kinala cha taa cha dhahabu kutoka sula 25 mstari wa h1 hadi arobaini nawefanya kinala cha taa cha dhahabu safi hicho kinala cha kifanywe cha kazi ya kufua kitokacho na mti wake kikombe vyake na matofu yake na maua yake vyote vitakuwa vya kitu kimoja nacho nacho kitakuwa na mstawi sita yenye kutoka ubavuni mwake matawi matatu ya kinala upande wake mmoja na matawi matatu ya kinala upande wake wa pili vikombe vitatu vilivyofanywa kwa mfano wa maua ya mlozi katika tawi moja tovu na ua na vikombe vitatu vilivyofanywa mfano wa maua ya mlozi katika tawi la pili tovu na ua vivyo hivyo havyo matawi yote sita yatokayo katika kile kinala na katika kicho kinala vikombe vinne vilivyofanywa kwa mfano wa maua ya mlozi matovu yake na maua yake na tovu chini ya matawi mawili la kila kitu kimoja nacho tovu chini ya matawi mawili na kila moja nacho tovu chini ya matawi mawili kitu kimoja nacho kwa hayo matawi sita yatokanayo katika kile kinala matovu yake na matawi yake yatakuwa ya kitu kimoja nacho kiwe chote pia kazi kimoja ya kufua na dhahabu safi nawezifanye taa zake saba nao wataziwasha hizo taa zake zitoe nulu mbele yake na matokeo yake na visahani vyake vyote vitakuwa vya dhahabu safi kitafanywa cha talanta moja ya dhahabu safi pamoja na vyote hivyo nawe angalia uvifanye kama mfano wake ulionyoshwa mlimani kinala cha tas cha dhahabu kilifanywa kwa talanta moja na dhahabu safi kitakacho cheki kilichopondwa toka katika talanta moja na dhahabu safi pamoja na matawi yake matatu yaliyoleta toka katika pande zake mbili na taa saba zilizowekwa juu ya kile kitako cha katikati matawi yake sita kwa kuwa kinala cha taa kiliundwa kutokana na talanta moja na dhahabu safi kwa kweli kilikuwa ni kitu kizuri sana cha kukitazama na kukisikia juu ya kinala chata, cha taa cha dhahabu kulikuwa na tasa sab za kuwekea mafuta ambazo ziliwashwa ili kutoa mwanga katika mahali patakatifu wakati wote mtu anaoweza kuingia katika mahali patakatifu kwa kuinua na kuufungua mlango wa hema takatifu la kukutania uliofumwa kwa nyuzi za bluu hambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa wale wanaoweza kupaingia mahali patakatifu na wale tu wanaoamini katika kazi za wokovu zilizodhirihishwa katika nyuzi za bluu hambarau na nyekundu kwa hiyo hakuna mwenyewe kupanga mahali patakatifu takatifu pasipokuwa na imani hii kwa kuwa mahali hapo ni sehemu ambayo imeruhusiwa kwa ajili ya wale wanaofahamu fumbo la nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa lililowadhirihishwa katika mlango wa stili pazia wa hema takatifu la kukutania kwa hiyo ni wale tu wanaoamini katika uokovu wa ajabu uliofanyizwa kwa nyuzi za brudha mbarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ndio wanaoweza kuwapa wanachama wa kanisa la mungu langi nne za mlango wa kititili na hema takatifu la kukutania ni kivuli cha njiri ya maji na roho inayoonyesha juu ya ujio wa yesu ambaye alizichukua dhambi zetu za ulimwengu kwa mwili wake kwa kubatizwa na kisha kubeba adhabu ya dhambi zetu kwa kusulubiwa na kwa kuimwaga damu yake hakuna zaidi ya hili injili ya maji na roho inaweza kuwa na injili yake kweli ya ondoleo la dhambi ambayo bwana ametupatia injili ya maji na roho imeundwa kwa upatizo ambao yesu kristu aliupokea na hukumu ya msalaba ambayo aliibeba ili kutupatia baraka za ondoleo la dhambi kwa hiyo ni wale tu wanaoamini katika mioyo yao katika ukweli huu ndio wanaoweza kupewa ondoleo la dhambi zao zote kwa maneno mengine mungu anawaruhusu wale tu wanaoamini katika ukweli wa nyuzi za bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kupaingia