ukingo wa upana wa mkono kuzunguka meza yote na kisha upapi wa dhahabu uliweka kuzunguka ukingo huu pete nne za dhahabu vikuku ziliwekwa katika kona nne na pete hizi zilishikiliwa ile miti mihimili ya mti wa mshita iliyokuwa imefunikwa kwa dhahabu ambayo ilitumika katika kuisafisha ile meza vyombo katika ile meza yani sahani zake vyombo bakuli na makopo ya kumiminiwa viliundwa pia kwa dhahabu kutoka 37 mstari wa1112 hadi nasema kuwa naye atafunika dhahabu safi akafanya ukingo wa dhahabu kuizunguka pande zote kisha akaifanya upapi wa upana wa shubil kuizunguka pande zote akauzunguka ukingo wa urembo wa dhabahu ile upapi meza mikate ya uonyesho katika mahali patakatifu pa nyumba ya mungu ilikuwa na ukingo uliokuwa na upana wa kiganja cha mkono na kuuzunguka huo ukingo kulikuwa na upapi wa dhahabu kwa nini mungu alimwamulu msa kuweka ukingo wa jinsi hiyo ukingo huu wenye upana wa kiganja cha mkono ulikuwa umeinuka kwa takribani sentimita 1 ulilenga kuzuia mikate isianguke kwa kuwa ni wakuhani tu ndio walioweza kuila ile mikate iliyokuwa imewekwa juu ya meza ya mkate ya uonyesho hiyo itakupa nasi kufanyike wale wanaoweza kuila ile mikate ya kiroho ni wale tu waliokolewa toka katika dhambi za kupotea uzima wa milele kwa kuamini katika ubatizo wa yesu kristo na damu yake msalabani ndio wanaoweza kuila mikate ile kwa maneno mengine ni wale tu wanaoamini katika injili ya maji na roho ka ndio uokovu wao ndio wanaoweza kuila mikate hii kwa kuwa ukingo uliokuwa na upana wa kiganja cha mkono ulikuwa kuizunguka ile meza ya mikate ya uonyesho ya hema takatifu la kukutania ukingo huo ulihakikisha kuwa hakuna mkate utakaoweza kuanguka chini na katika kila sabato mikate yote ya moto yaliyokuwa katlibu iliwekwa katika ile meza ni lazima tuzingatie ukweli huu ule ukingo wenye upana wa kiganja cha mkono uliweka kuzuia ile meza ya mikate ya uonyesho na kwamba ule ukingo ulizungukwa pia na upapi wa dhahabu ukingo wa meza ya mikate ya uonyesho unafundisha sisi kuwa ni lazima tulishike neno la ukweli katika mioyo yetu ambayo linatuelezea uzima ili kwamba tupokee uzima wa milele hii inatueleza sisi kuwa tunaweza kuwa na imani ya kiroho ya kinyuzi ya bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa zilizotumika katika mlango wa hema takatifu la kukutania pale tunapoamini katika ubatizo wa yesu kristo na damu ya msalaba kwa kupitia ufunuo huu tulikuja kufahamu kuwa sisi wale tu wanaoamini katika ukweli huu uliodhihirishwa katika nyuzi hizi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa wamefanyika kuwa wana wa mungu kwa kuwa hatukuwa na jambo lolote la kufanya na bwana mpaka leo amepoamini kwa namna hii vivyo sivyo sote ambavyo tunataka kupata mkate wa uzima ni lazima tuwe na imani iliyoamini katika injili ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni lazima tuamini kuwa injiri ya maji na roho ndiyo ukweli pekee wa wokovu kwa kifupi mungu anatuambia sisi kuinua ukingo wa imani katika mioyo yetu ili kwamba neno la wokovu lisiweze kutelezea mbali toka kwetu injili hii ya maji na roho imeletwa kwetu toka katika kipindi cha kanisa la kwanza toka katika kipindi hiki cha kanisa la kwanza hadi sasa mungu amezisafisha mbali zambi za wale wote wanaoamini katika injili hii tunaweza kuona sasa kama ilivyokuwa hapo kabla kuwa mungu aliziokoa nafsi za wale wanaoamini kwa ukweli wa injili hii ya maji na roho sisi tumeokolewa kwa kuamini katika ukweli uliodhihirishwa katika mlango wa hema takatifu la kukutania na mungu ametuwezesha kuishi kiroho kwa kuinua ukingo katika mioyo yetu toka katika imani yetu ya injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana sisi tumepokea uzima wa milele na kwa injili hii ukweli tumeweza kuwashirikisha wengine kuhusiana na kia wa uzima pia tumefikia hatua ya kuzitumikia kazi za haki za mungu hata pale tunapoamini katika injili ya maji na roho ikiwa tutashindwa kuishika na kukakamavu ukweli kwa injili hii na kisha kuupoteza basi hii itamaanisha kuwa ni sawa na kuyapoteza maisha yetu binafsi kwa hiyo ni lazima tuinue mkingo wa imani katika mioyo yetu kwa kuitafakali injili ya maji na roho kwa imani katika mioyo yetu ni lazima kuwe na imani inayoamini katika injili inayotupatia katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu ikiwa watu hawana imani katika ukweli huu basi kwa kweli hawawezi kuokolewa toka katika dhambi zao hawawezi kusisitiza wao wenyewe kuwa wameokolewa lakini kwa kuwa mioyo yao haiwezi kuishikilia na kuiamini injili ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyusi za bluu thambarau na nyekundu basi wakovu huu ambao wanao ni wakovu usio sahihi kutoamini katika injili ya maji na roho kuna ukweli ni sawa na kumkataa bwana sisi si wenyewe mkate wa uzima si kitu ambacho tunakihitaji kuwa nacho kama kitu bali ni kitu ambacho ni lazima tukiweke katika vinywa vyetu tuutafune na kisha tuule na kisha tuufanye ule ukweli wake kuwa ni mali yetu tunaponenda pasipokuamini katika neno la mungu na pasipo