tembea katika matakwa ya roho wagalatia ya wa rohowagatiulaa mstakth msta waishit basi nasema nendeni kwa roho wala hamtatimiza kamwe tamaa za mwili kwa sababu mwili hutamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya mnayoyataka lakini mkiongozwa na roho hampo chini ya sheria basi matendo ya mwili ni dhahili ndiyo haya uashilati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu hasila fitina faraka uzushi husuda ulevi urafi na mambo yafananayo na hayo katika hayo nawaambia mapema kama nilivyokwisha kuwambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawataurithi ufalume wa mungu lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo hayo kama hayo hakuna sheria na hawo walio wa kristo yesu wameusurubisha mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake tukiishi kwa roho tuenende kwa roho tusijisifu bule tukichokozana na kuhusudiana ya mwili katika kifungu cha maandiko cha leo mtume paulo anafafanua kazi za mwili na tunda la roho mtakatifu kwa kuzitofautisha dhidi ya kila moja kwanza kabisa paulo anasema kwamba kazi za mwili zinaonekana halafu anaendelea kuorozesha kama ifuatavyo uasherati uchafu fisadi ibada ya sanamu uchawi uwadui ugomvi wivu hasala fitina falaka uzushi wivu husuda ulevi ulafi na mambo yafananayo na hayo kisha paulo anafafanua matunda ya roho akisema lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuwema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria kulinganisha na kuelewa sifa hizi mbili tunahitaji kwanza kuelewa ni nini maana ya tunda la roho katika galatia ya wa mbili, hadi wa hadi rohoa imeandikwa tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi mungu alisema hapa kwamba tunda la kwanza la loho mtakatifu ni upendo upendo huu unamaanisha upendo wa mungu wa wokovu uliowekwa kwa wanadamu wote wa yohana ni yule tu aliyepokea ondoleo la huu huo kutoka kwa mungu ndiye anaweza kuwa na upendo huu mungu amewezesha wenye dhambi kupokea msamaha wa dhambi zao kutoka kwake kuingia mbinguni na kushiriki upendo wa mungu kila mmoja na huu ni upendo wa kweli bibilia inaita upendo huu upendo wa ukweli wa wa pili pili ya mstari wakumi. kwa hivyo upendo wa juu zaidi kwa wanadamu ni kuhubiri njiri ya maji na roho kwa wanadamu wote na hivyo kuwawezesha kupokea ondoleo la dhambi zao kama wenye haki ambao wamepokea ondoleo la dhambi zao wanawasiliana kwa njia ya upendo wa mungu wanakuwa na furaha pamoja na ni kwa sababu ya upendo huu kwamba waliozaliwa mara ya pili hawaogombani lakini huvumiliana ili wafurahiye amani kwa hivyo wale waliozaliwa mara ya pili imewapasa kuzaa matunda ya upendo furaha na amani kupitia roho mtakatifu je paulo anasema matendo ya mwili ni yapi huolozesha kama vile washelati uchafu fisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi uwivu hasila fitina faraka uzushi uwivu husuda ulevi urafi na mambo nayo na hayo haya yote ni kinyume kabisa na upendo furaha na amani ambavyo ni matunda ya roho mtakatifu matendo ya mwili wa wanadamu kila wakati huambatana na ibada ya sanamu uchawi na chuki kati ya matendo haya mawili uchawi hapa unamaanisha hila za kudanganya wengine inahusu kuwatesa wengine kwa mamna mbaya na kuimiza mioyo yao chuki kwa upande mwingine ni kuingia kwenye migogoro ya kugombana na