usiishi kwa utukufu usio na maana bali tafuta ufalume wa mungu sula ya 5 wa 16, hadi wa hadi basi nasema nendeni kwa roho wala hamtatimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayotaka lakini mkiongozwa na roho hampo chini ya sheria basi matendo ya mwili ni dhahili ndiyo haya uashilati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi uwivu hasila fitina faraka uzushi husuda ulevi urafi na mambo yanayofanana na hayo katika hayo nawaambia mapema kama nilivyokwisha kuwambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawataurithi ufalume wa mungu lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria na hawo walio wakristo yesu wameusurubisha mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake tukiishi kwa roho twenende kwa roho tusijisifu bule tukichokozana na kuhusudiana ushauli wa paulo kwa watakatifu mara tu ukiangalia wagalatia tunaweza kuona kwamba kulikuwa na maeneo fulani ambayo mtume paulo alipambana sana akishawishiwa na imani ya wwovu kulikuwa na wengi katika makanisa ya galatia ambao walidanganywa na mafundisho ya uongo kwamba mtu alilazimika kumwamini yesu kristo kama mokozi kwa kupata tohala ili aokolewe alipata shida kwa sababu injili ya maji na roho ingeweza kupotoshwa na waliotahiliwa ambao walikuwa wakifundisha kwamba kutahiliwa kwa mwili ndiyo kitu sahihi mtume paulo alijitahidi sana kusahihisha imani ya wale waliopotoshwa kwa hivyo aliwaonya wale waliotahili kwa kusema msiwafundishe hivyo utalaniwa na mungu ikiwa unaamini na unashuhudia hivyo ikiwa tunatazama mweundo wa makanisa ya galatia tunajua kwamba wayahudi na mataifa kwa pamoja waliamini katika yesu kristo kama mwokozi wao wakristo wa kiyahudi bado walidhani na kuamini kuwa ni sawa kushika sheria hata baada ya kumkubali yesu kama mwokozi wao kwani walikuwa wamekumbuka kuwa yesu pia ni myahudi kwa sababu waliamini kwamba walipaswa kupokea tohara katika mwili hata baada ya kumwamini yesu wa asili walifundisha kwamba mataifa pia walipaswa kutahiliwa kama wayahudi imani yao ilikuwa jambo muhimu katika ufisadi mkubwa wa injiri ya maji na roho hivyo imani yao ilikuwa kwa athiri imechanganywa kwa sababu ya imani yao ya kisheria injiri yenye kutatanisha na mbaya iliunda kwa urahisi tunapaswa kukumbuka tena kwa nini injiri iliharibiwa makanisa ya kwanza yalilazimika kupata machafuko makubwa kiroho kwa sababu ya wale waliotahiliwa kwa hivyo ikiwa tunaanza kusoma kutoka wa galatia sula ya tano mstari wa kumi na sita mtume paulo alitaka kuwaambia watakatifu wa makanisa ya galatia juu ya maana ya kutembea katika roho mtakatifu paulo akasema basi nasema enendeni kwa roho wala hamtatimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata kamwe hamuwezi kufanya mnayotaka wagalatia sula 5 mstari wa1s hadi mstari wa 17 hii inazungumzia ikiwa tutaamini injiri ya maji na roho kulingana na mapenzi ya mungu au tunasisitizwa na kufuata tohala katika mwili kwa kweli watakatifu wa galatia walipaswa kuamini asili ya injili ya maji na roho na kumfuata bwana walakini badala ya kuamini injili ya maji na roho watakatifu wa galatia walikuja kutetea tohala ya mwili ili kuzuia mateso kutoka kwa wakristo wengi wa kiyahudi kwa hiyo kwa mtakatifu kutembea katika roho mtakatifu ni kuamini injili tuliyopewa na mungu ya maji na roho na kumfuata bwana wetu kwa upande mwingine kuishi baada ya mwili ni kujaribu kuzuia kuteswa kwa kupokea kutahiliwa kwa mwili wakati unaka, unakana injiri ya ukweli ya maji na roho waadirifu wana hamu ya kutumikia na kufuata injiri ya maji na roho wanataka kuongoza na roho mtakatifu lakini wakati huo huo wana hamu ya kuzuia mateso kwa sababu ya imani yao katika kristo yesu na kuishi kwa kufuata matamanio ya mwili kuna watu wengine waliozaliwa mara ya pili walioshinikiza upendo wa mungu kwa kufuata uchoyo wa mili yao kwa hivyo imeandikwa kwa maana mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayotaka na haya ni kinyume cha mwenzake ili usifanye mambo unayotaka sasa waumini katika injiri ya maji na roho wanapaswa kuishi maisha ya kulingana na mapenzi ya bwana wetu kufuata mwongozo wa roho mtakatifu ambamo mungu anafurahia maisha yako yanatakiwa maisha yako yanatawaliwa na nani paulo alisema lakini ikiwa mnaongozwa na roho hamko chini ya sheria wagalatia shule ya tano mstali wa kumi na 8 roho mtakatifu yu ndani ya mioyo ya watakatifu wakati wanaamini injili ya maji na roho paulo alimaanisha kuwa wale ambao wamepokea roho mtakatifu kwa kuamini injili hii ya kweli hawako tena chini ya sheria ya mungu gadhabu na wako huru kutoka katika raana ya mungu lazima tujue ukweli kwamba roho mtakatifu anakaa ndani ya mioyo ya wenye haki na anatimiza mapenzi ya bwana wetu t kulingana na neno la injiri la maji