wale wanaoweza kupangia patakatifu papatakatifu kutoka sura i6 wa hhm hadi heahiatat nawefanya pazia la nyuzi za rangi ya bluu na za rangi yadhambalau na za rangi nyekundu na nguzo za kitani nzuri zenye kusokotwa zitafumwa na kutiwa malikebu katika fundi stadi kisha litungike katika nguzo nne za mti wa mshita zilizofunikwa dhahabu vifungo vyake vitakuwa vya dhahabu katika vitako vya fedha vinne nawe tungika lile pazia chini ya vile vifungo nawe lete lile sanduku la ushuhuda na kulitia humo nyuma ya pazia na lile pazia litawagawanyia katikati ya mahali patakatifu na patakatifu pa patakatifu vifaa vya hema takatifu la kukutania hema takatifu la kukutania lilikuwa ni jengo dogo lililojengwa lililokuwa limefungwa na aina ne za mapaa hema takatifu la kukutania lilikuwa limeundwa kutokana na vifaa mbalimbali kwa mfano kuta zake ziliundwa kwa mbao 48 za mti wa mshiti kimo cha kila ubao kilikuwa ni mita 4p5 kumi, futi15 na upano ulikuwa sentimita 7p5 dhilaa 15 futi 2 mbao zote zilifunikwa kwa dhahabu mapaa ya hema takatifu la kukutania yaliundwa kwa vifaa vifuatavyo paa la kwanza liliundwa kwa mapazia yaliyofumwa kwa nyuzi za bluu dhambalau na nyuzi nyekundu na kitani safi ya kusokotwa paa la pili liliundwa kwa singa za mbuzi paa la tatu liliundwa kwa ngozi za kondoo wa ume iliyotiwa nakshi ya rangi nyekundu na paa la nne liliundwa kwa ngozi ya pomboo kama ilivyokwisha chungukwa mlango yote ya hema takatifu la kukutania ilifumwa kwa nyuzi za bruu zambarau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa rangi ya nyuzi nne zilizotumika katika ajili ya malango wa pazia la patakatifu patakatifu zinadhihirisha kazi ya yesu kristo ambayo zimewaokoa watu wote katika dhambi kwa kuwa rangi hizi nne ni mwanga wa kweli unaodhihirishwa kwa yesu kristo anatupatia sisi karama ya ondoleo la dhambi basi ni vitu ambavyo waumini wanavishukuru sana vifaa vya mlango wa patakatifu patakatifu vinapatikana patakatifu vifaa vya mlango wa patahali patakatifu patakatifu vilikuwa ni vitambaa vilivyofumwa kwa nyuzi za brudha brudhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa milango ya hema takatifu la kukutania iliundwa kwa vitambaa hivi mtu aliweza kueleweka mlango wa pazia la patakatifu patakatifu baada ya kuwa amepitia mlango wa hema takatifu la kukutania uliokuwa ukielekeza kwenda katika mahali patakatifu mlango wa patakatifu papatakatifu umetuonyesha sisi kuwa bwana ameziondoa dhambi zetu kwa huduma zake zinazozihirishwa kwa katika nyuzi za bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa nyuzi za rangi ya bluu zambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa zilitumika katika mahali patakatifu na patakatifu pa patakatifu ni kivuli kinachofuata kuwa masihi atakuja hapa duniani atabatizwa atamwaga damu yake na hivyo kuzitazimisha kazi zote za uokovu miongoni mwa kazi hizi nyuzi za buluu ni kivuli kinachodhihirisha ubatizo ambao yesu aliupokea na nyuzi nyekundu ni kivuli cha sadaka ya kuteketezwa ambayo yesu aliitoa mwili wake kwa ajili ya dhambi za ulimwengu ambazo zilichukua katika mwili wake ili kuziosha mbali ambazo zetu bwana wetu alizibariki na kubeba dhambi ya adhabu hii ndivyo mlango wa pazia wapatakatifu pa watakatifu ulivyomaanisha sadaka ya hema takatifu la kukutania hema takatifu la kukutania lilijengwa katika mchanga uliosambazwa yaani ardhi hapa udongo unamaanisha ni mioyo ya watu kule kusema kuwa sakafu ya hema takatifu la kukutania ilijengwa kwa mchanga na udongo tunamaanisha sisi kwamba yesu alikuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu