vitako viwili vya fedha na ndimi mbili kwa kila ubao wa hema takatifu la kukutania kutoka sula ishirini na sita mstari wa kumi natano hadi mstari wa thelathinasaba nawefanya hizo mbao za maskani na mti wa mshita zenye kusimama kila ubao utakuwa na urefu wa ridhaa kumi na upana wake kila ubao utakuwa na dhilaa moja na nusu kila ubao utakuwa na ndimi mbili zenye kuunganywa huni huu, huu ndio unavyokua fanya mbao zote za mskani kisha ufanye zile mbao za maskani mbao ishirini kwa upande wa kusini kuelekea kusini nawe ufanye vitako arobaini vya fedha chini ya zile mbao ishirini vitako viwili chini ya ubao mmoja na kupokea zile ndimi zake mbili na vitako viwili chini ya ubao mwingine kupokea zile ndimi zake mbili na upande wa pili wa maskani upande wa kaskazini mbao ishirini na vitako vyake vya fedha arobaini vitako viwili chini ya ubao moja na vitako viwili chini ya ubao mwingine kisha ufanye mbao sita kwa ajili ya upande wa nyuma wa maskani kuelekea magharibi tena ufanye mbao mbili kwa ajili ya hizo pembe za maskani zilizo upande wa nyuma upande wa chini zitakuwa ni mbili mbili vilivyo zitaunganishwa pamoja na mbao pacha hata ncha ya juu katika pete ya kwanza zote mbili ndizo zitakazokuwa zitakuwa kwa ajili ya hizo pembe mbili mbao zitakuwa ni nne na vitako vyake vya fedha vitako kumi na sita vitako viwili chini ya ubao mmoja na vitako viwili chini ya ubao wa pili nawefanya mataaluma ya mti wa mshita mataaluma matano kwa ajili ya mbao za upande mmoja na maskani mataaluma ya matano kwa ajili ya mbao za upande wa pili wa maskani na mataaluma matano kwa ajili ya mbao za upande wa maskani ulio nyuma kuelekea magharibi na hilo taaluma la katikati lililo katikati ya zile mbao litapenwa toka mwisho hata mwisho huu na hizo mbao utazifunika sababu pete zake kutilia yale matalumbeta utazifanya na dhahabu na hayo matalumbeta utayafunika dhambi nawe utasimamisha hiyo maskani sawasawa na mfano wake ulionyesha mlimani nawe fanya pazia la nyuzi za rangi ya bluu na za rangi ya dhambalau na rangi nyekundu na nguo za kitani nzuri yenye kusokotwa litafumwa na kutiwa malkebuni kazi ya fundisho fundishotai kisha tuungirike katika nguzo nne za mti wa mshita ilizofunika dhahabu vifungo vyake vitakuwa vya dhahabu katika vitako vya fedha vinne nawe tungika lile pazia chini ya vile vifungo nawelete lile sanduku la ushuhuda na kulitia humo nyuma ya pazia na kile pazia litakapogawanyika katika vipande vitatu mahali patakatifu sana nawe utaweka kiti cha rehema juu ya kile sanduku la ushuhuda ndani ya mahali pale patakatifu sana na ile meza utaiweka upande wa kaskazini kisha utaifanya kistiri kwa mlango wa hema cha nyuzi na rangi ya bluu na rangi ya dhambalau na za rangi nyekundu na kitani nzuri yenye husokotwa kazi ya shona talaza nawe fanya nguzo tano za mti wa mshita kwa kile kistili na kuzifunika dhabihu kulabu zake zitakuwa za dhambalau nawe utasubu vitako vya shaba vitano kwa ajili yake hema takatifu la kukutania liliundwa kwa mbao 48 lilikuwa na mbao ishirini kwa kila pande kwa kusema ni kaskazini mbao sita ziliwekwa upande wa magharibi na mbao mbili ziliwekwa katika mkono mbili za nyuma kila ubao ulikuwa na kimo cha mita 4.5 futi15 kwa urefu na takribani sentimita 67.5futi2.2 kwa upana ili kila ubao uweze kusimama vizuri ukiwa umenyoka kuliko na vitako viwili vya fedha na utaionyesha tena kuwa wokovu wa mungu unapatikana kwa neema yake tu kwa imani katika kristo wokovu kwa neema kwa kupitia imani katika kristo wakristo wengi wanafahamu na hata wamekili kifungu mashughuli cha waefeso sula ya pili mstari wa kwa samana nimeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu wala si kwa matendo mtu awayi yote asije akajisifu lakini kwa bahati mbaya wengi hawafahamu jinsi ambavyo neema yake iliyo na imani ili ya imani ambayo wanapaswa kuo nayo ili waweze kuokolewa hata hivyo fumbo la vitako viwili vya fedha ni ndami mbili ambazo zilifungama vizuri zinavyoonyesha sisi juu ya fumbo la wokovu wa mungu ili tuweze kutambua ukweli wa ndimi mbili za vitako viwili vya fedha vilivyokuwa vimewekwa chini ya tunahitaji sasa kuufahamu ukweli wa msingi wa injili milango mi yote ya hema takatifu la kukutania ilifungwa kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa rangi hizi nne zinatuonyesha sisi kuwa ili tuweze kuokolewa toka katika dhambi zetu na uharibifu basi upatizo wa damu ya yesu Minya, ni vya muhimu sana na vinatuwezesha kuamini katika ukweli wa ukovu wa, wa wenye dhambi pasipokuwa na mashaka yoyote ni lazima tuwe na ufahamu mzuri wa kweli ambao unatuokoa uliowezesha katika nyuzi za bruu zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa na kisha tunaamini ukweli huu yesu alisema tena mtaifahamu kweli nayo kweli itawaweka huru yohana mstari wa 32 kwa hiyo sisi sote ni lazima tupokee ondoleo la dhambi kamilifu kwa kuufahamu ukweli wa kiroho ambao umefichwa katika rangi nne zilizozihirishwa katika mlango wa hema takatifu la kukutania na pazia la ptifpapatakatifu nyuzi za bluu za mbalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni vifaa vya mlango wa hema takatifu la kukutania kwa maneno mengine yesu kristo ni mwokozi na mfalume wetu sisi tunayeamini sisi ambayo yesu ametuokoa pa mara moja toka katika dhambi za ulimwengu kwa kupitizwa katika yohana na kuzichukulia dhambi zetu zote katika mwili wake mwenyewe mara moja na kwa wakati wote na kwa kuzichukulia dhambi za ulimwengu na kuimwaga damu yake msalabani kule kusema kuwa yesu kristo ambaye ni mfalume aliweza kutuokoa sisi kikamilifu toka katika dhambi zetu ni kwa sababu alibatizwa na kusurubiwa kwa hiyo nyuzi za bruna nyekundu zinaendelea kuelezea sisi kuhusu kweli halisi ambao hauwezi kuuachwa ili sisi sote tuweze kukombolewa toka tuwe katika dhambi ili kuzichukua dhambi zetu yesu alibatizwa na yohana na kwa kuzibeba dhambi za ulimwengu na kuimwaga damu yake msalabani yesu ametuokoa sisi mara moja na kwa wakati wote toka katika dhambi zetu kwa hivyo amezikamilisha kazi zake za wokovu hapa ni lazima tuamini kuwa dondoo nne za nyuzi za bluu ubatizo wa yesu nyuzi nyekundu damu yake aliyomwaga nyuzi za zambalau yesu ni mfalume wetu na nikitani safi ya kusokotwa yesu ni mungu neno na ametufanyisha sisi kuwa wake okay. wenye haki vyote ni vifaa vilivyotumika kwa ajili ya wokovu wetu ni lazima tutambue kuwa ilikuwa ni tarajibu kuokolewa toka katika dhambi zetu zote kwa kuamini kitu kimoja tu kati ya vitu hivi basi uokovu wa namna hiyo hauwezi kuwa mkamilifu kwa nini kwa sababu chini ya kila ubao wa hema takatifu la kukutania kulikuwa na ndimi mbili zilizochongwa ili iweze kuunganishwa katika vile vitako vya fedha ili kushiriki ubao katika bibilia fedha inamaanisha neema ya mungu ambayo ni kalamu ya mungu katika warumi sula ytano mstari wa kwanza hadi wapili, wa pili mameandikwa hivi basi tukiisha kuhesabiwa haki tokanayo na imani na muwe na amani wa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo ambaye kwa yeye amepata kuwa njia ya imani kuifikia neema hii ambayo mnasimama ndani yake ni kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu waokovu wetu unaweza kupitia kwetu wakati imani yetu inapokaribiana na neema ya mungu kiu sahihi kama ambavyo kulikuwa na ndimi mbili chini ya kila ubao wa hema takatifu la kukutania na ndimi hizi ziliunganishwa na vitako vya fedha ili kuishikilia ubao mungu anatuelezea sisi kuwa uokovu unakamilika pale tunapoamini hivyo hivyo katika ubao wa yesu wa, na damu yake msalabani sisi sote tulipaswa kuamini katika ufahamu na vitu halisi kuwa ulikuwaje basi Hila ubao ukawa