na roho kwa hivyo lazima tujue mapenzi ya bwana wetu ambayo wanatuhimiza kueneza injiri ya maji na roho katika ulimwengu wote kulingana na shauku ya roho mtakatifu basi je tunaweza kuishi maisha ya kufaa kufuatia injiri takatifu ya maji na roho na kuishi maisha mazuri ndiyo tunaweza inawezekana sisi kuishi maisha yaliyojazwa na roho wakati tunapopokea kwanza wokovu wetu kwa imani katika injiri ya maji na roho zaidi ya hayo mtume paulo ameeleza maisha ya kutembea katika roho mtakatifu kama ifuatavyo na wale ambao ni kristo amewasurubisha mwili na mawazo na tamaa zake wagalatia ya wa 24. hayo ni paulo alisisitiza kwamba watu wa kristo yesu walisurubisha hisia zao zote na uchoyo kwa imani katika injiri ya maji na roho hivyo ni sisi kuishi baada ya roho mtakatifu kwa kawaida lazima tugundue kwa kuwa sisi wenyewe utu wa zamani ulikufa na kutoweka kwani tayari tulikuwa tumesulubiwa msalabani pamoja na yesu kristo na tunapaswa kugundua kuwa kweli tumekuwa viumbe vipya kwa sababu tumelejeshwa kwenye maisha mapya na ufunuo wa yesu kristo mtume paulo alisema kuwa tunaweza kuishi baada ya shauku ya roho matakatifu katika imani yetu katika yesu kristo kwa sababu yesu kristo amezifuta amezifufua roho zetu zilizokufa kwa injiri ya ukweli ya maji na roho kwa hivyo sisi ambayo tunaamini injiri ya maji na roho tunaweza kuamini kuwa tayari tumesurubiwa pamoja na yesu kristo na vile vile tumefufuliwa mtume paulo alisema tusijisifu bule tukichokozana na kuhusudiana sula ya wa kuhusudianawgatis wapo kati yetu ambao wanaishi baada ya matamanio ya mwili licha ya imani yao katika injili ya kweli ya maji na roho watu kama hao hutafuta utukufu wa mili yao wenyewe wanapingana na kuubishana kati yao paulo hakutaka kuishi kwa utukufu wa mwili wake ambao ni ubatili tu ikiwa sasa tunao moyo kama wamtume paulo tunaweza kuishi maisha yaliyojazwa na roho kwa hiyo ili kuendelea kuishi maisha kama hayo yafaa kuishi wale ambao wanaamini katika injiri ya maji na roho sasa lazima watumikie haki ya mungu kwa kumfuata roho mtakatifu hata ikiwa tumepokea ndoleo la dhambi zetu zote kupitia imani yetu katika injiri ya maji na roho lazima tuwe na imani ya kuamini kuwa tumekufa na yesu kristo na tumefufuka pamoja naye ikiwa tuna imani kama hii tunaweza kuishi kila wakati kwa msaada wa roho mtakatifu kwa shauku zetu za mwili pia zilisulubiwa na miili yetu kwa imani walakini ukweli ni kwamba kuna watu wanatafuta matamanio ya mili yao hata kati ya wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi kama vile watakatifu na watumishi ndani ya makanisa ya galatia walivyoishi baada ya utukufu wa miili yao kuna wengi kati ya wakristo waliozaliwa mara ya pili katika ulimwengu huu ambao hutafuta utukufu wa bule na uchoyo wa miili yao watu hawa wote huishi kulingana na tamaa za mili yao kwa hivyo katika makanisa ya galatia kulikuwa na tabia kati ya watakatifu waliotahiliwa kusema mimi ni bora kuliko wewe usiyetahiliwa pia kwa kutunza sabato takatifu waliamini hali yao ya kiroho ilikuwa katika kiwango cha juu shida waliokuwa nayo watu hawa ni kwamba hawakuweza kuyaishi kuishi na mapenzi ya roho mtakatifu kwa sababu walikuwa wakiishi kwa tamaa za miili yao je watumishi wa mungu wanaojitangaza wanaishi vipi wanaishi kwa utukufu wa miili yao badala ya kutafuta matakwa ya roho mtakatifu kwa kuamini njili ya maji na roho kama matokeo wakristo wengi leo wanaishi katika kutafuta utukufu wa miili yao hata sisi tuliozaliwa mara ya pili kwa makosa tunafuata kuridhika kwetu kwa hivyo ikiwa sisi wakristo waliozaliwa mara ya pili hatutafuti utukufu usio na maana lazima tujue na kuamini katika mola wetu kwamba sisi wenyewe tumekufa pamoja na yesu kristo na kwamba sisi pia tumekuwa wabunifu wapya kwa kuungana na yeye kupitia ufufuo wake sasa lazima pia tugundue kuwa tumekuwa miliki ya mungu katika imani yetu katika injili ya maji na roho na kwamba tunaweza kufanya kazi ya mungu kwa kuunganishwa na injiri hii ya kweli katika kanisa lake tunaweza kumshukuru mungu kwa sababu tumepokea ondoleo la dhambi zetu kwa imani yetu katika injili ya maji na roho sisi ni wanyonge ambao hatuwezi kubeba kazi ambazo mungu huzifanya kwa hivyo hatupaswi kuishi maisha yetu tukitafuta mapambo ya bule pia hatupaswi kuwakemea ndugu na dada zetu ni nani tunaweza kumkosoa wa? wakati sisi wenyewe hatuwezi kutekeleza kazi ambazo mungu anazifanya ikiwa tungejiinua katika mwili tukidhalau kazi tulizokabidhiwa ingefaa nini baadala ya kugombana kwa sababu ya tamaa za mili yetu wenye haki watat, wat, wat, watataka kufanya kazi zaidi ya mungu wale wanaoishi baada ya utukufu wa mwili katika maisha yao hawawezi kutambuliwa kwa imani yao mbele za mungu sasa hatuna tena sababu ya kushindana kwa