ili kuzioshea mbali dhambi zetu mioyo yetu kwa sababu iliyapitia madhaifu yote ya mwanadamu aliziosha dhambi zao zote kwa ubatizo aliopokea kwa damu ya dhamani iliyomwakika pale msalabani kwamba bwana wetu alikuja hapa duniani kuangaza mwanga wa ukweli kwa ulimwengu huu na kutatua tatizo la msingi la mwanadamu la dhambi yesu ni mungu wa aliyeumba ulimwengu mzima na vitu vyote vilivyomo ndani yake na yeye mwanga wa wokovu aliyekuja hapa duniani kuwakomboa wanadamu toka katika lana ya dhambi zao zote nguzo za patakatifu patakatifu nguzo za patakatifu patakatifu ziliundwa kwa nguzo nne za mti wa mshita katika bibilia namba nne inamaanisha ni mateso nguzo za patakatifu patakatifu zinatuonyesha sisi kuwa watu hawawezi kuokolewa hadi pale watakapoamini katika mwangaza unaong'aa na uokovu uliodhihirishwa katika nguzi za bluu zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa maneno mengine nguzo hizi zinadhihirisha kuwa tunaweza kuugundua umwanga unaong'aa au kuto wokovu wa kuamini katika injiri ya maji na roho ilivyotimizwa na mungu mwenyewe kwa kupitia mateso yake yeyote anayependa kupaingia patakatifu pa na kusimama mbele za uwepo wa mungu ni lazima aamini katika injili inayong'aa ya maji na roho injili ya uokovu ambayo mungu ameiandaa lakini wale wanaoamjia mungu pasipokuamini injili hii iliyowekwa na mungu watakabiliana na, kustake, na, na hasila kali ya mungu wale wanaosimama mbele za mungu ni lazima wawee na imani inayohimili katika ukweli unaong'aa uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa kupitia mwangaza wa ukweli unaong'aa sisi sote ni lazima tupaingie pahali patakatifu patakatifu mahali ambapo mungu anakaa injili ya ondoleo la dhambi iliyofunuliwa katika gano la kale na ukweli wa okovu uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu injili ya kweli ya ondoleo la dhambi inayofunuliwa katika agano jipya ilitimizwa kwa kupitia ubatizo ambao yesu aliupokea kwa kupitia damu ya msalaba ufunuo wa yesu tunaweza kupamingia patakatifu takatifu pata tunapokuwa na imani inayoamini katika injili hii takatifu sana ni lazima tuamini katika wokovu wetu uliodhihirishwa katika nyuzi za zabru hambarau na nyekundu nyekunduiaiasula ya kumi na moja mstari wa sita inasema lakini pasipo imani hatuwezi kumpendeza kwa maana mungu a, amwendeae mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na kwamba huwapa wsababu wale wa mfuatao mungu ataishi milele na ili kutupatia uzima wa milele mungu ametubariki kupokea ondoleo la dhambi kwa imani katika yesu kristo aliyekuja hapa duniani katika mwili wa mwanadamu alibatizwa alisurubiwa alikufa kisha akafufuka tena toka kwa wafu na kwa hiyo amefanyika kuwa mwokozi wetu bwana ametuvika utakatifu mkamilifu kwa kuzioshea mbali dhambi zetu zote na nafsi za kale kwa kupitia hukumu katika kwa ajili ya dhambi zetu kwa kuwa kuzipitia nafsi zetu imani iliyoidhinishwa katika injili ya maji na roho kwa kutuvika sisi katika ma- maisha mapya bwana wetu ametuwezesha kwenda mbele za mungu na kumwomba yeye zaidi ya yote pia ametupatania neema ya kuwa tayari kusimama mbele za uwepo wa mungu na kumwita yeye baba yetu vitu hivyo vyote ni kalama za mungu ambazo zimekuja kutokana na wokovu ambao mungu ametupatia mungu ametufanyia sisi kuwa na imani inayotuwezesha kuokolewa kwa kusimama mbele za mungu kwa kuleta wokovu huu kupitia ukweli wa nyuzi za bruu zambarau na nyekundu ikiwa mimi na wewe tungekufa kesho je unaamini ya kuwa tungekuwa tunaenda mbinguni hebu tufikirie kidogo kuhusu siku zetu za baada wakati mwatu