toka tohala ya mwili hadi mafundisho ya toba sehemu ya pili paulo s jon sisi ndiyo hatutaweza kuonja mauti kamwe tutafurahia maisha ya milele wagalatia sula ya 4 wa hadi wa hadi lakini nasema kuwa mrisi wakati wote awapo mtoto hana tofauti na mtumwa angawa ni bwana wayote bali yu chini ya mwakili na watunzaji hata wakati uliokwisha kuamliwa na baba kadhalika na sisi tulipokuwa watoto tulikuwa tukitumikishwa na kawaida za wkwanza za dunia hata ulipowadia utimilifu wa wakati mungu alimtumwa mwanawe ambaye amezaliwa na mwanamke amezaliwa chini ya sheria kusudi ya wakomboe ao walioko chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana na kwa kuwa ninyi mmekuwa wana mungu amtuma roho wa mwanawe mioyoni mwenu aliyaye aba yani baba kama ni hivyo wewe si mtumwa tena bali umwana na kama umwana basi umrithi kwa mungu lakini wakati ule kwa kuwa hamkujua mungu mliwatumikia wao ambao kwa asiri si miungu bali sasa mkiisha kumjua mungu au zaidi kujulikana na mungu kwa nini kuyarejea tena mafundisho ya kwanza yaliyo manyonge yenye upungufu ambayo mnataka kuyatumikia tena mnashika siku na miezi na nyakati na miaka na wachelea isiwe labda mmejitayabisha bule kwa ajili yenu sisi ni warisi wa urithi wa mungu mtume paulo alisema katika galatia sula ya n mstari wa kwanza sasa nasema kwamba mrithi maadamu ni mtoto hana tofauti kabisa na mtumwa ingawa ni bwana wa wote imeandikwa kuwa ikiwa sisi ni wana wa mungu basi sisi ni warithi wa urisi wake sisi ni warithi wa mungu inamaanisha kuwa mungu ameturuhusu kupata uzima wa kweli kwa kutupatia ondoleo la dhambi zetu milele tunapaswa sote kufahamu umuhimu mkubwa wa kile mtume paulo anasema hapa na kuamini kwa mioyo yetu yote maana ya kifungu hicho kwa hiyo wewe si mtumwa tena bali ni mwana na ikiwa ni mwana basi ni mrithi wa mungu kupitia kristo sura ya mstari wa 7, na hivyo hata ikiwa ulimwengu wote utaangamizwa na dunia kupotea bado tutaishi katika ufalume mpya kwa maana mungu ametupa uzima mpya ufalume wa mungu ni baraka yake tunayopewa sisi tunaoamini njiri ya maji na roho katika siku hizi hali ya kisiasa ya kimataifa haina msimamo na ni ngumu sana uhakika kama huo sio wa muda mfupi lakini sasa ni wa ulimwengu kwa kiwango cha juu inaonekana kana kwamba tunarudi katika sheria ya msitu ambapo kuna mawindo ya nguvu juu ya udhaifu na uhuru kwa upande mwingine kuna msiba inayoongezeka ya hali ya hewa na mazingira kwa sababu ya mabadiliko yasiyokuwa ya kawaida ya hali ya hewa yanayosababishwa na athari ya uchafu njaa kubwa inakaribia wakati mazingira yameharibiwa sana na pia mtiliriko wa upatikanaji wa chakula unaharibiwa tabia za kutatanisha za zisizo na hofu zinazidi kuongezeka hivi leo inaonekana kana kwamba ulimwengu huu hauna tumaini kabisa lakini wale wote ambao tunaamini katika injili ya maji na roho bado tunaweza kuishi kwa furaha bila kusumbuliwa na ulimwengu huu tukitegemea neno la bwana wetu katika siku za mtume paulo ulimwengu ulikuwa umechanganyikiwa sana sana kama vile mtume paulo alivyosema mrithi madamu ni mtoto hana tofauti kabisa na mtumwa kabla hajatupata ondoleo la dhambi zetu tuliishi kama