utukufu bule sasa tunapaswa kuamini njiri ya maji na roho mbele za mungu kwa kuongezea lazima tuishi kwa imani bila kusahau kuwa tumekuwa wabunifu wapya kwa kufa na kufufuliwa pamoja na yesu kristo kwa sababu tumepokea ondoleo la dhambi kwa imani katika injiri ya maji na roho tumepewa thawabu na fursa za kuitumikia injiri ya mungu wakati mungu ametupatia sehemu zingine za kazi zake tunaweza kufanya kazi hizo kwa shukulani kwa kufanya kazi zake haina maana ya kufikilia mimi ni bora kuliko yule kaka na mbaya kuliko mtenda kazi wote tumekuwa watu wa mungu kwa imani yetu katika injili ya kweli ya maji na roho kwa hivyo sisi sote tumekuwa watoto wa mungu kwa imani yetu katika injili ya maji na roho sisi sote ni watenda kazi sawa wa haki ya mungu ingawa tunaweza kuwa na maneno tofauti katika kumtumikia injili ya maji na roho sisi kama askari wa bwana mungu ni watumishi wa mungu tunaofanya kazi zake na kutambua mapenzi ya mungu ndani ya agizo lake watangulizi wa imani hawapo kujivunia ufahari wao au kujisifia matamanio yao ya mwili kilichobaki kwetu kuamua ikiwa tutafanya kazi za mungu kwa uaminifu wakati tuko katika ulimwengu huu imani yetu lazima iwe kama ile ya paulo bibilia inatuambia lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu fadhili utuwema uaminifu upole kiasi juu ya mambo hayo hamna sheria wagalatia sula ya a mstari wa 22 hadi mstari wa 23a kwa kuwa sote tumepokea ondoleo la dhambi kwa imani yetu katika yesu kristo aliyekuja kwa maji na roho mioyoni mwetu sisi sote lazima tumfuate roho mtakatifu kuwa na imani kama hii kila mtu lazima afe na kufufuliwa pamoja na yesu kristo kwa imani yake katika injili ya maji na roho roho za watu wa kristo zina imani safi kabisa wanaamini kweli kwamba wao wenyewe wamekufa ndani ya injili ya maji na roho na wanaishi kwa kutangaza injiri kwa kweli wenye haki huonekana wenye nguvu kali lakini kwa ndani ni wenye wanyenyekevu sana ni kwa sababu mtu wa ndani wa kuzaliwa mara ya pili amekufa na amefufuka pamoja na kristo katika imani yake katika injiri ya maji na roho bila kujali jinsi nje yake inaweza kuonekana kwa hivyo roho yake ina upole kama mwana kondoo kupitia roho mtakatifu kwa hivyo wale ambao wamekufa na kufufuka pamoja na yesu kristo kwa imani wanatii mapenzi ya mungu hata ikiwa hawajasafishwa kiroho wenye haki hawajisifu haki yao wenyewe wale ambao wamepokea ondoleo la dhambi moyoni mwao kwa kumwamini yesu kristo aliyekuja na injili ya maji na roho hawana dhambi walakini kuna wengi kati ya waliozaliwa mara ya pili ambao hawajajichanganya wenyewe na kifo cha yesu kristo kwa ufufuo kwa imani watu kama hawa hawajapata mwongozo wa roho mtakatifu na kwa hivyo wanakabiliwa na mkutano wa wenye haki wote wanatafuta katika kanisa la mungu ni fursa yoyote ya kuongeza nafasi zao tabia za watu kama hao ni kwamba hawataki kuwa na nguvu ya ndani mbele za mungu lakini badala yake wanajaribu kuinua nafsi zao na kudhihirisha haki yao ya nje wanafanya bidii kufanikiwa katika mili yao mtume paulo alisema juu yao kwamba wanatafuta utukufu wa mili bule bila wivu kila mmoja ingawa tumepokea ondoleo la dhambi kwa kuamini njiri ya maji na roho ikiwa hatuna imani ya kuwa tumekufa na turemeejeshwa kwenye maisha mapya pamoja na yesu kristo hatuwezi kuongozwa na roho mtakatifu kwa sababu yesu aliondoa dhambi zetu kupitia ubatizo wake na sisi pia tulisurubiwa msalabani wakati yesu alisurubiwa msalabani wakati misumari ikimwingia yesu miguuni na mikono no, yake miwili vivyo hivyo mikono na miguu yetu iligongomewa vile, vile kwa hivyo sisi wenyewe tumekufa ndani ya yesu kristo na tumefufuka pamoja na yesu kristo bwana wetu ametuhuisha sisi tuliokufa katika roho na mwili kwa kutufufua kutoka kwa wafu tunapaswa kuishi mbele za mungu na imani katika ukweli huu sote tulizaliwa upya kama viumbe vipya mbele za mungu sasa waumini katika injiri ya maji na roho hawatafuti utukufu wa mili yao wanajaribu kufanya mapenzi ya mungu na wanafurahia wakati mapenzi yake yamekamilika kwa upande mwingine wanahuzunika wakati mapenzi ya mungu hayajatimia katika ulimwengu huu lazima tuone tunda la roho mtakatifu moja kwa moja ndani ya injili ya maji na roho imeandikwa lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu fadhili utuwema uaminifu upole kiasi juu ya mambo hayo hakuna shilia. wagalatia sheriawagtiasua a5 mstara22 hadi mstariwa 2 wapendwa wenzangu je mnajua kuwa mungu ni upendo mungu alisema kwamba tutakuwa na furaha tele ikiwa tunapendana na kutumikia haki ya mungu kwa hivyo wakristo waliozaliwa mara ya pili wanafurahia katika injiri ya maji na roho wanapokutana furaha inamaanisha furaha ambayo hutoka ndani ya yesu kristo amani ni maridhiano hata na adui wakati mwingine hata wenye