kila mmoja na kuua wengine badala ya kuishi pamoja ya kwa furaha matamanio ya kibinadamu yanafanya watu kuwa maadui wa mungu na huwaongoza kushikilia matamanio ya ubinafsi na kushambulia kila mmoja walicho chochea wivu na kuwafanya wawe na hasila na kuzidi kuwa maadui na kupingana ugomvi unamaanisha kufanya kazi nyingine kwa migogoro na kuwa na ma- maoni tofauti watu wawili ambao hawajazaliwa mara ya pili wanatafuta imani iliyo tofauti na imani ya kuamini injiri ya maji na roho na wanataka kuhubiri injiri tofauti na hiyo kwa maneno mengine wanajaribu kudhofisha injiri ya maji na roho kwa njia yoyote ile huu ni utapeli mbaya wa wanadamu paulo pia alisema kwamba tamaa za mwili ni uzushi wivu na ulevi waasi wamepotoshwa na kutenda zambi wakijihukumu wenyewe tito ya wa kumi, hadi wa hadi kwa sababu hawana injili ya maji na roho kwa maneno mengine wazushi ni wale wanaofuata tamaa zao za mwili kinyume na haki ya mungu bibilia inatuambia kwamba yeroboamu ni mfano mbaya yeye ni mtu aliyeanzisha uzushi waziwazi wazi hapo awali alikuwa mmoja wa watu wa mungu lakini mara tu alipopata bahati ya kuwa mfalme wa israeli alifanya ndama mbili wa dhahabu na kuwarusha watu wake wa abudu ndama ili kuwazuia kwenda yerusalemu kwa sababu alifuata matam- matamanio ya mwili wake aliishia kufanya dhambi kubwa na kuharibu ukweli wa mungu bibilia inasema kwamba ulevi na urafi pia ni tamaa za mwili matakwa ya roho mtakatifu kinyume chake tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu uwema uaminifu upole na kiasi je kuna kitu kibaya kati ya matunda haya ya roho hapana hakuna je hutaki kuzaa matunda kama hayo ya roho mtakatifu sote tunataka kuzaa matunda haya ya roho sana sisi wenyewe haki ambapo tumezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho tunaamini kuongozwa na roho mtakatifu ikiwa kweli tunataka kuongozwa na roho mtakatifu basi lazima tuwe na imani katika injiri ya maji na roho tueneze injiri hii tumtumikie bwana ambaye ametupa injiri hii na tumfuate je wafuasi kama hao huzaa matunda ya aina gani wanazaa matunda ya upendo furaha amani uvumilivu fadhili wema uaminifu na upole na kiasi wale ambao wanaamini katika njiri ya maji na roho wanapenda roho za watu wengine na wanataka kushiriki pamoja shangwe ya wokovu kutoka katika dhambi na kuwa na amani na wengine hatutaki uadui lakini tunataka kupatana na kila mtu tume paulo alituambia fursa matakwa ya roho si ambayo tumepokea ondoleo la dhambi zetu wa kuamini njiri ya maji na roho pia tumepokea zawadi ya roho mtakatifu ndani ya mioyo yetu na sasa roho mtakatifu anayekaa ndani ya huamsha shauku ndani yetu sisi tuliozaliwa mara ya pili kufanya yale yanayompendeza mungu kile kinachompendeza mungu kwetu ni kuamini na kufuata njiri ya maji na roho kueneza injiri hii walakini kwa sababu ya mtu amepokea msamaha wa dhambi zake je hii inamaanisha kuwa sasa hana tamaa za mwili hata kidogo hapana sivyo ilivyo kama paulo walivyosema matendo ya mwili ni dhahili wagalatia sula ya tano mstari wa kumi na tisa hata wenye haki huwa na tamaa za mwili hata hivyo kwa kuwa wenye haki wanakataa vitu kama hivyo kwa kuweka imani yao katika injiri ya maji na roho na kwa kumfuata roho waraishi maisha ambayo ni tofauti na yale ya mwenye dhambi shauku ya haki