watumwa katika ulimwengu kama huu lakini mara tu tunapoamini injiri ya maji na roho tunagundua kwamba sisi ni warithi wa urisi wa mungu na kwa imani yetu katika neno la mungu sasa tunaishi kama watumishi wa haki kwa sababu tunaamini katika injiri ya maji na roho katika ulimwengu huu wa giza wakati wa kurudi kwa bwana tutarithi maandalizi yake yote na kuishi milele hata kama ulimwengu huu uliotengenezwa na mungu ulipotea kabisa tutaishi na mungu milele katika ufalume wake ikiwa tunajua kweli hii na kuweka matarajio yetu kwa mungu tumebalikiwa sana hata ingawa ulimwengu huu umejaa matukio na machafuko ya kutatanisha wale wanaoishi kwa imani katika neno la mungu wataishi maisha yao ya imani yaliyojawa na tumaini basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatalajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana ya, sura ya mstari wa kwanza. ulimwengu huu unaenda katika msiba mbaya kile wewe na mimi tunapaswa kugundua wazi ni kwamba mwisho wa ulimwengu utakapokuja dunia hii itaharibiwa kwa moto kama ilivyo Andikuwa katika biblia. mtume petro alitwambia mkitazamia hata ije siku ile ya mungu na kuihimiza ambayo katika hiyo mbingu zitafunuliwa zikiungua na viumbe vya asili vitateketea na kuyeyuka wa haijalishi ikiwa dunia hii imechomwa moto na ulimwengu wote umeharibiwa bado tutaishi milele na bwana usisahau kwamba wewe na mimi ambao tunaamini injiri ya maji na roho tutaishi milele na bwana wetu katika ufalume wake hakuna haja yoyote kwetu kukata tamaa wakati ukiangalia ulimwengu huu badala yake tunapaswa kuishi kwa imani tukiweka tumaini letu katika neno la mungu mungu ametupa maisha mapya ili tuishi kwa furaha milele tunaishi katika mbingu mpya na nchi mpya kwa hivyo asante kwa bwana wa umini katika neno la injiri ya maji na roho hawatakuwa na wasiwasi wowote wasi wa walakini kuna kitu cha lazima ambacho sisi sote tunapaswa kukifanya tukiwa hapa duniani ni kuieneza injili ya maji na roho katika ulimwengu wote ili kufanya utume huu kwa uaminio lazima tuishi kwa kuamini kwamba bwana ametupa maisha mapya hata tupotea pamoja na uharibifu wa ulimwengu hu hata ingawa miili yetu imeathiriwa na ulimwengu huu kwa sababu roho zetu zimepokea ondoleo la dhambi zetu kwa kuamini injiri ya maji na roho hatutapotea na ulimwengu huu lakini tutashinda na bwana hii ni kwa sababu kupitia injiri ya maji na roho sisi ambao tumekufa tutarejeshwa kwa mungu milele istoshe hatuishi tu katika ulimwengu huu wa sasa lakini tutarithi ufarume wa mungu na kuishi milele sasa tunapoendelea tuna na maisha yetu mioyo yetu inapaswa kuwa na imani katika injili ya maji na roho na hatupaswi kuchukuliwa na yale ambayo macho yetu yataweza kuona kwa sasa sasa tunaishi chini ya mwongozo wa mungu paulo alisema katika agalatia sura ya4 msali wapii bali yu chini ya mawakili na watunzaji hata wakati uliokwisha kuamliwa na baba kama vile mungu anavyotusaidia na roho mtakatifu akitusaidia sisi bado tuko chini ya walezi wa wasimamizi na tunapaswa kuishi katika kanisa la mungu kulingana na utaratibu wake wa kiroho roho mtakatifu hutusaidia waumi ni wa, wa injiri ya maji na roho