haki ambao wanaamini katika haki ya mungu ugombana walakini bado wanapeana ujasiri wao kwa wao kila mmoja ndani ya injili waliopewa na kristo ya maji na roho zaidi ya hayo waumini katika injili ya maji na roho daima huvumilia shida zote hugundua haki ya mungu wanaweza kuvumilia kwa sababu roho mtakatifu huruhusu utu wetu wa nje unawepesi katika hasila lakini vipi kuhusu utu wetu wa ndani ikiwa roho mtakatifu haonyeshi hasila ndani ya mioyo yetu utu wetu wa nje hauwezi kuwa na hasila ninaweza kuvumilia magumu ambayo nisingeweza kuvumilia pekee yangu hapo zamani kwa sababu ya nguvu ya roho mtakatifu sisi ambao tunaamini katika injiri ya maji na roho hatuwezi kuwa na hasila kwa sababu utu wetu wa ndani haukasiliki licha ya kwamba utu wetu wa nje unaweza kukasilika kabla hatujazaliwa mara ya pili kupitia imani katika injiri ya maji na roho tulikasilika kila wakati utu wetu wa nje unakasilika walakini sasa tofauti ni kwamba tuko sawa ikiwa utu wetu wa ndani hautakasilika je maisha yetu tumeyakabizi kwa nani roho mtakatifu anakaa ndani ya mioyo ya wale waliokufa na kufufuka pamoja na yesu kristo wale ambao wana roho mtakatifu ndani yao huzaa matunda ya roho mtakatifu tunazaa tunda la roho mtakatifu sio kwa sababu tunataka lakini kwa sababu roho mtakatifu yu ndani ya mioyo yetu hakuna sharti lingine roho mtakatifu anakaa ndani ya mioyo yetu na kushawishi mawazo yetu na mioyo yetu ili tuweze kuzaa matunda ya roho mtakatifu kwa hivyo mtume paulo alisema ikiwa tunaishi katika roho na pia tuenende katika roho tusiwe wenye majivuno tukichukiana tukifanya wivu kila mmoja ya 25, mstari wa bwana wetu ametwambia wenye haki tusipingane ili kuinua hali yetu na siyo kuonea na wivu kwa kweli hakuna bora au mbaya kati ya wenye haki hakuna mtu anayetawala juu ya mwingine tofauti pekee ni kazi ngapi mungu amekabidhi kwa kila mmoja wetu tunafurahi tunapokamilisha kazi zetu tulizopewa lakini hivyo haifahamishi hali yetu kwa kweli kuna utaratibu na nafasi fulani ndani ya kanisa la mungu walakini zinahitajika tu kwa madhumuni ya umoja mungu amekupa majukumu kadhaa kwako kama vile yeye alivyoniteua kufanya wengine tunachohitaji kufanya ni kufanya kazi hizo ili kutambua mapenzi ya mungu kila mtu hufanya sehemu yake kufanya vizuri pamoja kama ilivyoandikwa nasi twajua jua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwa patia wema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake walumi sura ya nane mstari wa ishirini na nane hakuna nia nyingine hakuna mtu hata anayejaribu kutawala juu ya mwingine ndugu zangu wapendwa je ninaweza kukutawala na kukufanya unit je ninawezaje kukufanya wewe kuwa mtumishi wa mtu wakati kweli wewe ni mtumishi wa mungu uliyekabidhiwa majukumu siwezi kukamwe kufanya kitu kama hicho kwa kuwa sisi kila mmoja ana kazi ya kumtumikia bwana wetu ni sawa kwetu kuwa waaminifu katika hayo hivi ndivyo tunavyofanya kazi pamoja na kwa uzuli mbele za mungu hakuna mtu anayeweza kutawala mtu mwingine katika kanisa la mungu kwa sababu shetani anajaribu kuwaongoza waumini wachanga wengine wa wakiroho kufa na kubomoka kwa imani zao sisi watangulizi wa imani wakati mwingine tunakuwa na udhibiti juu yao wasidanganyike na ibilisi kazi zako na majukumu yangu ni sawa sawa mbele za mungu hatuko katika uhusiano wa hali ya juu ya aina yoyote kusudi letu ni kutambua haki ya mungu kwa kuungana pamoja na kufanya jukumu la kila mmoja kwa uaminifu na hakuna kusudi lingine wale wanaoishi kwa roho mtakatifu hufanya na kufuata mapenzi ya mungu mbele yake na kwa kristo nini kingine inaweza kuwa hakuna kingine baada ya kukutana na bwana kwa mara ya kwanza niligundua kwamba hakuna mtu ambaye alikuwa akihubiri injili ya, aki ya maji na roho nilipoanza kuhubiri kweli hii ya injili na wewe nilikuambia pia hakuna mtu yoyote katika ulimwengu huu ambaye ana ju juu ya hali ya injili ya maji na roho kama nilivyoangalia ulimwengu wa kristo kwa kweli hakuna mwanatheolojia anayejua na kushiriki injiri ya maji na roho bado nilikuwa natarajia kuwa kunaweza kuwa na mtu ambaye amezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho ingawa mtu huyu anaweza kuwa sio mwanatheolojia natumaini kwa dhati na kusema labda mmoja mmoja au katika kikundi kidogo mtu anashiriki injiri ya maji na roho walakini angalau kupitia utafiti wangu kwenye mtandao hakuwa na mtu aliyehubiri injiri ya maji na roho nilikuwa na hakika kuwa hakukuwa na mtu hata mmoja katika ulimwengu huu anayeshiriki injiri ya maji na roho kwa kweli kunaweza kuwa na watu wengine ambao wanahubiri injiri hii ya kweli hata hivyo kuna matumai, matumizi gani ikiwa mtu anajua tu juu ya injiri ya maji na roho lakini haishiriki na wengine walakini ufahamu wangu wa ukweli huu uh, ukawa