wanapofikufa wote wanasimama mbele za kiti cha hukumu cha mungu hii inamaanisha kwamba ni lazima tutatue tatizo la dhambi zote zilizofanyika hapa duniani je tunawezaje basi kulitatua jambo hili ikiwa unamwamini yesu kwa upotofu kuwa ni mwokozi wetu je hii inamaanisha kuwa tunakuwa tukiamini dini tu kulikuwa na wakati katika maisha yangu nilipokuwa safarim chochote kuhusu injili ya maji na roho nilijaribu kutatua matatizo ya dhambi zangu kwa kuamini kwa upotofu katika damu ya msalaba tu kwa wakati huo nilikuwa nimeamini kwa nguvu kabisa kwamba yesu alisulubiwa na kufa kwa ajili ya watu kama mimi na kwamba aliyatatua matatizo matatizo yote ya dhambi lakini kwa maana hii sikuweza kutatua tatizo hili dhambi za kila siku nilizokuwa nikizifanya ukiachia na hili ndiyo mpaka pale nilipoamini katika wokovu uliodhihilishwa katika nyuzi za bruu dhambarau na nyekundu ndipo roho yangu ilipozaliwa upya kikamilifu je dhambi zetu zote zilitoweshwa pale alipomwamini yesu kwa upotofu kuwa ni mwokozi imani inayotuwezesha kwenda mbele za mungu mtakatifu haipatikani kwa kumwamini mungu kiupotofu bali inapatikana kwa kuufahamu hukumu ukweli halijalishi ni kwa nguvu kiasi gani tunaweza kumwamini yesu kuwa ni mwokozi wetu ikiwa tutaifahamu njiri ya kweli ya maji na roho imetuokoa wenye dhambi kwa kupitia nyuzi za bluu zambarau na nyekundu basi ni kweli kuwa hatuwezi kuonana na mungu mtakatifu ni pale tu tunapokuwa na imani inayoaminika katika njiri ya maji na roho ndipo tunapoweza kuonana na mungu mtakatifu je ni ovifaa gani vya imani vinavyotwakilisha ukweli unaotuwezesha sisi kusimama mbele za mungu kama tulikokoka je ni injiri ipi inayotuwezesha sisi kuwa na imani kama hiyo injili hii ni injili inayong'aa ya maji na roho bwana wetu alikuja hapa duniani alizichukua dhambi za ulimwengu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana alisulubiwa kamwaga damu yake akafufuka toka kwa wafu siku ya tatu na kwa hiyo alitimiza wokovu wake mkamilifu kwetu sisi Amini. ikiwa nafsi zetu zinatamani kusafishwa toka katika dhambi basi ni pale tu tunapoamini ubatizo wa yesu uliopokea toka kwa yohana ya wa 5 na damu ya msalaba yohana ya msalabayo0 ndipo tunapoweza kuingia katika imaya angavu ya ukweli hatuwezi kuwa na mioyo ambayo ni mieupe kama theruji hadi pale tutakapomwamini yesu kristo ambaye amekuja kutokana na injili inayong'aa ya maji na roho kuwa ni mwokozi wetu wakati mwingine tunapoyakaangalia madhaifu ya miili yetu tunajikuta tukiomboleza kwa ajili ya miili hiyo lakini hata hivyo kwa sababu ya injili ya maji na roho bado tunakuja kutoa shukulani zetu kwa mungu kwa kuwa bwana amezoshea mbali dhambi zetu zote kwa ubatizo wake na damu yake wewe na mimi tusingeweza kufanikisha taktifu kwa namna yoyote ile lakini kwa kuamini katika injili ya maji na roho tumefanyika kuwa watakatifu bwana wetu ametuokoa sisi kikamilifu toka katika dhambi kwa kuamini katika injili ya nyuzi za bluu na nyekundu tunaweza kugundua mwanga angavu wa ukweli ulioko sisi tunatoka katika dhambi zetu zote bwana ametufanya sisi kuwa watakatifu kwa kupitia injili ya maji na roho katika mathayo sula ya kumi natisa mstari wa ishirinanne bwana wetu alisema ni rahisi ngamia kupenya katika tundu la sindano kuliko tajiri kuona ufarume wa mungu wale ambao ni matajiri katika roho hawawezi kuokolewa kwa kuwa hawaamini kuwa wanaweza kupokea ondoleo la dhambi wa kuamini katika injili ya maji na roho ni wale tu ambao ni masikini wa roho wale wanaotamani kuingia mbinguni wanaoomba msaada wa mungu wanaooka mbali haki yao