kulishikilia katika mioyo yetu basi ukweli wa wokovu unapotea toka katika mioyo yetu mara moja unaweza kushangaa jinsi inavyowezekana kwa wewe kupoteza wokovu wathamani kiasi hicho wakati ambapo umekwisha okolewa toka katika dhambi lakini kwa bahati mbaya wewe wasiolisikia neno la mungu ingawa walikuwa wameopokea ule ukweli wa kufuraha wataishia motoni kwa kuwa hawana mizizi ya imani iliyosimikwa katika injili ya kweli kuhusiana na suala hili yesu alizungumzia juu ya tofauti ya msingi yetu ya kiloho katika ule mfano wa mpanzi Matao 13, wa 3, hadi wa hadi kumi na nane pia mstari wa ishiri na tatu katika mfano huu mbegu za ukweli wa mungu zilipandwa katika aina nne tofauti za ardhi za moyo wa mwanadamu ardhi ya kwanza ilikuwa ni barabarani na ya pili ilikuwa ni mahali penye miamba na mawe na aina ya tatu ilikuwa ni mahali penye miiba na michongoma na uwanja ule wa nne ulikuwa ni mzuri wenye rutuba katika aina hizi zile mbegu zilizoangukia katika viwanja vitatu vya kwanza vilishindwa kuzaa matunda yote hii inamaanisha kuwa watu wengi wanaweza kuupoteza wokovu wao katika hata kama waliwahi wakati fulani kuisikiliza na kuikubali injili ya maji na roho ambayo ni injili ya kweli ya wokovu kwa hiyo ni lazima tukumbuke kuwa ikiwa ardhi ya mioyo yetu si nzuri inawezekana kwetu sisi si kuupoteza wokovu wetu ambao bwana ametupatia ikiwa katika mioyo yetu tunaamini katika wokovu ambao umekuja kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu basi alizi za mioyo yetu ninaweza kuwa nzuri lakini kwa nyakati fulani tunaona kuwa baadhi ya watu wanapoteza wokovu wao kwa sababu ya kushindwa kuilinda imani yao kwa sababu imani yao haina mizizi katika neno la mungu hii ndiyo sababu inayowafanya tukae katika kanisa la mungu ili tuupate mkate wa uzima kila siku na kisha kukuwa katika imani kwa kupitia ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bruu zambarau na nyekundu mungu anatuletea sisi kila siku ili kwamba imani yetu iweze kukua ni lazima tukubali na kukili katika mioyo yetu kila siku juu ya ondoleo la dhambi ambalo tumelipokea ukweli ambao ni lazima upatikane katika mioyo yetu ni uokovu wa injili ya maji na roho uliodhihirishwa katika nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ukweli huu wa uokovu upo katika mioyo ya wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi kwa kuiona imani yetu katika injili hii ya kweli ya maji na roho basi tunaweza kuishi siku hadi siku kama watoto wa mungu kwa hiyo hata wale wanaoamini katika injili ya maji na roho ni lazima pia watafakari kila siku juu ya injiri ya haki ya mungu iliyodhihirishwa katika nyuzi za Bru, za zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa pia ni lazima waithibitishe imani yao kila siku kwa nini kwa sababu ukiwa hutaishikilia kila wakati injiri ya maji na roho kwa mkazo na kuithibitisha basi tunaweza kuipoteza wakati wowote wa ni lazima tukumbuke daima kile ambacho mwandishi wa waibrania aliwaambia wayahudi waliokuwa wamewatawanyika kwa hiyo imetupasa kuyaangalia zaidi ya hayo yaliyosikiwa tusije tukayakosa waibrania sura ya pili mstari wa kwanza siku hizi hata miongoni mwa wale wanaofahamu injili ya maji na roho tunaona kuwa kuna baadhi ambao imani yao katika injili inapotela mbali kadili muda unavyozidi kwenda hii ni kwa sababu pamoja na kuwa walikwisha amini katika injiri ya maji na roho wameshindwa kuendelea kuula mkate wa uzima siku zote katika mahali patakatifu kitu ambacho kimesababisha mioyo yao kutojazwa na kusafishwa kwa imani ya kweli pia kuna watumishi wengi wa shetani katika ulimwengu huu ambao wanajaribu kuaua wenye haki kwa kuwakilisha makate uliochacha ambao ni mafundisho ya miili yao tu ikiwa injili potofu na ya uongo ikiletwa katika kanisa la mungu basi ukweli unachanganywa na uongo na hivyo unawafanya waumini kuwa wale ambao hawawezi kupokea ondoleo la dhambi na bwana wetu wa jinsi hiyo wanafahamu kweli lakini hawauamini kwa sababu ya kushindwa kuukuza ule ukingo wa imani na hivyo hatimaye wanaishia kuwa ni watu ambao hawajaokolewa kikamilifu toka katika dhambi mithali mihari sua28 inasema usiondoe alama ya mpaka wa dhamani ulioweka na baba zako kwa hiyo ni suala la muhimu sana kwetu kuhakikisha kuwa hatuondoi mpaka wa imani yetu ni lazima tuwe na mpaka wa imani yetu ya kweli na kisha tuulinde hadi siku ile bwana atakaporudi ni hapo tu ndipo tunapoweza kujilisha katika mkate wa uzima na ndipo hapo mungu anapoweza kufanya kazi katikati ya mioyo yetu na ndipo hapo tutakapoweza kuupata uzima wa milele haijalishi kuwa ni kiasi gani cha mkate mungu ametupatia ikiwa hautatiriki na kuthamini uthamani wake na kisha tutashindwa kuushikilia kwa mioyo yetu au ikiwa tutaondoa ukingo wa kisha kuufanya mkate kuteketea na kunguka toka katika meza basi hatimaye tutaishia kubadilika na kuwa wana wa uhalifu baadhi yetu tumepokea ondoleo la dhambi hivi karibuni wakati wengine imekuwa ni miongoni kadhaa tangu pale waliposikia kwa mara ya kwanza injili ya maji na