ya kufanya yanayompendeza mungu kuwa na imani katika neno lake humtumikia bwana na kujitolea kuhubiri njiri ya maji na roho kulingana na uwepo wake mkuu hivyo hii ndiyo sababu hatimaye hukamilisha upendo wale ambao wameokolewa kwa kuamini injiri ya maji na roho hutumika injiri na kushiriki shango hii ambayo haijawala ulimwengu na wanakuja kuwa katika maelewano kujidhibiti uvumilivu zaidi huruma na kwa kweli hufuata kila kazi njema walakini hata sisi tuliozaliwa mara ya pili tunaweza kugundua katika matendo dhahili ya mwili kama hatutatembea kwa roho mtakatifu sivyo ilivyo kwamba watu wengi hukataa matendo ya mwili kwa sababu kwa asili ni wenye ubinafsi wakati wenye kushawishi na matendo ya mwili kwa sababu hawana uwezo wa kujidhibiti maumbile ya mwanadamu yanaonyesha kuwa kila mtu atakuwa na asilimia mia kufuata matamanio ya mwili kama hafuati matamanio ya roho ikiwa tutajitumikia sisi wenyewe kama wafalume baadara ya bwana basi ni kwa asilimia miamj kuwa kila shaka tungefanya matendo ya mwili ikiwa hii itatokea maisha yetu hayatazaa tunda lolote la roho hata kidogo sisi ni wadhaifu sana katika mili yetu walakini bado tunatamani kufanya kile tilichopendeza bwana kinachoongozwa na roho mtakatifu hata ingawa hatutoshi tunatoa mili na mioyo yetu kwa bwana na kumfuata kwa imani na kwa hivyo bwana anashusha upendo wa mungu kupitia watu wasiotahili kama sisi ndiyo jinsi tunavyoweza kutekeleza kazi zote za mungu sivyo ilivyo kwamba watu wengine hukataa matendo ya mwili kwa sababu kwa asili ni wenye ubinafsi watu wengi hushawishika na matendo ya mwili wa sababu hawana uwezo wa kujidhibiti maumbile ya mwanadamu yanaonyesha kuwa kila mtu atakuwa na asilimia mia kufuata matamanio ya mwili kama hafuati matamanio ya roho ikiwa hutajikamilikia sisi wenyewe kama wafalme badala ya bwana basi ni kwa asilimia 1j kuwa bila shaka tungefanya matendo ya mwili ikiwa hii itatokea maisha yetu hayatazaa tunda lorote la roho hata kidogo sisi ni dhaifu sana katika mili yetu lakini bado tunaamini kufanya kile kilichompendeza bwana kinachoongozwa na roho mtakatifu hata ingawa hatutoshi tunatoa miili yetu na moyo yetu kwa bwana na kumfuata kwa imani na kwa hivyo bwana anashuhudia upendo wa mungu kupitia watu wasiostahili kama sisi ndiyo jinsi tulivyoweza kutekeleza kazi hizo za thamani kwa maneno mengine tumekuja kushiriki shangwe iliyopewa na mungu wale ambao wamepokea msamaha wa dhambi zao hawashiriki furaha tu bali pia wanaonesha huruma wana amani na pia huvumiliana matunda haya huvumiliana matunda haya yote yanabebwa yana na wale ambao wana imani katika mungu kwa sababu haya ni matunda ya roho mtakatifu ikiwa tunamwonea huruma mwanadamu woyote na tunaamini kuhubiri njiri ya maji na roho kwa wote basi roho mtakatifu anatuwezesha kuzaa matunda kama haya kuweka tofauti sio kwamba sisi wenyewe tunaweza kuzaa matunda kama haya sisi wenyewe hatuwezi kuzaa matunda haya pekee yetu ni wakati tunapomfuata roho mtakatifu na kufuata matakwa ya mungu na kufuata mapenzi yake inawezekana kwetu kuzaa matunda ya roho lazima tukae mbali na waasi hapa katika kifungu cha maandiko cha leo mtume paulo anawakemea wale waliotahiliwa kwa imani yao basi ikiwa tupieni mashaka yenu wenyewe nafuata hamu ya roho mtakatifu wale ambao