binafsi na badala yake wanaamini katika haki ya mungu kwa asilimia mia moja ndio wanaoweza kupokea uzima wa milele kwa kuamini katika injili ya maji na roho injili ya maji na roho imeangaza mwangaza angavu wa wokovu ili kwamba tuwezi kuonana na mungu mtakatifu kwa kuzitegemea nguvu zetu wenyewe hatuwezi kamwe kufanyika kuwa watakatifu lakini pale tunapoamini katika injili ya maji na roho iliyotolewa na bwana basi hakika ndipo tunapoweza kufanyika watakatifu na kuingia katika imaya ya ngavu ya ukweli ni lazima tuwachane na imani ya kidini ya imani ya kimafundisho katika yohana sule watatu mstari watatu yesu mwenyewe wa alisema mtu asipozaliwa kwa mara ya pili hawezi kuona ufarume wa mungu na katika hili nikodemu akauliza tena awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa yohana wa kwa wale ambao hawajazaliwa upya kuzaliwa tena upya kwa imani inaonekana kitu kisichowezekana kwa nyakati fulani hata wanafunzi wake hawakuelewa maneno yake na waliatilia mashaka kwa hiyo wakati mmoja bwana aliwaambia wanafunzi wake kwa wanadamu hilo haliwezekani bali kwa mungu yote yawezekana sula ya 19 msali wa 26. kwa kweli ni vigumu kwa mwanadamu kuingia katika ufalme wa mbinguni kwa imani yao ya kidini lakini inawezekana kwao kuingia katika ufalme wa mungu kwa kuamini katika injili ya maji na roho pamoja na kuwa hatuwezi kuwa watakatifu kwa kuzitegemea nguvu zetu wale wanaoamini kuwa bwana alikuja hapa duniani akazichukua dhambi za ulimwengu katika mwili wake na kwa kupitia ubatizo wake alisurubiwa akafufuka tena toka kwa wafu na kwamba amewaangazia mwanga unaong'aa na uokovu ambao umezitoshesha mbali zile dzambi zetu zote basi mungu amewawezesha kuingia katika ufalume wake ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu zilizotumika katika vifaa vya katika hema takatifu la kukutania kwa hakika vinahusiana sana na injiri ya maji na roho ambayo yesu aliitimiza katika agano jipya kwa maneno mengine injiri ya maji na roho ni sawa na ule ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bruu zambarau na nyekundu nyuzi za bruu zambalau na nyekundu ni kivuli cha wokovu wake mkamilifu na injili ya maji na roho ni katika hali cha kivuli hiki kwa hiyo tunaweza kugundua ukweli unaong'aa wa wokovu kwa kupitia injili ya maji na roho na kisha kupumzika ndani yake kuna amani katika injili ya maji na roho inayong'aa kama vile mtoto aliyechishwa ziwa anayecheza akapumzika na kisha kulala kwa amani katika mikono ya mama ni kwa kugundua mwanga mkuu mtakatifu katika injiri ndipo tunapoweza kuonana na mungu mtakatifu ni kwa kuamini katika injiri inayong'aa ndipo tunapoweza kupata wokovu ambao mungu ametupatia ni wale tu wanaoamini wokovu huu ulioletwa na mungu ndio wanaoweza kupokea pumziko la milele kwa ufupi kuamini katika injili takatifu zaidi ya maji na roho ni imani pekee inayotuwezesha sisi kupaingia patakatifu patakatifu imani inayoamini katika injili inayong'aa ya maji na roho inatuwezesha sisi kupokea ondoleo la dhambi na kurifanya kuwa ni letu bwana wetu alikuja hapa duniani pamoja na ukweli wa kiinjili ambao wamesoesha mbali dhambi zetu mara moja na kwa wakati injili ya wote kwa kupitia ubatizo wake na msamaha wa mungu ametuha ahadi iliyotufanyia kwetu kwa kupitia nyuzi za bluu dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni wale tu wanaomwamini yesu kuwa ni mwokozi wao na wanaoamini injili ya maji na roho ndio wanaoweza kupokea uzima mbele ya kuingia mbinguni ikiwa injili hii ya kweli ya maji na roho ingekuwa imehubiriwa tangu miaka thelathini iliyopita