roho na kisha wakaondolewa dhambi zao kwa kuwa kile kinachosikika siku hizi ni neno la injiri ya maji na roho basi inawezekana sana kuwa baadhi yetu tukachoka sana kadiri ya neno maji na injili ya maji na roho linapotamkwa lakini hata hivyo ni lazima tuendelee kuula mkate wa ukweli wa injili je tufanye hivi kwa muda gani ni hadi siku ile bwana atakaporudi baadhi yetu mnaweza kulalamika huwa ninarudiarudia na kuhubiri kila mala injili ya maji na roho lakini ninahitaji kukutumbua kuwa ni kwa nini ninahubiri kwa namna hii ni kwa sababu imani yetu ni lazima iimarishwe zaidi zaidi kwa kautafakari juu ya injili ya maji na roho ili tuweze kufanyika kuwa watumishi wa bwana ni lazima tulitimize jukumu la mlinzi mwaminifu aliye makini kwa ajili ya nafsi za nyakati hizi kwa nafsi za waliozaliwa upya injili hii ya kweli maji na roho ni mkate wa uzima na chakula cha kweli cha imani kwa hiyo ni lazima tuupate mkate huu kila siku na siyo hivyo tu bali hatupaswi kupata na kuula kwa ajili yetu bali na kwatualishe na wengine pia kila siku ili kwamba nao waweze kupokea ondoleo la dhambi zao mkate wenyewe haki ni kulieneza neno la injili ya maji na roho ili kwamba watu wakombolewe toka katika nguvu za giza na kisha kuwaingiza katika ufalume wa mwana wake mpendwa yohana ya ya wa 34. wa 13 ikiwa tutadhalau mkuula mkate wa injili ya maji na roho basi kwa hakika tutaanguka tukiwa wagonjwa au wafu kwa baadhi ya nyakati kwa sababu udhaifu wa mili yetu imani yetu katika injili ya maji na roho inaweza kudhoofika lakini ikiwa tutashikilia injili ya maji na roho katika nyakati za shida basi hali hiyo inaweza kubadilishwa kuwa kati ka hali ya fursa kwa nafsi zetu kuwa na nguzo zaidi tunapoisikia na kuitafakari injiri hii ya kweli kadiri tunavyoisikia ndivyo nafsi zetu zinavyozidi kuwa imara na kadiri imani yetu inavyozidi kuwa na nguvu basi ndivyo tunavyozidi kuona nguvu mpya ikiinuka katika mioyo yetu tunahitaji kuisikia injiri ya maji na roho kila siku na kuithibitisha na kuisifisha imani yetu katika injiri kama mungu alivyosema ondoa takataka taka katika fedha na chombo kitakachowekwa mtakasaji wa mia tunahitaji utakaso wa imani ambao ni kusema kuwa tunahitaji kuendelea kuisikia injiri ya maji na roho kuikubali katika mioyo yetu na kuitafakari muda baada ya muda kwa kuwa injiri ya maji na roho ni mkate wa uzima unaotufanya sisi kuwa hai kama ambavyo yesu alisema katika sala ya bwana utupe mkate wetu wa kila siku kwa kweli bwana wetu ametupatia sisi neno la injiri ya maji na roho na hii ndiyo sababu alituambia kuomba kwa namna hii inapofikia sasa katika wokovu wa ondoleo la dhambi ambao mungu ametupatia ni lazima tuweke wazi jinsi ambavyo imani yetu ilikuwa kabla hatujaokolewa toka katika dhambi kabla sijafahamu ukweli huu nilikuwa sijaokolewa toka katika dhambi ni lazima tukiri kuwa kwa kati huo ingawa tulikuwa tukiamini katika yesu bado tulikuwa hatujaokolewa toka katika dhambi nilikuwa bado tukiwa hatujaokolewa toka katika dhambi nilikuwa sijaokolewa kikamilifu toka katika dhambi kwa wakati huo lakini nilipendelea kusikia injili hii ya maji na roho basi nilikuja kuiamini injili hii katika moyo wangu kwa wakati wake pamoja na kuwa hapo kabla nilikuwa nikimwamini yesu kuwa ni mwokozi wangu wokovu wangu haukuwa mkamilifu hadi wakati huo ulipowadia lakini sasa kwa kuisikiliza injili ya kweli ya maji na roho kwa kweli nimeokolewa kikamilifu sasa ninaweza kuamini kweli kweli katika injili ya maji na roho na kwa kweli ninaiamini injili hiyo kiukweli ni pale tu unapotambua kuamini kuwa bwana ametuokoa kikamilifu toka katika dhambi kwa ubatizo wake na damu yake msalabani ndipo ile karama ya uokovu wa kweli inashuka katika moyo wako toka mbinguni imani hii inayoamini katika ukweli wa imani ya kweli inayokuokoa wewe injili ya maji na roho iliyofunuliwa katika bibilia ni tofauti na imani ile ambayo tulikuwa nayo hapo kabla kwa wakati fulani sisi tuliamini katika injili ya damu ya msalaba tu badala ya kuamini katika injili hii sahihi ya maji na roho imani katika injili ya msalaba tu na imani katika injili ya maji na roho vinaweza kuonekana kuwa vinafanana katika hatua zake za wali lakini injili hizo mbili ni tofauti kabisa hasa zinapofikia mwishoni kabla ya kuja kiufahamu injiri hii ya maji na roho je kukamini tu katika damu ya msalaba tu je dhambi zako ziliondolewa zote wakati huo kwa kweli sivyo unapoamini katika damu ya yesu tu msalabani bado unabakia kuwa na dhambi lisi katika moyo wako hii ndiyo tofauti kati ya imani inayoamini katika injili ya maji na roho na imani iliyoamini katika msalaba tu tofauti ya wazi ni kuwa wale wanaoamini katika damu ya msalaba tu hawajaokolewa wakati wao wanaoamini katika injili ya maji na roho wameokolewa toka katika dhambi zao zote kwa hivyo roho zao zina tofauti kabisa lakini watu wa kawaida hawalitambui jambo hili ingawa injili hizi mbili zinaweza kuonekana kuwa zinafanana bado kuna mapengo kubwa sana la kiimani kati ya injili hizi mbili ambazo