mzigo mzito sana kwangu ikiwa mtu mwingine alikuwa akishiriki njiri ya maji na roho ningeweza kujiondoa katika jukumu hili nikisema hata kama sijui mtu mwingine atatenda walakini hakujawahi na mtu hata mmoja baada ya kanisa la kwanza ambalo lilishiriki njiri ya maji na roho ikiwa hakuna mtu aliyeshiriki njiri ya maji na roho hatuna uchaguzi ila kufanya kazi hiyo sisi wenyewe kwa hivyo niligundua kuwa mimi na wewe tunapaswa kuhubiri njiri ya maji na roho sio kuhubiri njiri ya maji na roho licha ya kujua juu yake ni kutotii mapenzi ya mungu kwa hivyo wewe na mimi tunaeneza njiri hii je kuna mtu yeyote anayehubiri ukweli huu kuliko ujerumani au huko uingereza au ufaransa unaweza kukumbushwa mnala wa ife na mazingira mazuri ya mto wa Sikiseni ukisikiza neno ufaransa bado hakuna mtu anayejua injiri ya maji na roho ikiwa unatazama ndani ya nchi kama vile nilihisi dharura ya kushiriki injiri ya maji na roho ulimwenguni kote kwa sababu nilijua juu yake unafanya kazi za mungu kwa sababu amekukabidhi kwa hivyo tunaambiwa tusitafute utukufu wa bure hidhani kama kuna tofauti yoyote kati ya wafanyakazi wetu wote ndani ya kanisa la mungu iwe ni wahubiri walke zao wafanyakazi na wafanyakazi kaka au dada kila mtumishi wa mungu aliyeha kazi ni ya thamani kutoka kwa uchungaji hadi watoto wa shule ya jumapili ninaamini mungu amekabidhi majukumu maalum kwa kila mmoja wetu mola wetu alisema kwa kila mtu aliyepewa mengi atatakiwa kutoa kwake na ambao wamekabidhiwa mengi kwake watamuuliza zaidi ya wa yule wa juu anapaswa kutumikia chini katika kanisa la mungu kwa hivyo hakuna mtu wa juu au wa chini kati yetu sisi tu waaminifu kwa kazi ambazo mungu amekabidhi maishani mwetu wote tunakusudia kutambua mapenzi ya mungu na sisi tumetarajiwa kuishi kwa kusudi hili mbele za mungu kwa hivyo viongozi wasiwe juu au chini kuliko waumini wao pia wahudumu waliowekwa wakubwa hawako katika nafasi ya juu kuliko wainjirisi na wachungaji kuliko kaka na dada kusema mtu yuko katika hali fulani ya juu inaonyesha tu kuwa ana majukumu zaidi yake hiyo ni kweli kwa hivyo hakuna haja ya kuongeza msimamo wa mtu tunahitaji tu kutambua kwamba kazi ya mungu ndizo pekee muhimu na lazima tuzifanye hivi ndivyo mtume paulo anaongelea hapa matakwa mawili ndani ya mtakatifu kuna mioyo miwili ndani ya mioyo yetu moyo wa mungu ni moyo wa mili yetu hizi mbili ni kinyume cha mwenzake ili usifanye vitu ambavyo ungetaka bado ikiwa unaongozwa na roho mtakatifu hatuko tena chini ya sheria ikiwa roho mtakatifu anakaa ndani yetu tunaweza kuongozwa na mungu licha ya udhaifu wetu kwa sababu ya roho mtakatifu ingawa tunaweza kukosa kutosha kutoka kwa mtazamo wa kibinadamu tunaweza kuongozwa na roho mtakatifu ikiwa tutatambua kiongozi na kujipatia neno la mungu analolihubili wale wanaoongozwa na roho mtakatifu hawako chini ya rana lakini wamekufa na wamerudishwa kwenye maisha mapya pamoja na yesu kristo lazima tujue kuwa wewe na mimi ni watu wa mungu na watumishi wake pia lazima tuweze kutofautisha kati ya kazi za mwili na tunda la roho mtakatifu lazima tujue kuwa bwana alituambia tufanye kazi zake baada ya kugundua tofauti kati ya hizo mbili wagalatia ya wa 519a maw21 inasema sasa kazi za mwili zinaonekana ambazo ni uzinzi ua uchafu uwa shelati, ibada ya sanamu uchawi chuki mabishano wivu mauaji ulevi kalamu na kadhalika ambayo mimi nawaambia mapema kama vile mimi pia nilivyowaambia kwamba wale wanaofanya mambo kama hayo hawataurithi ufalume wa mungu kazi za mwili zinasemekana wazi wale wasio na roho mtakatifu wanaonekana kabisa kufanya kazi za mwili wanaishi kwa matendo ya kutamani matendo machafu na hisia za watu pia wao hutumikia kitu kingine isipokuwa mungu wanafanya mabaya hufanya maadui wanapigana kwa kugawanyika wivu na wanakasirika na wamegawanywa kutoka katika mungu badala ya kuunganishwa nayo hii ni kazi ya mwili kazi za mwili zilitokana na kutokumwamini mungu na neno lake mwili wetu unapenda nini Ina, unapenda uzinzi uchafu tamaa matendo mabaya hufanya uadui wivu mabishano kuunda vikundi kujitenga uzushi ulevi na sherehe uovu kifungu cha maandiko cha leo kimesema kwamba kazi za mwili ni dhahili je maisha yetu katika mwili siyo kama hayo ni hivyo au sivyo kwa kweli ni hivyo walakini vipi kuhusu tunda la roho mtakatifu hizi ni upendo furaha na amani uvumilivu utu wema uaminifu upole na kiasi hizi mbili ni tofauti kabisa sasa kazi za mwili hufanya vitendo vibaya kwa mioyo yetu kuweka mawazo machafu katika vitendo vya kutafuta vitu vile tu kwa upande mwingine tunda la roho mtakatifu linatutia moyo kupenda kulifurahia kuwa na amani mioyoni mwetu siyo kuwafanya madui kuvumilia kwa muda mrefu na kuonyesha fadhili kwa wengine moyo safi kabisa moyo mwaminifu moyo