na ndimi mbili zilizoinuka vitako hivi viwili na ndimi mbili za ubao ni vivuli vya injili ya maji na roho kwa katika kipindi cha agano jipya yesu kristo atakuja atabatizwa na yohana mbatizaji atasulubiwa na atamwaga damu yake na kufa msalabani na kwa hiyo atatutimizia wokovu kikamilifu kwa maneno mengine neema ya ondoleo la dhambi imetolewa katika mioyo yetu ambao wanaamini kwa kweli katika uokovu wao hata haki ambayo yesu ameitimiza kwa kubatizwa na yohana na kuimwaga damu yake ya msalabani ili kuzitoesha mbali dhambi zao kwa hiyo ili sisi tuweze kuokolewa toka katika dhambi zetu tunahitaji kuwa na imani inayoamini katika kazi hizi mbili za yesu kusema kweli kila kitu cha hema takatifu la kukutania kinatoa taswira ya wazi na ya kina ya yesu ambaye ametuokoa sisi toka katika dhambi sisi we kweli kuwa bwana alimwaga waisraeli kutumia ndimi mbili na vitako viwili vya fedha katika kila ubao na hema takatifu la kukutania pasipo sababu yoyote sisi tumeokolewa na kukombolewa toka katika dhambi zetu zote na adhabu zote za zambi zikamilifu kwa kupitia kazi ya ubatizo na kumwaga damu ambazo mungu ametupatia kwa neema mengine ni kwa kuamini katika njiri ya maji na roho ndiyo maana tunapokea haki ya kufanyika watoto wa mungu imani yetu ambayo ni kama dhahabu safi imejengwa kwa kuipokea karama hii ya mungu je bado unajifahamu kuwa wewe ni nani hata pale unapomwamini yesu je unajifikiria wewe mwenyewe kuwa ni mwema je kwa mamna yoyote ile na ama kwa muundo wowote ule unadhani kuwa wewe ni mwenye unaye tabia ya haki ambayo haiwezi kuvumilia lolote lisilo la haki kabisa je unafikiria kuungalu kwa sehemu wewe una haki mbele za mungu ati kwa kuwa unazifuata sheria za mungu katika moyo wako kila siku za kwamba unazitii na kuzitenda katika maisha yako kwa kweli yote ambayo tunayafahamu ini kule kujifanya kuwa sisi ni wenye haki haki tukifanya uzinifu na mamlaya kisilisili siku hizi kuna vituo vingi vya televisheni luninga ambavyo huonyeshwa kutoka katika masafa mbalimbali mbali, au katika salat- salat- salat- t hali vikifanya kazi kwa masaa ishirini kwa siku vituo hivi vina vinapogramu zao ambazo hauwekwa kwa mfuatano maongoni mwa vituo hivi vituo ambavyo ni vya kibiashara zaidi na vyenye mfanikio ni vile vituo vya watu wazima kuna vituo vingi vya jinsi hivyo vinavyoitwa vituo vya watu wazima ambapo kuna picha nyingi za ngono zinaweza kutazamwa kwa luninga katika vituo hivi je ni vipi kuhusiana na tovuti za ngono Bal, bila hata kuhitaji kusema hivi sasa kuna barua pepe nyingi ambazo ni mbovu na zinabeba ujumbe wa ngono kwenda kwa watu katika ulimwengu mzima kila mmoja anajionea mwenyewe uovu uliomo katika tovuti hizi lakini unapofikilia juu ya kanuni ya mtawanyo wa bidhaa na mahitaji basi tunaweza kusema kuwa vituo hivi vinapata mafanikio sana kwa sababu watu wengi wanavyofurahia tovuti hizi katika wakati wao wasili uzoefu huu unatuonyesha kuwa sisi tuna damu kimsingi tuna mapungufu na madhaifu biblia inatutaja juu ya mioyo ya wanadamu wenye dhambi hali ikitaja mambo kama uashelati udhinifu na uchafu mungu alisema kuwa vitu hivi vinatokana na mioyo ya watu wa na kwamba wana dhambi kwa sababu hiyo je sisi sote hatujatajwa na dhambi mungu alisema tena kwa kurudiarudia kuwa kitu kilichotajwa sisi ni dhambi lakini je tunalikubali kweli jambo hili je jambo hili likoje je tunaweza kulikwepa toka katika hali ya dhambi ambayo imetutaja sisi kwa kuyafumbia macho yetu na kuyafunika masikio yetu sisi hatuiwezi kufanya lolote zaidi ya kuendelea kutenda aina mbalimbali ya dhambi kwa mawazo na fikira zetu hata kama tusinge edheea nafsi zetu kuwa tunapaswa kuondokana na toka katika dhambi za dha jinsi hiyo na hata kama tukijitahidi kiasi gani kufanya hivyo basi juhudi hizi zote zinaishia katika utupu kwa kweli miili yetu ipo katika kiasi kuwa hatuwezi kamwe kufanyika watakatifu wakamilifu ambao hatujafanyi dhambi yoyote bali ukweli ni kuwa tuna ushirika na dhambi na hatutamani kukaa mbali nayo miili na roho za wanadamu mara nyingi inapelekwa mbali toka katika vitu ambavyo ni vitakatifu na ukweli ni kuwa si kuwa myoyo hii imependa kuwa karibu na dhambi bali inapenda hata kuzifanya dhambi kubwa zaidi huku mashariki watu wengi wanajifunza mafundisho ya tangu wanapozaliwa na kwa hiyo wanajitahidi sana kuyaweka mafundisho haya katika vitendo kwa upande mwingine huko magharibi ukatoliki na makanisa ya kristo ya kihali yametawala maisha yao ya kidini na watu wengi wa magharibi wamejaribu sana kuifuata sheria ya mungu hali wakidhani kuwa wataendelea kuwa watakatifu zaidi na zaidi kadri wanavyofuata sheria na kujitahidi kuitenda lakini bila kujali misingi yao ya kidini iliyo wanapokuwa wamejiwekea mbele za mungu na wanapokuwa wamejifunua katika nafsi zao za kweli basi wote hao ni kama lundo la dhambi na mbegu zawatenda maovu wanadamu si wenge haki wamejawa na maua na ni lundo la dhambi lililofanywa kwa mavumbi na uchafu hata wale watu ambao wanaonekana kuwa ni wema ambao matendo yao mema yanatendwa kinyume na utambuzi bali toka katika nyioyo yao yenyewe ukweli na ambao wanachukua wakipofwekea sifa zozote kutokana na matendo yao mema nao pia hawawezi kukwepa ule ukweli wa kuwepo wao kimsingi ukitazamiwa mbele za mungu basi nao pia wataendeekana kuwa ni lundo la dhambi na mbegu za watendao maovu kwa kuwa kuitetea haki ya mwanadamu ni uovu mkuu mbele za mungu basi watu hawawezi kukwepa toka katika adhabu ya dhambi hadi pale watakapoitambua adhabu yao na kuipokea injili ya maji na roho ambayo ni upendo wa mungu mbele za mungu juhudi za mwanadamu haziwezi kutafasiliwa kuwa ni uzuli wowote hata ule uzuli mdogo kama punje ya vumbi na kwa kweli mapenzi ya mwanadamu ni uchafu tu mbele za mungu katika bibilia wanadamu wamekuwa wakitazamwa kuwa ni kama mti gogo la mti wa mshita lenyewe haliwezi kununuliwa kuwa kama nguzo katika lango la kuingia katika hema takatifu la kukutania hadi pale mungu alifunike kwanza kwa dhahabu na pasipo neema ya mokovu inayotolewa na mungu watu si kitu zaidi ya kuwa ni mavumbi ambayo hayawezi kufanya lolote zaidi ya kuika, kuikabili hukumu ya moto hata hivyo mungu aliziondolea mbali dhambi zetu zote na adhabu ya dhambi kwa kumfanya yesu kristo masihi kupokea ubatizo na kufa hadi kifo hata pale ambapo tulikubalia kuwa ni wenye dhambi wokovu wa njisi hiyo ulitabiliwa kwa kina na mfarme daudi takribani miaka elfu kadhaa iliyopita kabla masihi hajaja kama mashariki ilivyo mbari na magharibi ndivyo yalivyowekwa dhambi zenu mbali nasi kama vile baba hawahurumiavyo watoto wake ndivyo bwana anavyowahurumia wa mchao kwa maana yeye anazijua umbo letu na kukumbuka ya kuwa sisi tu mavumbi tuma vumbi kabla hatujafahamu haki ya mungu haki ya mwanadamu ikiwa ndiyo kipimo chetu cha maisha mimi pia nilikuwa kama hivyo hasa wakati ule nilipokuwa sifahamu kalama ya mungu ya wokovu na wakati sasa imani katika neno lake kwa kweli mimi sikuwa na haki yangu binafsi lakini bado nilijifikilia mwenyewe kuwa ni mwema kwa hiyo tangu utoto wangu hukulikuwa na nyakati nyingi ambazo sikuweza kuvumilia utovu wa haki na hivyo nikajikuta nikipigana na watu ambao sio warika yangu kauli mbiu yangu ilikuwa ni ishi maisha ya yaki vivyo hivyo kwa kuwa nilikuwa nimeshindwa kujiona mimi mwenyewe mbele za mungu basi nilijazwa na haki yangu binafsi kwa hiyo nilijidhania kuwa mimi ni bora kuliko wengine na nilijitahidi sana kuishi kwa haki lakini kumbe kama mimi sikuwa lolote zaidi ya rundo la dhambi mbele za haki ya mungu sikuwa mtu ambaye niliweza kuifuata hata moja ya zile amri kumi au zile sheria 