basi kwa hakika ingekuwa imeenea ulimwenguni kote lakini pamoja na mungu kwamba injiri hii yinaenezwa katika nyakati za mwisho bwana wetu alisema kwatika ufunuo kwamba watu wengi wasiohesabika wataokolewa toka katika dhambi zao katika nyakati za mwisho pia alisema kwa kutakuwa na wafia dini wafia ambani wengi sana na kwamba katika kipindi cha mateso watu wengi walioingia katika imani yao ya kumwamini bwana kisha kupokea vifo vyao kutokana na dini au imani kwa maneno mengine bwana wetu amelenga katika kipindi cha mwisho kwani ni kipindi cha kuvuna na si nyingi mpango ni mungu ni kwa wale tu wanaoamini kweli katika njiri ya maji na roho ya kweli ili kupokea gharama ya uokovu toka katika dhambi zao ni kwa sababu umekuwa na bahati ya kutosha kuweza kuisikia injiri hii ya maji na roho katika nyakati hizi kiasi kwamba umeweza kuokolewa toka katika dhambi zako zote kwa kweli ninamshukuru mungu sana kwa kutupatia injili hii ya maji na roho ni nani angetuokoa kwetu sote ikiwa tusingelisikia injili ya maji na roho lakini ni kweli kuwa hata sasa si kila mtu anapoipokea kuihubiri injili ya maji na roho ukweli huu si kitu ambacho kinaweza kuingia kirahisi katika moyo wa kila mmoja kwa kweli tunaona kuwa ingawa kuna wakristo wengi ulimwenguni mote wengi wao ni ama hawafahamu wala hawaamini katika injili ya maji na roho je inawezekanaje basi kwa watu hawa ambao hawaitambui injiri ya kweli kukombolewa toka katika dhambi hii ndiyo maana mungu ameturuhusu sisi kuieneza injili ya kweli katika kupitia maandiko ya kikristo kuna watu wengi ulimwenguni mote ambao wanashuhudia kuwa wamekuja kutambua maana ya injili ya kuzaliwa na maji na roho baada ya kusoma maandiko ya injili ambayo amekuwa yakisambazwa kabla ya kuhifadhi injili hiyo wao walikuwa wakifahamu kuhusu damu ya msalaba tu lakini sasa wanamshukuru bwana kwa kuweza kuufahamu ukulewa mzuri wa injili ya maji na roho na kisha kuiamini ukweli huo pia kuna wengi wanaoshuhudia kwamba hawakufahamu umuhimu mkubwa uliokuwepo umejifunza katika uremwengu kuwa yesu alibatizwa na yohana kwa sasa anaamini injili hii na wanashindwa kumshukuru mungu kwa kiasi gani tunaweza kuona kwamba kama vile ilivyokuwa katika injiri ya maji na roho lango la ua la hema takatifu la kukutania pia iliundwa kwa nyuzi za bru dhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa rangi hizi nne ni sawa na injiri ya maji na roho na kwamba ile ile injiri iliyong'aa ya maji na roho pia inadhihirishwa katika kistiri cha pazia wa wapakatatifu papatakatifu zaidi ya yote paa la kwanza rahema takatifu la kukutania pia lilifumwa kwa rangi hizo nne bruu dhambarau nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ukweli huu unamaanisha juu ya ubatizo wa damu ya yesu hii ndiyo sababu yesu alijitangaza yee mwenyewe kuwa yeye ni njia ya kwenda kwa ufarume wa mbinguni kwa kuja hapa duniani ni kwa kuwaokoa wenye dhambi kwa kweli wa injili wa maji na roho yesu amewafanya wale walioamini kuwa wasio na dhambi njia ya kuelekea katika ufalme wa mbinguni inapatikana katika imani inayoaminika juu ya ubatizo na damu ya yesu kwa kupitia nyuzi za bruu thambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa yesu ametuokoa sisi kukamilifu toka katika dhambi je unafikiri ni wapi unapoweza kuupata ukweli huu ikiwa unaamini katika ubatizo ambao yesu aliupokea na damu yake msalabani basi wewe utaokoka toka katika dhambi zote na kisha kuupokea uzima wa milele mala moja na kwa ajili ya wote je kuna tofauti gani basi kati ya imani inayoaminika katika yesu kristo kwa kiwango