kwa maana yeye ndiye mlezi wetu kanisa la mungu na roho mtakatifu ni wasaidizi wetu na walezi wetu roho mtakatifu hutusaidia kwa kutukemea wakati mioyo yetu inapokosa uaminifu kwa kuwezesha akili zetu kugundua yale yasiyompendeza mungu kwa kutufanya tufurahi wakati tunapompendeza mungu na kwa kuongoza hisia zetu mawazo na imani bibilia inasema kuwa mungu alimtuma mwanawe aliyezaliwa na mwanamke na aliyezalia chini ya sheria kusudi awakomboe hawa waliokuwa chini ya sheria ili sisi tupate kupokea hali ya kuwa wana wagalatia ya wa kwa kweli yesu kristu alizaliwa hapa duniani kutuokoa ambao tulikuwa chini ya sheria kutoka katika dhambi zetu na hukumu yetu alizaliwa chini ya sheria bwana wetu pia alichukua rana za sheria na zambi zetu zote kupitia ubatizo alioupokea kutoka kwa yohana mbatizaji alibeba hukumu ya dhambi na hivyo kuwaokoa wale wanaoamini ukweli huu kutoka katika dhambi ametubariki sisi na kutufanya wana wake kwa hivyo wale wote ambao wanaamini njiri hii ya maji na roho wamekuwa wana wa mungu yesu alitimiza haki ya mungu wakati alipobatizwa na yohana mbatizaji na wakati alipomwaga damu yake msalabani na ametufanya sisi kuwa wanawe wakati tunaamini kweli hii hivi ndiyo tumemwita mungu kama aba baba ingawa tunaishi katika ulimwengu huu sisi sio watumishi wa ulimwengu huu tena lakini tumekuwa watumishi wa mungu kwa sababu ya mungu tumekuwa warithi wake kama tu wana wake wenyewe hapa na katika ulimwengu ujao hii ndiyo inamaanisha na urithi ambao mtume paulo anasema kwa sababu mungu ametuokoa kutoka katika dhambi za ulimwengu kwa imani tumekuwa watoto wa mungu na kwa sababu ya roho mtakatifu tumekuja kumwita mungu kama aba yaani baba na tunakuwa warithi wake wakati wa ubebelu uhispania ufaransa uingereza na ujerumani zilitawala nchi dhaifu katika siku hizo hizi nguvu kubwa zilikuwa zimefanya wa mataifa madogo na dhaifu na ulimwengu kama huo utatokea wakati mwingine tena hapo baadaye kwa njia kadhaa siku hizi unafanyika upanuzi wa ubeberu wa mwisho mwa karne ya19 kama ilivyoandikwa katika bibiliya ulimwengu wote utajisalimisha kwa mtu mwenye nguvu zaidi katika dunia hii wewe na mimi tutaona hali kama hii kwa macho yetu wenyewe na kwa kweli tutajionea wenyewe wanasayansi katika ulimwengu huu wanaonya kwamba ferusi moja ya idadi ya watu ulimwenguni wanaweza kufa kutokana na magonjwa ya kuambukizwa kama vile homa ya ndege tulipata msiba wa sars mwaka jana watu wengi wanajaribu sana kukuza aina mpya ya viumbe vilivyobadilishwa vinasaba vimekuja vyakura vingi vyenye vinasaba visivyokuwa tayari na tumepewa uathili kubwa ambavyo vyakura hivi vinaweza kuleta bado wanadamu ni uhodari sana na wanaendelea kujaribu kwa majaribio na kukuza aina hizi mpya za maisha bila kulipa kipaumbele na kuona ishara za maonyo tunazoziona ni busara tu kujua kwamba hata msiba zaidi takuja katika siku zijazo hakuna uthibitisho kwamba ugonjwa wa kushangaza kama es hautasambaa kama mlipuko wa mara moja ulioonekana katika wakati kama huu kama mzaliwa wa kwanza lazima tuweke tumaini letu kwa bwana kwa kuwa yeye amekupa maisha mapya wewe na mimi kupitia imani yako katika