163. ambazo mungu aliamulu zifuatwe ule ukweli wenyewe kuwa nilikuwa na nia ya kuzifuata basi tendo hili lenyewe lilikuwa ni kinyume na haki kwani nia hiyo ilikuwa ina neno la mungu ambalo linasema wazi kuwa mimi sina chochote ninachoweza kukifanya zaidi ya kuendelea kutenda dhambi na kwa jinsi hiyo nilikuwa ninasimama kinyume na mungu haki zote za wanadamu ni utovu na haki mbele na mungu kizazi hiki ambacho kimempoteza mungu na sheria yake katika mfuruliko ya uchafu wa narushwa pia kimepoteza ile fahamu ya dhamiri ya dhambi hata hivyo tunapaswa kutambua kuwa sisi wanadamu hatuwezi kufanya lorote zaidi ya kuendelea kutenda dhambi kila siku na kwa hiyo tumepangiwa kwenda kuzimu pasipo eila yoyote Sikti tulikuwa wasio na haki na tulijawa na dhambi lakini bwana ametufanya sisi kuwa watu wake wenyewe kwa kutuokoa toka katika dhambi zetu kwa injili ya maji na roho sisi sote tulikuwa ni wale tusio na haki lakini kwa kupitia karama ya uokovu bwana ametuokoa viumbe wa jinsi hiyo kama sisi toka katika dhambi zetu zote kila ubao wa mahali patakatifu ulikuwa na vipimo vya mita u kwa urefu na sentimita 7uti2 kwa upana paliundwa kwa mbao za mshite ambazo zilifunikwa kwa dhababu na kisha zikanunuliwa kwa kuta za mahali patakatifu chini ya kila ubao kulikuwa na vitako viwili vya fedha ili kushirikiana ubao vitako vya fedha vinadhihirisha kuwa mungu amekuokoa wewe na mimi kikamilifu wa uwezo wake mwenyewe ule ukweli kuwa mungu ametuokoa sisi toka katika dhambi zetu ule upendo wake na katika upendo huo yesu kristo alikuja hapa duniani na akabatizwa ili kuzichukua adhabu zetu katika mwili wake aliyebeba adhabu ya dhambi kwa kufa msalabani na kwa hiyo ametuokoa sisi zote toka katika dhambi za ulimwengu na adhabu yote ya dhambi sisi tumedhaliwa tena upya kwa kuamini katika ghalama ya uokovu ambao mungu ametupatia karama ya okovu ambayo bwana ametupatia na kitu kisichoharibika kama dhahabu na kwa hiyo ni kitu kisichobadilika milele wokovu ambao mungu ametupatia unatokana na ubatizo na damu ya yesu na kwa kweli uokovu huo umezitoweshea mbali zambi zetu zote kikamilifu ni kwa sababu bwana ametuokoa sisi toka katika dhambi zetu zote ndiyo maana wewe na mimi tunaweza kukombolewa kikamilifu toka katika dhambi zote zinazotufanya kwa mawazo kwa fikla zetu na kwa matendo yetu halisi kwa kuamini katika karama ya wokovu ambayo mungu ametupatia katika mioyo yetu sisi tumefanyika kuwa watakatifu wake wenye thamani kwa kupitia vile vitako viwili ambavyo viliushikilia kila ubao wa hema takatifu la kukutania mungu anatuelezea jisi juu ya wokovu wa maji na roho mungu anatuelezea sisi kuwa tumefanyika kuwa watoto wake kwa asilimia miamoja kutokana na neema yake na karama yake ikiwa tutaiondoa imani ya ubatizo na damu ya yesu toka ndani yetu basi kutakuwa na hakuna kitu kilichobakia ndani yetu sisi tulikuwa ni viumbe ambao tulifungwa ili tuhukumiwe kwa ajili ya dhambi sisi tulikuwa ni viumbe tunaoharibika ambao tulipangiwa kutetemeka mbele za kifo chenye uhakika kwa mujibu wa sheria ya mungu ambayo ilitangaza kuwa mshahara wa dhambi ni mauti ambao tulipaswa kuendelea kuombolezea kwa sababu ya hukumu ya haki ya moto ambayo ilikuwa ikitusubiri sisi hii ndiyo sababu ya kuwa sisi si kitu ikiwa tutaiacha imani yetu katika injili ya maji na roho hali tukiishi katika kipindi ambacho kimejawa na dhambi basi tusisahau kamwe kuwa majaliwa yetu yalikuwa ni yale ya kusubiri hukumu ya moto sisi tulikuwa ni viumbe dhaifu kiasi hicho hata hivyo neema ya mungu imewekwa juu yetu kikamilifu kwa sababu mungu ametupatia wokovu wa maji na roho msahihi alikuja hapa duniani alibatizwa na yohana akaimwaga damu yake na kufa msarabani akafufuka tina toka kwa wafu na kwa kutoka katika kule kutokuwa na haki na adhabu yetu yote kwa kuamini katika injili hii sahihi ya maji na damu basi sisi sasa tumeokolewa toka katika dhambi zetu zote na kwa hivyo tunaweza kumshukuru mungu kwa imani yetu tu pamoja na kuwa tuna mapungufu katika mwili wafanyakazi wetu wa hudumu na mimi tunaihubiri injili hii ya maji na roho katika ulimwengu wote pamoja na kuwa kipindi hiki kimegubikwa sana na rushwa lakini kwa sababu tunaamini katika injili ya maji na roho basi tumeweza kumtumikia bwana kwa usafi hali tukiwa safi toka katika uovu wote kule kufikilia kuwa na ufahamu huu katika mawazo yetu hakutokani na nguvu zetu wenyewe bali ni kwa sababu bwana ametupatia utakatifu kwa kutufunika katika neema yake ya wokovu sisi tumefunikwa katika nguvu ya okovu huu kwa sababu bwana ametuokoa sisi kikamilifu toka katika dhambi na adhabu na ni kwa sababu ya jambo hili basi ndiyo maana tumeweza kumtumikia bwana kwa usafi kwa kuwa bwana ametuokoa sisi toka katika dhambi zote kwa maji na kwa roho basi ninaamini kuwa tunaweza kumtumikia yeye bila kujarisha madhaifu yetu mapungufu tukiwa na hatujafungwa tena katika dhambi na adhabu ya dhambi kwamba niko hivi jinsi nilivyo kwa kweli ni kwa neema ya mungu kwa kweli kama isingelikuwa ni kwa neema hii ya bwana basi mambo haya yote yangelikuwa ni vigumu kuyafanya kwa kweli kama isingekuwa neema ya mungu basi isingewezekana kabisa kuieneza injili ya maji na roho katika ulimwengu wote na kutumikia kwa usafi mungu ametupatia neema ya uokovu kwa asilimia miamoja ili kwamba mimi na wewe tuweze kuishi maisha yetu hali tukiilinda na kuitumikia mgini sasa tumefanyika kuwa nguzo za hekalu la mungu ufunuo sura ya tatu msalo wa kumi na mbili na watu wa ufalme wa mungu wa imani kwa kuwa mungu ametupatia imani katika dhahabu basi sasa tunaishi katika nyumba ya mungu katika nyakati hizi ambapo ulimwengu a umeoshwa kwa maji safi na tumefanyika kuwa safi na tumewezeshwa kuyanywa maji safi na kumtumikia bwana kwa usafi sina maneno ya kutosha kuelezea jinsi ambavyo mnamshukuru mungu kwa baraka hii kwa kweli hivi ndivyo imani yetu ilivyo je tungewezaje sisi kufanyika wenye haki tungewezaje basi sisi wenye kujiita ni wenye haki wakati hakuna wema ndani yetu je inawezekanaje basi sisi viumbe wenye dhambi kiasi hicho kama vile wewe we na mimi kuwa tusio na dhambi je usingewezekana kufanyika usiwe na dhambi na kuwa mwenye haki kutokana na haki ya mwili wako mawazo ya mwili ha zako mwenyewe na matendo yako mwenyewe je kuna rorote kati ya haya linaweza kufanya wewe kuwa usie na dhambi au kuwa mwenye haki je usingeliweza kufanya kufanyika mwenye haki kwa imani katika injili ya maji na roho je ungeliweza kufanyika mwenye haki kwa imani yako katika wokovu wa mungu uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu za mbalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa je ungeweza kufanyika mwenye haki pasipokuamini katika wokovu kwa kupitia injili ya maji na roho iliyotimizwa na masihi na kufunuliwa katika neno la mungu usingeweza kufanyika hivyo hatutaweza kufanyika mwenye haki ikiwa tutaamini katika nyuzi za rangi ya nyekundu tu kwa kuwa yesu kristo mwokozi wetu na masihi alibeba dhambi zote za ulimwengu zikiwemo dhambi zote katika kipindi chote cha maisha yetu kwa kupitia ubatizo ambao aliupokea toka kwa yohana ili kuzitowesha mbali dhambi zetu kwa niaba yetu basi sisi tumefanyika kuwa ni wenye haki kwa imani kama ambavyo sadaka ya kuteketezwa ya gano la kale ilivyozibeba dhambi wakati wetu dhambi na kuhani mkuu walipoiweka mikono yao juu ya kichwa cha mwana sadaka basi katika kipindi cha gano la chipya yesu alipokea dhambi zote za ulimwengu ambazo zilipitishwa kwake kwa, kwa kubatizwa na yohana kwa kweli yesu alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kupitia ubatizo wake matayo wa wakeama na, na alishuhudiwa