mahali patakatifu kama ambavyo kinala cha taa za zahabu kilivyong'aa wakati wote ndani ya mahali patakatifu takatifu pasipo wale ambao wamefanyika kuwa wana wa mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho watauangazia ulimwengu huu kwa mwanga wa hokovu unaotoka katika dhambi zao kwa maneno mengine ni wale tu waliopokea ondoleo la dhambi kwa kupitia injiri ya maji na roho ndio wanaoweza kulitimiza jukumu la kinara cha taa ambacho kinatoa mwanga wa wokovu ili kwamba watu wengine waweze kuufahamu ukweli huu na kisha kupokea ondoleo la dhambi zao kinala cha taa cha dhahabu kilikuwa na maua na matovu na mapambo kama ambavyo mungu aliyeamulu kuwa taa saba ziwekwe juu ya kinala cha taa basi kinala cha taa kilipowashwa giza liliondoka katika mahali patakatifu wakati wote hii inamaanisha kuwa wenye haki waliosafishwa dhambi zao kwa kuamini katika injili ya maji na roho watakusanyika pamoja wataijenga kanisa la mungu na kisha watauangazia ulimwengu huu mwanga wa kinala cha taa uliong'aa katika mahali patakatifu ni injili ya maji na roho unaoondoa giza la ulimwengu huu ili kutukokoa sisi toka katika dhambi yesu kristo alikuja hapa duniani akafanyika katika mwili wa mwanadamu akazichukua dhambi zetu katika mwili wake alibatizwa na yohana na kisha akabeba adhabu ya, ya dhambi zetu na akasulubiwa hivyo yesu amefanyika kuwa mwanga wa wokovu katika ua wa hema takatifu la kukutania wenye dhambi walizipitisha dhambi zao juu ya mnyama wa sadaka ya kuteketezwa kwa kuiweka mikono yao juu ya kichwa cha wanasadaka na kisha kumfanya mwanasadaka huyo kubeba adhabu ya dhambi zao kwa kumchinja mwanasadaka huyo vivyo hivyo yesu kristo ameukamilisha uokovu wetu kwa kubatizwa na kufa msalabani kwa mujibu wa sheria ya mungu na kwa hiyo amefanyika kuwa mwanga wa wokovu kwa wanadamu wote kwa kupitia huduma zilizodhailishwa katika nyuzi za bruu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa yesu kristo ametukomboa toka katika dhambi zetu kwa kuamini katika injili ya ubatizo na damu ambayo yesu kristo ametupatia wote wanaomwamini yesu ni lazima pia waugundue mwanga huu wa ukweli yesu kristo ameangaza mwanga wa okovu katika ulimwengu huu ili kwamba wale tu ambao wamezaliwa tena upya kwa maji na kwa roho waweze kuingia katika ufalme wa mungu kwa hiyo ni wale tu waliozaliwa kwa maji na kwa roho ndio wanaoweza kufanyika sehemu ya kanisa la mungu na wanaweza kustahilishwa kung'aa na kueneza mwanga wa maji na roho katika ulimwengu wote mungu amewakabidhi injili hii ya maji na roho na amewaruhusu kung'aa na kutoa mwanga wa injili ya kweli kwa kuwa wanaamini katika injili ya maji na roho na kuieneza kwa hiyo ni lazima tutambue kuwa kazi hii ya kueneza mwanga wa injili ulimwenguni mote inaweza kufanywa na watu tu wale ambao wamemwamini katika injili ya maji na roho kuwa ni ukweli halisi wenye dhambi hawawezi kuingia mahali patakatifu ni wale tu walioamini katika injili iliyodhihilishwa katika nyuzi za za zambarau na nyekundu za mlango wa hema takatifu la kukutania ndio wanaoweza kuingia kwa hiyo ni wale tu wanaofahamu ukweli wa nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kuamini katika mioyo yao ndio wanaoweza kuja katika hema takatifu la kukutania na kubeba juu la kuangaza mwanga wa angavu wa wokovu katika lango la ua wa hema takatifu la kukutania kistili kilichoandaa kwa nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu pia kiliangazia njia kwa wale ambao wanaolitafuta hema takatifu la kukutania ili kutoa matokeo yao mungu alifanya lango la