ni wakristo yesu wamesulubishwa tamaa zazao usichukue na kuoneana ku, wivu usigombane kila mtu kwa utukufu usio na maana usitafute kujinua juu ya kila mtu mwingine fuata tu roho mtakatifu tafuta mapenzi ya roho mtakatifu hii ni kufuata mapenzi ya mungu ingawa hautolazimisha uishi kama hili wewe na mimi lazima tusikilize mafundisho ya paulo kupitia kitabu cha wagalatia kinachoonyesha jinsi imani ya wahofu ni mbaya tunahitaji kuonyesha wazi imani mbaya ya wakristo waleo ambao wanasema kwamba ondoleo la dhambi linapokelewa katika sara sala za toba na kuchukua masomo ya wagalatia mioyoni mwetu lazima tuwe na uangalifu sana ili tusiingie kwa imani hiyo ya kisheria ikiwa hatutai onya na pia inawezekana zaidi pia sisi kuwa kama wahovu lakini ikiwa tu tutafuata matamanio ya roho mtakatifu basi mtakatifu shukulani za msaada wake haya yote yanaweza kuwa ikiwa tunafuata shauku ya roho mtakatifu mtume paulo alisema na hawa walio wa kristo yesu wamethurubishwa mwili pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake wagalatia sula ya tao mstari wa ishiiane ikiwa tunataka kufuata matakwa ya roho lazima kwanza tusurubishe tu mwili pamoja na tamaa z- zetu waumini wenzangu je mwili pamoja na tamaa zake zilisurubishwa wakati yesu kristo aliposurubishwa wakati hao sisi pia tulikufa na yesu kristo aliposurubiwa wakati huo sisi pia tulikufa na yesu kristo unaweza kukataa khili lakini kwa kweli sisi sote tulikufa kwa wakati huo kwa sababu bwana ametuokoa kwa kuchukua dhambi zetu kupitia ubatizo wa w kufa msalabani na kufuata tena kutoka kwa wafu maisha yetu ya zamani yamekwisha kusurubiwa hata kufa na kufufuka pamoja naye katika maisha haya mapya wewe na mimi tunaamini au la bwana amekwisha kuua mawazo na tamaa za mili yetu na bwana ameturudishia kwenye uhai lakini sio mili yetu ambayo alifufua ila ni roho zetu na pia hataifufua mili yetu wakati atakaporudi kilicho muhimu sana ni kukubali hili ndani ya moyo wako au la kama tunavyoamini katika njiri ya maji na roho ni atulikufa mara moja na kwamba sasa tumefufuka pamoja na kristo wale ambao wanaamini kweli hii wanaweza kuishi kwa busala na haki mbele za mungu kulingana na matakwa ya roho je unaamini kuwa ubinafsi wako wa zamani ulikuwa umesurubishwa na kristo hadi kufa na kwamba roho yako sasa imefufuka pamoja na yesu kristo kusema kuwa roho zetu za zamani zilikufa inamaanisha kwamba mawazo na tamaa za miili yetu ilikufa pamoja na yesu kristo na inamaanisha kwamba sasa tupo matakwa ya mungu kwa ukweli wa uokovu ambao mungu ametupatia na kwanza kuzaa tunda la roho shauku na kutumikia njiri ya maji na roho ili wengine waweze kujua upendo wa mungu ndiyo kilele cha shauku ya roho mtakatifu tunaweza kugundua kuwa matamanio mapya yameibuka ndani ya mioyo yetu na haya sio mengine isipokuwa shauku ya roho mtakatifu natumaini kwa dhati kuwa wewe na mimi tungeenda kwa shauku kama hizo sisi ambayo tumezaliwa mara ya pili kupitia injiri ya maji na roho lazima tuishi kwa imani nimefurahi kuishi kwa imani yangu katika injiri ya maji na roho ninamshukuru mungu kwa kweli kwamba ametuwezesha wewe na mimi kuishi maisha kama haya washiriki wetu nje ya nchi na watumishi wetu wa mungu na kaka na dada huko korea pia wote wanashiriki furaha hii kwa shukurani