na yohana kuwa mwana kondo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu ya mstari wa baada ya kupokea ubatizo wake yesu aliishi miaka mitatu iliyofuata na maisha yake kwa ajili ya uokovu wetu hali akizimaliza dhambi zetu zote na adhabu ya dhambi kwa kuelekea msalabani na kisha kuutoa mwili wake kwa mungu kama mwanakondoo anyemazae mbele ya wamkataao manyoya na kwa hiyo ametupatia sisi maisha mapya kwa kuwa yesu kristo alizichukua dhambi zetu zote katika mwili wake kwa kupitia ubatizo aliyopokea toka kwa yohana ndiyo maana aliweza kujitoa weye mwenyewe kimia kimia akapangiliwa misumali katika mikono yake na miguu pale aliposulubiwa na askari wa kirumi hali akiwa ameangukia msalabani yesu alimwaga damu yote iliyomo katika mwili wake na aliweka kipindi cha mwisho kwa uokovu wetu pale aliposema imekwisha yohana sbaada ya 19, wa 30. baada ya kufa yesu alifufuka tena toka kwa wafu baada ya siku tatu akapaa kwenda katika ufalume wa mungu na amefanyika kuwa mwokozi wetu kwa kutupatia uzima wa milele kwa kuzibeba dhambi za ulimwengu kwa kupitia ubatizo ambao alihupokea toka kwa yohana mbatizaji na kwa msalaba uliofufua na kupaa yesu amefanyika kuwa mwokozi wetu mkamilifu kwa hiyo bibilia inatangaza basi ondoleo la haya yote likiwepo hapana toleo tena kwa ajili ya dhambi ya dhambisula yakumi mstaliwa kuminanane imani katika damu ya msalaba na fundisho la utakaso unaoongezeka havijakuokoa kamwe kikamilifu toka katika dhambi zako wakristo ni lazima watambue kuwa hawawezi kuokolewa kikamilifu toka katika dhambi zao kwa kuamini katika damu ya yesu tu pale msalabani kwa kuwa watu wanatenda dhambi kila siku kwa macho yao na matendo basi hawawezi kuzitowesha mbali dhambi zao kwa kuamini tu katika damu ya msalaba peke yake moja kati ya uovu unaopopotosha unaofanywa katika maisha y watu siku hizi ni uovu wa ngono kama desturi ya uwazi na uchafu ngono unapotesha ulimwengu dhambi hii imo ndani ya miili yetu bibilia inaruhusu kutotenda udhinifu lakini ukweli wa siku hizi ni kuwa kutokana na mazingira yanayowazunguka watu wengi wanaishi kutenda dhambi hii hata pale ambapo hawapendi kufanya hivyo mungu anasema kuwa mtu yoyote anayemwangalia mwanamke kwa tamaa amekwisha kuzini naye katika moyo wake Matao sura ya wa na kwa kweli yale ambayo macho yetu yanaona kila siku ni uchafu mtupu kwa hiyo wanatenda dhambi chafu kama hizo kila dakika na kila sekunde hali ilipokuwa hivi wanawezaje basi kutakaswa kwa kutoa sala zao za toba na kisha kuingia katika ufarume wa mungu wanaweza kufanyika wenye haki je mioyo yao ilifanyika kwenye haki walipojiwekea nidhamu kwa kipindi kirefu na kisha kutakaswa kwa viwango fulani walipokuwa wazee je tabia yao ilifanyika kuwa ya unyenyekevu je walikuwa wavumilivu zaidi kwa kweli sivyo kinachotokea ni kitu tofauti na hali ilivyo miongoni mwa mafundisho mengine ya kikristo ni pamoja na fundisho la utakaso unaoongezeka fundisho hili linashikiliwa kuwa wakati wa kristo wanapoamini katika kifo cha yesu msalabani kwa muda mrefu wanapotoa maombi ya toba kila siku na wanapomtumikia mungu kila siku basi hatimaye wanafanyika kuwa watakatifu na wenye tabia nzuri fundisho hili linadai kuwa kadiri muda unavyozidi kwenda tangu tulipoanza kuamini katika yesu basi ndivyo tunavyozidi kufanyika wale wasio na dhambi na ambao matendo yao ni mema na kwamba hadi kifo kinapokaribia basi tutakuwa tumekwisha takaswa kikamilifu na hivyo kuwa tusio na dhambi kabisa pia fundisho hili linafundisha kuwa kwa kuwa tutakuwa tumetoa sala zetu za toba wakati wote basi tutakuwa tumeoshwa dhambi zetu kila siku kama ambavyo nguzo zetu zinavyoonyeshwa na kwa hivyo tutakapokufa baadaye tutaenda kwa mungu kama watu ambao tumefanyika kuwa ni wenye haki wakamilifu kuna watu wengi wanaoamini hivi lakini hii ni hisia za kinafiki ambazo zimeundwa na mawazo ya mwanadamu walumi sula ya tano msali wa kumi na tisa inasema kwa sababu kama kwa kuasi kwake mtu mmoja watu wengi waliingiwa katika hali ya wenye dhambi kadhalika kwa kutii kwake mtu mmoja wamwengi wameingizwa katika hali ya wenye haki kifungu hiki kinatueleza kuwa sisi sote tumefanywa tusio na dhambi kwa kutii wa mtu mmoja kitu ambacho mimi na wewe hatuwezi kukifanya yesu kristo alikuweza wakati alipokuwa hapa duniani ali akifahamu kuwa wewe na mimi hatuwezi kujiweka hulu toka katika dhambi yesu aliziondoa dhambi zetu kwa niaba yetu kitu ambacho mimi na wewe tusingeweza kukifanya yesu ametuokoa wewe na mimi na ametusafisha toka katika dhambi zetu zote mala moja na kwa wakati wote kwa kuja kwake hapa duniani kwa kupokea ubatizo kwa kusulubiwa na kwa kufufuka tena toka kwa wafu yesu aliweza kuokoa wokovu kwa watu wake kwa kuwapatia ondoleo la dhambi zao kwa sababu alikubali kuyatii mapenzi ya mungu hali akiyatii mapenzi ya mungu kama masihi basi yesu kristo ametupatia neema ya uokovu kwa kupitia ubatizo wake msalaba na wokovu hivyo kwa kutupatia harama ya rohoni yesu ametuimiza ondoleo la dhambi kikamilifu na sasa kwa imani tumefanikiwa katika neema ya wokovu kwa kuwa bwana ametimiza wokovu wetu toka katika dhambi ambazo usingeweza kupatikana kwa juhudi zetu wenyewe hati hivyo kristo wengi hawaamini katika ubatizo ambao yesu aliupokea na badala yake wanaamini tu katika damu ambayo alimwaga msalabani na wanatarajibu kutakaswa kwa kutegemea matendo yao binafsi kwa maneno mengine hata pale ambapo yesu alizichukua dhambi zetu zote mwanadamu hakati alipobatizwa na yohana bado kuna watu ambao hawaamini katika ukweli huu sura ya tatu ya matayo inatueleza sisi kuwa kitu cha kwanza ambacho yesu alikifanya katika huduma yake ya wazi ilikuwa ni kuupokea ubatizo toka kwa yohana huu ni ukweli ambao umethibitishwa na waandishi wa jinsi wa injili zote nne yesu alizichukua dhambi zetu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji ambaye ni mwakilishi wa wanadamu na mkuu kuliko wote waliozaliwa na wanawake lakini kuna watu wengine sana ambao wanadhalau ukweli huu na kuwamini ubatizo wake na wanapendelea kuitukuza damu ya mbwembwe mbwe katika damu kuna nguvu nguvu ya kutenda meujiza katika damu ya thamani ya mwana kondoo kwa maneno mengine wanajaribu kumwendea mungu hali wakiwa wamejazwa na hisia zao binafsi mihemko na nguvu lakini ni lazima tutambue kuwa kadri wanavyozidi kufanya hivyo ndivyo wanavyozidi kuwa wanafiki hali wakijifanya kuwa ni watakatifu lakini kusema kweli hali wakizidi kuziruka dhambi katika mioyo yao wasili tunawezaje kumwamini yesu kuwa ni mwokozi vyetu pasipo hata kuifahamu injili ya maji na roho tunapowasili watu wakizungumza juu ya hema takatifu la kukutania tunatambua kuwa hawafahamu kabisa kuhusu jambo wanalolizungumzia inapofikia suala la kuamini katika hema takatifu la kukutania tunawezaje kuamini katika jambo lolote ambalo tunadhani kuwa ni sawa kwa kuwa wokovu toka katika dhambi ambao mungu ametutimizia ni mpana basi mungu ametuwezesha sisi kutambua jinsi ambavyo wokovu wetu ni mpana na jinsi ambavyo umetimizwa kwa kupitia hema takatifu la kukutania mungu ametufanya sisi kutambua kuwa bwana ametuokoa sisi kwa nyuzi za bruu na zambarau na kwa maji na damu tunakuja kutambua kuwa ili kuzitoesha mbali dhambi zetu bwana alikuja sisi kwa maji tu bali kwa maji na damu damubaaaz wa yohana ya l wa wasita maji damu na roho ambavyo tunaviamini ni kitu kimoja mungu ametuokoa sisi kwa kuja kwake yesu kama mwanadamu na kubatizwa na yohana mbatizaji kufa na kufufuka tena toka kwa wafu kwa kupitia hema takatifu la kukutania tumeweza kugundua na kuamini katika taswira hii ya wazi na ya kina ya wokovu kwa kusoma