hua wa hema langi zile zile nne langi watu wahakahawa wa agano la kale hawakuweza kufanyika wakamilifu daima wa kupitia sadaka zao za kila siku hii ilipaswa kuendelea kumsubiri masihi hata hivyo wakati yesu kristo ambaye ni masihi alipokuja walishindwa kutambua kuwa amefanyika kuwa masihi wa kweli wa kutoa sadaka moja ya kudumu kwa mujibu wa ufunuo uliofanyiwa katika rangi nne za mlango wa hekistiri wa hema takatifu la kukutania hii ni sawasawa na wakristo waleo ambapo pamoja na kulitii jina la yesu bado hawatambui kuwa yesu alikuja katika nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwamba ametuokoa sisi katika kikamilifu katika watu wa agano la kale walipotoa sadaka zao za kuteketezwa kila siku kwa kuiweka mikono yao juu ya kichwa cha mwanasadaka na kwa damu ya mwanasadaka bado walipaswa kuwamini kuwa mokozi atakuja katika njia hii kama ambavyo ilikuwa kwa mwanasadaka wao wa kuteketezwa vivyo hivyo watu wa ulimwengu huu ni lazima waamini kwamba yesu kristo ambaye ni mwokozi alikuja hapa duniani akachukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa kubatizwa kwa mujibu wa utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa yagano la kale wa kuwekewa mikono na damu ilisurubiwa na kumwagwa damu yake na kwa hiyo amewaokoa watu wake toka katika dhambi lakini kwa sababu hawa wanafuamu utaratibu wa sadaka kuteketezwa waagano la kale hawafahamu ikiwa yesu alikuja kwa ubatizo wake na damu au kwa damu ya msalaba tu au kama mokozi wa kawaida tu katika macho ya mungu ile imani ambayo wakristo waleo wanaiweka mahali pa utaratibu wa sadaka kuteketezwa wagano la kale ni mbaya kama ule wa watu wa israeli kwa sababu hawana imani ya kweli katika masihi ambaye amedhihirisha katika utaratibu wa sadaka kuteketezwa wanashindwa kuamini kuwa masihi alikuja akabatizwa na kisha akaimwaga damu yake lakini watu wote wa ulimwengu huu wakiwamo watu wa israeli ni lazima waamini katika injili ya maji na roho kwamba yesu amewaokoa wa watu toka katika dhambi zao kwa kupitia huduma ya ubatizo wake na kusurubiwa kwake ili kuokoka wewe na mimi toka katika dhambi zetu ni adhabu ya dhambi hizo yesu kristo alibatizwa na kumwaga damu yake kwa kupitia ukweli ulioshikiliwa katika nyuzi za buluu dhambalau na nyekundu za mlango wa hema takatifu na kukutania ambayo ni kivuli cha injili ya maji na roho basi sisi tunaweza kumfahamu yesu kristo ukweli huu wa wokovu ni ukuu watu wanaweza kupokea endeleo la dhambi zao kwa kuamini katika injili ya kweli katika mioyo yao kwa kuamini katika injili ya maji na roho ambayo yesu kristo ametupatia kwa kuja hapa ulimwenguni kwa kubatizwa na kufa msalabani basi ni lazima uwe na imani inayoweza kukuokoa katika moyo wako ukweli huu umekuokoa wewe toka katika dhambi zako zote katika nyumba takatifu ya mungu kulikuwa na milango mitatu ya kistili milango hii yote ilifumwa kwa nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kama nilivyokwisha kukuambia tena na tena langi hizi nne zinaofunua kwa uwazi wokovu wa mungu mungu ameweka sheria ya ondoleo la dhambi iliyokamilishwa katika nyuzi za bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ili kutuokoa sisi toka katika dhambi zetu kwa hiyo ikiwa tunaamini kwa mujibu wa sheria hii ya ondoleo la dhambi basi mungu ataipokea na kuikubali imani yetu na atatuokoa milele toka katika dhambi zetu ni kwa kuamini katika injiri ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu ndipo yote miongoni mwetu anaweza kuokolewa toka katika dhambi zote milele kwa kufahamu na kuamini katika ukweli huu wa maana na