injiri ya neno la maji na roho umepokea uzima mpya je kweli mmekuwa watoto wa mungu kwa kuamini injiri ya maji na roho na kwa kupokea ondoleo la dhambi zenu pia je wa kwa kwa unaimani kwamba hata kama ulimwengu huu utatoweka wewe na mimi hatutakufa lakini tutaishi milele na mungu tukifurahia maisha ya milele wewe na mimi ambao tunaamini injiri ya maji na roho tumekubariwa tu katika ufalume wa maisha mapya kuishi milele sisi niwaumini katika injiri ya maji na roho na kweli tutaishi milele katika ufalume usiyo na dhambi shukurani kwa imani hii kwamba tunapaswa kuishi milele tunaweza kuishi katika ulimwengu huu bila kujikwaa imani yetu katika maisha haya ya milele hatu hutuwezesha kufanya kazi ya haki hata kama tunaishi katika ulimwengu huu wa giza lakini tunapata tumaini jipya kwa imani kueneza injiri ya maji na roho ulimwenguni kote katika wakati huu na ule ujao kuna watu kote ulimwenguni ambao hawana tumaini na baadhi yao pia hujiua na katika siku zijazo kutakuwa na watu wengi ambao watajitolea maisha yao lakini wewe na mimi sasa tunaimani kwamba tutaishi milele kwa hivyo hatuchukuliwi pamoja nao wala hatuna huzuni pamoja nao sisi ni warithi wa mungu ambao warithi ufalume wa mbinguni na kuishi milele kwa kuwa tuna imani katika injiri ya maji na roho nataka uwe na imani katika hii kwa sababu tumepokea msamaha wa dhambi kutoka kwa mola wetu na wakati huo huo tumepokea maisha mapya ya milele tunayafurahia pia ambayo bwana anayafurahia kwa hivyo hatuna hamu ya kuishi katika ulimwengu huu kwa miili yetu kwa kuwa tunaamini katika injiri ya maji na roho na tunatarajia mbingu mpya na nchi mpya wa Petrus, tatu, wa wa kwanza petro ya ndivyo ulimwengu unazidi kuwa na ugumu zaidi na ndivyo tunazidi kutegemea miili yetu kwa kuwa tuna imani ya kuwa tutaishi milele tunavutiwa zaidi na mambo ya kiroho kuliko tamaa zetu za mwili kama tunavyoamini katika injiri ya maji na roho sisi ni wale ambao wana maisha mapya na hatutakufa kamwe mili yetu inaweza kufa lakini kwa bwana atatufufua atakapokuja duniani na kwa sababu roho zetu tayari ziko hai tunayo maisha mapya na ya mirere imani kama hiyo inatuwezesha kuishi kwa haki ya mungu wale ambao wamepokea msamaha wa dhambi zao hawana tamaa mbaya lakini najua kuwa bado wanatamaa kwa kuweka nyuma hata tamaa hizi ndogo wanaweza wanaweka ufalme wa mungu kwanza na wanaruhusu utimilifu wa mapenzi yake hapa duniani lakini tueneze injiri katika ulimwengu wote katika siku zijazo wakati haya yatakapokamilika atakayekuja kwetu atakuja bwana atakapokuja ulimwenguni ulimuengu, humu nchi mpya na mbingu mpya zitafunguka walakini wakati wa njaa utakapokuja ulimwengu huu mshahara wa siku moja utaweza kununua robo tatu tu ya unga wangano wakati nyakati ngumu kama hizo zitakapokuja hatutakuwa na hamu yoyote ya kuishi mimi mwenyewe ningependa kufa baada ya kutumikia injili ya maji na roho kama uaminifu kabra ya umri ule wa kufa nataka tu kukamilisha utume ambao mungu amenijalia kabra ya kuondoka bibilia inasema katika ufunuo heli wafu wafao katika bwana tangu sasa funuo ya nyakati hizi za dhiki zitakapokuja mpinga kristo atakapotokea na