waasi walisema kwamba mbali na kuamini njiri ya maji na roho wakristu walipaswa kutahiliwa na kutunza sabato na kwa sababu yao kanisa la mwanzo lilimalizika kutoweka kabisa na kutoka katika historia kama, kama vile hao waasi waliotikisa makanisa ya galatia na kuwaangusha kwenye uharibifu waliwapotosha sana wale ambao katika karne hii wanaendelea matendo ya mwili wakisema kwamba ondoleo la dhambi linaondolewa kupitia sala za toba pia hupotosha na pia ni hakika kwamba tutakuwa kama waasi walioibuka katika makanisa ya garatia hata kama tutajapanga na injiri ya maji na roho ikiwa tutafuata mawazo na tamaa za miili yetu basi hii ndiyo itatokea kwa hivyo lazima sasa tuwe na shauku mpya ambayo ni shauku ya roho mtakatifu matakwa ya roho mtakatifu ni shauku lavu linalomfurahisha lolote linalomfurahisha mungu kwa hivyo tunapaswa pia kushiriki katika furaha yake na kile ambacho mungu ameamuru kufanya ili kuenea injiri ulimwenguni kote tunapaswa kutii na kutimiza bwana alisema kwa roho mtakatifu hadi ndipo mwisho wa dunia na kwa hivyo kwa kweli tunaenenda na injiri hii ya kweli katika ulimwengu wote kwa utii ninaamini kuwa huyu ndiye maisha sahihi kwetu sisi sote ninaamini kuwa ni sawa kwetu kufanya kazi ya mungu hatumikii hatu injiri ya maji na roho na kuhubiri injiri hii kama ambavyo ulimwengu mzima ninaamini kuwa maisha ambayo uongozwa maisha ambayo huongozwa kwa shauku kama hiyo ya roho ni maisha yanayostahili na sahihi je wewe pia unaamini kama mimi mungu ametupa shauku mpya sasa tunayo shauku mpya tunapaswa kuishi katika ulimwengu huu kwa mawazo na shauku kama hizi za upendo wewe na mimi lazima tuishi hivyo lakini tuishi kwa njia hii hadi mwisho mala tu takapozaliwa mara ya pili tunataka kumsikia akisema umefanya vitu mtumwa mwema na mwaminifu mungu alisema kuwa wale ambao hata baada ya kuokolewa kwa kuamini njiri ya maji na roho wanaishi kulingana na tamaa za miili yao na hawatumikii injiri ni, ni mabaya zaidi kuliko wale ambao hawajapata ondoleo la dhambi zao katika hukum ya kuogofya zaidi sura 25 wa hadi wa 30. Luka 12 wa 47. hadi hadi luka wa 148 tamaa za mwili hazijui umri vijana au wazee ni sawa tamaa za mwili zinatokea katika akili ya kila mtu wakati matamanio ya mwili yanakuchochea kuna jambo moja ambalo lazima ufikirie kwanza na ni mji ya maji na roho lakini kubali kuwa wewe ni mtu dhaifu na kwamba mawazo yako na tamaa zako tayari zimesurubiwa na bwana kwa sababu na lazima ujitolee katika kazi ya kutumikia injili kufanya kazi ya kuitumikia injili hii ya maji na roho ndiyo njia iliyobakia saidi wewe na mimi tunapaswa kuwa na shauku ya roho mtakatifu kutembea karibu naye bwana alisema tafuteni kwanza ufarmi wa mbinguni na haki yake na hayo mengine mtazidishiwa mtazidishiwamatayo sa3 ikiwa tunafu, tunatafuta haki yake katika maisha yetu bwana atatimiza kila hitaji letu tunaamini kwamba bwana atatoa mahitaji ya mwili wetu kwa wakati wake lazima tuhubiri njiri ya maji na roho kila siku tunapofanya hivyo hakuna njia nyingine ulimwenguni utakayoweza kutukila mtu kufikiwa na injiri hii ya kweli kwa kuwa wakristo wengi hawaelewi biblia inahusu nini hata kama wanadai wanaamini yesu wewe wana, wan, wengi wao wanaweza kupotea hadi siku tuta, tunakufa lazima tuihubiri injili hii sehemu