fulani na imani inayoaminika kikamilifu katika injiri ya maji na roho kwa sababu ni kwa ajili ya maji na roho ambao kwa hiyo bwana amewaokoa wenye dhambi kutoka katika makosa yao basi kuamini katika injiri ya, ya kumwamini bwana kiu sahihi kwa sababu bwana amewaokoa wenye dhambi kwa ubatizo wake na damu yake msalabani kumwamini huyu bwana kuwa ni mwokozi ni sawa na kuokolewa toka katika dhambi kwa kuamini katika injili ya maji na roho ambayo ilitimiza kiliamini jina lake sehemu tu akamaanisha kuwa dhambi zetu zitaondolewa na kisha zisi kuingia mbinguni bali ni kwa kuamini kakamilifu kwamba yesu kristo alibatizwa na yohana kwa ajili yetu akaimwaga damu yake msalabani akabeba adhabu ya dhambi zote za kisha akafufuka toka kwa wafu ili kwa watu wa mungu mwenyewe mungu amwaruhusu wale tu ambao wana imani inayomwamini katika injili takatifu sana maji na roho kuingia katika ufalme wa mbinguni lakini wale ambao hawaamini katika injili ya maji na roho hawawezi kuingia katika ufalme wa mungu kwa kuwa hawajazaliwa tena upya kwa kuamini katika injiri ya maji na roho iliyowadhihirishwa katika hema takatifu la kukutania tumeweza kuipokea imani takatifu sana haki tukiwa tunaishi hapa duniani pamoja na kuwa matendo yetu hayana bungufu tunapokuwa na imani ya jinsi hii ni nani basi anayeweza kusema kuwa hatujafanywa kuwa wenye haki tunapokuwa tumefanyika kuwa watakatifu kwa kuamini injiri ya maji na roho inawezekanaje basi tukawa bado tuna dhambi basi ya hawa wanashangaa jinsi tunavyoweza kusema kuwa hatuna dhambi wakati bado tupo katika mwili unaoendelea kutenda dhambi lakini haya ni mawazo ya baa binafsi kuhusiana na mwili wale wanaofahamu na kuamini katika injira ya maji na roho wanakubali kuwa wanadamu wana miili yenye mapungufu na kwa hiyo hawawezi kujisaidia lolote zaidi ya kuendelea kutenda dhambi hadi wanapokufa hadi hivyo pia wanaamini kuwa dhambi zao zote zimeondolewa milele zikiwemo zambi ambazo watatenda hapa baadaye kwa kupitia wokovu mkamilifu wa ubatizo wa yesu na msalaba wake ule ukweli ni kwamba wewe na mimi tunaweza kushirikishana neno la imani ya kristo na kihua na imani takatifu sana tunapoishi hapa duniani ni kwa sababu ya ukweli kuwa bwana ametupatia wokovu wetu uliodhihirishwa katika nyuzi za brudhambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa ni kwa sababu bwana ametupatia imani inayotuwezesha sisi kuamini katika ukweli wa injili ya maji na roho kama karama yake kwetu kwa imani yetu katika bwana tunaweza kuwa na ushirikano miongoni mwetu na kisha tukaishi maisha yetu katika kutenda kumtumikia bwana na kupendana sisi kwa sisi hapa ndipo furaha yetu ya kweli inapokaa hatuwezi kufanya lolote zaidi ya kumshukuru mungu kwa ajili yake ni jambo la kufurahisha kiasi gani kwamba nimefika hatua ya kuifahamu injili ya maji na roho na kisha kuiamini nilipokuwa sina punje ya ufahamu juu ya ubatizo wa yesu kwa kupitia neno la kweli la mungu ameupatia moyo wangu imani ambayo inamanisha katika injili hii ya maji na roho sisi sote tumepokea baraka za mungu mbinguni kwa kuamini katika injili ya maji na roho kwa sababu ya injiri ya kweli katika moyo wangu inaihubiri injiri hii kwa shukulani hata nikisoma bibilia swali linaanza kujitokeza katika mwazo yangu kwa nini yesu alibatizwa kwa sababu swali hili liliendelea kujitokeza likiwa kutafuta jibu lake kwa kipitia bibilia lakini hakuwa na mtu yoyote aliyeweza kunifundisha mimi juu ya swali hili na hii ndiyo sababu nilianza kuvutiwa sana katika mada hii hadi pale nilipoweza kuifahamu njiri ya maji na roho mara