haliwezi kuwekwa daraja wakati tofauti ndogo ya kuwa ikiwa tunaamini au kutuamini katika ubatizo wa yesu ndio inavyofanya tupokee au tusipokee uzima wa mirere basi kwa hakika tunaweza kukiri kuwa kuna tofauti kati ya imani hizi mbili ambazo haziwezi kurukwa ni lazima tufahamu kuihasia ni imani ipi ambayo ina mpaka wokovu toka katika dhambi ili tuweze kuokolewa toka katika dhambi ni lazima tuiamini injili ya maji na roho injili hii ya maji na roho ni ukweli wa ondoleo la dhambi hali yako angavu ya wokovu itakuwa yako pale utakapo kuwa kwa kika ulikuwa haujaokoka kabla hujaamini katika injili ya maji na roho na kwamba sasa unaamini katika injili ya kweli kwa moyo wako wote ikiwa unaamini katika injili ya maji na roho katika kina cha moyo wako basi ni lazima ukili jambo hili mbele za mungu kwamba umepokea ondoleo la dhambi zako kwa kusikia na kuamini katika injili ya maji na roho ikiwa haujaamini katika ukweli huu wa injili ya maji na roho basi kwa hakika na pasipo shaka unaweza kuupata ushahidi wake katika moyo wako ni lazima tuichunguze imani yetu kwa uangalifu mbele za mungu kwa hakika hakuna aibu yoyote ya kuichunguza imani yetu ikiwa ilichukuliwa miaka mitano tangu ulipomwamini yesu kwa mara ya kwanza hadi kufikia hatua ya kuamini katika injiri ya maji na roho katika kina cha moyo wako basi kwa hakika hakuna aibu yoyote ikiwa ulichukua miaka kumi hadi kuokoka basi hakuna aibu katika hili na kama ulichukua wewe hata miaka ishirini hadi kuokolewa basi kwa hakika hakuna aibu katika hili kinyume cha jambo hili ni baraka tupu hata hivyo kweli ni kuwa kuna watu wengine ambao hawajafanya kuwa wameokolewa toka katika dhambi lakini roho mtakatifu anayekagua kila kitu hawezi kuthibitisha imani yao kwa sababu hawa churi mstari sahihi wa uokovu wao kwa ukamilifu ni busara zaidi hata sasa kuweka mchoro wa mpaka wa wokovu wetu kwa wazi si kuifahamu siku, siku kamili ambayo tuliokolewa bali ni kuweka utofautishi kati ya wazi kati ya iliyokuwa hapo kabla na baada ya kuokolewa ni kisha kuikiri imani yako sahihi kipekee baba zetu wa imani pia waliamini katika injili hii tunayoiamini baada ya kuwa wameivuka bahari ya nyekundu wakati wa wisraeli walipokuwa wakielekea kuvuka mto ya yodani ili kuingia katika nchi ya kanani waliweza kuvuka salama pale walipofuta makuhani wao ambao walikuwa wameibeba sanduku la mungu la ushuhuda ikiwa tutajifikiria sisi wenyewe hivyo ndivyo linavyoweza kuvuka mto wa yorodani halafu usiuvuke huo mto basi kwa hakika huwezi kuingia katika nchi ya kanaani kwa kuwa utakuwa bado umebakia katika upande mwingine na mtoto ili kuingia katika nchi ya kanaani ni lazima na kwa hakika utuivuke bahali nyekundu na mto yolodani kwa imani yetu katika bwana tukiongea kiroho mto yorodani ni mto wa mauti na ufufuo imani ambayo imetooka sisi toka katika dhambi ni imani yanayoamini katika hivi ni lazima nitatupwa kuzimu lakini bwana alikuja hapa duniani na ameniokoa mimi kwa ubatizo wake na damu yake msaravani ili kutuokoa kikamilifu bwana wetu alibatizwa katika mto yorodani na kisha akamwaga damu yake msalabani kwa njia ya yesu alizichukua dhambi zetu katika mwili wake na akaripa mshahara wa dhambi kwa kuyatoa maisha yake kwa niaba yetu sasa ni lazima tuamini katika ukweli huu na kisha kuchola mstari wa imani na mstari wa uokovu vizuri katika mioyo yetu kadiri ninavyoihubiri neno la mungu ninaweza kuona kuwa kuna watu wengi katika kanisa la mungu ambao bado hawajachola vizuri mstari wa uokovu Kina yao na kwa hiyo hawawezi kumfuata bwana wanashangaa jinsi wanavyoweza kuuchola mstari huu kati ya kabila na baada ya wuokovu wao wanatoa udhulu kwa kusema je kumekuwapo na mtu yeyote katika dunia hii aliyewahi kuchola mstari huu je mtume paulo alifanya hivyo je petro alifanya hivyo hakuna hata mmoja aliyefanya hivi lakini mtume wa imani kama vile paulo na petro wote walichola mstari wa wokovu kwa mfano paulo aliweza kuchola mstari huo alipokuwa njiani kuelekea dameski kwa hivyo aliatia sana maneno haya kuku akiyarudia mara wakati alipopita au kabla hajairingisha na neno sasa pia kwa petro pia alituma maneno yalyale kama hayo hapo juu walaka wakwapetro wa mstari wa1 a14 na, na 25 tunaweza kuona kuwa ucholaji mstari huu tunapoutazama ukili huu wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai ya na mfano wa mambo hayo ni ubatizo unaowaokoa ninyi pia siku hizi sio kuweka mbali uchafu wa mwili bali jibu la dhamiri safi mbele za mungu Wakufufuka kwa kufufuka kwake yesu kristo wa petro, 3, wa wa kwanza petro ya paulo na petro wote walichola kwa uwazi kabisa mistari wa imani katika kabila ah, baada ya uokovu wao kwa hiyo hili swali la kuwa ukiwa naamini au huamini katika injili ya maji na roho si tatizo la mtu fulani bali kwa hakika ni tatizo la nafsi yako mwenyewe watumishi wa mungu katika bibilia wote walishughulikia matatizo la dhambi kwa sababu hii ni tatizo la msingi kwenu nyote sisi wenyewe ni lazima tulitilie tatizo hili kwa imani tunapoamini katika