mbalimbali kama wewe na mimi ni wale ambao hatumikii injili ya maji na roho na watu wanaofuata oh, chauku ya roho kwa namna hiyo ninamshukuru mungu ninamshukuru sana mungu ingawa afya yangu ni duni sana na mwili wangu hauna nguvu kidogo richa ingawa afya yangu ni duni sitaacha kamwe kazi yake niliyokabidhiwa siwezi kuacha tu kazi hizi za thamani kwa maana mungu amenijalia nataka kutembea katikati ya mungu hata wakati wa mwisho pumzi yangu ni na ninataka kukamilisha kila kitu ambavyo nimekabidhiwa kwa maana staki watu wapotee leo tumepakia kitabu kipya cha kieletroniki kwenye uvuti yetu na leo tu peke yake tulikuwa na wageni zaidi ya elfu ano lakini katika wavuti yetu idadi ya wageni huongezeka kama hivi kila tunapopakia kitabu kingine cha bule wanunuzi mara kwa mara ikiwa mtu anafungua duka kubwa waumizi huongezeka kama maduka yanayoonyesha bidhaa mpya mara baada ya ikiwa mtu anafungua duka kubwa atatangaza sana lakini kama duka halitakuwa na bidhaa nzuri basi wanunuzi wa kwanza hawatarudi tena lakini ikiwa duka litatajwa tena na bidhaa mpya na tofauti basi watu wataendelea kulifikia kwenye duka kutoka kupitia kauli ya kinywa tutaendelea kutoa mkate bwana wa kiroho kupitia wavuti yetu hawa watu ambao wanakutana na injiri ya maji na roho hospitalini wavuti yetu hawawezi kutana na nao kibinafsi lakini wanajua tu kupitia vitabu pepe vya vitabu vyetu na kwa hivyo hawana chaguo lingine ila kutengeneza huduma yetu na kusaidia ndio sababu kupitia vitabu vyetu tunahitaji kutoa suruhisho thabiti kwa shida zote ambazo zinaweza kujitokeza iwe za kiroho na nyingine hapo baadaye nilikuwa pia nikifikiria kwamba ondoleo la dhambi linapatikana kwa kufanya sala za toba lakini kwa kuwa sasa nimesoma kitabu hiki ninatamani kuwa wanaotetea maombi ya toba ni wabaya kabisa nilidhani kwamba tofauti kati ya imani yangu na ya kwao ilikuwa ni ndogo lakini kwa kuwa nimejua vizuri zaidi naona, naona kwamba kuna tofauti kubwa ikiwa watu wanaweza kugundua ili kutoka katika kitabu hiki basi tumefanikiwa watu tu wanapofahamu hii wanaweza pia kueneza injili ya maji na roho kwa watu wengine je sio wao pia watakuwa na shauku ya roho kwa wakati na kumfuata ni jambo la ajabu kwa mioyo yao kuteketea matakwa ya mungu akili zao zitakuja kutamani kueneza injili kutoka ushuhuda wao wa imani na kukutana na kushiriki kushiriki na watu wenzao wenye haki wakati matamanio haya ya roho mtakatifu yanapotokea ndani yao tutaweza kuitumikia injiri ya maji na roho pamoja nao na kwa hivyo inapoitumikia injiri hii ndiyo inayojawa na furaha waumini wenzangu je sasa hauna jibu la mahitaji kwa swala la jinsi ya kuishi tuishije sasa tunapaswa kuishi kulingana na matakwa yaloo mtakatifu hii ndiyo jambo la kufurahisha na la kushangaza waumini wenzangu sasa ni wakati wa kuamini kutoka usingizi ni wakati wa wale ambao wamelala katika majira haya kuamka sasa majanga mengi ya kutisha yanatokea ikiwa tungepigwa na msiba isiyotarajiwa tutashushiwa sana hivi karibuni theruji nzito isiyo na kutarajiwa ilileta katika nchi yetu machafuko kabisa mwisho wa machi mwaka huu tulikuwa na theruji nzito zaidi kuwahi kutokea katika miaka miamoja iliyopita ambayo iliharibu maeneo mengi nchini korea kupotea mali zao zote kusiki, kusikitishwa na kumuamini