pole na moyo uliyomo ni tunda ya roho mtakatifu kwa sababu kazi za mwili na matunda ya roho mtakatifu ni matokeo yanayotokana na aina mbili tofauti za imani kutoka katika mioyo tofauti tunda la roho mtakatifu linatoka kwa imani katika yesu kristo aliyekuja na injiri ya maji na roho baada yake kazi za mwili zinatoka kwa imani ya uongo matunda ya mwili ni kazi za mwili na matendo mabaya kugawanyika kuunda vikundi kuanzisha mangano kupigana kulewa kufanya maadui na mungu kuwakumbusha wengine kwa kili kuabudu sanamu kutumikia miungu mingine hizi zote ni kazi za mwili kwa kweli hizi ni tofauti na tunda la roho mtakatifu wakweli watakatifu wengine waliozaliwa mara ya pili pia wanaweza kupigania kila mmoja kuunda vikundi kanisani mwa mungu kutengeneza uzushi na ulevi ni kwa sababu wanafuata mili yao badala ya mwongozo wa roho mtakatifu ikiwa kweli tumepokea ondoleo la dhambi tunapaswa kuzaa tunda la roho mtakatifu walakini je hakuna watu wengi wanaofuata tamaa za mili yao mungu hapendi sana tunapofuata tamaa za mili yetu angalau wakristo waliozaliwa mara ya pili ambao wanaamini yesu kristo kama mwokozi wao lazima wawe wale ambao wamekufa na wamefufuliwa pamoja na yesu kristo kulingana na kifungu cha bibilia wale ambao ni wakristo wameisulubisha mwili kwa tamaa na tamaa zake wagalatia sura ya tano, mstali, wa ishirini, lazima tumiliki imani kama hii hatupaswi kuongea tu juu ya hilo lakini kufa mara moja na kuisha mara nyingine tena kuwa na umoja na yesu kristo mioyoni mwetu kuna shida kubwa ikiwa hatujakufa na kufufuliwa kuunganishwa na yesu kristo wale ambao hawajafa na kufufuka pamoja na yesu kristo hawawezi kuzaa matunda ya roho mtakatifu hivyo ni kwa sababu hawawezi kugundua mwongozo wa roho mtakatifu licha ya ukweli kwamba roho mtakatifu huwaongoza kutoka ndani ya mioyo yao nafikiria vibaya kuwa tunafanya vizuri kwa sababu mioyo yetu ni mizuri walakini ni roho mtakatifu anayetoa moyo mzuri ndani yetu kuna moyo wa mwili tu ambao husababisha ubaya ndani ya mioyo yetu lakini roho mtakatifu anayeunda mioyo miema amekuja na anakaa ndani ya mioyo yetu kwa sababu tumezaliwa mara ya pili na injiri ya maji na roho wewe na mimi kwa asili hatuwezi kuunda au kumiliki mioyo myema kwa sababu roho mtakatifu yuko pamoja nasi tunamtumikia bwana wetu ni waaminifu kwa bungu tunafanya kazi za mungu na tunamfuata bwana wetu bila roho mtakatifu hatungeweza imetupasa tukae mbali na maisha yenye utupu tusiwe wenye majivuno tukichukiana tukiwa na wanawivu wasio wagalatia sula ya t5 mstali wa 2h6 lazima tuchukue neno hili mioyoni mwetu wale wanaojaribu kuinua hali yao baada ya kuzaliwa mara ya pili hufuata tamaa za mili yao watu hawa ni waovu sana uwezi wenzangu wapendwa fikiria juu ya hili kwa sekunde imeandikwa katika mithali sula ya kumi na nane mstari wa kwanza mtu anayejitenga mwenyewe hutafuta tamaa yake mwenyewe yeye hukasilika dhidi ya hukumu yote ya busara hivi sasa tuko katika kanisa la mungu kila mmoja akifanya sehemu yake katika kumtumikia injili hii ina thamani gani ikiwa ungekuwa unapinga kanisa la mungu na kuliacha je ungeweza kufanya kazi ya injili unayoifanya sasa usingeweza hakuna mtu hata mmoja ambaye anaweza kumtumikia bwana akiwa kando na kanisa la mungu pia hakuna mtu ambaye anaweza kuwa mwaminifu kwa mungu mbali na kanisa haijalishi mtu anajaribu kufanya vipi hiyo haiwezekani katika kanisa la mungu huwezi kuishi mwenyewe na hauwezi kabisa kumtumikia bwana sasa hacha tufikirie hii mara moja acha tumtumikie misemo ya mashariti ya wazo hili tunamtumikia bwana pamoja na pesa ambazo tumepata katika kazi au biashara ambayo kanisa la mungu linaendesha lakini ingewezekana kwa mtakatifu kumtumikia bado kupitia njia ile ile ikiwa mtu huyo angeachana na kanisa na kuhudumia injiri mwenyewe je mtu kama huyo angeweza kuishi ipasavyo kwa bwana makusudi la maisha yake akizaa matunda ya roho mtakatifu mbali na kanisa la mungu kama vile alivyokuwa wakati huo ndani yake asingeweza kuishi hivyo angekuja na udhuru kama huu na kama sio wa kuishi hivi asingeishi kwa uaminifu kama ambavyo anaishi sasa katika kanisa la mungu angefanya kazi kwa bidii kama vile anavyofanya sasa kwa hivyo ni baraka kubwa kuwa tunamtumikia pamoja na kila sehemu yetu katika kanisa la mungu kwa hivi sasa bila kujali nafsi zetu tulizo nazo kuna yeyote kati yetu anaweza kumtumikia bwana baada ya kutoka nje ya kanisa hakuna mtu anayeweza kumtumikia akiwa nje ya kanisa lake kwa hivyo tunasema kwamba kuacha kanisa la mungu ni kutafuta sifa mbaya na utukufu wa mwili wa mtu mwenyewe lazima tuelewe moyo wa mtume paulo unasema kwamba lazima tumtumaini yesu kristo wakati wa kuadhimisha siku ya sabato na miezi na misimu maalum na kutahiliwa ndani ya imani yako