injili ya maji na roho na kwa hiyo kuweza kulitatua tatizo la dhambi toka katika kina cha mioyo yetu basi mungu anafurahisha sana je unapenda kumfurahisha mungu basi kile unachotakiwa kukifanya ni kuitambua hali yako ya dhambi na kisha kulitatua tatizo hili kwa kuamini katika injiri ya maji na roho ikiwa wakati huu wote haujaokolewa bado basi ni lazima ukiri kwamba mimi bado sijaokolewa yesu alisema na lolote utakalolifunga duniani litakuwa limefungwa mbinguni na lolote utakalolifunga duniani litakuwa limefungwa mbinguni matayo 119 katika upande wetu ni lazima kwanza tukili mungu ameniokoa mimi kwa maji na roho kwa sasa katika kina cha moyo wangu ninaamini katika ukweli wa injili ya maji na roho hakuna mashaka yoyote kuwa bwana ameniokoa mimi kwa kupitia injili ya maji na roho sisi sote ni lazima tuikubali injili ya maji na roho katika mioyo yetu ninaamini katika injiri hii kwa sababu ni kweli kwa sababu bwana amezitowesha mbali dhambi zangu kuliko kawaida sasa ninaamini katika injiri hii mimi sijaokolewa kwa imani wakati tunapotambua na kuamini katika injiri iliyotolewa na bwana basi mungu anatuelezea sisi kuwa ninaithibitisha imani yako wakati mungu anapokuwa amekwisha kutupatia ukweli wa maji na roho ambavyo vinaweza kutuokoa kikamilifu sisi kwa upande wetu ukiwa tutashindwa kuuchola mstari wa wokovu wa ukubali wokovu huu kwa kuamini katika ukweli huu basi mungu kwa upande wake hawezi kututambua sisi kama watu tuliookolewa kwa kuwa mungu anatushukulia sisi kwa mwonekano wetu na si kwa ulazima ikiwa hauamini katika injili ya maji na roho katika kiini cha moyo wako basi hauwezi kupata wewe ondoleo la dhambi kwa maneno mengine ikiwa haukili injiri ya maji na roho katika moyo wako basi roho mtakatifu hawezi kukaa katika moyo wako je unazikataa injiri zote kuwa zina makosa isipokuwa injiri ya maji na roho au je unafikiri kuwa hata hizo injiri nyingine za uongo ni za muhimu na kwamba hakuna sababu ya kuzitupilia mbali tunahitaji kuzichunguza sisi wenyewe na kisha kuona jinsi ambavyo tumaini hebu tufikirie kwa muda kidogo kwamba tumefikiria lundo la vifaa vya majumbani na vya umeme vilivyotumika hebu tufikirie tena kuwa tumevileta baadhi ya vifaa hivi nyumbani tukidhani kuwa vinaweza kutusaidia lakini baadaye tukagundua kuwa hakuna hata kimoja kinachofanya kazi za kwamba vifaa hivi vyote vilikuwa havina maana je tuendelee kuvitunza vifaa hivyo au tuvitupilie mbali mara tunapokuwa tumeshamua kuwa vifaa hivi havina kazi yoyote basi kwa hakika ni sharti tuvitupilie mbali unapokuwa umefikia hitimisho kwamba kitu fulani hakikufai kwamba hakina maana kabisa pia ni lazima uruhusu juu ya namna ya kukitupilia mbali kiamuzi ikiwa hivi ndivyo inavyotupasa kufanya katika masuala ya kidunia je inatupasa kufanya nini kinapofikia kushughulikia mambo ya kiroho ni lazima basi tuwe na maamuzi zaidi katika kukataa uongo katika mambo yetu ya kiroho ni lazima tuchole mstari wa wazi ambao unaitofautisha imani yetu katika injili ya maji na roho toka katika imani za uongo ambazo zinaamini katika damu ya msalaba tu ni lazima tutambue kuwa imani katika damu ya msalaba tu haiwezi kutuletea okovu na ni lazima kwa maamzi sahihi tuliondolee mbali fundisho la bovu je hipi ni injili ambayo inapatikana na bibilia je ni injili ya damu ya msalaba tu au je ni injili ya maji na roho imani yako inayoamini katika injili ya maji na roho na ambayo ndiyo iliyokuokoa toka katika dhambi zako ndiyo imani inayomfurahisha mungu kwa kifupi kuna amina mbili za wakristo wale wanaofahamu na kuamini katika injili ya maji na roho wale ambao hawaamini inaweza kuonekana kwamba wote wanaishi maisha mmoja ya kiimani lakini ukweli wa mambo ni kuwa makundi hayo mawili ni tofauti kabisa je namna yeyote unafikiri kuwa injili hii hisiyo sahihi ambayo umekuwa ukiiamini hapo kabla bado ina maana yoyote je ulikuwa bado umeitunza injili hii muda huu wote ukidhani kuwa siku moja inakuja kuwa na maana imani ya jinsi hiyo ni imani ya uongo ni kitu ambacho kimekuja kutokana na mawazo ya mwanadamu na kwa hiyo ni lazima uyatupilie mbali mawazo yote ya uchafu wa dhamani unapata shida katika kina cha moyo wako kwa sababu bado haujatupilia mbali mambo ambayo si ya kweli na ya uongo nina kukumbuka neno lake mtazishika amri zangu usiwaache wanyama wako wa fugo wakazaana kwa namna mbalimbali mbali. usipande shamba lako mbegu za namna mbalimbali mbali. pamoja wala usivae mwilini mwako nguvu ya namna mbalimbali zilizochanganywa mbali. pamoja mambo ya walawi sura ya kt mstariwa kti ili kuipangia mahali patakatifu ni lazima tuingie kwa kupitia mlango wake tu ni vifaa gani ambavyo vilitumika katika kutengenezea mlango wa hema takatifu la kukutania mlango ulikuwa umefumwa kwa nyuzi za bluu thambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa wale waliozaliwa tena upya kwa maji na kwa roho ni lazima waufungue mlango huu wa hema takatifu la kukutania na kisha kuipangia mahali patakatifu chini ya guzo la mlango wa hema takatifu