nyingi ninaposoma kifungu cha maandiko toka katika matayo sula ya tatu mstali wa kumi natatu hadi kumi na saba hasa pale ambapo yesu anamwambia yohana kabla ya kubatizwa kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo ilivyotupasa kutimiza haki yote lakini sikuweza kufahamu maana yake kwa hivyo mara nyingi niliwazuia wengine kuhusiana na sababu ni kwa nini yesu alibatizwa na yohana mbatizaji katika mto ya yorodani lakini kamwe sikuweza kusikia jibu kamili la kuridhisha hata hivyo mungu aliniwezesha mimi kutambua dhumuni la ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana haya yalikuwa ni mapinduzi ya kiroho kwangu mimi ana kwamba ni kipofu aliyepata kuona tena kwa hiyo ilikuwa ni baada ya kuipata maana mathayo ya sua yatau msalwa kuia ndipo nilipokuja kutambua ukweli uliodhihirishwa katika nyuzi za bru dhambarau na nyekundu ambazo zimeniokoa mimi toka katika dhambi zangu kabla ya kuipata ukweli nilikuwa nikiamini katika damu ya msaraba na uokovu wangu lakini ukweli ulikuwa ni kwamba bado nilikuwa na dhambi na kwa hiyo nilikuwa ni mtenda dhambi kwa wakati huo niliamini kuwa dhambi zangu za asili zinaweza kuondolewa tu na damu ya yesu lakini dhambi zangu zaasili bado zilibakia kuwa moyo wangu nilikuwa sijafahamu imani inayofanya mtu kuwa mkamilifu asiye na dhambi yaani nilikuwa sielewi chochote kuhusu ubatizo wa yesu alioupokea toka kwa yohana hata hivyo mungu aliungaza moyo wangu kwa mwanga uliong'aa wa ondoleo la dhambi kama lio mwanga unavyoonyesha katika chuma chenye giza aha ubatizo ambao yesu aliupokea toka kwa yohana unahusishwa a karibu na kila kitendo cha kuwekewa mikono juu ya sadaka kuteketezwa katika agano la kale kwa hivyo hivi ndivyo injiri ya maji na roho ilivyo lakini ni nini kilifuata haki ili nikisha ule ugunduzi wangu shida kubwa ilianza kujitokeza katika moyo wangu baada ya kuutambua ukweli huu ikiwa hakuna injiri nyingine zaidi ya injiri hii ya maji na roho ambayo ndiyo injiri ya kweli je nini kitatokea kwa ulimwengu huu nikifikiria kuwa imani ya waliojivika kali ilikuwa sahihi kwa mujibu wa bibilia lakini sasa nimefikia hatua ya kutambua kuwa injili zote za injili ya maji na roho ni injili zisizo za kweli zinazokaa katika shetani kwa hiyo kitu ambacho nimekifanya tangu wakati huu ni kuamini kwa kuihubiri kuwa hakuna injiri nyingine ni kweli zaidi ya injiri ya maji na roho baadhi ya watu wameshutumu mimi kwa ajili ya injiri hii mungu amenionyesha mimi pia juu ya mtu mwenye mapungufu mengi ukweli wa wokovu uliodhihirishwa katika nyuzi za bluu dhambalau na nyekundu pia ameniwezesha kuamini katika kuhubiri kwamba ukweli huu ndiyo injiri halisi kuna injiri nyingi zinazofanana katika ulimwengu huu lakini kuna injiri moja tu ya kweli hii ndiyo sababu nimeamua kuieneza injili ya maji na roho ulimwenguni pote nilipofikiria jinsi ambavyo nilifikia kuanzia kumhubiri ukweli wa ondoleo la dhambi na jinsi nilivyofikiria hatua ya kuufahamu na kisha kuamini katika kuihubiri injili ambayo ni takatifu sana na maji na roho ndipo ninatambua jinsi ambavyo mungu amenibariki sana kitu ambacho nilifanya ilikuwa ni kuamini kwamba yesu alizichukua dhambi zote za ulimwengu katika mwili wake kwa kubatizwa na yohana mbatizaji na kuimwaga damu yake msalabani na kwamba dhambi zangu zote zimetoweka injiri ya maji na roho ni ukweli halisi na ninamshukuru bwana kwa kunipatia injiri hii mimi ni mtu ambaye kwa kweli niliyebarikiwa sana na mungu ninyi nyote mnaoamini katika injiri ya maji na roho pia ni watu na mungu ninaamini kuwa mambo haya yote ni baraka