ya kishiria je ulidhani kwamba kweli nisingejua nia yako ya kujiinua ndani ya kanisa ikiwa utaendelea kutenda hivi utatengwa na kanisa la mungu kama matokeo halafu hatuwezi kumtumikia bwana hivyo ingekuwa inatafuta mapambo ya bule hivyo ndivyo mtume paulo anatuambia lazima tugundue kuwa ni baraka kubwa kuwa ndani ya kanisa la mungu ijapokuwa huwezi kusikiliza kwa uangalifu ni ukweli kwamba hatuwezi kufanya vizuri ikiwa utaacha kanisa la mungu au kukatazwa kwenda kanisani haiwezekani kufanya mema nje ya kanisa lake sikutishi ninajua kuwa usingeweza kufanya mema yote mbali na kanisa ninawezaje kufanya vizuri mbali na kanisa la mungu je naweza kufanya nini peke yangu hata kama nalitaka kuchapisha vitabu lazima mtu akichape na kukihalili ili kibadilike kuwa kitabu hata anapopigilia msumari ndani ya ukuta ni rahisi zaidi ikiwa mtu atashikilia msumari kazi zinahitaji ushirikiano kuifanya peke yako ni vigumu zaidi je kweli si zaidi kwamba jambo muhimu kama kumtumikia injili je ninawezaje kubeba kazi za kutumikia injili peke yangu moyo wa nje hutamani kufanya kazi ndogondogo ndogo. lakini wakati tunapoacha kanisa la mungu ni wakati ambao tunaacha kufanya kazi ya haki kuchoka kufanya kitu chochote hukosa kufanya kazi ya haki baada ya kupokea ondoleo la dhambi ni muhimu katika mwanzo imeandikwa kwamba kaini alitanga tanga na kuzunguka nchi mbali mbali hata baada ya mungu kumpa alama ya ulinzi toka kwake kaini hakuwa na mahali na kila ambapo alipita alipata mshangao bila kuwa na uwezo wa kutulia mahali pamoja zaidi ya hapo alitetemeka kwa kuogopa kwamba maadui zake wanaweza kumuua hatuwezi kuishi bila kuishi maisha yale yale kama kaini ikiwa tutaacha kanisa la mungu ili kutimiza matamanio ya miili yetu ndugu zangu wapendwa sasa tunakaribia kuelewa vile ambavyo tunapaswa kuishi baada ya kuzaliwa upya tena hatupaswi kutafuta kwanza utukufu watu bali kuzaa matunda ya roho mtakatifu upendo furaha amani uvumilivu utuwe fadhili uaminifu upole na kiasi tunapoongozwa na roho mtakatifu na bwana wetu tunapokuwa na kanisa na tunapoamini injiri ya maji na roho ikiwa tukiacha kanisa na kama hatuongozwi na mungu tutafuata uashelati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu hasila fitina faraka uzushi husuda ulevi na ulafi wewe na mimi huwa hivi pale ambapo tunaacha kanisa la mungu lazima umshukuru mungu kwa ukweli kwamba sasa uko ndani ya kanisa lazima pia tutoe shukulani kwa ukweli kwamba bwana wetu ametukomboa akatuweka ndani ya kanisa lake na akatukabidhi kila kazi ndani ya kanisa imani yetu inakuwa wakati tunafanya kazi ya bwana kwa imani wakati tunashukuru kwa baraka hizo kutoka moyoni mwetu hatufanyi kazi zetu kwa sababu mtu anatuambia tufanye hivyo badala yake tunajiuliza nilikuwa mtu ambaye hakuweza kusaidia lakini kufanya vitendo viovu katika maisha yangu yote nashukuru pia kwa kuwa alinifanya niweze kuishi pamoja na wengine ni nani angeweza kufanya hivyo isipokuwa ni mungu je hii ingewezekana wapi tofauti na kanisa lake tunakuwa wa kushukuru daima kama hivyo wewe na mimi lazima tuwe watu wanaojua kushukuru kwa imani paulo anatuambia ukweli huu sasa mtume paulo alipata imani baada ya kuandika <coughs> barua zake kwa kanisa hivyo yeye kwa haki alitoa kichwa chake ili kuweka imani yake wakati wa kanisa la mwanzo wakati mtume paulo alikuwa akifanya kazi ibada ya sanamu ilikuwa imeenea mfalume wa kilumi ambaye alitawala juu ya israeli alijitangaza kama mungu aliamuru watu wamtumikie na kumwamini kwamba yeye ni mungu lakini kuna watu walimwasi na hawakumwamini watu hao walikuwa wakristo ambao waliamini katika mungu tu wakristo ambao hawakumwabudu mfalume wa kilumi walionekana kama wanafanya uwasi kwa hivyo mfalume wa kilumi aliwatesa wakristo na kuwaua wale ambao hawakujitoa hadi pumzi yao ya mwisho kwa hivyo wakristo wa kanisa la kwanza walipata mauaji wangeweka vichwa vya wakristo kwenye jukwaa la pande zote ili kurekebisha msimamo wao huo kwa mwamba na kuwakata kichwa na shoka kichwa kinapoanguka na kusambaa damu inamwagika hivi ndivyo ambavyo wakristo waaminifu walikufa katika timotheo ya pili mtume paulo anasema nimevipiga vita vilivyo vizuri mwendo nimeumaliza imani nimeilinda pili Sula ya nimeilindatimt wa amstawasab alijua kwamba atauawa hivi karibuni alikufa kwa namna hiyo pia siku hizi mimi na wewe tunatumikia injiri hii ya maji na roho je tunapaswa kutafuta utukufu wetu pia je tunapaswa kuwa na wivu baina yetu na kupigana kila mmoja wewe na mimi tunapaswa kuheshimu majukumu ya kila mmoja tunazingatia kila mmoja kuwa wa thamani na tunapaswa kushukulu kwa kila mmoja ukweli ni kwamba unafanyia kile ambacho mimi siwezi na kwamba mimi ninafanya kile ambacho wewe huwezi kushirikiana katika kufanya