utaratibu wa sadaka ya kuteketezwa aliyotolewa na mungu mtu yoyote anaweza kumwendea mungu katika sehemu kuu kuingia katika mahali patakatifu nyumba ya mungu kulikuwa na nguzo tano na kistiri kilichokuwa kimefumwa kwa nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kilichokuwa kimeingizwa katika nguzo hizi ili sisi tuweze kumwendea mungu na lazima tuwe na imani nne ilizozihirishwa katika rangi nne zilizo katika mlango wa kistiri imani inayoonyeshwa katika nyuzi za bruu na inamaanisha kuwa yesu kristo alizipokea dhambi zetu kwa kubatizwa na imani inayodhihirisha katika nyuzi za nyekundu ni kwamba yesu alibeba adhabu ya dhambi kwa kusumbuliwa na kuimwaga damu yake imani inayofunuliwa katika rangi ya dhambarau inamaanisha kuwa yesu ni mungu mwenyewe na imani inayodhihirisha katika kitani safi ya kusokotwa inamaanisha katika neno lake pana kwamba mungu ametufanya sisi kuwa tusio na dhambi kwa kuzitowesha mbali dhambi zetu kwa hutunyunyizia nyuzi hizo zilizokwisha tajwa hapo juu ambazo ni nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu ukweli huu unaitwa injili ya maji na roho kwa hiyo kwa kuamini kuwa yesu ametuokoa sisi kwa kupitia maji na roho tunaweza kuingia katika ufalume wa mungu hii ina maana ya wale walioweza kufungua mlango wa hema takatifu la kukutania na kisha kuingia katika mahali pa takatifu lango la uwa wa hema takatifu la kukutania lililofumwa kwa nyuzi za bruu thambarau na nyekundu linatuwezesha sisi kutambua mpango wa mungu juu ya jinsi atakavyotuokoa lango linatuonyesha sisi kuwa wokovu wetu unatoka katika ondoleo la dhambi lililowekwa na mungu na kwamba haupatikani kwa jitihada zetu wenyewe za kujifanyia hata ikiwa tutaomba kwa ajili ya msamaha wa dhambi zetu kila siku pasipo sadaka ya kuteketezwa ili kuzipatanisha dhambi zetu yaani kule kuzipitisha dhambi zetu kwa kuweka mikono yetu juu ya kichwa cha mwanasadaka na kwa kuimwaga damu yake kuokolewa utoka katika dhambi zetu za milele ni mpaka pale mwanasadaka wa kuteketezwa anavyokuja kutuokoa sisi sote katika dhambi zetu anapozichukua dhambi za ulimwengu za milele katika mwili wake ndipo tunapoweza kuokolewa kikamilifu kwa kuamini katika ukweli huu na hivyo kupokea ondoleo la dhambi ikiwa tunayoimani katika mioyo yetu inayoamini katika ukweli huu wa injili basi tutakuwa tayari kuieneza injili ya wokovu ambayo inaleta uzima wa milele katika nafsi zilizopotea kwa kuamini katika huduma ya yesu zilizodhihirishwa katika nyuzi za bru zambarau na nyekundu tunaweza kuuangazia ulimwengu huu kwa ukweli wa ondoleo la dhambi kinala cha taa katika mahali pa takatifu lilikuwa ni taa saba na kwa hiyo taa hizi zilipowashwa mwanga wake uliwakisiwa kuta za hema takatifu la kukutania zilizokuwa zimeundwa kwa mbao na kisha kufunikwa kwa dhahabu na hivyo kufanya pale mahali patakatifu kung'aa kwa mwanga angavu ikiwa kungekuwa hakuna kinala cha taa katika mahali pa takatifu basi kungekuwa na giza tu hii ndiyo sababu mungu ameweka watakatifu watumishi wake wanaoamini katika injili ya maji na roho katika ulimwengu huu wa giza ili waangaze jukumu la kinala cha taa cha dhahabu ni nini kinala cha taa cha dhahabu kinachotuonyesha sisi kuwa mungu ametupatia imani inayoamini katika ukweli ambao unafanyika kuwa mwanga wa nulu ya ulimwengu imani yetu ni kuamini kuwa yesu kristo alizaliwa katika dunia hii alibatizwa na akamwaga damu yake msalabani kwa maneno mengine mungu anatuambia sisi kung'arisha mwanga wa uokovu kwa imani hii tunaposhikilia injiri ya uokovu katika mioyo yetu na kuieneza imani hii basi ndipo wakati