habari kuhusu ndimi mbili za vitako viwili vya fedha na vya kila ubao tumekuja kutambua mbinu ambavyo kwa hiyo yesu ametuokoa toka katika dhambi zetu na kwa hivyo tumeupata ukweli kuwa ni lazima kwa hakika tuamini katika huduma za yesu zilizodhihirishwa katika nyuzi za bruu zambarau na nyekundu hakuna mahali pengine bibilia inatuambia wokovu au weza kupata asili yake tunahitaji karama za wokovu ambayo inatokana na vitu hivi viwili vya ubatizo na msalaba wale wanaoamini katika ukweli huu wanaweza kufanyika wale ambao wamezaliwa na mungu mungu ametuimiza wokovu wetu kukamilifu kwa kutukomboa sisi toka katika dhambi kwa maji na roho kwa maneno mengine ndimi mbili zilizotengenezwa chini ya kila ubao na ziliunganishwa katika vitako viwili vya fedha ukweli huu ni wa msingi sana na muhimu sana kwetu na kwa ajili ya ondoleo letu la dhambi jambo la muhimu sasa ni lazima tuamini katika uokovu wetu ambao mungu ametutimizia kwa ajili yetu kwa kuwa kama hatuamini katika ukweli wa nyuzi za bru, za zambarau na nyekundu hatuwezi kuokolewa kamwe kama ambavyo kila ubao wa hema takatifu la ku viwili vya fedha ili uweze kusimama wima basi inapofikia katika suala la kuamini katika yesu kristo kweli mbili za neema yako ni za muhimu sana kweli hizo ni zipi kweli hizo ni kuwa yesu alizichukua dhambi zetu katika mwili wake kwa kubatizwa na kwa beba dhambi zetu kwa dhambi zetu laana kwa kuzibeba dhambi hizo hadi msalabani na kisha kusurubiwa yeyote ambaye anafanywa wa mwenye haki anaweza kufanywa hivyo pale anapoamini kikamilifu katika neema hizi mbili za okovu mkamilifu imani yetu katika ubatizo wa yesu na damu ya msalaba ambavyo ni msingi miwili ya karama yake ya uokovu inatufanya sisi kusimama mala katika nyumba ya mungu kama ambavyo ndimi mbili zilivyowekwa pamoja katika vitako viwili vya fedha basi kila ubao uliwekwa ukasimama uima vivyo hivyo ni kwa imani yetu sahihi inavyoaminika katika misingi hii miwili ya wokovu wake ndiyo maana tumefanywa kuwa watu wake wa kweli tusio na mawaa kwa kuamini katika injiri ya maji na damu iliyotolewa na yesu tunapokea imani kama dhahabu ambayo haibadiliki milele kwa kuamini katika injiri ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za bruu dhambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa sisi tunafanyika watakatifu ambao tumepokea wokovu aondoleo la dhambi kikamilifu thiolojia hadi sasa na kipindi cha injili ya maji na roho ukitokea kipindi cha kanisa la mwanzo tangu tamko la milani katika mwaka wa miatatu kuminatatubk ukristo ulikiwemo ukristo wa siku hizi umekuwa ukienea injili ya msalaba ambayo inatuachilia mbali ubatizo wa yesu tangu katika kipindi cha kanisa la mwanzo hadi mwaka wa mwakawa miatatukuinatatub ambapo ukristo ulihamishwa kuwa ni dini mpya a kirumi ukristo ulikuwa ukihubiri njiri ya maji na roho lakini baadaye kidogo kanisa katoliki la rumi lilikuja kutawala wimbi la kidini kisha tangu mwanzoni mwa karini ya kumi na nne kulianza kujitokeza desturi ambayo iliweka mambo yote katika mawazo ya wanadamu na kusisitiza urudishwaji wa ubinadamu desturi hii ilianza kwanza kuonekana katika miji mashuhuri na kaskazini mwa itali hiki kilikuwa ni kipindi cha mabadiliko na mageuzi mapya hadi mwisho wa mwaka wa karine ya kumi na sita mkondo wa desturi hii ulikuwa umeanza huko itali ukianza kunena katika ulimwengu wote wa magharibi na wanazuoni ambao walikuwa wamesomea juu ya ubinadamu yaani farisafa iliyoundwa na mwanadamu walianza kusomea theolojia hali wakiitafasili bibilia kwa vichwa vyao wenyewe walianza kujenga mafundisho kadhaa ya kikristo lakini kwa sababu walikuwa hawaufahamu ukweli basi walishindwa kuifahamu bibilia kiusahihi na kikamilifu kwa hiyo yale ambayo hayakuwezekana kuyafahamu kwa ufahamu wao binafsi waliweza kushinda hali hivyo kwa kutumia ufahamu na mawazo yao ya kidini na kwa njia hiyo walianzisha mafundisho ya kikristo ya aina yao kama matoleo lundo la mafundisho ya kikristo na thiolojia ziliinuka katika historia ya ukristo ulutherani ukervini uaminiani thiolojia mpya uhavithina umantiki thiolojia makini thiolojia ya kimafumbo tholojia ya ukombozi theolojia ya kike theolojia nyeusi hata theolojia ya upagani na kadhalika historia ya ukristo inaweza kuonekana kuwa ni ndefu sana katika kusema kweli si ndefu kiasi hicho kwa miaka mia tatu tangu kipindi cha kanisa la mwanzo watu waliweza kujifunza kuhusu bibilia lakini hapa palifuatwa na kipindi cha kati ambacho ni kipindi cha giza kwa ukristo katika kipindi hiki walei walikurusishwa kusoma bibilia maana kufanya hivyo kulikuwa ni kosa linalostahili adhabu hadi kifo kwa kukatwa kichwa ni mpaka ilipofika katika miaka ya e17 wakati upepo wa theolojia ulipoanza kuvuma na ndipo ukristo ukaonekana kama unachanua katika miaka ya e18 na 9 baada ya theolojia za wakati huo kukua na kuwa na nguvu lakini sasa watu wengi wameangukia katika mafundisho ya kimafumbo hali wakimwamini mungu kwa kutegemea katika uzoefu wao binafsi lakini pamoja na tofauti za kithiolojia matawi yote ya ukristo yametawaliwa na imani moja kimsingi ambayo ni kuamini katika damu ya yesu tu lakini je huu ni ukweli unapoamini kwa namna hiyo je dhambi zako zinatoweka kweli unafanya dhambi kila siku unafanya dhambi kila siku kwa moyo wako mawazo matendo na mapaf, mapungufu unaweza basi kuondolewa dhambi zako kwa kuamini katika damu ya yesu tu ambayo ilimwagika msalabani kule kusema kuwa yesu alizibeba dhambi zetu zote kwa kubatizwa na kufa msalabani huo ndio ukweli wa kibibilia hata hivyo kuna watu wengi sana ambao wanasema kuwa dhambi zao zimeondolewa kwa kuamini katika damu ya yesu tu pale msalabani na kwa kutoa sala zao za toba kila siku na bado kuna watu wengi sana wanaodai kuwa dhambi zao zimeondolewa kwa kuamini katika damu ya msalaba tu na kutoa sala zao za toba kila siku je dhambi za tha, hamiri zao zilisafishwa mbali kwa kutoa sala za toba za jinsi hiyo hii haiwezekani ikiwa ninyi wakristo basi ni lazima mfahamu na kuamini katika uokovu wa ukweli huu kwamba yesu alikuja hapa duniani na akazichukua dhambi zetu zote kwa ulimwengu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana pamoja na haya je bado unadhalau kweli huu kiasi cha kutaki hata kuufahamu na kisha kuuamini ikiwa ndivyo basi unafahamu kuwa unafanya dhambi ya kumdhhaki yesu dhambi ya kuulishwa na kulidhalau jina lake na kwa jinsi hiyo huwezi kusema kuwa unaamini kweli katika yesu kwane mwokozi wako kwa kuacha ubatizo wa yesu kutoka katika wokovu huu uliotimizwa na yesu kristo na kwa kumwamini yesu kuwa ana moyote yanayopenda basi kwa kweli huwezi kuvikwa katika neema ya wokovu hata hivyo kristo wengi bado hawaamini katika ukweli huu kama ulivyo kwamba yesu amezitowesha mbali dhambi zetu zote lakini baadara yake wanafuata mawazo yao binafsi na wanaamini katika ukweli ambao umepindishwa na wanaotaka kuuamini siku hizi mioyo yao imefanywa kuwa migumu zaidi na zaidi kutokana na mafundisho ya kuamini yenye makosa hali wakiamini kuwa dhambi zao zinaweza kutoweshwa kwa kuamini katika damu ya msalaba pekee lakini jibu la wokovu lilipangwa na mungu ni kama ifuatalo tunaweza kupokea ndoleo la dhambi la kudumu kwa kuamini katika ubatizo wa yesu kifo chake msalabani na ufufuko wake lakini bado tumeinuka nam, namba isiyohesabika ya watu ambao wanamwamini wana yesu hali wakiondoa ubatizo wake toka katika ukweli huu wa wokovu hali wakielewa vibaya kuamini vibaya kanuni ifuatayo kuwa ni sheria isiyoweza kubadilika na kukosa yesu msalaba na ufufuo wake jumlisha sala za toba jumlisha matendo mema sawasawa na okovu unaopatikana