mema na kumtumikia mungu ni jambo ambalo tunapaswa kushukulu tunashukuru sana kwamba sisi ni wafanyakazi wenzetu kwa kila mmoja ambaye anaweza kutembea pamoja nasi hadi mwisho sasa yatupasa kuishi maisha ya pamoja na kumshukuru mungu wetu tunapaswa kuishi kwa imani kwamba inashukuru na inafaa kwetu kuruhusiwa kama watumishi wa bwana wetu ikiwa tunayo imani juu ya mioyo kama hiyo mapigano baina yetu asili yanatoweka wakati ni wathamani sana kupoteza wakati wa kukosa na kuraumiwa kila mmoja kuwa juu kuliko yule mwingine ni baraka yetu kuhubiri injiri ya ulimwenguni kote kufuata pamoja na matakwa ya roho mtakatifu kwa nyakati hizi zinazofaa sikuambii hili ili ni kutawale kwa njia yoyote ile sihitaji na sikutawala agizo la kanisa la mungu limeandhishwa hivi hivi kama vile tunavyomtumikia bwana wetu pamoja mungu ameniteua kama kiongozi kwa sababu mchungaji anahitajika kuongoza kondoo sababu ya mimi hukasilika wakati mwingine ni kwa sababu wapo ambao hutumikia mili yao tu na siyo injili ninaamini kwamba ikiwa injili ni sawa lazima tuamini na kushirikia shaa wengine halafu ni kawaida kwangu kudai hilo na kupigana na uzushi kama mtume paulo alikili kuwa yeye ndiye mbaya zaidi ya wenye dhambi wewe na mimi pia ni wakuu kati ya wenye dhambi kama vile mtume paulo alivyoshukulu mbele za mungu kwamba sababu alimteua afanye jukumu la haki akimwona kuwa mwaminifu mimi pia huhisi hivyo hivyo sitaki kutawala bali kufanya kazi kwa pamoja katika kueneza injili ya maji na roho na tamani ujue hilo nawaonya wale ambao wanapuuza kutumikia injili ya maji na roho bila kuwa na uwezo wa kutambua kati ya roho na mwili nimepigana sana na kile ambacho siyo kweli mungu aliniinua kwa sababu nilipiga vita nzuri dhidi ya uongo kutoka wakati hakuna hata mtu aliye upande wangu hiyo ndiyo ilivyo kwa msimamo wangu wa sasa na sio kwa sababu mimi ni bora kuliko wewe ikiwa tungejihukumu wenyewe kwa jinsi tulivyo na talanta ndugu zetu wakubwa talanta zaidi kuliko mimi ikiwa tungetaka kuhukumu kwa mrefu gani wewe ni mrefu zaidi kuliko mimi ikiwa tungetaka kuhukumu kwa kiwango gani tunapima kuna wengi kati yenu ambao wana uzito kuliko mimi kwa jumla kuna wengi kati yenu wenye talanta zaidi kuliko mimi katika mwili bado vitu hivyo siyo kitu mbele za mungu kwa sababu hatufanyi kazi za mungu kwa miili yetu mimi ni mnyonge na dhaifu pamoja na hayo mungu ameniteua kuwa na majukumu fulani mungu amenitumia kwa sababu nilijitolea kwa utukufu wa mungu badala ya kutafuta utukufu usio na maana nilisema kwamba nitaeneza injili ulimwenguni kote kupitia vitabu vya kikristo kwa nini hakuna njia ya uhakika ya kueneza injili ulimwenguni kote kuliko njia hii ikiwa kitabu kimetolewa kwa nchi haiishii tu kama kitabu cha hesabu moja kitabu kimoja hakiishii kwa mtu mmoja tu bali kwa wengine walio karibu na mtu huyo ikiwa mtu aliyepokea kitabu hicho akisoma na kukipitisha kwa jirani na jirani hiyo akafanya hivyo hivyo kitabu hicho kitawafikia watu wengi ingawa kitabu kinaweza kutoka katika mkono wa mpokeaji wa kwanza mtu huyo angeshiriki injiri kwa mdomo kwani angekuwa amepokea kondoleo la dhambi tayari ndiyo maana tunashiriki njiri kupitia machapisho wakati wa siku za kanisa la mwanzo mungu ameruhusu watu kuzaliwa tena kupitia njia ile ile ndiyo tulio leo je tungelijuaje njiri ya maji na roho kama bibilia isinge je tungejua maneno ya paulo bila kutafuta utukufu wake tunamwamini bwana na kumtumikia kwa pamoja mbele za mungu ninafanya hiki mbele yako na si kinyume chake tunapojua moyo wa mtume paulo tuna uwezo wa kuzaa matunda ya roho mtakatifu katika ugalatia kifungu cha maandiko cha leo kinatupatia ujumbe kwa wakati na muhimu zaidi kwetu tafuta matunda ya roho mtakatifu fuata kama roho mtakatifu anavyokuongoza ukimfuata roho mtakatifu atakayekuongoza hautakuwa chini ya chelia usitafute utukufu wako bali utafute utukufu wa mungu kuishi kwa utukufu wa mungu na utimize kazi nzuri ya mungu kwa kushirikiana na kila mmoja usiwe na imani ya kihalali bali imani ya kweli katika injili ya maji na roho uishi wakati unatafuta utukufu wa mungu hutana na mungu unapokuwa unafanya hivi mtume paulo alizungumza hivyo lazima tujue haya tunapoishi maisha mengine yoyote lazima tuishi kwa imani ya kweli tukijuzuia kutafuta kuheshimiwa katika mwili na kuwachukulia ndugu na dada zetu kama wenye thamani zaidi wewe na mimi tumekufa naktumefufuliwa kwa imani wewe na mimi tunapaswa kushukuru hadi mwisho kwa kazi ambayo mungu ametukabidhi sisio sisi hivyo tu lakini lazima tuwe uaminifu kwa hizo kazi tulizopewa lazima tukutane na mungu baada ya kurudisha utukufu wote kwa mungu katika maisha yetu ninaamini kuwa mungu ataokoa mioyo ya watu wengi kutoka katika dhambi zao zote kupitia sisi amen