mioyo yao na kukosa msaada kabla ya janga kuimiza mioyo yao na kukosa msaada bila janga la asili watu wengi hata waliojitokeza maisha yao jana mkoa wa chung chung lilitangazwa kama eneo maalum la maafa fikiria ikiwa unasafiri barabarani alafu fikiria kuzunguka katika barabara y kuu kutoka katika maporomoko ya theruji nzito hukwama kwenye gari yako kwa masaa ishirinanne bila kuchakula chochote hii ndiyo inaitwa msiba hatuwezi lakini tunapata shida kutoka na majanga ya ahili na ni kwamba wanakabiliwa na kuwa na shida kubwa mala kwa mala haitachukua muda mrefu kabla hatujaenda na kusimama mbele za mungu na matumaini na kuomba kwamba sisi wakimbiaji wa hubili wa njiri ya mwisho tutaweza mbio kidogo tu na kufikia mwisho wa utukufu wakati wa mwisho huko mbali sana ikiwa unadhani kwamba bwana hatakuja mapema na kwa hivyo unahitajika kufurahia na kuendelea kutenda dhambi maisha hayo kwa kucheza kamali kulewa au kutafuta raha za kidunia katika ulimwengu huu basi siku ya bwana wakati mapigo yatatokea juu ya ulimwengu mwili wako hakika utakufa pamoja na roho yako kwa hivyo sote tunapaswa kuandaa imani yetu kukabiliana na siku ya mwisho na baada ya kuanguka ulimwenguni tunapaswa kuishi kwa haki ya mungu na kisha kusimama mbele ya uwepo wake ikiwa tutavutwa na harufu ya ulimwengu maisha maishani mwetu sisi wenyewe tutawaacha bwana hata ikiwa hata tutupa kwa hiyo hebu tuachiane na dhambi lakini tuishi na imani isiyo na doa na safi kulingana na madaktari na matakwa ya roho ili mioyo yetu isiharibiwe na kuishi kumwacha bwana pekee yetu kuna watu wengi ambao hawa, wameacha kanisa la mungu na sasa hawawezi kurudi hawawezi kurudi kwa sababu wanaupenda ulimwengu kuliko bwana mioyo yao ikiwa imejaa uchafu mwingi hawawezi kuungua katika kanisa safi lazima uwekwe haya katika akili yako bibilia inatushauli kmbmkumbukeni mkewe rutu7 kwa kweli siyo mke wa rutu tu bali rutu mwenyewe aliye angamizwa katika mwili mwili na roho kwa kupenda ulimwengu na kufuata tamaa za mwili hata kama haujapata janga la aina hii lazima ujue mwisho wa maisha ya hama hayo kwa, kwa kuamini neno la mungu tunapaswa kupata somo mu, muhimu kutoka na kuona ni watu wangapi waadirifu kabla ya yatu waliangamia kama hivi kwa kufuata matamanio ya mwili kwa hivyo hatupaswi kuoneana wivu wala kutoa hukuu kuwa na heshima je kwa nini watu wa heshima kwa sababu hawawezi kutupilia mbali mawazo ya tamaa za mili yao na hawataki kuishi kulingana na matakwa ya roho mungu ametuambia kila kitu ametuambia kuwa katika neno tulilolisikia kulitii na amini yes yetu na kulifanya kwa vitendo vyetu maishani mwetu sasa hatuwezi kusema katika kanisa la mungu siwezi kufuata ma- mapenzi ya bwana kwa sababu siku ya jua kwa kuongea kiroho kanisa la mungu ambalo sisi tunalo tayari lina miaka ef2 yasr na kuwa limeanza kutoka katika kanisa la kwanza mahubili ambayo yalikuwa yamechubiliwa kwa bidii katika kanisa yamechapishwa katika vitabu na sasa vitabu ambavyo huunda msingi wa njili tunachapisha vitabu kwa ukoaji wa kiroho kwa roho ambazo tayari zimezaliwa mara ya pili kwani vitabu hivi vyote vinatafasiliwa na kuchapishwa katika lugha kadhaa ulimwenguni kote jumla ya matoleo yetu ya sasa yanazidi zidi mia mbili lazima tuendelee kusikiliza neno ambalo tumesikia