kwa kupitia utakaso unaoongezeka wale wanaoamini katika njia hii wanasema hivyo kwa midomo yao tu kwamba wamepokea ondoleo la dhambi hata hivyo ukweli ni kuwa mioyo yao kwa kweli imejawa na mlundikano wa dhambi ambapo bado hazijatawaliwa je bado una dhambi katika mioyo wako ikiwa una dhambi katika moyo wako hata pale unapomwamini yesu basi kwa hakika kuna tatizo kubwa katika imani yako hii ni kwa sababu unamwamini yesu kama suala la kidini tu na ndiyo maana dhamiri yako si safi na una dhambi hata hivyo ule ukweli kuwa unaweza kutambua kuwa bado una dhambi ambazo zimo katika moyo wako basi ni jambo la bahati kwa nini kwa sababu wale ambao wanatambua kuwa wee ukweli kuwa wanadhambi basi watatambua kuwa hawawezi kufanya lolote zaidi ya kufungwa kwenye kuzimu kwa ajili ya dhambi hizo na wakatapotupwa huvyo basi hatimaye watakuwa masikini wa roho na kwa hiyo hawataweza kulisikia neno la kweli la uokovu ikiwa unapenda kupokea ondoleo la dhambi toka kwa mungu basi ni lazima moyo wako ujiandae wale ambao mioyo yao ipo tayari mbele za mungu wanakili kuwa mungu nitamtaka kupokea ondoleo la dhambi nimemwamini yesu kwa muda mrefu lakini bado nina dhambi kwa kuwa mshahara wa dhambi ni mauti siwezi kufanya lolote zaidi ya kuputwa zu vivyo hivyo wanajitambua wenyewe kuwa ni wenye dhambi wakamilifu mbele za mungu wale waliotambuliwa neno la mungu ndio wale wanaoamini kuwa neno la mungu limetimizwa kikamilifu pale linapozungumziwa nao mungu anakutana na nafsi zao pasipo ila yoyote watu wa jinsi hiyo wanalisikia neno lake wanaliona neno kwa macho yao wenyewe na wanalithibitisha na kutokana na kufanya hivyo ndipo wanapokuja kutambua aha nilikuwa nikiamini kimakosa na kuna idadi kubwa isiyohesabika ya watu ambao wanaamini kimakosa hadi sasa na kwa kuamini katika injiri ya maji na roho bila kujarisha ambavyo wengine wanaweza kusema basi hatimaye wanapokea ondoleo la dhambi wale ambao wameokolewa toka katika dhambi zao zote ni lazima waindinde imani yao kwa kuamini katika njiri ya maji na roho hata hivyo ulimwengu huu umejazwa na mafundisho mengi maovu ambayo yanaweza kupotosha na kuchafua hata mioya waliozaliwa tena upya bwana yesu alitokoa na sisi angelieni jihadharini na uchachu mafarisayo chachu ya herode marko herodemarkoul 8msawa15 lakini hatuwezi hata kuhesabu juu ya idadi ya mafundisho hayo yenye chachu ambayo yanaichafua mioyo ya watu kwa kuleta kusikia mara moja ni lazima tutambue jinsi ambavyo ulimwengu huu unayumba katika tabia mbovu ya ngono si ambayo tunaamini ni lazima tufahamu kwa hakika kuwa tunaishi katika kipindi gani ili tuweze kuilinda imani yetu hata pale tunapokuwa tukiishi katika ulimwengu huu wenye dhambi ndani ya mioyo yetu kuna ule ukweli unaotutamua kuwa bwana ameokomboa toka katika dhambi neno la ushuhuda ambalo linabeba ushuhuda wa ukokovu wetu usiobadilika ni njiri ya maji na roho ni lazima tuwe na imani katika ukweli huu ambao hautikishwi au hauburuzwi na ulimwengu kila kitu toka katika ulimwengu huu si kweli mungu alituelezea sisi kuwa wenye dhambi haki hatutashindwa ulimwenguni ni kwa imani katika injiri ya kweli isiyobadilika ndipo wenye haki wanapomshinda ibilisi na kisha kuushinda ulimwengu ingawa tuna mapungufu miili yetu bado ipo katika nyumba ya mungu na inasimama imara katika injiri ya wokovu kwa imani sisi tunasimama imara katika injili ya maji damu ambavyo kwa hiyo bwana ametuokoa sisi kwa sababu hii tunamshukuru sana mungu haijalishi jinsi ambavyo dhambi ipo katika ulimwengu huu angalau sisi wenye kiki tunadhamilisizo na mawaa na imani inayong'aa kama dhahabu katika mioyo yetu sisi wenyewe haki tunaishi sote maisha ambayo yana ushindi ulimwengu kwa imani sisi sote tutaendelea kusifu imani hii hadi siku ile bwana atakaporudi na hata pale tutakapokuwa katika ufarume wake tutamsifu milele bwana ambaye ametuokoa sisi na tutamsifu mungu ambaye alimpatia sisi imani hii kwa kuwa imani hii ambayo tunayo mbele za mungu imesimikwa katika mwamba basi imani hii haiyumbishwi kwa namna yoyote ile kwa hiyo bila kujalisha tunachokitokea tunapohishi hapa duniani hadi siku ile tutakaposimama mbele za mungu sisi tutaendelea kuitetea imani yetu hata kama kila kitu kitakiwa kilikuwa ulimwenguni huu kimeharibika hata kama ulimwengu huu unaelea katika dhambi na hata kama ulimwengu huu ulikuwa mbaya kuliko sodoma na gomora zamani bado sisi hatutafuata ulimwengu huu bali tutaendelea kumwamini mungu kwa uaminifu tutaifuata haki yake na tutaendelea kuzifanya kazi ambazo zinaeneza neema hizi mbili ubatizo wa yesu na kifo chake msarabani na uokovu ambao ni neema za kweli za mungu wale wanaojifanya kuamini katika injiri ya kweli baadhi ya watu hata pale ambapo hawaamini katika injili ya maji na roho bado wanajifanya kuwa wanaamini ukweli wa nyuzi za bruu zambarau na nyekundu lakini tunaweza kuona kuwa watu wa jinsi hiyo wana dhambi katika mioyo yao kwa kutokuamini katika injili ya maji na roho kwa uaminifu ni kwale waliopoteza kichwa cha soka kwa chuma kilichokuwa kimezimwa toka kwa jirani halafu kikatumbukia katika maji wa wa pili ya stali, kwa maana hiyo hiyo inawezekana kabisa hasa pale mahitaji yanapoongezeka kwa baadhi ya watu kuitumia injili ya maji na roho kwa muda mfupi lakini pasipokuamini kwa injili hii ya maji na roho ni ukweli basi wanashindwa kuongea wakiwa na imani ya kweli wanapohubiri au kutofahamu na faraga na wale wasio na imani mara nyingi wanaishi kuyakana maisha yao ya imani wakiwa katikati lakini ukweli wa injiri ya maji na roho hubadiliki na kwa sababu hii wanapaswa kuamini katika injiri hii ya maji na roho lakini ni waibrania sula ya saba mstari wa kumi na mbili ambayo inasema maana ukuhani ule ulibadilika hapa budi sheria nayo kibadilike baadhi ya watu wanadai sheria pia imebadilika kwa hiyo okovu ambao yesu ameutimiza haukutimizwa kwa namna ile ile kama ya gano la kale yesu kristo alikuja na ametuokoa sisi kwa kufa na tu msalabani mbinu ambayo imebadilishwa baadhi ya wanadai wanaonyesha kuwa ni wakati yesu alipokufa msalabani ndipo ambapo mungu alizipitisha dhambi zetu kwa mwanae lakini madai ya jinsi hiyo ni uongo na hayana msingi wowote tunaweza kuyakanusha madai hayo kwa kusema je hii inamaanisha kuwa mungu alimsurubisha yesu ambaye hakuwa na dhambi na alizipitisha dhambi zake ulimwenguni juu yake wakati akisurubiwa tunapoamini katika neno la mungu ni lazima tuliamini kama lilivyo na wala tusiikazie katika mawazo yetu binafsi hata kama ikitokea tukawa na hoja zetu binafsi ikiwa bibilia inatuambia kuwa hoja hizo ni dhambi basi tunapaswa kuivunja hiyo haki yetu wenyewe na kuisha kuiamini katika neno la mungu kadiri muda unavyozidi kwenda ndivyo tunavyozidi kushukuru na kuona thamani ya ukweli kuwa bwana ametuokoa sisi kwa kupitia injiri ya maji na roho wakati tulipoamini kwa mujibu wa mawazo yetu binafsi kulikuwa na nyakati wakati maisha yetu ya kiimani yalikuwa hatarini na ilikuwa karibu kabisa tuanguke kabisa toka kanisani lakini kama ambavyo zile ndimi mbili zilivyoshikilia kila ubao wa hema takatifu la kukutania wa kuwekwa katika vikao viwili vya fedha imani yetu katika ukweli wa yesu kuwa alizichukua dhambi zetu katika mwili wake kwa kubatizwa na kwa kuimwaga damu yake inatushikilia sisi kikamilifu kwa kuwbatizwa yesu na kuibeba dhambi yetu kwa kusulubiwa na kuimwaga damu yake bwana wetu ametuokoa sisi toka katika dhambi zote kwa hivyo imani yetu haiwezi kuyumba mirele. mathayo sura ya 25 wa inasema ondoka takataka taka katika fedha na chombo kitakatokea kwa mtakasaji kama ambavyo kifungu hiki kinaonyesha hapa pale