la kukutania kulikuwa na vitako saba vitako hivi vinafanya kukili kuwa injili ya maji na roho ni ukweli wa okovu vitako hivyo vinatufundisha sisi kuwa pamoja na kuwa tulikuwa hatuna chaguo bali kuadhibiwa na mungu na kisha kufa kwa ajili ya dhambi zetu kwa kupokea baraka ya kuzaliwa upya kwa maji na kwa kupitia injili ya maji na roho sisi tumefanyika kuwa watu wa mungu mwenyewe tunaweza kuingia katika hema takatifu la kukutania pale tu tunapouachilia mbali ufahamu wetu makosa kuwa katika zile nyuzi za rangi nne zilizotumika katika ule mlango wa hema takatifu la kukutania tunaweza kuonekana kuwa kuiamini huduma ya yesu iliyodhihirishwa katika nyuzi za nyekundu tu ni mpaka pale tunapoachilia mbali mawazo yetu na imani binafsi ama sivyo hatuwezi kuamini katika wokovu uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu hambarau na nyekundu ni lazima tutambue kuwa ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bu habarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ndiyo injiri ya maji na roho na ni lazima tukili nadharia yetu yenye makosa pale tulipoamini katika damu ya msalaba tu kama mungu alipenda basi akatuongoza katika kweli ya injili ya maji na roho ni wale tu wanaoamini katika ukweli huu wa injiri ya maji na roho ndio wanaoweza kuondolewa dhambi zao zote na kisha kupokea ondoleo la dhambi umelele na ni wakati huo ndio tunapoweza kufungua milango wa wokovu kwa kuamini katika ukweli huu katika kina cha mioyo yetu na kisha kupaingia pahali patakatifu ikiwa utashindwa kuitofautisha ile dhana yenye makosa ya kimani yako ya dhamani ambayo ilikuwa ukiiamini kabla kuja ya kujafahamu njiri ya maji na roho basi utakutana na adhabu ya dhambi kwa sababu hatuaweza kuokolewa ikiwa hii tatokea basi huwezi kuingia katika mahali patakatifu na kuupata mkate wa uzima ni pale tu utakapoingia mahali patakatifu kwa kuamini katika injiria ya maji na roho ndipo unapoweza kuupata mkate bora wa uzima ni lazima mtambue kuwa bwana amewafanyia ninyi kuwa wana wake kwa kuzioshea mbali dhambi zenu kwa ubatizo wake ambao ni nyuzi za bluu na kwa kubeba adhabu ya dhambi zetu wakuimwaga damu msalabani ambayo ni nyuzi nyekundu na ni lazima utambue kwa wazi kuwa injili ya maji na roho ni ukweli ambao ni wa muhimu sana kwako unaweza kuja katika kanisa la mungu na kisha ukashiriki katika kuula mkate wa uzima pamoja na wewe haki pale tu utakapofahamu kuwa mungu ndiye aliyekupatia injili ya maji na roho na hasa pale utakapoamini katika ukweli huu mwili wa bwana ni mkate wa uzima na waondoleo la dhambi hebu tugeuke yohana wa hadi ha baba zetu waliila mana jangwani wakafa hiki ni chakula kisikacho kutoka mbinguni kwamba mtu akile wala asife mimi ndimi chakula chenye uzima kilichoshuka kutoka mbinguni mtu a kila chakula hiki ataishi milele na chakula nitakachowapa mimi ni mwili wangu kwa ajili ya uzima wa ulimwengu basi wayahudi walishuhudia wao kwa wao wakisema awezaye mtu huyu kutupatia sisi mwili wake tuule basi yesu akawaambia amini amini nawambieni msipoula mwili wangu mwana wa Adam, na adamu na kuinywa damu yake hamna uzima ndani yenu yesu alisema kuwa wale watakaokula mwili wake na kuinywa damu yake wana uzima wa milele kifungu hiki cha maandiko kinamaanisha kuwa sisi sote ni lazima tuule mwili wa kinywa damu yake je inawezekanaje basi tukaula mwili wa yesu na kuinywa damu yake ni kwa kuamini katika injiri ya maji na roho ndipo tutakapoweza kuula mwili wa kinywa na damu yake kwa kuamini kuwa yesu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa ubatizo wake ndipo tunapopokolea kuula mwili wake na kwa kuamini kuwa yesu alizibeba dhambi zetu na kuhukumiwa adhabu msalabani kwa ajili ya dhambi zetu ndipo tunapoweza kuinywa damu yake ni lazima tuamini kuwa kwa kupitia kazi za wokovu zinazozihilishwa katika nyuzi ya buruu thambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa yesu amezitowesha mbali dhambi zetu zote na ametufanya sisi kuwa wana wake mungu mwenyewe haijalishi jinsi ambavyo umekuwa ukiamini hapo kabla haujaamini katika injili yote maji na roho ni lazima ukubali kuwa hii imani yako ya dhamani imekuwa ni makosa na sasa ni lazima ukuze ukingo wa imani kwa kuula mwili wa yesu na kula mkate Sula wa neno yohana wa nenoyo inasema kuwa amini amini nawaambieni msipoula mwili wake mwana wa adamu anakunywa damu yake hamna uzima ndani yenu hata sasa kuna watu wanaokitumia kifungu hiki katika kutoa hoja zao juu ya fundisho la mageuzi kuwa mkate na divai huwa mwili halisi na damu halisi ya yesu fundisho hili linashikiliwa kwa mkate na divai vinavyotumika katika ushirika mtakatifu vinabadilika kuwa mwili halisi na damu halisi ya yesu baada ya kuombewa kwa taratibu ile ya kiimani lakini ni lazima tutambue na kuamini kuwa kifungu cha yohana sur6msal mbali na kuzungumzia juu ya nadharia hiyo ya mangeuzo ni kweli kuwa kinazungumzia juu ya injili ya maji na roho wakati wa ushirika mtakatifu ikiwa unasubili katika mstari halafu kuhani anakupatia ile kipande cha