tayari na lazima tuache maumivu na kuchukua mafundisho ya kanisa kwa imani ni lazima tuchukie kulingana na imani hii kutii kwa matendo yetu na kumfuata bwana tukiwa pamoja na watumishi wa mungu na watangazaji wetu na imani hivyo ndiyo ambavyo tunapaswa kufanya halafu tutagombana sisi kwasisi wala kujivuna je nini kinachostahili kujivuna kuchukiana na kuoneana uwivu unajaribu kujiinua je ni kwa nini waasi walitetea kutahiliwa katika makanisa yao ya gharatia wewe na mimi tumeokolewa kwa usawa kwa kuamini katika njili ile ya maji na roho lakini kuna njiri moja ambayo lakini kuna njia moja wangu kuwa niko juu kuliko wewe unapotazama kwa karibu naona kuwa haujui tohala vizuri hautambui sharti la gano la kale kwamba mtu lazima atahiliwe kimwili ili iliku, kuwa uzao wa abraham na kujiunga na watu wa mungu wakidhani kama hivi wale waliotahiliwa walionyesha kutahiliwa kwao na kujaribu hawa hawakandamizi wale waliopokea ondoleo la dhambi kabla yao wakisema je umetahiliwa ninaona kuwa bado pokea tohala ikiwa waumetahiliwa wewe ni mdogo wangu wewe huna tamaa za miili yao na ujaribu kujiinua ni faida gani kuinua watu tunapaswa kutupa kando tamaa za miili yetu ikiwa mtu ameinuliwa juu inamaanisha kwamba lazima atumikie hata zaidi je sivyo hivyo ndivyo sababu watu wengine wanasema ninapenda kuendelea kuwa mpumbavu kwa nini wanasema ninapenda kuendelea kuwa mpumbavu kwa nini wanasema hivyo ni kwa sababu hawataki kutumikia wanapoangaria kwa karibu wanaona kwamba watu walio katika kanisa hawakalipiwi kwa ukali hata wakati hawatumikii injiri sana watumishi wa mungu hawakemei watu wao hata kidogo bali wanawakemea kwa watumishi wa ukali ndio sababu watu wengine wanasema kwamba wanataka kuendelea kuwa walaiti wala lakini hii ya maono potofu kila mtu ambaye amezaliwa mara ya pili kwa maji kwa mi ni injiri ya maji na roho lazima amtumikie mungu na injili hii ya kweli wamiliki wa au wahudumu kila mtu lazima awatumikie watumishi ni kosa kubwa kufikiria kuwa ni sawa kwa watu na kawaida kuongoza maisha yao ya imani kwa njia yyote ile wanayoona inafaa na kwa hivyo kutomtumikia bwana kila mtu aliyezaliwa mara ya pili amepangwa kumtumikia bwana kutokana na msimamo wake katika nyanja zingine inaweza kuwa ngumu zaidi kuishi maisha ya imani kama walinzi hivyo ni kwa sababu hawaishi kabisa kwa injiri ya bwana lakini wakati huo hawaishi kabisa ulimwenguni kwa hivyo haitawezekana kufanikiwa katika kanisa hata na ulimwenguni pia hii inaweza kuwa ngumu kwako kwa mtu ambaye ni mwaminifu kabisa kwa bwana mmoja anaweza kukupata arama yake kupongeza na kubarikiwa ikiwa mtu inaweza kuwa rahisi zaidi kwa hivyo kila mtu lazima awe mtumishi wa mungu angalau wa moyo wake ingawa sisi ni watoto na wa mungu lazima pia tuwe watumishi wake tumezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho na kwa hiyo tunapaswa kuishi kwa imani na mioyo ya utumishi wake tumezaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho na kwa hivyo tunapaswa kuishi kwa imani na mioyo ya utumishi kwa kazi ya mungu haijalishi mtu yeyote anayeweza kututathimini jinsi gani wala tusitikisike bali tuishi kwa matakwa ya roho kwetu kuishi kama hivyo ndiyo njia yenye baraka zaidi na kuwa na imani safi kabisa mungu wa mbinguni na akubariki amen