uovu na vitu vingi vibaya vinapojitokeza katika mawazo yetu ya mwili kwa ubatizo wake na damu yake ametutafasishia sisi kutoka na vitu hivyo viovu ambavyo vinatokana na dhambi za mwanadamu na, na ametufanyia sisi kuwa wafanyakazi wa haki ya mungu kwa ametutafasia sisi ametusafisha na kututoka sisi toka katika dhambi zetu aulimwengu kwa ukubatizwa na yohana na kwa hiyo kuzipokea dhambi zetu zote mara moja na kwa wakati wote kwa kusurubiwa na kumwaga damu yake na hivyo kuibeba adhabu yote ya dhambi zetu kwa hiyo wale wanaoamini katika injili ya maji na roho wamekwisha jua ya wokovu wao kudum matendo yatu yanaweza kuwa mabaya kwa baadhi ya nyakati lakini injili ya maji na roho inashikilia imani yetu kwa nguvu kama ambavyo vile vitako vya fedha vilivyokuwa vimeshikilia kila ubao wa kuzikamata ndimi zake mbili neema ya okovu ya kudumu inayotushikilia sisi sasa hebu tugeuze mawazo yetu katika yale maratuma yaliyotukua yameshikilia mbao za hema takatifu la kukutania pamoja kutoka sura i mstari wa i hadi iir7b inasema nawefanya mataaruma ya mti wa mshita mataaluma matano kwa ajili ya mbao za upande wamoja na maskani na mataaluma matano kwa ajili ya mbao za upande wa pili wa maskani na mataaluma matano kwa ajili ya mbao upande wa waskazini wa ulio nyuma kuelekea magharibi ubao umbo la jumla la hema takatifu la kukutania lilikuwa ni mstatili nguzo ziliwekwa katika mlango wa hema takatifu la kukutania na kwa ajili ya pazia la takatifu pata patakatifu na vyombo vilivyosalia vilifanywa kwa mbao mbao hizi zilishikiliwa pamoja na mataaluma matano ili kuyashikilia mataaluma haya pete tano na dhahabu ziliwekwa katikati kila ubao na katika mataaluma yenyewe mataaluma haya yalitengenezwa kwa mti wa mshita kisha yalafunikwa kwa dhahabu mataaluma matano yaliwekwa katika mbao katika upande zote tatu za hema takatifu la kukutania kaskazini kusini na magharibi kwa kuwa mambo haya zilifikishwa na mataaluma hayo kupitia katika pete za dhahabu basi zilibakia zikiwa zimeshikamana vizuri kwa hivyo haya hili zilikuwa zinashikilia kwa nchini na vitako vya fedha na kuunganisha pamoja na katika pande zake kwa mataaluma matano basi zile mbao zilisimama imara na bila kuyumbayumba kadiri ya zile mbao 4 zilivyokuwa zimezungukwa katika mataaluma matano na kisha zikasaidiana zenyewe kwa zenyewe basi watu wa mungu pia wanaunganishwa na mungu kwa mili ya maji na roho kanisa la mungu ni mahali ambapo wale waliopokea kalama ya okovu ya maji na roho wanakutana pamoja na kuishi katika maisha yao ya imani yesu alimwambia petro kuwa atalijenga kanisa lake katika mwamba Mstali wa 18, hadi 19. kwa hiyo mahali ambapo ufalume wa mungu unaandaliwa kwa makusanyiko ya wale waliopokea ondoleo la dhambi basi hapo ni kanisa la mungu mungu anatuelezea sisi kuwa ametuokoa basi kikamilifu toka katika dhambi za ulimwengu kwa kazi ya yesu zilizozihilishwa katika nyu za bru hambarau na nyekundu kutoka sura 26, wa nyekunduusm na hilo taaluma la katikati lililo katika ya zile mbao litapenya toka mwisho huu hata mwisho huu taaluma hili la katikati liliundwa refu na kutosha ili la kuweza kuziunganisha mbao zetu za upande mmoja mara moja je ni nani basi maana ya taaluma hili lililopita katikati ya mbao toka mwisho huu hadi mwisho huu inamaanisha kuwa wenye haki wataungana na wenzao na kwamba imani yao ilishirikiana na imani ya wenye haki wengine kwa maneno mengine kwa kuamini katika injiri ya maji na roho iliyotolewa na bwana basi wanaweza kushirikiana na mawazo katika imani wenyewe haki watakutana nayo kwamachoro na kwa imani yayo hii ndiyo sababu tunapokutana na watakatifu wenzetu wahudumu na kuwa na faraga pamoja nao basi hakika tunaweza kuhusisha ushirika huu katika mioyo yetu imani mmoja ubatizo mmoja na mungu mmoja hebu tugeukie waefeso sula ya nne mstari wa tatu hadi mstari wa saba na kujitahidi kuuhifadhi umoja wa roho mtakatifu kifungo cha amani mwili mmoja na roho mmoja kama na mlivyoitwa katika tumaini moja na la wito wenu bwana mmoja imani mmoja ubatizo mmoja mungu mmoja naye ni baba wawote aliye juu ya yote na katika yote na ndani ya yote lakini kila mmoja wetu alipewa neema kwa kadiri ya kipimo cha kipawa chake kristo mtume paulo alituambia sisi kuwa tujitahidi kuuhifadhi umoja wa roho katika kifungo cha imani ubatizo wa yesu na msalaba wakati tunapokea karama ya okovu iliyotengenezwa kwa mambo haya mawili basi ndipo amani alipokuja katika mioyo yetu wakati tunapokea ondoleo la dhambi katika mioyo yetu basi tunafanyika kuwa familia moja katika kristo kwa kufupi tunafanyika kuwa mwili mmoja bwana mmoja yesu kristo ambaye ametuokoa sisi ni mmoja imani mmoja je unaamini nini unaamini katika wokovu wa maji na damu ya yesu na roho vilivyodhihirishwa katika nyuzi za bruu thambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ubatizo mmoja mtume paulo alisisitiza tena juu ya ubatizo wa yesu kwa mara nyingine hapa hakuzungumzia juu ya msalaba bali alikazia juu ya ubatizo wa yesu ambao ulisafishwa amani wote pasipo mashariti yoyote kwa sisi kuamini katika ubatizo wa yesu ni kubatikwa kubati katika kristo na hivyo kumvaa kristo wa ya wagatiaam7 mungu mmoja mungu ni mmoja huyu mungu ametuokoa sisi kwa kutumia mwanawe pekee mambo haya yote yanazungumzia juu ya imani moja katika maji na damu na roho wa wa kwanza wa yohana ya 5, mstari wa mstariwann ni mpaka pale tutakapokuwa na imani katika injili ya maji na roho ndipo mioyo yetu itakapoweza kushikiliana na mioya wengine wale waliopokea ondoleo la dhambi wanaweza kukutana na kila mmoja wao mambo ya macho kunaweza kuwa na nyakati chache ambazo wanaweza kushindwa kuelewana kabila lakini kama ambavyo taaluma la katikati lililopitishwa katika yambao toka mwanzo huu hadi mwisho huu basi ikiwa kweli wamepokea ondoleo la dhambi katika miili yao mioyo yao basi wanaweza kushirikiana wao kwa wao huyu ndiye pia ametoweka toka katika dhambi lakini mwili wake ni mdhaifu sana na kuna mabaki mengi ya uovu katika moyo wake kama mtu mwingine yeyote eh, pia ni kama mbegu ya mtenda maovu lakini hata hivyo bwana ameziondoa dhambi zetu zake kwa ajili ya maji na roho vifo hivyo wanafikiri hatua ya kuelewana wao kwa wao na hivyo kumtukuza mungu haijalishi jinsi ambavyo watu wanaweza kuwa na mapungufu lakini ikiwa wamepokea ondoleo la dhambi na kuendelea kukaa kanisani basi sura zao zitangaza mawazo yao yatangaza fikra zao zitangaza je nini kinachofanyika hili liliwezekane ni imani inayofanya hili liwezekane wanaweza kutazama na macho na kwa maana si kwa sababu ya jambo jingine lolote bali ni kwa sababu ya imani je ni nini basi kinachoweza kutuelezea kule kushindwa kwetu kushirikiana na wengine mioyo yetu haiwezi kushirikiana na wale wasio ndani ya kristo kwa sababu hawaamini katika mioyo yao juu ya ukweli katika injili ya maji na roho wale wasioamini katika injili hii ya maji na roho hawawezi kushirikiana nasi kabisa kaka zangu na dada zangu je kanisa la mungu ni kitu gani ni kusanyiko la wale ambao wametakaswa katika kristo yesu walioitwa kuwa watakatifu waakorintho wa kwanza sura ya kwanza mstari wa pili ni kusanyiko la waamini wale wanaoamini katika ukweli kuwa yesu kristo amezioshea mbali dhambi zao kwa kubatizwa na kwamba amewaokoa wao kwa kuzibeba dhambi hizi na kwamba amewaokoa wa kubeba adhabu ya dhambi hizi msalabani na kwamba alifufuka tena toka kwa wafu na kwamba amefanyika kuwa mwokozi wao kanisa la mungu si kitu kingine zaidi ya kusanyiko la wale waliofanyika kuwa wamoja kwa kuamini katika injili ya maji na roho ni kwa sababu imani hii imo ndani ya mioyo yetu