kuwachinja watakatifu na ndiyo sababu wale waliokufa kabla ya kuona hali wamebarikiwa kwa maneno mengine bibilia inatuambia kuwa mwisho wa siku wafu wamebarikiwa zaidi kuliko walio hai hii ndiyo sababu ninasema kwamba wale wanaopambana katika nyakati za mwisho za ziki watakuwa wakiishi maisha ya rana kwa hivyo sina hamu ya kuishi kwa muda mrefu katika ulimwengu huu hata siamini kuwa ulimwengu huu utaendelea kuwepo kwa muda mrefu zaidi wanasayansi wengi wamesema kuwa katika miaka kumi tu sayari nzima hii itakuwa katika shida na uhaba wa maji na mlipuko wa idadi ya watu wameonya kwamba wakati idadi ya watu limwenguni itafikia hatua fulani uhaba wa maji utasababisha migogoro na vita vitaweza kuzuka maonyo kama hayo hivi karibuni yameanza kubadilika na kuwa ukweli ndiyo maana kila nchi iko na juhudi sana kujenga mabwawa nchi ambazo zinamiliki mto kwa pamoja zinajitahidi kuwa na wakwanza katika kujenga mabwawa wakati bado wanatoa maji katika mabwawa nchi jirani zinaweza kuishi vizuri lakini nini kita hanakotokea ikiwa wangelitembelewa na njaa na hawa hawana maji ya kutosha wangelishika maji kwenye mabwawa na wasingetoa kamwe ikiwa nchi zilizo kando na bwawa au mto zitatumia mto huo kwa faida yao wenyewe nini kingetokea vita itayopigwa kwa ajili ya maji ingefuata mara moja kwa kweli ni vipi nchi yoyote ingeweza kuishi bila maji ukame utakapokuja vita vitatengeneza mkondo wa mto tu kati ya mataifa ambayo hutegemea chanzo hicho cha maji kwa ajili ya maji ya kunywa je ulimwengu huu utadumu kwa muda mrefu bila shaka hapana sizani kama ulimwengu huu utadumu kwa muda mrefu sana ninaamini kuwa bwana atarudi katika siku za usoni si mbali sana waumini ambao hawaamini katika injiri ya maji na roho wanasema kwamba ulimwengu huu hautadumu kwa muda mrefu zaidi alakini tunaimani kwamba tutaishi milele na bwana sayari hii na ulimwengu huu vinaweza kutoweka lakini tumaini kwamba mungu atatupa mbingu mpya na nchi mpya na ataturuhusu kuishi kwenye dunia hii mpya milele katika wakati huu na wakati ujao ni muhimu kuwa naimani kwamba tumepokea ondoleo la dhambi zetu kwa kuiamini njiri ya maji na roho ni muhimu pia kuamini kuwa hatutakufa kamwe na tutaishi milele na bwana ingawa miili yetu itakufa mara moja na kufufuka roho zetu zitaishi milele sisi ni miongoni mwa wale ambao wameokolewa kutoka katika dhambi zote za ulimwengu na kutoka katika uharibifu pia wewe na mimi ndiyo tutaishi milele na bwana hii ndio sababu hata tunapoishi katika ulimwengu huu wagiza bado tunaweza kuendelea kufanya kazi ya haki badala ya kuanguka kwa kukata tamaa tutaendelea kuishi kwa matumaini kwa kuwa tunaimani kwamba tutapokea kamwe hatupotezi tumaini katika maisha yetu katika ulimwengu huu lakini siku zote tutaishi kwa haki sasa hivi unaamini njiri ya maji na roho lakini ukiangalia tu vitu vya kidunia na sio kwa bwana utakata tamaa na kuangamia walakini tumaini katika injiri ya maji na roho na ni katika injiri hii tutaishi maisha yetu mapya kwa sababu tumepokea uzima mpya na wa milele kutoka kwa bwana tutaishi milele baraka hii hupewa wale tu ambao wamepokea ondoleo la dhambi kwa maneno