mkate katika mdomo wako je mkate huu ni kweli kuwa unabadilika kabisa kuwa mwili wa yesu kwa kweli hauwezi tunaweza kuula mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa kuamini kwamba yesu alikuja hapa duniani akachukua dhambi za ulimwengu katika mwili wake na akazisafisha mbali kwa kubatizwa alizibeba dhambi hizi msalabani na akafa juu yake na kwa hivyo ametuokoa sisi toka katika kifo wale wanaoamini mwili wa yesu na kuinywa damu yake kwa imani ni wale wanaoamini katika ukweli wa kuwa yesu kwa kupitia nyuzi za bluu na nyekundu ametuokoa sisi toka katika dhambi kwa kuzichukua dhambi zetu katika mwili wake na kubeba adhabu ya dhambi hizi katika mwili wake ni lazima tuule mwili wa yesu na kunywa damu yake kwa imani yetu katika ubatizo wa damu ya yesu kristo yesu alibatizwa na yohana mbatizaji katika mtu a yorodani ili kuzipokea dhambi zetu zilizopitishwa kwake hebu tuugeukie maysuayam mth- mth- yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akakubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini natazama mbingu zikafunikia akamuona roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu niliyependezwa naye yesu ametimiza haki yote ya mungu kwa sababu yesu alichukua dhambi zote katika mwili wake pale alipobatizwa na yohana na akafa msalabani imani yetu inayoamini katika ukweli wa injili ya kwamba dhambi zote za ulimwengu zilipitishwa kwa yesu kristo wakati alipobatizwa na yohana hii ni imani ya kweli ambayo kwa hiyo tunaweza kuula mwili wa yesu na kunywa damu yake ikiwa unatumbua ukweli huu basi kwa hakika umeshaula mwili wa yesu kwa imani kule kusema kuwa dhambi zako zote za ulimwengu zilipitishwa kwa yesu kristo mara moja na kwa wakati wote huo ndio ukweli na kwa hiyo si ni muhimu sana kwako kuuamini ukweli huu katika kina cha moyo wako imani hii ni imani inayokuwezesha kuula mwili wa yesu je dhambi zako zilipitishwa kwa yesu kwa kupitia ubatizo wake ni pale tu tunapouamini huvyo ndipo tunapoweza kuula mwili wa yesu baada ya kubatizwa yesu yohana mbatizaji alipiga kelele tazama mwana kondoo wa mungu achukuaye dhambi ya ulimwengu na kwa sababu yesu alikuwa amezipokea dhambi za ulimwengu kwa kupitia ubatizo wake yesu alizibeba dhambi hizi zote katika mwili wake alisurubiwa na kamwaga damu yake na kufa baada ya kusurubiwa kupigiliwa msumari katika mikono ya miguu yake yote na kisha kuimwaga damu yake yesu alipiga kelele wakati alipokuwa akifa imekwisha kisha akafufuka toka toka katika wafu siku ya tatu akabeba ushuhuda kwa siku arobaini akapaa mbinguni kama alivyotazamia na sasa ana katika mkono wa kuume wa mungu baba pia ameahidi kuwa atarudi kama ilivyopaa kwenda mbinguni je unaamini katika ukweli huu kama kina cha, cha moyo wako ni kwa kuamini katika ukweli huu ndiyo unapoweza kula mwili wa yesu na kunywa damu yake ni pale tunapoamini kwa kweli katika binaa vya moyo yetu ndipo tutakapoweza kuula mwili wa yesu na damu yake ni kwa imani hii ndiyo tunapoweza kuula mkate wa mahali patakatifu bwana alituamuru sisi kukumbuka mwili na damu yake kila tunapokusanyika pamoja wa kolintho, wa sura, moja, msalwa, sita. kwa hiyo kila wakati mnapokusanyika pamoja ni lazima tushelekee mwili wa damu ya yesu katika wote tunawezaje kushikilia ushirika mtakatifu kama ni taratibu ya kiibada wakati tunapaswa kuula mwili na damu ya yesu kwa imani kila tunapokusanyika pamoja kwa sababu tunaamini katika ubatizo ambao kwa huo yesu alizichukua dhambi zetu katika mwili wake na katika damu yake ya thamani msalaba basi ni kwa imani ndiyo tunamaanisha kukumbuka mwili wake na damu yake kila siku ni kwa sababu tunaamini katika ukweli wa maji na roho ndiyo maana kila siku tunaula mwili wa yesu na kuinywa damu yake kama yesu alivyosema aulaye mwili wangu na kuinywa damu yake anao uzima wa milele yesu atawafufua wale wanaoula mwili wake na kuinywa damu yake siku za mwisho ni lazima tukili kuwa ukiwa imani yetu haitowezesha kuula mwili wa yesu na kuinywa damu yake basi imani hii siyo ni potofu bwana wetu alisema aulaye mwili wangu na kuinywa damu yangu anao uzima wa milele nami nitamfufua siku ya mwisho kwa maana mwili wangu ni chakula cha kweli na damu yangu ni uhakika ndani yangu nami hukaa ndani yake kama vile baba aliye hai alivyonituma mimi nami na ni hai kwa baba kadhalika naye mwenyewe hunila atakwisha hai kwa mimi yohana ya wa msina, hadi saba. wale wanaoula mwili wa bwana na kunywa damu yake kwa imani wataishi kwa sababu yake kwa upande mwingine wale wasioula mwili wa bwana na kuinywa damu yake watakufa kwa sababu hawajaamini lakini siyo kitu kigumu kwetu sisi kuula mwili wa yesu na kuinywa damu yake kwa imani hebu tudhanie kwamba muda kidogo kuwa kuna mitihani wa kokovu ambao tunapaswa kuufanya ili tuweze kuingia katika ufalme wa mungu moja ya swali lake linauliza ni imani gani iliyokuwezesha kuula mwili wa yesu na kuinywa damu yake je tutajibuje swali hili wakati mwili na damu yesu vinaundwa ukweli je tunasema kuwa tuliula mwili wake wakati tukinywa