huu ule mwanga wa ukweli unapong'aa katika watu watakaoona na kuja katika mwanga huu na kisha kufanyika watu wa mungu mwenyewe manga huu wa ukweli ni injili ya maji na roho iliyokuwa imepangwa na kutimiza na mungu baba mwanga huu wa ukweli ni njiri ya maji na roho iliyokuwa imepangwa na kutimizwa na mungu baba mwana na roho mtakatifu sisi tunaieneza kwa wale ambao wanahitaji kuokolewa hali tukiwa na imani katika ukweli kuwa yesu alikuja hapa duniani alibatizwa na akasurubiwa akamwaga damu yake na kafa na akafufuka tena toka kwa wafu ili kutupatia sisi ondoleo la dhambi zote ikiwa yesu kristo asingelibatizwa na kusulubiwa kwa ajili yetu wewe na mimi tusingeliweza kwamwe kuokolewa toka katika dhambi zetu kwa sababu yesu alibatizwa akamwaga damu yake na akasulubiwa kwa ajili yetu basi aliweza kuwapatia wenye dhambi wote imani inayoweza kuwaokoa sisi hatujaribu kueneza mafundisho yaliyopotoshwa hapa sisi tunaweneza mwanga wa wokovu uliodhihirishwa katika nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa katika ulimwengu wote kwa sababu tuna imani inayofahamu na kuwamini katika ubatizo wa yesu na sadaka yake ya msarabani sisi tunaooneza mwanga wa maisha kwa wale ambao mioyo yao imo katika giza kwa hiyo wale wote wenye ukweli huo ambao wameangaziwa na mwanga huo nao pia wataubeba ushuhuda hali wakishangazwa jinsi ambavyo dhambi zote zimetoweka toka katika mioyo yao watu wote wa ulimwengu watakuja pia kuufahamu ubatizo ambao yesu aliupokea pamoja na sadaka yake msalabani ambayo aliitoa ili kuzitowesha mbali zambi zote za ulimwengu na kwa kuamini kuwa hii ndiyo ondoleo la dhambi basi watakuja kuutambua mwanga huu wa ukweli ni kwa nini yesu kristo alipaswa kuja hapa duniani ni kwa nini ilimpasa kubatizwa ni kwa nini ilimpasa kufa msalabani ni kwa nini ilimpasa kufufuka tena toka kwa wafu baada ya siku tatu sababu ya haya yote ni kwamba yesu kristo masihi ili kuzitumikiza kazi zote za wokovu kama masihi yesu alibatizwa na kuimwaga damu yake kwa hivyo ameuangaza mwanga wa wokovu kwa wenye dhambi kwa hiyo tunaweza kuwafanya watu wengi kuufahamu kweli huu na kisha kuuamini na hivyo kupokea uzima wa milele pale tunapoeneza mwanga huu katika ulimwengu mzima wewe na mimi ni kinara cha taa kinachotoa mwanga katika ulimwengu huu kwa mwanga wa injili na maji na roho kwa kupitia injili ambayo tunaieneza watu watakuja kuufahamu mwanga unaookoa wale ambao wanautafuta mwanga katika ulimwengu huu wa giza watakaouona mwanga huu wanang'aa tunawatakuja katika mwanga wa ukweli na kisha wataokolewa toka katika dhambi zao zote wanadamu wote wanaweza kuokolewa kwa kuja katika imani inayoamini katika ukweli huu injili hii si suala la kinadharia kwa hiyo ni lazima tuamini kwa moyo yetu yote na ukweli tunaweza kufanya kazi ya kuieneza injili pale tunapoamini kiukweli katika huduma ya yesu aliyodhihirisha katika nyuzi za bru dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa lakini hata kama tumepokea ondoleo la dhambi pasipokuwa na taa ambazo mafuta yanaweza kuwekwa ndani yake basi hatuwezi kutoa mwanga milele na kwa hiyo mungu ametupatia sisi kanisa la mungu ambalo ni kinala cha taa katika kila tawi la kinala cha taa kulikuwa na vibakuli vidogo na chini ya hivi vibakuli kuwa na matovu yaliyokuwa yamelekebishwa hii inamaanisha kuwa hakuna kitu chochote zaidi ya kanisa kinachojengwa kwa imani mahali pekee ambapo wale waliopokea ondoleo la dhambi kwa kuamini katika mioyo yao wanakusanyika ni katika kanisa la mungu la kweli kiongozi wa kanisa ni yesu kristo na kanisa ni mwili wake kama