yaani moyo wangu na mioyo yenu ndio maana tunaweza kuangaliana macho tunapokuwa katika kanisa lake mungu kama ambavyo mungu anaangalii utu wetu wa nje bali katika kina cha moyo pale anapotuangalia vivyo hivyo sisi pia tunapopokea ondoleo la dhambi tunaangalia pia utu wetu wa nje bali tunakuwa na ushirikiano kwa kuangalia katika ina cha imani ya kila mtu je mtu huyu anaamini kweli katika ukweli katika moyo wake hivi ndivyo tunavyoangalia haijalishi jinsi ambavyo mtu anaweza kuwa na tofauti kati ya mwonekano wake hii haijalishi kabisa ili mradi huyu mtu anaamini katika bwana mmoja imani mmoja ubatizo mmoja mungu mmoja na baba wa wote kwa sababu tunaamini sisi tumefanyika kuwa ni nguzo ya mbao za matakatifu la kukutania na kwa sababu tunaamini sisi tumefanyika kuwa familia ya mungu je tunaamini katika injiri ya maji na roho ni kwa sababu tunaamini kuwa tunaoneza mwanga wa wokovu katika ulimwengu mzima kama dhahabu safi imani inayong'aa katika nyumba ya mungu tunaweza kuishirikisha mioyo yetu na wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi hivi karibuni kwa kuwa roho mtakatifu anakaa katika mio yao pia ikiwa tumepokea ondoleo la dhambi basi tunaweza kushirikiana na kila mmoja wetu lakini kama hatujapokea ondoleo la dhambi basi hatuwezi kushirikiana na wengine wenye dhambi wanaoweta watu kuangikia utu wao wa nje wanafanyika tofauti kwa kutegemea mambo hayo ya nje kama mwonekano wa utajili au mashughuli lakini sisi wenye haki hatufanyi mambo haya katika mioyo yetu hakuna uchaguzi kwa kweli haki wakati huu unapopokea ondoleo la dhambi kwanza mara nyingi huwa hawaulizi je umepokea kweli ondoleo la dhambi je bado na dhambi au je mbao dhako zote zimeoteshwa kwa kweli ni lazima tuwe na maswali mengi kuhusu bibilia je si ndivyo waulize katika wakati ambapo wanaendelea kuishi katika maisha yao ya imani pia mapungufu yao yatafunuliwa pengine utafanya makosa kadhaa katika siri ya kimaisha lakini viongozi na wale ambao walikutangulia katika kanisa watakusaidia na kila kitu kitageuka kuwa chema kaka zangu na dada zangu sisi wenye haki tunahitaji kanisa hema takatifu la kukutania linamaanisha pia kuwa ni kanisa la mungu wale wasioamini katika maji na damu hawawezi kuja katika kanisa la mungu na kukaa humo wale wasioamini katika injiri ya maji na damu na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu hawawezi kuja kukaa katika kanisa lake ni wale tu wanaoamini katika ukweli huo wanaoweza kukaa katika kanisa na kufanyika watu wa mungu na watenda kazi wake na kisha wanakuona utukufu wa mungu pia watu hawawezi kufanyika watoto wa mungu kwa damu tu au kwa sifa fulani toka katika miili yao haijalishi jinsi ambavyo baadhi ya wachungaji wanaweza kuwa na mamlaka lakini kama hawaamini katika injira ya maji na roho basi hao ni wana sio wana wa mungu yesu aliyekuja kwa maji na damu ametuokoa sisi kikamilifu kile ambacho bwana alikitenda alipokuja hapa duniani kinaweza kujumuishwa kwa kuzaliwa kwake ubatizo kumwaga damu ya ufufuo vyote hivi ni huduma zake za ondoleo la dhambi yesu ametuhimizia tu utume wake kwa huduma zake za nyuzi za bluu za mbarau na nyekundu nyuzi za bluu za mbarau na nyekundu zilizodhihirishwa katika hema takatifu la kukutania zilikuwa ni kwa ajili ya wokovu wetu katoka katika dhambi wokovu wa mungu ni mpana kwa kuwa hatupaswi kumwamini yesu katika njia zetu tunapaswa kumwamini wokovu wake kama ilivyo imani yetu ni lazima iendelee vizuri na zile kwenye mbili za wokovu wake ubatizo wake na damu yake msalabani hii ndiyo sababu ndimi mbili ziliunganishwa kwa usahihi katika mchimo ya vituk, vituk, vitako vya fedha hatuwezi kuuchukulia wokovu ambao yesu ametupatia kama moja ya elimu za ulimwengu bu na kisha kuziamini kwa jinsi hivyo tu wewe na mimi ndiyo ambao tumeokolewa toka katika dhambi mbele za mungu kwa kuamini katika kazi za yesu za wokovu zilizodhihirishwa katika vitako vya viwili vya fedha hema takatifu la kukutania linatuelezea sisi juu ya mbinu ya wokovu wa yesu yakina na wokovu huu kwa kweli imetimizwa kwetu tayari amini katika karama za mbingu na wokovu ambao mungu amepatikana dhambi iliyotumika heka heka takatifu la kukutania kukutania maanisha imani ikiwa unaamini katika ukweli kama ulivyo basi wokovu wa utukufu wa bwana utakuwa wa kwako lakini hauwezi kuwa wa kwako ikiwa hautaamini katika wokovu huo je unapenda kuishi ndani ya hema takatifu la kukutania kwa imani hali ukiwa umefunikwa kwa utukufu wa mungu na kulindwa naye au unapenda kulaaniwa na milele kwa kutotenda kuamini ikiwa unaamini katika damu ya msalaba tu basi huwezi kuokolewa ni lazima uamini kuwa damu ya msalaba na ubatizo ni kitu kimoja karama ya mungu anakaa katika mioyo yetu pale tunapoamini katika vitu hivi viwili ubatizo wa yesu na damu yake iliyomwagika roho mtakatifu hakai kamwe katika mioyo ya wale ambao hauaamini vitu hivyo viwili ikiwa unaikiri imani yako kwa midomo yako tu lakini hauamini katika moyo wako ni kama unafahamu wako ni kama zoezi la kiakili tu basi kwa kika huwezi kuokolewa kamwe ili uweze kuokolewa ni lazima kwanza uchole mstari wa wazi wa mpaka ukiweka bayana mpaka wa wokovu wako hadi sasa nilikuwa sijaokoka uokovu ambao nilikuwa nilikuamini au kuwa halisi lakini kwa kuamini katika yesu ambaye alikuja kwa maji na kwa damu sasa nimeokolewa watu wanaweza kufanyika wenye haki pale wanapokuwa kwanza ni wenye dhambi warau mara moja ni lakini wasikiri kuwa kama watu ambao hawajaokoka wamefungwa ili kuhukumiwa kwa sababu ya dhambi zao kisha watu hawa watafanyika wakamilifu waliokolewa kwa kuamini katika injili ya maji na roho kwa kupitia nyuzi za bruu na nyekundu na yaani ubatizo wa damu ya yesu basi ni lazima sisi tuupokee wokovu wetu mkamilifu bwana ametupatia sisi kalama ya wokovu mkamilifu kwa ubatizo wake na damu yake ili kuizuia sisi kuamini kutokana na mawazo yetu binafsi bwana aliufunua wokovu huu kwa kina kwa kupitia hema takatifu la kukutania kwa sababu uokovu huu ni wa thamani sana na mkamilifu basi inampasa kila mtu kuamini usiamini katika kitu kimoja tu cha uokovu wa yesu ambacho ni damu ya msalaba tu bali uamini katika ubatizo na damu ya msalaba kwa pamoja mala moja ikiwa kuna mtu yeyote miongoni mwetu ambaye hajaokolewa bado basi ni matumaini yangu kuwa mtu huyu ataokolewa kwa kuamini katika sasa katika ukweli huu je yeah, kuna mtu yeyote kama huyu miongoni mwenu kwa kweli inawezekana akawepo lakini matumaini yangu ni kuwa uwezekano huu siweze kutambuliwa miongoni mwetu bila kujalisha kinachoweza kutokea mimi nasiwezi kuwa miongoni mwa wasiookolewa sisi ni wale ambao tumeokolewa kikamilifu kwa kuamini katika vitu hivi viwili bu na nyekundu ambayo ni ubatizo na damu ya yesu ninamshukuru mungu kwa kalama hizi mbili za uokovu ambazo kwa hizo bwana ameniokoa mimi kwa sababu mungu ametimiza wokovu wangu kiukamilifu basi mimi nimewekwa hulu toka katika rana na hukumu pia kwa kweli wokovu wetu ambao umekuja kwa kupitia nyuzi za bruu na nyekundu ni wathamani sana kuliko maneno yote kumbuka na uamini kuwa wokovu wako unafanywa kuwa mkamilifu si kwa damu ya msalaba tu na wala si kwa ubatizo wa yesu tu bali kwa ubatizo na damu ya msalaba na ni kwa kuamini katika vitu hivi viwili ndipo unapoweza kufanyika mwana wa mungu sisi tumepokea th- udhima wa milele kwa kuamini maneno manenoneno la injiri na maji na roho fumbo fedha vya mbao la hema takatifu la kukutania ninatoa shukulani zangu nyingi sana kwako bwana ambaye umenitoweka sisi toka katika dhambi za ulimwengu haleluya mungu wa mbinguni ya kubariki omba kitabu cha bule katika tovuti ya to