damu yake tu ni lazima tujibu kwa kuandika kuhusu ubatizo wa yesu na damu yake msalabani kama jibu letu sahihi tunaweza kuingia katika ufalme wa mbinguni pale tutakapoula mwili wa yesu na kuinywa damu yake hapa kama tuliamini vibaya na kuelewa vibaya hapo kabla ikiwa tutaigeuza mioyo yetu tukaula mwili wa yesu na kuinywa damu yake basi kwa hakika tunaweza kushinda katika jaribio hilo ikiwa wanaamini katika mwili au damu ya yesu hadi sasa kwa wakati huu huu basi kwa hakika tutashinda katika mitihani vizuli kabisa watu wanaangalia mwonekano wa nje lakini mungu anaangalia moyo na kwa hiyo tunapoamini katika ubatizo wa yesu na damu yake msalabani basi hapo tunaula mwili wa yesu na kunywa damu yake mungu anaangalia katika kina cha mioyo yetu ikiwa tunaiamini katika mwili na damu ya yesu kwa hiyo ikiwa hatuamini katika mwili na damu ya yesu katika vina vya mioyo yetu basi hatujaokolewa toka katika dhambi haijalishi jinsi ambavyo umekuwa ukiamini hapo kabla ikiwa sasa una ile amani inayoamini katika mwili wa damu ya yesu basi unaweza kuingia katika ufalume wa mungu wanadini wengi ulimwenguni humu wanabishana sana kuhusiana na ukweli wa uhalali wa fundisho la nyongezo ya mkate wa udaviai katika ushirika mtakatifu kinachohitajika hasa ni mimi kuiwenyesha sisi kuula mwili na kuinywa damu yake lakini hili linawezekana pale tunapoamini katika injili ya maji na roho katika mioyo yetu kumwamini yesu katika kina cha mioyo yetu kwa kupitia injili ya maji na roho ndiko kuula mkate wa kweli na kuinywa kinywaji cha kweli ni lazima tuamini katika ubatizo na damu ya yesu kuwa ni ondoleo letu la dhambi bwana yesu alisema damu yangu ni kinywaji cha kweli yohana ya wa kweliy bwana wetu alibeba adhabu ya dhambi msalabani imani inayoamini kuwa yesu alizichukua katika mwili wake kwa kubatizwa na kumwaga damu yake msalabani ni imani inayotuwezesha kuinywa damu ya yesu kwa kupitia ubatizo ambao aliupokea toka kwa yohana yesu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake zikiwemo zambi za watoto wako wazazi wako wa kila mmoja wetu yesu alibeba adhabu ya dhambi hizi kwa kuimwaga damu yake msalabani kwa ubatizo na damu yake yesu amelitatua tatizo la dhambi kikamilifu kwa kila mtu katika ulimwengu mzima kule kuamini kuwa yesu alizichukua dhambi zetu kwa ubatizo wake na kuwa alihukumiwa adhabu kwa ajili ya dhambi zetu kwa damu yake ya msalaba basi huko ndiko kuinywa damu ya yesu kwa imani katika ulimwengu wa leo kuna watu wengi wanaosema kuwa wanaamini katika injili ya maji na roho kwa maneno yao tu lakini hawaamini kikamilifu katika mwili na damu ya yesu mtu yoyote ambaye hana imani hii kikamilifu anayoimimina katika mwili wa damu ya yesu hawezi kuondolewa dhambi zake bila shaka pekee lakini sasa kwa kuwa umeupata ukweli ni lazima uwe na imani inayoamimine vizuli katika mwili wa damu ya yesu ni hao watakapoiamini hiyo ndiyo mungu atakavyoktutambua kuwa wewe umeokolewa lakini kwa upande mwingine ikiwa huucholi mstari wawadhi wa uokovu wa katikati ya jambo hili yani kuhusu ondoleo la dhambi litapokelewa kwa imani ya moyo basi imani yako haiwezi kuthibitisha na mungu bwana wetu alisema aulaye mwili wangu na kunywa damu yangu hukaa ndani yangu nami hukaa ndani yake yohana Sita, hatuwezi kuingia katika uwepo wa mungu hadi pale tutakapoula mwili na kunywa damu ya yesu kwa imani na kila mtu asiye na imani hii inayomimina katika mwili na damu ya yesu hawezi kukaa ndani ya bwana nina matumaini yangu kuwa hakuna yeyote miongoni mwa watakatifu wafanyakazi na watumishi wa mungu katika kanisa letu ambaye ataangukia mbali toka katika imani hii inayoamini katika mwili na damu ya yesu wakati sodoma na gomora zilipoteketezwa kwa moto wake za rutu walichukulia neno la mungu la uzima ambalo lutu aliwaambia kuwa ni kitu cha mzaha kwa kuwa wale wasiochukua neno la mungu kwa umakini huku wa mungu akikuja juu yao kama ambavyo wameandikwa wasioamini watahukumiwa kwa dhambi zao kutoamini wataharibiwa kwa dhambi zao hili siyo jambo la kuchekesha linaweza kupitwa au kulukwa kwa kila chache injili ya maji na roho inazungumziwa juu ya imani katika mwili wa damu ya yesu ni kwa kuamini katika ukweli huu ndipo tumeweza kuondolewa dhambi zetu na kupokea uzima wa milele kwa sababu imani ya mwili na damu ya yesu ambayo tunaiamini ni injili ya kweli na ukweli halisi bali ni lazima tuitunze imani hii katika mioyo yetu ni lazima tuitunze imani hii kwa kuinua kiwango cha imani katika mioyo yetu ni lazima tulishikilie lilivyo neno lote la mungu na tusilihususu liendelee toka kwetu ni lazima tukubali ukweli kuwa mungu ameewatoeshea mbali maovu yote ya wenye dhambi kwa mwili na damu ya yesu kwa kuamini hivyo katika mioyo yetu ninatumaini na kuomba kuwa ninyi nyote mtaamini katika injili ya maji na roho iliyotimizwa na bwana mtaula mkate wa wokovu unaookoa ninyi toka katika dhambi zenu na kisha kupokea uzima wa milele mungu wa mbinguni na akubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bjnli org