vile mwili unavyotembea kwa kadiri kichwa kinavyouelekeza mwili basi kanisa pia linatembea mikono yake na miguu kama ilivyoamliwa na yesu kristo hivi ndivyo injili inavyotuhudumia ni katika ni kitu gani basi ambacho kanisa la mungu linatakiwa likitafute hali tukiwa tumefungwa katika dhambi nyeusi ulimwengu wote unakufa na kanisa linazitazama na kuzitafuta nafsi katika yale ambayo hayawezi kukwepa zaidi ya kuelekea kufungwa kuzimu kanisa la mungu linawangazia hao kwa mwanga wa wokovu hivi ndivyo mimi na wewe tunavyofanya katika kanisa lake aimani yetu katika injili katika nchi ambako kuna historia ndefu za ukristo kuna watu wengi ambao wamesoma na kuwa na ufahamu mkubwa wa bibilia ninaamini kwamba miongoni mwa watu wa jinsi hiyo ambao wamekuwa wakiutafuta ukweli halisi watakapokuja kukutana na ukweli huu basi mara moja watapokea ondoleo la dhambi zao hivyo ili kuieneza injili ya maji na roho kwa watu wa jinsi hiyo mimi ninafanya kazi kwa kuwaunganisha na watakatifu wote waliozaliwa tena upya katika imani tofauti na dini nyingine ukristo umewekwa msingi wake wa imani katika neno kwa sababu hiyo watu watapokea ondoleo la dhambi ikiwa tu wataieeneza neno kiusahihi lakini kuna wale ambao kwa makusudi na kwa hila wanasimama kinyume na ukweli huu wakijaribu kulisukumia mbali na kulitoliamini hata kama likihubiliwa kwao kiasi gani hasahasa kuna wale wana dini wenye ugumu wa mioyo ambao hawaliamini neno la mungu na watu wa jinsi hiyo hawawezi kuamini kamwe katika ukweli huu wa maji na roho lakini je inakuwaje basi kwa wale wanaojikubali bibilia kuwa ni neno la mungu watu wengi wasiohesabiwa miongoni mwao watapokea ondoleo la dhambi pale watakapoisikia na kuiamini injili hii ni kwa sababu nina imani hii ndiyo maana nimekuwa nikitumikia mungu pamoja nawe hata siku hii ya leo katika siku zijazo injili hii itaenezwa kwa watu wengi sana katika kubwa na za injili zitainunuliwa inaweza kuwa mungu anafanya kazi mahali ambapo hatuwezi kuona na watu maerfu wanapokea ondoleo la dhambi kila siku na kama vile kwako wewe na mimi kundi kubwa la watu wanafanyika kuwa taa na wataeneza kwa watu wengine wa ulimwengu kote ile imani iliyo katika moyo yao inayoamini katika wokovu unaodhihilishwa katika nyuzi za za zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ninaamini kuwa kadiri wanavyoangazia ulimwengu mzima waamini wapya wataendelea kuinuka na wao pia wataelewa na kisha wataieneza injiri hii tena sisi ambao sasa tumefanyika kuwa taa za mungu tunaungaza mwanga wa wokovu wa imani yetu inayoamini katika ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bru zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa nyuzi za bru zinatowa mwanga wa ukweli kuhusu ubatizo wa yesu ambao maana yake ni kuwa yesu alizibeba dhambi za ulimwengu wote kwa kubatizwa na yohana nyuzi za zambarau zinatoa mwanga wa ukweli u yesu kristo ni mfalume wa mfalume nyuzi nyekundu zinatoa mwanga wa ukweli kuwa yesu alizibeba dhambi za ulimwengu hadi msarabani na kisha akamwaga damu yake juu ya dhambi hizo na nyuzi za kitani safi ya kusokotwa zinatoa mwanga wa ukweli kuwa neno la mungu limewafanya wenye dhambi kuwa ni wenye haki neno la njiri ya maji na roho iliyotolewa na mungu ni mwanga wa ukweli unaodhihirisha katika nyuzi za bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa injiri hii pia inatueleza jisisi kuwa yesu atarudi tena hapa duniani kama bwana wa ujio wa pili atatufanya sisi kuwa hai tena na atatufanya sisi kutawala pamoja naye katika miaka ile elfu moja katika utawala wa milenia na kisha