mengine ni baraka ambayo huhifadhiwa tu kwa waumini katika injiri ya maji na roho kwa kuwa ni baraka ambayo mungu hutoa tu kwa wenye haki inawezekana kuelezwa kama baraka kuu je sisi ni akina nani waumini katika injiri ya maji na roho sisi ndio ambao wakati tutaishi kama watumwa katika utoto wetu tutaishi milele wakati wa siku ya kurudi kwa bwana wetu itakapoadia sisi ni warithi wa mungu ambao watarithi ufalume wake tutaishi milele na kurithi utukufu wote utukufu na uzima wa mungu milele watu waliobarikiwa si wengine sisi ambao mioyo yetu imesafishwa kutoka katika dhambi zetu kwa kuamini injiri ya maji na roho kwa hivyo badala ya kuangalia tu vitu vya kidunia sasa tunapaswa kuishi kwa imani yetu katika ahadi ya bwana tunapotumikia injiri akumtumaini bwana tutapokea pia baraka za kidunia ikiwa tunamtumikia injiri ya maji na roho wakati tunaishi hapa duniani je maisha yetu yatakuwa ya umaskini au ya utajiri tutakuwa tajiri hivyo ni kwa sababu sio kwa mali yetu sisi kuwa tunamtumikia injiri ya bwana ya maji na roho bila kujali ni ugumu kiasi gani ambao tunaweza kuwa nao katika kuitumikia injiri tunakuwa maskini na haijarishi tunaendelea kushiriki huduma ya mjili tunakuwa matajiri hii ndiyo kanuni anayotumika katika ulimwengu huu wa imani kama ilivyoandikwa katika bibilia kuna atakaye wanyae lakini huongeza zaidi kuna zuiae isivyo haki lakini huelekea uhitaji mithali sura kumi na moja mstari wa ishirini na nne tunaamini kwamba imali zetu zote ni za mungu nakutoka kwake kwa hivyo tunatoa mali zetu wakati tuna juhudi bila kujitolea kwa kueneza injiri ya kweli kwa kusema ukweli ni kila wakati kupitia mali za bwana kwamba tutaeneza injiri ya maji na roho basi mungu hutubariki sana tunapoamini katika injiri ya maji na roho na kuihubiri mungu atapendezwa nasi na atatubariki zaidi kwa kuwa yeye wewe na mimi tunaamini katika neno la mungu na kulitumikia tunaweza kuishi na baraka zake za ajabu kwa kulinganisha ikiwa hatutatumikia injiri katika maisha yetu tutakuwa wabaya zaidi ninapotazama habari kwenye runinga mara kwa mara ninahisi kufadhaika sana kwa sababu ulimwengu unajawa na shida siku kwa siku hata hivyo bado tunafurahi mana, kwa maana ninaamini kwamba ingawa ulimwengu unaweza kuwa hauna tumaini sisi wenye haki tunapaswa kuishi milele kwa hivyo ninamshukuru sana mungu sasa basi wewe na mimi hakika tutaishi milele kweli mungu wetu ametupa imani hii ya uzima wa milele waumini wenzangu tuna imani kwamba waumini katika injiri ya maji na roho wataishi milele ndiyo maana hatuangalii ni nini kilicho katika dunia hii bali tuna angalia yaliyo juu kama vile paulo alivyosema yafikirini yaliyo juu siyo yaliyo katika nchi tunapooneza injiri ya, ya maji na roho wakati tunaishi hapa duniani nitumaini langu na maombi yangu kwamba injiri hii itahubiliwa hivi karibuni kwa mataifa yote ingawa sio rahisi kuieneza injiri ya maji na roho na wakati mwingine tunapambana mpaka tuone matokeo furaha tutakayopokea bado ni kubwa zaidi kuliko ugumu wowote na tunapaswa kugundua kuwa hatuwezi kuitumikia injili bila kukabiliwa na changamoto ngumu kwa hivyo tunatakiwa kat- kutumia