ambazo mungu ameziweka juu yangu kama mtume paulo alivyokili lakini kwa neema ya mungu nimekuwa hivi nilivyo na neema yake ilivyokuwa kwangu ilikuwa wa kwanza sula ya 15 si bulewarin wa yamsta siwezi kufanya lolote zaidi ya kusifu neema yake iliyokuu juu yangu hebu niseme wazi kama ingekuwa ni ndani ya kanisa la mungu ungepata wapi kuisikia injiri ya kweli iliyodhihirishwa katika nyuzi za bluu hambarau na nyekundu kila mtu anayesikia na kuamini katika neno la nyuzi za bluu hambarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa moyo wake unasafishwa je wale ambao hawaamini injiri ya maji na roho wanafikiria chochote kuhusu injiri hii kwao ukweli ni wa maji na roho ni kitu kisichochosha tu je unayo imani inayoamini katika nyuzi za bluu na nyekundu na pazia la mlango wa patakatifu unapolisikia neno hili usifikiri kuwa tayari unalifahamu bali jichunguze wewe mwenyewe kuona ikiwa ukweli huu unapatikana katika moyo wako kwa maneno mengine ni lazima uwe miongoni mwa wale wanaoamini katika injiri ya maji na roho kwa mujibu wa neno la mungu maandiko matakatifu ilikuwa ni bahati baraka ikiwa utakuja katika kanisa la mungu ukalisikia neno la mungu kisha ukawa na nafasi ya kuingia mbinguni lakini ikiwa hivyo sivyo ikiwa hauwezi kuifahamu injili ya maji na roho hauwezi kuwa na imani ya kweli na ikiwa hauwezi kuwa nayo katika ufalme wa mbinguni ati kwa sababu ni unasikiliza haditsi za kila siku zilizoundwa na wanadamu je ni faida gani ambayo utaipata kutokana na hilo ikiwa injili unayoiamini ni tofauti na injili ya maji na roho basi inawezekanaje nafsi yako kuwa na amani moyoni mbele za mungu neno la mungu na imani yako ni lazima viwe sawasawa sawa. kama ambavyo imani ya mtume paulo yao ilivyokuwa yetu vivovivo vivo, sisi injili ya maji na roho ambayo petro aliiamini pia na sisi na injili ambayo sisi tunaiamini walaka wa wa kwanza petro ya kwanzawapetro wa ninamshukuru sana mungu kwa kuturuhusu sisi kuamini katika injili njema ya maji na roho katika nyakati hizi za mwisho na unaposhukilia ukweli wa maji ya maji na roho katika vitabu vyetu kisha ukawashirikisha na wengine wao pia watafikia hatua ya kupokea ondoleo la dhambi na kisha watamshukuru mungu katika furaha yao na ni lazima tutambue kwamba miundo yetu na vyombo vya hekima takatifu la kukutania lazima tumshukuru mungu kwa kuwa ukweli huu tunaobarikiwa nao umeokoa na kuingia mbinguni pale tunapoamini ukweli uliofunuliwa ulio katika pazia lako la hema takatifu hapatakatifu zaidi ya yote mungu ametuwezesha sisi kuchezea ukweli wa ondoleo la dhambi aliotufanyia kwa nyuzi za bluu zambalau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa kwa ulimwengu mzima mungu ametukabidhi sisi kazi hii toka katika maeneo mengi maalum na majukumu sisi tu waaminifu kwa kazi zote ambazo kila mmoja wetu amezipewa kuzifanya na mungu anatubariki sana kwa ajili ya uaminifu huu ninatoa shukulani zangu kwa mungu ninamtukuza mungu kwa ajili yangu hii ikiamini kuwa injili ya maji na roho iliyodhihirishwa katika nyuzi za brudha mbarau na nyekundu na kitani safi ya kusokotwa zilitumika katika na ua wa hema takatifu la kukutania na kukutania ni sawasawa na rangi nne zilizofumwa katika mlango wa pazia na patakatifu papatakatifu sasa ni matumaini yangu kuwa ninyi nyote mtakuwa ni watu waliookolewa toka katika dhambi zote kwa imani ambao mnaweza kupangia patakatifu papatakatifu mahali ambapo mungu anaishi milele je imani yako inasimama imara katika ukweli huu mungu wa mbinguni yakubariki omba kitabu cha bule katika tovu cha wwnr missioncm