atatuwezesha sisi kuingia katika ufalume wa milele na mungu na kuishi milele je unawezaje kutafakari jinsi ambavyo uzima wa milele ulivyo ulimwengu huu ni mpana sana kiasi kuwa wanasayansi wanasema kuwa kuna mfumo wa nyota ndani ya mfumo wa nyota katika makundi mengi ya nyota na sayari yasiyosabika nje kabisa ya mfumo wetu wa jua eneo la ulimwengu mzima ambao mungu aliumba na kubwa zaidi ni la kushangaza nje ya ulimwengu wetu kuna idadi kubwa ya mizigo ya kimaumbile ambayo hata hatuifahamu na ambayo inapatikana katika makundi ya nyota na sayari mbalimbali vimondo ambavyo vinaanguka sasa kwa kweli ni vipande toka katika sayari ambazo zilianguka mbali sana katika makundi mengine ya nyota sayari katika mabilioni ya miaka iliyopita na kwamba ni hadi sasa ndiyo yanafikiria hali ya hewa ya kidunia kuungua kwa maneno mengine tunathibitisha sasa yale yaliyotokea katika mabilioni ya miaka yaliyopita vivyo hivyo himaya kubwa ya ulimwengu iliyoumbwa na mungu inabakia kuwa haifahamiki vya kutosha lakini pamoja na kuwa ulimwengu bado haufahamiki vizuri kwetu sisi kwa kweli mungu ulimwengu ni kitu kidogo sana kama vile kiganja cha mkono mungu ni yeye anayejua yote ya, na aliye mahali popote yeye aliyeviumba vitu vyote na akaanzia utaratibu wa ulimwengu sisi tunauangazia ulimwengu kwa mwanga wa ukweli kwamba kwa, kwa kuamini katika njiri ya maji na roho watu wote wanaweza kupokea ondoleo la dhambi la milele na kisha kuufurahia uzima wa milele wana wa mungu wanaomwanga angavu wa maisha ambao anawaruhusu kuishi milele pamoja na yesu kristo mungu anaishi pamoja nasi milele hali akituruhusu kuufurahia raha yake na kujiivika utukufu wake kwa nini kwa sababu tunaamini katika mwanga wa injili ya nguvu yake mala alipogundua mwanga huu uliotuwezesha kuufahamu ukweli basi hatukuweza kufanya lolote zaidi ya kueneza mwanga huu kwa wingine ni pale tulipoona ukuu wa mungu unavyofanya kazi katika ulimwengu mzima imani yetu katika kazi zake za ilizidi kuchipuka baadhi ya nyota zilipotea katika mabilioni ya miaka iliyopita lakini bado macho yetu yanaziona leo kwa sababu zilikuwa ni mabilioni ya mwanga miaka mingi iliyopita mbali na sayari hii tunaweza kutafakali juu ya dhana ya umilele pale tunapochunguza juu ya mwanzo na mwisho wa ulimwengu sisi ambao tumefanyika kuwa sehemu ya kanisa la mungu sasa tunayaishi maisha yetu kwa kueneza mwanga wa injili ya kweli kwa kuwa tunaamini katika ukweli uliodhihilishwa katika nyuzi za bluu zambarau na nyekundu tunaamini kwamba wokovu huu unatupa hakika ya uzima wa milele na maisha yenye baraka katika ufalume wa baba yetu na tunatambua kuwa mungu anataka watu wote waokolewe na kisha waufikie ufalume wa kweli timotheo ya kwanza, sura ya wa kwa hiyo wale wanaoufahamu mwanga wa wokovu ni lazima waendelee kuieneza injili ya maji na roho jukumu ambalo mungu amewakabizi mungu ametubaliki sisi ili kwamba tuweze kuifanya kazi hii hali tukitambua jinsi ambavyo ukweli huu ni mkuu na wenye baraka jambo la muhimu kwetu kulifanya linakuwa ni kuliendeleza jukumu hili tulilopewa kwa imani ninaamini kwa ninyi nyote mtajaza mioyo yenu kwa mwanga ambao unaofahamu ukweli wa mungu kwa neema ya mungu wewe na mimi tumekuja kuamini katika huduma za wokovu zilizodhihilishwa katika nyuzi za buluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na tumefanyika kuwa mwanga wa wokovu kwa ulimwengu mzima yaani wale ambao wanauangazia ulimwengu mzima haleluya ninatoa shukurani zangu zote kwa mungu mungu wa mbinguni anakubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya www bjnwl org