utume mkubwa wa kutangaza injili katika ulimwengu wote badala ya kutosheleza tamaa za meli yetu ni furaha yangu kwamba mungu anatuongoza kuieneza injili kupitia kanisa lake kila kitu tunachokifanya ni sehemu ya kazi ya mungu na kusudi letu kuu ni kuhubiri njiri ya maji na roho hii ndiyo sababu mungu hutubariki tunachohitaji kufanya ni kuomba kwa mungu na kusonga mbele kwa imani ningependa pia ninyi nyote muishi kwa imani hii ili mpate kuishi milele kweli mtazame bwana badala ya ulimwengu na ufuate mpango wa mungu na kuwa sehemu ya kanisa kwa nafasi yoyote je mioyo yenu bado inaambatana na vitu vya ulimwengu huu kumbuka kuwa waadilifu hawawezi kupata chochote ikiwa maisha yao yana mapungufu katika ulimwengu huu ni februari ninapoandika kitabu hiki na chemichemi inastahili kuwa karibu na kona lakini bado ni baridi sana ingepasa kuwa joto mwishoni mwa mwezi huu na chemichemi itakuwa bila shaka kama vile viumbe vyote vinarudi nyuma wakati wa uhai unapoondoka sisi pia tunaweza kunyoosha migongo yetu kwa mwili na roho mioyo yetu inayohifadhiwa mara moja itaanguka na roho zetu zitainuliwa juu ninaamini kwamba kama inakuwa tena kutoka kwenye nchi kavu bali imani yetu itakuwa tena mioyoni mwetu kwa hivyo nimefurahia sana na nimejaa nguvu waumini wenzangu wapo kati yenu ambao watajitahidi wakiangalia hali ya sasa tu hakuna hata ya kupigana kama vile asubuhi inafuatwa na jioni na jioni inafuatwa na asubuhi nyingine hali na hali zinabadilika kila wakati kwa maisha yetu ya imani pia kuna wakati tunakuwa chini ya nyakati za furaha nyakati ambazo tunakuwa na amani na nyakati ambazo tumefundishwa vibaya mara tu tunapopita michakato hii tunaweza kugundua kuwa ikiwa kwa faida yetu sisi wenyewe tunachohitaji ni utayari wa kukabiliana na kikamilifu na chochote kilicho mbere yetu kwa imani yetu kwa mungu na shukurani shida zetu basi zitakuwa zenye faida kwetu na pia tutaweza kusonga mbere hatua kwa hatua walakini ikiwa tutazoea kulalamika juu ya kila kitu basi kila kitu kitatusumbua na tutakuwa na nia ndogo ambayo mtazamo mpana unahitajika unapaswa kuangalia maisha yako kwa marefu na mapana kupitia mtazamo wa mungu na ukifanya hivyo utapata njia ya kushinda mapambano yako ninaamini kuwa itasaidia sana kwako kutenga kando kipindi fulani cha muda na kufunzwa ninaamini pia kwamba kupitia mafunzo haya muhimu utapata msaada mwingi na kufaidika na kuruhusu imani yako ikuwe wewe na mimi na watakatifu wote wa mungu ulimwenguni kote lazima tuishi kwa imani yetu kwa mungu tunapaswa kuangalia kwa bwana badala ya vitu vya dunia ikiwa tunafikiri ninawezaje kupata pesa nyingi na kuwa tajiri hii yote ni bule waumini wenzangu unapaswa badala ya kufikiria ninawezaje kuongoza huduma yangu kutumikia injiri ya maji na roho zaidi tutapofanya kazi na mioyo yetu imeungana na mungu atatubariki katika vitu vyote nitumaini langu na maombi yangu kwamba ninyi nyote mtaishi kwa imani hii ya imani kwamba mtatafuta vitu vilivyo juu kuliko vitu vya ulimwengu huu na kwamba mtahifadhi uzima wa milele ambao bwana ametupatia na kuamini injiri ya maji na roho mungu wa mbinguni na akubariki amen